ตอบ
por029

ชื่อเล่น: หลวงปอ

เข้าร่วม: 20 มกรา 2011
ตอบ: 115

มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 98
ให้คำขอบคุณ: 3

ปี: 2002
สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
พุธ, 8 มิถุนา 2011 19:04 - จะไปจดทะเบียนแก๊สที่ขนส่ง(หนองจอก)จะต้องเตรียมอะไรไปบ้าง มีค่าใช้จ่ายเท่าไร และใช้เวนานไหม
จะไปจดทะเบียนแก๊สที่ขนส่ง(หนองจอก)จะต้องเตรียมอะไรไปบ้าง มีค่าใช้จ่ายเท่าไร และใช้เวนานไหม
ยุ่งยากไหมขั้นตอนการจดทะเบียน
por029

ชื่อเล่น: หลวงปอ

เข้าร่วม: 20 มกรา 2011
ตอบ: 115

ได้รับคำขอบคุณ: 98
ให้คำขอบคุณ: 3

ปี: 2002
สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
พฤหัส, 9 มิถุนา 2011 18:19 - Re: จะไปจดทะเบียนแก๊สที่ขนส่ง(หนองจอก)จะต้องเตรียมอะไรไปบ้าง มีค่าใช้จ่ายเท่าไร และใช้เวนานไหม
por029 พิมพ์ว่า:
จะไปจดทะเบียนแก๊สที่ขนส่ง(หนองจอก)จะต้องเตรียมอะไรไปบ้าง มีค่าใช้จ่ายเท่าไร และใช้เวลานานไหม
ยุ่งยากไหมขั้นตอนการจดทะเบียน
ronnachai

ชื่อเล่น: เอฟ

เข้าร่วม: 03 กันยา 2010
ตอบ: 634

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 374
ให้คำขอบคุณ: 1480

ปี: 2001
สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
ศุกร์, 10 มิถุนา 2011 12:57 - จะไปจดทะเบียนแก๊สที่ขนส่ง(หนองจอก)จะต้องเตรียมอะไรไปบ้าง มีค่าใช้จ่ายเท่าไร และใช้เวนานไหม
จำได้ว่าไม่ยุ่งยากนะครับ แต่ต้องมีใบวิศวะที่ทางร้านออกให้น่ะครับ อย่างอื่นจำไม่ได้แต่ปกติอย่างบ้าน บัตรปชช

แจ้งแก๊สไม่กี่ตังเองครับ
ultramanthai

ชื่อเล่น: ตาตุ้ย

เข้าร่วม: 06 พฤษภาคม 2011
ตอบ: 415

แซงซ้าย ปาดขวา
แซงซ้าย ปาดขวา

ได้รับคำขอบคุณ: 298
ให้คำขอบคุณ: 142

อังคาร, 28 มิถุนา 2011 14:48 - จะไปจดทะเบียนแก๊สที่ขนส่ง(หนองจอก)จะต้องเตรียมอะไรไปบ้าง มีค่าใช้จ่ายเท่าไร และใช้เวนานไหม
ขั้นตอนการแจ้งขนส่ง
เอกสารที่ต้องนำไป 6 อย่างคือ
1. สมุดทะเบียนรถ หรือ สำเนาก็ได้(ในกรณีที่ติดไฟแนนท์)
2. สำเนาบัตรประชาชน (ถ้าได้รับมอบอำนาจให้เตรียม สำเนาบัตรประชาชนผู้ครอบครองรถและหนังสือมอบอำนาจ)
3. ใบอนุญาตผู้ประกอบวิชาชีพวิศวกรรมควบคุม(ใบวิศวะ ร้านให้มา)
4. หนังสือรับรองการตรวจและทดสอบการติดตั้ง ... รถใช้ก๊าซปิโตเลียมเหลวเป็นเชื้อเพลิง(ร้านให้มา)
5. หนังสือรับรองการติดตั้งส่วนควบคุมและเครื่องอุปกรณ์ของรถที่ใช้ก๊าซปิโตเลียมเหลวเป็นเชื้อเพลิง(ร้านให้มา)
6. รายละเอียดท้ายหนังสือรับรองการติดตั้งส่วนควบคุมและเครื่องอุปกรณ์ของรถที่ใช้ก๊าซปิโตเลียมเหลวเป็นเชื้อเพลิง(ร้านให้มา)

เตรียมเอกสารให้พร้อมแล้วไป ขนส่ง มีขั้นตอนดังนี้ครับ

1. นำรถขับเข้ากรมขนส่งเข้าช่อง 5 แล้วให้เอกสารแก่เจ้าหน้า แล้วเปิดกระโปรงหน้า-หลัง และดับเครื่องยนต์ โดยเจ้าหน้าที่จะเปิดดูเครื่องและถังแก๊สด้านหลัง แล้วรอ รับเอกสารทั้งหมดกลับ
2. เจ้าหน้าที่ส่งคืนเอกสารพร้อมแนะนำให้ทำขั้นตอนต่อไป แล้วขับรถไปที่ช่อง 1 ตามที่เจ้าหน้าที่แนะนำ
3. ที่ช่อง 1 ให้เอกสารทั้งหมดแก่เจ้าหน้าที่ไป แล้วรอจ่ายตังค์ (135 บาท)
4. จ่ายตังค์ พร้อมรับใบเสร็จและเอกสารแจ้งเปลี่ยนเชื้อเพลิง เป็นอันเสร็จพิธี

ทำทุกอย่างเสร็จไม่เกิน 30 นาที ตามที่ กรมขนส่งแจ้งไว้ครับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: nickindy  machack  kantaphat  jinnaipkk 
numxs

ชื่อเล่น: หนุ่ม

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2009
ตอบ: 1332

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1427
ให้คำขอบคุณ: 1715

ปี: 2003
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
อังคาร, 28 มิถุนา 2011 21:34 - จะไปจดทะเบียนแก๊สที่ขนส่ง(หนองจอก)จะต้องเตรียมอะไรไปบ้าง มีค่าใช้จ่ายเท่าไร และใช้เวนานไหม
ultramanthai พิมพ์ว่า:
ขั้นตอนการแจ้งขนส่ง
เอกสารที่ต้องนำไป 6 อย่างคือ
1. สมุดทะเบียนรถ หรือ สำเนาก็ได้(ในกรณีที่ติดไฟแนนท์)
2. สำเนาบัตรประชาชน (ถ้าได้รับมอบอำนาจให้เตรียม สำเนาบัตรประชาชนผู้ครอบครองรถและหนังสือมอบอำนาจ)
3. ใบอนุญาตผู้ประกอบวิชาชีพวิศวกรรมควบคุม(ใบวิศวะ ร้านให้มา)
4. หนังสือรับรองการตรวจและทดสอบการติดตั้ง ... รถใช้ก๊าซปิโตเลียมเหลวเป็นเชื้อเพลิง(ร้านให้มา)
5. หนังสือรับรองการติดตั้งส่วนควบคุมและเครื่องอุปกรณ์ของรถที่ใช้ก๊าซปิโตเลียมเหลวเป็นเชื้อเพลิง(ร้านให้มา)
6. รายละเอียดท้ายหนังสือรับรองการติดตั้งส่วนควบคุมและเครื่องอุปกรณ์ของรถที่ใช้ก๊าซปิโตเลียมเหลวเป็นเชื้อเพลิง(ร้านให้มา)

เตรียมเอกสารให้พร้อมแล้วไป ขนส่ง มีขั้นตอนดังนี้ครับ

1. นำรถขับเข้ากรมขนส่งเข้าช่อง 5 แล้วให้เอกสารแก่เจ้าหน้า แล้วเปิดกระโปรงหน้า-หลัง และดับเครื่องยนต์ โดยเจ้าหน้าที่จะเปิดดูเครื่องและถังแก๊สด้านหลัง แล้วรอ รับเอกสารทั้งหมดกลับ
2. เจ้าหน้าที่ส่งคืนเอกสารพร้อมแนะนำให้ทำขั้นตอนต่อไป แล้วขับรถไปที่ช่อง 1 ตามที่เจ้าหน้าที่แนะนำ
3. ที่ช่อง 1 ให้เอกสารทั้งหมดแก่เจ้าหน้าที่ไป แล้วรอจ่ายตังค์ (135 บาท)
4. จ่ายตังค์ พร้อมรับใบเสร็จและเอกสารแจ้งเปลี่ยนเชื้อเพลิง เป็นอันเสร็จพิธี

ทำทุกอย่างเสร็จไม่เกิน 30 นาที ตามที่ กรมขนส่งแจ้งไว้ครับ

ละเอียด ชัดเจนดีครับ

หากมีข้อสงสัย โทร 0-2271-8888 เป็นเบอร์กลางของกรมขนส่งครับ
nickindy

ชื่อเล่น: นิคคับ

เข้าร่วม: 25 กันยา 2009
ตอบ: 799

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2669
ให้คำขอบคุณ: 781

สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
พุธ, 29 มิถุนา 2011 22:21 - จะไปจดทะเบียนแก๊สที่ขนส่ง(หนองจอก)จะต้องเตรียมอะไรไปบ้าง มีค่าใช้จ่ายเท่าไร และใช้เวนานไหม

เอ่อ นิดนึงคับ ตรง สำเนาบัตรนี้ ใช้ของใครอ่ะคับ ของคนที่เอาเข้าไปจดทะเบียนแก็ส หรือว่าของใครอ่ะ (รถผมติดไฟแนนท์)
machack

เข้าร่วม: 08 มิถุนา 2011
ตอบ: 257

มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 208
ให้คำขอบคุณ: 520

ปี: 2001
สี: เงิน ซาติน (เมทัลลิก) (NH-623M)
พุธ, 29 มิถุนา 2011 22:21 - จะไปจดทะเบียนแก๊สที่ขนส่ง(หนองจอก)จะต้องเตรียมอะไรไปบ้าง มีค่าใช้จ่ายเท่าไร และใช้เวนานไหม
ขอบครับ..
numxs

ชื่อเล่น: หนุ่ม

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2009
ตอบ: 1332

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1427
ให้คำขอบคุณ: 1715

พฤหัส, 30 มิถุนา 2011 09:30 - จะไปจดทะเบียนแก๊สที่ขนส่ง(หนองจอก)จะต้องเตรียมอะไรไปบ้าง มีค่าใช้จ่ายเท่าไร และใช้เวนานไหม
nickindy พิมพ์ว่า:

เอ่อ นิดนึงคับ ตรง สำเนาบัตรนี้ ใช้ของใครอ่ะคับ ของคนที่เอาเข้าไปจดทะเบียนแก็ส หรือว่าของใครอ่ะ (รถผมติดไฟแนนท์)

0-2271-8888
nato

เข้าร่วม: 25 ธันวา 2010
ตอบ: 332

ได้รับคำขอบคุณ: 333
ให้คำขอบคุณ: 240

จันทร์, 25 กรกฎา 2011 13:00 - จะไปจดทะเบียนแก๊สที่ขนส่ง(หนองจอก)จะต้องเตรียมอะไรไปบ้าง มีค่าใช้จ่ายเท่าไร และใช้เวนานไหม
nickindy พิมพ์ว่า:

ของเราเลยครับ
รถผมก็ติดไฟแนนซ์ เหมือนกัน
ไม่ต้องสนใจครับ เอาของเราไปเลย
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.