ตอบ
Ronnarit

เข้าร่วม: 14 มกรา 2014
ตอบ: 124

มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 135
ให้คำขอบคุณ: 8
พฤหัส, 23 มกรา 2014 14:35 - รบกวนด้วยครับ ไฟเครื่องโชว์ครับ
พอดีเพิ่งได้มาครับ ปี 01 เกียร์ MT Vtec ครับ ติดแก๊สครับ
ได้มาประมาณ 4-5 วันแล้วครับ ช่วงแรกที่ใช้ทั้งแก๊สและน้ำมันก็ปกติครับ
แต่วันนี้ ขณะขับ ( ขับมาได้ประมาณ 70 กว่าโล) ใช้แก๊สนะครับ ก็มีไฟเครื่องโชว์ครับ นานอยู่ครับ
เลยหยุดรถแล้วดับเครื่อง สตาร์ทใหม่ ไฟเครื่องก็ไม่โชว์แล้วครับ
พอดีผมลองตรวจเช็คน้ำมันเครื่องเหลืออยู่ขีดต่ำสุดครับ ผมเลยเติมใหม่ให้ถึงขีดที่สองครับ
แล้วหลังจากนั้นก็ไม่มีไฟโชว์อีกครับ

สรุปมันจะเกี่ยวกับน้ำมันเครื่องมั้ยครับ หรือจะมีสาเหตุอื่นอีกครับ รบกวนด้วยนะครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: yoyosonic 
N_J Civic

เข้าร่วม: 27 ตุลา 2009
ตอบ: 3806

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5146
ให้คำขอบคุณ: 5687

ปี: 2003
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
พฤหัส, 23 มกรา 2014 15:49 - รบกวนด้วยครับ ไฟเครื่องโชว์ครับ
Ronnarit พิมพ์ว่า:
พอดีเพิ่งได้มาครับ ปี 01 เกียร์ MT Vtec ครับ ติดแก๊สครับ
ได้มาประมาณ 4-5 วันแล้วครับ ช่วงแรกที่ใช้ทั้งแก๊สและน้ำมันก็ปกติครับ
แต่วันนี้ ขณะขับ ( ขับมาได้ประมาณ 70 กว่าโล) ใช้แก๊สนะครับ ก็มีไฟเครื่องโชว์ครับ นานอยู่ครับ
เลยหยุดรถแล้วดับเครื่อง สตาร์ทใหม่ ไฟเครื่องก็ไม่โชว์แล้วครับ
พอดีผมลองตรวจเช็คน้ำมันเครื่องเหลืออยู่ขีดต่ำสุดครับ ผมเลยเติมใหม่ให้ถึงขีดที่สองครับ
แล้วหลังจากนั้นก็ไม่มีไฟโชว์อีกครับ

สรุปมันจะเกี่ยวกับน้ำมันเครื่องมั้ยครับ หรือจะมีสาเหตุอื่นอีกครับ รบกวนด้วยนะครับ

มาอีก 1 กระทู้ครับ เดี๋ยวจะมีคนมาตอบครับใจเย็น ๆ เพราะเป็นเรื่องยอดฮิต
แต่จะให้ดีลองค้นหากระทู้เก่า ๆ เรื่องไฟเอ็นจิ้นโชว์นะครับมีเยอะเลย

Ronnarit

เข้าร่วม: 14 มกรา 2014
ตอบ: 124

ได้รับคำขอบคุณ: 135
ให้คำขอบคุณ: 8
พฤหัส, 23 มกรา 2014 16:09 - รบกวนด้วยครับ ไฟเครื่องโชว์ครับ
N_J Civic พิมพ์ว่า:
Ronnarit พิมพ์ว่า:

มาอีก 1 กระทู้ครับ เดี๋ยวจะมีคนมาตอบครับใจเย็น ๆ เพราะเป็นเรื่องยอดฮิต
แต่จะให้ดีลองค้นหากระทู้เก่า ๆ เรื่องไฟเอ็นจิ้นโชว์นะครับมีเยอะเลย

ขอบคุณครับพอดีลองไปไล่ดูแล้วครับ
แต่ไม่แน่ใจว่าอาการจะเหมือนกันหรือเปล่าครับ
รบกวนด้วยนะครับ
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.