ค้าอะไหล่โครตเก่า

ตอบ
สอบถามครับ เกี่ยวกับการล้างห้องเครื่อง
ผู้ตั้ง ข้อความ
จร ซีวิค อีเอส
สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

John civic

ชื่อเล่น: จร

เข้าร่วม: 12 กุมภา 2016
ตอบ: 69

ได้รับคำขอบคุณ: 32
ให้คำขอบคุณ: 760

ปี: 2001
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)

จันทร์, 3 ตุลา 2016 10:21 :: สอบถามครับ เกี่ยวกับการล้างห้องเครื่อง
อยากทราบว่า การล้างห้องเครื่องใช้น้ำเปล่าธรรมดาได้ใหมครับ และต้องระวังจุดใหนเป็นพิเศษบ้างครับ เช่นไดชาร์ต กล่องฟิวล์ แบต อยากลองล้างเองดูครับแต่ยังไม่เคยล้าง พี่ๆท่านใดเคยล้างหรือมีประสบณ์การณ์อะไรมาบ้างช่วยแนะนำหน่อยครับ

Attached File :
สอบถามครับ เกี่ยวกับการล้างห้องเครื่อง

จุดเริ่มต้นของมิตรภาพ คือ การทักทายกัน 
aumlight
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ชื่อเล่น: อั้ม

เข้าร่วม: 27 พฤษภาคม 2013
ตอบ: 924

ได้รับคำขอบคุณ: 674
ให้คำขอบคุณ: 155

ปี: 2004
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)

จันทร์, 3 ตุลา 2016 11:00 :: สอบถามครับ เกี่ยวกับการล้างห้องเครื่อง
ใช้ถุงพลาสติกคลุมกล่องฟิวครับ

ส่วนคอล์ย ถอยใช้ลมเป่าไล่ความลื่น แล้วฉีดน้ำมันครอบจักวาลครับ

รถผมเองครับ >> http://www.civicesgroup.com/forum/topic63199 <<
ES เมืองทอง  >> http://www.civicesgroup.com/forum/topic48949  <<
Facebook     >> https://www.facebook.com/aumlight << 
ได้รับคำขอบคุณจาก: Mongkol Seedaduang 
สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

John civic

จันทร์, 3 ตุลา 2016 11:08 :: สอบถามครับ เกี่ยวกับการล้างห้องเครื่อง
aumlight พิมพ์ว่า:

ส่วนคอล์ย ถอยใช้ลมเป่าไล่ความลื่น แล้วฉีดน้ำมันครอบจักวาลครับ

แล้วแบตกับไดชาร์ตล่ะครับ ไปเป็นอะไรใช่ใหมครับ

จุดเริ่มต้นของมิตรภาพ คือ การทักทายกัน 
ได้รับคำขอบคุณจาก: aumlight 
aumlight
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ชื่อเล่น: อั้ม

เข้าร่วม: 27 พฤษภาคม 2013
ตอบ: 924

ได้รับคำขอบคุณ: 674
ให้คำขอบคุณ: 155

จันทร์, 3 ตุลา 2016 12:16 :: สอบถามครับ เกี่ยวกับการล้างห้องเครื่อง
Mongkol Seedaduang พิมพ์ว่า:

แล้วแบตกับไดชาร์ตล่ะครับ ไปเป็นอะไรใช่ใหมครับ

ผมไม่ได้คลุมนะ แต่เพื่อความสบายใจคลุมก็ได้ครับ

ผมสดๆ แบบนี้เลย
v
v
v
v

Attached File :

รถผมเองครับ >> http://www.civicesgroup.com/forum/topic63199 <<
ES เมืองทอง  >> http://www.civicesgroup.com/forum/topic48949  <<
Facebook     >> https://www.facebook.com/aumlight << 
ได้รับคำขอบคุณจาก: Mongkol Seedaduang  popza4 
สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

John civic

จันทร์, 3 ตุลา 2016 12:20 :: สอบถามครับ เกี่ยวกับการล้างห้องเครื่อง

ผมไม่ได้คลุมนะ แต่เพื่อความสบายใจคลุมก็ได้ครับ

v
v
v
v

ขอบคุณครับ

ได้รับคำขอบคุณจาก: aumlight 
Keng Keng Hatee
มือใหม่หัดขับ

ชื่อเล่น: เก่งครับ

เข้าร่วม: 16 สิงหา 2015
ตอบ: 176

ได้รับคำขอบคุณ: 50
ให้คำขอบคุณ: 0

อังคาร, 4 ตุลา 2016 00:21 :: สอบถามครับ เกี่ยวกับการล้างห้องเครื่อง
ผมล้างเลยนะ ไม่ได้คลุม เอาน้ำฉีดเลย แห้งก็เอาครีบขัดให้เงา

ได้รับคำขอบคุณจาก: Mongkol Seedaduang 
yo_krab
มีใบอนุญาตขับขี่
มีใบอนุญาตขับขี่

ชัดเจน....ทุกกรณี...

ชื่อเล่น: แก่งคอย

เข้าร่วม: 03 ตุลา 2011
ตอบ: 381

ได้รับคำขอบคุณ: 261
ให้คำขอบคุณ: 55

อังคาร, 4 ตุลา 2016 07:32 :: สอบถามครับ เกี่ยวกับการล้างห้องเครื่อง

v
v
v
v

ใจถึงมากๆฮะ...

แก่งคอย...หัวใจพี่คอยน้องอยู่ที่แก่ง... 
aaa_333
น้องใหม่
น้องใหม่

เข้าร่วม: 11 มิถุนา 2015
ตอบ: 34

ได้รับคำขอบคุณ: 16
ให้คำขอบคุณ: 2

อังคาร, 4 ตุลา 2016 09:01 :: สอบถามครับ เกี่ยวกับการล้างห้องเครื่อง
จุดที่ต้องคลุม ก็คือกล่องฟิวส์ หัวเทียน ส่วนการล้าง ก็แนะนำน้ำยาล้างห้องเครื่องเชียงกง ผสมกับ น้ำมันดีเซล เล็กน้อย เพื่อการละลายคราบน้ำมันที่เปื้อนตามซอกเล็กซอกน้อยได้ดีครับ (ไม่แนะนำผสมน้ำมันเบนซิลนะครับ เพราะมันจะกัดชิ้นส่วนที่เป็นพลาสติกอาจทำให้เกิดรอยด่างได้) จากนั้นก็ล้างด้วยน้ำยาล้างรถ ต่อมาก็เช็ดให้แห้ง แล้วก็ลงน้ำยาเคลือบบางๆนะครับ เพราะถ้าลงหนาฝุ่นถามหาเพียบ แค่นี้ก็จบการล้างห้องเครื่องแล้วครับ

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

John civic

อังคาร, 4 ตุลา 2016 09:10 :: สอบถามครับ เกี่ยวกับการล้างห้องเครื่อง
aaa_333 พิมพ์ว่า:
จุดที่ต้องคลุม ก็คือกล่องฟิวส์ หัวเทียน ส่วนการล้าง ก็แนะนำน้ำยาล้างห้องเครื่องเชียงกง ผสมกับ น้ำมันดีเซล เล็กน้อย เพื่อการละลายคราบน้ำมันที่เปื้อนตามซอกเล็กซอกน้อยได้ดีครับ (ไม่แนะนำผสมน้ำมันเบนซิลนะครับ เพราะมันจะกัดชิ้นส่วนที่เป็นพลาสติกอาจทำให้เกิดรอยด่างได้) จากนั้นก็ล้างด้วยน้ำยาล้างรถ ต่อมาก็เช็ดให้แห้ง แล้วก็ลงน้ำยาเคลือบบางๆนะครับ เพราะถ้าลงหนาฝุ่นถามหาเพียบ แค่นี้ก็จบการล้างห้องเครื่องแล้วครับ

ขอบคุณครับ

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

John civic

อังคาร, 4 ตุลา 2016 09:12 :: สอบถามครับ เกี่ยวกับการล้างห้องเครื่อง
Keng Keng Hatee พิมพ์ว่า:
ผมล้างเลยนะ ไม่ได้คลุม เอาน้ำฉีดเลย แห้งก็เอาครีบขัดให้เงา

ผมกลัวระบบไฟครับ กลัวมันจะช็อตไม่มันใจรถตัวเองครับ

Keng Keng Hatee

ชื่อเล่น: เก่งครับ

เข้าร่วม: 16 สิงหา 2015
ตอบ: 176

ได้รับคำขอบคุณ: 50
ให้คำขอบคุณ: 0

อังคาร, 4 ตุลา 2016 13:42 :: สอบถามครับ เกี่ยวกับการล้างห้องเครื่อง
Keng Keng Hatee พิมพ์ว่า:

ผมกลัวระบบไฟครับ กลัวมันจะช็อตไม่มันใจรถตัวเองครับ

ล้างที่ คาร์แคร์ยิ่งเอาที่ฉีดล้างที่แรงๆน่ะ ฉีดเลย ผมก็ไปล้างตลอด ก้ไม่เคยมีปัญหาเรื่องระบบไฟนะครับ

ake_farlikit
แซงซ้าย ปาดขวา
แซงซ้าย ปาดขวา

ชื่อเล่น: เอก

เข้าร่วม: 20 ธันวา 2014
ตอบ: 502

ได้รับคำขอบคุณ: 771
ให้คำขอบคุณ: 3456

สี: แดง รอยัล รูบี้ (มุก) (R-522P)

ศุกร์, 26 มกรา 2018 01:23 :: สอบถามครับ เกี่ยวกับการล้างห้องเครื่อง

My Civic ES
Facebook
youtube channel 

ได้รับคำขอบคุณจาก: molsin  Mongkol Seedaduang 
สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

John civic

จันทร์, 28 พฤษภาคม 2018 12:58 :: สอบถามครับ เกี่ยวกับการล้างห้องเครื่อง
ake_farlikit พิมพ์ว่า:

ขอบคุณครับพี่

แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
ตอบ
หน้า 1 จาก 1

ไปที่: 

ujs used japan shop sale and service
Copyright © 2009-2018 Civic ES Group. All rights reserved.
admin@civicesgroup.com