ค้าอะไหล่โครตเก่า

ตอบ
อยากทำไฟเลี้ยวกระพริบตอนกดรีโมท
ผู้ตั้ง ข้อความ
neung.fino
น้องใหม่
น้องใหม่

เข้าร่วม: 25 กุมภา 2015
ตอบ: 37

ได้รับคำขอบคุณ: 18
ให้คำขอบคุณ: 40

ปี: 2005
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)

จันทร์, 9 มีนา 2015 19:21 :: อยากทำไฟเลี้ยวกระพริบตอนกดรีโมท
อยากทำไฟเลี้ยวกระพริบตอนกดรีโมท ใครเคยทำช่วยทีครับ

ได้รับคำขอบคุณจาก: ake_farlikit  Athip Charl Klahan  Wuttikri Boonlert 
pak
น้องใหม่
น้องใหม่

ชื่อเล่น: แป๊à

เข้าร่วม: 24 เมษา 2014
ตอบ: 23

ได้รับคำขอบคุณ: 29
ให้คำขอบคุณ: 0

ศุกร์, 20 มีนา 2015 14:04 :: อยากทำไฟเลี้ยวกระพริบตอนกดรีโมท
รอดูคับ

....... 
ได้รับคำขอบคุณจาก: ake_farlikit  Wuttikri Boonlert 
aumnat
น้องใหม่
น้องใหม่

ชื่อเล่น: หมื่นคาร์

เข้าร่วม: 16 มกรา 2015
ตอบ: 31

ได้รับคำขอบคุณ: 9

ปี: 2003
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)

พุธ, 22 เมษา 2015 19:29 :: อยากทำไฟเลี้ยวกระพริบตอนกดรีโมท
ยาวเลย

ได้รับคำขอบคุณจาก: ake_farlikit  Wuttikri Boonlert 
ake_farlikit
แซงซ้าย ปาดขวา

ชื่อเล่น: เอก

เข้าร่วม: 20 ธันวา 2014
ตอบ: 502

ได้รับคำขอบคุณ: 771
ให้คำขอบคุณ: 3456

ปี: 2004
สี: แดง รอยัล รูบี้ (มุก) (R-522P)

พฤหัส, 23 เมษา 2015 23:21 :: อยากทำไฟเลี้ยวกระพริบตอนกดรีโมท
ผม ก้อ อยาก รู้ครับ อิอิ

My Civic ES
Facebook
youtube channel 

ได้รับคำขอบคุณจาก: Wuttikri Boonlert 
Somchai Prampree
น้องใหม่
น้องใหม่

หากลุ่มครับ

เข้าร่วม: 05 กุมภา 2016
ตอบ: 18

ได้รับคำขอบคุณ: 2

สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)

พฤหัส, 25 กุมภา 2016 10:59 :: อยากทำไฟเลี้ยวกระพริบตอนกดรีโมท
ผมก็อยากทำบ้างเหมือนกันคับ

ได้รับคำขอบคุณจาก: Wuttikri Boonlert 
srithanon
มีใบอนุญาตขับขี่

เข้าร่วม: 13 สิงหา 2009
ตอบ: 381

ได้รับคำขอบคุณ: 1320
ให้คำขอบคุณ: 4

อาทิตย์, 1 พฤษภาคม 2016 13:06 :: อยากทำไฟเลี้ยวกระพริบตอนกดรีโมท
กระทู้นี้นานแล้ว ไม่ทราบว่ายังมีใครสนใจอยู่บ้าง   ที่ว่าต้องการให้ไฟเลี้ยวกระพริบนี้  กดรีโมทในจังหวะ Lock/unlock ประตูใช่หรือไม่  หากใช่  และหากมีเพื่อนๆสมาชิกยังต้องการ  จะช่วยออกแบบดีไซนด์วงจรให้นะครับ  .....srithanon

ได้รับคำขอบคุณจาก: Thard  profibus  ake_farlikit  wiboongim  Athip Charl Klahan  Wuttikri Boonlert 
profibus
Guru ES
Guru ES

ก้าวต่อไปถ้ายังมีลมหายใจอยู่

เข้าร่วม: 16 ธันวา 2012
ตอบ: 780

ได้รับคำขอบคุณ: 1141
ให้คำขอบคุณ: 485

สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)

จันทร์, 2 พฤษภาคม 2016 07:18 :: อยากทำไฟเลี้ยวกระพริบตอนกดรีโมท
srithanon พิมพ์ว่า:
กระทู้นี้นานแล้ว ไม่ทราบว่ายังมีใครสนใจอยู่บ้าง   ที่ว่าต้องการให้ไฟเลี้ยวกระพริบนี้  กดรีโมทในจังหวะ Lock/unlock ประตูใช่หรือไม่  หากใช่  และหากมีเพื่อนๆสมาชิกยังต้องการ  จะช่วยออกแบบดีไซนด์วงจรให้นะครับ  .....srithanon

จัดเลยครับพี่

Engine D17 Z Change D17A
Wheel TC 105 N  15"
Exhaust  Mugen 
Suspension  สปริงโหลด TEIN หน้าเลื่อนเบ้า, Camber MONO Gen1
กรอง แผ่น K&N
ตูดเป็ด เล็ก งานไทย
กันสาดยุ่น ราคาไทย 

สี: แดง รอยัล รูบี้ (มุก) (R-522P)

พุธ, 4 พฤษภาคม 2016 11:47 :: อยากทำไฟเลี้ยวกระพริบตอนกดรีโมท

ก็ ดี ครับ จัดมา อิอิ

My Civic ES
Facebook

srithanon

พุธ, 4 พฤษภาคม 2016 13:57 :: อยากทำไฟเลี้ยวกระพริบตอนกดรีโมท
รับทราบครับ    สักวันสองวันจะเอาวงจรแบบง่ายๆมาให้เอาไปติดตั้งกันเอง  ใช้ได้ดีเหมือนกับรถที่มีระบบนี้ใช้  เวลาระบบ LOCK/UNLOCK  ทำงานก็จะมีไฟหรี่กระพริบให้เห็น  โดยยังใช้การกดรีไมทหรือปิดเปิด LOCK/UNLOCK ด้วยมือ ก็ทำงานเช่นเดียวกัน

แก้ไขล่าสุดโดย srithanon เมื่อ พฤหัส, 12 พฤษภาคม 2016 05:27, ทั้งหมด 3 ครั้ง (ดูทั้งหมด)

ได้รับคำขอบคุณจาก: profibus  boysafety  ake_farlikit  Athip Charl Klahan  Wuttikri Boonlert 
srithanon

พุธ, 4 พฤษภาคม 2016 14:16 :: อยากทำไฟเลี้ยวกระพริบตอนกดรีโมท
ดูรูปวงจรที่ส่งมาครับ

แก้ไขล่าสุดโดย srithanon เมื่อ อังคาร, 10 พฤษภาคม 2016 07:59, ทั้งหมด 1 ครั้ง (ดูทั้งหมด)

ได้รับคำขอบคุณจาก: profibus  boysafety  ake_farlikit  Wuttikri Boonlert 
srithanon

ศุกร์, 6 พฤษภาคม 2016 16:11 :: อยากทำไฟเลี้ยวกระพริบตอนกดรีโมท
ตามที่รับปากไว้จะนำวงจรไฟกระพริบและมีเสียง ตามจังหวะการ LOCK/UNLOCK ของประตูรถ  วันนี้ก็ได้นำมามอบให้เพื่อนๆสมาชิก   ก็ลองเอาไปทำดูครับ ง่ายๆตามวงจรที่อธิบายรายละเอียดให้ไว้  วงจรนี้ใช้งานได้ดี  อุปกรณ์ที่จะซื้อก็แสนแพง  ไม่เกินร้อยบาท แพงที่ตัวบัสเซอร น่าจะสามสิบห้าบบาทได้ รีเรย์สี่สิบบาท ไดโอดตัวละสองบาท ส่วนสายไฟก็แล้วแต่อัธยาศรัย  

ก็ขอให้เพื่อนๆมีความสุขกับของเล่นใหม่ทุกท่านนะครับ .....srithanon

Attached File :
อยากทำไฟเลี้ยวกระพริบตอนกดรีโมท

แก้ไขล่าสุดโดย srithanon เมื่อ ศุกร์, 13 พฤษภาคม 2016 08:42, ทั้งหมด 1 ครั้ง (ดูทั้งหมด)

ได้รับคำขอบคุณจาก: ake_farlikit  wiboongim  Athip Charl Klahan  Wuttikri Boonlert  bobbi_es  musashi44 

ศุกร์, 13 พฤษภาคม 2016 08:22 :: อยากทำไฟเลี้ยวกระพริบตอนกดรีโมท
ตามที่รับปากไว้จะนำวงจรไฟกระพริบและมีเสียง ตามจังหวะการ LOCK/UNLOCK ของประตูรถ  วันนี้ก็ได้นำมามอบให้เพื่อนๆสมาชิก   ก็ลองเอาไปทำดูครับ ง่ายๆตามวงจรที่อธิบายรายละเอียดให้ไว้  วงจรนี้ใช้งานได้ดี  อุปกรณ์ที่จะซื้อก็แสนแพง  ไม่เกินสองร้อยบาท แพงที่ตัวบัสเซอร น่าจะห้าหกสิบบาทได้ รีเรย์สี่สิบบาท ไดโอดตัวละสองบาท ส่วนสายไฟก็แล้วแต่อัธยาศรัย  

ก็ขอให้เพื่อนๆมีความสุขกับของเล่นใหม่ทุกท่านนะครับ .....srithanon

ดูแล้ว งง เลย ครับ เพราะผม ไม่มี ความรู้ ด้านนี้เลย

ขอ ศึกษา ดูก่อน นะครับ อิอิ

My Civic ES
Facebook

ได้รับคำขอบคุณจาก: Athip Charl Klahan  Wuttikri Boonlert 
bobbi_es
น้องใหม่
น้องใหม่

ชื่อเล่น: บ๊อบ

เข้าร่วม: 01 ธันวา 2011
ตอบ: 19

ได้รับคำขอบคุณ: 7
ให้คำขอบคุณ: 7

สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)

พุธ, 28 มิถุนา 2017 20:23 :: อยากทำไฟเลี้ยวกระพริบตอนกดรีโมท
ตามที่รับปากไว้จะนำวงจรไฟกระพริบและมีเสียง ตามจังหวะการ LOCK/UNLOCK ของประตูรถ  วันนี้ก็ได้นำมามอบให้เพื่อนๆสมาชิก   ก็ลองเอาไปทำดูครับ ง่ายๆตามวงจรที่อธิบายรายละเอียดให้ไว้  วงจรนี้ใช้งานได้ดี  อุปกรณ์ที่จะซื้อก็แสนแพง  ไม่เกินร้อยบาท แพงที่ตัวบัสเซอร น่าจะสามสิบห้าบบาทได้ รีเรย์สี่สิบบาท ไดโอดตัวละสองบาท ส่วนสายไฟก็แล้วแต่อัธยาศรัย  

ขอลองไปทำดูก่อนนะครับ ได้ผลยังไงจะมาแจ้งครับ

ได้รับคำขอบคุณจาก: ake_farlikit 
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
ตอบ
หน้า 1 จาก 1

ไปที่: 

ujs used japan shop sale and service
Copyright © 2009-2018 Civic ES Group. All rights reserved.
admin@civicesgroup.com