ตอบ
Supot.TE

เข้าร่วม: 27 กุมภา 2015
ตอบ: 1

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 1
ให้คำขอบคุณ: 0
ศุกร์, 27 กุมภา 2015 17:14 - พวงมาลัยหนักมากครับ Civic Dimension 2004 overhal ปั๊มเพาเวอร์มาใช้ได้ 2 อาทิตย์ครับ
ขอคำแนะนำเรื่องพวงมาลัย Civic Dimension 2004 หน่อยครับ พึ่งเจออาการพวงมาลัยหนักมากมา 2 วันครับ หนักเหมือนไม่ได้เปิดสวิทซ์

เริ่มจากปั๊มเพาเวอร์รั่วซึมแต่ใช้งานได้ปกติเพราะเติมน้ำมันเพาเวอร์ตลอด แต่เห็นมันเริ่มรั่วซึมมากก้อเลยไปซ่อม โดยช่างซื้อชุด Overhal มาและเปลี่ยนซีลและโอริงต่างๆ เติมน้ำมันเพาเวอร์เพิ่มเข้าไป และช่างเปลี่ยนคลิปล๊อคสายตัวบน(ข้างกระปุกน้ำมันเพาเวอร์)และคลิ๊ปล๊อคสายเพาเวอร์ชุดล่างเป็นแบบที่ใช้หมุนเกลียวล๊อค หลังจากนั้นใช้งานได้ปกติมาประมาณ 2 อาทิตย์แล้วพึ่งเจออาการพวงมาลัยหนักมากเป็นๆหายๆ มา 2 วันแล้วอ่ะครับ ไปหาช่างอีกช่างบอกให้เปลี่ยนปั๊มเพาเวอร์

โดยส่วนตัวคิดว่าก่อนจะซ่อมก้อไม่เคยมีปัญหา ที่ซ่อมโดย  Overhall เพราะเรื่องน้ำมันซึม หลังซ่อมก้อใช้งานได้ปกติมา 2 อาทิตย์ เลยคิดว่าไม่น่าเป็นที่ปั๊มเพาเวอร์ รบกวนผู้รู้หรือผู้ที่มีประการณ์แนะนำหน่อยครับ
1. ผมว่าจะลองคลายคลิ๊ปล๊อคสายเพาเวอร์บน-และล่างลองดูก่อนโดยไม่ให้แน่นเกินไป เพราะคิดว่าช่างหมุนแน่นเกินน้ำมันเดินไม่สะดวก จะช่วยได้มั้ย?
2. ไปให้ร้านซ่อมเขาไล่น้ำมันเพาเวอร์ใหม่ทั้งระบบและทำความสะอาดกรองกระปุกน้ำมันจะช่วยได้มั้ย?
3.  ควรที่จะเปลี่ยนปั๊มเพาเวอร์มั้ยเพราะหลังจาก overhall มาแล้วไม่รั่วซึมแล้ว

รบกวนผู้รู้ผู้มีประการณ์ด้วยนะครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: thammarong007 
thammarong007

ชื่อเล่น: รงค์

เข้าร่วม: 23 ธันวา 2012
ตอบ: 1733

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2672
ให้คำขอบคุณ: 3437

ปี: 2003
สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
ศุกร์, 27 กุมภา 2015 22:14 - พวงมาลัยหนักมากครับ Civic Dimension 2004 overhal ปั๊มเพาเวอร์มาใช้ได้ 2 อาทิตย์ครับ
ลองเปลี่ยนน้ำมันพาวเวอร์ก่อนเลยครับใช้ของ Honda เท่านั้นนะไม่งั้นเดี๋ยวงานงอก 
ได้รับคำขอบคุณจาก: jeang 
jaroenp

ชื่อเล่น: ป๋อ

เข้าร่วม: 29 ธันวา 2010
ตอบ: 376

มีใบอนุญาตขับขี่
มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 272
ให้คำขอบคุณ: 39

ปี: 2002
สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
อาทิตย์, 1 มีนา 2015 13:12 - พวงมาลัยหนักมากครับ Civic Dimension 2004 overhal ปั๊มเพาเวอร์มาใช้ได้ 2 อาทิตย์ครับ
ตามข้อ2 ครับ
เช็คตรงกระปุกด้วยน่ะครับ
ว่าตัวกรองน้ำมันเริ่มตันอ่ะป่าว
เพราะว่าใช้มาได้2อาทิตย์จึงมีอาการ

คชจ. น่าจะเบาสุดครับข้อนี้ก่อน

เคสผมเคยรั่วแถวๆ กะโหลกแร็คนิดๆ 1 จุด
และตรงแถวๆ กลางแร็คบริเวณยางเลขแปด
แต่เป็นส่วนด้านใต้(เรามองไม่เห็นครับ) อีก1จุด
สุดท้ายผมก้อหันมาคบกับแร็คไฟฟ้าครับ

ขอให้หายไวไวครับ

รอผู้รู้ท่านอื่นมาแนะนำต่อน่ะครับ
dpdome32

เข้าร่วม: 25 ตุลา 2008
ตอบ: 74

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 73
ให้คำขอบคุณ: 1
อาทิตย์, 1 มีนา 2015 23:18 - พวงมาลัยหนักมากครับ Civic Dimension 2004 overhal ปั๊มเพาเวอร์มาใช้ได้ 2 อาทิตย์ครับ
เอามาฝาก   เรื่องแร็กพวงมาลัยเพาเวร์รั่วซึม      จากเว็บนิสสันนาวาร่าคลับ   เขาทำกันแล้วได้ผลดี   โดยเปลี่ยนน้ำมันเพาเวอร์เป็นยี่ห้อ

STP  ของอเมริกา   ราคา  150  บาท   มีสารที่ช่วยฟื้นฟูสภาพซีลยางที่แข็งตัว   ให้กลับคืนสภาพ   หายรั่วอย่างปาฏิหาริย์  เขามีรูป

เปรียบเทียบให้ดู  ก่อนและหลังเปลี่ยน    มีขายที่  บ.ฟลายอิ้ง (ถ้าจำไม่ผิด) ปากซอยวัดพระพิเรนทร์  วรจักร    หรือลองเสริทหาราย

ละเอียดจาก  นาวาร่าคลับทั้งหลาย  (จำชื่อได้ไม่ชัด )  อาจเจอตามที่กล่าว
dpdome32

เข้าร่วม: 25 ตุลา 2008
ตอบ: 74

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 73
ให้คำขอบคุณ: 1
อาทิตย์, 1 มีนา 2015 23:27 - พวงมาลัยหนักมากครับ Civic Dimension 2004 overhal ปั๊มเพาเวอร์มาใช้ได้ 2 อาทิตย์ครับ
เพิ่มเติมจากข้างบน   ดูที่    www.navara-unity.com/      หรือเสริทคำว่า    น้ำมันเพาเวอร์ stp ดีอย่างไร
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.