กล้องติดรถยนต์ ระดับพรีเมี่ยม
asp-auto บริการซ่อมด่วน ทันใจ ซ่อมเกียร์ออโต้ทุกรุ่น ค้าอะไหล่โครตเก่า ติดแก็ส ราคาถูก TTAUTOXENON สาขาใหญ่ PROJECTOR XENON ไฟส่องเท้า ราคาพิเศษ

ตอบ
พกปืนอย่างไร.........ไม่ให้โดนจับ ! (เหมาะสำหรับติดรถไว้เดินทาง)
ผู้ตั้ง ข้อความ
Vansan_Frost
Guru ES
Guru ES

ชื่อเล่น: ต้นขอร๊าบบ

เข้าร่วม: 21 ตุลา 2009
ตอบ: 663

ได้รับคำขอบคุณ: 1010
ให้คำขอบคุณ: 714

ปี: 2002
สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)

จันทร์, 15 กุมภา 2010 09:14 :: พกปืนอย่างไร.........ไม่ให้โดนจับ ! (เหมาะสำหรับติดรถไว้เดินทาง)
สำหรับท่านสมาชิก......ที่ชอบเก็บปืนไว้ในรถ

เป็นความรู้พื้นฐานที่สำคัญ....สำหรับผู้ที่ชื่นชอบอาวุธปืน ตามบันทึก ตร.ที่ 0501 /30476 ลงวันที่ 11 ธันวาคม 2517 กำหนดแนวทาง ในการปฏิบัติของข้าราชการตำรวจ ให้ใช้ดุลพินิจในการตรวจค้น จับกุม กุมพกพาอาวุธปืน
ไปในที่สาธารณสถานให้เป็นการถูกต้องตามประมวลกฎหมายอาญา มาตรา 371 ได้บัญญัติไว้ ต่อมาได้มีคำสั่ง
ของคณะปฏิรูปการปกครองแผ่นดิน ฉบับที่ 44 ลงวันที่ 21 ตุลาคม 2519 แก้ไขเพิ่มเติมมาตรา 8 ทวิ แห่ง พรบ. อาวุธปืนฯ พ.ศ. 2490 ขึ้นอีก ในทางปฏิบัติของเจ้าหน้าที่ตำรวจในปัจจุบันยังคงมีปัญหา เมื่อเจ้าหน้าที่ตรวจค้น
พบบุคคลพกพาอาวุธปืนไปในที่สาธารณะ โดยมีเพียงใบอนุญาต ให้มีและใช้อาวุธปืน ( ป. 4 ) แต่ยังไม่ได้รับ
ใบอนุญาตให้มีอาวุธปืนติดตัว ( ป. 12 ) ก็มักจะควบคุมตัวมาดำเนินคดีทุกรายไป ทำให้เป็นที่เดือดร้อนแก่ผู้บริสุทธิ์
ที่ถูกตรวจค้นและจับกุม เพื่อให้การปฏิบัติของเจ้าพนักงานตำรวจเป็นไปด้วยความเรียบร้อย และถูกต้อง จึงขอซักซ้อม
ความเข้าใจในการปฏิบัติเพิ่มเติมดังนี้ ตามบทบัญญัติ มาตรา 8 ทวิ แห่ง พรบ.อาวุธปืนฯ พ.ศ. 2490 ซึ่งแก้ไขเพิ่มเติม
โดยคำสั่งคณะปฏิรูป การปกครองแผ่นดิน ฉบับที่ 44 ลงวันที่ 21 ตุลาคม 2519 ข้อ 3 กำหนดว่า ห้ามมิให้
ผู้ใดพกพาอาวุธปืนติดตัวไปในเมือง หมู่บ้านหรือทางสาธารณะ โดยไม่ได้รับอนุญาต ให้มีอาวุธปืนติดตัว เว้นแต่กรณี
ต้องมีติดตัวเมื่อมีเหตุจำเป็นและเร่งด่วนตามสมควรแก่พฤติการณ์ ไม่ว่ากรณีใดห้ามมิให้พกพาอาวุธปืน
ไปโดยเปิดเผยหรือพาไปในที่ ชุมนุมชนที่ได้จัดให้มีขึ้นเพื่อนมัสการ การรื่นเริง การมหรสพ หรือการอื่นใด
ดังนั้นจะเห็นได้ว่า กฎหมายยังคงเปิดโอกาส ให้ประชาชนผู้บริสุทธิ์ นำเอาอาวุธปืนที่ตนมีไว้โดยชอบด้วยกฎหมาย แต่ยังไม่ได้รับอนุญาตให้พกพา ติดตัวไปเพื่อป้องกันตัวและทรัพย์สินได้ ภายในขอบเขตที่กฎหมายให้กระทำได้
ตามแนวคำชี้ขาดไม่ฟ้องคดีของอธิบดีกรมอัยการเกี่ยวกับการพกพาอาวุธปืนไปในเมือง หมู่บ้าน หรือทางสาธารณะ โดยที่ยังไม่ได้รับอนุญาตให้พกพาจากเจ้าพนักงาน ซึ่งถือว่าโดยสภาพเป็นกรณีที่ต้องมีอาวุธปืนติดตัวเมื่อมีเหตุ
จำเป็นและเร่งด่วน ตามสมควรแก่พฤติการณ์ มีแนวทางพอสรุปได้ดังนี้คือ

1. ถ้าได้นำอาวุธปืนใส่กระเป๋าเก็บไว้ในช่องเก็บของท้ายรถ ซึ่งไม่สามารถหยิบใช้ได้ทันทีทันใด

2. เอาอาวุธปืนใส่กระเป๋าใส่กุญแจแล้ววางไว้ในรถซึ่งไม่สามารถหยิบใช้ได้ในทันทีทันใด

3. ไปเก็บเงินจากลูกค้าต่างจังหวัด จำนวนเป็นหมื่นๆ นำติดตัวมาแล้วมีอาวุธปืน
ได้รับอนุญาตจากนายทะเบียนแล้ว ใส่ช่องเก็บของหน้ารถยนต์เพื่อป้องกันตัวและทรัพย์สิน

4. ไปเก็บเงินจากลูกค้าต่างจังหวัด นำอาวุธปืนติดตัวมาด้วย โดยแยกอาวุธปืน
และเครื่องกระสุนปืนออกจากกัน ใส่กระเป๋าเอกสารไว้ที่พนักเบาะหลังรถยนต์

5. ห่ออาวุธปืน และแหนบบรรจุกระสุนปืน ( แมกกาซีน ) แยกออกคนละห่อเก็บไว้ในกระโปรง
รถยนต์ซึ่งใส่กุญแจ

ให้ข้ิอคิำดไว้เพื่อเป็นหลักในการคุ้มครองตนเองและคนรอบข้าง
หาใช่หลักในการกวนทีนตำรวจหรือหลีกเลี่ยงข้อเยี่ยงกระผมไม่ 55555

ถ้ายังไม่เก่งมากๆ จนชนเพดานตัวเอง ...
จงอย่าเพิ่งคิดอะไรไปมากกว่าการ พัฒนาตัวเอง 
GOLFER
มีใบอนุญาตขับขี่

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 364

ได้รับคำขอบคุณ: 163
ให้คำขอบคุณ: 321

ปี: 2003
สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)

จันทร์, 15 กุมภา 2010 10:21 :: พกปืนอย่างไร.........ไม่ให้โดนจับ ! (เหมาะสำหรับติดรถไว้เดินทาง)

PongpanG
Moderator
Moderator

ผม รัก คุณ

ชื่อเล่น: ป๋องแป๋ง

เข้าร่วม: 11 สิงหา 2008
ตอบ: 3256

ได้รับคำขอบคุณ: 12334
ให้คำขอบคุณ: 3241

ปี: 2005
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)

จันทร์, 15 กุมภา 2010 10:39 :: พกปืนอย่างไร.........ไม่ให้โดนจับ ! (เหมาะสำหรับติดรถไว้เดินทาง)
เห้อ ๆ ถ้าฉุกเฉิน ก็ คง ไม่รอดล่ะงานนี้ เหอะๆ

Civic ES Group No:: 168 
ได้รับคำขอบคุณจาก: ENJOY HONDA 
ENJOY HONDA
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

เข้าร่วม: 20 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 1351

ได้รับคำขอบคุณ: 1164
ให้คำขอบคุณ: 479

ปี: 2004
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)

จันทร์, 15 กุมภา 2010 10:40 :: พกปืนอย่างไร.........ไม่ให้โดนจับ ! (เหมาะสำหรับติดรถไว้เดินทาง)
ปืนคนดีต้องทำแบบนี้...แต่ปืนโจรยิงได้ทันที เหอๆๆๆ

พกปืนอย่างไร.........ไม่ให้โดนจับ ! (เหมาะสำหรับติดรถไว้เดินทาง)  
k-autosociety
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ชื่อเล่น: เค

เข้าร่วม: 16 มิถุนา 2009
ตอบ: 1642

ได้รับคำขอบคุณ: 2134
ให้คำขอบคุณ: 3377

สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)

จันทร์, 15 กุมภา 2010 11:07 :: พกปืนอย่างไร.........ไม่ให้โดนจับ ! (เหมาะสำหรับติดรถไว้เดินทาง)
ผมทำแบบข้อ 4 อ่ะครับ ผมทำเต้นท์รถมือ สอง พกเงินมาจากอุตรดิตถ์ 6 แสนใส่กระเป๋าเจมส์บอน เพื่อไปซื้อรถที่กรุงเทพ

ใช้อาวุธปืน 9mm แยกแม็ก เรียบร้อยแล้ว วางอยู่ในกระเป่าเจมส์บอน คู่กับเงิน พร้อมใบ ป.4 ตัวจริงด้วยนะ

ยังโดนจับเลยครับ ที่ด่านพยุหคีรี นครสวรรค์ เคลียร์ยังไง อ้างยังไงก็ไม่ได้ ให้หมื่นหนึ่งยังไม่เอาเลยอ่ะ โดนตอนเที่ยงคืน

กว่า ร้อยเวรจะมา บันทึกจับกุมก็ตี 1 ครับ แต่ขอไม่เข้าห้องขังนั่งรออยู่หน้าโต๊ะร้อยเวร พอร้อยเวรมาให้ประกันตัว 2หมื่น ขอค่ากาแฟให้ลูกน้องอีก 2 พัน อีกหนึ่งเดือนขึ้นศาล ศาลสั่งปรับ 700 บาทครับ

ไม่รู้ว่า เราทำถึงขนาดนี้ทำไมยังโดนอีก เสียเงินไม่เท่าไหร่ครับเสียเวลามากกว่าครับ ... เฮ้อ... กฎหมายบ้านเรา

STAND - BY ORIGINAL GROUP. SINCE 1994

Sir - Drag - A - Lot

ไ ม่ ใ ช่ นั ก เ ล ง " แ ต่ ใ ส่ กา ง เ ก ง นั ก ม ว ย " 
ได้รับคำขอบคุณจาก: BeeBird  kobon  soloshot  hacker  kittidech  tor-es 
Guru ES
Guru ES

สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)

จันทร์, 15 กุมภา 2010 12:24 :: พกปืนอย่างไร.........ไม่ให้โดนจับ ! (เหมาะสำหรับติดรถไว้เดินทาง)
k-autosociety พิมพ์ว่า:
ผมทำแบบข้อ 4 อ่ะครับ ผมทำเต้นท์รถมือ สอง พกเงินมาจากอุตรดิตถ์ 6 แสนใส่กระเป๋าเจมส์บอน เพื่อไปซื้อรถที่กรุงเทพ

ใช้อาวุธปืน 9mm แยกแม็ก เรียบร้อยแล้ว วางอยู่ในกระเป่าเจมส์บอน คู่กับเงิน พร้อมใบ ป.4 ตัวจริงด้วยนะ

ยังโดนจับเลยครับ ที่ด่านพยุหคีรี นครสวรรค์ เคลียร์ยังไง อ้างยังไงก็ไม่ได้ ให้หมื่นหนึ่งยังไม่เอาเลยอ่ะ โดนตอนเที่ยงคืน

กว่า ร้อยเวรจะมา บันทึกจับกุมก็ตี 1 ครับ แต่ขอไม่เข้าห้องขังนั่งรออยู่หน้าโต๊ะร้อยเวร พอร้อยเวรมาให้ประกันตัว 2หมื่น ขอค่ากาแฟให้ลูกน้องอีก 2 พัน อีกหนึ่งเดือนขึ้นศาล ศาลสั่งปรับ 700 บาทครับ

ไม่รู้ว่า เราทำถึงขนาดนี้ทำไมยังโดนอีก เสียเงินไม่เท่าไหร่ครับเสียเวลามากกว่าครับ ... เฮ้อ... กฎหมายบ้านเรา

กองวิจัยและวางแผน ส่วนราชการกรมตำรวจ ที่ 0503 ( ส ) / 27663

วันที่ 30 กันยายน 2525

เรื่อง การปฏิบัติเกี่ยวกับการตรวจค้นบุคคลพกพาอาวุธปืนไปในที่สาธารณสถาน

ผบช. , ผบก. , หรือผู้ดำรงตำแหน่งเทียบเท่าทุกหน่วยงาน

ตามบันทึก ตร.ที่ 0501 /30476 ลงวันที่ 11 ธันวาคม 2517 กำหนดแนวทางในการปฏิบัติของข้าราชการตำรวจ ให้ใช้ดุลพินิจในการตรวจค้น จับกุม
ผู้พกพาอาวุธปืนไปในที่สาธารณสถานให้เป็นการถูกต้องตามประมวลกฎหมายอาญา มาตรา 371 ได้บัญญัติไว้

ต่อมาได้มีคำสั่งของคณะปฏิรูปการปกครองแผ่นดิน ฉบับที่ 44 ลงวันที่ 21 ตุลาคม 2519 แก้ไขเพิ่มเติมมาตรา 8 ทวิ แห่ง พรบ. อาวุธปืนฯ
พ.ศ. 2490 ขึ้นอีก

ในทางปฏิบัติของเจ้าหน้าที่ตำรวจในปัจจุบันยังคงมีปัญหา
เมื่อเจ้าหน้าที่ตรวจค้นพบบุคคลพกพาอาวุธปืนไปในที่สาธารณะ โดยมีเพียงใบอนุญาตให้มีและใช้อาวุธปืน ( ป. 4 ) แต่ยังไม่ได้รับใบอนุญาตให้มีอาวุธปืนติดตัว ( ป. 12 )ก็มักจะควบคุมตัวมาดำเนินคดีทุกรายไป ทำให้เป็นที่เดือดร้อนแก่ผู้บริสุทธิ์ที่ถูกตรวจค้นและจับกุม

เพื่อให้การปฏิบัติของเจ้าพนักงานตำรวจเป็นไปด้วยความเรียบร้อย
และถูกต้อง

จึงขอซักซ้อมความเข้าใจในการปฏิบัติเพิ่มเติมดังนี้ ตามบทบัญญัติ
มาตรา 8 ทวิ แห่ง พรบ.อาวุธปืนฯ พ.ศ. 2490 ซึ่งแก้ไขเพิ่มเติมโดยคำสั่งคณะปฏิรูปการปกครองแผ่นดิน ฉบับที่ 44 ลงวันที่ 21 ตุลาคม 2519 ข้อ 3 กำหนดว่า

ห้ามมิให้ผู้ใดพกพาอาวุธปืนติดตัวไปในเมือง หมู่บ้านหรือทางสาธารณะ โดยไม่ได้รับอนุญาตให้มีอาวุธปืนติดตัว เว้นแต่กรณีต้องมีติดตัวเมื่อมีเหตุจำเป็นและเร่งด่วนตามสมควรแก่พฤติการณ์ไม่ว่ากรณีใด

ห้ามมิให้พกพาอาวุธปืนไปโดยเปิดเผยหรือพาไปในที่ชุมนุมชนที่ได้จัดให้มีขึ้นเพื่อนมัสการ การรื่นเริง การมหรสพ หรือการอื่นใด

ดังนั้นจะเห็นได้ว่า กฎหมายยังคงเปิดโอกาส ให้ประชาชนผู้บริสุทธิ์
นำเอาอาวุธปืนที่ตนมีไว้โดยชอบด้วยกฎหมาย แต่ยังไม่ได้รับอนุญาตให้พกพา
ติดตัวไปเพื่อป้องกันตัวและทรัพย์สินได้

ภายในขอบเขตที่กฎหมายให้กระทำได้ตามแนวคำชี้ขาดไม่ฟ้องคดีของอธิบดีกรมอัยการเกี่ยวกับการพกพาอาวุธปืนไปในเมืองหมู่บ้าน หรือทางสาธารณะ โดยที่ยังไม่ได้รับอนุญาตให้พกพาจากเจ้าพนักงานซึ่งถือว่าโดยสภาพเป็นกรณีที่ต้องมีอาวุธปืนติดตัวเมื่อมีเหตุจำเป็นและเร่งด่วนตามสมควรแก่พฤติการณ์ มีแนวทางพอสรุปได้ดังนี้คือ

1. ถ้าได้นำอาวุธปืนใส่กระเป๋าเก็บไว้ในช่องเก็บของท้ายรถ ซึ่งไม่สามารถหยิบใช้ได้ทันทีทันใด

2. เอาอาวุธปืนใส่กระเป๋าใส่กุญแจแล้ววางไว้ในรถซึ่งไม่สามารถหยิบใช้ได้ในทันทีทันใด

3. ไปเก็บเงินจากลูกค้าต่างจังหวัด จำนวนเป็นหมื่นๆ นำติดตัวมาแล้วมีอาวุธปืนได้รับอนุญาตจากนายทะเบียนแล้ว ใส่ช่องเก็บของหน้ารถยนต์เพื่อป้องกันตัวและทรัพย์สิน

4. ไปเก็บเงินจากลูกค้าต่างจังหวัด นำอาวุธปืนติดตัวมาด้วย โดยแยกอาวุธปืนและเครื่องกระสุนปืนออกจากกัน ใส่กระเป๋าเอกสารไว้ที่พนักเบาะหลังรถยนต์

5. ห่ออาวุธปืน และแหนบบรรจุกระสุนปืน ( แมกกาซีน ) แยกออกคนละห่อเก็บไว้ในกระโปรงรถยนต์ซึ่งใส่กุญแจ

จึงแจ้งมาเพื่อทราบและแจ้งให้ข้าราชการตำรวจที่เกี่ยวข้องทราบ เพื่อใช้เป็นดุลพินิจประกอบการพิจารณาในการปฏิบัติหน้าที่ในเรื่องนี้ต่อไป

ลงชื่อ พล.ต.ท.ณรงค์ มหานนท์

( ณรงค์ มหานนท์ )
รองอ.ตร.ปป.ปร.ท.อ.ตร.

ลองอ่านดู แล้วปฏิบัติตามให้ได้ ที่สำคัญเมื่อพบด่านตรวจให้พูดคุยกับตำรวจเขาดี ๆ อย่าแสดงอาการที่ทำให้ตำรวจหมั่นไส้ก็จะช่วยได้มากครับ

หรือจะถ่ายสำเนาคำสั่งนี้ ติดตัวไว้ด้วยก็ดีครับ หากมีปัญหาจะได้หยิบให้ตำรวจดู

ถ้ายังไม่เก่งมากๆ จนชนเพดานตัวเอง ...
จงอย่าเพิ่งคิดอะไรไปมากกว่าการ พัฒนาตัวเอง 
ได้รับคำขอบคุณจาก: witnu  Lee_ES_turbo  ae  Saka  Jacky_ES04.5  benzd  Guide6351  kobon  Asuerada_boy  soloshot  hacker  kittidech  thanettrakool 
biggsnui
Guru ES
Guru ES

สวดยอด

ชื่อเล่น: หนุ่ย

เข้าร่วม: 18 มิถุนา 2009
ตอบ: 875

ได้รับคำขอบคุณ: 1297
ให้คำขอบคุณ: 1623

สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)

จันทร์, 15 กุมภา 2010 13:19 :: พกปืนอย่างไร.........ไม่ให้โดนจับ ! (เหมาะสำหรับติดรถไว้เดินทาง)
ป.12 เนี่ยต้องบิ๊กจริงๆครับถึงจะได้มาครอบครอง

ขอบอกว่าคนที่จับยังไม่รู้จักใบนี้เลยครับ
พี่ที่รู้จักคนนึงโดนจับแกมีใบนี้ตำรวจเค้าก็โทรหากันให้วุ่นสรุปว่าเจอของจริง

จากก้าวร้าวใส่แทบจะก้มกราบแล้วปล่อยตัวไป เหอๆ

ได้รับคำขอบคุณจาก: witnu 
Lee_ES_turbo
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

color : lamborghini grigio telesto grey

เข้าร่วม: 02 ตุลา 2008
ตอบ: 4449

ได้รับคำขอบคุณ: 7984
ให้คำขอบคุณ: 5257

จันทร์, 15 กุมภา 2010 13:43 :: พกปืนอย่างไร.........ไม่ให้โดนจับ ! (เหมาะสำหรับติดรถไว้เดินทาง)
ความรู้ๆ

CIVIC ES TURBO Ver.II 2014 COMING SOON
เทคเหนือเทค ต้องเทคเทอร์โบสิฟะ

color : lamborghini grigio telesto grey  
witnu

การช่วยเหลือคนอื่นให้พ้นทุกข์ คือความสุขอันยิ่งใหญ่...

ชื่อเล่น: หมู

เข้าร่วม: 16 ตุลา 2008
ตอบ: 395

ได้รับคำขอบคุณ: 300
ให้คำขอบคุณ: 680

จันทร์, 15 กุมภา 2010 13:47 :: พกปืนอย่างไร.........ไม่ให้โดนจับ ! (เหมาะสำหรับติดรถไว้เดินทาง)
ผมอยู่ในจังหวัด ก็ คารังตลอดครับ แต่ออก ตจว. ก็แยกออกครับ ผมว่า ตำรวจเขาดูที่เจตนามากกว่าครับ เพราะสมัยนี้ คนส่วนใหญ่ก็มีปืนกันแทบทั้งนั้นครับเพื่อไว้ป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน ของตัวเองครับ คุยกันได้ครับ

เรารัก ฮอนด้า 
Hamster@Yamabuchi
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

^^Enjoy Army^^

ชื่อเล่น: เบิร์ด

เข้าร่วม: 27 มีนา 2009
ตอบ: 2023

ได้รับคำขอบคุณ: 5416
ให้คำขอบคุณ: 3267

สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)

จันทร์, 15 กุมภา 2010 14:18 :: พกปืนอย่างไร.........ไม่ให้โดนจับ ! (เหมาะสำหรับติดรถไว้เดินทาง)
ง่าๆๆๆๆๆๆๆ ฟามรู้ๆ ...................คนมีปืนน่ากลัวๆ..................ตำรวจก็น่ากลัวๆ

Yamabuchi Tengu & Civic Es Group
Prostreet Garage & Hamster Racing Shop
Milky Boy & Cartoon Boy
Wardog & Enjoy Army
Call Me Now @ 081-8307561

benzd
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

อยากเปลี่ยนท่อคันนี้จัง

ชื่อเล่น: เบนซ์

เข้าร่วม: 11 มกรา 2009
ตอบ: 3607

ได้รับคำขอบคุณ: 3924
ให้คำขอบคุณ: 3172

สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)

จันทร์, 15 กุมภา 2010 14:29 :: พกปืนอย่างไร.........ไม่ให้โดนจับ ! (เหมาะสำหรับติดรถไว้เดินทาง)
พกปืนมันวุ่นวาย พกคมแฝกดีกว่าไหมครับ

I Love ES
จะโมเครื่องให้แรงทำไม ถ้ายังไม่เคยรีดพลังที่อยู่ในเครื่องเดิมออกมา
เสียงท่อสปูนก๊อปในรถเดิมๆคลิ๊ก>> http://www.civicesgroup.com/forum/topic12918-30#936408
สงสัยว่ารถแก๊สแรงหรือไม่คลิ๊ก>> http://www.civicesgroup.com/forum/topic27824 
ได้รับคำขอบคุณจาก: BEER_CIVIC ES 
pop_2008
Guru ES
Guru ES

ทำก็อย่าให้รู้ รู้ก็อย่าให้เห็น เห็นก็อย่าให้จับได้ ถึงจับได้ก็อย่าไปรับ ถ้าจะรับ ก็ให้รับครึ่งเดียว

เข้าร่วม: 17 มกรา 2010
ตอบ: 607

ได้รับคำขอบคุณ: 568
ให้คำขอบคุณ: 445

จันทร์, 15 กุมภา 2010 15:15 :: พกปืนอย่างไร.........ไม่ให้โดนจับ ! (เหมาะสำหรับติดรถไว้เดินทาง)
พกตามปรกติครับเลยครับ ขอให้ปืนถูกต้องมีทะเบียน เจอตรทำตัวปกติ อย่าพูดเสียงสั่นเพราะความกลัวว่าเค้าจะรู้
และอย่าให้คนในรถรู้ด้วยว่าติดปืนมา พาจะทำให้เราเขว้และไม่ต้องบอกว่าเอาปืนมา ถึงศึกษามาดีถ้าเจอด่านเค้าจะจับยังไงก็จับครับ
เครียรตรงนั่นเลย อย่าให้เกิน2000นะ บางรายจ่ายเป็นหมืน ถ้าเค้าไม่เอาก็ให้ยึดปืนไปเลยแล้วโทรหาคนประกันตัว
หนึ่งอาทิตย์ขึ้นศาลปรับไม่เกิน2000บาทครับ อย่าลืมนะครับมีไว้ดีว่าจะใช่แล้วไม่มี

ได้รับคำขอบคุณจาก: Saka  Bonjiro  biggsnui 
pop_2008
Guru ES
Guru ES

ทำก็อย่าให้รู้ รู้ก็อย่าให้เห็น เห็นก็อย่าให้จับได้ ถึงจับได้ก็อย่าไปรับ ถ้าจะรับ ก็ให้รับครึ่งเดียว

จันทร์, 15 กุมภา 2010 15:24 :: พกปืนอย่างไร.........ไม่ให้โดนจับ ! (เหมาะสำหรับติดรถไว้เดินทาง)
อีกนิดหนึ่ง ติดกล้องถ่ายรูปไว้ด้วยก็ดีนะ ถ่ายว่าคนไหนเอาปืนเราไป มีลูกไว้กี่ลูก ยี่ฮ้ออะไรบ้าง
เวลาศาลสั่งปรับ และคืนของกลาง ถ้าไม่ได้ครบก็พ้องต่อเลย
ถามว่าผมเลยโดนจับเปล่า บอกตามตรงว่าไม่เคย เจอด่านก็หลายหน แต่ผมไม่กลัวครับ กลัวโจรมากกว่า
http://www.gun.in.th/board/index.php?topic=29830.0

ได้รับคำขอบคุณจาก: Saka  benzd  Bonjiro  biggsnui 
kim_possible
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ทุกปัญหามีทางออก

ชื่อเล่น: หนู

เข้าร่วม: 10 ตุลา 2008
ตอบ: 2653

ได้รับคำขอบคุณ: 1958
ให้คำขอบคุณ: 6338

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)

จันทร์, 15 กุมภา 2010 16:09 :: พกปืนอย่างไร.........ไม่ให้โดนจับ ! (เหมาะสำหรับติดรถไว้เดินทาง)

Civic ES Group # 458 Tawantok
Skype Name : Chakris.vaioon
Mobile & Line : 089-2594002
E-Mail : Chakris_design@hotmail.com
http://www.facebook.com/#!/profile.php?id=100001130199501 
A-u-T-o-N-o-m-Y
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

โสดอ่ะเรื่องจริง แต่เรื่องซิงอ่ะข่าวลือ ! #424

ชื่อเล่น: นิน

เข้าร่วม: 06 มกรา 2010
ตอบ: 1632

ได้รับคำขอบคุณ: 2019
ให้คำขอบคุณ: 4570

จันทร์, 15 กุมภา 2010 16:20 :: พกปืนอย่างไร.........ไม่ให้โดนจับ ! (เหมาะสำหรับติดรถไว้เดินทาง)

sayarm
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ขับตามตูด ซิ อุ่นใจ....

ชื่อเล่น: หยาม

เข้าร่วม: 03 ตุลา 2008
ตอบ: 2250

ได้รับคำขอบคุณ: 2495
ให้คำขอบคุณ: 4075

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)

จันทร์, 15 กุมภา 2010 17:16 :: พกปืนอย่างไร.........ไม่ให้โดนจับ ! (เหมาะสำหรับติดรถไว้เดินทาง)
พกแบบนี้เขาเรียกว่ากันตำรวจ ไม่ได้กันโจรใช่ป่ะครับ อิิอิ

พกปืนอย่างไร.........ไม่ให้โดนจับ ! (เหมาะสำหรับติดรถไว้เดินทาง) พกปืนอย่างไร.........ไม่ให้โดนจับ ! (เหมาะสำหรับติดรถไว้เดินทาง)  
toshi
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

Buddy Club P1

เข้าร่วม: 13 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 2276

ได้รับคำขอบคุณ: 1286
ให้คำขอบคุณ: 1587

จันทร์, 15 กุมภา 2010 17:49 :: พกปืนอย่างไร.........ไม่ให้โดนจับ ! (เหมาะสำหรับติดรถไว้เดินทาง)

Dr.Ploy
สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

เข้าร่วม: 11 ตุลา 2008
ตอบ: 99

ได้รับคำขอบคุณ: 56
ให้คำขอบคุณ: 108

จันทร์, 15 กุมภา 2010 18:10 :: พกปืนอย่างไร.........ไม่ให้โดนจับ ! (เหมาะสำหรับติดรถไว้เดินทาง)
ก็ถ้าถูกจับ ก็หาคนไปเคลียร์เอาครับ แต่ตำรวจต้องเอาปืนไปทดลองยิงเพื่อหา
ลักษณะหัวกระสุน เพื่อดูว่า ปืนกระบอกนี้เคยใช้ก่อคดีมาก่อนหรือเปล่า
เท่านั้นครับ เรื่องอื่นคงไม่มี
ว่าแต่ Remington ของเจ้าของกระทู้สวยดีนะครับ
ถ้ามีโอกาศคงได้แลกเปลี่ยนประสบการณืเรื่องปืนกันนะครับ

xcyber
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ทำงานหาเงิน มาเที่ยว

ชื่อเล่น: เอ็กซ์

เข้าร่วม: 30 ตุลา 2008
ตอบ: 1106

ได้รับคำขอบคุณ: 1268
ให้คำขอบคุณ: 217

ปี: 2001

จันทร์, 15 กุมภา 2010 18:49 :: พกปืนอย่างไร.........ไม่ให้โดนจับ ! (เหมาะสำหรับติดรถไว้เดินทาง)
ไม่มีปืนให้พก พกแต่สปาต้าร์ แทงอย่างเดียวไม่ต้องบรรจุกระสุน

>>SP<<
Guru ES
Guru ES

Performance Interior Design inside By aut

ตอบ: 827

ได้รับคำขอบคุณ: 794
ให้คำขอบคุณ: 138

จันทร์, 15 กุมภา 2010 19:01 :: พกปืนอย่างไร.........ไม่ให้โดนจับ ! (เหมาะสำหรับติดรถไว้เดินทาง)
xcyber พิมพ์ว่า:
ไม่มีปืนให้พก พกแต่สปาต้าร์ แทงอย่างเดียวไม่ต้องบรรจุกระสุน

อืมแทงไม่เข้า......มันทื่อ

รับบุภายในลดเสียงรบกวน Tel...0820711503 , 0865766345
Click ... ดูรายละเอียดได้เลย ... Click

ได้รับคำขอบคุณจาก: loktan 
Natt
Guru ES
Guru ES

รถเปลี่ยน ใจไม่เปลี่ยน ..ES GROUP..

ชื่อเล่น: แนท

เข้าร่วม: 02 กุมภา 2010
ตอบ: 777

ได้รับคำขอบคุณ: 438
ให้คำขอบคุณ: 52

จันทร์, 15 กุมภา 2010 19:23 :: พกปืนอย่างไร.........ไม่ให้โดนจับ ! (เหมาะสำหรับติดรถไว้เดินทาง)
เก็บความรู้คับ

pop_2008
Guru ES
Guru ES

จันทร์, 15 กุมภา 2010 19:25 :: พกปืนอย่างไร.........ไม่ให้โดนจับ ! (เหมาะสำหรับติดรถไว้เดินทาง)
sayarm พิมพ์ว่า:
พกแบบนี้เขาเรียกว่ากันตำรวจ ไม่ได้กันโจรใช่ป่ะครับ อิิอิ

ถ้าเอาตามข้างบน คงกันตำรวจไม่ได้หรอกครับ ต้องเอาไปสู้ในชั้นศาล สุกท้ายก็ยกพ้อง แล้วใครจะเสียเวลาสู้คดีล่ะ
ยิ่งแยกลูกแยกแม็กไม่ต้องพูดถึงเลย แล้วจะซื้อมาป้องกันตัวและทรัพย์สินทำไมล่ะ อิอิ

แป้งร่ำ
แซงซ้าย ปาดขวา
แซงซ้าย ปาดขวา

เข้าร่วม: 25 พฤศจิกา 2009
ตอบ: 407

ได้รับคำขอบคุณ: 693
ให้คำขอบคุณ: 1030

จันทร์, 15 กุมภา 2010 21:39 :: พกปืนอย่างไร.........ไม่ให้โดนจับ ! (เหมาะสำหรับติดรถไว้เดินทาง)

S_panbumrung
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

หยุด.....ทำร้ายประเทศไทย !!!!

ชื่อเล่น: ยศ

เข้าร่วม: 04 ตุลา 2008
ตอบ: 1531

ได้รับคำขอบคุณ: 1165
ให้คำขอบคุณ: 962

อังคาร, 16 กุมภา 2010 11:13 :: พกปืนอย่างไร.........ไม่ให้โดนจับ ! (เหมาะสำหรับติดรถไว้เดินทาง)
น่าเห็นใจครับสำหรับคนที่จำเป็นต้องใช้จริง ๆ อย่างเช่น คนที่ไปเก็บเงินต่างจังหวัดอะไรทำนองนี้
กฏหมายบ้านเรายังไม่ครอบคลุมพอ

Enjoy Honda
Civic ES Group No.#482 
Asuerada_boy
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

เข้าร่วม: 07 ตุลา 2008
ตอบ: 1100

ได้รับคำขอบคุณ: 575
ให้คำขอบคุณ: 1667

สี: น้ำเงิน อิเทอนอล (B-96P)

อังคาร, 16 กุมภา 2010 12:11 :: พกปืนอย่างไร.........ไม่ให้โดนจับ ! (เหมาะสำหรับติดรถไว้เดินทาง)
ผมว่าถ้า K'ตังหนวด คิดจะเอายังงัยก็โดน อ้างกดหมาน หาว่าเล่นแง่

จบๆๆ ตรงนั้นเลยดีก่า เสียประวัติขึ้นสารอีก เสียเวลา

พูดกับคุณพี่เพราะๆ นอบน้อมเค้าไป

เดี๋ยวก้อลดราคาต่อรองให้เองแหล่ะ

เพราะผมไม่ยอมเสียประวัติ เลยยอม โดนไป 8K จาก 15K (ถึงขึ้นสารจะเสียน้อยกว่านี้ก็ยอม)

Anakin
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ตีไกล ตีตรง ถึงธง จ่ายตัง สักวันจะเป็นโปร

ชื่อเล่น: เอก

เข้าร่วม: 31 กรกฎา 2009
ตอบ: 1129

ได้รับคำขอบคุณ: 901
ให้คำขอบคุณ: 1440

อังคาร, 16 กุมภา 2010 12:58 :: พกปืนอย่างไร.........ไม่ให้โดนจับ ! (เหมาะสำหรับติดรถไว้เดินทาง)
ความรู้ชั้นเยี่ยมครับ

We love ES-Korat - Rayong
Wheels:Spoon rota
Suspension:Koni yellow + Tein
Intake :Spoon N1
Engine:D 17 A Vtec Auto  
Wal2n_ES
Guru ES
Guru ES

Warnz Zabokarn v(^_^")

ชื่อเล่น: ว่าน

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 616

ได้รับคำขอบคุณ: 812
ให้คำขอบคุณ: 824

อังคาร, 16 กุมภา 2010 15:42 :: พกปืนอย่างไร.........ไม่ให้โดนจับ ! (เหมาะสำหรับติดรถไว้เดินทาง)
Hamster@Yamabuchi พิมพ์ว่า:
ง่าๆๆๆๆๆๆๆ ฟามรู้ๆ ...................คนมีปืนน่ากลัวๆ..................ตำรวจก็น่ากลัวๆ

แหมมมมมมมม ม พี่ก้อ ใช้สิ๊ (เสียงสูง)

FaFaFa Fourth Champ Snooker Of "Civic ES Group"
Civic ES My Style
Liverpool & MuangThong Utd FanClub

Guru ES
Guru ES

อังคาร, 16 กุมภา 2010 17:13 :: พกปืนอย่างไร.........ไม่ให้โดนจับ ! (เหมาะสำหรับติดรถไว้เดินทาง)
Dr.Ploy พิมพ์ว่า:
ก็ถ้าถูกจับ ก็หาคนไปเคลียร์เอาครับ แต่ตำรวจต้องเอาปืนไปทดลองยิงเพื่อหา
ลักษณะหัวกระสุน เพื่อดูว่า ปืนกระบอกนี้เคยใช้ก่อคดีมาก่อนหรือเปล่า
เท่านั้นครับ เรื่องอื่นคงไม่มี
ว่าแต่ Remington ของเจ้าของกระทู้สวยดีนะครับ
ถ้ามีโอกาศคงได้แลกเปลี่ยนประสบการณืเรื่องปืนกันนะครับ

ได้เลยครับยินดีเป็นอย่างยิ่ง

ปล.รู้ได้ไงว่าของผมเป็น Remington ล่ะเออ สงกาสัยว่าจะเจอเทพแห่งปืนซะแว้วว

ปล.ของ ปล. ถ้าแลกเปลี่ยนประสบการณ์เรื่องปืนของให้บอก ขนาด+ยี่ห้อของปืนด้วยคร๊าบบ
จะได้ไปทำการบ้าน แบบว่าผมยังอ่อนหัดเรื่องปืนขอร๊าบบบ

Dr.Ploy
สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ตอบ: 99

ได้รับคำขอบคุณ: 56
ให้คำขอบคุณ: 108

อังคาร, 16 กุมภา 2010 18:25 :: พกปืนอย่างไร.........ไม่ให้โดนจับ ! (เหมาะสำหรับติดรถไว้เดินทาง)
เจ้าของกระทู้ก็ชมเกินไปครับ แค่เป็นคนชอบ 19111 เฉยๆอ่ะครับ
มันมีความ classic ในตัวของมันครับ หรือมนต์เสน่ห์ ของปืนตระกูล
1911 ครับ ยิ่งของเจ้าของกระทู้ด้วยแล้ว สีเขียวมะกอก งามเหลือเกินครับ
ไม่ทราบว่าได้มานานหรือยังครับ เก็บไว้ครับ ถ้าได้ม้าคาบศรมาแล้วค่อยปล่อยไป
ของแบบนี้หาเดิมๆยากมาก ส่วนมากจะแกะใหม่ซะมากกว่า

soloshot
ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ชื่อเล่น: แฟลช

เข้าร่วม: 17 มิถุนา 2009
ตอบ: 1248

ได้รับคำขอบคุณ: 2399
ให้คำขอบคุณ: 1277

สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)

อังคาร, 16 กุมภา 2010 19:09 :: พกปืนอย่างไร.........ไม่ให้โดนจับ ! (เหมาะสำหรับติดรถไว้เดินทาง)
น่าเห็นใจครับ

สมัยนี้ มิจฉาชีพก็เยอะ
จะพกไว้ป้องกันตัว ก็แสนจะลำบาก

CIVIC ES GROUP NO#296
LENSO 215/45/R17
YOKOHAMA ES501 (10/09)
SUSPENSION: DC5+ EIBACH
++ ไม่หล่อแต่เร้าใจ ++ 
แสดงเฉพาะข้อความที่ตอบในระยะเวลา:   
ตอบ 1, 2, 3  ถัดไป
หน้า 1 จาก 3

ไปที่: 

ujs used japan shop sale and service
Copyright © 2009-2014 Civic ES Group. All rights reserved.
admin@civicesgroup.com