ตอบ
Kru_jed

เข้าร่วม: 03 สิงหา 2010
ตอบ: 3

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 0
ให้คำขอบคุณ: 0
อังคาร, 6 ธันวา 2011 15:37 - รบกวนด้วยครับพี่ๆ
อยากจะขอข้อมูลและคำแนะนำเรื่องการติดแก๊สครับ

มองๆไว้คือของ เอ็นเนอจี้รีฟอร์ม ถังโดนัทครับ

อยู่ลำปางครับ แนะนำด้วยครับ ติด ES 2003 รถวิ่งมา แสนเจ็ดแล้วครับ

สู้น้ำมันไม่ไหวแล้ว รบกวนแนะนำ ข้อดีข้อเสีย หรือขอคำแนะนำอื่นๆด้วยครับ
jjim

ชื่อเล่น: จิ้ม

เข้าร่วม: 12 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 1016

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1082
ให้คำขอบคุณ: 155

ปี: 2005
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
อังคาร, 6 ธันวา 2011 21:23 - รบกวนด้วยครับพี่ๆ
ติดเลยครับ ชั่วโมงนี้แล้วไม่ต้องรอช้า ประหยัดกว่ากันครึ่งนึง ถ้าจะติดก็เลือกร้านที่ชำนาญหน่อยครับจะได้ไม่มีปัญหาหลังการติด
ข้อดี ก็คือติดแล้วเหลือตังแต่งรถครับ
ข้อเสีย ไม่มี(ส่วนตัวผมนะครับ)
Kru_jed

น้องใหม่
น้องใหม่

พุธ, 7 ธันวา 2011 10:12 - รบกวนด้วยครับพี่ๆ
jjim พิมพ์ว่า:
ติดเลยครับ ชั่วโมงนี้แล้วไม่ต้องรอช้า ประหยัดกว่ากันครึ่งนึง ถ้าจะติดก็เลือกร้านที่ชำนาญหน่อยครับจะได้ไม่มีปัญหาหลังการติด
ข้อดี ก็คือติดแล้วเหลือตังแต่งรถครับ
ข้อเสีย ไม่มี(ส่วนตัวผมนะครับ)

ขอบคุณมากๆครับ มองไว้ว่าเป้น ของเอ็นเนอจี้รีฟอร์มครับ ถังโดนัท

ราคาเสร็จพร้อมวิ่ง 38,000 ครับ แพงไปมั้ยครับ
jjim

ชื่อเล่น: จิ้ม

เข้าร่วม: 12 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 1016

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1082
ให้คำขอบคุณ: 155

ปี: 2005
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
พุธ, 7 ธันวา 2011 12:43 - รบกวนด้วยครับพี่ๆ
ราคาไม่แน่ใจครับตอนนี้รู้สึกว่าถ้าเป้นถังโดนัทจะแพงกว่าถังแคปซุนประมาณห้าพัน (ผมว่าแพงยี่ห้อด้วยละครับยี่ห้อนี้)
ส่วนตัวผมนะครับคิดว่ายี่ห้อไหนกเหมือนกันหมด(ถ้าไม่คิดมาก)ที่สำคัญขึ้นอยุ่กับร้านติดตั้งมากกว่านะครับ ว่ามีความชำนาญหรือเปล่า
ปรับตั้งจูนแก๊ส ของผมจูนมารอบเดียวจบเลยไม่มีปัญหา ของผมติด BSM ยี่ห้อนี้อาจจะไม่เคยได้ยินกัน
ถ้าไม่มีปัญหาเรื่องกะตังก็ติดเลยครับ น่าจะไม่เกิน 30,000 นะครับ
cisco

ชื่อเล่น: เต้น

เข้าร่วม: 25 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 3557

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5197
ให้คำขอบคุณ: 9940
พุธ, 7 ธันวา 2011 14:05 - รบกวนด้วยครับพี่ๆ
เอ.ไอ.ออโต้พาร์ท ลองดูที่นี่ได้คับ รับรองโดยขนส่ง

ถนนทางไปศาลากลางใหม่ เลยอินทราเซรามิคเเล้ว U-Turn กลับมาเข้าเมือง อยู่ซ้ายมือ

ลองโทรไปสอบถามราคาดูนะคับ ที่ร้านติดเเต่ของอิตาลี ก็จะมี

energy-reform
LOVATO
AUTRONIC
mondogas

ถังโดนัท ช่วงนี้ถูกมากเห็นพี่เค้าบอก

เบอร์ 089-4318628 คุณเอก (พี่ผมเองคับ บอกว่าเป็นเพื่อนเต้นนะคับ ได้ราคาพิเศษ )
Kru_jed

น้องใหม่
น้องใหม่

พุธ, 7 ธันวา 2011 14:08 - รบกวนด้วยครับพี่ๆ
jjim พิมพ์ว่า:
ราคาไม่แน่ใจครับตอนนี้รู้สึกว่าถ้าเป้นถังโดนัทจะแพงกว่าถังแคปซุนประมาณห้าพัน (ผมว่าแพงยี่ห้อด้วยละครับยี่ห้อนี้)
ส่วนตัวผมนะครับคิดว่ายี่ห้อไหนกเหมือนกันหมด(ถ้าไม่คิดมาก)ที่สำคัญขึ้นอยุ่กับร้านติดตั้งมากกว่านะครับ ว่ามีความชำนาญหรือเปล่า
ปรับตั้งจูนแก๊ส ของผมจูนมารอบเดียวจบเลยไม่มีปัญหา ของผมติด BSM ยี่ห้อนี้อาจจะไม่เคยได้ยินกัน
ถ้าไม่มีปัญหาเรื่องกะตังก็ติดเลยครับ น่าจะไม่เกิน 30,000 นะครับ

ร้านบอกว่าเป้นรุ่นที่ดีที่สุดแล้วครับ มีกล่อง OBD อะไรด้วยครับและก็เป้นแบบจูนเรียวทามอ่ะครับ
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.