ตอบ
sett_w

ชื่อเล่น: เสฎ

เข้าร่วม: 27 กันยา 2011
ตอบ: 331

มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 226
ให้คำขอบคุณ: 116

ปี: 2003
สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
อาทิตย์, 7 เมษา 2013 12:16 - น้ำในหม้อน้ำดันออกมาท่ีหม้อพักเกิดจากไรครับ(รบกวนหาอู่ท่ีทำด้วยครับ)อยู่มีนบุรี,บางกะปิ,รา
ช่วยด้วยครับน้ำในหม้อน้ำขาดเวลาดับเครื่องดันออกมาท่ีหม้อพัก ไม่ทรทยว่าเกิดจากอะไรครับ วาล์วก่ะเปลี่ยนแล้วนะครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: aunja  toshi  N_J Civic 
suttijate

ชื่อเล่น: เจตน์

เข้าร่วม: 04 เมษา 2012
ตอบ: 1099

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1067
ให้คำขอบคุณ: 919

ปี: 2002
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
อาทิตย์, 7 เมษา 2013 13:21 - น้ำในหม้อน้ำดันออกมาท่ีหม้อพักเกิดจากไรครับ(รบกวนหาอู่ท่ีทำด้วยครับ)อยู่มีนบุรี,บางกะปิ,รา
หม้อน้ำมันมีรั่วป่าวครับ แล้วน้ำในหม้อน้ำ มันมีสีแปลก ๆ หรือป่าวครับ ลองเชคดูก่อนครับ หม้อน้ำใช้งานมานานยังครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: aunja  toshi  sett_w  N_J Civic 
ham_ter

ชื่อเล่น: ส้มจี๊ด

เข้าร่วม: 18 ตุลา 2011
ตอบ: 1641

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 4624
ให้คำขอบคุณ: 0

สี: ม่วง วินเทจพลัม (RP-32P)
อาทิตย์, 7 เมษา 2013 14:57 - น้ำในหม้อน้ำดันออกมาท่ีหม้อพักเกิดจากไรครับ(รบกวนหาอู่ท่ีทำด้วยครับ)อยู่มีนบุรี,บางกะปิ,รา
sett_w พิมพ์ว่า:
ช่วยด้วยครับน้ำในหม้อน้ำขาดเวลาดับเครื่องดันออกมาท่ีหม้อพัก ไม่ทรทยว่าเกิดจากอะไรครับ วาล์วก่ะเปลี่ยนแล้วนะครับ

เปลี่ยนฝาหม้อน้ำก่อน
ไม่หายค่อยล้างแยงหม้อน้ำ
ได้รับคำขอบคุณจาก: aunja  toshi  Makai  sett_w 
OUM

เข้าร่วม: 26 มิถุนา 2011
ตอบ: 2313

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2141
ให้คำขอบคุณ: 1465

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
อาทิตย์, 7 เมษา 2013 15:16 - น้ำในหม้อน้ำดันออกมาท่ีหม้อพักเกิดจากไรครับ(รบกวนหาอู่ท่ีทำด้วยครับ)อยู่มีนบุรี,บางกะปิ,รา
ตามด้นบนครับ ผมอยากไห้หารอยรั่วก่อนครับ ใช้แก๊สด้วยไหมถ้าใช้หารอยรั่วตามสายครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: aunja  toshi  Makai  sett_w 
tatam001

เข้าร่วม: 03 ตุลา 2011
ตอบ: 240

ได้รับคำขอบคุณ: 171
ให้คำขอบคุณ: 14
อาทิตย์, 7 เมษา 2013 18:00 - น้ำในหม้อน้ำดันออกมาท่ีหม้อพักเกิดจากไรครับ(รบกวนหาอู่ท่ีทำด้วยครับ)อยู่มีนบุรี,บางกะปิ,รา
ฝาหม้อน้ำเลยครับ ของ0 รัอยกว่าบาทรีบเปลี่ยนด่วนครับ
aunja

ชื่อเล่น: อั๋น

เข้าร่วม: 08 มิถุนา 2012
ตอบ: 822

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 820
ให้คำขอบคุณ: 2141

ปี: 2004
สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
อาทิตย์, 7 เมษา 2013 18:29 - น้ำในหม้อน้ำดันออกมาท่ีหม้อพักเกิดจากไรครับ(รบกวนหาอู่ท่ีทำด้วยครับ)อยู่มีนบุรี,บางกะปิ,รา
ของผมก็เป็นครับ ความร้อนขึ้นครับแต่นานๆเป็นที เช็คน้ำทุกครั้งที่ใช้รถ
ความร้อนขึ้นตอนไหนน้ำพุ่งออกที่หม้อพักเลยครับ ให้อู่เช็คให้เขาก็ว่าฝาโก่ง
บางอู่ว่าไม่ใช่เป็นที่เซนเซอร์ และตอนนี้ผมไม่รู้ว่าผมจะเชื่อใครดี หาสาเหตุยังไม่เจอครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: toshi  Makai  sett_w 
tatam001

จันทร์, 8 เมษา 2013 23:45 - น้ำในหม้อน้ำดันออกมาท่ีหม้อพักเกิดจากไรครับ(รบกวนหาอู่ท่ีทำด้วยครับ)อยู่มีนบุรี,บางกะปิ,รา
aunja พิมพ์ว่า:
ของผมก็เป็นครับ ความร้อนขึ้นครับแต่นานๆเป็นที เช็คน้ำทุกครั้งที่ใช้รถ
ความร้อนขึ้นตอนไหนน้ำพุ่งออกที่หม้อพักเลยครับ ให้อู่เช็คให้เขาก็ว่าฝาโก่ง
บางอู่ว่าไม่ใช่เป็นที่เซนเซอร์ และตอนนี้ผมไม่รู้ว่าผมจะเชื่อใครดี หาสาเหตุยังไม่เจอครับ

เปลี่ยนฝาหม้อน้ำก่ิอน แล้วก็วาวน้ำครับ เป็นเหมือนผมเลย ฝาไม่โก่งแน่นอนครับ อู่ที่บอกไม่ต้องไปเข้ามันอีกครับ หากบอกฝาโกงมันต้องวัดกำลังอัดแต่ละสูบมาดูก่อน ไม่ใช้ว่าเป็น honda มีอาการน้ำดัน พวกบอกโ้ก่งหมด (ลองไปอ่านที่คุณส้มจึ้ดเขียนดู เขียนดีมากครับ ให้ข้อมูลละเอียด)

รถ civic เรามีอายุมากแล้วอะไหล่บางตัวมันเริ่มเสื่อมแล้ว ต้องยอมรับมันครับ (ส่วนผมเปลี่ยนหม้อน้ำพร้อมฝา ท่อยางบน ล่าง วาวน้ำเลยครับตอน 180000) 
ได้รับคำขอบคุณจาก: toshi  aunja  Makai  sett_w 
csirinant

ชื่อเล่น: ยอด

เข้าร่วม: 27 มกรา 2009
ตอบ: 1332

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1574
ให้คำขอบคุณ: 3270

สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
อังคาร, 9 เมษา 2013 02:58 - น้ำในหม้อน้ำดันออกมาท่ีหม้อพักเกิดจากไรครับ(รบกวนหาอู่ท่ีทำด้วยครับ)อยู่มีนบุรี,บางกะปิ,รา
ลองเช็คดูว่าความร้อนขึ้นรึเปล่า? ถ้าความร้อนขึ้น ลองดูว่าพัดลมหม้อน้ำทำงานรึเปล่า ถ่านอาจจะหมด
ผมเพิ่งเป็นเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว เปลี่ยนถ่านพัดลมหม้อน้ำก็หาย ตอนนี้วิ่งปกติครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: toshi  aunja  sett_w 
tatam001

อังคาร, 9 เมษา 2013 15:55 - น้ำในหม้อน้ำดันออกมาท่ีหม้อพักเกิดจากไรครับ(รบกวนหาอู่ท่ีทำด้วยครับ)อยู่มีนบุรี,บางกะปิ,รา
csirinant พิมพ์ว่า:
ลองเช็คดูว่าความร้อนขึ้นรึเปล่า? ถ้าความร้อนขึ้น ลองดูว่าพัดลมหม้อน้ำทำงานรึเปล่า ถ่านอาจจะหมด
ผมเพิ่งเป็นเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว เปลี่ยนถ่านพัดลมหม้อน้ำก็หาย ตอนนี้วิ่งปกติครับ

ใช้ครับตัวนี้ก็อีกตัว
ได้รับคำขอบคุณจาก: aunja  sett_w 
aunja

ชื่อเล่น: อั๋น

เข้าร่วม: 08 มิถุนา 2012
ตอบ: 822

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 820
ให้คำขอบคุณ: 2141

อังคาร, 9 เมษา 2013 16:07 - น้ำในหม้อน้ำดันออกมาท่ีหม้อพักเกิดจากไรครับ(รบกวนหาอู่ท่ีทำด้วยครับ)อยู่มีนบุรี,บางกะปิ,รา
ขอบคุณครับกับข้อมูลดีๆ วาล์วน้ำผมเปลี่ยนแล้วอุปกรณ์อื่นๆปกติดีครับ ว่าจะลองเปลี่นฝาหม้อน้ำดูครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: sett_w 
sett_w

สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
อาทิตย์, 14 เมษา 2013 17:22 - น้ำในหม้อน้ำดันออกมาท่ีหม้อพักเกิดจากไรครับ(รบกวนหาอู่ท่ีทำด้วยครับ)อยู่มีนบุรี,บางกะปิ,รา
ขอบคุณทุกๆท่านท่ีให้ข้อมูลครับ อาการท่ีเปนตอนนี้ความร้อนขึ้นประมาน90°±จากปกติประมาน80°-82°± เปิดผาหม้อน้ำน้ำดันออกหม้อพัก[url]น้ำ[/url]ขาดตลอดครับขับจากกทม.ถึงคอนหวันจอดเติมน้ำ2รอบเติมประมาน1.5ล.ครับ2รอบ มาให้ร้านหม้อน้ำท่ีคอนหวันดู[url]บอก[/url]หม้อน้ำ,วาวล์,พัดลมปกติฝาหม้อน้ำเปล่ียนแล้วครับ ช่างบอกว่าน่าจะเปนประเก็นฝาร่ัว ดลยโทรปรึกษาช่างท่ีกทม.ไดความว่าอาจต้องเปล่ียนประเก็นฝาใหม่1ชุดถ้าหนักหน่อยอาจต้องปาดฝาด้วยเซ็งเลยครับ ไงช่วยช้ีแนะเรื่องอาการและราคาประเมินคร่าวๆด้วยครับ ขอบคุณทุกๆท่านครับ
itcentre

เข้าร่วม: 25 ตุลา 2010
ตอบ: 1154

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1492
ให้คำขอบคุณ: 448

ปี: 2001
อาทิตย์, 14 เมษา 2013 19:58 - น้ำในหม้อน้ำดันออกมาท่ีหม้อพักเกิดจากไรครับ(รบกวนหาอู่ท่ีทำด้วยครับ)อยู่มีนบุรี,บางกะปิ,รา
ไม่ได้บอกให้ใจเสียนะครับ
อ่านดูแล้ว ฝาสูบโก่งไปแล้วครับ
อากาศเข้าไปได้แล้วครับ
ลองค้นดูกระทู้เก่าๆของผมดูนะครับ
เอาใจช่วยหายไวๆครับ

ประสบการณ์ตรงๆเลยครับ
เหมือนผมเป๊ะ..
ได้รับคำขอบคุณจาก: Makai  sett_w 
Kriss_es04

ชื่อเล่น: อ๊อด

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 1745

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1543
ให้คำขอบคุณ: 234

ที่อยู่: ดินแดง-แจ้งวัฒนะ-นนทบุรี-มหาชัย-พระราม2-กระทุ่มแบน-สามพราน
อาทิตย์, 14 เมษา 2013 20:00 - น้ำในหม้อน้ำดันออกมาท่ีหม้อพักเกิดจากไรครับ(รบกวนหาอู่ท่ีทำด้วยครับ)อยู่มีนบุรี,บางกะปิ,รา
sett_w พิมพ์ว่า:
ขอบคุณทุกๆท่านท่ีให้ข้อมูลครับ อาการท่ีเปนตอนนี้ความร้อนขึ้นประมาน90°±จากปกติประมาน80°-82°± เปิดผาหม้อน้ำน้ำดันออกหม้อพัก[url]น้ำ[/url]ขาดตลอดครับขับจากกทม.ถึงคอนหวันจอดเติมน้ำ2รอบเติมประมาน1.5ล.ครับ2รอบ มาให้ร้านหม้อน้ำท่ีคอนหวันดู[url]บอก[/url]หม้อน้ำ,วาวล์,พัดลมปกติฝาหม้อน้ำเปล่ียนแล้วครับ ช่างบอกว่าน่าจะเปนประเก็นฝาร่ัว ดลยโทรปรึกษาช่างท่ีกทม.ไดความว่าอาจต้องเปล่ียนประเก็นฝาใหม่1ชุดถ้าหนักหน่อยอาจต้องปาดฝาด้วยเซ็งเลยครับ ไงช่วยช้ีแนะเรื่องอาการและราคาประเมินคร่าวๆด้วยครับ ขอบคุณทุกๆท่านครับ

รถผมก็ประมาณนี้นะครับผมเปลี่ยนทั้ง วาวล์น้ำ+ termostat และหม้อน้ำอลูมิเนียมตอนนี้ความร้อน90++
อย่าเปิดฝาหม้อน้ำตอนเครื่องร้อนๆนะครับ. อันตราย
ได้รับคำขอบคุณจาก: Makai  sett_w 
golfnet

ชื่อเล่น: กลอฟ์แก๊ป

เข้าร่วม: 22 สิงหา 2011
ตอบ: 117

มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 285
ให้คำขอบคุณ: 2

สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
จันทร์, 15 เมษา 2013 22:35 - น้ำในหม้อน้ำดันออกมาท่ีหม้อพักเกิดจากไรครับ(รบกวนหาอู่ท่ีทำด้วยครับ)อยู่มีนบุรี,บางกะปิ,รา
ลองเช๊ค พัดลมหน้าเครื่องว่ามันทำงาน พร้อมกัน2ตัวป่าวคับ ถ้าทำงานตัวเดียว ถ่านพัดลมเจ๋งแน่ๆคับ หรืออีกแบบ วาวน้ำตาย ถ้าวาวน้ำตาย หัยตัดตัววาวน้ำที่ตรงกลางทิ้งหัยเหลือแต่แผ่นวงกลมของวาวน้ำไว้แล้วนำไปใส่ น้ำเดินคล่องๆ รถบ้านเรา รถเมืองร้อน ไม่ใช่เมืองหนาว ไครที่เดินทางไกลๆบ่อยๆผมแน่นำคับ ผมก้ทำอยู่ ไม่เห้นมีอะไรผิดปกติ คับ วิ่งไปกลับ โรงเกลือ - ลพบุรี ราวๆ600กว่าโหลเดือนละครั้ง ความร้อนไม่ขึ้นมากคับ  
sett_w

อังคาร, 16 เมษา 2013 14:33 - น้ำในหม้อน้ำดันออกมาท่ีหม้อพักเกิดจากไรครับ(รบกวนหาอู่ท่ีทำด้วยครับ)อยู่มีนบุรี,บางกะปิ,รา
ขอบคุณทุกๆท่านครับ สรุปฝาโก่งไปแล้วจริงจากท่ีให้ช่างลองประเมินคร่าวๆครับรอนัดเวลาทำครับน่าจะเร็วๆนี้แต่ถ้าหากท่านไดท่ีเคยมีประสบการตรงช่วยแนะนำผมด้วยครับเรื่องของราคาหรือช่างท่ีมีความชำนาญครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: chokpiti  Makai 
mouy15

เข้าร่วม: 16 เมษา 2013
ตอบ: 17

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 14
ให้คำขอบคุณ: 18

อังคาร, 16 เมษา 2013 16:22 - น้ำในหม้อน้ำดันออกมาท่ีหม้อพักเกิดจากไรครับ(รบกวนหาอู่ท่ีทำด้วยครับ)อยู่มีนบุรี,บางกะปิ,รา
หายไวๆๆๆค่ะ
TiKkY II

เข้าร่วม: 18 ตุลา 2009
ตอบ: 139

ได้รับคำขอบคุณ: 140
ให้คำขอบคุณ: 97

อังคาร, 16 เมษา 2013 22:25 - น้ำในหม้อน้ำดันออกมาท่ีหม้อพักเกิดจากไรครับ(รบกวนหาอู่ท่ีทำด้วยครับ)อยู่มีนบุรี,บางกะปิ,รา
tatam001 พิมพ์ว่า:
csirinant พิมพ์ว่า:

ใช้ครับตัวนี้ก็อีกตัว

อย่าดูว่าหมุนรึไม่หมุนนะครับ  ลองดูความแรงของพัดลมด้วย ว่าสองข้าง แรงลมเท่ากันมั้ย วิธีเช็คก็ลองเอามือไปอังดูแรงลมเอาครับ  แต่ระวังมือโดนใบพัดด้วยล่ะครับ  ไม่ต้องไปอังไกล้มาก เพราะอาการแปรงถ่านเสื่อม พัดลมก็หมุนครับ แต่อาจจะไม่มีแรง ทำให้ระบายความร้อนได้ไม่ดี  น้ำก็ดันออกหม้อพักได้เหมือนกันครับ 
kobkobok

ชื่อเล่น: กบ

เข้าร่วม: 09 กุมภา 2010
ตอบ: 3919

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1738
ให้คำขอบคุณ: 290

พุธ, 17 เมษา 2013 21:46 - น้ำในหม้อน้ำดันออกมาท่ีหม้อพักเกิดจากไรครับ(รบกวนหาอู่ท่ีทำด้วยครับ)อยู่มีนบุรี,บางกะปิ,รา
เอาใจช่วยครับ
Makai

ชื่อเล่น: มะไก่

เข้าร่วม: 16 พฤษภาคม 2010
ตอบ: 3940

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2065
ให้คำขอบคุณ: 3430

พฤหัส, 18 เมษา 2013 00:59 - น้ำในหม้อน้ำดันออกมาท่ีหม้อพักเกิดจากไรครับ(รบกวนหาอู่ท่ีทำด้วยครับ)อยู่มีนบุรี,บางกะปิ,รา
ของผมขนาดเปลี่ยนเครื่องแล้ว

ทั้งท่อนตรง ทั้งฝาสูบ ยังแก้ไม่จบเลยคับ

เรื่องความร้อน บ่อง ตงนะครับ เซงงงจุงเบยย

ยังไงก้อสู้ๆๆๆนะคร้าบบบ หายไวๆครับ

จากคนเคยเจ็บเช่นเดียวกานนน ^^
Pete Villian

ชื่อเล่น: พีท

เข้าร่วม: 08 พฤษภาคม 2009
ตอบ: 534

แซงซ้าย ปาดขวา
แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 876
ให้คำขอบคุณ: 402

ปี: 2005
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
พฤหัส, 18 เมษา 2013 01:10 - น้ำในหม้อน้ำดันออกมาท่ีหม้อพักเกิดจากไรครับ(รบกวนหาอู่ท่ีทำด้วยครับ)อยู่มีนบุรี,บางกะปิ,รา
ลองเขาไปที่อู่ Honda นวมินทร์ซอย 35 ดูครับ 
sett_w

ศุกร์, 19 เมษา 2013 12:45 - น้ำในหม้อน้ำดันออกมาท่ีหม้อพักเกิดจากไรครับ(รบกวนหาอู่ท่ีทำด้วยครับ)อยู่มีนบุรี,บางกะปิ,รา
ขอบคุณทุกๆท่านอีกครั้งครับสำหรับข้อมูลดีๆท้ังหมดสรุปผมยังไงก่ะต้องยกฝาครับแต่มีโปรแกรมเพิ่มอีกกะว่าไหนๆก่ะยกแล้วคงเปลี่ยนวาวล์ไอดี,ไอเสีย,สายพานไปเลยทีเดียว,ตอนนี้กำลังหาร้านที่ทำเสื้อด้วยเลยครับไหนๆก่ะถอดละ แต่สงสัยจะชงจิงๆครับปีนี้เจอแจ๊กพ๊อตmaxแตกอีกต้องเปลี่ยนใหม่อีกชุดกำ!!!!จิงๆครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: CALM 
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.