ตอบ
pom2550

เข้าร่วม: 20 กรกฎา 2009
ตอบ: 480

แซงซ้าย ปาดขวา
แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 571
ให้คำขอบคุณ: 150

ปี: 2002
พฤหัส, 8 เมษา 2010 08:48 - งานแอร์ผมเข้าเเล้วครับพี่น้อง
สงสัยจะเป็นเหมือนๆกับที่เพื่อนๆเป็น คืออาการ เปิดแอร์อยู่ดีๆแล้วนิ่งไปเลย ลมก็ไม่มี พอดับรถสักพักสตาทใหม่แอร์ทำงาน
สงสัยน่าจะเป็นที่ Power Transistor วันนี้กะว่าจะไปเบิกอะไหล่มาเปลี่ยนซะจะได้สบายใจ
ได้ผลอย่างไรจะมามารายงานครับ

ป้อมครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: zon 
Tinkky

ชื่อเล่น: โอ๋หลังวัง

เข้าร่วม: 02 ตุลา 2008
ตอบ: 985

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 655
ให้คำขอบคุณ: 667

ปี: 2004
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
อาทิตย์, 11 เมษา 2010 15:29 - งานแอร์ผมเข้าเเล้วครับพี่น้อง
Resistance ครับ
ราคาศูนย์ฯ ~1,200B. รวม Vat.

มาที่ วิภาวดี16/25 ร้านสุรเดช ดชคชัยแอร์ถูกกว่า 40%
ของ Denso , Jpn เหมือนกันเลยครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: zon 
zon

ชื่อเล่น: ซอล

เข้าร่วม: 07 มีนา 2010
ตอบ: 739

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1996
ให้คำขอบคุณ: 629

ปี: 2004
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
อาทิตย์, 11 เมษา 2010 18:36 - งานแอร์ผมเข้าเเล้วครับพี่น้อง
ร้านสุรเดช โชคชัยแอร์ ครับ

เพิ่งไปมาเหมือนกัน .. ประทับใจร้านนี้
ได้รับคำขอบคุณจาก: Tinkky 
Aek-4484

ชื่อเล่น: เอก

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 229

มีใบอนุญาตขับขี่
มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 290
ให้คำขอบคุณ: 89

ปี: 2005
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
อาทิตย์, 11 เมษา 2010 19:16 - งานแอร์ผมเข้าเเล้วครับพี่น้อง
ของผมก็ดังเหมือนกันแต่แอร์ทำงานเย็นอยู่นะครับดังที่คอมแอร์เหมือนลูกปืน หรือหน้าคลาสนี่แหละครับดัง ร้านที่เร็ง ๆ ๆไว้ก็ร้านช่างปื๊ดนี่แหละครับ วันนี้โทรไปหาพี่แกน่าจะกลับต่างจังหวัด มาหลังสงกานต์และเป็นร้านที่ พอจะคำทางไปได้ แต่ร้านสุรเดช โชคชัยแอร์ นี่ก็อยากไปทำดูนะครับแต่ไม่เคยเข้ากทมเลย ไปไม่ถูกร้อย % ใครจะพาไปบ้างเดี๋ยวคริ ๆ ๆ (พาไปแล้วต้องพาผมมาส่งเส้นทางที่ผมกลับบ้านได้ด้วยนะครับ คริ ๆ ๆ )
www.civicesgroup.com/forum/topic12854 ร้านช่างปื๊ดบางบ่อ
อีกอย่าง วันนี้ผมเอารถไปให้ร้านแถวชลบุรีดู ร้านแรก แกบอกให้ใช้ไปก่อน หรือไม่ก็เปลี่ยนคอมใหม่ หรือของเซียงกง
ซ่อมไม่ได้ (ผมคิดในใจ ไม่มีฝีมืออะดี หรือซ่อมไม่เป็นก็ไม่รู้ สงสัยเอาแต่งานง่าย ๆ ๆ)
ส่วนร้านที่ สอง พี่แกบอกว่าน่าจะเป็นที่สายพานดังเพราะแกเอาน้ำมารดที่สายพานก็เงียบลงแต่ตอนอยู่หน้าช่างมันไม่ค่อยดังซะงั้นและแกบอกลูกปืนดังนิด ๆๆ และแกถามผมว่า ไปตี header มานานหรือยังแกบอกว่าต้นเหตุที่คอมพังก็มาจากการไปตี Header นี่แหละ เพราะความร้อนมากและอยู่ใกล้ ComAir ด้วยแต่ก็ร้อนจริง ๆ ผมไม่ได้พันผ้าอะ แต่อาการ ComAir ดังก็เริ่มตั้งแต่ผม ตี Header มาได้ประมาณ เดือนนึงนะ แกบอกของเก่ามีที่บังความร้อนอะครับ อันนี้ก็น่าจะมีส่วน นิด ๆ แต่ผมไม่รู้ว่าจริงหรือเปล่า เพื่อน ๆ ที่ตี Header มีปัญหาอย่างนี่บ้างป่าวครับ
แต่อาการคอมดังผมว่าไม่ได้ดังจากสายพานแน่ เพราะผมฟังกับตัวเองและเพื่อน ๆ อีกหลายคน และร้านพี่แถวบ้านด้วย แต่มันจะดังเป็นบางครั้งบางครั้งก็ดังแรงมา ปวดหมองจริงงานเข้าช่วงนี้ แบตเตอรี่ก็พึ่งพังเปลี่ยนเมื่อวานนี้เอง ฮ่าๆ ๆ รอซ่อมแอร์ครับ
momotaro

ชื่อเล่น: ด๊าว ด๊าว

เข้าร่วม: 05 ตุลา 2008
ตอบ: 162

มือใหม่หัดขับ
มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 274
ให้คำขอบคุณ: 48

ปี: 2003
สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
จันทร์, 12 เมษา 2010 00:09 - งานแอร์ผมเข้าเเล้วครับพี่น้อง
Aek-4484 พิมพ์ว่า:
ของผมก็ดังเหมือนกันแต่แอร์ทำงานเย็นอยู่นะครับดังที่คอมแอร์เหมือนลูกปืน หรือหน้าคลาสนี่แหละครับดัง ร้านที่เร็ง ๆ ๆไว้ก็ร้านช่างปื๊ดนี่แหละครับ วันนี้โทรไปหาพี่แกน่าจะกลับต่างจังหวัด มาหลังสงกานต์และเป็นร้านที่ พอจะคำทางไปได้ แต่ร้านสุรเดช โชคชัยแอร์ นี่ก็อยากไปทำดูนะครับแต่ไม่เคยเข้ากทมเลย ไปไม่ถูกร้อย % ใครจะพาไปบ้างเดี๋ยวคริ ๆ ๆ (พาไปแล้วต้องพาผมมาส่งเส้นทางที่ผมกลับบ้านได้ด้วยนะครับ คริ ๆ ๆ )
www.civicesgroup.com/forum/topic12854 ร้านช่างปื๊ดบางบ่อ
อีกอย่าง วันนี้ผมเอารถไปให้ร้านแถวชลบุรีดู ร้านแรก แกบอกให้ใช้ไปก่อน หรือไม่ก็เปลี่ยนคอมใหม่ หรือของเซียงกง
ซ่อมไม่ได้ (ผมคิดในใจ ไม่มีฝีมืออะดี หรือซ่อมไม่เป็นก็ไม่รู้ สงสัยเอาแต่งานง่าย ๆ ๆ)
ส่วนร้านที่ สอง พี่แกบอกว่าน่าจะเป็นที่สายพานดังเพราะแกเอาน้ำมารดที่สายพานก็เงียบลงแต่ตอนอยู่หน้าช่างมันไม่ค่อยดังซะงั้นและแกบอกลูกปืนดังนิด ๆๆ และแกถามผมว่า ไปตี header มานานหรือยังแกบอกว่าต้นเหตุที่คอมพังก็มาจากการไปตี Header นี่แหละ เพราะความร้อนมากและอยู่ใกล้ ComAir ด้วยแต่ก็ร้อนจริง ๆ ผมไม่ได้พันผ้าอะ แต่อาการ ComAir ดังก็เริ่มตั้งแต่ผม ตี Header มาได้ประมาณ เดือนนึงนะ แกบอกของเก่ามีที่บังความร้อนอะครับ อันนี้ก็น่าจะมีส่วน นิด ๆ แต่ผมไม่รู้ว่าจริงหรือเปล่า เพื่อน ๆ ที่ตี Header มีปัญหาอย่างนี่บ้างป่าวครับ
แต่อาการคอมดังผมว่าไม่ได้ดังจากสายพานแน่ เพราะผมฟังกับตัวเองและเพื่อน ๆ อีกหลายคน และร้านพี่แถวบ้านด้วย แต่มันจะดังเป็นบางครั้งบางครั้งก็ดังแรงมา ปวดหมองจริงงานเข้าช่วงนี้ แบตเตอรี่ก็พึ่งพังเปลี่ยนเมื่อวานนี้เอง ฮ่าๆ ๆ รอซ่อมแอร์ครับ

จากอาการที่ว่าน่าจะเปนลูกปืนคอมแอร์คับ สามารถซ่อมได้คับ ฟันธง
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.