ตอบ
pom2550

เข้าร่วม: 20 กรกฎา 2009
ตอบ: 480

แซงซ้าย ปาดขวา
แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 571
ให้คำขอบคุณ: 150

ปี: 2002
อังคาร, 11 สิงหา 2015 06:53 - รถที่ติดแก็ส ใครที่น้ำในหม้อน้ำหายมาทางนี้ครับ
ใครที่ประสบกับอาการน้ำดันออกไปที่ถังพัก น้ำในหม้อน้ำหาย อย่าพึ่งมุ่งไปที่ประเก็นฝานะครับ อาจไม่ใช่ก็ได้ เพราะพึ่งเจอมากับตัวเองครับ หาปัญหามาอยู่นาน เปิดฝาหม้อน้าดูมีฟองปุดๆเป็นลูกๆคล้ายๆกับอาการฝาโก่ง ถ้าก้มดูอาจได้กลิ่นแกสครับ อาการนี้ น้ำชอบหาย ใช้ วันสองวันหายไปเกือบครึ่งลิตร วีธีทดสอบนะครับสตาทเครื่องยนต์ เดินไปปิดวาร์วแกสที่ถังนะครับ ย้ำนะครับที่ถังแกสด้านหลังรถ เตรียมน้ำมาเติมที่หม้อน้ำ รอสักครู่ให้แกสที่ค้างสายหมดก่อน ไม่ต้องเปิดแอร์นะครับ น้ำยุบก็เติมไปเรื่อยๆ พร้อมกับสังเกตุอาการ สักพัก พัดลมหม้อน้ำจะทำงาน น้ำจะยุบลงไปเราก็เติมน้ำไปเรื่อยๆจนเต็ม สังเกตุดูว่า น้าไหลวนนิ่งดีมั้ย ฟองการกาศยังเป็นเหมือนเดิมมั้ย หรือนิ่งดี ถ้าไม่มีฟองเหมือนเดิม แสดงวา่าประเก็นฝาเราปลอดภัยดี  เสร็จแล้ว ปิดฝาหม้อน้ำ ใช้รถแบบน้ำมันดูสักสองสามวัน ถ้าระบบน้ำปกติเหมือนเดิมแล้ว ก็กำตังไปเปลี่ยนหม้อต้มแกสได้เลยครับ  แต่ถ้ายังหายเหมือนเดิมก็ลองดูที่ฝาหม้อน้ำด้วยครับ ถ้าไม่เคยเปลี่ยนก็เปลี่ยนซะตัวไม่กี่ตัง ถ้าททุกอย่างไม่หายตามที่ผว่า่มา ตัวใครตัวมันครับ5555

ได้รับคำขอบคุณจาก: tochi229  Pantamitr  Blackhole  Saka  numxs  qq 
Pantamitr

ชื่อเล่น: ห่าน

เข้าร่วม: 27 พฤษภาคม 2010
ตอบ: 1622

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1792
ให้คำขอบคุณ: 1186

ปี: 2004
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
อังคาร, 11 สิงหา 2015 08:32 - รถที่ติดแก็ส ใครที่น้ำในหม้อน้ำหายมาทางนี้ครับ
ขอบคุณครับ
speckzzii

ชื่อเล่น: เป็กซ์

เข้าร่วม: 25 เมษา 2014
ตอบ: 42

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 17
ให้คำขอบคุณ: 17

ปี: 2004
สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
เสาร์, 15 สิงหา 2015 00:28 - รถที่ติดแก็ส ใครที่น้ำในหม้อน้ำหายมาทางนี้ครับ
pom2550 พิมพ์ว่า:
ใครที่ประสบกับอาการน้ำดันออกไปที่ถังพัก น้ำในหม้อน้ำหาย อย่าพึ่งมุ่งไปที่ประเก็นฝานะครับ อาจไม่ใช่ก็ได้ เพราะพึ่งเจอมากับตัวเองครับ หาปัญหามาอยู่นาน เปิดฝาหม้อน้าดูมีฟองปุดๆเป็นลูกๆคล้ายๆกับอาการฝาโก่ง ถ้าก้มดูอาจได้กลิ่นแกสครับ อาการนี้ น้ำชอบหาย ใช้ วันสองวันหายไปเกือบครึ่งลิตร วีธีทดสอบนะครับสตาทเครื่องยนต์ เดินไปปิดวาร์วแกสที่ถังนะครับ ย้ำนะครับที่ถังแกสด้านหลังรถ เตรียมน้ำมาเติมที่หม้อน้ำ รอสักครู่ให้แกสที่ค้างสายหมดก่อน ไม่ต้องเปิดแอร์นะครับ น้ำยุบก็เติมไปเรื่อยๆ พร้อมกับสังเกตุอาการ สักพัก พัดลมหม้อน้ำจะทำงาน น้ำจะยุบลงไปเราก็เติมน้ำไปเรื่อยๆจนเต็ม สังเกตุดูว่า น้าไหลวนนิ่งดีมั้ย ฟองการกาศยังเป็นเหมือนเดิมมั้ย หรือนิ่งดี ถ้าไม่มีฟองเหมือนเดิม แสดงวา่าประเก็นฝาเราปลอดภัยดี  เสร็จแล้ว ปิดฝาหม้อน้ำ ใช้รถแบบน้ำมันดูสักสองสามวัน ถ้าระบบน้ำปกติเหมือนเดิมแล้ว ก็กำตังไปเปลี่ยนหม้อต้มแกสได้เลยครับ  แต่ถ้ายังหายเหมือนเดิมก็ลองดูที่ฝาหม้อน้ำด้วยครับ ถ้าไม่เคยเปลี่ยนก็เปลี่ยนซะตัวไม่กี่ตัง ถ้าททุกอย่างไม่หายตามที่ผว่า่มา ตัวใครตัวมันครับ5555

ของผมก็ต้องเติมทุกวันเลยครับ วันละเกือบๆครึ่งลิตร น้ำหายบ่อยมากชวงหลังๆ เคยแต่ลองแบบที่ไม่ปิดวาล์วแก๊สด้านหลัง สตาทตอนเช้าเครื่องเย็นๆเปิดฝาหม้อน้ำดูน้ำหมุนๆแต่ฟองไม่มี แต่น้ำมันค่อยๆดันขึ้นมาเล็กน้อย แบบนี้ปกติมั้ยครับ หรือต้องลองตรวจสอบแบบปิดวาล์วแก๊สดูอีกทีขอบคุณครับ
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.