ตอบ
kimberly55

ชื่อเล่น: คิมเบอลี่

เข้าร่วม: 11 สิงหา 2009
ตอบ: 1141

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1050
ให้คำขอบคุณ: 405

ปี: 2002
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
อาทิตย์, 26 กันยา 2010 16:34 - ใครเป็นมั่งคะตอน สตาร์ท มันไม่เปลี่ยนเป็นน้ำมัน
ปกติจะมีปุ่มกดให้ออโต้ เปลี่ยนกลับไปมาเองได้ค่ะ แต่ตอนนี้ กดไว้เหมือนเดิมแต่ มันไม่ยอมเปลี่ยนเป็นน้ำมันตอนสตาร์ทอ่ะค่ะ แล้วมันติดยากอ่ะค่ะ เป็นบางที บางทีก็ไม่เป็น แล้วขับไปสักพักรถมีไฟสีส้มๆขึ้นมาอีก ตั้งแต่ขับมาไม่เคยเห็นไฟขึ้นเลยเพิ่งเคยเป็น แต่แก๊สขับไม่มีกระตุกเลยนะคะ ขับดีกว่าน้ำมันอีก เพราะใช้น้ำมันจะสั่นนิดนึง
mong_civic

ชื่อเล่น: หม่อง

เข้าร่วม: 11 มิถุนา 2009
ตอบ: 709

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 672
ให้คำขอบคุณ: 377

ปี: 2003
สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
อังคาร, 28 กันยา 2010 13:47 - ใครเป็นมั่งคะตอน สตาร์ท มันไม่เปลี่ยนเป็นน้ำมัน
ลองไปให้ร้านที่ติดดูให้นะครับ
ของผมต้องเครื่องร้อนก่อน ถึงเร่งแล้วเปลี่ยน
ถ้าเรากดเปลี่ยนไปใช้น้ำมันจนถึงดับเครื่อง
สตาร์ทอีกก็ไม่เปลี่ยนเป็นแก็สแล้ว ที่เล่ามานี่ยี้ห้อ AC
jonatan

ชื่อเล่น: โจ

เข้าร่วม: 02 ตุลา 2008
ตอบ: 6291

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 19304
ให้คำขอบคุณ: 13458

ปี: 2005
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
อังคาร, 28 กันยา 2010 16:11 - ใครเป็นมั่งคะตอน สตาร์ท มันไม่เปลี่ยนเป็นน้ำมัน
ต้องกลับไปให้ร้านที่ติดตั้งมาเช็คจะดีกว่าน่ะคับ
เพราะอาการแบบนี้มันมีหลายสาเหตุอยู่เหมือนกันน่ะคับ
บางที อาจเป็นที่ ซิลินอยด์ ไม่สั่งให้ทำงานก็เป็นไปได้น่ะคับ
แล้วลองสตาร์ทครั้งแรก มีเสียง แป๊ก ที่ห้องเครื่องกับถังแก๊สรึป่าวอ่ะคับ
ถ้ามีเสียงแสดงว่า ระบบแก๊สกำลังจะเริ่มทำงาน รออุณหภูมิถึงค่อยตัดเข้าระบบแก๊สอ่ะคับผม
บางทีก็อาจจะเป็นที่ สวิชต์ แก๊ส เสีย หรือสายไฟอาจจะขาดหรือมีปัญหาก็เป็นไปได้น่ะคับ
แต่ให้ดีผมแนะนำไปให้ร้านเช็คคับ ได้ชัวร์ ไม่งั้นขับไป เสียวไป เดี๋ยวจะไปกันใหญ่น่ะคับผม
ได้รับคำขอบคุณจาก: cisco 
kimberly55

ชื่อเล่น: คิมเบอลี่

เข้าร่วม: 11 สิงหา 2009
ตอบ: 1141

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1050
ให้คำขอบคุณ: 405

ปี: 2002
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
อังคาร, 28 กันยา 2010 20:36 - ใครเป็นมั่งคะตอน สตาร์ท มันไม่เปลี่ยนเป็นน้ำมัน
ป่าวค่ะ ตอนตัดมาเป็นแก๊สมันตัดปกติ แต่ พอดับละสตาร์ทเนี่ยค่ะ สตาร์ทใหม่มันไม่ยอมมาสตาร์ทด้วยน้ำมัน จะใช้แก๊สสตาร์ทตลอดเลย มันติดยากค่ะ
nilkung

ชื่อเล่น: นิล

เข้าร่วม: 21 กุมภา 2010
ตอบ: 1477

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1466
ให้คำขอบคุณ: 1317

ปี: 2003
สี: ฟ้า ไอซ์บูล (เมทัลลิก) (B-506M)
พฤหัส, 30 กันยา 2010 16:45 - ใครเป็นมั่งคะตอน สตาร์ท มันไม่เปลี่ยนเป็นน้ำมัน
ขอถามก่อนคับวามรู้ได้อย่างไรว่ามันไม่ยอมสตาร์ทน้ำมัน ตอนบิดกุญแจเปิด (ก่อนสตาร์ท 1 สเต็บ) มีเสียงดังแต๊กจากถังหรือไม่ ถ้าไม่คือมันสตาร์ทน้ำมันนั่นแหล่ะครับ ถ้าดังแสดงว่าสตาร์ทแก๊สคับ
ส่วนไฟส้ม สันนิฐานว่าเป็นไฟรูปเครื่องยนต์ ES เราเวลาติดแก๊ส จะโชว์ 2 Code ครับ คือ 1หัวฉีดน้ำมันมีปัญหา ซึ่งแน่นอน เราใช้แก๊สช่างติดตั้งต่อสวิชตัดหัวฉีดน้ำมันไม่ให้ทำงาน ไฟก็โชว์เป็นเรื่องปกติ code ที่2 คือ O2 senser คับ ค่าการเผาไหม้ที่เปลี่ยนไปเพราะเชื้อเพลิงคนละชนิด มันเลยโชว์คับ แล้วอาการที่สตาร์ทติดยากบางครั้ง ก็เพราะเจ้า O2 senser นี่ล่ะคับ

ปล.ที่กล่าวมาทั้งหมดอาการของ LPG นะคับ NGV ผมไม่เคยติด
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.