กล้องติดรถยนต์ ระดับพรีเมี่ยม
asp-auto บริการซ่อมด่วน ทันใจ ซ่อมเกียร์ออโต้ทุกรุ่น ค้าอะไหล่โครตเก่า ติดแก็ส ราคาถูก TTAUTOXENON สาขาใหญ่ PROJECTOR XENON ไฟส่องเท้า ราคาพิเศษ

ตอบ
เราสามารถล้างหม้อน้ำเองได้หรือเปล่าครับ
ผู้ตั้ง ข้อความ
tom's
มือใหม่หัดขับ

ชื่อเล่น: ทอม

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 195

ได้รับคำขอบคุณ: 349
ให้คำขอบคุณ: 352

ปี: 2003

เสาร์, 24 เมษา 2010 08:04 :: เราสามารถล้างหม้อน้ำเองได้หรือเปล่าครับ
เราสามารถล้างหม้อน้ำเองได้ป่าวครับ

ขอบคุณครับ

บ้านใหม่ Burapa Honda : http://rcw.ms/forums/forumdisplay.php?f=230

เราสามารถล้างหม้อน้ำเองได้หรือเปล่าครับ  
ได้รับคำขอบคุณจาก: Aum_parinya 
prodrive
Guru ES
Guru ES

Style Goo!!!!!

เข้าร่วม: 28 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 744

ได้รับคำขอบคุณ: 1244
ให้คำขอบคุณ: 1000

ปี: 2004
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)

เสาร์, 24 เมษา 2010 09:03 :: เราสามารถล้างหม้อน้ำเองได้หรือเปล่าครับ
ได้ครับ....ง่ายๆเลย...

อันดับแรกหาซื้อน้ำยาล้างหม้อมาครับ(หม้อน้ำ)ดูดีๆนะครับ มันจะมีน้ำยาล้าง กับน้ำยาเติม(มักจะมีสีเขียวหรือชมพู)
ก็ซื้อทั้งสองอย่างเลยครับอย่างละสองขวดก็ดีครับ......
เสร็จปุ๊บ....รอเครื่องเย็นๆหน่อย เปิดกระโปรง(ฝากระโปรง) ก้มลงไปดูด้านล่างของหม้อ(หม้อน้ำ)ฝั่งพัดลม ล้านล่างสุดเลยครับ จะมีลูกบิดอยู่ บิดออกเลยครับ...ใช้ผ้ารองมือหน่อยจะได้บิดง่าย....บิดออกปุ๊บ...ก็เปิดฝ้าหม้อน้ำครับ น้ำจะไหลพรวดออกมาเลยครับ..
พอน้ำเริ่มหมดก็เติมน้ำลงไปครับ(ให้เป็นน้ำฝนได้ยิ่งดีครับ)ปิดฝาด้านล่างหลวมๆพอ ด้านบนไม่ต้องปิด...สตาร์ทเครื่องปล่อยน้ำไหลวนสักสองสามนาที....เสร็จปุ๊บก็ถ่ายออกด้วยวิธีเดิม...

เสร็จแล้วคราวนี้เอาน้ำยาล้างหม้อน้ำใส่ลงไป(ใส่ทั้งสองขวดเลยน้ำยาล้างนะไม่ใช่น้ำยาเติม)อย่าลืมปิดฝาด้านล่างหลวมๆเหมือนเดิมนะครับ...เติมน้ำลงไปเช่นเดิมให้เต็ม สตาร์ทเครื่องไม่ต้องปิดฝาบนดูให้น้ำเริ่มวนก็ปิดฝาสโลว์ทิ้งไว้ไม่ต้องเปิดแอร์รอให้พัดลมไฟฟ้าทำงานสักสี่ห้ารอบเครื่องเริ่มร้อนก็ดับเครื่องครับรอให้เย็นแป๊บนึง....

ทำเหมือนวิธีข้างต้นคือถ่ายน้ำออกอีกทีครับเอาน้ำใส่ลงไปเพื่อล้างน้ำยาล้างหม้อน้ำอีกทีครับเหมือนครั้งแรก.......
เสร็จแล้วถ่ายออกอีกที....คราวนี้เสร็จแล้วหาเทปพันเกลียวสีขาวๆพันจุกน๊อตอุดรูถ่ายน้ำบางๆบิดให้แน่นเลยครับทีนี้....
เติมน้ำยาเติมหม้อน้ำลงไปเอาน้ำมาใส่ให้เต็มไม่ต้องปิดฝาหม้อน้ำก่อนครับ....สตาร์ทเครื่องน้ำจะเริ่มลดลงเล็กน้อยก็เติมให้เต็มครับ
แล้วปิดฝาให้เรียบร้อย...เสร็จครับ.....

อย่าลืมถ่ายน้ำในหม้อพักน้ำด้วยนะครับ....ถอดออกมาเถแล้วใส่กลับได้เลย....
ถ้ามีตะกอนในหม้อพักก็เอาที่ล้างขวดนมเด็กล้วงๆเอาเลยครับผม.....

วิธีการอาจดูเหมือนยุ่งยากแต่ที่จริงง่ายมากๆครับลองดู แบบนี้จะละเอียดกว่าศูนย์ครับ เพราะศูนย์มันจะถ่ายแล้วล้างแบบลวกๆอ่ะครับเจอกะตัว...แต่ก็ไม่แต่มาตรฐานบางที่ไม่เหมือนกัน....(น้ำยาต่างๆดูที่มันดีๆหน่อยนะครับของถูกๆแล้วดีไม่มีหรอกครับ)

...รักฉิบเป้งเลยยยเวบเนี่ยwww.CIVICESGROUP.com
.....P-PrOjEcT RACING DEVELOPMENT///SURATRACING.com///
......ES gogogogogogogogo!!!!!!! D17A2 MT + 2ตรีน
..... ES Group No.259
....... ขับเล่นๆ...เย็นๆไข่
Samruamteam@hotmail.com แอดมาโลดดดดดดดชื่อTOPครับ 
tom's

ชื่อเล่น: ทอม

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 195

ได้รับคำขอบคุณ: 349
ให้คำขอบคุณ: 352

เสาร์, 24 เมษา 2010 09:24 :: เราสามารถล้างหม้อน้ำเองได้หรือเปล่าครับ
ขอบคุณมากครับ

บ้านใหม่ Burapa Honda : http://rcw.ms/forums/forumdisplay.php?f=230

ได้รับคำขอบคุณจาก: natt_civic 
BeeBank
มีใบอนุญาตขับขี่

ชื่อเล่น: แบงค์

เข้าร่วม: 05 ธันวา 2009
ตอบ: 318

ได้รับคำขอบคุณ: 284
ให้คำขอบคุณ: 143

ปี: 2001

เสาร์, 24 เมษา 2010 12:35 :: เราสามารถล้างหม้อน้ำเองได้หรือเปล่าครับ
ข้อมูลดีๆทั้งนั้น......เลยครับ

ต้องการตูดเป็ดยัก
Tel.080-295-9046,086-3566-043

saw
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

กลับสู่สถานะแบบรถบ้านๆ

ชื่อเล่น: ซอ เพชรบุร

เข้าร่วม: 24 มกรา 2009
ตอบ: 2982

ได้รับคำขอบคุณ: 2092
ให้คำขอบคุณ: 2692

เสาร์, 24 เมษา 2010 13:29 :: เราสามารถล้างหม้อน้ำเองได้หรือเปล่าครับ

ES 04 Black
เครื่องD17A2 AT เดิมๆ+e-manage แก๊ส91
จูนเนอร์ By พี่ปูนแบริ่ง
โช้ค DC5 H&R พรเทพโช้คอัพ
เงินทองไม่สำคัญ มิตรภาพสำคัญที่สุด  
pop_2008
Guru ES
Guru ES

ทำก็อย่าให้รู้ รู้ก็อย่าให้เห็น เห็นก็อย่าให้จับได้ ถึงจับได้ก็อย่าไปรับ ถ้าจะรับ ก็ให้รับครึ่งเดียว

เข้าร่วม: 17 มกรา 2010
ตอบ: 607

ได้รับคำขอบคุณ: 567
ให้คำขอบคุณ: 445

เสาร์, 24 เมษา 2010 14:13 :: เราสามารถล้างหม้อน้ำเองได้หรือเปล่าครับ
เจ๋งเลย

MK Flying

ชื่อเล่น: ยุทธ

เข้าร่วม: 04 กุมภา 2010
ตอบ: 353

ได้รับคำขอบคุณ: 657
ให้คำขอบคุณ: 137

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)

เสาร์, 24 เมษา 2010 14:29 :: เราสามารถล้างหม้อน้ำเองได้หรือเปล่าครับ
โอ้ว..ละเอียดเลยครับ

suntorn
น้องใหม่
น้องใหม่

มีความสุขเมื่อขับes

เข้าร่วม: 27 พฤศจิกา 2009
ตอบ: 21

ได้รับคำขอบคุณ: 14
ให้คำขอบคุณ: 0

ปี: 2005

เสาร์, 24 เมษา 2010 15:30 :: เราสามารถล้างหม้อน้ำเองได้หรือเปล่าครับ
แจ่มครับ

mod_x
Guru ES
Guru ES

ชื่อเล่น: มด เอ๊กซ์

เข้าร่วม: 20 เมษา 2009
ตอบ: 680

ได้รับคำขอบคุณ: 696
ให้คำขอบคุณ: 348

สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)

เสาร์, 24 เมษา 2010 15:54 :: เราสามารถล้างหม้อน้ำเองได้หรือเปล่าครับ
ข้อมูลดีมากเลย ใกล้ถึงระยะที่ต้องเปลี่ยนน้ำยาแล้วด้วย เดี๋ยวว่าจะจัดมั่ง

***************************************************************************************
" ได้ครับพี่...ดีครับท่าน...ถูกต้องครับผม....เหมาะสมครับเจ้านาย...!!!"
***************************************************************************************
Moo Uan
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

เข้าร่วม: 07 สิงหา 2009
ตอบ: 975

ได้รับคำขอบคุณ: 399
ให้คำขอบคุณ: 126

จันทร์, 26 เมษา 2010 01:16 :: เราสามารถล้างหม้อน้ำเองได้หรือเปล่าครับ
ข้อมูลดีๆอีกแล้ว ต้องลองทำดูมั่ง

myoatty57
แซงซ้าย ปาดขวา
แซงซ้าย ปาดขวา

ช้าแต่ชัวร์

ชื่อเล่น: โอ๊ต

เข้าร่วม: 12 ธันวา 2009
ตอบ: 541

ได้รับคำขอบคุณ: 436
ให้คำขอบคุณ: 3223

สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)

จันทร์, 26 เมษา 2010 09:12 :: เราสามารถล้างหม้อน้ำเองได้หรือเปล่าครับ
ขอบคุงมากครับ กะลังอยากล้างอยู่พอดีเลย

note^-^
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

*** DC2 Type R_215sx ***

ชื่อเล่น: โน๊ต

เข้าร่วม: 23 ตุลา 2008
ตอบ: 1202

ได้รับคำขอบคุณ: 1936
ให้คำขอบคุณ: 503

อังคาร, 27 เมษา 2010 11:26 :: เราสามารถล้างหม้อน้ำเองได้หรือเปล่าครับ
prodrive พิมพ์ว่า:
ได้ครับ....ง่ายๆเลย...

อันดับแรกหาซื้อน้ำยาล้างหม้อมาครับ(หม้อน้ำ)ดูดีๆนะครับ มันจะมีน้ำยาล้าง กับน้ำยาเติม(มักจะมีสีเขียวหรือชมพู)
ก็ซื้อทั้งสองอย่างเลยครับอย่างละสองขวดก็ดีครับ......
เสร็จปุ๊บ....รอเครื่องเย็นๆหน่อย เปิดกระโปรง(ฝากระโปรง) ก้มลงไปดูด้านล่างของหม้อ(หม้อน้ำ)ฝั่งพัดลม ล้านล่างสุดเลยครับ จะมีลูกบิดอยู่ บิดออกเลยครับ...ใช้ผ้ารองมือหน่อยจะได้บิดง่าย....บิดออกปุ๊บ...ก็เปิดฝ้าหม้อน้ำครับ น้ำจะไหลพรวดออกมาเลยครับ..
พอน้ำเริ่มหมดก็เติมน้ำลงไปครับ(ให้เป็นน้ำฝนได้ยิ่งดีครับ)ปิดฝาด้านล่างหลวมๆพอ ด้านบนไม่ต้องปิด...สตาร์ทเครื่องปล่อยน้ำไหลวนสักสองสามนาที....เสร็จปุ๊บก็ถ่ายออกด้วยวิธีเดิม...

เสร็จแล้วคราวนี้เอาน้ำยาล้างหม้อน้ำใส่ลงไป(ใส่ทั้งสองขวดเลยน้ำยาล้างนะไม่ใช่น้ำยาเติม)อย่าลืมปิดฝาด้านล่างหลวมๆเหมือนเดิมนะครับ...เติมน้ำลงไปเช่นเดิมให้เต็ม สตาร์ทเครื่องไม่ต้องปิดฝาบนดูให้น้ำเริ่มวนก็ปิดฝาสโลว์ทิ้งไว้ไม่ต้องเปิดแอร์รอให้พัดลมไฟฟ้าทำงานสักสี่ห้ารอบเครื่องเริ่มร้อนก็ดับเครื่องครับรอให้เย็นแป๊บนึง....

ทำเหมือนวิธีข้างต้นคือถ่ายน้ำออกอีกทีครับเอาน้ำใส่ลงไปเพื่อล้างน้ำยาล้างหม้อน้ำอีกทีครับเหมือนครั้งแรก.......
เสร็จแล้วถ่ายออกอีกที....คราวนี้เสร็จแล้วหาเทปพันเกลียวสีขาวๆพันจุกน๊อตอุดรูถ่ายน้ำบางๆบิดให้แน่นเลยครับทีนี้....
เติมน้ำยาเติมหม้อน้ำลงไปเอาน้ำมาใส่ให้เต็มไม่ต้องปิดฝาหม้อน้ำก่อนครับ....สตาร์ทเครื่องน้ำจะเริ่มลดลงเล็กน้อยก็เติมให้เต็มครับ
แล้วปิดฝาให้เรียบร้อย...เสร็จครับ.....

อย่าลืมถ่ายน้ำในหม้อพักน้ำด้วยนะครับ....ถอดออกมาเถแล้วใส่กลับได้เลย....
ถ้ามีตะกอนในหม้อพักก็เอาที่ล้างขวดนมเด็กล้วงๆเอาเลยครับผม.....

วิธีการอาจดูเหมือนยุ่งยากแต่ที่จริงง่ายมากๆครับลองดู แบบนี้จะละเอียดกว่าศูนย์ครับ เพราะศูนย์มันจะถ่ายแล้วล้างแบบลวกๆอ่ะครับเจอกะตัว...แต่ก็ไม่แต่มาตรฐานบางที่ไม่เหมือนกัน....(น้ำยาต่างๆดูที่มันดีๆหน่อยนะครับของถูกๆแล้วดีไม่มีหรอกครับ)

ข้ิอมูลแน่เลย ขอบคุณครับ

เราสามารถล้างหม้อน้ำเองได้หรือเปล่าครับ เราสามารถล้างหม้อน้ำเองได้หรือเปล่าครับ เราสามารถล้างหม้อน้ำเองได้หรือเปล่าครับ [img]http://image.free.in.th/show.php?id=d2348538294b06a32e32c01b8f92326d[/img]
civic ES typeR MT

http://www.civicesgroup.com/forum/topic24135 
kaewmai

ชื่อเล่น: แก้ว

เข้าร่วม: 04 พฤศจิกา 2009
ตอบ: 359

ได้รับคำขอบคุณ: 255
ให้คำขอบคุณ: 71

สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)

พุธ, 28 เมษา 2010 00:12 :: เราสามารถล้างหม้อน้ำเองได้หรือเปล่าครับ
จะลอง ทำดูคับ

cisco
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ชื่อเล่น: เต้น

เข้าร่วม: 25 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 3670

ได้รับคำขอบคุณ: 5114
ให้คำขอบคุณ: 9918

พุธ, 28 เมษา 2010 02:10 :: เราสามารถล้างหม้อน้ำเองได้หรือเปล่าครับ
ข็อมูลเยี่ยมจิง ๆ

8800Gold
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ชื่อเล่น: เบียร์

เข้าร่วม: 11 พฤษภา 2009
ตอบ: 3084

ได้รับคำขอบคุณ: 3724
ให้คำขอบคุณ: 5877

สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)

พุธ, 28 เมษา 2010 07:32 :: เราสามารถล้างหม้อน้ำเองได้หรือเปล่าครับ
อยากลองทำเองดูบ้างจังเลย ข้อมูลเหมือนจะไม่ยากนะครับ

CIVIC ES GROUP # 460
ลิ้นหน้า ทุกแบบ พลาสติกแท้ ตูดเป็ดทรง0 ตูดเป็ดยักษ์ปิดรูน็อต/ไม่ปิดรูน็อต รับหุ้มCarbon 086-1265253 เบียร์ http://www.civicesgroup.com/forum/topic31694#757800

Officer
น้องใหม่
น้องใหม่

ชื่อเล่น: อ๊อฟ

เข้าร่วม: 21 กรกฎา 2012
ตอบ: 40

ได้รับคำขอบคุณ: 20
ให้คำขอบคุณ: 0

เสาร์, 2 กุมภา 2013 16:47 :: เราสามารถล้างหม้อน้ำเองได้หรือเปล่าครับ
แล้วในหม้อพักต้องเติมน้ำแค่ไหนครับ

แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
ตอบ
หน้า 1 จาก 1

ไปที่: 

ujs used japan shop sale and service
Copyright © 2009-2014 Civic ES Group. All rights reserved.
admin@civicesgroup.com