ตอบ
puyzaaaaa

ชื่อเล่น: ปุ่ย

เข้าร่วม: 10 เมษา 2011
ตอบ: 3008

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3014
ให้คำขอบคุณ: 3113

ปี: 2004
เสาร์, 1 กันยา 2012 23:01 - ช่วยบอกผมทีครับ ผมสงสัยครับ
eschocolate พิมพ์ว่า:
Gof พิมพ์ว่า:
รถเคยโดนชนหนักมาหรื่อเปล่า ของผมก็ห่างเหมื่อนกันอู่ทำไม่ดี

ของผมก็เคยโดนชนหนักมาด้านซ้ายครับ ตอนแรกก่อนโหลดดูไม่ค่อยออกเท่าไหร่ พอโหลดมาปุ๊บ เห็นชัดเจนเลยครับ หน้าซ้ายสูงกว่าข้างขวา หลังซ้ายเตี้ยกว่าขวา แก้ยังไงก็ไม่หาย ช่างปวดหัวยอมแพ้ไปแล้วครับ

ขอโทสนะครับ ความรู้สึกผม ส่วนตัว คิดว่า... หน้า รถรุ่น เรามันจะ สูงกว่า ด้านหลังนะครับ

ถ้า โหลด หน้าหลัง เท่ากัน หน้า มันจะดูลอย กว่า อยู่พอสมควรเลยครับ

ปล. จากประสบการณ์ ใส่ สปิง แต่ง ถ้า ลงมา 2 นิ้ว หน้าหลัง เท่ากัน.. พอ มองรถ แล้ว หน้า จะ สูงกว่า เป็นเรื่องปกตินะครับ
       ผมแก่โดย รอง หลังขึ้นแล้วก็เลือนเบ้าหน้าลงครับ 
        รอพี่ๆ ท่านอื่นมาชี้แจงอีกที่ นะครับ 
ได้รับคำขอบคุณจาก: eschocolate 
eschocolate

ชื่อเล่น: เต่า

เข้าร่วม: 19 ตุลา 2011
ตอบ: 1752

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1339
ให้คำขอบคุณ: 1238

ปี: 2001
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
เสาร์, 1 กันยา 2012 23:07 - ช่วยบอกผมทีครับ ผมสงสัยครับ
puyzaaaaa พิมพ์ว่า:
รถเคยโดนชนหนักมาหรื่อเปล่า ของผมก็ห่างเหมื่อนกันอู่ทำไม่ดี

ของผมก็เคยโดนชนหนักมาด้านซ้ายครับ ตอนแรกก่อนโหลดดูไม่ค่อยออกเท่าไหร่ พอโหลดมาปุ๊บ เห็นชัดเจนเลยครับ หน้าซ้ายสูงกว่าข้างขวา หลังซ้ายเตี้ยกว่าขวา แก้ยังไงก็ไม่หาย ช่างปวดหัวยอมแพ้ไปแล้วครับ

ขอโทสนะครับ ความรู้สึกผม ส่วนตัว คิดว่า... หน้า รถรุ่น เรามันจะ สูงกว่า ด้านหลังนะครับ

ถ้า โหลด หน้าหลัง เท่ากัน หน้า มันจะดูลอย กว่า อยู่พอสมควรเลยครับ

ปล. จากประสบการณ์ ใส่ สปิง แต่ง ถ้า ลงมา 2 นิ้ว หน้าหลัง เท่ากัน.. พอ มองรถ แล้ว หน้า จะ สูงกว่า เป็นเรื่องปกตินะครับ
       ผมแก่โดย รอง หลังขึ้นแล้วก็เลือนเบ้าหน้าลงครับ 
        รอพี่ๆ ท่านอื่นมาชี้แจงอีกที่ นะครับ 

อันนี้ของผม ตัดสปริง หน้าหลัง 2นิ้วเท่ากันครับ ก็คงจิงอย่างที่พี่ปุ๋ยบอกถ้าโหลดเท่ากัน ท้ายจะห้อย แต่ตอนนี้ผมก็ไปยกท้ายขึ้นกับกดหน้าให้มันพอดีซุ้มไปอีกนิดแล้วครับ หน้าข้างซ้ายก็ยังสูงกว่าขวาอยุ่ดี หลังซ้ายก็ไม่เท่ากัน ทำยังไงมันก็ไม่เท่ากันครับ เด๋วพุ่งนี้ผมจะอัพรูปที่ยกขึ้นแล้วให้ดูนะครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: puyzaaaaa 
CALM

เข้าร่วม: 19 สิงหา 2012
ตอบ: 318

มีใบอนุญาตขับขี่
มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 286
ให้คำขอบคุณ: 568

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
อาทิตย์, 2 กันยา 2012 00:57 - ช่วยบอกผมทีครับ ผมสงสัยครับ
อือ ผมลองดันดูก็เหมือนกับว่ามันจะเผยอเหมือนกันเพราะดู ๆ เหมือนประตูมันจะเลยขอบข้างรถน่ะ คับ แต่เดียวผมลองปรับดูก่อน ขอบคุณคับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: puyzaaaaa 
rta050

เข้าร่วม: 24 เมษา 2009
ตอบ: 481

แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 715
ให้คำขอบคุณ: 202

สี: น้ำเงิน วิวิด (มุก) (B-502P)
อาทิตย์, 2 กันยา 2012 07:26 - ช่วยบอกผมทีครับ ผมสงสัยครับ
มองผิวเผินมันปกติดีนะคับ
puyzaaaaa

ชื่อเล่น: ปุ่ย

เข้าร่วม: 10 เมษา 2011
ตอบ: 3008

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3014
ให้คำขอบคุณ: 3113

อาทิตย์, 2 กันยา 2012 10:06 - ช่วยบอกผมทีครับ ผมสงสัยครับ

อันนี้ของผม ตัดสปริง หน้าหลัง 2นิ้วเท่ากันครับ ก็คงจิงอย่างที่พี่ปุ๋ยบอกถ้าโหลดเท่ากัน ท้ายจะห้อย แต่ตอนนี้ผมก็ไปยกท้ายขึ้นกับกดหน้าให้มันพอดีซุ้มไปอีกนิดแล้วครับ หน้าข้างซ้ายก็ยังสูงกว่าขวาอยุ่ดี หลังซ้ายก็ไม่เท่ากัน ทำยังไงมันก็ไม่เท่ากันครับ เด๋วพุ่งนี้ผมจะอัพรูปที่ยกขึ้นแล้วให้ดูนะครับ

เอาทั้ง ยกแล้วไม่ ยกด้วยเลย ครับพี่ อิอิ
CALM พิมพ์ว่า:
อือ ผมลองดันดูก็เหมือนกับว่ามันจะเผยอเหมือนกันเพราะดู ๆ เหมือนประตูมันจะเลยขอบข้างรถน่ะ คับ แต่เดียวผมลองปรับดูก่อน ขอบคุณคับ

จัดไปครับผม ^^"ติดตามต่อ.. 
suttijate

ชื่อเล่น: เจตน์

เข้าร่วม: 04 เมษา 2012
ตอบ: 1099

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1067
ให้คำขอบคุณ: 919

ปี: 2002
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
อาทิตย์, 2 กันยา 2012 10:55 - ช่วยบอกผมทีครับ ผมสงสัยครับ
อุปทานไปเองป่าวครับน่าจะปกตินะครับ
OnLine24Hrs

ชื่อเล่น: อ้ำ

เข้าร่วม: 30 กรกฎา 2012
ตอบ: 31

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 12
ให้คำขอบคุณ: 0

ปี: 2003
สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
อาทิตย์, 2 กันยา 2012 19:15 - ช่วยบอกผมทีครับ ผมสงสัยครับ
wut-chiangmai พิมพ์ว่า:
ผมว่าปกติดีนะครับ รถผมไม่เคยชนหนัก

ช่วยบอกผมทีครับ ผมสงสัยครับ

รบกวน ขอ ขนาด ความสูงยาว สติ๊กเกอร์ ภาษา ญี่ปุ่น หน่อยครับ พอดีจะไปให้ที่ร้านตัด ขอบคุณมากครับ 
josho

เข้าร่วม: 25 มิถุนา 2012
ตอบ: 813

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 397
ให้คำขอบคุณ: 0

ปี: 2003
สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
จันทร์, 3 กันยา 2012 11:15 - ช่วยบอกผมทีครับ ผมสงสัยครับ
ซ้ายขวาเท่ากันไหมคับ
Peter

เข้าร่วม: 03 กันยา 2011
ตอบ: 657

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 344
ให้คำขอบคุณ: 17

สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
จันทร์, 3 กันยา 2012 18:24 - ช่วยบอกผมทีครับ ผมสงสัยครับ
ความเห็นส่วนต้วแต่ละคันไม่เท่ากันแน่นอน
Cra2yLov3

ชื่อเล่น: จุ่น

เข้าร่วม: 01 กุมภา 2012
ตอบ: 490

ได้รับคำขอบคุณ: 580
ให้คำขอบคุณ: 358

จันทร์, 3 กันยา 2012 18:49 - ช่วยบอกผมทีครับ ผมสงสัยครับ

ผมว่าหันไปคบสตรัทปรับเกลียวดูสิครับ
fasang.Mr

ชื่อเล่น: บี

เข้าร่วม: 23 มีนา 2010
ตอบ: 2101

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1764
ให้คำขอบคุณ: 2323

จันทร์, 3 กันยา 2012 20:07 - ช่วยบอกผมทีครับ ผมสงสัยครับ

ขอบ 17" ใช่ไหมครับ
ตอบ
หน้า 2 จาก 2
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.