ตอบ
Seal

เข้าร่วม: 02 ตุลา 2015
ตอบ: 23

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 9
ให้คำขอบคุณ: 0
อังคาร, 21 พฤศจิกา 2017 10:04 - มีเสียงแปลกที่เครื่องตอนติดเครื่องได้สัก 5 นาที

เป็นเสียงคล้ายเสียงคอปเตอร์เสียงแกว่งๆ ไม่ใช่เสียงจี๊ดนะครับ อันนั้นเสียงจิ้งหรีด    จะเป็นในตอนติดเครื่องตอนเครื่องเย็น
สักประมาณ 5-10 นาทีจะมีเสียงแบบนี้ขึ้นมาตอนสตร์ทครั้งแรกจะไม่มีเสียงจนถึงเวลาที่ว่ามา พอเครื่องเริ่มร้อนสัก 80 องศาขึ้นไปเสียงจะเริ่มเบาและหายไป  เคยเปลี่ยนชุดใหญ่
เมื่อปี 2015 พวก ไทมมิ่ง ลูกรอก ปั้มน้ำ  ซีลหน้าเครื่อง ท้ายเครื่อง   น้ำมันเครื่อง ไม่เคยแห้ง  6 เดือนถ่ายครั้ง  น้ำมันสังเตราะห์แท้ตลอด รถขับอาทิตย์ละครั้งสองครั้งไม่ได้ขับทุกวัน  แก๊สติดไม่ได้ใช้มาตั้งแต่ปี 2015  สองเดือนก่อนขับไปกลับชลบุรี  ก็ไม่มีปัญหาอะไร เครื่องไม่ดับกลางอากาศ  ไมล์ 2.9 แสน  เสียงนี้ไม่ได้เปิดแอร์ครับ  ถ้าเปิดไม่ได้ยิน เสียงพัดลมมันกลบหมด เร่งเครื่องก็ไม่ดังแรงไปกว่านี้ 
Thard

ชื่อเล่น: น้องเติ้ด

เข้าร่วม: 22 กันยา 2015
ตอบ: 792

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 181
ให้คำขอบคุณ: 65

ปี: 2005
สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
อังคาร, 21 พฤศจิกา 2017 11:56 - มีเสียงแปลกที่เครื่องตอนติดเครื่องได้สัก 5 นาที
หน้าครัชคอมแอร์หรือป่าวครับ ลองปลดสายพานทีละเส้นดู
ผมเคยดังที่หน้าครัชคอมแอร์ ขึ้นแม่แรง หักล้อ แกะพุกพาสติกออกแล้วเอาโซแน็คฉีดที่หน้าครัชแล้วเสียงหาย 
ได้รับคำขอบคุณจาก: future 
Seal

เข้าร่วม: 02 ตุลา 2015
ตอบ: 23

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 9
ให้คำขอบคุณ: 0
จันทร์, 27 พฤศจิกา 2017 09:26 - มีเสียงแปลกที่เครื่องตอนติดเครื่องได้สัก 5 นาที
ลองเช็คดูแล้วไม่ใช่เสียงคอมน่ะครับ  เสียงมันจะเหมือนพวกของเหลวไหลผ่านอะไรสักอย่างน่ะครับ  พยายามหาที่มาขิงเสียงมันจะอยู่แถวๆหลังเครื่อง จะได้ยินชัดเวลาฟังใต้ซุ้มล้อ
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.