ตอบ
bigmtts43

ชื่อเล่น: บิ๊ก

เข้าร่วม: 04 มิถุนา 2011
ตอบ: 365

มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 830
ให้คำขอบคุณ: 5

ปี: 2002
สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
อาทิตย์, 21 สิงหา 2011 18:26 - วันนี้ไปถ่ายน้ำมันเครื่องมา....เกิดอาการรอบเครื่องเบาผิดปกติ
วันนี้ผมไปถ่ายน้ำมันเครื่อง เปลี่ยนกรองน้ำมันเครื่อง เปลี่ยนหัวเทียน เป่ากรองอากาศ ตอนกลับพอเปลี่ยนไปใช้แก๊ส รอบเครื่องเวลาเบาตกมาอยู่ที่ประมาณ500รอบ/นาที รบกวนผู้รู็ช่วยวิเคราะห์หน่อยครับ เป็นไปได้มั้ยที่ผมไปเป่ากรองอากาศ เพราะก่อนหน้าจะถ่ายมันไม่เป็นเลย เห็นช่างบอกว่าเป็นเพราะเป่ากรอง ไม่ทราบว่ามันเกี่ยวกันมั้ย รถผม Dimension 03 แก๊สระบบดูด ครับผม ผมว่าถ้าไม่หายจะไปให้อู่จูน ผมอยู่พัฒนาการ49 รบกวนผู้ใจดีแนะนำอู่เก่งๆ ไม่ฟันให้ผมหน่อยได้มั้ยครับ ขอขอบพระคุณอย่างสูง....
rattanan1977

ชื่อเล่น: ตี้

เข้าร่วม: 13 สิงหา 2011
ตอบ: 374

ได้รับคำขอบคุณ: 869
ให้คำขอบคุณ: 610

ปี: 2004
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
พฤหัส, 25 สิงหา 2011 00:16 - วันนี้ไปถ่ายน้ำมันเครื่องมา....เกิดอาการรอบเครื่องเบาผิดปกติ
ลองเปลี่ยนหัวเทียนดูครับ ใช้ NGK G-POWER แบบหัวเข็มนะครับ หัวละ 165 บาทครับ คุณสมบัติคือสปาร์คไฟได้แรงกว่าครับ ก่อนหน้านี้รถผมก็เป็น พอเปลี่ยนใช้หัวเทียนนี้รอบนิ่งเลยครับ ก่อนเปลี่ยนรอบตกเหมือนกัน เกือบดับด้วยซ้ำ พอเปลี่ยนมาใช้หัวเทียนแบบเข็มดีขึ้นทันตาเห็นครับ แต่ถ้ายังไม่หายก็จูนอีกรอบก็ได้นะครับ
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.