ค้าอะไหล่โครตเก่า

ตอบ
ช่วยด้วยครับแอร์มีแต่ลม (หาเจอแล้วครับว่าเป็นที่อะไร ขอบคุณทุกคนมากนะคับ)
ผู้ตั้ง ข้อความ
toptwo
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

เงินซื้อผมไม่ได้ แต่จ้างผมได้

ชื่อเล่น: ท็อป

เข้าร่วม: 25 มิถุนา 2011
ตอบ: 1002

ได้รับคำขอบคุณ: 1274
ให้คำขอบคุณ: 1710

ปี: 2003
สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)

อาทิตย์, 1 เมษา 2012 17:27 :: ช่วยด้วยครับแอร์มีแต่ลม (หาเจอแล้วครับว่าเป็นที่อะไร ขอบคุณทุกคนมากนะคับ)
เรื่องมีอยู่ว่าอยู่ดีๆตอนเช้าใช้รถ พอเปิดแอร์มีแต่ลมครับ เมื่อคืนก่อนจอดรถยังเย็นปกติอยู่เลยครับ
ผมลองกด ac เปิดปิดเป็นสิบรอบก้อไม่เย็นครับ   ปิดเปิดแอร์ก้อไม่เย็นครับ   สตาร์ท-ดับเครื่องก้อไม่หาย
เลยไม่รู้ว่าเป็นที่อะไรครับ

ที่เช็คมาครับ
น้ำยาแอร์.... ไม่ขาด
คลัชคอม..... ลองต่อตรงเข้าแบตก้อใช้งานได้ปกติคับ
ฟิวส์..........   ไม่ขาด
รีเลล์........... ปกติ

ช่างบอกว่าอาจจะเป็นที่เทอร์โมสตัท ต้องรื้อยาวแต่ผมรีบเลยยังไม่ได้รื้อดูครับ

อยากมาถามพี่ๆเพื่อนๆว่าน่าจะเป็นที่อะไรได้อีกครับ แต่ผมกลัวจะเป็นที่ตัวควบคุมนี่ซิ 

ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดย toptwo เมื่อ จันทร์, 2 เมษา 2012 17:54, ทั้งหมด 1 ครั้ง (ดูทั้งหมด)

ช่วยด้วยครับแอร์มีแต่ลม (หาเจอแล้วครับว่าเป็นที่อะไร ขอบคุณทุกคนมากนะคับ)
Model :Civic ES 04
Engine : K24A  Camshaft_K20+K24  Gear_RSX LSD_quaife Clutch_Completition stage5
Header_custom 4-1 Muffler_J's racing  ECU_AEM series2 Tuned_by Bird V-pro    
Brake : Brembo racing 4 pot + Project mu disc 295 m.m.  
Wheels : Volk Ce28n 15"  Trie : Toyo R1R 205-50-15 Suspension : Tein Flex EP3 
ได้รับคำขอบคุณจาก: วุฒิชัย  jeang 
ES2.0
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ET RIDER

ชื่อเล่น: ปาล์ม

เข้าร่วม: 17 เมษา 2009
ตอบ: 1014

ได้รับคำขอบคุณ: 1027
ให้คำขอบคุณ: 1001

สี: ทอง เดเสิร์ท มิสท์ (เมทัลลิก) (YP-538M)

อาทิตย์, 1 เมษา 2012 17:34 :: ช่วยด้วยครับแอร์มีแต่ลม (หาเจอแล้วครับว่าเป็นที่อะไร ขอบคุณทุกคนมากนะคับ)
ส่วนใหญ่อาการที่ออกแต่ลมก็หน้าครัชคอมแอร์สึก/หมดแก้ง่ายถูกๆก็เอาแหวนรองมันออกก็ใช้ได้อีกพักนึง
แต่ถ้ามันปกติดีต้องลองเช็คน้ำยาแอร์ดูว่ารั่วป่าว ถ้าตัวควบคุมแอร์มันเสียลมจะไม่ออกเลยผมเคยเป็น

0~ บ้านน้อยหลังนี้ ~0~ ที่อบอุ่น ~0~ civic ES group ~0

ขอบคุณครอบครัวนี้ที่ทำให้ผมรู้จักกับมิตรภาพ และกลุ่มเพื่อนอีเอส

เจ้าแมวเหมียวจอมซ่า ตะกาย 4 ~ดีเซล~เทอร์โบ~โอ้โห~

No.289 
ได้รับคำขอบคุณจาก: toptwo  jeang 
toptwo
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)

อาทิตย์, 1 เมษา 2012 17:44 :: ช่วยด้วยครับแอร์มีแต่ลม (หาเจอแล้วครับว่าเป็นที่อะไร ขอบคุณทุกคนมากนะคับ)
อาการของผมมันแบบว่าเหมือนไฟมันไม่เข้าอ่ะคับ คอมไม่ตัดครับเวลาที่เปิดแอร์

ผมไม่แน่ใจว่าผมเช็ครีเร ถูกตัวรึป่าวครับ เช็คที่กล่องฟิวหน้ารถอย่างเดียวเพราะในรถเปิดดูแล้วไม่มีฟิวส์แอร์เลยคับ

ตัวที่กล่องหน้ารถเฃ็คทั้งฟิวส์ทั้งรีเรเลย

Engine : K24A  Camshaft_K20+K24  Gear_RSX LSD_quaife Clutch_Completition stage5
Header_custom 4-1 Muffler_J's racing  ECU_AEM series2 Tuned_by Bird V-pro    
Brake : Brembo racing 4 pot + Project mu disc 295 m.m.  
Wheels : Volk Ce28n 15"  Trie : Toyo R1R 205-50-15 Suspension : Tein Flex EP3 
--x
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

งบน้อย อยากแต่ง

ชื่อเล่น: เอ็กซ์

เข้าร่วม: 25 มกรา 2010
ตอบ: 1105

ได้รับคำขอบคุณ: 1047
ให้คำขอบคุณ: 122

ปี: 2005
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)

อาทิตย์, 1 เมษา 2012 18:57 :: ช่วยด้วยครับแอร์มีแต่ลม (หาเจอแล้วครับว่าเป็นที่อะไร ขอบคุณทุกคนมากนะคับ)
รุ่นพี่เคยเป็นที่เทอร์โมสแตทครับ แล้วเค้าก็โม ๆ ต่อตรงให้คอมไม่ตัด ทำงาน 100% แก้ไขชั่วคราวไปก่อน

ใจมันรัก 
ได้รับคำขอบคุณจาก: toptwo 
toptwo
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

อาทิตย์, 1 เมษา 2012 22:40 :: ช่วยด้วยครับแอร์มีแต่ลม (หาเจอแล้วครับว่าเป็นที่อะไร ขอบคุณทุกคนมากนะคับ)
--x พิมพ์ว่า:
รุ่นพี่เคยเป็นที่เทอร์โมสแตทครับ แล้วเค้าก็โม ๆ ต่อตรงให้คอมไม่ตัด ทำงาน 100% แก้ไขชั่วคราวไปก่อน

ขอบคุณครับ

bigforplay
Guru ES
Guru ES

Biig Type R

ชื่อเล่น: บิ๊ก

เข้าร่วม: 16 เมษา 2011
ตอบ: 762

ได้รับคำขอบคุณ: 1467
ให้คำขอบคุณ: 30

อาทิตย์, 1 เมษา 2012 23:52 :: ช่วยด้วยครับแอร์มีแต่ลม (หาเจอแล้วครับว่าเป็นที่อะไร ขอบคุณทุกคนมากนะคับ)
คอยด์แอรืหรือป่าวครับ ผมเคยเป็นพอไปเปลี่ยนก็กลับมาเย็นเหมือนเดิม

หจก.รัฐพลทรานสปอร์ต บริการรถบรรทุกตู้คอนเทรนเนอร์ขนส่งสินค้าและรถสไลด์คาร์เซอร์วิสต์ Tel.084-492-9436
Body : Civic Es 2005 Type R
Engine : K20a Ep3
Engine Management Systems : Haltech Platinum Pro Plug In
Muffler : Js'Racing
Seat : Recaro Rs-g Asm Limited
Wheel & Tire : Ce28n 17" 5.114 8.5 +30 With Yokohama ad08 225/45/17
Suspension : Tein Type Flex Dc5
Brakes: Brembo Dc5
Decorations : Mugen
Carbon By : Yatt Car
Powered By : Aorshop69 By Pondtech 
kimberly55
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

เมษานี้ ต้องจากกันแล้วนะ ES ลูกรัก

ชื่อเล่น: คิมเบอลี่

เข้าร่วม: 11 สิงหา 2009
ตอบ: 1141

ได้รับคำขอบคุณ: 1050
ให้คำขอบคุณ: 405

ปี: 2002
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)

จันทร์, 2 เมษา 2012 11:20 :: ช่วยด้วยครับแอร์มีแต่ลม (หาเจอแล้วครับว่าเป็นที่อะไร ขอบคุณทุกคนมากนะคับ)
เคยเป็นแต่เป็นอยู่สามชั่วโมงแอร์ไม่เย็น ไปเดินเล่นกลับมาก็หายจนวันนี้ยังไม่เป็นอีกเลย

tochi229
Moderator
Moderator

ไม่ได้เจ้าชู้ แต่ดูแลทั่วถึง

ชื่อเล่น: ปิ๊ป

เข้าร่วม: 28 พฤศจิกา 2010
ตอบ: 7508

ได้รับคำขอบคุณ: 8263
ให้คำขอบคุณ: 11549

ปี: 2004

จันทร์, 2 เมษา 2012 11:25 :: ช่วยด้วยครับแอร์มีแต่ลม (หาเจอแล้วครับว่าเป็นที่อะไร ขอบคุณทุกคนมากนะคับ)
Power Transistor ป่าวววว  ของผม ลมหายไปด้ววยยยย

AICOM CHIENGKONG
สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ชื่อเล่น: ไอซ์

เข้าร่วม: 07 มีนา 2010
ตอบ: 53

ได้รับคำขอบคุณ: 31
ให้คำขอบคุณ: 0

ปี: 2001

จันทร์, 2 เมษา 2012 11:46 :: ช่วยด้วยครับแอร์มีแต่ลม (หาเจอแล้วครับว่าเป็นที่อะไร ขอบคุณทุกคนมากนะคับ)
ผมพึ่งเป็นเหมือนกันมีแต่ลมออก ให้ช่างไล่สายและต่อตรงเลยครับ

[img]https://www.img.in.th/image/CYDS[/img] 
toptwo
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

จันทร์, 2 เมษา 2012 17:53 :: ช่วยด้วยครับแอร์มีแต่ลม (หาเจอแล้วครับว่าเป็นที่อะไร ขอบคุณทุกคนมากนะคับ)
วันนี้ไปซ่อมแล้วครับ 

สรุป  เป็นที่ฟิวส์คุมคอมแอร์ครับ ตัวสีเขียวๆทรงสี่เหลี่ยมจัตุรัส 30 Amp 
         ตอนแรกช่างลองบัตกรีแล้วมาใส่ดู เย็นเจี๊ยบ  เลยไปซื้อมาเปลี่ยน
         เย็นเหมือนเดิมแล้วครับ  ค่าเสียหาย 150
         (ถือว่าแพงครับ ฟิวส์ตัวเดียว แต่คิดซะว่าเป็นค่าครู อิอิ)

ได้รับคำขอบคุณจาก: zan  THAM  วุฒิชัย  ES2.0  Phetcharat  tochi229  Nung_Sodapop  satan1970  jeang 
AICOM CHIENGKONG
สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ชื่อเล่น: ไอซ์

เข้าร่วม: 07 มีนา 2010
ตอบ: 53

ได้รับคำขอบคุณ: 31

จันทร์, 2 เมษา 2012 19:05 :: ช่วยด้วยครับแอร์มีแต่ลม (หาเจอแล้วครับว่าเป็นที่อะไร ขอบคุณทุกคนมากนะคับ)
งั้นถามต่อเลยว่า ต่อตรงนี้มีผลเสียอะไรมั้ยครับ

[img]https://www.img.in.th/image/CYDS[/img] 
วุฒิชัย
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ชื่อเล่น: ตั้ม

เข้าร่วม: 26 มิถุนา 2011
ตอบ: 4153

ได้รับคำขอบคุณ: 3281
ให้คำขอบคุณ: 4340

จันทร์, 2 เมษา 2012 19:43 :: ช่วยด้วยครับแอร์มีแต่ลม (หาเจอแล้วครับว่าเป็นที่อะไร ขอบคุณทุกคนมากนะคับ)
150ก็คุ้มครับ

หาประสบการณ์ครับ

ESเด็กแม่สอด ยิ่งแต่งยิ่งสวย 
blackhawkpearl
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

***นี่แหละ VTEC TURBO *****

ชื่อเล่น: ต้อ

เข้าร่วม: 22 เมษา 2010
ตอบ: 2769

ได้รับคำขอบคุณ: 2786
ให้คำขอบคุณ: 222

อังคาร, 3 เมษา 2012 01:31 :: ช่วยด้วยครับแอร์มีแต่ลม (หาเจอแล้วครับว่าเป็นที่อะไร ขอบคุณทุกคนมากนะคับ)
ES2.0 พิมพ์ว่า:
ส่วนใหญ่อาการที่ออกแต่ลมก็หน้าครัชคอมแอร์สึก/หมดแก้ง่ายถูกๆก็เอาแหวนรองมันออกก็ใช้ได้อีกพักนึง
แต่ถ้ามันปกติดีต้องลองเช็คน้ำยาแอร์ดูว่ารั่วป่าว ถ้าตัวควบคุมแอร์มันเสียลมจะไม่ออกเลยผมเคยเป็น

ของผมคลัชคอมแอร์ไม่จับครับ  แต่จะจับตอนรอบสูงๆ  ไม่ทราบว่าเอาแหวนรองตรงไหนครับ  ทำเองได้ไหม

I LOVE ---VTEC TURBO----
K20A3 TD05-16G AT BOOST 0.3 BAR
178 HP BY AEK ENGINE

tuned by gettuned tuning service HKS F-con S
muffer  by BCturbo
lower arm+camber K-sport + subframe+BREAK'S TEE MONO

doraemon316
น้องใหม่
น้องใหม่

เข้าร่วม: 11 มิถุนา 2012
ตอบ: 2

ได้รับคำขอบคุณ: 1

สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)

จันทร์, 11 มิถุนา 2012 09:03 :: Re: ช่วยด้วยครับแอร์มีแต่ลม (หาเจอแล้วครับว่าเป็นที่อะไร ขอบคุณทุกคนมากนะคับ)
toptwo พิมพ์ว่า:
เรื่องมีอยู่ว่าอยู่ดีๆตอนเช้าใช้รถ พอเปิดแอร์มีแต่ลมครับ เมื่อคืนก่อนจอดรถยังเย็นปกติอยู่เลยครับ
ผมลองกด ac เปิดปิดเป็นสิบรอบก้อไม่เย็นครับ   ปิดเปิดแอร์ก้อไม่เย็นครับ   สตาร์ท-ดับเครื่องก้อไม่หาย

คลัชคอม..... ลองต่อตรงเข้าแบตก้อใช้งานได้ปกติคับ

ช่างบอกว่าอาจจะเป็นที่เทอร์โมสตัท ต้องรื้อยาวแต่ผมรีบเลยยังไม่ได้รื้อดูครับ

อยากมาถามพี่ๆเพื่อนๆว่าน่าจะเป็นที่อะไรได้อีกครับ แต่ผมกลัวจะเป็นที่ตัวควบคุมนี่ซิ 

ขอบคุณครับ

เป็นคล้ายๆกันครับ ของผม Dimension 1.7 VTEC LEV 2001 จอดติดไฟแดงอยู่ดีๆความเย็นก็หายไป มีแต่ลมร้อนเป่าออกมา เลยลดกระจกฝั่งข้างคนขับลงเพื่อฟังเสียง เผื่อมีไรผิดปกติกลับได้กลิ่นเหมือนยางไหม้ โอ้แม่เจ้าลงไปเปิดกระโปรงหน้าดูเลยครับ ดูคร่าวๆแล้วพบว่า พัดลมฝั่งคอมแอร์ไม่หมุนครับ เลยกลับมาตั้งหลักหาข้อมูลก่อนครับ สงสัยงานจะเข้า

หนุ่ย 4816
สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ชื่อเล่น: หนุ่ย

เข้าร่วม: 27 กันยา 2011
ตอบ: 64

ได้รับคำขอบคุณ: 24
ให้คำขอบคุณ: 113

จันทร์, 11 มิถุนา 2012 11:45 :: ช่วยด้วยครับแอร์มีแต่ลม (หาเจอแล้วครับว่าเป็นที่อะไร ขอบคุณทุกคนมากนะคับ)
น่าจะเป็นที่เทอโมนะครับ ลองดู

mosonic
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

**YOKOMOJI**

ชื่อเล่น: โม

เข้าร่วม: 25 พฤษภาคม 2011
ตอบ: 1065

ได้รับคำขอบคุณ: 552
ให้คำขอบคุณ: 349

จันทร์, 11 มิถุนา 2012 14:51 :: ช่วยด้วยครับแอร์มีแต่ลม (หาเจอแล้วครับว่าเป็นที่อะไร ขอบคุณทุกคนมากนะคับ)
ฟามรู้

doraemon316
น้องใหม่
น้องใหม่

เข้าร่วม: 11 มิถุนา 2012
ตอบ: 2

ได้รับคำขอบคุณ: 1

สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)

อังคาร, 12 มิถุนา 2012 09:16 :: Re: ช่วยด้วยครับแอร์มีแต่ลม (หาเจอแล้วครับว่าเป็นที่อะไร ขอบคุณทุกคนมากนะคับ)
doraemon316 พิมพ์ว่า:

ขอบคุณครับ

เป็นคล้ายๆกันครับ ของผม Dimension 1.7 VTEC LEV 2001 จอดติดไฟแดงอยู่ดีๆความเย็นก็หายไป มีแต่ลมร้อนเป่าออกมา เลยลดกระจกฝั่งข้างคนขับลงเพื่อฟังเสียง เผื่อมีไรผิดปกติกลับได้กลิ่นเหมือนยางไหม้ โอ้แม่เจ้าลงไปเปิดกระโปรงหน้าดูเลยครับ ดูคร่าวๆแล้วพบว่า พัดลมฝั่งคอมแอร์ไม่หมุนครับ เลยกลับมาตั้งหลักหาข้อมูลก่อนครับ สงสัยงานจะเข้า

โดนไปแล้วครับงานนี้ เปลี่ยนคอมแอร์ไป 1 ตัว 5,xxx เศร้า

ได้รับคำขอบคุณจาก: jeang 
benzslk200
มือใหม่หัดขับ
มือใหม่หัดขับ

เข้าร่วม: 13 มกรา 2011
ตอบ: 152

ได้รับคำขอบคุณ: 124
ให้คำขอบคุณ: 7

สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)

อังคาร, 12 มิถุนา 2012 10:56 :: ช่วยด้วยครับแอร์มีแต่ลม (หาเจอแล้วครับว่าเป็นที่อะไร ขอบคุณทุกคนมากนะคับ)
doraemon316 พิมพ์ว่า:

ขอบคุณครับ

ของผมโชคดีแค่ฟิวส์ขาด เปลี่ยนใหม่ก็กลับมาเหมือนเดิม

bbb@es
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

โลบาเหลือง-ตูดดำดำ-อ่ะลามมาดำที่หัวอีกหล่ะ

เข้าร่วม: 14 ธันวา 2008
ตอบ: 995

ได้รับคำขอบคุณ: 1163
ให้คำขอบคุณ: 48

ศุกร์, 15 มีนา 2013 22:49 :: ช่วยด้วยครับแอร์มีแต่ลม (หาเจอแล้วครับว่าเป็นที่อะไร ขอบคุณทุกคนมากนะคับ)
วันนี้ไปซ่อมแล้วครับ 

สรุป  เป็นที่ฟิวส์คุมคอมแอร์ครับ ตัวสีเขียวๆทรงสี่เหลี่ยมจัตุรัส 30 Amp 
         ตอนแรกช่างลองบัตกรีแล้วมาใส่ดู เย็นเจี๊ยบ  เลยไปซื้อมาเปลี่ยน
         เย็นเหมือนเดิมแล้วครับ  ค่าเสียหาย 150
         (ถือว่าแพงครับ ฟิวส์ตัวเดียว แต่คิดซะว่าเป็นค่าครู อิอิ)

ตัวไหนอ่ะคับผมอยากลองเปลี่ยนดูคับรบกวนหน่อยคับ

บี หมูตุ๋น-เนื้อตุ๋นรังสิตคับ 
ปณิธาน สีหะมาตร
น้องใหม่
น้องใหม่

เข้าร่วม: 26 พฤศจิกา 2017
ตอบ: 1

ได้รับคำขอบคุณ: 0

อาทิตย์, 26 พฤศจิกา 2017 13:22 :: ช่วยด้วยครับแอร์มีแต่ลม (หาเจอแล้วครับว่าเป็นที่อะไร ขอบคุณทุกคนมากนะคับ)
ผมก้อเป็น เวลาสตารเครื่องเสจลองเปิดแอร ติดบ้างไม่ติดบ้าง เป็นที่อะไรคัฟ

profibus
Guru ES
Guru ES

ก้าวต่อไปถ้ายังมีลมหายใจอยู่

เข้าร่วม: 16 ธันวา 2012
ตอบ: 782

ได้รับคำขอบคุณ: 1143
ให้คำขอบคุณ: 485

อาทิตย์, 26 พฤศจิกา 2017 21:10 :: ช่วยด้วยครับแอร์มีแต่ลม (หาเจอแล้วครับว่าเป็นที่อะไร ขอบคุณทุกคนมากนะคับ)
ปณิธาน สีหะมาตร พิมพ์ว่า:
ผมก้อเป็น เวลาสตารเครื่องเสจลองเปิดแอร ติดบ้างไม่ติดบ้าง เป็นที่อะไรคัฟ

ลองดูกระทู้นีี้

www.civicesgroup.com/forum/topic10615

Engine D17 Z Change D17A
Wheel TC 105 N  15"
Exhaust  Mugen 
Suspension  สปริงโหลด TEIN หน้าเลื่อนเบ้า, Camber MONO Gen1
กรอง แผ่น K&N
ตูดเป็ด เล็ก งานไทย
กันสาดยุ่น ราคาไทย 
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
ตอบ
หน้า 1 จาก 1

ไปที่: 

ujs used japan shop sale and service
Copyright © 2009-2018 Civic ES Group. All rights reserved.
admin@civicesgroup.com