ตอบ
beyondthesea

เข้าร่วม: 30 เมษา 2012
ตอบ: 4

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 2
ให้คำขอบคุณ: 0
เสาร์, 16 มิถุนา 2012 15:37 - .....ขอคำแนะนำเรื่องการติดแก๊สด้วยครับ.....
ผมใช้ ES 2.0 ปี 2005 เครื่อง K20a3 กำลังจะติดแก๊สครับ (มาช้าดีกว่าไม่มา) จากนั้นอีกซัก 2-3 ปีผมว่าจะเอารถเทิร์นโชว์รูมเพื่่อออกรถใหม่ เต๊นท์ต้องดูรถผมแน่ ผมคิดว่าจะเปลี่ยนคอท่อร่วมไอดีที่เจาะติดแก๊สเป็นอันใหม่เลย เพราะทราบมาว่าถึงอุดเต๊นท์ก็ดูออกอยู่ดี ส่วนรูขาถังแก๊สก็ให้ช่างสีโป๊และทำสีปิด

ปัญหาก็คือ คอท่อร่วมไอดีรุ่นนี้ มือสองหายากไหมครับ หาได้ที่ไ่หนครับ ราคาสักเท่าไหร่ ผมควรจะหาเก็บไว้เลยตอนนี้ดีหรือไม่ หรือเอาไว้ค่อยหาจากเซียงกงเอาทีหลังก็ได้ (ใจอยากจะซื้อเก็บไว้เลย เกรงว่าอีก 2-3 ปีจะหายาก)

ขอคำแนะนำจากท่านผู้รู้ด้วยครับ ขอบคุณครับ 

Attached File :
.....ขอคำแนะนำเรื่องการติดแก๊สด้วยครับ.....
chatchhc

เข้าร่วม: 06 เมษา 2010
ตอบ: 149

มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 68
เสาร์, 16 มิถุนา 2012 19:10 - Re: .....ขอคำแนะนำเรื่องการติดแก๊สด้วยครับ.....
beyondthesea พิมพ์ว่า:
ผมใช้ ES 2.0 ปี 2005 เครื่อง K20a3 กำลังจะติดแก๊สครับ (มาช้าดีกว่าไม่มา) จากนั้นอีกซัก 2-3 ปีผมว่าจะเอารถเทิร์นโชว์รูมเพื่่อออกรถใหม่ เต๊นท์ต้องดูรถผมแน่ ผมคิดว่าจะเปลี่ยนคอท่อร่วมไอดีที่เจาะติดแก๊สเป็นอันใหม่เลย เพราะทราบมาว่าถึงอุดเต๊นท์ก็ดูออกอยู่ดี ส่วนรูขาถังแก๊สก็ให้ช่างสีโป๊และทำสีปิด

ปัญหาก็คือ คอท่อร่วมไอดีรุ่นนี้ มือสองหายากไหมครับ หาได้ที่ไ่หนครับ ราคาสักเท่าไหร่ ผมควรจะหาเก็บไว้เลยตอนนี้ดีหรือไม่ หรือเอาไว้ค่อยหาจากเซียงกงเอาทีหลังก็ได้ (ใจอยากจะซื้อเก็บไว้เลย เกรงว่าอีก 2-3 ปีจะหายาก)

ขอคำแนะนำจากท่านผู้รู้ด้วยครับ ขอบคุณครับ

รถติดแก็สอย่างไงก็ดูออกครับ    ส่วนมากเต็นท์จะบวกราคาทำเครื่อง  10000-20000 บาท

คอท่อร่วมไอดีรุ่นนี้ มือสองหาไม่ยากแต่ตอนนี้แพงมากๆ   ต้องรอให้มามากๆแล้วก็จะถูกเอง
beyondthesea

เข้าร่วม: 30 เมษา 2012
ตอบ: 4

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 2
จันทร์, 18 มิถุนา 2012 15:44 - .....ขอคำแนะนำเรื่องการติดแก๊สด้วยครับ.....
ขอบคุณครับ คิดหนักเลยเรา
chatchhc

เข้าร่วม: 06 เมษา 2010
ตอบ: 149

ได้รับคำขอบคุณ: 68
จันทร์, 18 มิถุนา 2012 16:20 - .....ขอคำแนะนำเรื่องการติดแก๊สด้วยครับ.....
ยังไงติดแก็ส  ก็คุ้มกับเครื่อง 2000 cc.
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.