ตอบ
jacky19

ชื่อเล่น: แก๊ส

เข้าร่วม: 24 สิงหา 2009
ตอบ: 612

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 568
ให้คำขอบคุณ: 602

ปี: 2005
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
ศุกร์, 16 มีนา 2012 09:54 - แนะนำร้านอาหารอร่อยที่ชะอำ หัวหินหน่อยค๊าบพี่น้อง/ขอบคุนค๊าบบบบบบบ
ชี้เป้าหน่อยคับ มานอนที่ชะอำอ่ะคับ
ปล. ใครจะเอาผ้าคลุมรถติดต่อมาได้นะคับผมติดมา 2 ผืน ราคาถูกที่สุดในโลก (จะได้ไม่ต้องเสียค่าส่ง) ดูในหน้าซื้อขายเลยคับ
deo20

เข้าร่วม: 16 ธันวา 2010
ตอบ: 970

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1192
ให้คำขอบคุณ: 107

ศุกร์, 16 มีนา 2012 16:09 - แนะนำร้านอาหารอร่อยที่ชะอำ หัวหินหน่อยค๊าบพี่น้อง/ขอบคุนค๊าบบบบบบบ
แนะนำที่หัวหินละกัน
ร้านเจ๊เขียว
เลยไปทางเขาตะเกียบ ลงจากเส้นเพชรเกษมไปแล้ว จะเห็นป้ายซ้ายมือ เลี้ยวเข้าไปนิดเดียว ริมทะเลเลย
อร่อยและถูก
ได้รับคำขอบคุณจาก: jacky19  bank  Saka 
นุ_ES

ชื่อเล่น: นุ

เข้าร่วม: 02 ตุลา 2008
ตอบ: 267

มีใบอนุญาตขับขี่
มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 288
ให้คำขอบคุณ: 813

ปี: 2002
สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
ศุกร์, 16 มีนา 2012 16:44 - แนะนำร้านอาหารอร่อยที่ชะอำ หัวหินหน่อยค๊าบพี่น้อง/ขอบคุนค๊าบบบบบบบ
ขาไปแวะตลาดท่ายาง เข้าไปทางโรงหนังเก่า/ศาลเจ้า
มีร้านผัดไทย ผัดขี้เมา น้ำตาลสด ขายเช้าถึงบ่าย
ใจเย็นหน่อยคิวเยอะ ชิมถั่วทอดกับน้ำอ้อยไปพลางๆ
จอดรถหน้าร้านหรือไม่ก็ศาลเจ้าอย่ายลืมทำบุญด้วยนะ
หัวหิน
ถ้าเช้า ๆ กาแฟ ไข่ลวก ข้าวมันไก่ ต้มเลือดหมู ฯลฯ
ถึงตลาดโต้รุ่งเลี้ยวซ้ายเข้าซอยร้านอยู่หัวมุมขวามือทางไปวัดหัวหิน
สังเกตคนเยอะๆ
กลางวัน ก๊วยเตี๊ยวเป็ดเจ๊ไฝ เลยวังไปนิดนึง อยู่ฝั่งขาเข้า กท.
บ่ายๆ ข้าวเหนียวมะม่วง จำชื่อไม่ได้ หรือไอติมโนแคลอรี่
กลางคืนในตลาดโต้รุ่ง โรตี ลูกชิ้นปิ้ง ไอติมชาใกล้แยก บขส.
ถ้าชอบอาหารพิซซ่า แยกทางลงทะเลทางเข้าซ้ายมือเข้าซอยไปซ้ายมือ
โดยประมาณครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: jacky19  Saka 
--x

ชื่อเล่น: เอ็กซ์

เข้าร่วม: 25 มกรา 2010
ตอบ: 1104

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1047
ให้คำขอบคุณ: 122

เสาร์, 17 มีนา 2012 00:07 - แนะนำร้านอาหารอร่อยที่ชะอำ หัวหินหน่อยค๊าบพี่น้อง/ขอบคุนค๊าบบบบบบบ
เพิ่งดูแฟนพันธุ์แท้หัวหินจบไป

อยากไปเที่ยวค้าบ
ได้รับคำขอบคุณจาก: jacky19 
chang167

ชื่อเล่น: แก้ว

เข้าร่วม: 13 มิถุนา 2010
ตอบ: 150

มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 149
ให้คำขอบคุณ: 82

ปี: 2004
สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
เสาร์, 17 มีนา 2012 09:13 - แนะนำร้านอาหารอร่อยที่ชะอำ หัวหินหน่อยค๊าบพี่น้อง/ขอบคุนค๊าบบบบบบบ
ชายสี่ /โฮเด้ง/ครับ อร่อยทุกจังหวัด อิอิ ล้อเล่นครับ เอาร้านหลักในหัวหินก่อนนะครับ

ข้าวเหนียวมะม่วงมี 2 ร้านที่ อร่อย
1. ร้านมีชัย ตรงข้าม ตลาดสดหัวหิน ร้านนี้ หวานนิดๆมันหน่อยๆ อร่อย โฮก
2. ร้านป้าเจือ ตรงข้าม รร ฮิลตั้น ร้านนี้ออกแนว หวาน เค็ม คน กทม ชอบมาร้านนี้

ร้านอาหารตามสั่งหรืออาหารทะเล

1.ไม่คิดไรมากก็ตลาดโต้รุ่งหัวหินครับ อิอิ
2.หัวปลาหม้อไฟลุงบัง เลยวังมาหน่อยนึงเลี้ยวซ้าย 5 ดาวคร้าบบ
3.ร้านอาหารป่า ตรงช่องเขาด่าง หาดูใน google ครับทางไปนะ ดังครับร้านนี้
4.อาหารทะเล แนะนำเลยไปกินที่ปากน้ำปราณ หรือ ไปทานแถวปลายแหลมชะอำึครับ หัวหินมัน แพงงงงงงงงงงงงงงงง
5. ร้านนี้ร้านยอดฮิตของชาว กทม ร้านเจ้กเปิ๊ย เดินดูแถวหอนาฬิกา ครับ อยู่แถวนั้น บ้านไม่เก่าๆ ขายหลายอย่าง ข้าวมันไก่ อาหารตามสั้ง ต้มเลือดหมู สะเต๊ะ(5ดาว) ศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ เล่นเก้าอี้ดนตรีกันเอาเองเน้อร้านนี้ คนเยอะจิงๆ ไม่เคยกินข้าวมันไก่กันรึไงนะ อิอิ
6.ผัดไทย ปีกไม้ ตรงข้ามค่าย มฤค อร่อยนะเออ
7.ผ่านท่ายางแวะทานข้าวแช่ก่อน 3 แยกท่ายางเลี้ยวขวา เข้าไปในตลาดแวะถามคนแถวนั้น อร่อยแบบต้นตำหรับ

จะทานของกินตรงหน้าหาดหัวหินที่เป็นเตียงผ้าใบ อย่างลืมสอบถามราคาทุกชนิดก่อนนะครับ เดี๋ยวจะโดนฟันไม่รู้ตัว ข้าวผัด 3 คนกินจานละ 300 โค้กลิตรขวดละ 100 มีคนโดนบ่อยนะเออ
chang167

ชื่อเล่น: แก้ว

เข้าร่วม: 13 มิถุนา 2010
ตอบ: 150

ได้รับคำขอบคุณ: 149
ให้คำขอบคุณ: 82

ปี: 2004
สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
เสาร์, 17 มีนา 2012 09:20 - แนะนำร้านอาหารอร่อยที่ชะอำ หัวหินหน่อยค๊าบพี่น้อง/ขอบคุนค๊าบบบบบบบ
ลืมได้ไงน่ะ ร้าน เจ๊แมว ข้าวต้มปลา ปลาลวกจิ้ม ไปถึงหัวหินก็ถามคนหัวหินละกันว่าร้านเจ๊แมวไปทางไหนอยู่ห่างจากร้านเจ้กเปิ๊ยประมาณ 500-700 เมตร ปลาน้ำดอกไม้ลวก สดๆอร่อยๆจ้าให้ 5 ดาว เหมือนกันร้านนี้

แล้วอย่าลืมไปชิมกล้วยทอดเงินล้านด้วยนะ อิอิ ว่ามันอร่อยจิงป่าว(โดยส่วนตัวมันก็งั้นๆง่ะ ไปหยิบบัตรคิวยืนรอเป็นขั่วโมงเฮ้อ)
nilkung

ชื่อเล่น: นิล

เข้าร่วม: 21 กุมภา 2010
ตอบ: 1477

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1466
ให้คำขอบคุณ: 1317

ปี: 2003
สี: ฟ้า ไอซ์บูล (เมทัลลิก) (B-506M)
เสาร์, 17 มีนา 2012 10:44 - แนะนำร้านอาหารอร่อยที่ชะอำ หัวหินหน่อยค๊าบพี่น้อง/ขอบคุนค๊าบบบบบบบ
ว้า..........เขามาตอบกันหมดและ
ได้รับคำขอบคุณจาก: jacky19  koobe 
Mac

ชื่อเล่น: ปู

เข้าร่วม: 26 กันยา 2009
ตอบ: 932

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 306
ให้คำขอบคุณ: 156

เสาร์, 17 มีนา 2012 10:56 - แนะนำร้านอาหารอร่อยที่ชะอำ หัวหินหน่อยค๊าบพี่น้อง/ขอบคุนค๊าบบบบบบบ
มื้อเย็นๆค่ำๆ ที่ร้านชมทะเล ซ.โบ๊ทเฮ้าส์ ก่อนถึงทางลอดอุโมงค์หัวหิน ประมาณ 500 ม. บรรยากาศดี อาหารอร่อย ราคาเหมาะสมครับ
arsenal

ชื่อเล่น: ไม้

เข้าร่วม: 06 กรกฎา 2010
ตอบ: 3035

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2300
ให้คำขอบคุณ: 4312

ปี: 2001
สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
เสาร์, 17 มีนา 2012 11:36 - แนะนำร้านอาหารอร่อยที่ชะอำ หัวหินหน่อยค๊าบพี่น้อง/ขอบคุนค๊าบบบบบบบ
ชะอำ หรอออ จัดไป ครัวเม็ดทรายยยยย

เเต่ไม่รู้ว่าเเพงไหม เเต่ ชื่อดังเลย เเหละ ร้านนี้ อ่ะ
bowling

เข้าร่วม: 28 มิถุนา 2011
ตอบ: 88

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 62
ให้คำขอบคุณ: 59

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
เสาร์, 17 มีนา 2012 11:46 - แนะนำร้านอาหารอร่อยที่ชะอำ หัวหินหน่อยค๊าบพี่น้อง/ขอบคุนค๊าบบบบบบบ
arsenal พิมพ์ว่า:
ชะอำ หรอออ จัดไป ครัวเม็ดทรายยยยย

เเต่ไม่รู้ว่าเเพงไหม เเต่ ชื่อดังเลย เเหละ ร้านนี้ อ่ะ
ร้านนี้อร่อยมากคับ ราคาไม่แพง
jacky19

ชื่อเล่น: แก๊ส

เข้าร่วม: 24 สิงหา 2009
ตอบ: 612

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 568
ให้คำขอบคุณ: 602

จันทร์, 19 มีนา 2012 13:24 - แนะนำร้านอาหารอร่อยที่ชะอำ หัวหินหน่อยค๊าบพี่น้อง/ขอบคุนค๊าบบบบบบบ
chang167 พิมพ์ว่า:
ชายสี่ /โฮเด้ง/ครับ อร่อยทุกจังหวัด อิอิ ล้อเล่นครับ เอาร้านหลักในหัวหินก่อนนะครับ

ข้าวเหนียวมะม่วงมี 2 ร้านที่ อร่อย
1. ร้านมีชัย ตรงข้าม ตลาดสดหัวหิน ร้านนี้ หวานนิดๆมันหน่อยๆ อร่อย โฮก
2. ร้านป้าเจือ ตรงข้าม รร ฮิลตั้น ร้านนี้ออกแนว หวาน เค็ม คน กทม ชอบมาร้านนี้

ร้านอาหารตามสั่งหรืออาหารทะเล

1.ไม่คิดไรมากก็ตลาดโต้รุ่งหัวหินครับ อิอิ
2.หัวปลาหม้อไฟลุงบัง เลยวังมาหน่อยนึงเลี้ยวซ้าย 5 ดาวคร้าบบ
3.ร้านอาหารป่า ตรงช่องเขาด่าง หาดูใน google ครับทางไปนะ ดังครับร้านนี้
4.อาหารทะเล แนะนำเลยไปกินที่ปากน้ำปราณ หรือ ไปทานแถวปลายแหลมชะอำึครับ หัวหินมัน แพงงงงงงงงงงงงงงงง
5. ร้านนี้ร้านยอดฮิตของชาว กทม ร้านเจ้กเปิ๊ย เดินดูแถวหอนาฬิกา ครับ อยู่แถวนั้น บ้านไม่เก่าๆ ขายหลายอย่าง ข้าวมันไก่ อาหารตามสั้ง ต้มเลือดหมู สะเต๊ะ(5ดาว) ศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ เล่นเก้าอี้ดนตรีกันเอาเองเน้อร้านนี้ คนเยอะจิงๆ ไม่เคยกินข้าวมันไก่กันรึไงนะ อิอิ
6.ผัดไทย ปีกไม้ ตรงข้ามค่าย มฤค อร่อยนะเออ
7.ผ่านท่ายางแวะทานข้าวแช่ก่อน 3 แยกท่ายางเลี้ยวขวา เข้าไปในตลาดแวะถามคนแถวนั้น อร่อยแบบต้นตำหรับ

จะทานของกินตรงหน้าหาดหัวหินที่เป็นเตียงผ้าใบ อย่างลืมสอบถามราคาทุกชนิดก่อนนะครับ เดี๋ยวจะโดนฟันไม่รู้ตัว ข้าวผัด 3 คนกินจานละ 300 โค้กลิตรขวดละ 100 มีคนโดนบ่อยนะเออ

ไปลองแต่ผัดไทย อร่อยจิง ให้เยอะด้วย น้ำสมุนไพรแก้วเบ้อเร่อ ขอบคุนมากคับ
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.