ตอบ
fluke_darklamp

เข้าร่วม: 27 มิถุนา 2009
ตอบ: 385

มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 3
ให้คำขอบคุณ: 0
อาทิตย์, 4 เมษา 2010 12:27 - งานทำโคมดำ เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง
งานทำโคมดำ เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง
ไฟเบรค 4 ดวง ลองดูงานนะครับ สนใจติดต่อ 089-040-1639 084-074-9259 ฟลุ๊คครับ
http://www.civicesgroup.com/forum/post282147#282147 ต้องขอขอบคุณมากครับสำหรับกระทู้นี้ครับ

***รูปตัวอย่าง งานทำโคม ปี 01-03 ..............................หน้า 2
***รูปตัวอย่าง งานทำโคม ปี 04-05 ..............................หน้า 3
***รูปตัวอย่าง งานเจาะ ติดตั้งไฟหรี่ท้าย ตัดหมอกหลัง และแผนที่ร้าน ............................................................................หน้า 4

งานทำโคมดำ  เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง  ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง  

งานทำโคมดำ  เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง  ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง งานทำโคมดำ  เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง  ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง งานทำโคมดำ  เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง  ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง งานทำโคมดำ  เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง  ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง งานทำโคมดำ  เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง  ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง งานทำโคมดำ  เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง  ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง งานทำโคมดำ  เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง  ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง

รูปงานประกอบครับ ผมใช้ซีลเดิมของโรงงาน จึงเรียบร้อยเหมือนเดิมก่อนทำครับ
รูปงานประกอบครับ  ผมใช้ซีลเดิมของโรงงาน จึงเรียบร้อยเหมือนเดิมก่อนทำครับ
Attached File :
งานทำโคมดำ  เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง  ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง
ดูโคมดำก่อนนะครับ
ดูโคมดำก่อนนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ ศุกร์, 3 พฤษภาคม 2013 03:41, ทั้งหมด 7 ครั้ง (ดูทั้งหมด)

อาทิตย์, 4 เมษา 2010 12:29 - งานทำโคมดำ เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง
รูปเจาะไฟหรี่กันชนท้ายและตัดหมอกหลังครับ
ผมเป็นคนเดียวในประเทศ เลยนะครับ ที่เอา ไฟ rabrig มาปรับปรุงใหม่ให้งานติดตั้ง เรียบร้อบ
ลองดูตามรูปครับ

อาทิตย์, 4 เมษา 2010 12:33 - งานทำโคมดำ เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง
งานติดตั้งไฟใต้ฝากระโปรง ครับ (ห้องเครื่องผมเอง)
ใช้งานได้ดีเลยครับ เวลารถเสีย หรือต้องใช้เวลากลางคืนดีมากเลยครับ สว่างดีมากเลยครับ
เผื่อว่า เป็นอะไรกลางคืน จะได้ไม่ต้องหาไฟฉายเลยครับ ถ้าได้ติดตั้งจริงๆ จะรู้ว่าดีมากเลยครับ

ภาพนี้ หลังจากเปิดไฟใช้งานนะครับ
ภาพนี้ หลังจากเปิดไฟใช้งานนะครับ

อาทิตย์, 4 เมษา 2010 12:44 - งานทำโคมดำ เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง
งานติดตั้ง oil cooller น้ำมันเกียร์ ครับ
เนื่องจากการใช้งานที่นาน ระบบระบายความร้อนของเครื่องยนต์ คือหม้อน้ำ แต่มันไม่ได้ระบายความร้อนน้ำเพียงอย่างเดียวครับ
มันเอาไประบายความร้อน น้ำมันเกียร์ ออโต้ ด้วยครับ (แต่จากความเก่าและ อายุการใช้งานที่ยาวนาน ทำให้ประสิทธิภาพลดลง)
ความร้อน สะสมของเกียร์ จะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ ครับ และ เกิดความเสียหายในที่สุด
ผมสามารถพิสูจน์ ได้จริง จากสิ่งที่ผม คิด เพราะผม เจอมาแล้วครับ และเกียร์ออโต้ เสียที่ ซ่อมถูกๆ ซ่ะที่ไหน
สนใจลองโทรมาสอบถามดูนะครับ

เกจ์ของ shardow ครับ หรี่ไฟ ได้ 6 ระดับ มีเสียงและไฟเตือน ก็ดีนะครับ
เกจ์ของ shardow  ครับ หรี่ไฟ ได้ 6 ระดับ  มีเสียงและไฟเตือน  ก็ดีนะครับ
อันนี้รถผมเองครับ (oil + พัดลม + เกจ์)
แต่ผมเจาะกันชนโชว์ oil ครับ รับลมเต็มๆ
มีเกจ์ บอกความเคลื่อนไหว ของ อุณหภูมิด้วยครับ
อันนี้รถผมเองครับ  (oil + พัดลม + เกจ์)  
  แต่ผมเจาะกันชนโชว์ oil  ครับ  รับลมเต็มๆ  
   มีเกจ์  บอกความเคลื่อนไหว ของ อุณหภูมิด้วยครับ
งานติดตั้งใน es ครับ(ไม่มี เกจ์ วัด ไม่มีพัดลม ) เเต่เจ้าของบอกว่า
หลังจากติดตั้งไปแล้ว รถมีอาการตอบสนอง ที่ดีมากเลยครับ
งานติดตั้งใน   es  ครับ(ไม่มี เกจ์  วัด  ไม่มีพัดลม )  เเต่เจ้าของบอกว่า
หลังจากติดตั้งไปแล้ว  รถมีอาการตอบสนอง ที่ดีมากเลยครับ

อาทิตย์, 4 เมษา 2010 23:40 - งานทำโคมดำ เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง
oil รวมติดตั้ง ราคา 3500 บาทครับผม เห็นผล
เอางานล้างโคม benz มาให้ดูครับ

หลังทำแล้วครับ
หลังทำแล้วครับ
s class ก่อนทำ
s class  ก่อนทำ
เสร็จเเล้ว ครับ คนละข้างกันนะครับ ตอนทำรีบ เลย ถ่าคนละที
เสร็จเเล้ว ครับ  คนละข้างกันนะครับ ตอนทำรีบ  เลย ถ่าคนละที
ก่อนครับ
ก่อนครับ

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ เสาร์, 17 เมษา 2010 22:22, ทั้งหมด 1 ครั้ง (ดูทั้งหมด)

พุธ, 7 เมษา 2010 00:33 - งานทำโคมดำ เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง
ทำได้หมดเลย ครับ ส่วนมุมส้ม 900 บาทครับ
ดูอีกครับ

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ เสาร์, 17 เมษา 2010 22:25, ทั้งหมด 1 ครั้ง (ดูทั้งหมด)

พฤหัส, 8 เมษา 2010 23:30 - งานทำโคมดำ เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง
up........

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ เสาร์, 17 เมษา 2010 22:28, ทั้งหมด 1 ครั้ง (ดูทั้งหมด)

ศุกร์, 16 เมษา 2010 23:48 - มีงานใหม่มาให้ดูครับ
งานติดตั้ง projecter (ใช้ได้กับ ปี 01-03 ) ครับ
หรือ โคมที่ใช้หลอด h4 ครับ แก้ปัญหาเรื่อง ใช้ xenon แล้ว แสงฟุ้ง แยงตา
ใช้ชุดนี้จบเลยครับ ลองดูนะครับ
ในชุดประกอบด้วย xenon 1 ชุด หลอด 6000 k
แล้วก็ projecter bi xenon (สูงต่ำในตัวเดียว )
วงแหวน ccfl 2 วง
ราคาพร้อมติดตั้ง 8500 บาทครับ ดูรูปที่ติดไปแล้วดีกว่าครับ งานที่ผมทำไปแล้ว จะสามารถตั้งไฟ สูงและต่ำ หรือซ้าย ขวาได้ตามปกติเลยนะครับ เราแค่เปลี่ยนแปลง วิธีการฉายแสง ปรับปรุงแก้ไขจุดด้อยของโคมไฟเพื่อเอามันมาใช้งานได้ประโยชน์สูงสุดโดยไม่ทำให้จุดเด่นเสียไปครับ(วิธีการตั้งไฟจากโรงงาน)

ดูรูปES 04 ครับ ที่ติดตั้ง projecter ครับ
งานทำโคมดำ  เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง  ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง งานทำโคมดำ  เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง  ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง
งานทำโคมดำ  เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง  ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง งานทำโคมดำ  เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง  ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง งานทำโคมดำ  เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง  ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง งานทำโคมดำ  เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง  ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง งานทำโคมดำ  เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง  ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง งานทำโคมดำ  เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง  ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง

ดูแสงของไฟต่ำที่สว่างและไม่แยงตาเลยครับ cut off ชัดเจน 6000 k ครับ

งานทำโคมดำ  เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง  ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง งานทำโคมดำ  เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง  ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง งานทำโคมดำ  เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง  ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง งานทำโคมดำ  เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง  ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง งานทำโคมดำ  เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง  ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง

ไฟสูงที่ชัดเจนครับ (สังเกตุ ลุงคนที่ยืนอยู่ครับ เต็มๆ 555 รู้จักกันครับ) 6000 k ครับ

มาเเล้วนะครับ projecter สำหรับรถทุกรุ่น ไม่ว่า จะเป็นหลอด HB4 HB3 H4
H7 H1 ลองดูรปของ accord gen 7 HB4(เหมือน ES 04ครับ)
งานทำโคมดำ  เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง  ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง งานทำโคมดำ  เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง  ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง งานทำโคมดำ  เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง  ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง งานทำโคมดำ  เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง  ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง
ไฟต่ำครับ

[/b]ไฟสูงครับ

มีงานใหม่มาให้ดูครับ
ติดตั้ง ใน swift ครับ
ติดตั้ง  ใน swift  ครับ

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ จันทร์, 31 ตุลา 2011 13:48, ทั้งหมด 6 ครั้ง (ดูทั้งหมด)

จันทร์, 19 เมษา 2010 22:44 - งานทำโคมดำ เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง
up.........
รถใครกันบ้าง ลองหาดูครับ ????

งานทำโคมดำ  เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง  ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง งานทำโคมดำ  เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง  ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง งานทำโคมดำ  เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง  ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง งานทำโคมดำ  เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง  ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง งานทำโคมดำ  เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง  ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง งานทำโคมดำ  เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง  ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง งานทำโคมดำ  เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง  ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง งานทำโคมดำ  เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง  ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง งานทำโคมดำ  เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง  ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง งานทำโคมดำ  เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง  ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง งานทำโคมดำ  เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง  ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง งานทำโคมดำ  เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง  ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง งานทำโคมดำ  เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง  ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง งานทำโคมดำ  เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง  ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง งานทำโคมดำ  เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง  ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง งานทำโคมดำ  เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง  ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง งานทำโคมดำ  เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง  ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง งานทำโคมดำ  เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง  ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง งานทำโคมดำ  เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง  ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง งานทำโคมดำ  เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง  ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง งานทำโคมดำ  เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง  ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง งานทำโคมดำ  เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง  ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง งานทำโคมดำ  เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง  ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง งานทำโคมดำ  เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง  ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง งานทำโคมดำ  เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง  ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง งานทำโคมดำ  เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง  ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง งานทำโคมดำ  เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง  ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง งานทำโคมดำ  เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง  ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง งานทำโคมดำ  เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง  ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง

แก้ไขล่าสุดโดย เมื่อ จันทร์, 18 กรกฎา 2011 01:30, ทั้งหมด 1 ครั้ง (ดูทั้งหมด)

พฤหัส, 22 เมษา 2010 01:20 - งานทำโคมดำ เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง
up ........

อาทิตย์, 25 เมษา 2010 23:47 - งานทำโคมดำ เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง
up......
Civic_ek_J

เข้าร่วม: 17 มกรา 2010
ตอบ: 13

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 7
จันทร์, 26 เมษา 2010 10:24 - งานทำโคมดำ เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง
up ครับ

ศุกร์, 30 เมษา 2010 00:01 - งานทำโคมดำ เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง
ยุ่งๆครับไม่ค่อยได้เข้ามาเลย ดึกแล้วเหนื่อยเลยนอนเลย ตอนเช้าก็มีงาน เลยไม่ได้เข้ามาหลายวันครับ
mc

เข้าร่วม: 09 เมษา 2010
ตอบ: 2

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 0
ศุกร์, 30 เมษา 2010 00:25 - งานทำโคมดำ เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง
อยู่แถวไหนครับ

เสาร์, 1 พฤษภาคม 2010 09:11 - งานทำโคมดำ เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง
ลาดกระบังครับ ...............
olunlatitle

ชื่อเล่น: เติ้ล

เข้าร่วม: 17 มิถุนา 2009
ตอบ: 690

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 557
ให้คำขอบคุณ: 343

ปี: 2003
สี: ฟ้า ไอซ์บูล (เมทัลลิก) (B-506M)
เสาร์, 1 พฤษภาคม 2010 09:28 - งานทำโคมดำ เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง
ขยันแต่เช้าเลยนะพี่ชาย ไฟใต้ฝาโปรง รถผมจะมีที่ใส่สวิตพอม๊ะครับเนี่ย แล้วเกจวัด ติดตั้งด้วย คิดยังไงหว่า ตอบเลยนะครับ

อาทิตย์, 2 พฤษภาคม 2010 11:07 - งานทำโคมดำ เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง
ไฟใต้ฝากระโปรง สวิทซ์มันอยู่ที่ใกล้ๆกล่องฟิวส์ ครับ
ลักษณะเวลาใช้งาน เราจะเปิดฝากระโปง แล้วเราก็เปิดสวิทซ์เวลาที่จะใช้งานครับ
ใช้เสร็จ เราก็ ปิด (เหมือนเปิด ปิด ไฟในห้องไงครับ)
ส่วนเกจ์วัด เดี๋ยวมาดูกันอีกทีนะครับ
olunlatitle

ชื่อเล่น: เติ้ล

เข้าร่วม: 17 มิถุนา 2009
ตอบ: 690

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 557
ให้คำขอบคุณ: 343

สี: ฟ้า ไอซ์บูล (เมทัลลิก) (B-506M)
อาทิตย์, 2 พฤษภาคม 2010 13:04 - งานทำโคมดำ เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง
อ่าครับผม เดี่ยวว่างๆไปจัด อิอิ
ponddee

ชื่อเล่น: ปอนด์

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 218

ได้รับคำขอบคุณ: 256
ให้คำขอบคุณ: 119

ปี: 2004
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
อาทิตย์, 2 พฤษภาคม 2010 18:32 - งานทำโคมดำ เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง
icesolution พิมพ์ว่า:
เอาโคมเดิม 04 ไปพ่นเป็นรมดํา(ไม่รู้เรียกแบบนี้รึปล่าว เคยเหนมันเป็นเทาๆ)ได้มั้ยคับ อีกอย่าง ตัวโคมหน้าแลคเกอรมันลอกนิดนึงน่ะคับ ค่าทําเท่าไหร่คับ PM มาบอกแระกัน

อยากได้ราคานี้ด้วยครับรบกวน PM ด้วยนะครับผม ขอบคุณครับ
ferrari_es

เข้าร่วม: 19 เมษา 2010
ตอบ: 20

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 15
ให้คำขอบคุณ: 24

อาทิตย์, 2 พฤษภาคม 2010 19:47 - งานทำโคมดำ เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง
เปิดวันไหนมั่งคับพี่จะขับไปให้ทำถึงที่เลย
ton-kk4

ชื่อเล่น: ต้น

เข้าร่วม: 06 กรกฎา 2009
ตอบ: 814

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1441
ให้คำขอบคุณ: 524

ปี: 2001
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
อาทิตย์, 2 พฤษภาคม 2010 21:58 - งานทำโคมดำ เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง
พี่ฟลุ๊กครับ ขายรถไปแล้ว ว่างๆจะเข้าไปนั่งเล่นครับ

จันทร์, 3 พฤษภาคม 2010 19:04 - งานทำโคมดำ เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง
อ้าว. ไม่คิดถึงมันเหรอ. เป็นพี่คงไม่ขายเพราะไม่ได้ราคา
เลยเก็บไว้ดีกว่าไม่เปนหนี้ ใครด้วย. ได้รถใหม่เร็วๆนะแล้วมานั่งเล่นกัน
Ryuknight

เข้าร่วม: 31 พฤษภาคม 2009
ตอบ: 2750

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3285
ให้คำขอบคุณ: 1525

จันทร์, 3 พฤษภาคม 2010 22:33 - งานทำโคมดำ เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง
โอ คุณฟลุ๊ค กลับมาแล้วเห็นกระทู้หาย
คิดว่าเลิกทำไปแล้ว กลับมารอบนี้มีของเล่นใหม่ด้วย
ชอบไฟที่กระโปรงเวลามืดค่ำจะได้สะดวก

(Es 04 ทำโคมสโมกโคมแรกของปี 2553 น้ำไม่มีเข้ายังสวยอยู่เลย)
30-04-53 ไปประจวบมีคนเห็นยังถามว่าทำโคมที่ไหน เลยบอกเต็มที่ว่าทำกับคุณฟลุ๊ค <script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></

อังคาร, 4 พฤษภาคม 2010 12:30 - งานทำโคมดำ เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง
ดีจริงครับ แล้วบอกว่าทำกับคุณฟลุ๊ค นี่นะ แล้วเค้า บอกต่อไหม ว่า ฟลุ๊คไหน อ่ะ ไม่เห็นรู้จักเลย
5555 ไปซ๋ะไกลเลย อิๆๆ ยังไงก็ขอบคุณมากเลยครับ อุตสาห์แวะมาทักทายครับ ....

อังคาร, 4 พฤษภาคม 2010 12:32 - ตอบครับ
ferrari_es พิมพ์ว่า:
เปิดวันไหนมั่งคับพี่จะขับไปให้ทำถึงที่เลย
ทุกวันเลยครับจะเข้ามาโทรนัดก่อนนะครับ ขอบคุณครับ
Ryuknight

เข้าร่วม: 31 พฤษภาคม 2009
ตอบ: 2750

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3285
ให้คำขอบคุณ: 1525

พุธ, 5 พฤษภาคม 2010 23:05 - งานทำโคมดำ เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง
fluke_darklamp พิมพ์ว่า:
ดีจริงครับ แล้วบอกว่าทำกับคุณฟลุ๊ค นี่นะ แล้วเค้า บอกต่อไหม ว่า ฟลุ๊คไหน อ่ะ ไม่เห็นรู้จักเลย
5555 ไปซ๋ะไกลเลย อิๆๆ ยังไงก็ขอบคุณมากเลยครับ อุตสาห์แวะมาทักทายครับ ....

คนนั้นเขาอยู่ ปทุมธานีครับ บังเอิญไปเจอตอนตี 2 ที่ปั๊มน้ำมันใกล้ๆจะเข้าประจวบแล้ว พอดีจอดพักรถ
แล้วเขาก็มาถามว่าโคมนี่เอาไปพ่น หรือไปชุบมา เลยบอกว่าโคมทำกับคุณฟลุ๊คที่ลาดกระบัง
กำลังง่วงๆ เลยลืมให้เบอร์ไปเลย
ดูท่าทางจะเป็นสมาชิกเวบนี้นะครับ
adisak

ชื่อเล่น: ปอง

เข้าร่วม: 06 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 1675

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 649
ให้คำขอบคุณ: 1327

สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
พุธ, 5 พฤษภาคม 2010 23:28 - งานทำโคมดำ เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง
ขอราคาพ่มโคมรมดำตัว2.0ข้างซ้ายข้างเดียวอะครับราคาเท่าไรอะครับ และตัดหมอกหลังด้วยนะครับ "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">

พุธ, 5 พฤษภาคม 2010 23:49 - งานทำโคมดำ เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง
pm แล้วครับ
adisak

ชื่อเล่น: ปอง

เข้าร่วม: 06 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 1675

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 649
ให้คำขอบคุณ: 1327

สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
พฤหัส, 6 พฤษภาคม 2010 19:08 - งานทำโคมดำ เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง
adisak พิมพ์ว่า:
ขอราคาพ่มโคมรมดำตัว2.0ข้างซ้ายข้างเดียวอะครับราคาเท่าไรอะครับ และตัดหมอกหลังด้วยนะครับ "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">

fluke_darklamp พิมพ์ว่า:
pm แล้วครับ

ไม่ได้รับอะครับผมลองส่งมาใหม่นะครับ
black_boy

ชื่อเล่น: โบ๊ต

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 2031

นายทะเบียน
นายทะเบียน

ได้รับคำขอบคุณ: 1969
ให้คำขอบคุณ: 706

ปี: 2005
พฤหัส, 6 พฤษภาคม 2010 21:58 - งานทำโคมดำ เจาะไฟหรี่กันชนท้าย ไฟตัดหมอกหลัง ล้างโคม ไฟใต้ฝากระโปรง หน้าและหลัง
ของเขาดีจริงๆ

ว่างแวะไปนั่งเล่นได้ไหมนี่
ตอบ
หน้า 1 จาก 28
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.