ตอบ
nayza

ชื่อเล่น: นาย

เข้าร่วม: 15 ตุลา 2010
ตอบ: 73

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 40
ให้คำขอบคุณ: 6

ปี: 2004
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
พุธ, 8 สิงหา 2012 23:46 - อยากรู้ว่าหม้อต้มของเพื่อนๆติดตั้งอยู่ส่วนไหนคับ.....
อยากรู้ว่าช่างเค้าติดตั้งหม้อต้มถูกไหม เพราะเอาไปให้ช่างในศูนย์ ER ดูเค้าบอกว่าติดผิดที่ คืออยากรู้ว่า ติดแก๊สของ ER หม้อต้มมันอยู่ตรงไหนกันแน่ ของผมอยู่ด้านล่างฝั่งซ้ายของเครื่องยนต์..
chatchhc

เข้าร่วม: 06 เมษา 2010
ตอบ: 149

มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 68
ให้คำขอบคุณ: 0
พฤหัส, 9 สิงหา 2012 11:44 - อยากรู้ว่าหม้อต้มของเพื่อนๆติดตั้งอยู่ส่วนไหนคับ.....
มันผิดอย่างไง  แล้วมีอาการอะไรครับ    หลักการติดตั้งหม้อต้ม   ให้ได้ฉาก     ไม่กลับหัว      ใหัน้ำสามารถวิ่งผ่านเข้ามาในระบบได้
lpgtechgas1

เข้าร่วม: 11 กรกฎา 2012
ตอบ: 35

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 22
พฤหัส, 9 สิงหา 2012 14:11 - Re: อยากรู้ว่าหม้อต้มของเพื่อนๆติดตั้งอยู่ส่วนไหนคับ.....
nayza พิมพ์ว่า:
อยากรู้ว่าช่างเค้าติดตั้งหม้อต้มถูกไหม เพราะเอาไปให้ช่างในศูนย์ ER ดูเค้าบอกว่าติดผิดที่ คืออยากรู้ว่า ติดแก๊สของ ER หม้อต้มมันอยู่ตรงไหนกันแน่ ของผมอยู่ด้านล่างฝั่งซ้ายของเครื่องยนต์..

การติดหม้อต้มขึ้นอยู่กับช่างมากกว่าครับ เพราะมันไม่มีแบบแผนตายตัวเพราะถ้ามีก็ใช่ว่าจะใส่ได้ทุกคันเสมอไป ต้องลองถามดูแล้วล่ะครับว่าติดอย่างไรถึงจะถูกต้อง เพราะช่างแต่ละอู่ก็ใช่ว่าจะติดเหมือนกันในรถรุ่นเดียวกันครับ
nayza

ชื่อเล่น: นาย

เข้าร่วม: 15 ตุลา 2010
ตอบ: 73

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 40
ให้คำขอบคุณ: 6

ปี: 2004
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
พฤหัส, 9 สิงหา 2012 19:01 - Re: อยากรู้ว่าหม้อต้มของเพื่อนๆติดตั้งอยู่ส่วนไหนคับ.....
lpgtechgas1 พิมพ์ว่า:

ของผมไปติดอู่ที่ไม่ค่อยดีเท่าไร ก่อนติดตั้งคุยกับเราแบบดี บอกว่ามีรับประกันทุกอย่าง มีใบวิศวกรรับรอง แต่พอติดเสร็จเขาไปรับรถบอกว่าถ้าจะเอาใบวิศวะให้จ่ายเพิ่มอีก1200บาทและรออีกประมาณ3อาทิต แล้วตอนนี้ขับมาได้2อาทิตย์เครื่องเบาดับ ไฟรูปเครื่องโชว์ทุกคั้รง แล้ววันศุกร์ที่แล้วเดินทางไปโคราช ไฟเครื่องโชว์เกือบตลอดทาง เลยแวะที่ศูนย์ ER สุรินทร์ ที่นั้นเค้าบอกว่า อู่ที่ติดให้ติดผิดแบบ โดยเอาท่อน้ำเข้ามาจากไหนก็ไม่รุผมจำไม่ได้ตามที่ช่างเค้าบอก ทำให้หม้อต้มไม่ร้อน แล้วใช้โปรแกรมผิดรุ่นจูน ผมงงขี้แตกเลยคับ แต่ที่ศูนย์ ER สุรินทร์แก้ไขให้ ขับสบายเลยคับเสียค่าช่าง500บาท.. 
Jacksu

เข้าร่วม: 13 มกรา 2009
ตอบ: 425

แซงซ้าย ปาดขวา
แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 498
ให้คำขอบคุณ: 87

ปี: 2003
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
อาทิตย์, 19 สิงหา 2012 10:54 - อยากรู้ว่าหม้อต้มของเพื่อนๆติดตั้งอยู่ส่วนไหนคับ.....
ของผมติดมาอาทิตย์นึงแล้ว
หม้อต้มอยู่ที่ซ้าย(ฝั่งคนขับ) ล่างใกล้แลคพวงมาลัย ครับ ก็น่าจะเป็นจุดนี้ครับเพราะคันนี้มี abs

ส่วนอีกคัน ไม่มี abs ก็วางหมเอ ไว้ตรงตำแหน่งที่เป็นที่สำหรับวางชุด abs
chatchhc

เข้าร่วม: 06 เมษา 2010
ตอบ: 149

ได้รับคำขอบคุณ: 68
จันทร์, 20 สิงหา 2012 16:03 - Re: อยากรู้ว่าหม้อต้มของเพื่อนๆติดตั้งอยู่ส่วนไหนคับ.....
nayza พิมพ์ว่า:

lpgtechgas1 พิมพ์ว่า:

ของผมไปติดอู่ที่ไม่ค่อยดีเท่าไร ก่อนติดตั้งคุยกับเราแบบดี บอกว่ามีรับประกันทุกอย่าง มีใบวิศวกรรับรอง แต่พอติดเสร็จเขาไปรับรถบอกว่าถ้าจะเอาใบวิศวะให้จ่ายเพิ่มอีก1200บาทและรออีกประมาณ3อาทิต แล้วตอนนี้ขับมาได้2อาทิตย์เครื่องเบาดับ ไฟรูปเครื่องโชว์ทุกคั้รง แล้ววันศุกร์ที่แล้วเดินทางไปโคราช ไฟเครื่องโชว์เกือบตลอดทาง เลยแวะที่ศูนย์ ER สุรินทร์ ที่นั้นเค้าบอกว่า อู่ที่ติดให้ติดผิดแบบ โดยเอาท่อน้ำเข้ามาจากไหนก็ไม่รุผมจำไม่ได้ตามที่ช่างเค้าบอก ทำให้หม้อต้มไม่ร้อน แล้วใช้โปรแกรมผิดรุ่นจูน ผมงงขี้แตกเลยคับ แต่ที่ศูนย์ ER สุรินทร์แก้ไขให้ ขับสบายเลยคับเสียค่าช่าง500บาท..

แก้หาย   ราคาถูกน่าคบมากๆครับ
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.