ตอบ
truemint

เข้าร่วม: 18 มกรา 2009
ตอบ: 36

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 27
ให้คำขอบคุณ: 3

ปี: 2003
สี: แดง รอยัล รูบี้ (มุก) (R-522P)
จันทร์, 27 เมษา 2009 16:33 - ใครเป็นเซลล์ขายรถมั่งอาาคับบบ
คือไม่ได้จะซื้อรถนะคับ แ่ต่กะลังจะเปลี่ยนงาน

อดีตทำงาน IT มาตลอดเลย

อยากรู้ว่ามันยากไหม

และตอนนนี้เป็นไงมั้งอาคับ

คือจะไปขายค่ายดาวอะคับมันจะเป็นไงอาา กัว ๆๆ อยู่เหมือนกัน
psYchosis

ชื่อเล่น: โอ๋

เข้าร่วม: 11 สิงหา 2008
ตอบ: 2535

Moderator
Moderator

ได้รับคำขอบคุณ: 9747
ให้คำขอบคุณ: 4367

จันทร์, 27 เมษา 2009 17:17 - Re: ใครเป็นเซลล์ขายรถมั่งอาาคับบบ
truemint พิมพ์ว่า:
คือไม่ได้จะซื้อรถนะคับ แ่ต่กะลังจะเปลี่ยนงาน

อดีตทำงาน IT มาตลอดเลย

อยากรู้ว่ามันยากไหม

และตอนนนี้เป็นไงมั้งอาคับ

คือจะไปขายค่ายดาวอะคับมันจะเป็นไงอาา กัว ๆๆ อยู่เหมือนกัน

ผมไม่ได้เป็น Sale นะครับ
ผมเป็น IT แต่ดันอยู่ค่ายคู่แข่งค่ายดาว แต่ก็เกือบได้ไปอยู่ที่ค่ายดาวเหมือนกัน อิอิ

ถ้าเริ่มตอนนี้ผมว่าจะลำบากนะครับ
เพราะกำลังขาลงอยู่ครับ การแข่งขันกันสูง
ถ้าไม่เคยขาย อาจจะหาฐานลูกค้าลำบาก เพราะพึ่งผ่านงาน MotorShow ไป
แต่ถ้าพอมีเพื่อน หรือคนรู้จัก ที่มีกำลังซื้อก็ดีครับ
แต่ถ้าคิดว่าทนลำบากได้ช่วงนี้ และถือว่าช่วงนี้ทดลองงาน
อดทนจนกว่าจะถึง ปลายปี ที่ MotorExpo ก็จะพอกระเตื้องได้

ผมคงพูดได้เท่านี้ครับ รอเพื่อนที่มีประสบการณ์จริงอีกทีครับ
crows

ชื่อเล่น: ชาติ

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 197

มือใหม่หัดขับ
มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 285
ให้คำขอบคุณ: 98

ปี: 2001
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
จันทร์, 27 เมษา 2009 18:29 - ใครเป็นเซลล์ขายรถมั่งอาาคับบบ
ลำบากครับ รุ่นน้องเป็นเซลล์ TOYOTA มา 5 ปีครับ แต่ตอนนี้ออกแล้วครับ ขายยากครับ และกำลังผลิตลดลงด้วยครับ
vee_ACC-ES-S

ชื่อเล่น: วี

เข้าร่วม: 02 ตุลา 2008
ตอบ: 558

แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 814
ให้คำขอบคุณ: 235

จันทร์, 27 เมษา 2009 18:31 - Re: ใครเป็นเซลล์ขายรถมั่งอาาคับบบ
psYchosis พิมพ์ว่า:

ผมเป็น IT แต่ดันอยู่ค่ายคู่แข่งค่ายดาว แต่ก็เกือบได้ไปอยู่ที่ค่ายดาวเหมือนกัน อิอิ

ถ้าเริ่มตอนนี้ผมว่าจะลำบากนะครับ
เพราะกำลังขาลงอยู่ครับ การแข่งขันกันสูง
ถ้าไม่เคยขาย อาจจะหาฐานลูกค้าลำบาก เพราะพึ่งผ่านงาน MotorShow ไป
แต่ถ้าพอมีเพื่อน หรือคนรู้จัก ที่มีกำลังซื้อก็ดีครับ
แต่ถ้าคิดว่าทนลำบากได้ช่วงนี้ และถือว่าช่วงนี้ทดลองงาน
อดทนจนกว่าจะถึง ปลายปี ที่ MotorExpo ก็จะพอกระเตื้องได้

ผมคงพูดได้เท่านี้ครับ รอเพื่อนที่มีประสบการณ์จริงอีกทีครับ

ใช่ ค่าย โปรตรอน ป่าวพี่ หรือ จีลี่
psYchosis

ชื่อเล่น: โอ๋

เข้าร่วม: 11 สิงหา 2008
ตอบ: 2535

Moderator
Moderator

ได้รับคำขอบคุณ: 9747
ให้คำขอบคุณ: 4367

จันทร์, 27 เมษา 2009 19:37 - Re: ใครเป็นเซลล์ขายรถมั่งอาาคับบบ
vee_ACC-ES-S พิมพ์ว่า:
psYchosis พิมพ์ว่า:

ใช่ ค่าย โปรตรอน ป่าวพี่ หรือ จีลี่

กำลังตีตลาดเลย เห่อๆ
monkey-es

ชื่อเล่น: อ็อบ

เข้าร่วม: 30 ธันวา 2008
ตอบ: 672

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 586
ให้คำขอบคุณ: 1026

สี: แดง แรลไล (R-513)
จันทร์, 27 เมษา 2009 20:20 - ใครเป็นเซลล์ขายรถมั่งอาาคับบบ
ทำไมถึงอยากเป็นเซลล์ล่ะครับ
ช่วงนี้ขายรถน่าจะลำบาก
แต่ถ้าเป็นอะไหล่ยนต์ยังได้อยู่
เซลล์เป็นอาชีพที่รายได้ขึ้นอยู่กับความขยัน บวกเทคนิกเฉพาะตัวครับ
ผมเองก็เป็นเซลล์มานานและ สนุกดีกับการขายของ
วางแผนการทำงานดีๆ บางวันไม่ต้องทำงานไปเดินห้างเล่นๆ ลูกค้าก็โทรมาสั่งของ
civicy_art

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 3139

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1341
ให้คำขอบคุณ: 146

สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
จันทร์, 27 เมษา 2009 22:20 - ใครเป็นเซลล์ขายรถมั่งอาาคับบบ
อิอิ
DRINK

เข้าร่วม: 04 ตุลา 2008
ตอบ: 3857

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5219
ให้คำขอบคุณ: 1708

ปี: 2005
สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
จันทร์, 27 เมษา 2009 23:30 - ใครเป็นเซลล์ขายรถมั่งอาาคับบบ
ทุกอาชีพ บางคนจะรุ่ง บางคนก็ไม่รุ่ง เป็นกันทุกอาชีพแหละครับ
ไม่งั้นจับอะไรก็ดีเหมือนกันหมด จับอะไรก็ได้ อันนี้อยู่ที่ความสามารถ
เหมือนเรียนมาด้านนึงแต่ทำงานคนละสายกับที่เรียน กลับไปรุ่ง...
เซลล์ บางคนก็รวยครับ หลายๆคน แต่อาชีพแบบนี้เมื่อไรฝืดติดๆกัน
ก็ให้ก้าวออกมาเลยครับ ลองดูเลย
minezoo

เข้าร่วม: 17 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 492

ได้รับคำขอบคุณ: 532
ให้คำขอบคุณ: 207

สี: ทอง เดเสิร์ท มิสท์ (เมทัลลิก) (YP-538M)
อังคาร, 28 เมษา 2009 13:36 - ใครเป็นเซลล์ขายรถมั่งอาาคับบบ
จิงที่ ซู้ดดด
งานหายากครับ มีโอกาส ให้คว้าเอาไว้
ส่วนใหญ่ที่มี งานทำกัน ก้อ เอากาวช้าง ทาก้น(แอส) ติดกับ
บริษัทไว้เลยครับ รอปีหน้าฟ้าใหม่
PAE KUNG

ชื่อเล่น: เป้

เข้าร่วม: 08 ตุลา 2008
ตอบ: 1131

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2818
ให้คำขอบคุณ: 3696

สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
อังคาร, 28 เมษา 2009 13:56 - ใครเป็นเซลล์ขายรถมั่งอาาคับบบ
monkey-es พิมพ์ว่า:
ทำไมถึงอยากเป็นเซลล์ล่ะครับ
ช่วงนี้ขายรถน่าจะลำบาก
แต่ถ้าเป็นอะไหล่ยนต์ยังได้อยู่
เซลล์เป็นอาชีพที่รายได้ขึ้นอยู่กับความขยัน บวกเทคนิกเฉพาะตัวครับ
ผมเองก็เป็นเซลล์มานานและ สนุกดีกับการขายของ
วางแผนการทำงานดีๆ บางวันไม่ต้องทำงานไปเดินห้างเล่นๆ ลูกค้าก็โทรมาสั่งของ

ชอบมากเลยประโยคนี้ โดนเลยครับ หัวอกเดียวกัน ผมว่าเป็นเซลล์ เนี่ยสนุกนะครับ

ถ้าทำได้ตามเป้าหมายที่เราวางไว้ เป็นเซลล์ มันต้องคุยเก่ง ครับ แล้วคุยให้เป็น แล้วมันจะดีเอง
Pug_Saba A da

เข้าร่วม: 18 ตุลา 2008
ตอบ: 1105

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 107
ให้คำขอบคุณ: 0

สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
อังคาร, 28 เมษา 2009 21:46 - ใครเป็นเซลล์ขายรถมั่งอาาคับบบ
ผมเป็น ที่ปรึกษาด้านการขายของ MTM Motoren Technik Mayer (Thailand) ครับ

ผมทำงานมาได้สักพักครับ สามารถขายรถได้โดยเฉลี่ยแล้วมากที่สุดในบริษัทหรือเรียกว่า "ท๊อปเซลล์"

จะขายได้มากหรือน้อยขึ้นอยู่กับความสามารถเฉพาะตัวครับ ความรู้เรื่องรถยนต์ และไหวพริบนั้นสำคัญมาก

ที่แน่ๆคือผมได้ความรู้จากประสบการณ์การแต่งรถและแข่งรถตั้งแต่สมัยยังแต่ง ES อยู่ครับ ก็ทำให้ผมมีวันนี้ได้

ความรู้ที่ผมได้เรื่องรถนั้นก็ได้จากเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ในสังคมแข่งรถ และใน ES Group ครับ

ต้องขอบคุณด้วยนะครับที่ทำให้ผมมีวันนี้ได้:D

ส่วนเรื่องการรับพนักงานของบริษัทช่วงนี้ยังไม่มีครับ มีแต่ลดครับ.. คนไหนขายรถไม่ได้ติดกันสามเดือนก็ปลดออกครับ
truemint

เข้าร่วม: 18 มกรา 2009
ตอบ: 36

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 27
ให้คำขอบคุณ: 3

สี: แดง รอยัล รูบี้ (มุก) (R-522P)
พุธ, 29 เมษา 2009 10:38 - ใครเป็นเซลล์ขายรถมั่งอาาคับบบ
แม่จ้าว ฟังดูโหดจังคับ

กะลังจะไปแล้วคับ

เดือนหน้านี้แหละ

คิดถูกคิดผิดว่ะเนี้ยยย

จะหมู่หรือจ่า หรือนายพลว่ะตู

ขอบคุณทุก ๆๆ คนมาก ๆ คับที่ร่วมแชร์ประสบการณ์
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.