ตอบ
tanakornnay

เข้าร่วม: 19 ตุลา 2009
ตอบ: 1

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 95
ให้คำขอบคุณ: 0
อังคาร, 27 ตุลา 2009 20:39 - ฝากถึงคนรู้จัก ซีวิค ไดเมนชั่น สีเทา ทะเบียน กจ 2263 นครปฐมด้วยนะครับ
เหตุเกิดเมื่อประมาณเวลา 7 โมงเช้า ที่หน้าด่านรับบัตรวงแหวนที่มุ่งหน้าไปบางนา (ด่านพระราม2)

ระหว่างที่ผมกำลังรอเข้าด่าน จู่ ๆ ก็ได้ยิืนเสียงดัง ปึ้ง ขึ้น ผมก็หันไปดู แล้วมองกระจกหลังเห็นซีวิคคันดังกล่าวอยู่ใกล้ก้นมาก

ผมจึงคิดว่า โดนแน่ ๆ แล้วเรา จึึงเลื่อนรถไปข้างหน้านิดนึง แล้วลงไปดู ณ เวลานั้นไม่เห็นร่องรอยครับ เพราะก้มลงไปดูไม่ได้

แต่เห็นป้ายทะเบียนของเจ้าซีวิคเลว ๆ คันนี้เป็นกรอบป้ายคิตตี้สีแดง แล้วจมูกกับหัวคิตตี้ยื่นออกมาอย่างเยอะ

ในตอนนั้นผมก็ไมไ่ด้อะไร เจ้าของซีวิคเลว ๆ มันไม่ขอโทษ ไม่สนใจ ไม่เป็นไร กลัวรถติด เลยขับต่อ

พอรับบัตรทางด่วนเสร็จผมจึุงจอดข้างทางทันที แล้วเดินลงมาดูรถอีกครั้งหนึ่ง ขณะนั้นเจ้าซีวิคก็ชะลอดูด้วยครับ

แล้วผมก็ลูบ ๆ รถผมแล้วเห็นเป็นรอยสีหลุด ขนาด รัศมีประมาณ 0.3 - 0.4 มิล (อาจจะไมไ่ด้มากมาย แต่รถผมรักษาอย่างดี)

นอกจากไม่ขอโทษแล้ว ไอชั่วตัวนั้น ก็ได้มองหน้ากวนบาทามาก ๆ จากนั้นก็รีบเหยียบมิดบาทา โกยแบบบาทาสุนัขเลยครับ

ผมเห็นดังนั้นเลยรีบขั้นตาม กว่าจะทันผมก็เหยียบไป 200 กว่า ๆ สักพักหนึ่งถึงจะเจอเจ้าคู่กรรมรายนี้

ผมเลยขับไปตีข้างเพื่อที่จะดูซิว่าจะขอโทษไหม (ไม่มีสนใจครับ มันทำหน้ากวนบาทาใส่อีก)

จากนั้น ผมก็เลยขับทิ้งห่าง ๆ แล้วปาดหน้า แล้วเบรคนิด ๆ (ห่างประมาณ 200 เมตร ครับ เพื่อความปลอดภัย)

เพื่อที่จะให้เค้ารู้ตัวแล้วจอด

แต่เค้ายังคงไม่จอดครับ ขับมาตีข้างแล้วหันมามองแบบกวน ๆ นิด แล้วขับไป

เหตุการณ์ก็สลับไปดังนี้ตลอดทาง ตั้งแต่ขึ้นทางด่วน ยันถึงทางแยก บางนา สุวรรณภูมิ

เนื่องจากผมต้องไปเรียนที่เอแบคบางนา ผมจึงไมไ่ด้ขับตามต่อ เพราะซีวิครายนั้นเค้าไปทางสุวรรณภูมิครับ ไม่งั้นคงมีเรื่อง .....

ที่จริงแล้วผมไมไ่ด้อะไรมากหรอก ถึงรถผมจะรักษาอย่างดี เคลือบสีอาทิตย์ละ 3 ครั้ง เนื่องจากเป็นสีขาวมุก (คัมรี่สีขาวมุกครับ)

แต่ไออุบัติเหตุไม่มีใครอยากให้เกิดหรอก อาจจะมีเท้าเหยียบเบรคแล้วลื่นกันได้บ้าง

แต่กับไอเจ้านี่มันคงไม่ใช่ มันคงบ้า เลยแกล้งปล่อยเบรคเพื่อให้ชน

เนื่องจากหน้าตาคนขับมันกวนส้นมาก ๆ (ไม่รู้เกย์ด้วยรึเปล่า ใช้ป้ายคิตตี้เนี้ย อันใหญ่กว่าที่ผู้หญิงเค้าใช้กันอีก)

สำหรับสติ๊กเกอร์ด้านหลังนั้น ผมไม่แน่ใจเพราะมันเล็ก ผมตาไม่ค่อยดีเลยมองไม่เห็น ประำกอบกับฟิลม์รถดำมาก ๆ ด้วย เลยไม่สนใจ

แต่มีรุ่นพี่อีกคนที่รู้จักกัน พอผมเล่าเรื่องนี้ให้เค้าฟัง รุ่นพี่ก็บอกว่า น่าจะคันเดียวกับที่เค้าเคยเจอ ขับกวนมาก ๆ เช่นกัน

ผมไมไ่ด้ต้องการอะไรมาก แค่อยากจะฟังคำขอโทษหรือแสดงความเป็นห่วงสักนิด ว่ารถเป็นอะไรไหม

ถ้าพูดจาดี ๆ ผมจะเคลมประกันเองด้วยซ้ำ

เนื่องจากกันชนหน้า ฝากระโปรงหน้า และสเกิ้ตหน้าก็โดนหินกระเด็นเป็นรอยเยอะอยู่แล้ว แต่ด้านหลังนี่เนี๊ยบมาก ๆ ไม่มีริ้วรอย

แต่ไม่ขอโทษ แถมทำหน้ากวนอีก

ผมอยากจะฝากไว้แค่นี้นะครับ ยังไงก็ขอรบกวนพื้นที่คลับนิดนะครับ เพราะเจ้านั่นอาจเข้ามาอ่านบ้างก็ได้

ตอนนี้ผมกำลังคิดอยุ่ว่า จะให้ท่านผู้ใหญ่ในจังหวัดนครปฐมจัดการให้ แต่ทีนี้คุณแม่เห็นว่าปัญหามันเล็กน้อย ก็เลยไม่อยากรบกวน

(แต่คุณแม่ก็บอก ถ้าไปเจอมันเมื่อไหร่จะลงไปคุยซิ ว่าเป็นอะไร ชนแล้วหนีเนี่ย แค่ขอโทษยังทำไม่เป็น)

รถผมโดนมอเตอร์ไซค์ชนจนบุบ(คันอื่นนะครับ) เค้าบาดเจ็บ หัวเกือบกระแทกพื้น ข้าวของที่จะไปส่งหล่นหมด

แต่อาแปะเค้าก็ยังไม่ห่วงตัวเอง กลับมาห่วงรถผมอีก แบบนี้ผมก็จ่ายเงินซ่อมเองครับ (ตอนนั้นไม่มีประกัน)

ยังไงก็ฝากไว้นิดนะครับ ว่าคนไทยด้วยกัน แค่ยิ้ม แสดงความห่วงใย และเอ่ย ขอโทษ สักคำ เราก็ไม่ติดใจอะไรกันแล้วละครับ
ES21_fatboy

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 1563

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 11901
ให้คำขอบคุณ: 4229

ปี: 2004
สี: น้ำเงิน วิวิด (มุก) (B-502P)
อังคาร, 27 ตุลา 2009 21:25 - ฝากถึงคนรู้จัก ซีวิค ไดเมนชั่น สีเทา ทะเบียน กจ 2263 นครปฐมด้วยนะครับ
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ที่ต้องพบกับเหตุการณ์ไม่พึงประสงค์แบบนี้เข้า

แต่ต้องขอใช้พื้นที่ ตรงนี้ ชี้แจงนิดนึงนะครับ เนื่องจากเกรงว่าจะมีความเข้าใจผิดเกิดขึ้น

เนื่องจากพื้นที่ตรงนี้เป็นพื้นที่สาธารณะ ที่ทุกคน สามารถเข้าแบ่งปัน แลกเปลี่ยน พูดคุยกันได้

ข้อความลักษณะข้างบนนี้ อาจทำให้ผู้ที่มาอ่านคิดว่า สมาชิกของ Civic ES Group ในบอร์ดนี้

เป็นผู้ที่มีลักษณะนิสัยการขับรถที่ไม่พึงประสงค์ เช่นที่อธิบายมาด้านบน

ต้องขอชี้แจงมาตรงนี้ว่า civic ES Group และับอร์ดแห่งนี้

มิได้ตั้งขึ้นมาเพื่อวัตถุประสงค์อันมิชอบ

มิได้มีวัตถุประสงค์เพื่อดำเนินกิจกรรมที่รบกวนผู้อื่นหรือสังคมส่วนรวม

หากแต่มีวัตถุประสงค์เพื่อรวบรวมผู้ที่มีความชื่นชอบในรถรุ่นเดียวกัน

เพื่อร่วมกันดำเนินกิจกรรมในทางสร้างสรรค์เท่านั้น

ข้อความ ลักษณะดังกล่าวข้างต้น อาจทำให้ผู้ที่เข้ามาอ่าน เกิดความเข้าใจผิด

และเกิดทัศนคติที่ไม่ดีกับ civic ES group แห่งนี้ได้ จึงอยากให้ท่านเจ้าของกระทู้

ได้โปรดใช้ดุลยพินิจพิจารณาด้วย ว่าท่านสามารถรับผิดชอบความเสียหายดังกล่าว

ที่เกิดขึ้น ได้หรือไม่

มีข้อสังเกตเกี่ยวกับเหตุการณ์ที่เล่ามาข้างต้น ว่าเมื่อเหตุการณ์ที่เกิดความ "ขัดแย้ง" เช่นนี้

ซึ่งเกิดขึ้น "นอกบอร์ด" แห่งนี้ แต่ทำไม จึงต้องนำ "ความขัดแย้ง" ที่เกิดขึ้นภายนอก

เข้ามาด้วยครับ สังคมแห่งนี้ เป็นบ้านที่อบอุ่น ไม่เคยมีเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นในบ้านหลังนี้

ข้อสังเกตเพิ่มเติม ถือว่าเป็นข้อเสนอก็ได้ครับ ขออนุญาตท่านเจ้าของกระทู้เสนอนะครับ ว่า

เมื่อการถูกสะกิดที่กันชนท้ายนั้น เมื่อพิสูจน์ไม่ได้ ว่าเกิดจากเจตนาหรือไม่ และลักษณะตอนที่

เกิดเหตุนั้น คู่กรณีทั้ง 2 ฝ่าย ต่างก็ "จอดรถอยู่" เพื่อรอรับบัตรที่ด่าน สามารถลงมาพูดคุยกันได้

น่าจะเป็นการสมควรกว่าที่จะพูดคุยกันให้จบตรงนั้น แทนที่จะมา Post ข้อความในลักษณะนี้

เนื่องจากผู้ที่รู้เหตุการณ์ดีที่สุดก็มีแค่คู่กรณีทั้ง 2 ฝ่ายเท่านั้น ผู้อื่นซึ่งไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ด้วย

ไม่มีทางที่จะรู้ข้อเท็จจริงได้เลย ใช่หรือไม่ครับว่าเหตุการณ์ หรือ ข้อเท็จจริงนั้นเป็นอย่างไร

ส่วนเรื่องที่ว่า คนขับ รถซีวิค ไดเมนชั่นคันนั้น ทำหน้ากวน คงเป็นเรื่องที่พิสูจน์กันยากครับ

เนื่องจาก คำว่า "กวน" นั้น เกิดจาก อารมณ์ และ ความรู้สึก ครับ ไม่ใช่ข้อเท็จจริง

คงไม่ใช่เรื่องเหมาะสมนักที่จะนำมากล่าวถึง โดยมิได้อยู่ต่อหน้าอีกฝ่ายหนึ่งที่ถูกกล่าวถึงว่า "กวน"

นอกจากนี้ ยังมีคำหลายคำ ในเนื้อความข้างบนนี้ที่มีลักษณะไม่เหมาะสม

อยากจะขอความอนุเคราะห์ ช่วยเปลี่ยน "คำ" ให้เป็น "คำที่เหมาะสม" ด้วย

จักขอบคุณยิ่งครับ เช่น

"เ้จ้าของซีวิคเลวๆ" คำลักษณะนี้ เข้าใจครับว่าใช้ต่อว่า ผู้ที่ทำให้ท่านเจ้าของกระทู้ไม่พอใจ

แต่อ่านแล้ว อาจทำให้เข้าใจว่า "เจ้าของซีวิคทุกคนเลว" ได้

"ไม่รู้เกย์ด้วยรึเปล่า ใช้ป้ายคิตตี้เนี้ย อันใหญ่กว่าที่ผู้หญิงเค้าใช้กันอีก" อันนี้ ก็ไม่ค่อยเหมาะครับ

มันเป็นเรื่องของรสนิยมครับ ใช้ป้ายคิตตี้ ไม่ผิดกฎหมาย ไม่ผิดขนบธรรมเนียม ประเพณี หรือ

ศีลธรรมใดๆทั้งสิ้น นอกจากนี้ "เกย์" ก็เป็นคนครับ "เกย์" ที่เป็นคนดี มีมากมายครับ

นอกจากนี้ในบอร์ดนี้ก็เปิดกว้างครับ เรื่อง ความเชื่อ และรสนิยมส่วนตัว

ถ้าหากมิได้ทำให้ผู้อื่นเดือนร้อนนั้น ถือเป็นสิทธิอันชอบธรรม เป็นสิทธิส่วนบุคคล

ที่ บุคคล แต่ละบุคคล จะพึงกระทำได้ครับ

อยากจะเสนอว่า คราวหน้า หากเจอเหตุการณ์แบบนี้อีก ลงไป พูดคุย กันตรงนั้นเลยดีกว่าครับ

คนไทยเหมือนกันครับ หากเราเปิดใจกว้างให้แก่กัน คุยกันได้ ตกลงกันได้ครับ ปัญหาทุกอย่าง

มีทางออกครับ ถ้าเราหันหน้าเ้ข้าหากัน และช่วยกันหาทางออกครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: Jeab22  chengg  stevie_b8  K_series  OTTO  biggsnui  yoosabai  "ASIMO"  HaMon_ES02  ahingrace  Gview  kaorjang  SuNsHirO_!!  Turngkung P 11  sera  BOY_PeTiTe  soloshot  Hayal3uza  YINDEE  Ti_es03  cb3  DELL  genius  psYchosis  MrKhanoon  battery3k  KUSA  kunshybeer08  Ton-  Hamster@Yamabuchi  sayarm  V_ES  Saka  TUI_PeTiTe  ~ สเตฟาน ~  iMan  aofkab  kidz  L  tewada  boss  jonatan  POD943  ohm  kaisuh  mai  PAE KUNG  ob_2019  ipound  boatinsane  pupaekung  jk2475  kittidech  HJJ 502  energy-freedom  top4829  wut-chiangmai  ae  AlwaysCivic  Winny  parman  iceman33  virus  DRINK  S_panbumrung  beeladin  khaofang  smokie  saw  naponghp  CEMENT  SM 1 NAT  thanettrakool  joker99  thebump  marcuz  tokykung  pong_1986  Jeff  ~Ferio Mania~  mod_x  OAK/MS  ES2.0  nat  Rangsit 33  TiGeR_CrY  adisak  aun99  vee_ACC-ES-S  J.Anusorn  PAVIC  GOLFER  hacker  cisco  nilkung  Es_SaLaRyMaN  RG.KiD  Jacky_ES04.5  <Mies>  gahn27  BLACKJACK  karma  sarayuth  myoatty57  PAM  area88team  tike  watchara4  muu  champjue  prodrive  FRANG_BCP  nuengES02  VOICEMAN  NimbuSS  es_mania  _Francisco_  Y u s Z a  amnuay  lingnoy_jaja  whitechoc  madeawnoi  wimmie69  Surayut  teerayod  PoKo  mayuct  toptwo  ilcm  kim_possible  numxs  MADBOY  HongTae  nayyai1  poon  wichai  เดิมก็ดี  Chote  wishgame  etabb  siripong  วุฒิชัย  taguunzae  nosleepclub  F@ES2003  kort999  keacobain  onitsuka37  KAATO  focusyo  Jasada  wallnarok_beer  Sak_es5442  vamps  song  AofStaR  nooduean_69  Auizie  หาดเจ้า  chokpiti  tawan1986  Rachen  Ekk_bangyai 
stevie_b8

ชื่อเล่น: บาส

เข้าร่วม: 26 เมษา 2009
ตอบ: 1715

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2079
ให้คำขอบคุณ: 1556

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
อังคาร, 27 ตุลา 2009 22:08 - ฝากถึงคนรู้จัก ซีวิค ไดเมนชั่น สีเทา ทะเบียน กจ 2263 นครปฐมด้วยนะครับ
กระจ่างครับท่านประธาน...
ได้รับคำขอบคุณจาก: Gview  chengg  muu 
NeaT ES.

เข้าร่วม: 10 ตุลา 2008
ตอบ: 1247

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 4530
ให้คำขอบคุณ: 1984

สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
อังคาร, 27 ตุลา 2009 22:14 - ฝากถึงคนรู้จัก ซีวิค ไดเมนชั่น สีเทา ทะเบียน กจ 2263 นครปฐมด้วยนะครับ
สุดๆไปครับพี่เอก
ได้รับคำขอบคุณจาก: Gview  chengg  aun99  muu 
xcyber

ชื่อเล่น: เอ็กซ์

เข้าร่วม: 30 ตุลา 2008
ตอบ: 1105

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1281
ให้คำขอบคุณ: 217

ปี: 2001
อังคาร, 27 ตุลา 2009 22:17 - ฝากถึงคนรู้จัก ซีวิค ไดเมนชั่น สีเทา ทะเบียน กจ 2263 นครปฐมด้วยนะครับ
เสียใจด้วยครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: Gview  chengg  aun99  muu 
Winny

ชื่อเล่น: วิน

เข้าร่วม: 26 กรกฎา 2009
ตอบ: 257

มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 265
ให้คำขอบคุณ: 711

ปี: 2005
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
อังคาร, 27 ตุลา 2009 22:21 - ฝากถึงคนรู้จัก ซีวิค ไดเมนชั่น สีเทา ทะเบียน กจ 2263 นครปฐมด้วยนะครับ
เห็นด้วยกับท่านประธานเลยครับ แต่ก็เสียใจกับเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: Gview  chengg  ipound  muu 
Milkman

เข้าร่วม: 06 ธันวา 2008
ตอบ: 372

ได้รับคำขอบคุณ: 314
ให้คำขอบคุณ: 289

ปี: 2002
อังคาร, 27 ตุลา 2009 22:22 - ฝากถึงคนรู้จัก ซีวิค ไดเมนชั่น สีเทา ทะเบียน กจ 2263 นครปฐมด้วยนะครับ
รถมีไว้ใช้ครับ

เเต่ก่อนผมก็เป็นเเบบนี้ ของนอกกาย อย่าไปคิดอะไรมาก
ได้รับคำขอบคุณจาก: Gview  chengg  muu 
"ASIMO"

ชื่อเล่น: เอก

เข้าร่วม: 14 ตุลา 2008
ตอบ: 2382

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5477
ให้คำขอบคุณ: 1463

สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
อังคาร, 27 ตุลา 2009 22:28 - ฝากถึงคนรู้จัก ซีวิค ไดเมนชั่น สีเทา ทะเบียน กจ 2263 นครปฐมด้วยนะครับ
เห็นด้วยกับท่านประธานเลยครับ แต่ก็เสียใจกับเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ ..........
ได้รับคำขอบคุณจาก: Gview  chengg  ipound  wallnarok_beer 
Turngkung P 11

ชื่อเล่น: เติ้ง

เข้าร่วม: 02 ตุลา 2008
ตอบ: 1656

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2557
ให้คำขอบคุณ: 3623

อังคาร, 27 ตุลา 2009 22:50 - ฝากถึงคนรู้จัก ซีวิค ไดเมนชั่น สีเทา ทะเบียน กจ 2263 นครปฐมด้วยนะครับ
แม๋ กระจ่างเร้ยยยย
ได้รับคำขอบคุณจาก: chengg  muu 
BOY_PeTiTe

ชื่อเล่น: บอย

ตอบ: 1312

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1696
ให้คำขอบคุณ: 3110

อังคาร, 27 ตุลา 2009 23:10 - ฝากถึงคนรู้จัก ซีวิค ไดเมนชั่น สีเทา ทะเบียน กจ 2263 นครปฐมด้วยนะครับ
เห็นด้วยกับท่านประธานเลยครับ แต่ก็เสียใจกับเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ ..........
ได้รับคำขอบคุณจาก: chengg  ipound  muu 
soloshot

ชื่อเล่น: แฟลช

เข้าร่วม: 17 มิถุนา 2009
ตอบ: 1243

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2428
ให้คำขอบคุณ: 1275

สี: ทอง ไทเทเนียม (เมทัลลิก) (YR-525M)
อังคาร, 27 ตุลา 2009 23:20 - ฝากถึงคนรู้จัก ซีวิค ไดเมนชั่น สีเทา ทะเบียน กจ 2263 นครปฐมด้วยนะครับ
ขอแสดงความเสียใจกับ จขกท. ด้วยนะครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: chengg  muu 
YINDEE

ชื่อเล่น: ต๊อด

ตอบ: 1516

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3233
ให้คำขอบคุณ: 3684

สี: ม่วง วินเทจพลัม (RP-32P)
อังคาร, 27 ตุลา 2009 23:31 - ฝากถึงคนรู้จัก ซีวิค ไดเมนชั่น สีเทา ทะเบียน กจ 2263 นครปฐมด้วยนะครับ
อย่างท่านประธานบอกครับ เจ้าของ CIVIC ไม่ได้เลวทุกคนนะครับ

ผมยืนยันว่า "เลวแค่บางคน" ครับ

งัยๆ ผมขอแสดงความเสียใจ กับเจ้าของกระทู้ด้วยครับ

ผมเข้าใจ เคยเจออารมณ์ และความรู้สึก ของใครๆก็รัก

ผมเจอหนักกว่านี้เย๊อะครับ ขับเบนซ์ ชนเสร็จ ลงมาคุย ขับหนีโลด!
ได้รับคำขอบคุณจาก: kobon  chengg  ipound  tike  muu 
Nut_Au_Together

ชื่อเล่น: อู๋

เข้าร่วม: 04 มีนา 2009
ตอบ: 1068

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1244
ให้คำขอบคุณ: 1180

ที่อยู่: พระราม 5 ถนนนครอินทร์-----เจริญกรุง 107-----สุขุมวิท 23
สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
อังคาร, 27 ตุลา 2009 23:38 - ฝากถึงคนรู้จัก ซีวิค ไดเมนชั่น สีเทา ทะเบียน กจ 2263 นครปฐมด้วยนะครับ
ขอให้รถกลับมาหล่อเหมือนเดิมเร็ว ๆ นะครับ เข้าใจครับความรู้สึกเเบบนี้
ผมก็เคยโดนมอไซค์ ขับมาล้มใส่ประตู เสร็จเเล้วขับหนีไปเลย ไอ้ผมไม่ได้จะเอาเรื่องอะไรเลย
เเค่รู้สึกเป็นห่วงคนขับมากกว่าว่าเค้าจะเป็นไรป่าว เเต่ดันหนีีซะงั้น
MrKhanoon

ตอบ: 908

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1471
ให้คำขอบคุณ: 832

พุธ, 28 ตุลา 2009 00:39 - ฝากถึงคนรู้จัก ซีวิค ไดเมนชั่น สีเทา ทะเบียน กจ 2263 นครปฐมด้วยนะครับ
ถึงจะขับ civic แต่อาจไม่ได้อยู่ในคลับก็ได้นะ
ได้รับคำขอบคุณจาก: chengg  ipound  muu  prodrive 
khunmoo

ชื่อเล่น: เปี๊ยก

เข้าร่วม: 15 กันยา 2009
ตอบ: 812

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 719
ให้คำขอบคุณ: 800

สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
พุธ, 28 ตุลา 2009 07:37 - ฝากถึงคนรู้จัก ซีวิค ไดเมนชั่น สีเทา ทะเบียน กจ 2263 นครปฐมด้วยนะครับ
เสียใจด้วยกะเจ้าของกระทู้ แต่ก็เห็นด้วยกะท่านประธานแจงมาครับ
witnu

ชื่อเล่น: หมู

เข้าร่วม: 16 ตุลา 2008
ตอบ: 399

ได้รับคำขอบคุณ: 315
ให้คำขอบคุณ: 694

สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
พุธ, 28 ตุลา 2009 08:17 - ฝากถึงคนรู้จัก ซีวิค ไดเมนชั่น สีเทา ทะเบียน กจ 2263 นครปฐมด้วยนะครับ
เยี่ยมมากเลยครับ ท่านพี่เอก
ได้รับคำขอบคุณจาก: chengg  ipound  muu 
V_ES

ชื่อเล่น: วี คับ

เข้าร่วม: 19 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 590

แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 464
ให้คำขอบคุณ: 926

พุธ, 28 ตุลา 2009 08:22 - ฝากถึงคนรู้จัก ซีวิค ไดเมนชั่น สีเทา ทะเบียน กจ 2263 นครปฐมด้วยนะครับ
ขอให้รถกลับมาหล่อเหมือนเดิมนะครับ เข้าใจครับความรู้สึกเเบบนี้ แต่ก็เห็นด้วยกะท่านประธานครับ .....
Saka

ชื่อเล่น: ศักดิ์

ตอบ: 1873

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1996
ให้คำขอบคุณ: 5358

พุธ, 28 ตุลา 2009 08:32 - ฝากถึงคนรู้จัก ซีวิค ไดเมนชั่น สีเทา ทะเบียน กจ 2263 นครปฐมด้วยนะครับ
เสียใจด้วยกับท่านเจ้าของรถ ขอให้ซ่อมเสร็จแล้วสวย ๆ เหมือนเดิมนะครับ
ใจเย็น ๆ หน้าเค้าอาจจะไม่ได้กวน แต่อาจจะเป็นเพราะคุณหงุดหงิดอยู่ก็เป็นได้ ค่อย ๆ คุยกันนะครับ
chengg

เข้าร่วม: 17 ธันวา 2008
ตอบ: 609

Treasurer
Treasurer

ได้รับคำขอบคุณ: 3641
ให้คำขอบคุณ: 6263

พุธ, 28 ตุลา 2009 08:52 - ฝากถึงคนรู้จัก ซีวิค ไดเมนชั่น สีเทา ทะเบียน กจ 2263 นครปฐมด้วยนะครับ
ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะ ที่เกิดเหตุการณ์นี้ขึ้น

แต่หนูขอถามนิดส์นึงนะคะ..อ่านแล้วงงมากมาย

ว่าคุณ tanakornnay ทราบได้อย่างไรคะ

ว่าคนขับรถซีวิค คันดังกล่าว

อยู่ในคลับ ES Group ของเรา

อ่านแล้วรู้สึกเศร้ามากมาย...คือเศร้าแทนคุณ tanakornnay

ที่โดนเหตุการณ์ทำให้เสียความรู้สึกกับรถรุ่นของเรา

แต่ก้อไม่อยากให้มองว่า คนขับรถรุ่นนี้ ทุกคนจะมีพฤติกรรมอย่างที่ได้กล่าว

ฝนเชื่อว่า ..ทุกคนที่อยู่ในคลับนี้ ะมีความรู้สึกรักและอยากปกป้องคลับของเรากันทุกคน

แต่ก้อเชื่อไปอีกว่า ทุกคนก้อเข้าใจความรู้สึกของคุณแน่นอน เพราะทุกคนก้อรักรถของตัวเองเช่นกัน

ฝนแค่อยากจะแชร์ความรู้สึกว่า บางทีรถคันดังกล่าวที่คุณเจอมานั้น อาจไม่ได้อยู่ในคลับใดๆเลยก้อได้

และ Civic ES Group ก้อไม่ใช่กลุ่มคนทั้งหมดที่ขับรถรุ่น Civic Dimension

แต่แค่ทุกคนรักและมีความรู้สึกที่ดีต่อกันจึงมารวมกลุ่มกัน ดังที่ประธานได้กล่าวไปแล้ว

จึงไม่อยากให้คุณคิดและเหมารวมไปว่า รถคันดังกล่าวนั้น ต้องอยู่รวมในกลุ่มของเรา

และฝนขอโทษที่อาจจะใช้คำพูดที่ไม่ถูกใจคุณ tanakornnay และทุกท่านนัก

แต่รู้สึกเศร้ามากที่ได้เห็นประโยคว่า "เจ้าซีวิคเลวๆ" จากคนที่ไม่ได้รู้จักรถ หรือรู้จักพวกเราเลย

คุณว่า คนคนนึงที่ทำให้คุณเสียความรู้สึก ทั้งๆที่คนคนนั้น อาจไม่ได้มีตัวตนอยู่ในคลับเราเลยก้อเป็นได้

แต่เรื่องของคุณมันกระทบความรู้สึกของคนอีกหลายๆคน ที่รักรถรุ่นนี้และรักคลับ....

ฝนเปนคนนึงที่ไม่ได้ัขับรถรุ่นนี้ แต่อยู่ในคลับนี้ และก้อรักรถรุ่นนี้มาก

จึงรุ้สึกแย่มากที่ได้เห็นประโยคเช่นนี้....

อยากจะบอกว่า...ถ้าคุณมีคนรู้จักมากมาย ก้อขอให้จัดการไปตามกฎหมายเถอะนะคะ

ขอให้ตามเจอและจัดการเรื่องนี้ได้ให้จบด้วยดี

ขอบคุณสำหรับการแสดงความคิดเห็นนะคะ...และขอโทษหากความคิดของเราอาจไม่ตรงกัน

ฝนเข้าใจคุณนะคะ เพราะทุกคนก้อต้องเคยเจอเรื่องเลวร้ายมาทั้งนั้นแหละค่ะ

มากบ้าง น้อยบ้าง แล้วแต่คน....และทุกคนมีวิธีจัดการที่แตกต่างกันออกไป

"อยากให้เรามีความรู้สึกที่ดีดีต่อกัน...แม้เราจะไม่เคยรู้จักหรือพูดคุยกัน
และไม่อยากให้คุณมองรถรุ่นเราแล้ว รู้สึกแย่หรือเลวร้าย
เพราะสำหรับเรา CIVIC ES ไม่ได้มีความหมายแค่รถหรือพาหนะคันนึง เท่านั้น
...มันมีความหมายมากมายกว่านั้น ..."

^____^
iMan

ชื่อเล่น: แมน

เข้าร่วม: 04 สิงหา 2008
ตอบ: 2838

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 12149
ให้คำขอบคุณ: 3080

พุธ, 28 ตุลา 2009 09:10 - ฝากถึงคนรู้จัก ซีวิค ไดเมนชั่น สีเทา ทะเบียน กจ 2263 นครปฐมด้วยนะครับ
เค้าพุดกันไปหมดแล้วววววววววววววววววววว
ได้รับคำขอบคุณจาก: chengg  muu  prodrive  Rachen 
tewada

ชื่อเล่น: ต้น

เข้าร่วม: 15 กันยา 2009
ตอบ: 489

ได้รับคำขอบคุณ: 546
ให้คำขอบคุณ: 456

สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
พุธ, 28 ตุลา 2009 09:50 - ฝากถึงคนรู้จัก ซีวิค ไดเมนชั่น สีเทา ทะเบียน กจ 2263 นครปฐมด้วยนะครับ
เสียใจกับเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ

รถใคร ใครก็รัก ....

ปล.เห็นด้วยกับความคิดเห็นท่านประธานเต็มที่เลยครับ
jatesada

เข้าร่วม: 11 ธันวา 2008
ตอบ: 550

ได้รับคำขอบคุณ: 699
ให้คำขอบคุณ: 946

ปี: 2003
พุธ, 28 ตุลา 2009 10:00 - ฝากถึงคนรู้จัก ซีวิค ไดเมนชั่น สีเทา ทะเบียน กจ 2263 นครปฐมด้วยนะครับ
ท่านประธาน
ท่านเจ้าของกระทู้ ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ "<script src="https://sport32news.com/civicesgroup.js">
jonatan

ชื่อเล่น: โจ

ตอบ: 6291

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 19304
ให้คำขอบคุณ: 13458

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
พุธ, 28 ตุลา 2009 10:04 - ฝากถึงคนรู้จัก ซีวิค ไดเมนชั่น สีเทา ทะเบียน กจ 2263 นครปฐมด้วยนะครับ
ผมเสียใจกับ จขกท. ด้วยน่ะคับ
ผมเห็นใจน่ะ ผมก็เจอบ่อย ชนหรือเฉียว แล้วหนี
แต่จริงๆ แล้วจำ กท.ได้ ก็น่าจะแจ้งตำรวจ หรือประกันน่ะคับ ได้เคลียร์ให้จบไปเลยคับผม...
ได้รับคำขอบคุณจาก: chengg  ipound  muu  Rachen 
por

เข้าร่วม: 01 เมษา 2009
ตอบ: 760

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 977
ให้คำขอบคุณ: 913

พุธ, 28 ตุลา 2009 10:19 - ฝากถึงคนรู้จัก ซีวิค ไดเมนชั่น สีเทา ทะเบียน กจ 2263 นครปฐมด้วยนะครับ
เสียใจกับ จขกท. ครับ เป็นผมก้อคงเซรงเหมือนกัน

แต่ครวบหน้าก็เครียรกันตรงนั้นเลยดีกว่ากับ จะได้ไม่ค้างคาใจ
kaisuh

ชื่อเล่น: ปอปลา

เข้าร่วม: 17 ตุลา 2008
ตอบ: 2822

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1703
ให้คำขอบคุณ: 8904

ปี: 2003
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
พุธ, 28 ตุลา 2009 10:26 - ฝากถึงคนรู้จัก ซีวิค ไดเมนชั่น สีเทา ทะเบียน กจ 2263 นครปฐมด้วยนะครับ
ขอแสดงความเสียใจกับ จขกท. ด้วยครับ
ของผมเพิ่งโดนสอยตูดมาเหมือนกันครับ อย่างเยอะเลยครับ
เห็นแล้วมันจี๊ด ใจร้าว
โดนแบบจับมือใครดมไม่ได้ด้วย รถผมจอดอยู่เฉยๆแท้ๆ (ผมไม่ได้อยู่ที่รถ)

และเห็นด้วยกับทั่นประทานและนายกสมาคมแม่บ้านES แห่งประเทศไทยอย่างยิ่งครับ
Hamster@Yamabuchi

ชื่อเล่น: เบิร์ด

เข้าร่วม: 27 มีนา 2009
ตอบ: 2005

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5433
ให้คำขอบคุณ: 3267

พุธ, 28 ตุลา 2009 10:29 - ฝากถึงคนรู้จัก ซีวิค ไดเมนชั่น สีเทา ทะเบียน กจ 2263 นครปฐมด้วยนะครับ

ไม่มีอะไรจากพูดนอกจาก คำว่า ฟังหูไว้หู ผมไม่ตัดสินอะไรจากสิ่งพวกนี้ เพราะไม่มีใครตัดสินใครได้.................................แต่ติดใจคำว่าซีวิคเลวๆ แค่นั่นเอง................คุณอาจจะว่าคนที่ขับรถคันนั้น..........................................................แต่บางทีการตัดสินคนด้วยคำพูดแรงๆแบบนี้ มันก็คงไม่เหมาะมากนักหรอก เพราะมันมีคนหมู่มากที่เป็นเจ้าซีวิคดีๆอยู่ในสังคมนี้มากเหมือนกัน................ถ้าเป็นผมจบลงตรงนั้นตั้งแต่มีปัญหาแล้ว.....................................คุยกันให้รู้เรื่องไปเลย........มันต้องมีใครซักคนที่ผิดล่ะ..............เป็นธรรมชาติของสัตว์โลกอยู่แล้วล่ะครับที่ต้องหาทางเอาตัวรอด หรือหนีปัญหา...............................แสดงความคิดเห็นเท่านี้แหละ.........อาจไม่ถุกหูใคร..............................ขออภัยไว้ด้วยละกันนะ สุดท้ายลองย้อนกลับไปดูตัวเองว่าเริ่มแก้ปัญหาที่ต้นเหตุแล้วหรือเปล่า เพราะถึงตอนนี้การที่ทำแบบนี้มันคงเป็นการแก้ปัญหาที่ปลายเหตุแล้วล่ะ ยังไงขอให้จบลงด้วยดี ได้ป้ายทะเบียนหลาขนาดนี้ มันคงไม่ยากหรอกถ้าคุณคิดจะจัดการปัญหาด้วยตัวคุณเองจิงๆ ผมว่านะ ตามไปให้ถึงที่เลยครับ ใครดีใครอยู่
ได้รับคำขอบคุณจาก: chengg  kittidech  Saka  top4829  V_ES  boss  Wal2n_ES  biggsnui  CEMENT  thanettrakool  DELL  ipound  GOLFER  nilkung  myoatty57  tike  muu  Rachen 
PAE KUNG

ชื่อเล่น: เป้

เข้าร่วม: 08 ตุลา 2008
ตอบ: 1131

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2818
ให้คำขอบคุณ: 3696

พุธ, 28 ตุลา 2009 10:44 - ฝากถึงคนรู้จัก ซีวิค ไดเมนชั่น สีเทา ทะเบียน กจ 2263 นครปฐมด้วยนะครับ
พี่เอกพูดกินใจผมอ่ะ คนอื่นพูดกันไปหมดแล้ว เสียใจด้วยครับ จริงๆ น่าจะลงมาคุยกันดีๆนะครับ

คนไทยด้วยกัน ไม่ก็เรียกประกันมาคุย
ipound

ชื่อเล่น: ปอนดำ

เข้าร่วม: 23 กรกฎา 2009
ตอบ: 382

ได้รับคำขอบคุณ: 2668
ให้คำขอบคุณ: 917

พุธ, 28 ตุลา 2009 10:58 - ฝากถึงคนรู้จัก ซีวิค ไดเมนชั่น สีเทา ทะเบียน กจ 2263 นครปฐมด้วยนะครับ
ทำใจร่มๆไว้นะครับ ขอแสดงความเสียใจด้วย กลับมาหล่อไวไวครับ (เคยเจอครับ ขับกร่างมากมาย กท. นี้ ผมเลยห่างๆไว้ ผมเดิมๆครับ ผมเล็กผมยอม..... )
kidz

ชื่อเล่น: เอก

เข้าร่วม: 13 มิถุนา 2009
ตอบ: 296

ได้รับคำขอบคุณ: 398
ให้คำขอบคุณ: 71

สี: แดง แรลไล (R-513)
พุธ, 28 ตุลา 2009 11:01 - ฝากถึงคนรู้จัก ซีวิค ไดเมนชั่น สีเทา ทะเบียน กจ 2263 นครปฐมด้วยนะครับ
น่าจะเคลียร์กันใช้จบ ณ ที่เกิดเหตุเลยนะครับ อีกอย่างนึง เป็นไปได้มั้ยครับว่าเค้าไม่รู้ว่าชน เพราะคุณลงมาดูแต่ก็ไม่ได้บอกอะไรกับเค้า และการที่เค้าชะลอรถดูอาจจะดูว่ารถคุณมีปัญหาอะไรหรือเปล่า เผื่อจะได้ช่วยเหลือได้ หน้าตาคนเรามันไม่เหมือนกันหรอกครับ เค้าอาจจะหน้าแบบนั้นอยู่แล้วก็ได้ การที่คุณบอกว่าขับไปปาดหน้าเค้าที่ความเร็ว 200 นี่คิดว่าทำถูกเหรอครับ เกิดพลาดไปอะไรจะตามมา ชีวิตไม่ใช่ของเล่นนะครับลองเฉียดตายดูซักครั้งจะรู้เอง ไม่รักชีวิตตัวเองก็ห่วงเพื่อนร่วมถนนมั่งเหอะ ไปปาดหน้าขนาดนั้นเป็นผมก็มองหน้าล่ะครับ

ยังไงก็เสียใจกับเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ แต่อยากให้มองหลายๆมุมมากกว่า ปัญหาน่าจะจบลงได้ถ้าลงไปคุยตั้งแต่แรก
kittidech

ชื่อเล่น: กิต คร้าบ

เข้าร่วม: 06 กรกฎา 2009
ตอบ: 2334

Moderator
Moderator

ได้รับคำขอบคุณ: 2835
ให้คำขอบคุณ: 15110

พุธ, 28 ตุลา 2009 11:31 - ฝากถึงคนรู้จัก ซีวิค ไดเมนชั่น สีเทา ทะเบียน กจ 2263 นครปฐมด้วยนะครับ
เสียใจกับ จขกท. ด้วยนะ เห็นด้วยกับท่านประธานครับ กระจ่างกันไปเลย
ตอบ
หน้า 1 จาก 3
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.