ตอบ
akkarin_c

ชื่อเล่น: ตู่

เข้าร่วม: 01 สิงหา 2012
ตอบ: 1225

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1081
ให้คำขอบคุณ: 441

ปี: 2005
สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
ศุกร์, 25 กรกฎา 2014 22:19 - กระทู้แบ่งปันเรื่องดีๆให้ทุกท่าน
เห็นว่ามีเรื่องไม่ดีเกี่ยวกับการซื้อขายเกิดขึนบ่อยๆ วันนี้ผมขอเล่าเรื่องดีๆ ของสมาชิกในบอร์ดให้ฟังบ้าง
เรื่องนี้เกืดนานมาแล้วนะครับ ประมาณ 1 ปีได้

เนื่องจากรถผมได้ไปเสยทางเท้ามา จึงตามหาคานเครื่องของ ES 1.7 เกียร์ธรรมดาอยู่
ซึ่งอย่างที่ทราบกันดีว่าหาโคตรยาก และแล้วผมได้ไปเจอกระทู้คุณเม่น Ikki5 (ขออภัยถ้าพิมพ์ผิดนะครับ) ประกาศขายพอดี
เพราะเห็นว่าวางเครื่องใหม่ เครื่องเก่าเลยยกลง
ด้วยราคาที่ถูกเหลือเชื่อ ผมจึงโทรไปติดต่อขอซื้อ และได้โอนมัดจำไปจำนวนนึง

ผ่านไปนานพอสมควร งานที่ยุ่งทำให้ผมไม่มีเวลาติดต่อเพื่อรับของ วันนึงคุณเม่นโทรมาบอกผมว่า เอาของไว้ให้ที่ร้านที่ใหม่แล้ว
ผมตกใจมาก บอกตรงๆ ว่าลืมไปสนิท จึงรีบไปโอนเงินที่เหลือทั้งหมดไปให้
ผ่านไปพักใหญ่ราวๆ 2 อาทิตย์ ผมจึงไปร้านพี่ใหม่เพื่อที่จะเปลี่ยนคาน พร้อมกับคอม้าที่ซื้อมาสมาชิกท่านนึงในนี้
ปรากฎว่าคานแท่นเครื่องของผมมันหายไปแล้ว มีใครไม่รู้มาเอาไป เหลือไว้แต่คานเครื่องเกียร์ออโต้
ผมจึงโทรไปบอกคุณเม่น ซึ่งคุณเม่นใจดีมากๆ แก โอนเงินค่าคานคืนให้ผมทั้งหมด ทั้งๆที่ของหายไปไหนไม่รู้
ซึ่งในกรณีนี้ผมไม่ได้โทษใครทั้งสิ้น เพราะเข้าใจว่าอู่รถคนเข้าออกมากมายและผมไม่ได้ไปติดตามเองด้วยส่วนนึง

ผมเป็นสมาชิกที่นี่เพราะเข้ามาหาซื้อ ES ก่อนหน้านี้ขับ city TYPE Z อยู่
บอกเลยว่าบอร์ดนี้ดีมากๆ ครับ แม้ว่าผมจะไม่เคยไปร่วมงาน meeting ใดๆ แต่เวลาไปอู่พี่ใหม่ก็จะเจอเพื่อนสมาชิกมาทักทายเสมอๆ
แม้แต่พี่อ๊อด ที่ผมเคยโทรไปฝากพี่ซื้ออะไหล่จากร้านพี่ใหม่ พี่ก็ยังแวะเอามาให้ผมที่มหาชัยด้วย แถมยังโทรมาตามผมไป meeting ที่แม่กลองครั้งล่าสุด
รู้สึกซาบซึ้งมากที่พี่ยังจำผมได้ และนึกถึง

ปล.ผมไม่ได้รู้สึกไม่ดีต่อร้านพี่ใหม่ หรือคุณเม่น ทั้งสิ้นนะครับ เข้าใจว่าร้านเป็นอู่ คนเข้าออกเยอะ และส่วนหนึ่งมาจากความผิดของผมเองด้วยที่ไม่ได้ติดตาม
ได้รับคำขอบคุณจาก: Kriss_es04  domziia  karnmotocross01  converse  sayhi.ray  Saka  Oakkybaby  ninenine 
Arthur4344

ชื่อเล่น: อีอด อ๊อด

เข้าร่วม: 30 เมษา 2012
ตอบ: 1667

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3337
ให้คำขอบคุณ: 1040

ปี: 2004
สี: ทอง เดเสิร์ท มิสท์ (เมทัลลิก) (YP-538M)
ศุกร์, 25 กรกฎา 2014 22:30 - กระทู้แบ่งปันเรื่องดีๆให้ทุกท่าน
ครอบครัวนี้ อบอุ่นเสมอ ตู่
ได้รับคำขอบคุณจาก: akkarin_c  karnmotocross01  sayhi.ray  Oakkybaby 
karnmotocross01

ชื่อเล่น: กานต์

เข้าร่วม: 01 กันยา 2012
ตอบ: 1477

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 814
ให้คำขอบคุณ: 34349

สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
ศุกร์, 25 กรกฎา 2014 23:24 - กระทู้แบ่งปันเรื่องดีๆให้ทุกท่าน
อบอุ่นจริงๆ
ได้รับคำขอบคุณจาก: akkarin_c  sayhi.ray  Oakkybaby 
Tiv

ชื่อเล่น: ติ้ว

เข้าร่วม: 13 มีนา 2011
ตอบ: 1380

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1520
ให้คำขอบคุณ: 455

สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
เสาร์, 26 กรกฎา 2014 10:23 - กระทู้แบ่งปันเรื่องดีๆให้ทุกท่าน
คนดีๆมีเยอะ
ผมยังเคยได้หน้ากากแอร์ฟรีไม่คิดเงินสักบาท.....ขอบคุณด้วย(ไม่เคยเห็นหน้าและยังไม่รู้จักชื่อเลย)
ได้รับคำขอบคุณจาก: akkarin_c  Oakkybaby 
Oakkybaby

เข้าร่วม: 12 มิถุนา 2014
ตอบ: 345

มีใบอนุญาตขับขี่
มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 170
ให้คำขอบคุณ: 230

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
เสาร์, 26 กรกฎา 2014 21:36 - กระทู้แบ่งปันเรื่องดีๆให้ทุกท่าน
ครอบครับ_ES_ ใจดี อบอุ่น เป็นมิตร  ...ผมสัมผัสได้...
ได้รับคำขอบคุณจาก: akkarin_c 
Ronnarit

เข้าร่วม: 14 มกรา 2014
ตอบ: 124

มือใหม่หัดขับ
มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 135
ให้คำขอบคุณ: 8
อังคาร, 29 กรกฎา 2014 15:22 - กระทู้แบ่งปันเรื่องดีๆให้ทุกท่าน
ยืนยันด้วยคนครับ
ของผมตามหาไฟท้าย มีหลายท่านจะยกให้ฟรีเลยครับ
เสียดายอยู่ไกลไปหน่อย ซาบซึ้งครับ
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.