ตอบ
offsider.cha

เข้าร่วม: 15 เมษา 2014
ตอบ: 9

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 13
ให้คำขอบคุณ: 4

ปี: 2001
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
ศุกร์, 4 กรกฎา 2014 08:50 - คันเร่ง มีเสียง กึ๊ก ตอนเรียกรอบจะแซง
พี่ ๆ ครับ ช่วยหาสาเหตุทีครับ
ได้ยินเสียงกึ๊ก(ครั้งเดียว) และสัมผัสได้ว่ามีแรงเหมือนถูกตอกหรือฉุด เบาๆ ที่แป้นคันเร่งครับ
เป็นตอนเรียกรอบจะแซงจะออกตัวหลังติดไปแดงครับ

ค่อย ๆ เหยียบไม่เป็นไร แต่พอจะเรียกรอบแซงหรือขึ้นเนินมีเสียงกึ๊ก เลยครับ

กำลังรถไม่ตก ไม่สะดุด หรือสะดุดแต่ผมไม่รู้สึก
ปัญหานี้เกิดจากอะไรครับ รบกวนผู้รู้ทีครับ

รถผมเพิ่งเปลี่ยนเครื่องมารวมทั้งเกียร์ (AT)ด้วยครับ ก่อนเปลี่ยนไม่เคยพบอาการนี้
หลังเปลี่ยนพบว่ามีปัญหา ยังอยู่ในประกันเครื่องใหม่ 1 เดือนครับ หากเป็นที่เครื่องจะได้เปลี่ยนฟรีครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Dark

เข้าร่วม: 24 มิถุนา 2009
ตอบ: 383

มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 408
ให้คำขอบคุณ: 10

ปี: 2002
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
เสาร์, 5 กรกฎา 2014 07:15 - คันเร่ง มีเสียง กึ๊ก ตอนเรียกรอบจะแซง
ลองหล่อลื่นลิ้นปีกผีเสื้อแถวๆสปริงคันเร่งที่ต่อกับสายคันเร่งดูก่อนครับ 
ได้รับคำขอบคุณจาก: offsider.cha 
nsmakkie

ชื่อเล่น: แม็กซ์

เข้าร่วม: 10 เมษา 2014
ตอบ: 332

ได้รับคำขอบคุณ: 236
ให้คำขอบคุณ: 356

ปี: 2003
สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
เสาร์, 5 กรกฎา 2014 07:40 - คันเร่ง มีเสียง กึ๊ก ตอนเรียกรอบจะแซง
ของผมก็เป็นนะครับ เหยียบคันเร่งธรรมดา ก็มีเสียง เบรคกดเบาๆก็มีเสียง ก็ไม่ดังเท่าไหร่ครับถ้าตั้งใจฟังถึงจะรู้ว่ามีเสียงแต๊กๆ เบาๆ ผมก็ไม่รู้มันเป็นเพราะอะไร

น้องใหม่
น้องใหม่

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
เสาร์, 5 กรกฎา 2014 19:31 - คันเร่ง มีเสียง กึ๊ก ตอนเรียกรอบจะแซง
nsmakkie พิมพ์ว่า:
ของผมก็เป็นนะครับ เหยียบคันเร่งธรรมดา ก็มีเสียง เบรคกดเบาๆก็มีเสียง ก็ไม่ดังเท่าไหร่ครับถ้าตั้งใจฟังถึงจะรู้ว่ามีเสียงแต๊กๆ เบาๆ ผมก็ไม่รู้มันเป็นเพราะอะไร

ผมลองถามช่างที่วางเครื่องให้ผม เค้าบอกว่าเป็นที่เกียร์ จูนไม่เจอตำแหน่งเกียร์ที่ลงล๊อค เวลาจะเรียกรอบ จะแซงให้ใช้มือเชนเกียร์เอา เครื่องผมก่อนซื้อทราบมาว่า ไม่มีเกียร์ D3 แต่ช่างผมจูนเจอนิดนึง ต้องดึงแม่น ๆ มือเบา ๆ แล้วก็ได้จริง ๆ ไม่มีเสียงจริง ๆ แต่ก็อย่างว่าครับ ตอนนั้นใครจะมาดูหน้าปัดว่า ลงล๊อค D3 หรือยัง ต้องหาทางแก้ต่อไปครับ

น้องใหม่
น้องใหม่

เสาร์, 5 กรกฎา 2014 19:32 - คันเร่ง มีเสียง กึ๊ก ตอนเรียกรอบจะแซง
Dark พิมพ์ว่า:
ลองหล่อลื่นลิ้นปีกผีเสื้อแถวๆสปริงคันเร่งที่ต่อกับสายคันเร่งดูก่อนครับ 

ขอบคุณครับพี่ แต่พี่สอนวิธีพร้อมรูปประกอบ สักครั้งได้มั้ยครับ เรื่องเครื่องยนต์นี่ผมโคตรโง่ครับ ขอบคุณครับ
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.