ตอบ
Chonchy

ชื่อเล่น: ชล

เข้าร่วม: 12 มกรา 2012
ตอบ: 4143

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 7371
ให้คำขอบคุณ: 6492

ปี: 2001
ศุกร์, 27 กันยา 2013 10:20 - >>> ฝาสูบ Vtec เอามาใส่ EXI ได้มั้ยคับ <<<
พอดีมีฝาสูบของ Vtec อยู่ แต่จะเอามาใส่เครื่อง EXI มันใช้กันได้มั้ยคับ
padonzzz

ชื่อเล่น: ต๊ะ

เข้าร่วม: 19 พฤศจิกา 2012
ตอบ: 904

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2688
ให้คำขอบคุณ: 1767

สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
ศุกร์, 27 กันยา 2013 10:28 - >>> ฝาสูบ Vtec เอามาใส่ EXI ได้มั้ยคับ <<<
เคยได้ยินว่า EXI ใส่ แคม Vtec ก็แรงขึ้นแล้วนะครับ รอกูรูอีกที
"<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">
ได้รับคำขอบคุณจาก: Chonchy 
focusyo

ชื่อเล่น: โย

เข้าร่วม: 13 สิงหา 2011
ตอบ: 2849

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 8318
ให้คำขอบคุณ: 2490

ปี: 2005
สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
ศุกร์, 27 กันยา 2013 10:45 - >>> ฝาสูบ Vtec เอามาใส่ EXI ได้มั้ยคับ <<<
Chonchy พิมพ์ว่า:
พอดีมีฝาสูบของ Vtec อยู่ แต่จะเอามาใส่เครื่อง EXI มันใช้กันได้มั้ยคับ

ใส่ได้ครับ ต้องยกมาทั้งฝาสูบ แล้วก้ต้องได้กล่องมาด้วยครับ
คุณชล รถผมเดิมก็ EXI ไปได้ฝาสูบ Vtec มาครับ แต่ บอกก่อนนะครับ ใส่แล้วก็ไม่ได้ แรงแบบรู้สึกอะไรได้เลย
มารู้ทีหลังว่า ถ้าจะโมรถ กันจริงๆๆ EXI โมได้แรงกว่า อีก ครับ แคมองศา EXI สูงกว่า Vtec แถมถ้ายัดโบ
EXI ดีกว่าอีก สำหรับรุ่น เครื่อง D17 อย่างเดียวนะครับ เพิ่มเติม
EXI กินน้ำมันกว่า เขาจึงออกแบบ ระบบ Vtec มาจึงประหยัดน้ำมัน การประหยัดน้ำมันทำให้ รถไม่แรงตามไปด้วยครับ
สเปก EXI กับ Vtec ต่างกัน 10 ม้า ผมก็คิดว่าใส่แล้วจะแรงแบบรู้สึก เหมือนเดิมแป๊ะ เลยผิดหวังไปอย่างแรงในตอนนั้น

ได้รับคำขอบคุณจาก: Chonchy  trucklinkin  Saka  oatto  earnee33  สมชาย  J_online  keacobain  es-may  P.TER.357  Jameskab  Blackhole  Phetcharat 
tokykung

ชื่อเล่น: ต๊อก

เข้าร่วม: 27 ตุลา 2008
ตอบ: 2490

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2660
ให้คำขอบคุณ: 5788

ปี: 2002
ศุกร์, 27 กันยา 2013 10:53 - >>> ฝาสูบ Vtec เอามาใส่ EXI ได้มั้ยคับ <<<
focusyo พิมพ์ว่า:

ใส่ได้ครับ ต้องยกมาทั้งฝาสูบ แล้วก้ต้องได้กล่องมาด้วยครับ
คุณชล รถผมเดิมก็ EXI ไปได้ฝาสูบ Vtec มาครับ แต่ บอกก่อนนะครับ ใส่แล้วก็ไม่ได้ แรงแบบรู้สึกอะไรได้เลย
มารู้ทีหลังว่า ถ้าจะโมรถ กันจริงๆๆ EXI โมได้แรงกว่า อีก ครับ แคมองศา EXI สูงกว่า Vtec แถมถ้ายัดโบ
EXI ดีกว่าอีก สำหรับรุ่น เครื่อง D17 อย่างเดียวนะครับ เพิ่มเติม
EXI กินน้ำมันกว่า เขาจึงออกแบบ ระบบ Vtec มาจึงประหยัดน้ำมัน การประหยัดน้ำมันทำให้ รถไม่แรงตามไปด้วยครับ
สเปก EXI กับ Vtec ต่างกัน 10 ม้า ผมก็คิดว่าใส่แล้วจะแรงแบบรู้สึก เหมือนเดิมแป๊ะ เลยผิดหวังไปอย่างแรงในตอนนั้น

ใช่แล้วครับ......แคม EXI ระยะยกสูงกว่า.....ขับรอบกลางสนุกกว่า.......พี่ตี๋เค้าบอกมา...^^
ได้รับคำขอบคุณจาก: Phetcharat 
Chonchy

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ศุกร์, 27 กันยา 2013 10:53 - >>> ฝาสูบ Vtec เอามาใส่ EXI ได้มั้ยคับ <<<

คืองี้คับ จริงๆ ความต้องการคือ จะใส่แค่ฝาสูบอะคับ เพราะฝาเดิม EXI อาจจะโก่งนิดนึง เลยจะเอาฝา Vtec มาใส่แทนเฉยๆ ไม่ได้เอามาใช้งาน Tec อะคับ เลยถามว่า มันใส่กันได้หรือป่าว

ได้รับคำขอบคุณจาก: tokykung  Phetcharat 
dantouch

ชื่อเล่น: แดน

เข้าร่วม: 24 พฤศจิกา 2009
ตอบ: 1529

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2418
ให้คำขอบคุณ: 614

ปี: 2003
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
ศุกร์, 27 กันยา 2013 11:29 - >>> ฝาสูบ Vtec เอามาใส่ EXI ได้มั้ยคับ <<<
ใส่ได้แน่นอนครับ ฟันธง
ได้รับคำขอบคุณจาก: Chonchy 
focusyo

ชื่อเล่น: โย

เข้าร่วม: 13 สิงหา 2011
ตอบ: 2849

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 8318
ให้คำขอบคุณ: 2490

ปี: 2005
ศุกร์, 27 กันยา 2013 11:35 - >>> ฝาสูบ Vtec เอามาใส่ EXI ได้มั้ยคับ <<<

คืองี้คับ จริงๆ ความต้องการคือ จะใส่แค่ฝาสูบอะคับ เพราะฝาเดิม EXI อาจจะโก่งนิดนึง เลยจะเอาฝา Vtec มาใส่แทนเฉยๆ ไม่ได้เอามาใช้งาน Tec อะคับ เลยถามว่า มันใส่กันได้หรือป่าว

ถ้าแบบนี้ ใส่ได้ครับ คุณชล แต่ระบบยกเทค ก็ไม่ต้องใช้ งานหรือถ้าจะใช้ต้องหาพวกกล่องมาควบคุม การยก vtec

ได้รับคำขอบคุณจาก: Chonchy  es-may  Phetcharat 
Chonchy

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ศุกร์, 27 กันยา 2013 11:42 - >>> ฝาสูบ Vtec เอามาใส่ EXI ได้มั้ยคับ <<<

ถ้าแบบนี้ ใส่ได้ครับ คุณชล แต่ระบบยกเทค ก็ไม่ต้องใช้ งานหรือถ้าจะใช้ต้องหาพวกกล่องมาควบคุม การยก vtec

ขอบคุณคร๊าบบบบ

TUNG11

ชื่อเล่น: ต้อง

เข้าร่วม: 31 พฤษภาคม 2012
ตอบ: 617

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 345
ให้คำขอบคุณ: 360

ปี: 2004
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
ศุกร์, 27 กันยา 2013 16:34 - >>> ฝาสูบ Vtec เอามาใส่ EXI ได้มั้ยคับ <<<
เก็บข้อมูล
neverplus

ชื่อเล่น: วิน

เข้าร่วม: 01 กรกฎา 2013
ตอบ: 1591

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1061
ให้คำขอบคุณ: 185

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
ศุกร์, 27 กันยา 2013 16:57 - >>> ฝาสูบ Vtec เอามาใส่ EXI ได้มั้ยคับ <<<
จะหล่อเลยสินะ คุณชล 
patipat

ชื่อเล่น: แป๊ก

เข้าร่วม: 08 สิงหา 2012
ตอบ: 186

มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 275
ให้คำขอบคุณ: 137

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
พฤหัส, 13 มีนา 2014 20:07 - ฝาสูบวีเทค ใส่แทน EXI ได้ไหมครับ
พอดีใช้ ไดเมนชั่น EXI ปี03 ออโต้ ฝาสูบโก่ง จะใช้ฝาวีเทคแทน ได้ไหมครับ มีผลอาการข้างเคียงอะไรไหม ดัดแปลงอะไรบ้างป่าว ไฟเครื่องโชว์ป่าวครับ   
nongP

เข้าร่วม: 02 สิงหา 2012
ตอบ: 210

มีใบอนุญาตขับขี่
มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 226
ให้คำขอบคุณ: 0
พฤหัส, 13 มีนา 2014 21:04 - >>> ฝาสูบ Vtec เอามาใส่ EXI ได้มั้ยคับ <<<
ได้ครับผมก็ใส่อยู่ครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: patipat 
patipat

ชื่อเล่น: แป๊ก

เข้าร่วม: 08 สิงหา 2012
ตอบ: 186

ได้รับคำขอบคุณ: 275
ให้คำขอบคุณ: 137

พฤหัส, 13 มีนา 2014 21:20 - >>> ฝาสูบ Vtec เอามาใส่ EXI ได้มั้ยคับ <<<
มีผลอะไรไหมครับ  เครื่องเป็นไงมั่งนิ่งดีไหม แรงม้าล่ะเป็นไงครับ
Oyoyoo

ชื่อเล่น: โอ

เข้าร่วม: 31 สิงหา 2009
ตอบ: 407

แซงซ้าย ปาดขวา
แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 432
ให้คำขอบคุณ: 224

สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
พฤหัส, 13 มีนา 2014 22:28 - >>> ฝาสูบ Vtec เอามาใส่ EXI ได้มั้ยคับ <<<
ใส่ได้ชัวร์ครับ เเต่ทำ vtec killer ได้รึเปล่าไม่เเน่ใจ ถ้าทำได้ก็จบ เเรงๆกันไปคับ
Yutzaa Rayong

ชื่อเล่น: ยุทธครับผม

เข้าร่วม: 05 พฤศจิกา 2018
ตอบ: 3

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 1
ให้คำขอบคุณ: 0

สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
จันทร์, 5 พฤศจิกา 2018 02:30 - >>> ฝาสูบ Vtec เอามาใส่ EXI ได้มั้ยคับ <<<
nongP พิมพ์ว่า:
ได้ครับผมก็ใส่อยู่ครับ

ขอถามสักกะนีสครับ ว่ากล่องเทค จะเอามาเสียบกับปลั๊กกล่องตัว exi ได้เลยรึป่าวครับผม
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.