ค้าอะไหล่โครตเก่า

ตอบ
1, 2, 3, 4, 5, 6  ถัดไป
ถอดเรือนไมล์ และ เปลี่ยนหลอดไฟสีฟ้า
ผู้ตั้ง ข้อความ
tzm
มีใบอนุญาตขับขี่

ครอบครัวสำคัญที่สุดทำยังไงก็ได้ให้ครอบครัวยังอยู่

ชื่อเล่น: เอ

เข้าร่วม: 24 กรกฎา 2009
ตอบ: 226

ได้รับคำขอบคุณ: 1964
ให้คำขอบคุณ: 440

ปี: 2001
สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)

พฤหัส, 27 สิงหา 2009 12:28 :: ถอดเรือนไมล์ และ เปลี่ยนหลอดไฟสีฟ้า
เมื่อวันแม่ ล้างปีกผีเสื้อ ไปยังไม่ได้เอารูปมาลงครับ เมื่อศุกร์ที่แล้วก็เปลี่ยนเบรคครับหมดแรงเลยไม่ได้เอารูปมาลงครับ
เสาร์นี้ ก็มีโปรเจ็คใหม่เรือนไมล์ฟ้า ครับ เอารูปมาลงก่อน เดี๋ยวไม่ได้ลงอีก ((( คนมันตังน้อยต้องทำเอง)))

ถอดด้านบนน๊อต 2 ตัว
ถอดด้านบนน๊อต 2 ตัว
กดพวงมาลัยลงมาต่ำสุด
กดพวงมาลัยลงมาต่ำสุด
เริ่ม
เริ่ม
มีคลิปล้อกอยูด้านใน ทั้ง ซ้ายและขวา
มีคลิปล้อกอยูด้านใน ทั้ง ซ้ายและขวา
พยามสอดมือเพื่อช่วยดันดัน
พยามสอดมือเพื่อช่วยดันดัน

แก้ไขล่าสุดโดย tzm เมื่อ พฤหัส, 27 สิงหา 2009 13:13, ทั้งหมด 1 ครั้ง (ดูทั้งหมด)

ได้รับคำขอบคุณจาก: Shoke  DELL  Gong  mod_x  kittidech  zan  biggsnui  thee_60  Nut_Au_Together  msnjoey  BeL  idris  akedsh  ae  jiab500  LOUKGOLF@ES04  thebump  ob_2019  RG.KiD  toung123  toshihero  PK_RY  Tinkky  tintgs  amnuay  soloshot  battery3k  watchara4  joeboy  P.TER.357  8800Gold  hokhuk77  wut-chiangmai  curran  k-autosociety  harry5  bapil  mark_es03  SYS  Sombutsiri  Phetcharat  csirinant  suwitjim  pplagoon  peet_ja  movingtown  Surpass  Simmysweet  jo_jonatan  aun99  วุฒิชัย  kantaphat  eschocolate  Champ_civicES  khem_hatyai  Bonuses01  KAATO  PRAKAN  civicIT  toptwo  scanclub  jacky19  hikaru_kung  OxidEJamEs  mayuct  jagkrapongVilaikaew  b4i6  golfy  sakpu  es458  popza4  N_J Civic  huntergod  domziia  bhumipat  note_okaasan  surasaka  jojowaiwai  okuma  tukkang  moonoizap  veerachai  chan-o  Yakuza_Racing  losoman96  makunkwan  nooduean_69  CAV_BANK  Jameskab  Pha_Daeng  NutNicha  Peat_Civic  fff_1232  ioats  tor-es  rapepat.noiram  anglo  nismo  bondza  ake_farlikit  Pongpan  Chaiyasit Mobsungnern  Doraeman  Athip Charl Klahan  Wuttikri Boonlert  Sompongton 
tzm

ครอบครัวสำคัญที่สุดทำยังไงก็ได้ให้ครอบครัวยังอยู่

พฤหัส, 27 สิงหา 2009 12:38 :: ถอดเรือนไมล์ และ เปลี่ยนหลอดไฟสีฟ้า
ต่อไป

หลอดเก่า ดึงออกซะโยกนิดหน่อยจะออกง่ายขึ้น
หลอดเก่า ดึงออกซะโยกนิดหน่อยจะออกง่ายขึ้น
ด้านหลังครับ จุดสีแดงคือตำแหน่งหลอดไฟครับ ลูกศรชี้คือ ไฟเลขไมล์ครับ เพื่อใครชอบหลายสี
ด้านหลังครับ จุดสีแดงคือตำแหน่งหลอดไฟครับ  ลูกศรชี้คือ ไฟเลขไมล์ครับ  เพื่อใครชอบหลายสี
ภานใน
ภานใน
ปลดขั้วต่อสาย ทั้งสองด้านครับ
ปลดขั้วต่อสาย ทั้งสองด้านครับ
กว่าจะออกมาได้ ดึงเข้าหาตัวเราครับ ดึง ๆ ๆ
กว่าจะออกมาได้  ดึงเข้าหาตัวเราครับ  ดึง ๆ ๆ

แก้ไขล่าสุดโดย tzm เมื่อ พฤหัส, 27 สิงหา 2009 12:51, ทั้งหมด 1 ครั้ง (ดูทั้งหมด)

ได้รับคำขอบคุณจาก: Shoke  DELL  Gong  mod_x  psYchosis  kittidech  zan  biggsnui  battery3k  carrimoroll  N_J Civic  Nut_Au_Together  msnjoey  BeL  ae  LOUKGOLF@ES04  thebump  ob_2019  RG.KiD  toshihero  PK_RY  Tinkky  amnuay  soloshot  watchara4  joeboy  P.TER.357  8800Gold  wut-chiangmai  curran  k-autosociety  bapil  mark_es03  Phetcharat  numxs  csirinant  suwitjim  pplagoon  peet_ja  Simmysweet  jo_jonatan  aun99  วุฒิชัย  anugul  kantaphat  eschocolate  Champ_civicES  khem_hatyai  Bonuses01  KAATO  civicIT  sittichod  toptwo  scanclub  nismo  cisco  jacky19  hikaru_kung  dokdin  Chonchy  mayuct  golfy  es458  popza4  bhumipat  surasaka  okuma  chan-o  losoman96  makunkwan  Pop_Corn  nooduean_69  CAV_BANK  Jameskab  NutNicha  Peat_Civic  jojowaiwai  lordpark  tor-es  rapepat.noiram  anglo  ioats  bondza  ake_farlikit  fff_1232  Pongpan  Chaiyasit Mobsungnern  Doraeman  Athip Charl Klahan  Wuttikri Boonlert 
tzm

พฤหัส, 27 สิงหา 2009 12:50 :: ถอดเรือนไมล์ และ เปลี่ยนหลอดไฟสีฟ้า
ต่อไป

เสร็จแล้วแต่ยังไม่ ถูกใจเป็นอย่างยิ่ง คือหลอดที่ซื้อมามันสูงเกินไปทำให้ไฟเป็นจุด และไม่ได้เป็นแบบกระจายแสง ถ้าเพื่อนคนไหนอยากลองทำ ควรหาหลอดไฟที่มีการกระจายแสงที่กว้างซักหน่อยจะได้สว่างทั่วเรือนไมล์

ประเด็นหลักอยู่ที่การหาหลอด LED ครับ
เสร็จแล้วแต่ยังไม่  ถูกใจเป็นอย่างยิ่ง  คือหลอดที่ซื้อมามันสูงเกินไปทำให้ไฟเป็นจุด  และไม่ได้เป็นแบบกระจายแสง  ถ้าเพื่อนคนไหนอยากลองทำ  ควรหาหลอดไฟที่มีการกระจายแสงที่กว้างซักหน่อยจะได้สว่างทั่วเรือนไมล์  

ประเด็นหลักอยู่ที่การหาหลอด LED ครับ
ซื้อมาจากคลองถม 60 บาท 2*30 = 60 เสียบขั้วได้เลย ลืมบอกไปขั้วใช้หมุนออกนะครับ
สีน้ำเงินเข้ม มองสบายไม่กัดตา ครับ
ซื้อมาจากคลองถม 60 บาท 2*30 = 60  เสียบขั้วได้เลย ลืมบอกไปขั้วใช้หมุนออกนะครับ
สีน้ำเงินเข้ม มองสบายไม่กัดตา ครับ
LED ตามชอบ (เจ้าปัญหาของผม)
LED ตามชอบ  (เจ้าปัญหาของผม)

ได้รับคำขอบคุณจาก: Shoke  DELL  Gong  mod_x  psYchosis  kittidech  zan  battery3k  yoosabai  carrimoroll  Nut_Au_Together  msnjoey  BeL  ae  LOUKGOLF@ES04  thebump  ob_2019  RG.KiD  CaNdY_MaN  toshihero  PK_RY  Tinkky  amnuay  soloshot  watchara4  joeboy  P.TER.357  8800Gold  hokhuk77  wut-chiangmai  curran  k-autosociety  panto277  bapil  mark_es03  SYS  Sombutsiri  Phetcharat  csirinant  maxch  gahn27  cacalot  suwitjim  pplagoon  peet_ja  movingtown  Simmysweet  jo_jonatan  pry1999  วุฒิชัย  eschocolate  Champ_civicES  khem_hatyai  Bonuses01  KAATO  civicIT  sittichod  scanclub  nismo  mamacup009  hikaru_kung  dokdin  Chonchy  golfy  es458  N_J Civic  bhumipat  surasaka  popza4  losoman96  makunkwan  CAV_BANK  Sompongton  Jameskab  Popcorn02  rapepat.noiram  anglo  ake_farlikit  Pongpan  Chaiyasit Mobsungnern  Doraeman  Athip Charl Klahan  Wuttikri Boonlert 
tzm

พฤหัส, 27 สิงหา 2009 13:02 :: ถอดเรือนไมล์ และ เปลี่ยนหลอดไฟสีฟ้า
ต่อไปนี้ ขั้น PRO อาจผิดวัตถุประสงค์แต่เป็นการแก้ไขแบบเด็กช่าง (กลนนท์)

คำเตือน การกระทำเกี่ยวการเปลี่ยนหลอดไฟ ทำจากด้านหลังทั้งสิ้น ไม่จำเป็นต้องถอด เข็มไมล์ นะครับ

แต่ที่ผมถอดเพราะความอยากรู้ และเพื่อความรู้ที่เพิ่มขึ้นนะครับ

สว่างทั่วแล้วครับ อย่าลืมประเด็น อยู่ที่หาหลอดครับไม่ใช่การถอดประกอบ
ขอให้สนุกกับสีสันบันเทิงนะครับ
สว่างทั่วแล้วครับ  อย่าลืมประเด็น อยู่ที่หาหลอดครับไม่ใช่การถอดประกอบ
ขอให้สนุกกับสีสันบันเทิงนะครับ
Attached File :
ถอดเรือนไมล์ และ เปลี่ยนหลอดไฟสีฟ้า
ในเมื่อมันสูงไป บัดกรีมันซะเลย เอาเตี้ยๆหน่อย
ในเมื่อมันสูงไป บัดกรีมันซะเลย เอาเตี้ยๆหน่อย

แก้ไขล่าสุดโดย tzm เมื่อ จันทร์, 22 มีนา 2010 14:22, ทั้งหมด 1 ครั้ง (ดูทั้งหมด)

ได้รับคำขอบคุณจาก: Shoke  DELL  Gong  jonatan  mod_x  psYchosis  kittidech  energy-freedom  zan  battery3k  zatan  yoosabai  HaMon_ES02  carrimoroll  KC  CaNdY_MaN  Nut_Au_Together  msnjoey  BeL  ae  muu  Tiger_BIG  LOUKGOLF@ES04  thebump  osimoot  TA-O  ronalap1  ob_2019  RG.KiD  J.Anusorn  tokykung  ICE@WIN  nilkung  bapil  PK_RY  Tinkky  amnuay  soloshot  watchara4  Sombutsiri  joeboy  P.TER.357  8800Gold  hokhuk77  tob  wut-chiangmai  curran  k-autosociety  mark_es03  SYS  alit  Phetcharat  itti  wangyu  csirinant  day2520  gahn27  fff_1232  suwitjim  Simmysweet  peet_ja  movingtown  Surpass  jo_jonatan  hikaru_kung  BALLJARAN35  วุฒิชัย  kantaphat  tonaff  piriyod  Champ_civicES  khem_hatyai  Bonuses01  vor_ped  KAATO  civicIT  sittichod  toptwo  scanclub  nismo  mamacup009  Nack_Non  Chonchy  mayuct  jagkrapongVilaikaew  golfy  es458  N_J Civic  huntergod  domziia  bhumipat  surasaka  popza4  hanmayongsuk  chan-o  losoman96  makunkwan  yam  Saka  Pop_Corn  CAV_BANK  Jameskab  note_okaasan  kaekai  lordpark  rapepat.noiram  anglo  ake_farlikit  Pongpan  Chaiyasit Mobsungnern  Doraeman  Athip Charl Klahan  Nakama  pee_es  Wuttikri Boonlert 
Gong
มือใหม่หัดขับ

ชื่อเล่น: ก้อง

เข้าร่วม: 22 ตุลา 2008
ตอบ: 118

ได้รับคำขอบคุณ: 105
ให้คำขอบคุณ: 98

ปี: 2005
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)

พฤหัส, 27 สิงหา 2009 19:56 :: ถอดเรือนไมล์ และ เปลี่ยนหลอดไฟสีฟ้า
นับถือในความกล้าครับ..
ผลงานก็สวยงามสมใจ ยินดีด้วยครับ

D17A VTEC AT Standard + K&N Air Filter
TEIN Superstreet Thailand Spec
ENKEI RPF1 16x7 4H100 Offset+41 / Hankook Ventus S1 Noble : 205.50R16
Exhaust : Standard + FGK muffler 
ได้รับคำขอบคุณจาก: zan  วุฒิชัย  khem_hatyai  golfy 
csirinant
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ไม่โหลดแล้วครับ_ _*

ชื่อเล่น: ยอด

เข้าร่วม: 27 มกรา 2009
ตอบ: 1335

ได้รับคำขอบคุณ: 1575
ให้คำขอบคุณ: 3270

ปี: 2002
สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)

พฤหัส, 27 สิงหา 2009 21:41 :: ถอดเรือนไมล์ และ เปลี่ยนหลอดไฟสีฟ้า
นี่แหละครับ ที่รอคอย ขอบคุณครับ
(ต้องเสี่ยงกันหน่อยแล้ว)

ได้รับคำขอบคุณจาก: วุฒิชัย  khem_hatyai  golfy 
Panic_Mode

vision For ... THE Power

ชื่อเล่น: โป้ง

เข้าร่วม: 10 มิถุนา 2009
ตอบ: 165

ได้รับคำขอบคุณ: 101
ให้คำขอบคุณ: 13

ปี: 2003
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)

ศุกร์, 28 สิงหา 2009 00:37 :: ถอดเรือนไมล์ และ เปลี่ยนหลอดไฟสีฟ้า
ถอดออกมาทำได้ไงเนีย...ผลงานสวยครับ...........ถ้าผมลองถอดออกมาสงสัย..ทุบทิ้งเลย นะนั่น

ดูแลรถดี... รถก็จะดูแลเราดี
Civic
ES
.... No. 1943  
ได้รับคำขอบคุณจาก: khem_hatyai  golfy  pee_es 
tzm

ศุกร์, 28 สิงหา 2009 09:23 :: ถอดเรือนไมล์ และ เปลี่ยนหลอดไฟสีฟ้า
Gong พิมพ์ว่า:
นับถือในความกล้าครับ..
ผลงานก็สวยงามสมใจ ยินดีด้วยครับ

csirinant พิมพ์ว่า:
นี่แหละครับ ที่รอคอย ขอบคุณครับ
(ต้องเสี่ยงกันหน่อยแล้ว)

Panic_Mode พิมพ์ว่า:
ถอดออกมาทำได้ไงเนีย...ผลงานสวยครับ...........ถ้าผมลองถอดออกมาสงสัย..ทุบทิ้งเลย นะนั่น

ขอบคุณครับ ที่มาชม ไม่ได้กล้า ก็บ้าแน่ๆ เมียบอกแบบนั้น จริงๆ แล้วเข็มทั้ง 4 เข็มเป็นแค่สเกลวัด ค่าต่าง ๆ ที่ไม่ได้นำค่านั้นไปคำนวณอะไร ฉะนั้นจึงกล้าถอดครับ รถผมหลังจากล้างปีกผีเสื้อแล้ว นิ่งที่ 800 รอบติดเครื่องสัก 5 นาที่แล้วก็ไล่ใส่เข็มครับ ความร้อนอยู่ที่ ครึ่งต่ำลงมาขีด เข็มความเร็วก็ปลดทวนเข็มลงจากตัวกั้น หยุดตรงไหนก็มาร์คไว้ ส่วนน้ำมันพอดีผมขึ้นไฟแดง ก็สบายเล็งให้ตรงขีดต่ำสุด เท่านั้น ครับ แต่การกดต้องอย่าให้แน่นเกินไปเดี๋ยวเข็มติด (เข็มติดก็ดับเครื่องถอดออกติดเครื่องใส่ใหม่สนุกดีครับ)

ได้รับคำขอบคุณจาก: zn701  mighty_jz  muu  pop_2008  osimoot  gahn27  toshihero  pooza191  P.TER.357  k-autosociety  Phetcharat  wangyu  peet_ja  khem_hatyai  golfy  bhumipat  popza4  NutNicha  Athip Charl Klahan 
zn701
แซงซ้าย ปาดขวา

ลูกหล่อใน สายตา พ่อ เสมอ..อิอิ

เข้าร่วม: 02 ตุลา 2008
ตอบ: 471

ได้รับคำขอบคุณ: 483
ให้คำขอบคุณ: 285

สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)

ศุกร์, 28 สิงหา 2009 09:58 :: ถอดเรือนไมล์ และ เปลี่ยนหลอดไฟสีฟ้า
บอกได้คำเดียว เยี่ยม...

ได้รับคำขอบคุณจาก: khem_hatyai 
jonatan
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

^^......CANON : MANIA......^^

ชื่อเล่น: โจ

ตอบ: 6301

ได้รับคำขอบคุณ: 19299
ให้คำขอบคุณ: 13465

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)

ศุกร์, 28 สิงหา 2009 10:31 :: ถอดเรือนไมล์ และ เปลี่ยนหลอดไฟสีฟ้า
นี่แหล่ะคับ ที่ผมรอคอย ชัดเจน สุดจริงคับ ผมนับถือ

**ผมถามนิดหนึ่งคับ ผมยังไม่เข้าใจตรงที่จะถอดกรอบดำๆ ออกอ่ะคับ
เห็นเค้าบอกกันว่ามันแน่นมาก ถอดน๊อตออกหมดแล้ว ดึงเข้าหาตัว หรือ
ว่ายกขึ้นอ่ะคับ ด้านในมันเป็นพุก หรือกาว2หน้าอ่ะคับ แล้วก็หลอดไฟ
ใช้ขนาดเดียวกับไฟหรี่ทั่วๆไป แล้วหัวหลอดต้องเตี้ยๆ ใช่ป่าวคับ รบกวนนิดหนึ่ง
ผมอยากหล่อๆ แบบนี้บ้างอ่ะ ขอบคุณคับ**

ได้รับคำขอบคุณจาก: khem_hatyai  golfy 
sweet
น้องใหม่
น้องใหม่

เข้าร่วม: 26 สิงหา 2009
ตอบ: 2

ได้รับคำขอบคุณ: 2
ให้คำขอบคุณ: 0

ศุกร์, 28 สิงหา 2009 11:26 :: ถอดเรือนไมล์ และ เปลี่ยนหลอดไฟสีฟ้า
สุดยอด สวยครับครับ เดี๋ยวขอลองทำบ้าง

ได้รับคำขอบคุณจาก: khem_hatyai  golfy 
tzm

ศุกร์, 28 สิงหา 2009 15:05 :: ถอดเรือนไมล์ และ เปลี่ยนหลอดไฟสีฟ้า
jonatan พิมพ์ว่า:
นี่แหล่ะคับ ที่ผมรอคอย ชัดเจน สุดจริงคับ ผมนับถือ

**ผมถามนิดหนึ่งคับ ผมยังไม่เข้าใจตรงที่จะถอดกรอบดำๆ ออกอ่ะคับ
เห็นเค้าบอกกันว่ามันแน่นมาก ถอดน๊อตออกหมดแล้ว ดึงเข้าหาตัว หรือ
ว่ายกขึ้นอ่ะคับ ด้านในมันเป็นพุก หรือกาว2หน้าอ่ะคับ แล้วก็หลอดไฟ
ใช้ขนาดเดียวกับไฟหรี่ทั่วๆไป แล้วหัวหลอดต้องเตี้ยๆ ใช่ป่าวคับ รบกวนนิดหนึ่ง
ผมอยากหล่อๆ แบบนี้บ้างอ่ะ ขอบคุณคับ**

1. แน่นครับ ถอดน๊อตแค่ 2 ตัวครับ คือ............................คือ...........เดี๋ยวเย็นนี้ถอดแล้วถ่ายรูปมาให้ดูครับ

2. ถอดน๊อต 2 ตัวดึงเข้าหาตัวครับให้ชนกับพวงมาลัยเลย

3. ด้านในมันเป็นพุก หรือกาว2หน้าอ่ะคับ ................................รอรูป

4. ที่ผมซื้อมาหลอดเล็กกว่าไฟหรี่ครับ เดี๋ยวถ่ายไฟหรี่มาให้ดูครับ (คือหลอดไส้เดิมมันกระจายแสงได้รอบตัวฉะนั้น LED เราหามาต้องกระจายแสงได้คล้ายกันจะดีมาก) หลอดไฟต้องเตี้ยๆ ครับ คือ LED มันมีเลนส์แบบรวมแสง และกระจายแสงครับ หัวกลมๆรวมแสงครับ และ หัวแบบมีหลุมเป็นกระจายแสง

ถ้ามีแสงตรงบริเวณสี่เหลือง แสงจะส่งเข้าทางด้านข้างของแผ่นเรืองแสง เรือนไมล์จะสว่างมากครับ
ผมกำลังหาซื้อ LED แบบบางๆ แบบในรูปแล้วบัดกรี เป็นแบบรอบตัวไม่สามเหลี่ยมก็สี่เหลี่ยมครับ
ใครอยู่แถวกรมชล อัมพรไพศาล ถ้าอยากดูเจอกันได้ครับ
ถ้ามีแสงตรงบริเวณสี่เหลือง แสงจะส่งเข้าทางด้านข้างของแผ่นเรืองแสง เรือนไมล์จะสว่างมากครับ
ผมกำลังหาซื้อ LED แบบบางๆ แบบในรูปแล้วบัดกรี เป็นแบบรอบตัวไม่สามเหลี่ยมก็สี่เหลี่ยมครับ
ใครอยู่แถวกรมชล อัมพรไพศาล ถ้าอยากดูเจอกันได้ครับ

bandai_join
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ทดสอบระบบ

เข้าร่วม: 23 กุมภา 2009
ตอบ: 3764

ได้รับคำขอบคุณ: 6440
ให้คำขอบคุณ: 536

ศุกร์, 28 สิงหา 2009 16:34 :: ถอดเรือนไมล์ และ เปลี่ยนหลอดไฟสีฟ้า
ไม่กล้า ครับ กลัวใช้เวลาหลายวัน เดี๋ยวที่บ้านจับได้ อิอิ

ได้รับคำขอบคุณจาก: khem_hatyai 
tzm

จันทร์, 31 สิงหา 2009 10:02 :: ถอดเรือนไมล์ และ เปลี่ยนหลอดไฟสีฟ้า
ช้าไปหลายวันขอโทษครับ

jonatan
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

จันทร์, 31 สิงหา 2009 10:37 :: ถอดเรือนไมล์ และ เปลี่ยนหลอดไฟสีฟ้า
tzm พิมพ์ว่า:
ช้าไปหลายวันขอโทษครับ

ขอบคุณมากเลยอ่ะคับ ชัดแหล่ะ คราวนี้
เสาที่ผ่านว่าจะทำซ่ะหน่อย ดันไปโดนน้ำท่วมแถวบ้าน
เลย มัวแต่ DIY. ตัดหมอกอยู่ หมดเวลา เดี๋ยวเสานี้จัดเลยคับผม
จะได้มีไมล์ฟ้าก่ะเค้าบ้าง อิ อิ เอ่..หรือสีแดงดีหว่า ได้ดู สปอร์ตดีหว่า...

ปล.หลอดต้องใช้ทั้งหมดกี่หลอดอ่ะคับ รบกวนอีกนิดส์หนึ่ง
ได้ซื้อให้ครบๆ ไม่ขาดอ่ะคับ เพราะถอดประกอบยาก อ่ะคับ ขอบคุณคับผม....

ได้รับคำขอบคุณจาก: khem_hatyai  jagkrapongVilaikaew  golfy 
tzm

จันทร์, 31 สิงหา 2009 16:01 :: ถอดเรือนไมล์ และ เปลี่ยนหลอดไฟสีฟ้า
ตามรูปใน DIY เลยครับ

ใช้ 5+1 = 6 ครับ ที่บวก 1 คือไฟตรงตัวเลขบอกระยะทางครับ ใช้ขนาดเดียวกันทั้งหมด

ตายระหว่า ลืมถ่ายรูปหลอดไฟหรี่ ของผมมันไม่เหมือนนะครับหลอดไฟหรี่ขั้วจะใหญ่กว่าครับ

ตอนผมไปซื้อ ผมก็ไม่รู้อะไรเลยรู้แต่ว่าอยากทำเล่น ผมซื้อที่อาคารศรีวรจักร ด้านตรงข้ามกับทางเข้า
ผมบอกว่าซื้อไฟไปใส่เรือนไมล์ เค้าจะหยิบมาให้ดู 2 แบบ แบบรวมแสง และแบบกระจายแสง ครับ

ได้รับคำขอบคุณจาก: zan  wangyu  khem_hatyai  KAATO  golfy  bhumipat  popza4 
jonatan
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

จันทร์, 31 สิงหา 2009 16:49 :: ถอดเรือนไมล์ และ เปลี่ยนหลอดไฟสีฟ้า
tzm พิมพ์ว่า:
ตามรูปใน DIY เลยครับ

ใช้ 5+1 = 6 ครับ ที่บวก 1 คือไฟตรงตัวเลขบอกระยะทางครับ ใช้ขนาดเดียวกันทั้งหมด

ตายระหว่า ลืมถ่ายรูปหลอดไฟหรี่ ของผมมันไม่เหมือนนะครับหลอดไฟหรี่ขั้วจะใหญ่กว่าครับ

ตอนผมไปซื้อ ผมก็ไม่รู้อะไรเลยรู้แต่ว่าอยากทำเล่น ผมซื้อที่อาคารศรีวรจักร ด้านตรงข้ามกับทางเข้า
ผมบอกว่าซื้อไฟไปใส่เรือนไมล์ เค้าจะหยิบมาให้ดู 2 แบบ แบบรวมแสง และแบบกระจายแสง ครับ

อ่อ...ผมรู้แหล่ะว่าร้านไหน อิ อิ
ผมไปบ่อยอ่ะคลองถม ขอบคุณมากคับผม

ได้รับคำขอบคุณจาก: khem_hatyai  golfy  popza4 
tonkb86
น้องใหม่
น้องใหม่

เข้าร่วม: 31 สิงหา 2009
ตอบ: 1

ได้รับคำขอบคุณ: 1
ให้คำขอบคุณ: 0

จันทร์, 31 สิงหา 2009 20:21 :: ถอดเรือนไมล์ และ เปลี่ยนหลอดไฟสีฟ้า
เจ๋งสุดๆไปเลยครับ :P

tzm

อังคาร, 1 กันยา 2009 10:27 :: ถอดเรือนไมล์ และ เปลี่ยนหลอดไฟสีฟ้า
อย่าลืมนะครับ จุดสำคัญคือ การหาหลอดให้ได้ขนาดเตี้ยๆ ถ้าหลอดสูงต้องมีการกระจายแสงรอบตัว การถอดประกอบไม่ใช่ปัญหา (เมื่อเช้าตอน 7.30 ผมก็ถอดมาตั้งเข็มน้ำมันใหม่ 7.45 ก็ประกอบเสร็จ ครับ) ขอย้ำอีกที่ว่าการเปลี่ยนไฟเรือนไมล์เปลี่ยนจากด้านหลังนะครับ ไม่ต้องถอดเข็มใดๆ ไม่ต้องปลดล็อกใดๆ เพียงรื้อออกมาให้เห็นด้านหลังแล้วหมุนขั้วหลอดเก่าออก และดึงหลอดเก่าออก(บางหลอดแน่นมาก)แล้วนำหลอดใหม่เสียบได้เลย อย่าลืมเรื่องขั้วของ LED ด้วยนะครับ ถ้าหลอดไหนไม่ติดก็กลับขั้วซะ ไม่มีผลเสียครับ

แต่ถ้าจะดัดแปลงแบบผมที่ต้องบัดกรี
หาซื้อหลอดที่ บ้านหม้อพลาซ่า จะถูกกว่ามากครับ และนำไปอนุกรม(ต่อ) กับ R 500 โอมห์ ขนาด 1 ส่วน 4W หรือ 8 W (ขึ้นอยู่กับขนาดของ LED ถามคนขายก็ได้ว่าถ้าใช้กับ 12 v ใช้อาร์กี่วัตว์)

ได้รับคำขอบคุณจาก: zan  ae  toshihero  wangyu  khem_hatyai  vor_ped  KAATO  golfy  N_J Civic  bhumipat  note_okaasan 
tzm

อังคาร, 1 กันยา 2009 10:42 :: ถอดเรือนไมล์ และ เปลี่ยนหลอดไฟสีฟ้า
ไหนๆก็ถอดออกมาแล้ว ผมเอาไฟ vtec ไว้ที่นี่ครับ

ได้รับคำขอบคุณจาก: ae  toshihero  watchara4  8800Gold  curran  wangyu  gahn27  Simmysweet  pry1999  khem_hatyai  Bonuses01  KAATO  golfy  bhumipat  note_okaasan  surasaka  popza4  makunkwan  Jameskab  ake_farlikit  Doraeman 
ectoderm_

มาแบบ...เหนือเมฆ

เข้าร่วม: 14 พฤษภาคม 2009
ตอบ: 525

ได้รับคำขอบคุณ: 742
ให้คำขอบคุณ: 475

ปี: 2004
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)

ศุกร์, 4 กันยา 2009 23:43 :: ถอดเรือนไมล์ และ เปลี่ยนหลอดไฟสีฟ้า
ทำให้ราคาเท่าไหร่ครับ ทำเองไม่ใหวอ่ะ

ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง

ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น

ได้รับคำขอบคุณจาก: khem_hatyai  ake_farlikit 
energy-freedom

เข้าร่วม: 26 ธันวา 2008
ตอบ: 263

ได้รับคำขอบคุณ: 510
ให้คำขอบคุณ: 763

ปี: 2004

เสาร์, 5 กันยา 2009 22:15 :: ถอดเรือนไมล์ และ เปลี่ยนหลอดไฟสีฟ้า
นายแน่มาก
ไอ้เรื่องรื้อ พอได้ แต่เรื่องประกอบเข้านี่สิ อืม.......

ได้รับคำขอบคุณจาก: zan  khem_hatyai  ake_farlikit 
zan
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

เสียความรู้สึกหว่ะ

เข้าร่วม: 23 สิงหา 2009
ตอบ: 3149

ได้รับคำขอบคุณ: 3432
ให้คำขอบคุณ: 6687

เสาร์, 5 กันยา 2009 22:30 :: ถอดเรือนไมล์ และ เปลี่ยนหลอดไฟสีฟ้า
ขอบคุณมากคับ

แก้ไขล่าสุดโดย zan เมื่อ อังคาร, 30 กันยา 2014 10:48, ทั้งหมด 1 ครั้ง (ดูทั้งหมด)

... 
ได้รับคำขอบคุณจาก: khem_hatyai  golfy  ake_farlikit 
biggsnui
Guru ES
Guru ES

สวดยอด

ชื่อเล่น: หนุ่ย

เข้าร่วม: 18 มิถุนา 2009
ตอบ: 856

ได้รับคำขอบคุณ: 1302
ให้คำขอบคุณ: 1622

ปี: 2002
สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)

อาทิตย์, 6 กันยา 2009 01:27 :: ถอดเรือนไมล์ และ เปลี่ยนหลอดไฟสีฟ้า
ยอดเยี่ยมมากครับ

สเต็ปต่อไปอยากเห็นผู้กล้าต่อ cruise control ครับ

ได้รับคำขอบคุณจาก: khem_hatyai  ake_farlikit 
tzm

อาทิตย์, 6 กันยา 2009 08:44 :: ถอดเรือนไมล์ และ เปลี่ยนหลอดไฟสีฟ้า
zan พิมพ์ว่า:
ผมอ่าน DIY ตั้งกะอาทิตย์ก่อนแล้วก็ Print วิธีไว้กะเอาไว้ทำเองอ่ะ
ปรากฎว่า ไม่ได้ Update ครับ ถอดน็อต 2 ตัวแล้วก็ดึงๆๆๆๆ ดึงยังไงก็ไม่ออก เฮ่อ...

เหงื่อตก

เลยเลิกครับ ไอ้พลาสติกสีดำๆ นั่นเบี้ยวหน่อยนึงเลย (ใช้แต่แรงน่ะ)

ก็เลยขึ้นมานั่งอ่านใหม่ เห็นรูปแบบชัดๆ ยังงี้เลยพอเดาได้ว่า คลิปล็อคอยู่ตรงไหน

แต่สงสัยนิดนึงครับ ต้องเอาไขควง ดันเข้าไปเพื่อคลายคลิปด้วยหรือเปล่าครับ

เพราะผมออกแรงดึงเยอะมากจนมันเบี้ยวแล้วก็ยังไม่ออก เกือบว่าจะกระชากแล้วล่ะ แต่กลัวพังน่ะ

รบกวนผู้มีประสบการณ์หน่อยครับ ของผมไฟหน้าปัดขาดมา เดือนนึงแล้วครับ แต่ไม่ค่อยมีเวลาได้ทำ

ขอบคุณมากคับ

แรงชายอย่างเดียวเลยครับ ไม่ต้องงัดไม่ต้องแย่ ใดๆ ทั้งนั้น นี่แหละครั้งแรก ซิงๆ พยามยามเอามือสอดเข้าไปด้านในครับแล้วดึงเข้าหาตัวครับ

ได้รับคำขอบคุณจาก: zan  BeL  toshihero  wangyu  Phetcharat  khem_hatyai  KAATO  golfy  huntergod  bhumipat  popza4  ake_farlikit 
zan
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

เสียความรู้สึกหว่ะ

เข้าร่วม: 23 สิงหา 2009
ตอบ: 3149

ได้รับคำขอบคุณ: 3432
ให้คำขอบคุณ: 6687

จันทร์, 7 กันยา 2009 20:20 :: ถอดเรือนไมล์ และ เปลี่ยนหลอดไฟสีฟ้า
8;p [ ]

แก้ไขล่าสุดโดย zan เมื่อ อังคาร, 30 กันยา 2014 13:49, ทั้งหมด 1 ครั้ง (ดูทั้งหมด)

... 
jonatan
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

จันทร์, 7 กันยา 2009 22:26 :: ถอดเรือนไมล์ และ เปลี่ยนหลอดไฟสีฟ้า
ยังไม่ได้จัดเลยอ่ะ ไม่ว่างซ่ะงั้น
ผมว่าจะใส่หลอดสีแดงอ่ะ ได้เหมือน 2.0 รึป่าว........อิ อิ

ได้รับคำขอบคุณจาก: toshihero  khem_hatyai  ake_farlikit 
tzm

อังคาร, 8 กันยา 2009 08:27 :: ถอดเรือนไมล์ และ เปลี่ยนหลอดไฟสีฟ้า
ectoderm_ พิมพ์ว่า:
ทำให้ราคาเท่าไหร่ครับ ทำเองไม่ใหวอ่ะ

อยากทำให้ครับแต่หาหลอดไม่ได้นะซิครับ
คือผมไม่อยากดัดแปลงครับถ้าหาหลอดเตี้ยได้เมื่อไหล่รับทำให้เพื่อนสมาชิกแน่นอนครับ

zan พิมพ์ว่า:
สุดยอดครับ
ฟิตจริงๆ ต้องใช้แรงข่มครับ
กระชากกันเลยทีเดียว ออกมาเลยครับ
เลือดซิบเลย (นิ้วไปขูดขอบพลาสติกน่ะครับ ถลอกเลย)
สุดท้ายเปิดได้แล้วครับ
ตอนนี้คงต้องไปหาหลอด LED กันซะแล้ว
ของคุณมากครับ

สดๆ ซิงๆ ต้องมีเลือดครับถูกแล้ว

jonatan พิมพ์ว่า:
ยังไม่ได้จัดเลยอ่ะ ไม่ว่างซ่ะงั้น
ผมว่าจะใส่หลอดสีแดงอ่ะ ได้เหมือน 2.0 รึป่าว........อิ อิ

ผมก็อยากเป็นสีแดงเดี๋ยวหาหลอดก่อนนะครับ (ต้องเตี้ยๆ ใส่ขั้ว + - ให้ถูก ดูให้ติดหมดทุกดวงแล้วค่อยประกอบนะครับ)

ขอบคุณเพื่อนๆ ที่ให้ความสนใจ นะครับ เสานี้กะว่าจะบุหลังคาซะหน่อย วันอาทิตย์จะไปวังตะไคร้ ครับ ถ้าหาวัสดุได้บุเสร็จจะเอารูปมาลงให้ดูนะครับ

ได้รับคำขอบคุณจาก: wangyu  khem_hatyai  golfy  popza4  ake_farlikit 
sarawut

ชื่อเล่น: เอส

เข้าร่วม: 27 เมษา 2009
ตอบ: 592

ได้รับคำขอบคุณ: 508
ให้คำขอบคุณ: 247

สี: แดง แรลไล (R-513)

อังคาร, 8 กันยา 2009 11:13 :: ถอดเรือนไมล์ และ เปลี่ยนหลอดไฟสีฟ้า
จัดตามที่ DIY แล้วครับแต่มีปัญหานิดหน่อย
ตอนนี้แก้ไขได้แล้ว สบายใจจิงๆ

tzm

อังคาร, 8 กันยา 2009 12:02 :: ถอดเรือนไมล์ และ เปลี่ยนหลอดไฟสีฟ้า
sarawut พิมพ์ว่า:
จัดตามที่ DIY แล้วครับแต่มีปัญหานิดหน่อย
ตอนนี้แก้ไขได้แล้ว สบายใจจิงๆ

ระวังเรื่องความร้อนนะครับ ถ้าฟิวส์ขาดอาจเกิดโอเวอร์โหลดได้ครับ

ได้รับคำขอบคุณจาก: toshihero  wangyu  khem_hatyai  bhumipat  ake_farlikit 
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
ตอบ 1, 2, 3, 4, 5, 6  ถัดไป
หน้า 1 จาก 6

ไปที่: 

ujs used japan shop sale and service
Copyright © 2009-2018 Civic ES Group. All rights reserved.
admin@civicesgroup.com