ตอบ
rodcivic

ชื่อเล่น: รถครับ

เข้าร่วม: 29 มิถุนา 2010
ตอบ: 88

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 478
ให้คำขอบคุณ: 37

ปี: 2004
สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
จันทร์, 16 สิงหา 2010 11:36 - es 04 รถผมมีน้ำเข้าใต้พรมทั้งคัน ซ่อมมาหายแล้วครับ
เนื่องจาก รถผม es 04 มีน้ำเข้าใต้พรมทั้งคัน ส่วนพรมถ้ามองและสำผัสจากด้านบนก็ปกติดีถ้าไม่รื้อดูไม่รู้ว่าน้ำเข้าแน่ครับ ผมตรวจสอบเองโดยการเอานิ้วมือสอดไปใต้พรมใต้เบาะฝั่งผู้โดยสารและคนขับ ทั้งด้านหน้าและด้านหลัง ปรากฎว่าเปียกชุ่มทั้งคันครับซึมขึ้นไปถึงฟองน้ำถาดยางวางเท้าใต้คอนโซล เริ่มมีกลิ่นอับแล้วด้วย ผมเลยลงมือเองกับน้องชายผมถอดเบาะฝั่งผู้โดยสาร(ด้านหน้า)ออกเพื่อดูใต้พรมว่าน้ำเข้ามาทางใด เนื่องจากตอนนี้ผมมีข้อสัญนิจฐานอยู่ 3 ข้อดังนี้ครับ
1. น้ำทิ้งแอร์อาจจะรั่วเนื่องจากเพิ่งถอดตู้แอร์ไปล้างมาเมื่อเดือนก่อน
2.น้ำอาจจะเข้าจากด้านช่วงล่างเนื่องจากอาทิตย์ก่อนผมเอาไปขึ้นฮ้อย ล้างอัดฉีดมา
3. ตามซีลขอบประตูและรูสายไฟต่างๆ เนื่องจากผมไปติดกันโขมยและเซ็นเซอร์จอดหน้าหลังมา

ปรากฎว่าพบจุกยางหลุดอยู่ใต้พรม 2 ตัว(ด้านซ้าย 1 และขวาอีก 1) ผมซับน้ำที่ซึมเข้ามาออกไปเยอะมาก(พอๆกับน้ำตาเราที่ซึมออกมาด้วย ) แต่หาที่มาไม่เจอครับพื้นตัวถังรถก็ปกติดี จัดการถอดพรมออกฝั่งด้านซ้ายทั้งแถบ ทำการเลาะเอาฉนวนกันความร้อนใต้พรมออกทั้งแถบเอามาซักและตากให้แห้ง(ทำฝั่งเดียวก่อนเนื่องจากผมคิดว่าถ้าไม่เจอรูก็จะเอาเข้าร้านให้เขาเช็คและเปลี่ยนพื้นพรมใหม่ทั้งคัน) หลังจากซักฉนวนผ้ารองใต้พื้นพรมและรอจนแห้งเสร็จแล้วจึงประกอบเข้าเหมือนเดิม เพราะผมต้องรีบเดินทางเข้า กทม. พร้อมกับทิ้งปัญหาคาใจไว้ก่อน วันต่อมาผมก็เอารถไปให้ช่างแอร์ดูว่าตู้แอร์หรือท่อน้ำทิ้งแอร์รั่วหรือเปล่า ผลปรากฎว่าไม่รั่วครับแน่นตึบ เลยจ่ายค่าเปิดพี่เขาไปครับพี่เขาไม่เอาแต่ผมให้เพื่อเป็นน้ำใจ...วิ่งต่อไปอีก 2 วันเอามือเช็คใต้พรมยังแห้งดี เป็นอันว่าข้อสัญนิจฐานข้อที่ 1.ตกไป
ผมเลยเอารถไปถ่ายน้ำมั้นเครื่องและน้ำมันเกียร์ + เจียรจารเบรคงานนี้มีขึ้นฮ้อย(ไฮดรอลิคส์)เลยถือโอกาสเช็ครอยรั่วด้านล่างใต้ท้องรถ ปรากฎว่าแน่นหนึบเหมือนเดิมครับไม่มีร่งรอยอะไร เป็นอันว่าข้อสัญนิจฐานข้อที่ 2.ก็ตกไปอีก
สุดท้ายเลยลองของครับเอารถจอดตากฝนเต็มๆ 1 คืนปรากฏว่าตอนเช้ามีน้ำซึมเพิ่มเข้ามาด้านใต้พรมด้านที่ผมถอดซักไปก่อนหน้านี้ เลยมีความมั่นใจมากพอที่จะกล้าเอาลูกชายสุดที่รักไปให้ช่างรื้อเพื่ออุดรูรั่วและเปลี่ยนพรม มาถึงร้านทำพรม ปรากฎว่าช่างเขางานเยอะมากเลยไม่รับ ผมแหงะมองไปเห็นร้านทำแอร์และล้างตู้แอร์รถยนต์+รับทำเครื่องเสียงรถยนต์ฝีมือระดับแช็มป์ ปทท ถ้วยเต็มร้านเลย จึงแอบๆไปถามเขาว่าพี่ครับรับเช็คอุดรูรั่วและเปลี่ยนพรมไหมครับ(คำถามโง่ๆอิๆ เห็นๆว่าร้านเครื่องเสียงรถยนต์ชัดๆ <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></ ) คำตอบจากพี่เจ้าของร้านคือ" รับทำครับ " ผมเลยให้พี่แกพร้อมกับลูกน้องพี่เขาอีก 4 คนจัดการทำทันที พี่แกพูดขึ้นมาอย่างกับรู้ว่า น้ำน่าจะซึมเข้าทางแก้มข้างแน่นอน เบื้องต้นพี่เขาก็เช็คท่อน้ำทิ้งแอร์ก่อนปากฎว่าแน่นหนึบไม่รั่ว เลยถอดเบาะออกเพื่อจะรื้อพรมปูพื้นออกทั้งคัน อีกทีมก็ทำการถอดคิ้วกระจกบังลมหน้า(ด้านท้ายฝากระโปรง) หลังจากนั้นพี่เขาก็จัดทีมทำการเทสหารอยรั่วทันทีโดยการฉีดน้ำไปทีละจุด ปรากฏว่าไม่นานก็พบรอยที่น้ำซึมเข้ามาครับ คือบริเวณด้านข้างแก้มซ้ายและขวาใต้คอนโซล เลยทำการเอาซิลิโคนอุด รอให้แห้ง แล้วเทสซ้ำอีก เจอซึมๆข้างแก้มขวาอีกเลยอุด และเทสซ้ำอีกรอบจนแน่นไม่ซึมแล้วแน่นอนจึงทำการเป่ารถให้แห้ง ตากแดดทิ้งไว้วันนึง(ผมทิ้งรถที่ร้านพี่เขาเลยครับพี่เขาบอกว่ากลางคืนจะเอาจอดข้างในร้านผมเลยสบายใจ) เช้าวันต่อมา 9.30 น. ผมไปถึงร้านพี่เขา เห็นเทสซ้ำอีกรอบเพื่อความชัวร์ ปรากฎว่าแน่นตึบไม่รั่วแล้วครับ เลยจัดการตัดฉนวนปูพื้นบุใหม่ทั้งแผ่นปูพรมที่ตากไว้จนแห้งสนิทแล้ว ก็ใส่เบาะเสร็จสรรพ ก็ใช้เวลาไป เกือบๆ 2 วัน ค่าใช้จ่ายทั้งหมด ค่าตรวจสอบรูรั่วและอุด ค่าฉนวนบุใต้พื้นพรมทั้งคัน ค่าแรง เบ็ดเสร็จ 1,500 บาทผมเองว่าไม่แพงเลย ผมลองวิ่งตากฝนกลับ กทม.ตากฝนไปด้วยช่วงอยุธยา-ปทุมธานี (เส้น 347) มาถึงที่พักที่รังสิตเช็คดูใต้พรมก็แห้งสนิทครับ งานพี่เขาระเอียดดีครับเนื่องจากช่างที่ทำเครื่องเสียงติดรถยนต์เขาจะเก่งเรื่อง wiring และอุดรูหรือบุฉนวนต่างๆครับ เรื่องการอุดรูรั่วนี่เขาจะทำบ่อยเพราะต้องเจาะๆอุดๆบุฉนวนอยู่เป็นประจำครับ เล่ามาซะยืดยาวหวังว่าจะเป็นประโยชน์แก่เพื่อนๆพี่ๆน้องๆบ้างไม่มากก็น้อยครับ
ผมไปนั่งดูพี่เขาทำมาเลยได้ความรู้หลายอย่างเลยครับ คิดว่าเราก็ทำเองได้ไม่ยากครับ 2 คนก็ทำได้แล้วทั้งบุพรมเช็ครูรั้วและอุดรูรั่ว ค่าใช้จ่ายไม่น่าเกิน 500 บาท
Ton-

เข้าร่วม: 02 ตุลา 2008
ตอบ: 1397

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5467
ให้คำขอบคุณ: 1471
จันทร์, 16 สิงหา 2010 12:23 - es 04 รถผมมีน้ำเข้าใต้พรมทั้งคัน ซ่อมมาหายแล้วครับ
ฉนวนกันความร้อนมันแกะได้ด้วยเหรอ แกะแล้วใส่กลับเข้าไปยังไงครับ

แล้วร้านที่ว่านี่ร้านไหนอ่า ขอเบอร์โทรหรือชื่อร้านหน่อยครับ ผมก็ปัญหาเดียวกัน พยายามเอาซิลิโคนอุดแล้วแต่มันก็ยังรั่วอีก เหมือนกับว่าสายไฟมันขยับได้เวลารถวิ่งๆไป มันเลยรั่วอีก ตอนนี้ขี้เกียจทำเองแล้ว เสียเวลามาก ทำแล้วไม่หายยิ่งเซ็งหนัก คือผมตัวใหญ่อ่าจะรื้อจะล้วงทีลำบากมาก
ได้รับคำขอบคุณจาก: A-u-T-o-N-o-m-Y  surasaka  karnmotocross01 
rodcivic

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
จันทร์, 16 สิงหา 2010 13:13 - es 04 รถผมมีน้ำเข้าใต้พรมทั้งคัน ซ่อมมาหายแล้วครับ
บังเอิญผมทำที่ต่างจังหวัดมาครับ ที่ จ.พิษณุโลกครับ พอดีวันหยุดยาววันแม่ผมกลับ ตจว.ตากฝนไว้น้ำเข้าเลยรีบทำทันทีครับ ตอนแรกก็กะจะเอามาทำที่ กทม. พี่ที่ร้านเขาใช้ ซิลิโคนสีดำๆอะครับดูแล้วมันมีความยืดหยุ่นดีกว่าซิลิโคนสีขาวๆนะ เขารอให้แห้งแล้วอุดซ้ำไปอีก ประมาร 2-3 รอบครับ ยังไงก็ลองไปปรึกษาร้านติดตั้งเครื่องเสียงรถยนต์ดูอาจจะเวิร์คครับ

ส่วนฉนวนกันความร้อนปกติจะติดกาวมากับพรม ต้องลอกออกทิ้งอย่างเดียวครับถ้าเน่า เชื้อโรคครับ แต่ถ้าจะซักแล้วตากให้แห้งก็ไม่ว่ากันแต่ถ้าจะเปลี่ยนฉนวนใต้พรมผมแนะนำว่าต้องจบให้ได้ก่อนครับ เทสน้ำให้ชัวร์เอาไปล้างอัดฉีดเลยยิ่งดี มั่นใจเมื่อไรค่อยบุฉนวนครับ ไม่งั้นงานงอกอีกตามเคย
ได้รับคำขอบคุณจาก: Ton-  A-u-T-o-N-o-m-Y  surasaka  karnmotocross01 
PONG-9115

ชื่อเล่น: พงษ์

เข้าร่วม: 25 กรกฎา 2010
ตอบ: 296

มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 197
ให้คำขอบคุณ: 661

ปี: 2005
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
จันทร์, 16 สิงหา 2010 14:28 - es 04 รถผมมีน้ำเข้าใต้พรมทั้งคัน ซ่อมมาหายแล้วครับ
1500 ผมว่าไม่แพงหรอกครับ
เสียดายที่ตอนที่ช่างเค้าทำน่าจะถ่ายรูปมาให้ดูด้วยอ่ะครับ อยากเห็น
ได้รับคำขอบคุณจาก: A-u-T-o-N-o-m-Y  surasaka  karnmotocross01 
rodcivic

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

จันทร์, 16 สิงหา 2010 15:45 - es 04 รถผมมีน้ำเข้าใต้พรมทั้งคัน ซ่อมมาหายแล้วครับ
พอดีผมไม่ได้เอากล้องติดไปด้วยเลยไม่ได้ถ่ายมาให้ดูครับ แต่ถอดออกมาแล้วภายในเหมือนในรูปนี้เลยครับ (ต้องขออนุญาตเจ้าของรูปครับ ขอบคุณครับ) แล้วอีกคนก็จะมุดนอนหงายใต้คอนโซลพร้อมกับไฟฉาย อีกคนก็ฉีดน้ำไปที่กระจกหน้าและขอบต่างๆทีละจุด แต่ภายนอกรถนั้นต้องถอดคิ้วพลาสติกตรงที่ปัดน้ำฝนออกอยู่ด้านล่างของกระจกหน้าครับ แล้วจะเห็นร่องน้ำทิ้งด้านหลังห้องเครื่องซึ่งน้ำที่ผ่านกระจกหน้าจะไหลลงมาที่แก้มข้างอีกทีซึ่งเป็นจุดที่รถรุ่นนี้มักจะรั่วครับ

1
1
ได้รับคำขอบคุณจาก: sayarm  jonatan  A-u-T-o-N-o-m-Y  SYS  Tudcham Family  kantaphat  hikaru_kung  surasaka  tiemmake  Vee  note_okaasan  karnmotocross01  nsmakkie  kim_possible  popza4 
sayarm

ชื่อเล่น: หยาม

เข้าร่วม: 03 ตุลา 2008
ตอบ: 2229

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2543
ให้คำขอบคุณ: 4055

ปี: 2003
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
จันทร์, 16 สิงหา 2010 19:27 - es 04 รถผมมีน้ำเข้าใต้พรมทั้งคัน ซ่อมมาหายแล้วครับ
rodcivic พิมพ์ว่า:
พอดีผมไม่ได้เอากล้องติดไปด้วยเลยไม่ได้ถ่ายมาให้ดูครับ แต่ถอดออกมาแล้วภายในเหมือนในรูปนี้เลยครับ (ต้องขออนุญาตเจ้าของรูปครับ ขอบคุณครับ) แล้วอีกคนก็จะมุดนอนหงายใต้คอนโซลพร้อมกับไฟฉาย อีกคนก็ฉีดน้ำไปที่กระจกหน้าและขอบต่างๆทีละจุด แต่ภายนอกรถนั้นต้องถอดคิ้วพลาสติกตรงที่ปัดน้ำฝนออกอยู่ด้านล่างของกระจกหน้าครับ แล้วจะเห็นร่องน้ำทิ้งด้านหลังห้องเครื่องซึ่งน้ำที่ผ่านกระจกหน้าจะไหลลงมาที่แก้มข้างอีกทีซึ่งเป็นจุดที่รถรุ่นนี้มักจะรั่วครับ

รถพี่ชายผมน้ำเข้าแถวๆจุดนี้เหมือนกันครับ ตรงรางรับน้ำที่กระจกหน้า อยู่มุมด้านคนขับ เป็นรูร้อยสายไฟออกมาจากในรถกาวอุดรูมันเสื่อมน้ำที่มาจากรางกระจกหน้าเลยไหลเข้ามาเจอสายไฟแล้วไหลตามเข้าไปในรถ น้ำเลยเข้าตรงจุดนั้นเข้ามาที่พื้นคนขับเยอะมาก เสียค่ารื้ออุด เอาพรมออกมาตากอีก โดนไป 1000 บาท
ได้รับคำขอบคุณจาก: A-u-T-o-N-o-m-Y  Doraeman  karnmotocross01 
MrKhanoon

เข้าร่วม: 02 ตุลา 2008
ตอบ: 908

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1471
ให้คำขอบคุณ: 832

ปี: 2005
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
จันทร์, 16 สิงหา 2010 21:14 - es 04 รถผมมีน้ำเข้าใต้พรมทั้งคัน ซ่อมมาหายแล้วครับ
กลับมาเป็นปกติ ดีแล้ว จะได้วิ่งฉิวกันต่อ
ได้รับคำขอบคุณจาก: karnmotocross01 
hokhuk77

เข้าร่วม: 08 กุมภา 2009
ตอบ: 1018

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1825
ให้คำขอบคุณ: 994

ปี: 2002
สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
อังคาร, 17 สิงหา 2010 11:35 - es 04 รถผมมีน้ำเข้าใต้พรมทั้งคัน ซ่อมมาหายแล้วครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: karnmotocross01 
rodcivic

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

พุธ, 18 สิงหา 2010 09:47 - es 04 รถผมมีน้ำเข้าใต้พรมทั้งคัน ซ่อมมาหายแล้วครับ
รถน้ำเข้าห้องโดยสารนี่เป็นปัญหานึงที่ทำให้เราๆท่านๆเสียความรู้สึก (แถมเสียตังค์ด้วย) แต่ถ้ารีบแก้ไขและรู้ถึงสาเหตุก็ไม่น่ากลัวครับเพราะถ้าแก้ไขถูกจุดก็จบยาวครับ ยิ่งถ้าแก้ไขเองได้ก้ไม่ต้องกังวลครับ เดี๋ยวจะระแวงจนเกินไป รถยนต์เป็นของนอกกายถึงจะเป็นสิ่งที่จำเป็นในปัจจุบัน(ปัจจัยที่ 6)แต่ก็หาใหม่ได้ครับ ดูแลตัวเราและคนที่เรารักให้ดีๆเพราะถ้าเสียไปก็ซ่อมไม่ได้ ยิ่งถ้าสูญเสียไปก็หาใหม่ไม่ได้เลย ขอให้เพื่อนๆใช้รถอย่างปลอดภัยมิสติ และมีความสุขกับรถที่เรารักและคนรอบข้างด้วยครับผม
ได้รับคำขอบคุณจาก: karnmotocross01  supas  Golfds 
voraat1414

เข้าร่วม: 14 ตุลา 2012
ตอบ: 4

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 1
ให้คำขอบคุณ: 0
อาทิตย์, 14 ตุลา 2012 10:04 - es 04 รถผมมีน้ำเข้าใต้พรมทั้งคัน ซ่อมมาหายแล้วครับ
sayarm พิมพ์ว่า:
rodcivic พิมพ์ว่า:

รถพี่ชายผมน้ำเข้าแถวๆจุดนี้เหมือนกันครับ ตรงรางรับน้ำที่กระจกหน้า อยู่มุมด้านคนขับ เป็นรูร้อยสายไฟออกมาจากในรถกาวอุดรูมันเสื่อมน้ำที่มาจากรางกระจกหน้าเลยไหลเข้ามาเจอสายไฟแล้วไหลตามเข้าไปในรถ น้ำเลยเข้าตรงจุดนั้นเข้ามาที่พื้นคนขับเยอะมาก เสียค่ารื้ออุด เอาพรมออกมาตากอีก โดนไป 1000 บาท

ทำที่ไหนอะคับ ผมก้อเป็น รบกวนช่วยแนะนำร้านหน่อยนะคับ
katoon30

ชื่อเล่น: การ์ตูน

เข้าร่วม: 14 เมษา 2013
ตอบ: 9

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 1

อาทิตย์, 14 เมษา 2013 22:29 - es 04 รถผมมีน้ำเข้าใต้พรมทั้งคัน ซ่อมมาหายแล้วครับ
รถผมก็เป็น รถปี 03 วิ่งกลับจาก กทม. ไป หัวหิน โดนฝนน้ำเข้าไปใต้พรมด้านคนขับ นองไปหมด หาที่มาไม่เจอใครมีร้านที่ทำ เช็คอุดรู เปลี่ยนพรม ร้านที่ทำดี ชัวๆ ราคาไม่แพง ในหัวหินบ้างครับ ช่วยที
mykung

ชื่อเล่น: กุ้ง

เข้าร่วม: 15 ตุลา 2013
ตอบ: 129

มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 67
ให้คำขอบคุณ: 94

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
ศุกร์, 1 พฤศจิกา 2013 14:06 - es 04 รถผมมีน้ำเข้าใต้พรมทั้งคัน ซ่อมมาหายแล้วครับ
ผมก็เป็นครับกำลังรื้อ หารูรั่วยุ 
ได้รับคำขอบคุณจาก: karnmotocross01  nammon_211 
supas

เข้าร่วม: 09 มีนา 2010
ตอบ: 301

ได้รับคำขอบคุณ: 159
ให้คำขอบคุณ: 73
เสาร์, 2 พฤศจิกา 2013 19:42 - es 04 รถผมมีน้ำเข้าใต้พรมทั้งคัน ซ่อมมาหายแล้วครับ
ของผมก็เคยรั่วที่จุดนี้ครับเอาเข้าอู่สีตรวจสอบและอุดซิลิโคนโดนไป2000บาท พูดไม่ออกเลย โดนฟันเพราะไม่ถามราคาก่อน
R_pongpat

เข้าร่วม: 02 พฤศจิกา 2012
ตอบ: 204

ได้รับคำขอบคุณ: 39
ให้คำขอบคุณ: 1

ปี: 2001
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
ศุกร์, 4 กรกฎา 2014 08:03 - es 04 รถผมมีน้ำเข้าใต้พรมทั้งคัน ซ่อมมาหายแล้วครับ
ผมก็เป็นคับ มะคืนเอาเอาแผ่นรองเท้าออกกะให้แห้ง โดนฝนซ้ำมาอีกแฉะเลยคับ
note_okaasan

ชื่อเล่น: สมุดโน้ต

เข้าร่วม: 29 พฤษภาคม 2013
ตอบ: 665

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 268
ให้คำขอบคุณ: 665

สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
ศุกร์, 4 กรกฎา 2014 14:05 - es 04 รถผมมีน้ำเข้าใต้พรมทั้งคัน ซ่อมมาหายแล้วครับ
ใครพอมีร้าน ชี้เป้า ในเขต สมุทรปราการ หรือ รามอินทรา ทีคับ น้ำเข้าท้ายรถ ที่เก็บยางอะไหล่คับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: karnmotocross01  popza4 
R_pongpat

เข้าร่วม: 02 พฤศจิกา 2012
ตอบ: 204

ได้รับคำขอบคุณ: 39

เสาร์, 2 สิงหา 2014 10:29 - es 04 รถผมมีน้ำเข้าใต้พรมทั้งคัน ซ่อมมาหายแล้วครับ
กะลังเป็นเลยคับ
Metta In

ชื่อเล่น: ตา

เข้าร่วม: 26 พฤษภาคม 2015
ตอบ: 36

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 2

เสาร์, 22 สิงหา 2015 14:58 - es 04 รถผมมีน้ำเข้าใต้พรมทั้งคัน ซ่อมมาหายแล้วครับ
พรมฝั่งคนขับเปียกครับ ใครมีร้านแนะนำแถวหลักสี่ ดอนเมือง ลำลูกกา ไหมครับ
Metta In

ชื่อเล่น: ตา

เข้าร่วม: 26 พฤษภาคม 2015
ตอบ: 36

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 2

อาทิตย์, 23 สิงหา 2015 07:30 - es 04 รถผมมีน้ำเข้าใต้พรมทั้งคัน ซ่อมมาหายแล้วครับ
หาร้านแถวหลักสี่ ดอนเมือง ลำลูกกา ครับ
nosleepclub

ชื่อเล่น: ปิงปิง

เข้าร่วม: 20 ธันวา 2010
ตอบ: 357

ได้รับคำขอบคุณ: 663
ให้คำขอบคุณ: 506

สี: น้ำเงิน วิวิด (มุก) (B-502P)
อาทิตย์, 4 ตุลา 2015 19:49 - es 04 รถผมมีน้ำเข้าใต้พรมทั้งคัน ซ่อมมาหายแล้วครับ
มารอ ด้วยคนครับ จอดเฉยๆ ฝนตกแรง2-3วันนี้ น้ำเข้ามาในห้องโดยสารครับ มีอู่ไหนรับทำราคาไม่แพงแนะนำด้วยครับ
scidting

เข้าร่วม: 10 มิถุนา 2014
ตอบ: 24

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 8

พฤหัส, 8 ตุลา 2015 16:47 - es 04 รถผมมีน้ำเข้าใต้พรมทั้งคัน ซ่อมมาหายแล้วครับ
nosleepclub พิมพ์ว่า:
มารอ ด้วยคนครับ จอดเฉยๆ ฝนตกแรง2-3วันนี้ น้ำเข้ามาในห้องโดยสารครับ มีอู่ไหนรับทำราคาไม่แพงแนะนำด้วยครับ

ลองเช็คดูแถวๆซุ้มล้อที่มีสายไฟออกมาครับ  ถอดล้อออก  ถอดพลาสติกซุ้มล้อออก  จะเห็นเลยมี 2 รู  เอาซีลีโคนอุดเลยคับ  รับรองหาย
ได้รับคำขอบคุณจาก: Napadol Montree 
kukanan

ชื่อเล่น: ติ

เข้าร่วม: 21 ตุลา 2014
ตอบ: 109

ได้รับคำขอบคุณ: 31
ให้คำขอบคุณ: 17

จันทร์, 12 ตุลา 2015 13:58 - es 04 รถผมมีน้ำเข้าใต้พรมทั้งคัน ซ่อมมาหายแล้วครับ
ผมว่า น่าจะเป็นอาการนี้แหงๆเลย 
Golfds

เข้าร่วม: 05 กรกฎา 2016
ตอบ: 1

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 0
อังคาร, 5 กรกฎา 2016 18:15 - es 04 รถผมมีน้ำเข้าใต้พรมทั้งคัน ซ่อมมาหายแล้วครับ
พี่คับรถผมก็เป็นเหมือนกันคับตอนนี้กำลังหาร้านทำ ไม่ทราบว่าที่ทำอยู่ พิษณุโลก พอจะมีเบอร์ติดต่อที่ร้านไหมคับ ผมยุพิษณุโลกคับ
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.