ตอบ
biggsnui

ชื่อเล่น: หนุ่ย

เข้าร่วม: 18 มิถุนา 2009
ตอบ: 854

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1300
ให้คำขอบคุณ: 1618

ปี: 2002
สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
เสาร์, 11 กรกฎา 2009 07:44 - ผมติดซีนอนมา มันสว่าง ฟุ้ง แยงตาผู้ใช้ถนนรายอื่น(ถามต่อเรื่อง cut-off) ครับ
พอดีได้มีโอกาสไปติดซีนอนมาเพื่อจะเดินทางกลับบ้านที่อุบลราชธานีมาน่ะครับ
ปัญหาคือไฟสูงกับไฟต่ำ(ซึ่งเป็นซีนอน)มีความยาวลำแสงเท่ากันและซีนอนมีแสงจ้ากว่ามาก
เมื่อคืนขับรถมาก็มีแต่คนเปิดไฟสูงใส่บางคนพอเราแซงเสร็จมันก็แยงไฟสูงใส่เราด้วยเข้าใจว่าเราเปิดไฟสูงใส่เค้า
บางรายหนักข้อเข้าเหยียบตามหลังติดๆเลยครับเพื่อแยงไฟสูงใส่
ผมต้องเหยียบที่ร้อยหกสิบขึ้นเพื่อสะบัดมัน เหอๆๆ

ผมก็อยากถามว่าปัญหานี้มันเกิดจากโคมของเราหรือว่าการปรับตั้งอ่ะครับ
เพราะผมสังเกตตั้งแต่ยังไม่ติดซีนอนแล้วว่าไฟมันไม่มีจุดตัดที่ชัดเจนระหว่างมืดกับสว่างมันฟุ้งไปทั่วไม่ทราบว่าใครมีปัญหานี้บ้างมั๊ยครับพอไปติดซีนอนไฟมันก็ฟุ้งไปกันใหญ่
เพราะไปนั่ง CRV ของเพื่อนที่ไฟหน้าเป็นฮาโลเจนมันยังมีจุดตัดสว่างกับมืดชัดเจนเลย
ไฟสูงก็หมดประสิทธิภาพเลยครับเพราะความยาวลำเท่ากันแต่ความสว่างนี้ไม่ต้องพูดถึงแทบมองไม่เห็นอะไร

ปัญหานี้เราจะแก้ยังไงดีครับ

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ เสาร์, 18 กรกฎา 2009 23:33, ทั้งหมด 1 ครั้ง (ดูทั้งหมด)
"ASIMO"

ชื่อเล่น: เอก

เข้าร่วม: 14 ตุลา 2008
ตอบ: 2382

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5477
ให้คำขอบคุณ: 1463

ปี: 2004
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
เสาร์, 11 กรกฎา 2009 08:14 - ผมติดซีนอนมา มันสว่าง ฟุ้ง แยงตาผู้ใช้ถนนรายอื่น(ถามต่อเรื่อง cut-off) ครับ
ต้องใส่หมวกบังหลอดครับ.........ติดต่อพี่ biki เลยครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: biggsnui 
ton-kk4

ชื่อเล่น: ต้น

เข้าร่วม: 06 กรกฎา 2009
ตอบ: 814

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1441
ให้คำขอบคุณ: 524

ปี: 2001
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
เสาร์, 11 กรกฎา 2009 08:19 - ผมติดซีนอนมา มันสว่าง ฟุ้ง แยงตาผู้ใช้ถนนรายอื่น(ถามต่อเรื่อง cut-off) ครับ
แจ๋วๆๆ
vamps

ชื่อเล่น: เต้ย

เข้าร่วม: 09 มกรา 2009
ตอบ: 521

แซงซ้าย ปาดขวา
แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 1192
ให้คำขอบคุณ: 394

เสาร์, 11 กรกฎา 2009 08:38 - ผมติดซีนอนมา มันสว่าง ฟุ้ง แยงตาผู้ใช้ถนนรายอื่น(ถามต่อเรื่อง cut-off) ครับ
ใส่หมวกบังหลอดด้วยก็ดีนะครับกับพี่ BIKI ครับ
แล้วก็ตั้งไฟใหม่ด้วนนะครับ

เมื่อก่อนผมขับกลับมามีแต่คนแจกกล้วยเต็มรถเลย
พอใส่บังหลอดแล้วตั้งไฟใหม่ตามที่เขาสอน
ตอนนี้สบายตามากครับ ไม่แยงตาด้วย

ตั้งไฟตามนี้เลยนะครับ
http://www.civicesgroup.com/forum/topic91
ย้ำนะครับ อย่ากะเอาเองตอนตั้งไฟ เพราะผมกะเอาตั้งเองมาเดือนนึงก็ไม่เข้าที่
ทุกระยะต้องตามทฏษฎีคับ แล้วจะสบายตามากๆ
Rangsit 33

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 2276

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3688
ให้คำขอบคุณ: 1582

ปี: 2005
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
เสาร์, 11 กรกฎา 2009 11:14 - ผมติดซีนอนมา มันสว่าง ฟุ้ง แยงตาผู้ใช้ถนนรายอื่น(ถามต่อเรื่อง cut-off) ครับ
"ASIMO" พิมพ์ว่า:
ต้องใส่หมวกบังหลอดครับ.........ติดต่อพี่ biki เลยครับ

^
^
^

"""" ว่าตามครับ....โปรโมชั่นซื้อหมวกบังหลอด...แถมซีนอนให้ 1 ชุด
l3estZ

ตอบ: 385

มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 430
ให้คำขอบคุณ: 78

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
เสาร์, 11 กรกฎา 2009 11:20 - ผมติดซีนอนมา มันสว่าง ฟุ้ง แยงตาผู้ใช้ถนนรายอื่น(ถามต่อเรื่อง cut-off) ครับ
Rangsit 33 พิมพ์ว่า:

^
^
^

"""" ว่าตามครับ....โปรโมชั่นซื้อหมวกบังหลอด...แถมซีนอนให้ 1 ชุด

Promotion นี้ สุดยอดมากเลยครับ พี่แบงค์ ที่ไหนเอ่ย จะได้ไปมั้ง อิอิ
K_series

ตอบ: 3032

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 22059
ให้คำขอบคุณ: 6045
เสาร์, 11 กรกฎา 2009 11:39 - ผมติดซีนอนมา มันสว่าง ฟุ้ง แยงตาผู้ใช้ถนนรายอื่น(ถามต่อเรื่อง cut-off) ครับ
อันดับแรกก้อลองตั้งไฟให้ต่ำลงก่อนครับ รวมไปถึงดูระดับซ้าย-ขวาหั้ยพอดีไม่เยื้องจนเกินไปด้วย

ถ้ายังไม่ดีขึ้นก้อหาหมวดบังหลอดมาใส่ ไม่จำเป็นต้องเป็นของผมเสมอไปอ่ะนะครับ

บังหลอดEKมาแปลงใส่ก้อใช้ได้เพียงแต่มันจะเเพงกว่า

แต่ใส่บังหลอดเเล้วก้อไม่ใช่ว่าตั้งไฟได้สูงๆๆๆมากนะครับ ก้อยังคงต้องหั้ยได้ระดับที่เหมาะสมเช่นกัน

Rangsit 33 พิมพ์ว่า:

^
^
^

มันจะแถมอะไรกันมากมายเนี่ยยยยยยยยยยย
ได้รับคำขอบคุณจาก: TUI_PeTiTe  biggsnui 
jackies baba

เข้าร่วม: 25 พฤษภาคม 2009
ตอบ: 78

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 42
ให้คำขอบคุณ: 12

สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
เสาร์, 11 กรกฎา 2009 12:20 - ผมติดซีนอนมา มันสว่าง ฟุ้ง แยงตาผู้ใช้ถนนรายอื่น(ถามต่อเรื่อง cut-off) ครับ
แถม DC 5 ด้วย

(รูปน่ะ)
monday_morning

ชื่อเล่น: พีท

เข้าร่วม: 02 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 225

ได้รับคำขอบคุณ: 68
ให้คำขอบคุณ: 2

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
เสาร์, 11 กรกฎา 2009 16:26 - ผมติดซีนอนมา มันสว่าง ฟุ้ง แยงตาผู้ใช้ถนนรายอื่น(ถามต่อเรื่อง cut-off) ครับ
ตามนั้นครับ หมวกคือคำตอบสุกท้าย
Tinkky

ชื่อเล่น: โอ๋หลังวัง

เข้าร่วม: 02 ตุลา 2008
ตอบ: 985

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 655
ให้คำขอบคุณ: 667

เสาร์, 11 กรกฎา 2009 17:13 - ผมติดซีนอนมา มันสว่าง ฟุ้ง แยงตาผู้ใช้ถนนรายอื่น(ถามต่อเรื่อง cut-off) ครับ
พูดถึง ซีนอล นึกไปถึง
ซีนอล ของน้อง ๆ ทุกที
ENJOY HONDA

เข้าร่วม: 20 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 1346

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1186
ให้คำขอบคุณ: 479

เสาร์, 11 กรกฎา 2009 21:53 - ผมติดซีนอนมา มันสว่าง ฟุ้ง แยงตาผู้ใช้ถนนรายอื่น(ถามต่อเรื่อง cut-off) ครับ
(ถ้า)เปิดไฟก็ใส่หมวกครับ...อิอิ
jung_es

ตอบ: 686

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 75
ให้คำขอบคุณ: 13

เสาร์, 11 กรกฎา 2009 22:14 - ผมติดซีนอนมา มันสว่าง ฟุ้ง แยงตาผู้ใช้ถนนรายอื่น(ถามต่อเรื่อง cut-off) ครับ
ลองปรับไฟให้ต่ำลงเยอะๆดูครับ
biggsnui

Guru ES
Guru ES

สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
เสาร์, 11 กรกฎา 2009 23:45 - ผมติดซีนอนมา มันสว่าง ฟุ้ง แยงตาผู้ใช้ถนนรายอื่น(ถามต่อเรื่อง cut-off) ครับ
ขอบคุณทุกท่านมากครับ
และขอบคุณโมดูเลเตอร์ด้วยครับที่ช่วยเปลี่ยนชื่อกระทู้ให้เข้าใจง่าย :D :D

ผมจะลองศึกษาดูนะครับ
ได้ไม่ได้เดี๋ยวจะมาปรึกษาอีกทีครับ :D
jonatan

ชื่อเล่น: โจ

เข้าร่วม: 02 ตุลา 2008
ตอบ: 6291

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 19304
ให้คำขอบคุณ: 13458

อาทิตย์, 12 กรกฎา 2009 20:36 - ผมติดซีนอนมา มันสว่าง ฟุ้ง แยงตาผู้ใช้ถนนรายอื่น(ถามต่อเรื่อง cut-off) ครับ
อันดับแรก ซื้อบังหลอดมาใส่ก่อนคับ อย่าเพิ่งไปปรับไฟน่ะ
อันดับสอง ปรับไฟให้ต่ำสุดเลย อย่าไปปรับออกซ้ายขวาน่ะคับ ของมันดีอยู่แล้ว
ให้ปรับลง อย่างเดียว เดียวมันจะยิ่งไปกันใหญ่อ่ะ จัดไปตามนี้ แล้ว
จะไม่มีใคร สรรเสริญ ตามทางอีกอ่ะ (ปรับไฟดูหน้าหลัก DIY. เลยคับ ครบๆ วิธีปรับไฟ)
biggsnui

Guru ES
Guru ES

จันทร์, 13 กรกฎา 2009 19:24 - ผมติดซีนอนมา มันสว่าง ฟุ้ง แยงตาผู้ใช้ถนนรายอื่น(ถามต่อเรื่อง cut-off) ครับ
ผมลองทำแล้วครับ
กดให้ต่ำลงอย่างเดียว
แต่แสงฟุ้งออกทั้งซ้ายและขวา
ชักสงสัยว่ามันโคมแท้ป่าว เหอๆ

เดี๋ยวจะเอาลองไปขี่สวนคนอื่นดูครับแล้วจะมารายงานผล
ถ้าไม่ได้ผลก็คงต้องพึ่งพี่ biki แล้วครับ เหอๆๆ
hacker

ชื่อเล่น: เซียนจ๊อบ

เข้าร่วม: 03 ตุลา 2008
ตอบ: 4046

ผู้ชนะเลิศการแข่งขัน ES Drag war 2011
ผู้ชนะเลิศการแข่งขัน ES Drag war 2011

ได้รับคำขอบคุณ: 10965
ให้คำขอบคุณ: 22797

จันทร์, 13 กรกฎา 2009 20:03 - ผมติดซีนอนมา มันสว่าง ฟุ้ง แยงตาผู้ใช้ถนนรายอื่น(ถามต่อเรื่อง cut-off) ครับ
ถ้าผ่านแถวสะพานควายมาติดช่วงดึกๆได้นะครับ

บิคิ มันยินดีออกมาส่งของให้
MayBe

ชื่อเล่น: เมย์

เข้าร่วม: 04 ตุลา 2008
ตอบ: 195

มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 263
ให้คำขอบคุณ: 1177

จันทร์, 13 กรกฎา 2009 20:56 - ผมติดซีนอนมา มันสว่าง ฟุ้ง แยงตาผู้ใช้ถนนรายอื่น(ถามต่อเรื่อง cut-off) ครับ
hacker พิมพ์ว่า:
ถ้าผ่านแถวสะพานควายมาติดช่วงดึกๆได้นะครับ

ปิดร้านนนนนนนน เลิกขาย
hacker

ชื่อเล่น: เซียนจ๊อบ

เข้าร่วม: 03 ตุลา 2008
ตอบ: 4046

ได้รับคำขอบคุณ: 10965
ให้คำขอบคุณ: 22797

จันทร์, 13 กรกฎา 2009 21:16 - ผมติดซีนอนมา มันสว่าง ฟุ้ง แยงตาผู้ใช้ถนนรายอื่น(ถามต่อเรื่อง cut-off) ครับ
MayBe พิมพ์ว่า:
hacker พิมพ์ว่า:

ปิดร้านนนนนนนน เลิกขาย

-*- เอ่อ คือ ว่า ถ้าบิคิมันไม่ออกมา ของมีอยู่ที่จ๊อบด้วยครับ .......
biggsnui

Guru ES
Guru ES

อาทิตย์, 19 กรกฎา 2009 00:07 - ผมติดซีนอนมา มันสว่าง ฟุ้ง แยงตาผู้ใช้ถนนรายอื่น(ถามต่อเรื่อง cut-off) ครับ
หลังจากที่ได้พยายามปรับให้ไฟมันต่ำลงมากที่สุดผลที่ได้ออกมาอย่างนี้ครับ

ผมติดซีนอนมา มันสว่าง ฟุ้ง แยงตาผู้ใช้ถนนรายอื่น(ถามต่อเรื่อง cut-off) ครับ

ซึ่งด้านขวามันมีมือไปแยงรถที่สวนมาด้วยครับ

ผมติดซีนอนมา มันสว่าง ฟุ้ง แยงตาผู้ใช้ถนนรายอื่น(ถามต่อเรื่อง cut-off) ครับ

คือก่อนหน้าที่ผมจะไปติดซีน่อนไฟมันก็ไม่มี cut-off อยู่แล้วอ่ะครับ
รถของผมเป็นรถมือสองเลยไม่ทราบว่าโคมที่ติดมากับรถเป็นโคมแท้หรือป่าว
จึงอยากเรียนถามเพื่อนๆสมาชิกว่ารถรุ่นเรามี cut-off แบบนี้เลยมั๊ยครับ

ถ้ารถเพื่อนๆมี cut off แบบนี้ผมจะได้รีบเบิกโคมแท้ศูนย์มาติดใหม่เลยครับ

"หรือ"ว่าถ้าหากเป็นธรรมชาติของรถรุ่นเราที่ไฟไม่มี cut off และฟุ้งกระจายอยู่แล้ว
ผมอยากเรียนถามว่าโคมโปรเจคเตอร์สามารถทำให้ซีน่อนมี cut off ที่ชัดเจนและไม่ทำให้ฟุ้งได้มั๊ยครับ

แต่ดูในกระทู้ DIY ทำไมเค้ามี cut off ล่ะเนี่ยหรือว่าโคมของผมมันของเทียมอ่ะ แงๆๆๆ
golfko

เข้าร่วม: 26 พฤศจิกา 2010
ตอบ: 1

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 0
ให้คำขอบคุณ: 0
ศุกร์, 26 พฤศจิกา 2010 17:12 - ผมติดซีนอนมา มันสว่าง ฟุ้ง แยงตาผู้ใช้ถนนรายอื่น(ถามต่อเรื่อง cut-off) ครับ
Save energy Ltd. Part. ผมเป็นร้านขายอะไหล่ รับติดตั่งไฟ PROJECTOR มีแบบ BI XEN

ผมแนะนำให้ติด โปรเจคเตอร์ครับ มันจะช่วยไม่ไห้แส่งฟุ้งครับ projector 6500 ตั่ง รับประกันสินค้า2ปี รับประกันตัวโคมกันน้ำเข้า3ปี รับประกันโคมไม่ลอกตัวจานฉายแสง10ปี
ราคาไม่แพงร้านทั่วไป12000

BI XENON projector 9900 มีไฟสูงตำ่
HID XENON projector 8900 จะมีไฟตำอย่างเดียว
Projector 6900 ไฟเดิมติดรถ

ราคาพร้อมติดตั่ง รับประกันสินค้า2ปี รับประกันตัวโคมกันน้ำเข้า3ปี รับประกันโคมไม่ลอกตัวจานฉายแสง10ปี

ราคาไม่แพงร้านทั่วไปเริมต้น12000 ผมเป็นตัวแทน มีหน้าร้านเป็นบ้านผมเอง ราคานี้เป็นโปรโมชั่นเปิดร้าน ใช้เวลาประมาน4-5ชม

มีอะไหล่
HID adaptor and cable
H1
H3
H4
H7
H8
H9
H10
H11
H13
D2
D2C
D2R
D2S
9005(HB3)
9006(HB4)
D2,D1adaptor

ราคาพิเศษ เริมเปิดร้าน อะไหล่ทุกชิ้นเริ่ม300 บาท แพงไปยังไงโทรมาคุยได้ครับ ลดได้
ของจะเข้าวันจัน29/11/53 อยากได้ตัวไหนลองส่งเมลมาหรือโทรมาgolf 085 911 3769

ร้านอยู่ที่ หมู่บ้านนครทองเพรสิเ้ด้น ต.แพรกษาใหม่ อ.เมื่องสมุทรปราการ จ.สมุทรปราการ เข้าทางนิคมบางปุคลองขุด
curran

ชื่อเล่น: บี

เข้าร่วม: 07 กันยา 2009
ตอบ: 4300

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2057
ให้คำขอบคุณ: 5484

ศุกร์, 26 พฤศจิกา 2010 21:27 - ผมติดซีนอนมา มันสว่าง ฟุ้ง แยงตาผู้ใช้ถนนรายอื่น(ถามต่อเรื่อง cut-off) ครับ

vamps พิมพ์ว่า:
ใส่หมวกบังหลอดด้วยก็ดีนะครับกับพี่ BIKI ครับ
แล้วก็ตั้งไฟใหม่ด้วนนะครับ

เมื่อก่อนผมขับกลับมามีแต่คนแจกกล้วยเต็มรถเลย
พอใส่บังหลอดแล้วตั้งไฟใหม่ตามที่เขาสอน
ตอนนี้สบายตามากครับ ไม่แยงตาด้วย

ตั้งไฟตามนี้เลยนะครับ
http://www.civicesgroup.com/forum/topic91
ย้ำนะครับ อย่ากะเอาเองตอนตั้งไฟ เพราะผมกะเอาตั้งเองมาเดือนนึงก็ไม่เข้าที่
ทุกระยะต้องตามทฏษฎีคับ แล้วจะสบายตามากๆ

ตามนี้เลยครับ
groomy

ชื่อเล่น: เบ็น

เข้าร่วม: 08 สิงหา 2009
ตอบ: 122

ได้รับคำขอบคุณ: 339

ที่อยู่: 301/20 ถ.พหลโยธิน ต.ประชาธิปัตย์ อ.ธัญบุรี จ.ปทุมธานี 12130
จันทร์, 29 พฤศจิกา 2010 14:41 - Re: ผมติดซีนอนมา มันสว่าง ฟุ้ง แยงตาผู้ใช้ถนนรายอื่น(ถามต่อเรื่อง cut-off) ครับ
biggsnui พิมพ์ว่า:
พอดีได้มีโอกาสไปติดซีนอนมาเพื่อจะเดินทางกลับบ้านที่อุบลราชธานีมาน่ะครับ
ปัญหาคือไฟสูงกับไฟต่ำ(ซึ่งเป็นซีนอน)มีความยาวลำแสงเท่ากันและซีนอนมีแสงจ้ากว่ามาก
เมื่อคืนขับรถมาก็มีแต่คนเปิดไฟสูงใส่บางคนพอเราแซงเสร็จมันก็แยงไฟสูงใส่เราด้วยเข้าใจว่าเราเปิดไฟสูงใส่เค้า
บางรายหนักข้อเข้าเหยียบตามหลังติดๆเลยครับเพื่อแยงไฟสูงใส่
ผมต้องเหยียบที่ร้อยหกสิบขึ้นเพื่อสะบัดมัน เหอๆๆ

ผมก็อยากถามว่าปัญหานี้มันเกิดจากโคมของเราหรือว่าการปรับตั้งอ่ะครับ
เพราะผมสังเกตตั้งแต่ยังไม่ติดซีนอนแล้วว่าไฟมันไม่มีจุดตัดที่ชัดเจนระหว่างมืดกับสว่างมันฟุ้งไปทั่วไม่ทราบว่าใครมีปัญหานี้บ้างมั๊ยครับพอไปติดซีนอนไฟมันก็ฟุ้งไปกันใหญ่
เพราะไปนั่ง CRV ของเพื่อนที่ไฟหน้าเป็นฮาโลเจนมันยังมีจุดตัดสว่างกับมืดชัดเจนเลย
ไฟสูงก็หมดประสิทธิภาพเลยครับเพราะความยาวลำเท่ากันแต่ความสว่างนี้ไม่ต้องพูดถึงแทบมองไม่เห็นอะไร

ปัญหานี้เราจะแก้ยังไงดีครับ

ถ้าสะดวกแวะมาหาผมที่ร้านได้เลยครับ เรามาลองกันดูครับ
ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้นครับ ฟรี
InDePenDent

ชื่อเล่น: ยู

เข้าร่วม: 20 สิงหา 2009
ตอบ: 901

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1603
ให้คำขอบคุณ: 2016

จันทร์, 29 พฤศจิกา 2010 15:42 - ผมติดซีนอนมา มันสว่าง ฟุ้ง แยงตาผู้ใช้ถนนรายอื่น(ถามต่อเรื่อง cut-off) ครับ
ผมว่ามันอยู่ที่คุณภาพของซีนอนที่เราใส่ด้วยอ่ะคับ ส่วนใหญ่ถ้าเป็นซีนอนราคาถูกหน่อยมันจะฟุ้งอยู่แ้ล้วอ่ะ ถ้าใส่หมวกบังหลอด+ตั้งไฟให้ต่ำมันจะช่วยได้อีกในระดับนึง แต่ถ้ามีตังก็ใส่แบบแพงๆไปเลยครับ เพราะเพื่อนใส่อยู่ แสงยิงออกมาเป็นลำเลย มันจะช่วยให้เราตั้งไฟให้มันส่องได้ไกลขึ้นด้วย ผมว่าถ้าขับต่างจังหวัดบ่อยๆมันก็น่าใส่อ่ะคับ หรือไม่ก็ตามข้างบนเค้าแนะนำอ่ะคับ โปรเจคเตอร์ไปเลย หุหุ
groomy

ชื่อเล่น: เบ็น

เข้าร่วม: 08 สิงหา 2009
ตอบ: 122

ได้รับคำขอบคุณ: 339

ที่อยู่: 301/20 ถ.พหลโยธิน ต.ประชาธิปัตย์ อ.ธัญบุรี จ.ปทุมธานี 12130
อังคาร, 30 พฤศจิกา 2010 08:48 - ผมติดซีนอนมา มันสว่าง ฟุ้ง แยงตาผู้ใช้ถนนรายอื่น(ถามต่อเรื่อง cut-off) ครับ
InDePenDent พิมพ์ว่า:
ผมว่ามันอยู่ที่คุณภาพของซีนอนที่เราใส่ด้วยอ่ะคับ ส่วนใหญ่ถ้าเป็นซีนอนราคาถูกหน่อยมันจะฟุ้งอยู่แ้ล้วอ่ะ ถ้าใส่หมวกบังหลอด+ตั้งไฟให้ต่ำมันจะช่วยได้อีกในระดับนึง แต่ถ้ามีตังก็ใส่แบบแพงๆไปเลยครับ เพราะเพื่อนใส่อยู่ แสงยิงออกมาเป็นลำเลย มันจะช่วยให้เราตั้งไฟให้มันส่องได้ไกลขึ้นด้วย ผมว่าถ้าขับต่างจังหวัดบ่อยๆมันก็น่าใส่อ่ะคับ หรือไม่ก็ตามข้างบนเค้าแนะนำอ่ะคับ โปรเจคเตอร์ไปเลย หุหุ

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ
ของดีราคาถูกไม่มีในโลก แต่ของแพงก็ม่ใช่ว่าจะดีเสมอไป
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.