ตอบ
hostfantasy

ชื่อเล่น: น็อค

เข้าร่วม: 24 เมษา 2013
ตอบ: 40

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 87
ให้คำขอบคุณ: 41

ปี: 2002
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
ศุกร์, 25 ตุลา 2013 23:39 - จะติดแก๊ส LPG แต่ไม่มีความรู้อะไรเลยค่ะ
พอดีเพิ่งเปลี่ยนงานมาเป็นเซลล์ เจออาทิตย์แรกจุกอกเลย วิ่งวันละประมาณ 130-150 โล

ซึ่งไม่ไหวแล้วต้องเปลี่ยนมาติดแก๊สแล้วแหละ

ขอคำแนะนำค่ะ อยากให้ช่วยแนะนำร้านติดที่มีคุณสมบัติประมาณนี้ค่ะ
คือเรา อยากติด LPG
ช่างเก่งๆ
อยู่แถวรังสิตหรือใกล้เคียง
มีประกันดีๆ
ติดตั้งวันเดียวเสร็จ
สามารถใช้บัตรเครดิตผ่อนได้

แล้วเราสมควรติดของยี่ห้ออะไร ต้องบอกช่างยังไงบ้างคะ

ขอรบกวนจริงๆค่ะ ไม่มีเวลาเก็บข้อมูล ต้องรีบเปลี่ยนจริงๆค่ะ
ได้รับคำขอบคุณจาก: Chonchy  ultramanthai 
aonjang237

ชื่อเล่น: อ้น

เข้าร่วม: 11 มิถุนา 2013
ตอบ: 812

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 555
ให้คำขอบคุณ: 130

เสาร์, 26 ตุลา 2013 02:59 - จะติดแก๊ส LPG แต่ไม่มีความรู้อะไรเลยค่ะ
อู่แถวรังสิตผมไม่รู้ เพราะผมอยู่ ต่างจังหวัด
เอาวันเดียวเสร็จมันก็ได้นะครับ แต่ก็ต้องโทรนัดกับทางอู่ ว่าอู่ว่างติดตั้งให้วันไหน
ส่วนเรื่องคุณภาพแต่ละยี่ห้อ ก็พอๆกันหมดแหละครับอยู่ที่ช่างว่าถนัดติดตั้งยี่ห้อไหนมากสุดน่าจะดีกว่านะ ส่วนมากเกือบทุกยี่ห้อจะรับประกัน 2ปี ส่วนเรื่องราคาก็ 2หมื่นต้นๆ ไม่น่าเกิน 25k ถ้าถังโดนัทก็จะแพงหน่อยประมาน 1-2 พัน

เตือน!!!..นิดหนึ่งเดี๋ยวจะเป็นแบบผม รถติดแก๊สแล้วจะมีปัญหาเรื่องความร้อน หมั่นดูน้ำในหม้อน้ำบ่อยๆนะครับ ถ้าผิดปกติเช่น เติมน้ำบ่อย ก็ควรรีบแก้ใขโดยด่วน ไม่งั้นงานจะเข้าแน่ (ผมแก้โดยการเพิ่มแผงหม้อน้ำเป็นแบบ 2 ชั้น)

ปล. ผมติดยี่ห้อ SEC รุ่น ECO ถังโดนัท 42 ลิตร ค่าติด 24,000 กินแก๊สกิโลเมตรละ 1.2 บาท(นอกเมือง)
เติมเต็มถังประมาน 500 บาท วิ่งได้ประมาณ 450 กิโลเมตร 
chatchhc

เข้าร่วม: 06 เมษา 2010
ตอบ: 149

มือใหม่หัดขับ
มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 68
ให้คำขอบคุณ: 0
อังคาร, 29 ตุลา 2013 13:26 - จะติดแก๊ส LPG แต่ไม่มีความรู้อะไรเลยค่ะ
รุ่นนื้ระบบไม่ซับซ้อนชอบยื่ห้อไหนก็จัดเลยครับ   การรับประก้นและราคาจะใกล้เคียงกันหมด
Nuphimai44

ชื่อเล่น: นุ

เข้าร่วม: 05 พฤศจิกา 2013
ตอบ: 12

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 45
ให้คำขอบคุณ: 0

สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
ศุกร์, 8 พฤศจิกา 2013 15:30 - จะติดแก๊ส LPG แต่ไม่มีความรู้อะไรเลยค่ะ
นุ น้องใหม่ครับ

ผมติด LPG มา 3 ปีแล้ว ส่วนตัวผมแนะนำว่า
1. ติดถังโดนัท จะเหลือพื้นที่ใช้สอย หากกลัวยางรั่วให้ซื้อชุดปะยางฉุกเฉิน ราคาไม่แพงครับ
2. ติดถังพอประมาณครับไม่ต้องใหญ่มาก รถไม่หนักมาก ปัจจุบันปั้มแก๊สมีเยอะครับ
3. เรื่องนี้คงยากนิด แนะนำหาร้านที่ ช่างมีหัวศิลป์ นิดนึง เพราะจะได้วางตำแหน่งของหัวฉีดแก๊ส หรืออุปกรณ์แก๊ส
    ตำแหน่งที่ดีหน่อย เพื่อความสวยงามและบำรุงรักษาส่วนอื่นของรถเช่นเครื่องยนต์ ส่วนเรื่องการติดแก๊ส ยี่ห้อไหน
    ร้านไหน ผมว่าช่างเก่ง มีความรู้ทุกคน เพราะผมติดเองไม่เป็น อิอิ
4. แนะนำติดร้านใกล้บ้านหรือร้านที่อยู่ในพื้นที่ที่เราทำงาน เพื่อการ Maintenance ครับ

ส่วนเรื่องอื่นๆ ต้องขอคำแนะนำจากท่านอื่นๆครับ
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.