ตอบ
oil_nirun

ชื่อเล่น: ออย

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 746

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1338
ให้คำขอบคุณ: 535

ปี: 2005
สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
พุธ, 28 ตุลา 2009 11:50 - ฝากถึงคนรู้จัก ซีวิค ไดเมนชั่น สีเทา ทะเบียน กจ 2263 นครปฐมด้วยนะครับ
หนักนิด..เบาหน่อย...อภัยกันนะคับ....

อย่าทะเลาะหรือถือโทษโกรธกันเลยคับ..

แค่ฟังข่าวพวก นกม. ทะเลาะกันแม่งทุกวันประเทศก้อจะล่มจมแล้วคับ...

เศร้าใจ..แต่คนขับ es ก็น่าจะขอโทษเค้าบ้างน้า....

รักกันๆๆๆๆ
ได้รับคำขอบคุณจาก: PAE KUNG  chengg 
energy-freedom

เข้าร่วม: 26 ธันวา 2008
ตอบ: 263

มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 510
ให้คำขอบคุณ: 763

ปี: 2004
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
พุธ, 28 ตุลา 2009 14:01 - ฝากถึงคนรู้จัก ซีวิค ไดเมนชั่น สีเทา ทะเบียน กจ 2263 นครปฐมด้วยนะครับ
ขอบคุณเจ้าของกระทู้

และขอบคูณประธานที่ชี้แจงได้ดีมากๆ

Clear กันตรงนั้นก็จบแล้ว
ไม่น่าเลยครับ มันอันตราย
boss

ชื่อเล่น: บอส

เข้าร่วม: 15 ตุลา 2008
ตอบ: 840

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1138
ให้คำขอบคุณ: 1530

ปี: 2002
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
พุธ, 28 ตุลา 2009 14:22 - ฝากถึงคนรู้จัก ซีวิค ไดเมนชั่น สีเทา ทะเบียน กจ 2263 นครปฐมด้วยนะครับ
Hamster@Yamabuchi พิมพ์ว่า:

ไม่มีอะไรจากพูดนอกจาก คำว่า ฟังหูไว้หู ผมไม่ตัดสินอะไรจากสิ่งพวกนี้ เพราะไม่มีใครตัดสินใครได้.................................แต่ติดใจคำว่าซีวิคเลวๆ แค่นั่นเอง................คุณอาจจะว่าคนที่ขับรถคันนั้น..........................................................แต่บางทีการตัดสินคนด้วยคำพูดแรงๆแบบนี้ มันก็คงไม่เหมาะมากนักหรอก เพราะมันมีคนหมู่มากที่เป็นเจ้าซีวิคดีๆอยู่ในสังคมนี้มากเหมือนกัน................ถ้าเป็นผมจบลงตรงนั้นตั้งแต่มีปัญหาแล้ว.....................................คุยกันให้รู้เรื่องไปเลย........มันต้องมีใครซักคนที่ผิดล่ะ..............เป็นธรรมชาติของสัตว์โลกอยู่แล้วล่ะครับที่ต้องหาทางเอาตัวรอด หรือหนีปัญหา...............................แสดงความคิดเห็นเท่านี้แหละ.........อาจไม่ถุกหูใคร..............................ขออภัยไว้ด้วยละกันนะ สุดท้ายลองย้อนกลับไปดูตัวเองว่าเริ่มแก้ปัญหาที่ต้นเหตุแล้วหรือเปล่า เพราะถึงตอนนี้การที่ทำแบบนี้มันคงเป็นการแก้ปัญหาที่ปลายเหตุแล้วล่ะ ยังไงขอให้จบลงด้วยดี ได้ป้ายทะเบียนหลาขนาดนี้ มันคงไม่ยากหรอกถ้าคุณคิดจะจัดการปัญหาด้วยตัวคุณเองจิงๆ ผมว่านะ ตามไปให้ถึงที่เลยครับ ใครดีใครอยู่

ป้ายทะเบียนมีหน่วยวัดเป็น "หลา" เหรอพี่ งงงิ

ใจเย็นน่ะพี่ชาย เครื่องบินยังเฉี่ยวยังชนกันได้ แต่ก็น่ะ...ขอแสดงความเห็นใจน่ะพี่
Wal2n_ES

ชื่อเล่น: ว่าน

ตอบ: 615

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 812
ให้คำขอบคุณ: 819

ปี: 2003
พุธ, 28 ตุลา 2009 15:37 - ฝากถึงคนรู้จัก ซีวิค ไดเมนชั่น สีเทา ทะเบียน กจ 2263 นครปฐมด้วยนะครับ

ไม่มีอะไรจากพูดนอกจาก คำว่า ฟังหูไว้หู ผมไม่ตัดสินอะไรจากสิ่งพวกนี้ เพราะไม่มีใครตัดสินใครได้.................................แต่ติดใจคำว่าซีวิคเลวๆ แค่นั่นเอง................คุณอาจจะว่าคนที่ขับรถคันนั้น..........................................................แต่บางทีการตัดสินคนด้วยคำพูดแรงๆแบบนี้ มันก็คงไม่เหมาะมากนักหรอก เพราะมันมีคนหมู่มากที่เป็นเจ้าซีวิคดีๆอยู่ในสังคมนี้มากเหมือนกัน................ถ้าเป็นผมจบลงตรงนั้นตั้งแต่มีปัญหาแล้ว.....................................คุยกันให้รู้เรื่องไปเลย........มันต้องมีใครซักคนที่ผิดล่ะ..............เป็นธรรมชาติของสัตว์โลกอยู่แล้วล่ะครับที่ต้องหาทางเอาตัวรอด หรือหนีปัญหา...............................แสดงความคิดเห็นเท่านี้แหละ.........อาจไม่ถุกหูใคร..............................ขออภัยไว้ด้วยละกันนะ สุดท้ายลองย้อนกลับไปดูตัวเองว่าเริ่มแก้ปัญหาที่ต้นเหตุแล้วหรือเปล่า เพราะถึงตอนนี้การที่ทำแบบนี้มันคงเป็นการแก้ปัญหาที่ปลายเหตุแล้วล่ะ ยังไงขอให้จบลงด้วยดี ได้ป้ายทะเบียนหลาขนาดนี้ มันคงไม่ยากหรอกถ้าคุณคิดจะจัดการปัญหาด้วยตัวคุณเองจิงๆ ผมว่านะ ตามไปให้ถึงที่เลยครับ ใครดีใครอยู่

ผมคิดแบบพี่เป๊ะเลย
ได้รับคำขอบคุณจาก: Hamster@Yamabuchi 
iceman33

ชื่อเล่น: เอ

เข้าร่วม: 17 สิงหา 2009
ตอบ: 180

มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 181
ให้คำขอบคุณ: 296

พุธ, 28 ตุลา 2009 16:21 - ฝากถึงคนรู้จัก ซีวิค ไดเมนชั่น สีเทา ทะเบียน กจ 2263 นครปฐมด้วยนะครับ
เห็นด้วยกับเพื่อนๆครับ ความจริงตอนนั้นน่าจะลงไปเคลียร์เลย ได้ยินเสียงดังซะขนาดนั้น จะได้ไม่คาใจ
DRINK

เข้าร่วม: 04 ตุลา 2008
ตอบ: 3857

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5219
ให้คำขอบคุณ: 1708

พุธ, 28 ตุลา 2009 16:40 - ฝากถึงคนรู้จัก ซีวิค ไดเมนชั่น สีเทา ทะเบียน กจ 2263 นครปฐมด้วยนะครับ
ผมมีหมอนคิตตี้ที่เมียเอามาวางไว้ ผมจะเป็นตุ๊ดหรือเกย์ ครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: Hamster@Yamabuchi 
somza

ชื่อเล่น: โย

เข้าร่วม: 09 มิถุนา 2009
ตอบ: 91

สมาชิกสับสน
สมาชิกสับสน

ได้รับคำขอบคุณ: 39
ให้คำขอบคุณ: 0

พุธ, 28 ตุลา 2009 16:47 - ฝากถึงคนรู้จัก ซีวิค ไดเมนชั่น สีเทา ทะเบียน กจ 2263 นครปฐมด้วยนะครับ
iceman33

ชื่อเล่น: เอ

เข้าร่วม: 17 สิงหา 2009
ตอบ: 180

ได้รับคำขอบคุณ: 181
ให้คำขอบคุณ: 296

พุธ, 28 ตุลา 2009 17:32 - ฝากถึงคนรู้จัก ซีวิค ไดเมนชั่น สีเทา ทะเบียน กจ 2263 นครปฐมด้วยนะครับ
DRINK พิมพ์ว่า:
ผมมีหมอนคิตตี้ที่เมียเอามาวางไว้ ผมจะเป็นตุ๊ดหรือเกย์ ครับ

อิอิ ผมก็มีตุ๊กตาแฮมทาโร่ในรถตัวนึง แฟนซื้อมาให้เอาไว้เป็นเพื่อนยามเดินทางไกล
khaofang

ชื่อเล่น: ฟาง

เข้าร่วม: 01 มีนา 2009
ตอบ: 375

ได้รับคำขอบคุณ: 500
ให้คำขอบคุณ: 581

พุธ, 28 ตุลา 2009 19:27 - ฝากถึงคนรู้จัก ซีวิค ไดเมนชั่น สีเทา ทะเบียน กจ 2263 นครปฐมด้วยนะครับ
ES21_fatboy พิมพ์ว่า:
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ที่ต้องพบกับเหตุการณ์ไม่พึงประสงค์แบบนี้เข้า

แต่ต้องขอใช้พื้นที่ ตรงนี้ ชี้แจงนิดนึงนะครับ เนื่องจากเกรงว่าจะมีความเข้าใจผิดเกิดขึ้น

เนื่องจากพื้นที่ตรงนี้เป็นพื้นที่สาธารณะ ที่ทุกคน สามารถเข้าแบ่งปัน แลกเปลี่ยน พูดคุยกันได้

ข้อความลักษณะข้างบนนี้ อาจทำให้ผู้ที่มาอ่านคิดว่า สมาชิกของ Civic ES Group ในบอร์ดนี้

เป็นผู้ที่มีลักษณะนิสัยการขับรถที่ไม่พึงประสงค์ เช่นที่อธิบายมาด้านบน

ต้องขอชี้แจงมาตรงนี้ว่า civic ES Group และับอร์ดแห่งนี้

มิได้ตั้งขึ้นมาเพื่อวัตถุประสงค์อันมิชอบ

มิได้มีวัตถุประสงค์เพื่อดำเนินกิจกรรมที่รบกวนผู้อื่นหรือสังคมส่วนรวม

หากแต่มีวัตถุประสงค์เพื่อรวบรวมผู้ที่มีความชื่นชอบในรถรุ่นเดียวกัน

เพื่อร่วมกันดำเนินกิจกรรมในทางสร้างสรรค์เท่านั้น

ข้อความ ลักษณะดังกล่าวข้างต้น อาจทำให้ผู้ที่เข้ามาอ่าน เกิดความเข้าใจผิด

และเกิดทัศนคติที่ไม่ดีกับ civic ES group แห่งนี้ได้ จึงอยากให้ท่านเจ้าของกระทู้

ได้โปรดใช้ดุลยพินิจพิจารณาด้วย ว่าท่านสามารถรับผิดชอบความเสียหายดังกล่าว

ที่เกิดขึ้น ได้หรือไม่

มีข้อสังเกตเกี่ยวกับเหตุการณ์ที่เล่ามาข้างต้น ว่าเมื่อเหตุการณ์ที่เกิดความ "ขัดแย้ง" เช่นนี้

ซึ่งเกิดขึ้น "นอกบอร์ด" แห่งนี้ แต่ทำไม จึงต้องนำ "ความขัดแย้ง" ที่เกิดขึ้นภายนอก

เข้ามาด้วยครับ สังคมแห่งนี้ เป็นบ้านที่อบอุ่น ไม่เคยมีเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นในบ้านหลังนี้

ข้อสังเกตเพิ่มเติม ถือว่าเป็นข้อเสนอก็ได้ครับ ขออนุญาตท่านเจ้าของกระทู้เสนอนะครับ ว่า

เมื่อการถูกสะกิดที่กันชนท้ายนั้น เมื่อพิสูจน์ไม่ได้ ว่าเกิดจากเจตนาหรือไม่ และลักษณะตอนที่

เกิดเหตุนั้น คู่กรณีทั้ง 2 ฝ่าย ต่างก็ "จอดรถอยู่" เพื่อรอรับบัตรที่ด่าน สามารถลงมาพูดคุยกันได้

น่าจะเป็นการสมควรกว่าที่จะพูดคุยกันให้จบตรงนั้น แทนที่จะมา Post ข้อความในลักษณะนี้

เนื่องจากผู้ที่รู้เหตุการณ์ดีที่สุดก็มีแค่คู่กรณีทั้ง 2 ฝ่ายเท่านั้น ผู้อื่นซึ่งไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ด้วย

ไม่มีทางที่จะรู้ข้อเท็จจริงได้เลย ใช่หรือไม่ครับว่าเหตุการณ์ หรือ ข้อเท็จจริงนั้นเป็นอย่างไร

ส่วนเรื่องที่ว่า คนขับ รถซีวิค ไดเมนชั่นคันนั้น ทำหน้ากวน คงเป็นเรื่องที่พิสูจน์กันยากครับ

เนื่องจาก คำว่า "กวน" นั้น เกิดจาก อารมณ์ และ ความรู้สึก ครับ ไม่ใช่ข้อเท็จจริง

คงไม่ใช่เรื่องเหมาะสมนักที่จะนำมากล่าวถึง โดยมิได้อยู่ต่อหน้าอีกฝ่ายหนึ่งที่ถูกกล่าวถึงว่า "กวน"

นอกจากนี้ ยังมีคำหลายคำ ในเนื้อความข้างบนนี้ที่มีลักษณะไม่เหมาะสม

อยากจะขอความอนุเคราะห์ ช่วยเปลี่ยน "คำ" ให้เป็น "คำที่เหมาะสม" ด้วย

จักขอบคุณยิ่งครับ เช่น

"เ้จ้าของซีวิคเลวๆ" คำลักษณะนี้ เข้าใจครับว่าใช้ต่อว่า ผู้ที่ทำให้ท่านเจ้าของกระทู้ไม่พอใจ

แต่อ่านแล้ว อาจทำให้เข้าใจว่า "เจ้าของซีวิคทุกคนเลว" ได้

"ไม่รู้เกย์ด้วยรึเปล่า ใช้ป้ายคิตตี้เนี้ย อันใหญ่กว่าที่ผู้หญิงเค้าใช้กันอีก" อันนี้ ก็ไม่ค่อยเหมาะครับ

มันเป็นเรื่องของรสนิยมครับ ใช้ป้ายคิตตี้ ไม่ผิดกฎหมาย ไม่ผิดขนบธรรมเนียม ประเพณี หรือ

ศีลธรรมใดๆทั้งสิ้น นอกจากนี้ "เกย์" ก็เป็นคนครับ "เกย์" ที่เป็นคนดี มีมากมายครับ

นอกจากนี้ในบอร์ดนี้ก็เปิดกว้างครับ เรื่อง ความเชื่อ และรสนิยมส่วนตัว

ถ้าหากมิได้ทำให้ผู้อื่นเดือนร้อนนั้น ถือเป็นสิทธิอันชอบธรรม เป็นสิทธิส่วนบุคคล

ที่ บุคคล แต่ละบุคคล จะพึงกระทำได้ครับ

อยากจะเสนอว่า คราวหน้า หากเจอเหตุการณ์แบบนี้อีก ลงไป พูดคุย กันตรงนั้นเลยดีกว่าครับ

คนไทยเหมือนกันครับ หากเราเปิดใจกว้างให้แก่กัน คุยกันได้ ตกลงกันได้ครับ ปัญหาทุกอย่าง

มีทางออกครับ ถ้าเราหันหน้าเ้ข้าหากัน และช่วยกันหาทางออกครับ

เยี่ยม +++!!!!!!
ได้รับคำขอบคุณจาก: chengg  YINDEE 
Lang-es01

ชื่อเล่น: หรั่ง

เข้าร่วม: 29 กรกฎา 2009
ตอบ: 536

แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 247
ให้คำขอบคุณ: 14

ปี: 2001
พุธ, 28 ตุลา 2009 19:32 - ฝากถึงคนรู้จัก ซีวิค ไดเมนชั่น สีเทา ทะเบียน กจ 2263 นครปฐมด้วยนะครับ
เป็นผม เล่น!แม่งเลย
ได้รับคำขอบคุณจาก: YINDEE 
Hamster@Yamabuchi

ชื่อเล่น: เบิร์ด

เข้าร่วม: 27 มีนา 2009
ตอบ: 2005

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5433
ให้คำขอบคุณ: 3267

พฤหัส, 29 ตุลา 2009 07:28 - ฝากถึงคนรู้จัก ซีวิค ไดเมนชั่น สีเทา ทะเบียน กจ 2263 นครปฐมด้วยนะครับ
boss พิมพ์ว่า:

ป้ายทะเบียนมีหน่วยวัดเป็น "หลา" เหรอพี่ งงงิ

ใจเย็นน่ะพี่ชาย เครื่องบินยังเฉี่ยวยังชนกันได้ แต่ก็น่ะ...ขอแสดงความเห็นใจน่ะพี่

ทะลึ่งถูกที่ถูกเวลาไหมนี่มึง เด๋วปั๊ดตบแว่นแตก..................แสรดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ..........กระโปกเจงเมิง กูล่ะเหนื่อย..55

คนอื่นกุไม่สงสัย แต่หน้าแบบเมิง เกย์แน่นอนว่ะอาร์ม 5555
TUI_PeTiTe

เข้าร่วม: 24 สิงหา 2008
ตอบ: 3394

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 11353
ให้คำขอบคุณ: 3321

สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
พฤหัส, 29 ตุลา 2009 08:12 - ฝากถึงคนรู้จัก ซีวิค ไดเมนชั่น สีเทา ทะเบียน กจ 2263 นครปฐมด้วยนะครับ
เสียใจกับ จขกท. ด้วยนะครับแต่อยากให้ จขกท. แก้ไขข้อความซักหน่อยครับ
เพราะคำบางคำมันเหมือนเหมารวมกับคนที่ขับ ES
ได้รับคำขอบคุณจาก: chengg  top4829  ES2.0 
Ton-

เข้าร่วม: 02 ตุลา 2008
ตอบ: 1397

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5467
ให้คำขอบคุณ: 1471
พฤหัส, 29 ตุลา 2009 09:03 - ฝากถึงคนรู้จัก ซีวิค ไดเมนชั่น สีเทา ทะเบียน กจ 2263 นครปฐมด้วยนะครับ
ลองมองกลับกัน

คุณขับรถตามหลังกันมา เข้าที่จ่ายตังทางด่วน คุณขับไปจี้คันหน้า (อาจจะไปสะกิด แต่ไม่รู้สึกหรอก เพราะมัน 0.3 มิล เอง) คันหน้าลงมาจากรถ มาดูกันชนหลัง มองหน้าคุณแล้วขับขึ้นรถไป (ในใจเราคงคิด เออคงไม่มีอะไรมั้ง ไม่งั้นคงมาเคาะกระจกแล้ว)

พอจ่ายตังเสร็จ คุณก็เห็นคันข้างหน้าหยุดและลงมาดูอีกครั้ง คุณก็คงงงนิดหน่อย และจอดเทียบ (อาจเปิดกระจกดู) แต่คุณเป็นคนหน้าตาผิดระเบียบ ยิ่งเวลายิ้มยิ่งกวนตรีนใหญ่ (เพื่อนเคยบอก) แต่คนที่จอดรถลงมาดู ก็ไม่ว่าอะไรอีก ไม่เรียกมาดู ไม่อะไรทั้งนั้น คุณก็เลยบรี้นออกไปเลย แล้วปกติเป็นคนขับซิ่งอยู่แล้วเลยกดไปซะ 200 มองไปข้างหลัง อ้าวทำไมไอ้รถคันนั้นมันตามเรามาหว่า สงสัยอยากลอง จัดไป..... ซักพัก เปิดกระจกยิ้มให้อีก (เพื่อนก็เคยเตือนแล้วว่าอย่ายิ้มให้คนไม่รู้จัก แต่กุก็ชอบทำจัง)

อิอิ มองต่างมุมนะครับ ถ้าอยากให้เค้าขอโทษ คุณก็น่าจะเรียกเค้าลงมาดูหน่อย เรื่องคงจบตั้งแต่ตอนนั้น

อย่าว่าอย่างนั้นอย่างนี้เลยนะครับ 0.3 มิลอ่ะ เวลาขับรถต่างจังหวัด โดนคันหน้าดีดหินใส่ รอยหลายมิล เราก็คงไม่ไปไล่กวดเค้าเพื่อให้มาขอโทษใช่ป่ะครับ เพราะคุณคิดว่าเค้าไม่ตั้งใจ แต่กรณีนี้เค้าก็คงไม่ตั้งใจหรอกครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: chengg  V_ES  DRINK  kobon  sayarm  ES2.0 
L

ชื่อเล่น: แน๊ต

ตอบ: 1358

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1843
ให้คำขอบคุณ: 3229

พฤหัส, 29 ตุลา 2009 12:55 - ฝากถึงคนรู้จัก ซีวิค ไดเมนชั่น สีเทา ทะเบียน กจ 2263 นครปฐมด้วยนะครับ
กลุ่มนี้คือ Civic ES นะครับ ไม่ใช่ ซีวิค ไดเมนชั่น จำไว้.........
ได้รับคำขอบคุณจาก: chengg  sayarm  toptwo 
DRINK

เข้าร่วม: 04 ตุลา 2008
ตอบ: 3857

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5219
ให้คำขอบคุณ: 1708

พฤหัส, 29 ตุลา 2009 13:03 - ฝากถึงคนรู้จัก ซีวิค ไดเมนชั่น สีเทา ทะเบียน กจ 2263 นครปฐมด้วยนะครับ
ผมเนี่ยหน้าตาผิดระเบียบ เดิมๆไม่ยิ้มก็กวนตีนแก้งอันธพาลอยุ่ละ เมื่อไหร่ที่ยิ้มให้ แม่งพากันวิ่งมาแน่นอน

ผิดระเบียบชัดเจน!
ได้รับคำขอบคุณจาก: chengg 
naponghp

ชื่อเล่น: หนึ่ง

เข้าร่วม: 27 พฤษภาคม 2009
ตอบ: 782

Moderator
Moderator

ได้รับคำขอบคุณ: 1032
ให้คำขอบคุณ: 1318

สี: น้ำเงิน อิเทอนอล (B-96P)
พฤหัส, 29 ตุลา 2009 13:13 - ฝากถึงคนรู้จัก ซีวิค ไดเมนชั่น สีเทา ทะเบียน กจ 2263 นครปฐมด้วยนะครับ
เสียใจด้วยนะครับ กับ เจ้าของกระทู้

แต่ก็อย่างที่ท่านประธาน และ นายกสมาคมแม่บ้านES ว่าคุยกันตั้งแต่ตอนที่จอดรถอยู่น่าจะจบเรื่อง

ตั้งแต่ตอนนั้นแล้วครับ และ คำพูดบางคำฟังแล้วบาดหูมากไปหน่อยครับ
koonaea

ชื่อเล่น: เอ๋

เข้าร่วม: 29 ธันวา 2008
ตอบ: 1097

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2962
ให้คำขอบคุณ: 434

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
พฤหัส, 29 ตุลา 2009 16:10 - ฝากถึงคนรู้จัก ซีวิค ไดเมนชั่น สีเทา ทะเบียน กจ 2263 นครปฐมด้วยนะครับ
SM 1 NAT

ชื่อเล่น: หนึ่ง

เข้าร่วม: 11 มิถุนา 2009
ตอบ: 835

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 619
ให้คำขอบคุณ: 1060

สี: น้ำเงิน อิเทอนอล (B-96P)
พฤหัส, 29 ตุลา 2009 16:20 - ฝากถึงคนรู้จัก ซีวิค ไดเมนชั่น สีเทา ทะเบียน กจ 2263 นครปฐมด้วยนะครับ
เห็นด้วยกับท่านประธานและคุณฝนครับ..

และก้อเสียใจกับท่านเจ้าของกระทู้ด้วย..
HaMon_ES02

เข้าร่วม: 27 ตุลา 2008
ตอบ: 1601

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1307
ให้คำขอบคุณ: 2674

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
พฤหัส, 29 ตุลา 2009 17:25 - ฝากถึงคนรู้จัก ซีวิค ไดเมนชั่น สีเทา ทะเบียน กจ 2263 นครปฐมด้วยนะครับ
อย่าเหมารวมครับ
thebump

เข้าร่วม: 22 ตุลา 2008
ตอบ: 381

ได้รับคำขอบคุณ: 472
ให้คำขอบคุณ: 670

พฤหัส, 29 ตุลา 2009 17:31 - ฝากถึงคนรู้จัก ซีวิค ไดเมนชั่น สีเทา ทะเบียน กจ 2263 นครปฐมด้วยนะครับ
เสียใจด้วยครับ
civic@D.S.

ชื่อเล่น: มิ้นท์

เข้าร่วม: 20 เมษา 2009
ตอบ: 148

ได้รับคำขอบคุณ: 245
ให้คำขอบคุณ: 211

พฤหัส, 29 ตุลา 2009 18:03 - ฝากถึงคนรู้จัก ซีวิค ไดเมนชั่น สีเทา ทะเบียน กจ 2263 นครปฐมด้วยนะครับ
ยังนี้มันต้องถอน
BANKNOZZLE

ชื่อเล่น: แบงค์

เข้าร่วม: 25 พฤษภาคม 2009
ตอบ: 285

ได้รับคำขอบคุณ: 794
ให้คำขอบคุณ: 127

สี: ฟ้า ไอซ์บูล (เมทัลลิก) (B-506M)
พฤหัส, 29 ตุลา 2009 20:17 - ฝากถึงคนรู้จัก ซีวิค ไดเมนชั่น สีเทา ทะเบียน กจ 2263 นครปฐมด้วยนะครับ
อย่าเครียดคัฟ เด๋วก้อลืม

ไป Drink กันดีกว่า
deleteuser

ผู้มาเยือน

พฤหัส, 29 ตุลา 2009 23:30 - ฝากถึงคนรู้จัก ซีวิค ไดเมนชั่น สีเทา ทะเบียน กจ 2263 นครปฐมด้วยนะครับ
Jeff

เข้าร่วม: 06 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 595

ได้รับคำขอบคุณ: 516
ให้คำขอบคุณ: 188

ศุกร์, 30 ตุลา 2009 00:17 - ฝากถึงคนรู้จัก ซีวิค ไดเมนชั่น สีเทา ทะเบียน กจ 2263 นครปฐมด้วยนะครับ
เยี่ยมเลยครับพี่ประธาน เสียใจกับเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับเข้าใจว่าอารมณ์ร้อน แต่อย่ารวมซีวิค(เลวๆ)ไม่ได้มีแค่ 100-200 คัน ในกทม
mod_x

ชื่อเล่น: มด เอ๊กซ์

เข้าร่วม: 20 เมษา 2009
ตอบ: 670

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 657
ให้คำขอบคุณ: 345

สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
ศุกร์, 30 ตุลา 2009 11:35 - ฝากถึงคนรู้จัก ซีวิค ไดเมนชั่น สีเทา ทะเบียน กจ 2263 นครปฐมด้วยนะครับ
ช่วงนี้ เหมือน บอร์ด ES เรามีเรื่องเนอะ ยังไงก็ขอให้ใจเย้นๆ กันนะครับ มีสติกันนะ เป็นห่วงครับ
es_85

เข้าร่วม: 16 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 342

ได้รับคำขอบคุณ: 86
ให้คำขอบคุณ: 2

เสาร์, 31 ตุลา 2009 06:26 - ฝากถึงคนรู้จัก ซีวิค ไดเมนชั่น สีเทา ทะเบียน กจ 2263 นครปฐมด้วยนะครับ
สุดยอดท่านประธาน
natthakorn

เข้าร่วม: 07 มกรา 2009
ตอบ: 15

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 42
ให้คำขอบคุณ: 0

เสาร์, 31 ตุลา 2009 11:10 - ฝากถึงคนรู้จัก ซีวิค ไดเมนชั่น สีเทา ทะเบียน กจ 2263 นครปฐมด้วยนะครับ
เสียใจด้วยครับ เห็นด้วยกับคำชี้แจงของพี่เองครับเพราะอาจทำให้คนที่อ่านตีความได้ว่าสมาชิกในเว็ดเราขับรถไม่ดีสร้างความเดือดร้อนให้คนอื่นได้นะครับ
sayarm

ชื่อเล่น: หยาม

เข้าร่วม: 03 ตุลา 2008
ตอบ: 2229

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2543
ให้คำขอบคุณ: 4055

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
เสาร์, 31 ตุลา 2009 13:58 - ฝากถึงคนรู้จัก ซีวิค ไดเมนชั่น สีเทา ทะเบียน กจ 2263 นครปฐมด้วยนะครับ
L พิมพ์ว่า:
กลุ่มนี้คือ Civic ES นะครับ ไม่ใช่ ซีวิค ไดเมนชั่น จำไว้.........

เอิ๊กๆ จริงด้วย..... ไดเมนชั่น ชาวบ้านเขาเรียกกัน เรามะเกี่ยว อิอิ
bomb_es40

ชื่อเล่น: บอมบ์

เข้าร่วม: 11 กรกฎา 2009
ตอบ: 236

ได้รับคำขอบคุณ: 100
ให้คำขอบคุณ: 69

สี: ทอง เดเสิร์ท มิสท์ (เมทัลลิก) (YP-538M)
เสาร์, 31 ตุลา 2009 19:02 - ฝากถึงคนรู้จัก ซีวิค ไดเมนชั่น สีเทา ทะเบียน กจ 2263 นครปฐมด้วยนะครับ
น่าจะใช่กฎหมายตัดสินดีกว่านะ เห็นใจนะครับแต่ประธานพูดถูกกว่า
TiGeR_CrY

เข้าร่วม: 04 มิถุนา 2009
ตอบ: 258

ได้รับคำขอบคุณ: 93
ให้คำขอบคุณ: 127

เสาร์, 31 ตุลา 2009 20:26 - ฝากถึงคนรู้จัก ซีวิค ไดเมนชั่น สีเทา ทะเบียน กจ 2263 นครปฐมด้วยนะครับ
ผมเนี่ยหน้าตาผิดระเบียบ เดิมๆไม่ยิ้มก็กวนตีนแก้งอันธพาลอยุ่ละ เมื่อไหร่ที่ยิ้มให้ แม่งพากันวิ่งมาแน่นอน

ผิดระเบียบชัดเจน!

ผมก็ตามนั้นคับ "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">
ตอบ
หน้า 2 จาก 3
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.