กล้องติดรถยนต์ ระดับพรีเมี่ยม
asp-auto บริการซ่อมด่วน ทันใจ ซ่อมเกียร์ออโต้ทุกรุ่น ค้าอะไหล่โครตเก่า ติดแก็ส ราคาถูก TTAUTOXENON สาขาใหญ่ PROJECTOR XENON ไฟส่องเท้า ราคาพิเศษ

ตอบ
อยากถามเรื่องประกัน+อู่ทำสี
ผู้ตั้ง ข้อความ
phat_dpt
มีใบอนุญาตขับขี่

เติมเต็ม ชีวิต ด้วย.......มิตรภาพ

ชื่อเล่น: ภัทร

เข้าร่วม: 04 ตุลา 2008
ตอบ: 231

ได้รับคำขอบคุณ: 372
ให้คำขอบคุณ: 905

ปี: 2001
สี: น้ำเงิน วิวิด (มุก) (B-502P)

ศุกร์, 17 เมษา 2009 15:53 :: อยากถามเรื่องประกัน+อู่ทำสี
รถประกันชั้น1 ครับ ของสินมั่นคง กำลังจะหมด เดือนหน้า

เลยอยากรู้ว่า การต่อประกันแต่ละครั้งบริษัทประกันจะมาตรวจสภาพรถก่อนรึป่าว

คือรถโหลดอ่ะคับเลยครูดโน่นครูดนี่บ่อยมาก สเกิ้ทหน้าหลุดและแตก(แต่เอาซิลิโคลนติดไว้แล้ว) และสีก็หลุด มีรอยถลอกเยอะมากเหมือนจะรอบคัน

***ควรจะเครมประกันก่อนต่อ หรือต่อไปก่อน(เพื่อเอาลดหย่อน)แล้วค่อยเครม ดีคับ***

และพอมีใครรู้จักอู่ทำสี(แจ่มๆ)ในเครือของสินมั่นคงบ้างครับ

ปล.ผมอยู่แถวสะพานพระราม7 คับ

Rangsit 33
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 2277

ได้รับคำขอบคุณ: 3652
ให้คำขอบคุณ: 1582

ปี: 2005
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)

ศุกร์, 17 เมษา 2009 16:27 :: อยากถามเรื่องประกัน+อู่ทำสี
....ปกติจะมีเจ้าหน้าที่มาดูสภาพก่อนนะครับ...ของผมอะนะ

..... เปลี่ยนก่อน...แล้วค่อยเคลมประกันเดิม....ครั้งนี้ยังไม่โดนเพิ่มเผื่อๆ ระวังประกันเดิมหมดซะก่อนนะคับ...แต่ครั้งนี้ไม่โดน..ยังไงปีถัดไปก็โดนคับ...มีประวัติถึงกันอะ

.... เรื่องอู่....รอท่านต่อไปคับ

อยากถามเรื่องประกัน+อู่ทำสี  
psYchosis
Moderator
Moderator

psYchosis อ่านว่า ไซ-โคร-ซิส

ชื่อเล่น: โอ๋

เข้าร่วม: 11 สิงหา 2008
ตอบ: 2544

ได้รับคำขอบคุณ: 9521
ให้คำขอบคุณ: 4347

ปี: 2003

ศุกร์, 17 เมษา 2009 20:51 :: อยากถามเรื่องประกัน+อู่ทำสี
ต่อรายปีไม่ค่อยเช็คครับ ต่อก่อนแล้วค่อยเคลม

ยกเว้นว่าปีนี้คุณอยากเพิ่มอุปกรณ์อะไรพิเศษเพิ่มเติมจากของเดิม
ที่ตอนทำครั้งแรกไม่มี เช่น เมื่อก่อนไม่มี Skirt แต่พึ่งใส่มาระหว่างปี
แล้วถ้าเกิดเราอยากเคลม บางครั้งอาจจะเคลมไม่ได้ เพราะประกันอาจจะแย้งได้ว่า
คุณได้ทำประกันส่วนนี้ไว้ อีกอย่างมันก็ขึ้นกับประกันด้วยว่า เรื่องมากไหม

แถม: แต่ถ้าเปลี่ยนบริษัทประกัน เขามีถ่ายรูปนะครับ เขาจะจดไว้ว่ามีแผลที่ไหนบ้าง ถ้าคุณเอาแผลนั้นไปแคลมอาจจะไม่ได้

ทำดีไป มีแต่จมดีสุดก็เท่าตัว ทำมาหากินดีกว่า อิ่มท้องนอนหลับสบาย

ไม่สนิท ล้อเล่นได้ ...แต่อย่าลาม
อยากมีความรู้ ต้องเริ่ม ค้นหา ด้วยตัวเอง

cisco
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ชื่อเล่น: เต้น

เข้าร่วม: 25 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 3669

ได้รับคำขอบคุณ: 5113
ให้คำขอบคุณ: 9915

ศุกร์, 17 เมษา 2009 22:02 :: อยากถามเรื่องประกัน+อู่ทำสี
พี่โอ๋ในกรณีผม ก็ด้วยสิ

ผมพึ่งไปติดลิ้นล่างมาระหว่างปี แต่ไม่พอใจสีคือว่ามันไม่เหมือนกับสีกันชนหลังคล้าย ๆ เป็นสีบรอนของ Toyota อ่ะ ไปคุยกับร้านที่ทำตั้งนานว่าสีไม่เหมือนกัน ร้านไม่ยอม เพราะร้านมันถอดฝาปิดที่เติมน้ำมันไปด้วย เทียบกันแล้วไม่ต่างกัน

เลยว่าจะเครมประกัน วันนี้เลยจัดการเอาหินขูดลิ้นหลังซะเลย

พร้งนี้นัดอู่ไว้แล้วด้วย จะเปิดใบเครมเฉย ๆ แล้วไปทำที่อื่น จะได้ไหมเนี่ย :|

ปล.ประกันผมของ ไทยประกัน ครับ

m@houb
น้องใหม่
น้องใหม่

เข้าร่วม: 13 ตุลา 2008
ตอบ: 8

ได้รับคำขอบคุณ: 1
ให้คำขอบคุณ: 0

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)

พุธ, 22 เมษา 2009 15:02 :: อยากถามเรื่องประกัน+อู่ทำสี
เหมือนเพื่อน ๆ พี่ ข้างบน ของผม ต่อประกัน แล้ว ก้อ แจ้ง เคลม รอบคันเลย

phat_dpt

เติมเต็ม ชีวิต ด้วย.......มิตรภาพ

ชื่อเล่น: ภัทร

เข้าร่วม: 04 ตุลา 2008
ตอบ: 231

ได้รับคำขอบคุณ: 372
ให้คำขอบคุณ: 905

สี: น้ำเงิน วิวิด (มุก) (B-502P)

พุธ, 22 เมษา 2009 15:19 :: อยากถามเรื่องประกัน+อู่ทำสี
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำก๊าบบบบ

แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
ตอบ
หน้า 1 จาก 1

ไปที่: 

ujs used japan shop sale and service
Copyright © 2009-2014 Civic ES Group. All rights reserved.
admin@civicesgroup.com