ตอบ
popza4

ชื่อเล่น: อ้น

เข้าร่วม: 19 กรกฎา 2012
ตอบ: 1097

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 796
ให้คำขอบคุณ: 3347

ปี: 2001
สี: แดง ไฟร์เปปเปอร์ (R-507P)
เสาร์, 21 มีนา 2015 01:17 - สติ๊กเกอ นัมเบอร์ ทำไงถึงได้ครัช ปลิ้นพิมติดเองได้มั้ย นิเงือนไขเเยอะจังอยุ่จ มีขอแม้ไงบ้าง
สติ๊กเกอ นัมเบอร์ ทำไงถึงได้ครัช ปลิ้นพิมติดเองได้มั้ย นิเงือนไขเเยอะจัง มีขอแม้ไงบ้าง เสื้อกลุ่มนี้สรีนใสเองได้มั้ยนิ เข้ามาอยุ่ตั่งเเต่ส่งรถจนหมดเเล้ว นะนี่จะให้ทำยังไงบ้างนิ เดียวปริ้นติดเองเลยสติ๊กเกอนัมเบอเลือกเบอเองเลย ดีมั้ยนิหรือยังไง!?!!! ยังไง??
ได้รับคำขอบคุณจาก: jeang 
popza4

ชื่อเล่น: อ้น

เข้าร่วม: 19 กรกฎา 2012
ตอบ: 1097

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 796
ให้คำขอบคุณ: 3347

สี: แดง ไฟร์เปปเปอร์ (R-507P)
เสาร์, 21 มีนา 2015 01:21 - สติ๊กเกอ นัมเบอร์ ทำไงถึงได้ครัช ปลิ้นพิมติดเองได้มั้ย นิเงือนไขเเยอะจังอยุ่จ มีขอแม้ไงบ้าง
อยากรุ้จัง
netgame02

ชื่อเล่น: ตอง

เข้าร่วม: 24 กรกฎา 2012
ตอบ: 1689

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 878
ให้คำขอบคุณ: 601

สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
เสาร์, 21 มีนา 2015 07:19 - สติ๊กเกอ นัมเบอร์ ทำไงถึงได้ครัช ปลิ้นพิมติดเองได้มั้ย นิเงือนไขเเยอะจังอยุ่จ มีขอแม้ไงบ้าง
http://www.civicesgroup.com/forum/topic76137 ตามนี้เลยครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: black_boy  tordegeerking 
black_boy

ชื่อเล่น: โบ๊ต

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 2031

นายทะเบียน
นายทะเบียน

ได้รับคำขอบคุณ: 1969
ให้คำขอบคุณ: 706

ปี: 2005
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
เสาร์, 21 มีนา 2015 08:49 - สติ๊กเกอ นัมเบอร์ ทำไงถึงได้ครัช ปลิ้นพิมติดเองได้มั้ย นิเงือนไขเเยอะจังอยุ่จ มีขอแม้ไงบ้าง
คุณสมบัติของผู้ที่ต้องการขอรับสติ๊กเกอร์สำหรับสมาชิกใหม่ที่ไม่เคยมีสติ๊กเกอร์มาก่อน  

1 มีLogin อยู่ในES group ไม่น้อยกว่า 4 เดือน    

2 มีการแนะนำตัวเพื่อ แสดงว่าใช้ESจริงในกระทู้ Gallery (มีการลงรูปรถอย่างน้อย1รูป ไม่ต้องกังวลว่ารถไม่สวยไม่ได้แต่งนะครับ เราถือว่าเป็นการแนะนำตัว เพื่อนๆเราหลายคนก็เริ่มจากจุดนี้มาก่อนครับ)    

3 ต้องเป็นผู้ใช้รถ ES    

ขั้นตอนการขอรับสติ๊กเกอร์คลับในรอบนี้  

1. แจ้ง Login พร้อม ทะเบียนรถ (เพื่อใช้ในการตรวจสอบกับใบลงทะเบียน)  

2. ชื่อจริง นามสกุลจริง  

3. วิธีการรับสติ๊กเกอร์ (จัดส่ง )  

4. โอนเงินค่าธรรมเนียมสติ๊กเกอร์ 100 บาทไม่รับแบบจ่ายเป็นเงินสดนะครับป้องกันความสับสน  
ให้จัดส่งโอนเพิ่มอีก 100 บาท   

ส่งPM สำเนาหลักฐานการโอนเงินค่าธรรมเนียม (ใบ Pay-In หรือ Slip ATM)   

และแจ้งชื่อ-ที่อยู่ที่จัดส่งและเบอร์โทรศัพท์ มาให้ผม  

ทริก* การโอนหากให้ง่ายต่อการตรวจสอบจะโอนมาเป็นเศษสตางค์ไม่ต้องมากก้อได้ เช่น 200.11 บ. หรือ 200.95 บ. เป็นต้น   

** การส่งไฟล์ใบสมัครและหลักฐานการโอนเงิน จะทำโดยการสแกนหรือถ่ายรูปหรือวิธีใดๆก้อได้ ที่เห็นรายละเอียดชัดเจน   

ขอสงวนสิทธิ์การเลือกหรือจองหมายเลขสมาชิกไม่ว่ากรณีใดๆทั้งสิ้น หมายเลขจะเรียงไปตามลำดับเรื่อยๆครับ   

จึงประกาศไว้ให้สมาชิกทุกท่านรับทราบโดยทั่วกันครับ   

หวังว่าคงไม่ยากเกินไปสำหรับเพื่อนๆสมาชิกนะครับ  

ถามตัวเองก่อนครับอยากได้ STICKER เพราะอะไร  ถ้าแค่อยากเท่ ปริ้นติดเองเลยครับ
แต่ถ้าอยากเป็นส่วนนึงของครอบครัว ES ทุกที่มีกฏมีกติกา การทำตามไม่ยากครับ
เรามีช่องทางซึ่งสมาชิกหลายท่านทำได้และได้รับกันแล้ว ลองเข้าไปดูครับว่าเขาทำกันแบบไหนเพราะถ้ายากคงไม่มีคนได้กันเยอะขนาดนี้
ได้รับคำขอบคุณจาก: inueng  profibus  tordegeerking  netgame02  JeepLNZ  Jasada  jeang  Oakkybaby  tochi229 
tordegeerking

ชื่อเล่น: ต่อ

เข้าร่วม: 30 พฤษภาคม 2014
ตอบ: 59

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 39
ให้คำขอบคุณ: 109

ปี: 2004
สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
เสาร์, 21 มีนา 2015 12:34 - สติ๊กเกอ นัมเบอร์ ทำไงถึงได้ครัช ปลิ้นพิมติดเองได้มั้ย นิเงือนไขเเยอะจังอยุ่จ มีขอแม้ไงบ้าง
กฎระเบียบและกติกามีไว้ในสังคมเผื่อให้ทุกคนเคารพคับ เราจะเข้ามาเป็นครอบครัวเดียวกันก้อต้องทำตาม
ไม่มีอะไรยากเกินความตั้งใจ
ได้รับคำขอบคุณจาก: netgame02  jeang 
guulit

เข้าร่วม: 22 สิงหา 2011
ตอบ: 21

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 29
ให้คำขอบคุณ: 0

ปี: 2003
สี: น้ำเงิน อิเทอนอล (B-96P)
อาทิตย์, 22 มีนา 2015 14:05 - สติ๊กเกอ นัมเบอร์ ทำไงถึงได้ครัช ปลิ้นพิมติดเองได้มั้ย นิเงือนไขเเยอะจังอยุ่จ มีขอแม้ไงบ้าง
ผมกว่าจะได้ก้อตั้งนานครับทำตามกติกาครับพอได้แล้วรู้สึกภูมิใจครับ
JeepLNZ

เข้าร่วม: 26 มิถุนา 2012
ตอบ: 407

แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 268
ให้คำขอบคุณ: 108

อาทิตย์, 22 มีนา 2015 16:43 - สติ๊กเกอ นัมเบอร์ ทำไงถึงได้ครัช ปลิ้นพิมติดเองได้มั้ย นิเงือนไขเเยอะจังอยุ่จ มีขอแม้ไงบ้าง
black_boy พิมพ์ว่า:
คุณสมบัติของผู้ที่ต้องการขอรับสติ๊กเกอร์สำหรับสมาชิกใหม่ที่ไม่เคยมีสติ๊กเกอร์มาก่อน  

1 มีLogin อยู่ในES group ไม่น้อยกว่า 4 เดือน    

2 มีการแนะนำตัวเพื่อ แสดงว่าใช้ESจริงในกระทู้ Gallery (มีการลงรูปรถอย่างน้อย1รูป ไม่ต้องกังวลว่ารถไม่สวยไม่ได้แต่งนะครับ เราถือว่าเป็นการแนะนำตัว เพื่อนๆเราหลายคนก็เริ่มจากจุดนี้มาก่อนครับ)    

ขั้นตอนการขอรับสติ๊กเกอร์คลับในรอบนี้  

1. แจ้ง Login พร้อม ทะเบียนรถ (เพื่อใช้ในการตรวจสอบกับใบลงทะเบียน)  

3. วิธีการรับสติ๊กเกอร์ (จัดส่ง )  

4. โอนเงินค่าธรรมเนียมสติ๊กเกอร์ 100 บาทไม่รับแบบจ่ายเป็นเงินสดนะครับป้องกันความสับสน  

ส่งPM สำเนาหลักฐานการโอนเงินค่าธรรมเนียม (ใบ Pay-In หรือ Slip ATM)   

และแจ้งชื่อ-ที่อยู่ที่จัดส่งและเบอร์โทรศัพท์ มาให้ผม  

ทริก* การโอนหากให้ง่ายต่อการตรวจสอบจะโอนมาเป็นเศษสตางค์ไม่ต้องมากก้อได้ เช่น 200.11 บ. หรือ 200.95 บ. เป็นต้น   

** การส่งไฟล์ใบสมัครและหลักฐานการโอนเงิน จะทำโดยการสแกนหรือถ่ายรูปหรือวิธีใดๆก้อได้ ที่เห็นรายละเอียดชัดเจน   

ขอสงวนสิทธิ์การเลือกหรือจองหมายเลขสมาชิกไม่ว่ากรณีใดๆทั้งสิ้น หมายเลขจะเรียงไปตามลำดับเรื่อยๆครับ   

จึงประกาศไว้ให้สมาชิกทุกท่านรับทราบโดยทั่วกันครับ   

หวังว่าคงไม่ยากเกินไปสำหรับเพื่อนๆสมาชิกนะครับ  

ถามตัวเองก่อนครับอยากได้ STICKER เพราะอะไร  ถ้าแค่อยากเท่ ปริ้นติดเองเลยครับ
แต่ถ้าอยากเป็นส่วนนึงของครอบครัว ES ทุกที่มีกฏมีกติกา การทำตามไม่ยากครับ
เรามีช่องทางซึ่งสมาชิกหลายท่านทำได้และได้รับกันแล้ว ลองเข้าไปดูครับว่าเขาทำกันแบบไหนเพราะถ้ายากคงไม่มีคนได้กันเยอะขนาดนี้

+1 ตามนายทะเบียนบอกเลย

Jasada

ชื่อเล่น: เป็นเต้

เข้าร่วม: 10 มกรา 2011
ตอบ: 571

ได้รับคำขอบคุณ: 520
ให้คำขอบคุณ: 693

อาทิตย์, 22 มีนา 2015 16:53 - สติ๊กเกอ นัมเบอร์ ทำไงถึงได้ครัช ปลิ้นพิมติดเองได้มั้ย นิเงือนไขเเยอะจังอยุ่จ มีขอแม้ไงบ้าง
JeepLNZ พิมพ์ว่า:

+1 ตามนายทะเบียนบอกเลย

+100 คับ ตอนแรกผมก้อคิดเหมือนกัน ว่ากฎระเบียบมันเยอะคงไม่มีทางได้หรอกคับ

แต่ลองทำความเข้าใจไหม่ ว่าทำอย่างไรบ้าง มันไม่ยากอย่างที่คิดหรอกคับ

ทุกคนที่มีเขาก้อผ่านเงื่อนไขที่เขาตั้งไว้เหมือนกันทุกคนคับ

สู้ๆคับเด่วก็ได้คับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: profibus  jeang  tochi229 
profibus

เข้าร่วม: 16 ธันวา 2012
ตอบ: 803

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1151
ให้คำขอบคุณ: 516

อาทิตย์, 22 มีนา 2015 17:50 - สติ๊กเกอ นัมเบอร์ ทำไงถึงได้ครัช ปลิ้นพิมติดเองได้มั้ย นิเงือนไขเเยอะจังอยุ่จ มีขอแม้ไงบ้าง
จริงแล้วๆ ก่อนหน้านี้ จะต้องมีคณะกรรมการ ของกลุ่มรับรองด้วยนะครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: JeepLNZ  jeang 
JeepLNZ

เข้าร่วม: 26 มิถุนา 2012
ตอบ: 407

ได้รับคำขอบคุณ: 268
ให้คำขอบคุณ: 108

อาทิตย์, 22 มีนา 2015 20:35 - สติ๊กเกอ นัมเบอร์ ทำไงถึงได้ครัช ปลิ้นพิมติดเองได้มั้ย นิเงือนไขเเยอะจังอยุ่จ มีขอแม้ไงบ้าง
profibus พิมพ์ว่า:
จริงแล้วๆ ก่อนหน้านี้ จะต้องมีคณะกรรมการ ของกลุ่มรับรองด้วยนะครับ

+1 ใช่ครับแต่ก่อนกว่าจะหากรรมการรับรองได้

bbb@es

เข้าร่วม: 14 ธันวา 2008
ตอบ: 993

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1161
ให้คำขอบคุณ: 48

อาทิตย์, 22 มีนา 2015 23:09 - สติ๊กเกอ นัมเบอร์ ทำไงถึงได้ครัช ปลิ้นพิมติดเองได้มั้ย นิเงือนไขเเยอะจังอยุ่จ มีขอแม้ไงบ้าง
ถ้าคิดว่ายุ่งยากมากก่ไม่ต้องมีคับ...สบายๆคับ
Oakkybaby

เข้าร่วม: 12 มิถุนา 2014
ตอบ: 345

มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 170
ให้คำขอบคุณ: 230

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
อาทิตย์, 22 มีนา 2015 23:41 - สติ๊กเกอ นัมเบอร์ ทำไงถึงได้ครัช ปลิ้นพิมติดเองได้มั้ย นิเงือนไขเเยอะจังอยุ่จ มีขอแม้ไงบ้าง

แจ้งในpm หรือในกะทู้ครับผม
black_boy

ชื่อเล่น: โบ๊ต

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 2031

นายทะเบียน
นายทะเบียน

ได้รับคำขอบคุณ: 1969
ให้คำขอบคุณ: 706

จันทร์, 23 มีนา 2015 08:10 - สติ๊กเกอ นัมเบอร์ ทำไงถึงได้ครัช ปลิ้นพิมติดเองได้มั้ย นิเงือนไขเเยอะจังอยุ่จ มีขอแม้ไงบ้าง
กระทู้ครับ 

เมื่อดูคุณสมบัติครับ จะPM ไปแจ้งเลขบัญชีครับ
tochi229

ชื่อเล่น: ปิ๊ป

เข้าร่วม: 28 พฤศจิกา 2010
ตอบ: 7524

Moderator
Moderator

ได้รับคำขอบคุณ: 8264
ให้คำขอบคุณ: 11555

จันทร์, 23 มีนา 2015 08:40 - สติ๊กเกอ นัมเบอร์ ทำไงถึงได้ครัช ปลิ้นพิมติดเองได้มั้ย นิเงือนไขเเยอะจังอยุ่จ มีขอแม้ไงบ้าง
ของอะไรที่ได้มาง่าย ๆ มัน จะมีคุณค่าอะไร
ได้รับคำขอบคุณจาก: dew.wasan  netgame02  tordegeerking 
song

เข้าร่วม: 10 กุมภา 2011
ตอบ: 9833

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5558
ให้คำขอบคุณ: 4415

ปี: 2002
สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
จันทร์, 23 มีนา 2015 09:13 - สติ๊กเกอ นัมเบอร์ ทำไงถึงได้ครัช ปลิ้นพิมติดเองได้มั้ย นิเงือนไขเเยอะจังอยุ่จ มีขอแม้ไงบ้าง
ทำตามกฏเถอะนิ!
ได้รับคำขอบคุณจาก: netgame02  kaisuh 
neverplus

ชื่อเล่น: วิน

เข้าร่วม: 01 กรกฎา 2013
ตอบ: 1591

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1061
ให้คำขอบคุณ: 185

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
อังคาร, 24 มีนา 2015 11:47 - สติ๊กเกอ นัมเบอร์ ทำไงถึงได้ครัช ปลิ้นพิมติดเองได้มั้ย นิเงือนไขเเยอะจังอยุ่จ มีขอแม้ไงบ้าง
แต่ก่อนต้องมิตติ้งกลุ่มก่อน เพื่อให้ทางทีมในโซนที่ท่านอยู่รับรองก่อนครับ

ตอนนี้ไม่ต้องอย่างผมก็สิงมานานแล้ว ไม่มีเวลาไปมิตติ้งกับเค้าเลย จังหวะนี้ดี

เลยรีบจัดอย่างไม่รอช้า 
kitbb

เข้าร่วม: 05 กุมภา 2010
ตอบ: 343

ได้รับคำขอบคุณ: 321
ให้คำขอบคุณ: 6

ปี: 2003
อังคาร, 24 มีนา 2015 19:22 - สติ๊กเกอ นัมเบอร์ ทำไงถึงได้ครัช ปลิ้นพิมติดเองได้มั้ย นิเงือนไขเเยอะจังอยุ่จ มีขอแม้ไงบ้าง
สำหรับผมไม่ยากนะคับ
so.good.37454

ชื่อเล่น: จ้าน

เข้าร่วม: 24 มีนา 2015
ตอบ: 24

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 9
ให้คำขอบคุณ: 7

สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
อังคาร, 24 มีนา 2015 23:25 - สติ๊กเกอ นัมเบอร์ ทำไงถึงได้ครัช ปลิ้นพิมติดเองได้มั้ย นิเงือนไขเเยอะจังอยุ่จ มีขอแม้ไงบ้าง
สวัสดีครับ 
น้องใหม่คาบ สติก ต้องทำไงบ้างครับ พอดีผมเข้าใจยากนิดหน่อยครับ
channarong.sirinararat

ชื่อเล่น: หยก

เข้าร่วม: 28 เมษา 2014
ตอบ: 241

ได้รับคำขอบคุณ: 338
ให้คำขอบคุณ: 593

พุธ, 25 มีนา 2015 13:52 - สติ๊กเกอ นัมเบอร์ ทำไงถึงได้ครัช ปลิ้นพิมติดเองได้มั้ย นิเงือนไขเเยอะจังอยุ่จ มีขอแม้ไงบ้าง
tochi229 พิมพ์ว่า:
ของอะไรที่ได้มาง่าย ๆ มัน จะมีคุณค่าอะไร

+ 100 เลยครัช ถูกต้องครัช ถ้าได้ ง่ายๆๆจ่ายตัง ก้จบ คุรค่า ก็ ไม่มี ครัช...
ได้รับคำขอบคุณจาก: tochi229 
nadd

ชื่อเล่น: ณัฎ

เข้าร่วม: 25 กุมภา 2015
ตอบ: 9

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 4
ให้คำขอบคุณ: 0

สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
เสาร์, 28 มีนา 2015 15:45 - สติ๊กเกอ นัมเบอร์ ทำไงถึงได้ครัช ปลิ้นพิมติดเองได้มั้ย นิเงือนไขเเยอะจังอยุ่จ มีขอแม้ไงบ้าง
ผมนี่กะลังรอระยะเวลาเลยคับ... 
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.