ตอบ
veerachai

ชื่อเล่น: ซี เมืองทอ

เข้าร่วม: 06 กุมภา 2012
ตอบ: 1344

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 590
ให้คำขอบคุณ: 1308

ปี: 2002
สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
จันทร์, 5 กันยา 2016 22:37 - แก้ไขฝาท้ายเปิดจากด้านในได้แต่ปิดไม่ได้ แต่ใช้กุญแจเปิดปิดฝาท้ายได้ปกติ
ปัญหาก็คือ เวลาเราเปิดฝาท้ายให้ยามตรวจก่อนออกจากบริษัทแล้ว เวลาปิดทำไมทุกทีปิดทีเดียวก็ลงแต่ตอนหลังนี้ไม่ลงก็เลยไปสอบถามในกลุ่มตอนมิตติ้งได้คำตอบมาเลยมาแก้ไขดู

ปรากฏว่า ตัวคอนเน็คตรงสายสลิงดึงมันหักนั่นเองเป็นไปตามที่เขาบอกเป๊ะเลยครับ

วิธีแก้ไขก็แค่ รื้อพรมฝาท้ายด้านซ้ายนะครับ ด้านทีมีฝาถังน้ำมันนั่นแหล่ะครับ มองไล่สายไปจนเจอตรงที่เป็นจุดเชื่อแยกสายอ่ะครับมันหัก ทำให้เวลาเรากระตุกสายดึงมันมีแรงดึงเปิดแต่ไม่มีแรงดึงกลับมาตำแหน่งเดิมนั่นเอง

ก็จัดการเอาคืมบีบกิ๊บให้มันหลุดออกจากตัวถังก่อนแล้วก็ เอามาติดกาวซะ ของผมใช้กาวตราทรีบอน แบบหลอดน้ำใสๆนั่นแหละครับบางคนก็ใช้กาวตราช้างน่ะ    ติดตรงคอสายทีมันหักทิ้งไว้ให้แห้งติดเข้าที่เดิม  

แต่ผมมองว่าอนาคตอาจจะขยับทำให้หักได้อีก จึงเอากาว 3M มายึดสายไม่ให้มันขยับไปทำให้มันงอหักได้อีกครับ แค่นี้เองประกอบพรหมกลับเหมือนเดิม ทดลองดึงเปิดแล้วมาปิดทีนี้ สนิทเหมือนเดิมเลย ครับ 

ปล.ต้องรอให้กาวแห้งสนิทก่อนนะครับอย่าใจร้อน

ขอบคุณสมาชิกคุณอาร์ท กลุ่มเมืองทองธานี ที่ให้ความรู้ผมมาลองทำนะครับ ไม่ต้องเสียเงินค่าสายสลิงกะค่าแรงให้ช่างเลย 

ตรงข้อต่อนี่แหละครับที่หักแต่ในภาพผมติดกาวเสร็จแล้วไม่ได้ถ่ายตอนหักไว้ลืมครบั
ตรงข้อต่อนี่แหละครับที่หักแต่ในภาพผมติดกาวเสร็จแล้วไม่ได้ถ่ายตอนหักไว้ลืมครบั
ผมเอากาว 3M สองหน้ายึดไว้เพราะรู้สึกว่าเป็นสก็อตเทปที่เหนียวที่สุดที่หาได้ครับ
ผมเอากาว 3M สองหน้ายึดไว้เพราะรู้สึกว่าเป็นสก็อตเทปที่เหนียวที่สุดที่หาได้ครับ
เรียบร้อยสภาพกลับมาใช้งานได้ปกติดีครับ
เรียบร้อยสภาพกลับมาใช้งานได้ปกติดีครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: Wuttikri Boonlert 
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.