ตอบ
Oleei

เข้าร่วม: 06 สิงหา 2009
ตอบ: 98

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 74
ให้คำขอบคุณ: 43
พุธ, 14 พฤษภาคม 2014 11:23 - ช่วยหน่อยครับ ไฟ เกียร์ D กระพริบ
anan_125 พิมพ์ว่า:
ของผมเจอกับตัววันนี้เองครับ แต่ของผมปลั๊กไฟโซลูนอย หลุด ตัวนีจะยู่ข้างบนใต้ฝาสูบซ้ายหันหน้าเข้ารถเพราะปลักไฟชอบแตกเพราะอายุการใช้
ต้องขอบคุณทุกๆกระทู้ด้วยครับ

ใช่ครับของผมก็อาการนี้เลย ขับไอยู่เจอไฟ D กระพริบที่หน้าปัด กลับบ้านหาข้อมูลในเว็บ ES เปิดฝากระโปรงดู โอ้วปลั๊กตัวที่อยู่ใต้วาล์วน้ำหลุดจริงๆด้วย ใส่กลับขับเป็นปกติ ขอบคุณเว็บ ES group อีกแล้วครับท่าน
ToonRx

ชื่อเล่น: ตูน

เข้าร่วม: 30 ตุลา 2012
ตอบ: 176

มือใหม่หัดขับ
มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 174
ให้คำขอบคุณ: 0

ปี: 2001
สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
พฤหัส, 25 มิถุนา 2015 08:00 - เข้าเกียร์D ไฟเกียร์Dกระพริบ
เร่งเครื่องแต่มันไปช้าเป็นเพราะอะไรครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: jeang 
dantouch

ชื่อเล่น: แดน

เข้าร่วม: 24 พฤศจิกา 2009
ตอบ: 1529

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2418
ให้คำขอบคุณ: 614

ปี: 2003
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
พฤหัส, 25 มิถุนา 2015 10:41 - ช่วยหน่อยครับ ไฟ เกียร์ D กระพริบ
ไปดูที่โซลีนอยเกียร์นะครับ อาจจะเสียหรือไม่ ที่ผมเคยเจอ หนูมากัดสายไฟ โซลีนอยขาด
mote.evolution

เข้าร่วม: 05 มิถุนา 2014
ตอบ: 26

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 8
ให้คำขอบคุณ: 17

ปี: 2001
สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
เสาร์, 11 กรกฎา 2015 16:26 - ช่วยหน่อยครับ ไฟ เกียร์ D กระพริบ
รถผมก็เป็นครับ ไฟD กระพริบตลอด แถมช่วงจังหวะเปลี่ยนเกียร์ ก็รอบขึ้นสูง เปลี่ยนเกียร์กระตุกมากๆ จังหวะเปลี่ยนเกียร์ต้องคอยผ่อนคันเร่ง จะกระตุกน้อยลง เคยไปสอบถามร้านที่ซ่อมเกียร์ออโต้โดยเฉพาะ ว่าอาการนี้เป็นเพราะอะไร แล้วซ่อมเท่าไหร่ เค้าบอกว่าเกียร์เสีย ค่าซ่อมประมาณ2หมื่น อะไหล่เบิกศูนย์ ผมนี่สู้ราคาซ่อมไม่ไหว และคิดว่าคงจะทนขับแบบนี้ไป แล้ววันนึงเอารถไปถ่ายน้ำมันเครื่องที่อู่ แถวที่ทำงาน พอดีช่างเค้า เคยอยู่ฮอนด้ามาสิบกว่าปี ผมเล่าอาการให้เค้าฟัง เค้าก็ไล่โค้ดให้ เค้าบอกผมว่าเกียร์ไม่เสียหรอก แต่ที่เสียคือตัวเซ็นเซอร์เกียร์เสีย แต่ช่างเค้าเปลี่ยนเซ็นเซอร์เกียร์ เป็นของมือสองนะ แล้วอาการที่ว่า หายเลยครับ ไฟDไม่พริบ จังหวะเปลี่ยนเกียร์จากที่เคยกระตุกก็ปกติเลย ขับไม่มีหงุดหงิดเลย ที่สำคัญค่าซ่อมพันกว่าบาทเอง ลองให้ช่างที่ไล่โค้ดเป็น ไล่โค้ดดูก่อนนะครับ เผื่อจะได้ไม่ต้องจ่ายแพง
Pusweet Pinthong

เข้าร่วม: 18 มกรา 2016
ตอบ: 2

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 0
ให้คำขอบคุณ: 1
จันทร์, 18 มกรา 2016 10:40 - ช่วยหน่อยครับ ไฟ เกียร์ D กระพริบ
อู่คุณพงษ์แถวลาดหลุมแก้วมีเบอร์โทรมั๊ยค่ะ
Pusweet Pinthong

เข้าร่วม: 18 มกรา 2016
ตอบ: 2

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 0
ให้คำขอบคุณ: 1
จันทร์, 18 มกรา 2016 10:45 - ช่วยหน่อยครับ ไฟ เกียร์ D กระพริบ
chat36 พิมพ์ว่า:
ขอแชร์ประสบการณ์นะครับ รถผมก็มีอาการแบบเดียวกันเลยครับคือเวลาเข้าเกียร์ Dไฟจะกระพริบ ตอนรถออกตัวจะอืดๆ ผมเอาไปเช็คที่อู่แถวบ้านอู่บอกว่าเป็นอาการของเกียร์เริ่มเสียต้องเปลียนเกียร์หรือoverhaulพอดีช่วงนั้นยังไม่มีตังก็รอไปก่อน แล้วผมก้มาเจอในnetว่ารับเปลี่ยนเกียร์หรือoverhoul ราคา10800บาทอยู่แถวลาดหลุมแก้วชื่อคุณพงษ์ ผมเลยโทรไปสอบถามราคาพี่เขาบอกว่าเกียร์ไม่ได้เสียหรอกน่าจะเป็นที่ solinoid ก็เลยเอารถไปเช็คcodeดู ปรากฏว่า solinoid เสียจริงๆครับ ไปซื้อเซียงกง 1500 ค่าช่างเปลียนพี่พงษ์คิด200 ขอบคุณมากครับที่ไม่เสียเงินหลักหมื่น

ขอเบอร์อู่คุณพงษ์หน่อยได้มั๊ยค่ะ
ตอบ
หน้า 6 จาก 6
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.