กล้องติดรถยนต์ ระดับพรีเมี่ยม
asp-auto บริการซ่อมด่วน ทันใจ ซ่อมเกียร์ออโต้ทุกรุ่น ค้าอะไหล่โครตเก่า ติดแก็ส ราคาถูก TTAUTOXENON สาขาใหญ่ PROJECTOR XENON ไฟส่องเท้า ราคาพิเศษ

ตอบ
เบื่อและเซงกับ"หนู"ขึ้นห้องเครื่องรถ ทำไงดีครับ..(อยากจะร้อง!!)
ผู้ตั้ง ข้อความ
parman
มีใบอนุญาตขับขี่

sTd.แต่อยากจะเป็น RS

ชื่อเล่น: สอง

เข้าร่วม: 12 กุมภา 2009
ตอบ: 262

ได้รับคำขอบคุณ: 228
ให้คำขอบคุณ: 655

ปี: 2003
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)

พุธ, 22 กรกฎา 2009 12:25 :: เบื่อและเซงกับ"หนู"ขึ้นห้องเครื่องรถ ทำไงดีครับ..(อยากจะร้อง!!)
เบื่อและเสียอารมณ์เป็นอย่างมากครับ กับเจ้าหนูสกปรกที่มันชอบขึ้นมาวิ่งเล่นบนห้องเครื่องรถ..กลัวจะกัดสายไฟอ่ะครับ
ทำให้ต้องเปิดฝาเครื่องเวลาจอดที่บ้านทุกวันเลยผม(บ้านอยู่ในตลาดครับ เซงครับ หนูตัวยังกับแมว ย้ำครับ หนูตลาดอ่ะ)
ลองมาแล้วหลายวิธี..ตั้งแต่ เปิดฝาเครื่อง วางยาไล่หนู เอายากันยุงวางไว้บนเครื่อง(มันยังกินอ่ะ) เปิดไฟนีออนแขวนไว้
ล่าสุดเอามะกรูดหั่นเป็นแว่นวางไว้(มันก็ยังเอาไปกิน) และล่าสุดอีกเมื่อวานลองซื้อลูกเหม็นมาวางไว้..(ไม่รู้ว่าจะเอาไปกินอีกรึป่าว)

รบกวนท่านใดที่มีวิธีแบบเจ๋งๆเลยที่จะมิให้เจ้ามิกี้เม้าท์ มันขึ้นไปวิ่งเล่น มีไหมครับ..ขอหน่อยเหอะครับ เครียดมาเลยทุกวันนี้..
แค่จอดเป็นฝาทุกวันผมก็เซงแหละ ยังต้องแถมมีแขกมิได้รับเชิญมาวิ่งเล่นอีกนี่โอ้วปวดจิตครับ..กลัวจะกัดสายไฟจริงๆ

ปล.ขอโทษทีนะครับ ที่พร่ามซะยาวเลย..ขอระบายกับเจ้ามิกกี้เม้าท์หน่อยนะครับ..ผมเซงจริงๆ ใครก็ได้ช่วยด้วย

รอฟังความคิดเห็นนะครับ..ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ

CIVIC es03 sTd.2021
เป็นได้แค่รถบ้านๆ...
Enjoy Honda*-* 
K_series
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 3040

ได้รับคำขอบคุณ: 21994
ให้คำขอบคุณ: 6047

พุธ, 22 กรกฎา 2009 12:37 :: เบื่อและเซงกับ"หนู"ขึ้นห้องเครื่องรถ ทำไงดีครับ..(อยากจะร้อง!!)
ลองมาเเล้วหลายวิธี เหมือนกันแต่พอสักพักเค้าชินก้อเข้ามาเหมือนเดิม

ไม่ว่าจะฉีดยาไล่ น้ำมันดีเซลวาง เปิดฝาโปรงแหวนหลอดไฟ

ตอนนี้ใช้หลอดนีออนยาวๆวางไว้ใต้ห้องเครื่องเลยอ่ะ เพราะอ่านเจอมาว่าหนูไม่ชอบแสงไฟ

ได้รับคำขอบคุณจาก: parman 
Jeab_mad2007
แซงซ้าย ปาดขวา

คำนิยามของนางฟ้า คือ คนธรรมดาไม่คู่ควร

ชื่อเล่น: เจี๊ยบ

เข้าร่วม: 10 กรกฎา 2009
ตอบ: 461

ได้รับคำขอบคุณ: 202
ให้คำขอบคุณ: 19

ปี: 2001

พุธ, 22 กรกฎา 2009 12:41 :: เบื่อและเซงกับ"หนู"ขึ้นห้องเครื่องรถ ทำไงดีครับ..(อยากจะร้อง!!)
น่าเห็นใจครับ อันตรายครับ ผมก็เคยโดนหนูกัดสายหัวเทียนขาดไปหัวหนึงหาตั้งนานว่ามันเป็นอะไรครับกว่าจะเจอว่าหนูกัดสายไฟครับ

ขอให้หาทางแก้ได้ไวไวนะครับผม

คำนิยามของนางฟ้า คือ คนธรรมดาไม่คู่ควร 
จ่าฝูง

ความสุขมันอยู่ที่ใจ ^^

เข้าร่วม: 06 ตุลา 2008
ตอบ: 475

ได้รับคำขอบคุณ: 545
ให้คำขอบคุณ: 300

ปี: 2005
สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)

พุธ, 22 กรกฎา 2009 12:44 :: เบื่อและเซงกับ"หนู"ขึ้นห้องเครื่องรถ ทำไงดีครับ..(อยากจะร้อง!!)
เดี๋ยวต้องมีคนเข้ามาบอกว่าให้เอาแมวไปไว้ในห้องเครื่องแน่ๆ

สำหรับผมต้องบอกว่าจนปัญญาครับ ถ้าป้องกันขนาดนั้นเเล้วละก้อ

ปกติรบกับหนูบ้าน ไม่เคยมีประสบการรบกับหนูตลาด

CIVIC ES '05 1.7 M/T___________I wanna go fast!!  
bandai_join
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ทดสอบระบบ

เข้าร่วม: 23 กุมภา 2009
ตอบ: 3757

ได้รับคำขอบคุณ: 6349
ให้คำขอบคุณ: 534

พุธ, 22 กรกฎา 2009 13:04 :: เบื่อและเซงกับ"หนู"ขึ้นห้องเครื่องรถ ทำไงดีครับ..(อยากจะร้อง!!)
วางถาดกาวดังหนู ไว้ ใต้ล้อ ล่อมันไว้ก่อน อิอิ

เบื่อและเซงกับ"หนู"ขึ้นห้องเครื่องรถ ทำไงดีครับ..(อยากจะร้อง!!)  
YINDEE
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

"นิมิตร การยาง"

ชื่อเล่น: ต๊อด

ตอบ: 1522

ได้รับคำขอบคุณ: 3220
ให้คำขอบคุณ: 3684

สี: ม่วง วินเทจพลัม (RP-32P)

พุธ, 22 กรกฎา 2009 13:29 :: เบื่อและเซงกับ"หนู"ขึ้นห้องเครื่องรถ ทำไงดีครับ..(อยากจะร้อง!!)
ทั้งยิงทิ้งบริเวณโดยรอบๆบ้าน
วางยาเบื่อก็ไปตามเก็บ เหม็น หาไม่เจอก็อ๊วกไป
ดักกาว ก็ไม่พอ
เลี้ยงแมว หมากัดตาย
เลี้ยงหมา ตะกุยรถหนักกว่าอีก เซง
สุดท้าย เอาเบนซิน ผสมน้ำ เช็ดในห้องเครื่อง ให้มีกลิ่น น้ำมัน ทำสักอาทิตย์ละครั้ง
เห็นผลครับ หายไปเลย... แต่ระวังเรื่องสายยางต่างๆด้วยนะครับ กรอบไฟหน้าด้วย เดี๋ยวหมองไม่รู้นะครับ

เครื่องยนต์ D17A แตนด์ๆ )

TEIN SS DC5 ...

Tries ... 205/50/16 Eagle F1 Directinal 5

WHELLS ... MF10L 4/100

" ไอ้หนุ่ม Goodyear "

Lee_ES_turbo
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

color : lamborghini grigio telesto grey

เข้าร่วม: 02 ตุลา 2008
ตอบ: 4449

ได้รับคำขอบคุณ: 7984
ให้คำขอบคุณ: 5257

ปี: 2004

พุธ, 22 กรกฎา 2009 13:30 :: เบื่อและเซงกับ"หนู"ขึ้นห้องเครื่องรถ ทำไงดีครับ..(อยากจะร้อง!!)
ติดเครื่องไว้ตลอดเลยสิคับ รับรองไม่มาแน่ๆ อ่ะล้อเล่นนะคับ ไม่อยากให้เครียดกัน

CIVIC ES TURBO Ver.II 2014 COMING SOON
เทคเหนือเทค ต้องเทคเทอร์โบสิฟะ

color : lamborghini grigio telesto grey  
parman

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)

พุธ, 22 กรกฎา 2009 13:43 :: เบื่อและเซงกับ"หนู"ขึ้นห้องเครื่องรถ ทำไงดีครับ..(อยากจะร้อง!!)
biki พิมพ์ว่า:
ลองมาเเล้วหลายวิธี เหมือนกันแต่พอสักพักเค้าชินก้อเข้ามาเหมือนเดิม

ไม่ว่าจะฉีดยาไล่ น้ำมันดีเซลวาง เปิดฝาโปรงแหวนหลอดไฟ

ตอนนี้ใช้หลอดนีออนยาวๆวางไว้ใต้ห้องเครื่องเลยอ่ะ เพราะอ่านเจอมาว่าหนูไม่ชอบแสงไฟ

คิดอยู่เหมือนครับว่าจะซื้อหลอดนีออนอย่างยาวมาวางไว้ครับ..ต้องลอง

Jeab_mad2007 พิมพ์ว่า:
น่าเห็นใจครับ อันตรายครับ ผมก็เคยโดนหนูกัดสายหัวเทียนขาดไปหัวหนึงหาตั้งนานว่ามันเป็นอะไรครับกว่าจะเจอว่าหนูกัดสายไฟครับ

ขอให้หาทางแก้ได้ไวไวนะครับผม

ขอบคุณมากครับ

จ่าฝูง พิมพ์ว่า:
เดี๋ยวต้องมีคนเข้ามาบอกว่าให้เอาแมวไปไว้ในห้องเครื่องแน่ๆ

สำหรับผมต้องบอกว่าจนปัญญาครับ ถ้าป้องกันขนาดนั้นเเล้วละก้อ

ปกติรบกับหนูบ้าน ไม่เคยมีประสบการรบกับหนูตลาด

นั่นสิครับหนูตลาดซะด้วย เล่นซะกลุ้มเลยครับ...

bandai_join พิมพ์ว่า:
วางถาดกาวดังหนู ไว้ ใต้ล้อ ล่อมันไว้ก่อน อิอิ

วางไม่ได้ครับ ที่บ้านก็เลี้ยงหมาน้อยอีก...เด๋วจะตาถั่วไปติดกับซะเองนี่สิ

YINDEE พิมพ์ว่า:
ทั้งยิงทิ้งบริเวณโดยรอบๆบ้าน
วางยาเบื่อก็ไปตามเก็บ เหม็น หาไม่เจอก็อ๊วกไป
ดักกาว ก็ไม่พอ
เลี้ยงแมว หมากัดตาย
เลี้ยงหมา ตะกุยรถหนักกว่าอีก เซง
สุดท้าย เอาเบนซิน ผสมน้ำ เช็ดในห้องเครื่อง ให้มีกลิ่น น้ำมัน ทำสักอาทิตย์ละครั้ง
เห็นผลครับ หายไปเลย... แต่ระวังเรื่องสายยางต่างๆด้วยนะครับ กรอบไฟหน้าด้วย เดี๋ยวหมองไม่รู้นะครับ

ถ้าขยะคงไม่ไหวอ่ะครับ เจ้าตูบน้อย เล่นกระจุยแน่..แต่เอ เบนซินก็น่าสนครับ..อีกทางเลือกครับ ขอบคุณครับ..

Lee_ES_turbo พิมพ์ว่า:
ติดเครื่องไว้ตลอดเลยสิคับ รับรองไม่มาแน่ๆ อ่ะล้อเล่นนะคับ ไม่อยากให้เครียดกัน

ว้ายยังงั้นก็ไม่ไหวอ่ะครับ..โลกร้อน..อิอิ ไม่เครียดครับไม่เครียด ปลอบใจตัวเองมานาน......

ขอบคุณทุกความเห็นอีกครั้งครับ..ยังรอแนวทางอีกเรื่อยๆครับ

HJJ 502
Guru ES
Guru ES

I Love Spoon

เข้าร่วม: 17 ตุลา 2008
ตอบ: 707

ได้รับคำขอบคุณ: 1086
ให้คำขอบคุณ: 963

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)

พุธ, 22 กรกฎา 2009 14:33 :: เบื่อและเซงกับ"หนู"ขึ้นห้องเครื่องรถ ทำไงดีครับ..(อยากจะร้อง!!)
ส่วนตัว รถผมเมื่อก่อนก็ขึ้นเหมือนกันผมใช้
ยาเบื่อหนู กาวดักหนู และสุดท้ายก็ ล้างห้องเครื่อง ถ้าเราล้างห้องเครื่องจะทำให้กลิ่นฉี่ของมันหายไปคับ
และมันก็อาจจะไม่กลับมา

Civic : Es 04
Engine : K20a3 AT
Color : NH-630M
Wheels : Spoon 4*100
Breaks : Spoon Monoblock
Bucket seat : Recaro Ep3
Muffler : Spoon N1
Suspension : Tein superstreet for ES
Air Intake : Injen
.....หลังคามีรู..... 
jackies baba
สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

กรุฟังเพลงไทย

เข้าร่วม: 25 พฤษภา 2009
ตอบ: 80

ได้รับคำขอบคุณ: 42
ให้คำขอบคุณ: 12

สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)

พฤหัส, 23 กรกฎา 2009 10:56 :: เบื่อและเซงกับ"หนู"ขึ้นห้องเครื่องรถ ทำไงดีครับ..(อยากจะร้อง!!)
เบื่อเหมือนกันน้องหนูเนี่ย

โทรเซ้าซี้ให้ไปหาประจำ บอกว่าม่ะไปๆๆ ไปม่ะไหว

witnu

การช่วยเหลือคนอื่นให้พ้นทุกข์ คือความสุขอันยิ่งใหญ่...

ชื่อเล่น: หมู

เข้าร่วม: 16 ตุลา 2008
ตอบ: 397

ได้รับคำขอบคุณ: 301
ให้คำขอบคุณ: 692

ปี: 2002
สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)

พฤหัส, 23 กรกฎา 2009 12:13 :: เบื่อและเซงกับ"หนู"ขึ้นห้องเครื่องรถ ทำไงดีครับ..(อยากจะร้อง!!)
เพื่อนบอกมาครับว่า ซื้อไม้ไล่หนู เป็นท่อนเล็ก ๆ ขายเป็นมัด มีขาย ตามข้างทาง ครับ คล้าย ๆ พวกที่ขายโลตีตามข้างทางอ่ะครับ ไม่รู้ราคาเท่าไหร่ครับ ไม่ได้ถาม เพื่อนบอกว่าได้ผล ครับ

เรารัก ฮอนด้า 
vamps

ขาว Championship White (NH-0)

ชื่อเล่น: เต้ย

เข้าร่วม: 09 มกรา 2009
ตอบ: 521

ได้รับคำขอบคุณ: 1152
ให้คำขอบคุณ: 394

พฤหัส, 23 กรกฎา 2009 12:20 :: เบื่อและเซงกับ"หนู"ขึ้นห้องเครื่องรถ ทำไงดีครับ..(อยากจะร้อง!!)
ผมเอากรงดักไปวางไว้อะคับใต้รถ ดักแล้วเอาไปปล่อยสุวรรณภูมิมา 5 ตัวแล้ว พอดีทางผ่านไปทำงาน

ไม่รู้ตัวเดิมป่าวที่กลับมา

แต่ก็ช่วยได้คับ

แหวนเงินสลักชื่อ 92.5%
www.99silver.com 
nAAe

มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีมหานคร

ชื่อเล่น: เอ๋

เข้าร่วม: 31 ธันวา 2008
ตอบ: 227

ได้รับคำขอบคุณ: 49
ให้คำขอบคุณ: 48

สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)

พฤหัส, 23 กรกฎา 2009 14:00 :: เบื่อและเซงกับ"หนู"ขึ้นห้องเครื่องรถ ทำไงดีครับ..(อยากจะร้อง!!)
แวะมาเก็บข้อมูลเจอเหมือนกันค่ะ
แต่เลี้ยงหมาโดนตะกุยเรียบร้อย...ฮ่าๆๆ

parman

พฤหัส, 23 กรกฎา 2009 17:14 :: เบื่อและเซงกับ"หนู"ขึ้นห้องเครื่องรถ ทำไงดีครับ..(อยากจะร้อง!!)
ไม้ไล่หนู โดนไปแล้วครับ ตามที่โน๊ต อุดม เดี่ยวไมโครโฟนล่าสุดเลยครับ..แทะ ซะเละกระจาย...
ส่วนกรงดักที่บ้านผมคงไม่ได้ผลอ่ะครับ..เพราะชุมอย่างกะยุง อิอิ
เจ้าตูบน้อยก็ไม่เบาครับ ขยันหาจริง เจ้ามิกกี้เม้าท์ที่มันขึ้นรถเนี่ย..ตะกุยซะรอยกระจาย..แต่ดีนะน้ำยาขัดออก..
ค่อยยังชั่ว..

ล่าสุดซื้อหลอดนีออนยาวมาแล้วครับ..รอดูผมต่อไป..ว่าจะเป็นเช่นไร..

ขอบคุณทุกความเห็นและแนวทางในการที่จะจัดการกับเจ้ามิกี้เม้าท์ครับ..

K_series
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ตอบ: 3040

ได้รับคำขอบคุณ: 21994
ให้คำขอบคุณ: 6047

พฤหัส, 23 กรกฎา 2009 17:40 :: เบื่อและเซงกับ"หนู"ขึ้นห้องเครื่องรถ ทำไงดีครับ..(อยากจะร้อง!!)
สู้ๆครับ

thanettrakool
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

!!!!!!!!!!!! Road To World-Finals !!!!!!!!!!!!

ชื่อเล่น: ตั๊น

เข้าร่วม: 03 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 973

ได้รับคำขอบคุณ: 1295
ให้คำขอบคุณ: 1481

พฤหัส, 23 กรกฎา 2009 17:46 :: เบื่อและเซงกับ"หนู"ขึ้นห้องเครื่องรถ ทำไงดีครับ..(อยากจะร้อง!!)
jackies baba พิมพ์ว่า:
เบื่อเหมือนกันน้องหนูเนี่ย

โทรเซ้าซี้ให้ไปหาประจำ บอกว่าม่ะไปๆๆ ไปม่ะไหว

เอ่ออ....คือว่า....มันไม่ใช่แล้วมั้งครับ

parman

ศุกร์, 24 กรกฎา 2009 14:20 :: เบื่อและเซงกับ"หนู"ขึ้นห้องเครื่องรถ ทำไงดีครับ..(อยากจะร้อง!!)
ล่าสุดอีกครั้ง เมื่อคืนลองแล้วครับ หลอดไฟนีออนยาว..เหมือนจะได้ผลครับ..
แต่ยังไงคงต้องรอผลพิสูจน์กันอีกต่อไปครับ...รอดูยาวๆอีกสักระยะ..
แล้วจะแจ้งให้ทราบครับ.

parman

อังคาร, 2 กุมภา 2010 12:04 :: *เซ็งครับชีวิตมันเศร้า อยากจะบอกให้ทุกๆคนได้ฟัง...(มันเล่นผมแล้ว!!!)
เกิดอาการเซ็งเป็นอย่างมากครับ ขอระบายและเล่าสู่กันฟังหน่อยนะครับ...

เมื่อสัปดาห์ก่อน ประมาณวันพฤหัสได้ ผมล้างรถตอนเย็น ได้กลิ่นน้ำมันเบนซินจากใต้ท้องรถ แต่ก็ไม่ได้คิดอะไร(นึกว่ากลิ่นมาจากรถมอไซด์) แต่เจ้ากรรมหลังจากนั้น ผมก็ไม่ได้สงสัยอะไร เย็นวันศุกร์ยังขับออกไปหาเพื่อนๆสมาชิก ก็ปรกติ..

แต่พอวันเสาร์กลิ่นน้ำมันเบนซิน เริ่มมีกลิ่นแรงมากขึ้น..ก็เริ่มสงสัย..เอะๆๆๆ มันมาจากไหนหว่า?
(ต้องบอกก่อนนะครับพอดีบ้านที่พักอยู่เป็นบ้านแฟนครับ อยู่ในตลาดซะด้วย ฉะนั้นศัตรูตัวอันตรายก็คงหนีไม่พ้น "หนูยักษ์"ครับ)

บ่ายๆของวันอาทิตย์ ก็ได้ฤกษ์ขยับรถออกไปนอกบ้านซะหน่อย..เหตุการณ์ไม่คาดฝันก็เกิดขึ้นครับ น้ำมันเบนซินไหลเป็นทางเลย...

ออกมาจอดหน้าบ้านปั๊บ ท่าไม่ดีแน่..แฟนบอกไปเข้าศูนย์ด่วน!!เลย..

จากนั้นรีบขับรถ(ลูกชายสุดที่รัก)ไปศูนย์ทันที.......ไปถึงศูนย์ เช็คทันทีครับ..

ปรากฎว่า "หนูยักษ์" มันเล่นงานผมแล้วครับ..กัดสายน้ำมันตรงหัวถังเชื้อเพลิงใต้เบาะคนนั่งด้านหลังอ่ะครับ..

น้ำมันกระเด็นออกเป็นสายเลยครับ..(โอ้วแม่จ้าว..อยากจะร้องไห้เป้นภาษสเปน....)

และที่สำคัญครับมันทิ้ง กระดูกไก่ชิ้นเล็กๆไว้ให้ดูต่างหน้าอีกด้วยครับ...แม่จ้าว...

จอดยาวครับ รออะไหล่เลยตอนนี้...โดนแน่ๆครับ 2,000 บาท อยากจะบ้า!!!

ล่าสุดรถยังจอดที่ศูนย์ฮอนด้าครับ..น่าจะได้รับรถประมาณวันพฤหัสนี้...ครับ..

และล่าสุดได้หามาตราการณ์แล้วครับ..ซื้อเอาแผ่นฟิวเจอร์บอร์ด ครับ ล้อมรอบรถแบบ สนามไก่ชนกันไปเลย..

ดูซิคราวนี้มันจะทำอะไร เจ้าลูกชายผมได้บ้าง

เซ็ง เครียด กินเหล้าครับ...อิอิ

namwans
Guru ES
Guru ES

superman ปลอมตัวมา

ชื่อเล่น: ป่อง

เข้าร่วม: 11 พฤศจิกา 2009
ตอบ: 847

ได้รับคำขอบคุณ: 501
ให้คำขอบคุณ: 108

สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)

อังคาร, 2 กุมภา 2010 12:42 :: เบื่อและเซงกับ"หนู"ขึ้นห้องเครื่องรถ ทำไงดีครับ..(อยากจะร้อง!!)
ที่บ้านผมก้อเยอะคับ ต้องคอยระวังแล้ว รถเส็ดแล้วต้องฉลองคับ

ความแตกต่างไม่ใช่อุปสรรคของคำว่า"มิตรภาพ" es2.0 พาหนะเทพ.....555
จำหน่าย Red Label ราคามิตรภาพสำหรับชาว es 
ae

เข้าร่วม: 09 พฤษภา 2009
ตอบ: 331

ได้รับคำขอบคุณ: 1551
ให้คำขอบคุณ: 2812

อังคาร, 2 กุมภา 2010 13:04 :: เบื่อและเซงกับ"หนู"ขึ้นห้องเครื่องรถ ทำไงดีครับ..(อยากจะร้อง!!)
บ้านผมก็เยอะครับ
มันชอบเข้ามาในห้องเครื่อง
หาวิธีไล่อยู่นาน จบที่ ลูกเหม็น ยัดใส่ห้องเครื่องเยอะๆ เวลาไม่ใช้รถนานๆ (ผลิตตภัณไล่หนูอื่นๆแพง+ไม่เห็นผล)
แถมด้วยกรงดักหนูล้อมรถไว้
ไม่ควรใช้กาวดักหนู เพราะ ถ้ามันลากกาวดักไปได้มันลากละเลงเต็มรถเลยครับ

ไม่ควรเปิดช่องลมที่รับอากาศภายนอกทิ้งไว้ตอนจอดรถนานๆ
การเดินทางของหนูน้อย เริ่มจาก
ไต่มาในซุ้มล้อ เข้าช่องรางน้ำทิ้งฝั่งคนนั่ง ลงมาในช่องรับอากาศภายนอก
ผ่านบานพับอากาศ(ถ้าเปิดทิ้งไว้) ผ่านกรองอากาศ(ถ้ามีแต่กรอบไม่มีกรอง) ลงมาในพัดลมแอร์
และมันยังสามารถ ลากเศษอาอารเข้ามาทำรัง ได้อีกด้วยนะครับ

ได้รับคำขอบคุณจาก: battery3k  Saka  hacker  parman  witnu  nooduean_69 
tOrKaab
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

baby love

ตอบ: 1525

ได้รับคำขอบคุณ: 1419
ให้คำขอบคุณ: 4

อังคาร, 2 กุมภา 2010 13:05 :: เบื่อและเซงกับ"หนู"ขึ้นห้องเครื่องรถ ทำไงดีครับ..(อยากจะร้อง!!)
มันก็จะกัดฟิวเจอร์บรอร์ด แล้วเข้าไปกัดสายในรถต่อ

กวนบ้างเป็นบางอารมณ์ แต่จริงใจ100%
สังคมอยู่ใด้ถ้าหันหน้าเข้าหากัน ( ไม่มีอาวุธนะครับ อิอิ )

คนใช้ที่บ้าน ครับ 
ได้รับคำขอบคุณจาก: hacker 
parman

อังคาร, 2 กุมภา 2010 13:20 :: เบื่อและเซงกับ"หนู"ขึ้นห้องเครื่องรถ ทำไงดีครับ..(อยากจะร้อง!!)
ขนาดอุตส่าห์ เวลาจอดตอนกลางคืน ต้องยอมเปิดผากระโปรงหน้ารถทิ้งไว้.. แล้วเอาหลอดไฟนีออนยาว วางใต้ท้องรถตรงด้านหน้าห้องเครื่องอีกที มันเจือกดันไปขึ้นด้านหลัง แม่มเล่นซะถังน้ำมันเลยก๊าบ!!!!

So Sad!!!!

ปล.ขอบคุณทุก กท.ครับ..ผ่อนคลาย..ลันลา..

ได้รับคำขอบคุณจาก: Saka  hacker  witnu  Gremlin 
kim_possible
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ทุกปัญหามีทางออก

ชื่อเล่น: หนู

เข้าร่วม: 10 ตุลา 2008
ตอบ: 2655

ได้รับคำขอบคุณ: 1958
ให้คำขอบคุณ: 6339

อังคาร, 2 กุมภา 2010 13:31 :: เบื่อและเซงกับ"หนู"ขึ้นห้องเครื่องรถ ทำไงดีครับ..(อยากจะร้อง!!)
รถผมก็เคยมีหนูเข้ามาทำรังในช่องแอร์นะครับ ออกลูกเพียบเลย แล้วบังเอิญไอ้ลูกหนูมันดันตกลงไปในใบพัดลมแอร์ตายอนาถ ทำให้รถผมเหม็นคาวไปพักใหญ่ เซ็งสุดสุด

Civic ES Group # 458 Tawantok
Skype Name : Chakris.vaioon
Mobile & Line : 089-2594002
E-Mail : Chakris_design@hotmail.com
http://www.facebook.com/#!/profile.php?id=100001130199501 
ได้รับคำขอบคุณจาก: hacker  parman  witnu 
kaisuh
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ม้าดีต้องพยศ

ชื่อเล่น: ปอปลา

เข้าร่วม: 17 ตุลา 2008
ตอบ: 2828

ได้รับคำขอบคุณ: 1683
ให้คำขอบคุณ: 8912

อังคาร, 2 กุมภา 2010 14:23 :: เบื่อและเซงกับ"หนู"ขึ้นห้องเครื่องรถ ทำไงดีครับ..(อยากจะร้อง!!)
ยึ๋ยยยย น่ากลัวที่สุด
ขอให้กำจัดปัญหาได้ทุกท่านคร้าบ

ได้รับคำขอบคุณจาก: hacker  parman 
Noom_686
มือใหม่หัดขับ

เข้าร่วม: 14 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 158

ได้รับคำขอบคุณ: 189
ให้คำขอบคุณ: 363

สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)

อังคาร, 2 กุมภา 2010 14:52 :: เบื่อและเซงกับ"หนู"ขึ้นห้องเครื่องรถ ทำไงดีครับ..(อยากจะร้อง!!)
kim_possible พิมพ์ว่า:
รถผมก็เคยมีหนูเข้ามาทำรังในช่องแอร์นะครับ ออกลูกเพียบเลย แล้วบังเอิญไอ้ลูกหนูมันดันตกลงไปในใบพัดลมแอร์ตายอนาถ ทำให้รถผมเหม็นคาวไปพักใหญ่ เซ็งสุดสุด

ไม่อยากจะนึกตามเลย
ที่สุดของกลิ่นเหม็นก็คือหนูตายนี่แหล่ะ

ได้รับคำขอบคุณจาก: hacker  parman 
genius

เป็นวัยรุ่นมันเหนื่อย...

ชื่อเล่น: อัจ

เข้าร่วม: 22 กุมภา 2009
ตอบ: 528

ได้รับคำขอบคุณ: 626
ให้คำขอบคุณ: 421

อังคาร, 2 กุมภา 2010 14:56 :: เบื่อและเซงกับ"หนู"ขึ้นห้องเครื่องรถ ทำไงดีครับ..(อยากจะร้อง!!)
น่ากลัวโคตร

อยากแรง แบบ K20A 
champjue

https://www.facebook.com/wapwax

เข้าร่วม: 17 สิงหา 2009
ตอบ: 433

ได้รับคำขอบคุณ: 443
ให้คำขอบคุณ: 670

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)

อังคาร, 2 กุมภา 2010 15:22 :: เบื่อและเซงกับ"หนู"ขึ้นห้องเครื่องรถ ทำไงดีครับ..(อยากจะร้อง!!)
tOrKaab พิมพ์ว่า:
มันก็จะกัดฟิวเจอร์บรอร์ด แล้วเข้าไปกัดสายในรถต่อ

แล้วก็รถพังใหม่ อิอิอิ

"RJM WOR WAPWAX"
สนใจน้ำยาทายางคุณภาพ ซิลิโคนแท้ๆ คลิ้กเลยครับ https://www.facebook.com/wapwax

benzd
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

อยากเปลี่ยนท่อคันนี้จัง

ชื่อเล่น: เบนซ์

เข้าร่วม: 11 มกรา 2009
ตอบ: 3607

ได้รับคำขอบคุณ: 3924
ให้คำขอบคุณ: 3172

อังคาร, 2 กุมภา 2010 18:09 :: เบื่อและเซงกับ"หนู"ขึ้นห้องเครื่องรถ ทำไงดีครับ..(อยากจะร้อง!!)
เลี้ยงแมวครับ แมวไทยๆ แมวไรก็ได้ครับ เคยมีแมวหลงมาแถวบ้าน หนูหายเกลี้ยง

แม้แต่กระรอกมันยังจับมากินได้

I Love ES
จะโมเครื่องให้แรงทำไม ถ้ายังไม่เคยรีดพลังที่อยู่ในเครื่องเดิมออกมา
เสียงท่อสปูนก๊อปในรถเดิมๆคลิ๊ก>> http://www.civicesgroup.com/forum/topic12918-30#936408
สงสัยว่ารถแก๊สแรงหรือไม่คลิ๊ก>> http://www.civicesgroup.com/forum/topic27824 
A-u-T-o-N-o-m-Y
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

โสดอ่ะเรื่องจริง แต่เรื่องซิงอ่ะข่าวลือ ! #424

ชื่อเล่น: นิน

เข้าร่วม: 06 มกรา 2010
ตอบ: 1632

ได้รับคำขอบคุณ: 2019
ให้คำขอบคุณ: 4570

อังคาร, 2 กุมภา 2010 20:06 :: เบื่อและเซงกับ"หนู"ขึ้นห้องเครื่องรถ ทำไงดีครับ..(อยากจะร้อง!!)
น่ากลัวอ่ะ ยิ่งม่ายได้ใช้อยู่ด้วยจอด เปนอาทิด ละเนี่ย ที่หอด้วย

- SaRa -

I am proud to be ME ^^

เข้าร่วม: 24 มกรา 2010
ตอบ: 111

ได้รับคำขอบคุณ: 80
ให้คำขอบคุณ: 119

อังคาร, 2 กุมภา 2010 20:33 :: เบื่อและเซงกับ"หนู"ขึ้นห้องเครื่องรถ ทำไงดีครับ..(อยากจะร้อง!!)
kim_possible พิมพ์ว่า:

เหม็นน่าดู ><"

แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
ตอบ 1, 2, 3  ถัดไป
หน้า 1 จาก 3

ไปที่: 

ujs used japan shop sale and service
Copyright © 2009-2014 Civic ES Group. All rights reserved.
admin@civicesgroup.com