ตอบ
zeedzudzud

ชื่อเล่น: จิม

เข้าร่วม: 30 พฤศจิกา 2009
ตอบ: 23

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 26
ให้คำขอบคุณ: 33

ปี: 2004
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
อังคาร, 6 เมษา 2010 21:20 - ผมใช้ GAS LPG แล้วมีปัญหาอะครับช่วยผมที
คือว่ารถผมติด GAS LPG มาแล้ว 8 เดือนเองอะครับ แล้วตอนนี้มันเริ่มออกอาการแล้วครับ
ผมติด LPG Autogas ที่ร้าน พี.เอส.ออโต้แก๊ส แถวๆประเวศ อะครับ
อาการของมันก้อคือ เวลาเบาเครื่องยนต์ตอนเลี้ยว ตอนจะออกตัว แล้วเหยียบคันเร่งใหม่
เครื่องมันจะกระตุกๆเหมือนเครื่องยนต์จะดับอะครับ แต่มันไม่ดับครับ
แล้ววันนี้เอารถไปให้ที่ร้านดู เค้าก้อ เอา NOTEBOOK มาปรับโน้นปรับนี้ แล้วเค้าก้อบอกว่า อาจจะเป็นที่หัวเทียน อะครับ
แล้วถ้าเป็นอย่างที่ช่างเค้าบอกจริงๆ รบกวนพี่ในคลับ ช่วยแนะนำหัวเทียนให้ด้วยครับ แล้วถ้าไม่ใช่ที่หัวเทียนก้อแนะนำด้วยครับ
ขอคุณล่วงหน้าครับผม
cisco

ชื่อเล่น: เต้น

เข้าร่วม: 25 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 3557

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 5197
ให้คำขอบคุณ: 9940
อังคาร, 6 เมษา 2010 22:58 - ผมใช้ GAS LPG แล้วมีปัญหาอะครับช่วยผมที
อาการคล้าย ๆ ผมเลยครับ เลี้ยวแล้วดับ บางครั้งก็ไม่ดับ

ลองสังเกตุดูครับว่าเป็นตอนแอร์ตัดด้วยหรือเปล่า

ครั้งแรกไปให้ช่างเค้าจูนให้ใหม่ หายไป 2 - 3 วันเป็นอีก ช่างบอกให้ทิ้งรถไว้เดียวทำให้ใหม่ อาจจะเป็นเพราะเจอะรูแก๊สใหญ่เกินไป ต้องเล็กลงกว่านี้ เหมือนแก๊สฉีดไปไม่พอ ก็จัดการทิ้งให้เค้าทำให้ 1 วัน ลองให้ช่างตรวจสอบดูนะครับ

หลังจากวันนั้นผ่านมา 6 เดือนไม่เป็นอีกเลยครับ เนียน ๆ
ได้รับคำขอบคุณจาก: zeedzudzud  BEER_CIVIC ES  okuma 
zeedzudzud

น้องใหม่
น้องใหม่

พุธ, 7 เมษา 2010 09:52 - ผมใช้ GAS LPG แล้วมีปัญหาอะครับช่วยผมที
อ้างอิงจาก:
อาการคล้าย ๆ ผมเลยครับ เลี้ยวแล้วดับ บางครั้งก็ไม่ดับ

ลองสังเกตุดูครับว่าเป็นตอนแอร์ตัดด้วยหรือเปล่า

ครั้งแรกไปให้ช่างเค้าจูนให้ใหม่ หายไป 2 - 3 วันเป็นอีก ช่างบอกให้ทิ้งรถไว้เดียวทำให้ใหม่ อาจจะเป็นเพราะเจอะรูแก๊สใหญ่เกินไป ต้องเล็กลงกว่านี้ เหมือนแก๊สฉีดไปไม่พอ ก็จัดการทิ้งให้เค้าทำให้ 1 วัน ลองให้ช่างตรวจสอบดูนะครับ

หลังจากวันนั้นผ่านมา 6 เดือนไม่เป็นอีกเลยครับ เนียน ๆ

ขอบคุณที่แนะนำครับ
es330

เข้าร่วม: 10 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 1890

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3172
ให้คำขอบคุณ: 6546

ปี: 2005
พุธ, 7 เมษา 2010 15:36 - ผมใช้ GAS LPG แล้วมีปัญหาอะครับช่วยผมที
cisco พิมพ์ว่า:

ตามนั้น ถ้ายังไม่หายก็ให้ลองล้างลิ้นปีกผีเสื้อ ตั้งวาลว์ ดูครับ หัวเทียนใช้ของศูนย์ก็น่าจะโอเคอยู่แล้ว
ได้รับคำขอบคุณจาก: cisco  okuma 
jonatan

ชื่อเล่น: โจ

เข้าร่วม: 02 ตุลา 2008
ตอบ: 6291

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 19304
ให้คำขอบคุณ: 13458

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
พุธ, 7 เมษา 2010 16:35 - ผมใช้ GAS LPG แล้วมีปัญหาอะครับช่วยผมที
ขั้นแรก ลองสับไปวิ่งน้ำมันก่อนคับ ว่าเป็นรึป่าว
ถ้าวิ่งแล้วลื่นปกติไม่เป็น ค่อยไปดูระบบการติดตั้งแก๊สมาคับว่า
มีรัยผิดปกติรึป่าว ลองกลับไปให้เค้าจูนใหม่ บางทีวิ่งแก๊สแล้วมีปัญหาเยอะคับ
เพราะบางร้านติดตั้งไม่ได้มาตราฐาน ไม่สมดุลกันระหว่างหัวฉีดแก๊สกับหม้อต้ม หรือแม้กระทั่ง
การเจาะหัวฉีดแก๊ส ไม่ได้ระยะก็อาจทำให้มีปัญหาได้คับผม ยังงัยมันก็ไม่ได้เลวร้ายขนาดนั้นน่ะคับ ไม่ต้องเครียด
ค่อยๆ แก้ไปคับ ทำตามที่ผมบอกก่อน แต่ถ้าวิ่งน้ำมันสักพักแล้วยังเป็นอยู่อีก แสดงว่าไม่เกี่ยวกับระบแก๊สแล้วคับ
ต้องไปเช็คที่ระบบเครื่องยนต์ของเราเองแล้ว ตามที่เพื่อนๆ ว่ากันมาคับผม ลองดูคับ
ได้รับคำขอบคุณจาก: cisco  vesso  BeL  okuma  arthit10 
zeedzudzud

น้องใหม่
น้องใหม่

พุธ, 7 เมษา 2010 20:09 - ผมใช้ GAS LPG แล้วมีปัญหาอะครับช่วยผมที
jonatan พิมพ์ว่า:
ขั้นแรก ลองสับไปวิ่งน้ำมันก่อนคับ ว่าเป็นรึป่าว
ถ้าวิ่งแล้วลื่นปกติไม่เป็น ค่อยไปดูระบบการติดตั้งแก๊สมาคับว่า
มีรัยผิดปกติรึป่าว ลองกลับไปให้เค้าจูนใหม่ บางทีวิ่งแก๊สแล้วมีปัญหาเยอะคับ
เพราะบางร้านติดตั้งไม่ได้มาตราฐาน ไม่สมดุลกันระหว่างหัวฉีดแก๊สกับหม้อต้ม หรือแม้กระทั่ง
การเจาะหัวฉีดแก๊ส ไม่ได้ระยะก็อาจทำให้มีปัญหาได้คับผม ยังงัยมันก็ไม่ได้เลวร้ายขนาดนั้นน่ะคับ ไม่ต้องเครียด
ค่อยๆ แก้ไปคับ ทำตามที่ผมบอกก่อน แต่ถ้าวิ่งน้ำมันสักพักแล้วยังเป็นอยู่อีก แสดงว่าไม่เกี่ยวกับระบแก๊สแล้วคับ
ต้องไปเช็คที่ระบบเครื่องยนต์ของเราเองแล้ว ตามที่เพื่อนๆ ว่ากันมาคับผม ลองดูคับ

ขอบคุณที่แนะนำครับผม ผมจะลองไปทำดูครับ
day2520

เข้าร่วม: 23 มีนา 2010
ตอบ: 873

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 649
ให้คำขอบคุณ: 303

ปี: 2001
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
เสาร์, 10 เมษา 2010 08:45 - ผมใช้ GAS LPG แล้วมีปัญหาอะครับช่วยผมที
เป็นกันแบบนี้หลายคน ผมก็เป็น
artoasis

ชื่อเล่น: อาร์ท

เข้าร่วม: 03 ตุลา 2008
ตอบ: 295

มีใบอนุญาตขับขี่
มีใบอนุญาตขับขี่

ได้รับคำขอบคุณ: 612
ให้คำขอบคุณ: 108

เสาร์, 10 เมษา 2010 16:33 - ผมใช้ GAS LPG แล้วมีปัญหาอะครับช่วยผมที
เครื่องสำลักครับ แสดงว่าแก๊สหนา
BEER_CIVIC ES

ชื่อเล่น: เบียร์

เข้าร่วม: 01 ตุลา 2008
ตอบ: 984

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1241
ให้คำขอบคุณ: 3893

ปี: 2002
สี: น้ำเงิน อิเทอนอล (B-96P)
เสาร์, 10 เมษา 2010 17:26 - ผมใช้ GAS LPG แล้วมีปัญหาอะครับช่วยผมที
ตามนั้น ครับ
fasang.Mr

ชื่อเล่น: บี

ตอบ: 2101

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1764
ให้คำขอบคุณ: 2323

เสาร์, 1 พฤษภาคม 2010 18:09 - ผมใช้ GAS LPG แล้วมีปัญหาอะครับช่วยผมที
ตามนั้นเลยครับของผมก็ยังแก้อยู่ครับ
supawan

เข้าร่วม: 30 พฤษภาคม 2010
ตอบ: 37

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 17
ให้คำขอบคุณ: 0

พฤหัส, 24 มิถุนา 2010 07:09 - ผมใช้ GAS LPG แล้วมีปัญหาอะครับช่วยผมที
ตอนนี้ก็เจอปัญหานี้อยู่เหมือนกัน
ROBINHOOD

เข้าร่วม: 30 กรกฎา 2009
ตอบ: 20

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 6

ปี: 2002
สี: ทอง เดเสิร์ท มิสท์ (เมทัลลิก) (YP-538M)
พฤหัส, 24 มิถุนา 2010 07:39 - ผมใช้ GAS LPG แล้วมีปัญหาอะครับช่วยผมที
civic es ผมใช้ หัวฉีดDT ตอนนี้ยังพยายามเข้าไปจูนอยู่นะครับ จนปัญญาเหมือนกัน
ไม่รู้จะแก้ไขดี เดี๋ยวดับ เดี๋ยวสะดุด เดี๋ยวเป็นโน้นเป็นนี่ พยายามจูนต่อไปนะครับ
toylee

เข้าร่วม: 03 มกรา 2010
ตอบ: 150

มือใหม่หัดขับ
มือใหม่หัดขับ

ได้รับคำขอบคุณ: 59

สี: เทา ซิกเน็ต (เมทัลลิก) (RP-31M)
พฤหัส, 24 มิถุนา 2010 10:18 - ผมใช้ GAS LPG แล้วมีปัญหาอะครับช่วยผมที
อาจจะเป็นเพราะเจอะรูแก๊สไม่พอดีครับ บางทีช่างก็รู้อยู่แต่ไม่อยากแก้ก็มีเลยใช้วิธีจูนเพิมเยอะๆแทนแต่มันก็ไม่โอเคครับแค่พอขับได้กินgasมากขึ้น อันนี้ผมเคยเจอกับตัวเองตอนใช้EKครับ หัวเทียนใช้ของศูนย์ก็น่าจะโอเคสุด(ไม่แพงดี)นะครับ20000-40000โลก็จัดใหม่ไปเลย
fasang.Mr

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

จันทร์, 28 มิถุนา 2010 08:01 - ผมใช้ GAS LPG แล้วมีปัญหาอะครับช่วยผมที
ROBINHOOD พิมพ์ว่า:
civic es ผมใช้ หัวฉีดDT ตอนนี้ยังพยายามเข้าไปจูนอยู่นะครับ จนปัญญาเหมือนกัน
ไม่รู้จะแก้ไขดี เดี๋ยวดับ เดี๋ยวสะดุด เดี๋ยวเป็นโน้นเป็นนี่ พยายามจูนต่อไปนะครับ

จะลองไปร้านเดียวกับผมป่าวล่ะ วันที่ 17/Jul/10 ผมจะไปเปลี่ยนชุดแก็สใหม่แถวๆ ถนนพระราม 5 ผมเชื่อดีกรีของเจ้าของอู่ครับ
ลองไปดูงานก่อนได้ (ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียนะกับเจ้าของอู่นะ) แบบว่า es group เหมือนกัน
Nut_Au_Together

ชื่อเล่น: อู๋

เข้าร่วม: 04 มีนา 2009
ตอบ: 1068

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1244
ให้คำขอบคุณ: 1180

ที่อยู่: พระราม 5 ถนนนครอินทร์-----เจริญกรุง 107-----สุขุมวิท 23
สี: ทอง แซทเทิลไลท์ (NH-663M)
จันทร์, 28 มิถุนา 2010 17:48 - ผมใช้ GAS LPG แล้วมีปัญหาอะครับช่วยผมที
fasang.Mr พิมพ์ว่า:

จะลองไปร้านเดียวกับผมป่าวล่ะ วันที่ 17/Jul/10 ผมจะไปเปลี่ยนชุดแก็สใหม่แถวๆ ถนนพระราม 5 ผมเชื่อดีกรีของเจ้าของอู่ครับ
ลองไปดูงานก่อนได้ (ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียนะกับเจ้าของอู่นะ) แบบว่า es group เหมือนกัน

ไม่ทราบว่าร้านชื่ออะไรนะครับ แต่ถ้าเป็น ช.ออโต้เซอร์วิส ผมไปติดมาเเล้วครับ ก่อนติดพูดดีมาก ๆ ครับ แต่หลังจากติดเเ้ล้วไม่มีการเซอร์วิสที่ดีเลยครับ ผมติดไป 1 คัน เพื่อนผมอีก 1 คันเพราะผมเเนะนำไป ทุกวันนี้เพื่อนผมก็บอกว่าไม่น่าไปติดที่นี่เลย ถ้าจะไปร้านเเถวนนท์เเนะนำ นภัทรเจริญยนต์เลยดีกว่าครับดีกว่าเยอะ
fasang.Mr

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

อังคาร, 29 มิถุนา 2010 08:20 - ผมใช้ GAS LPG แล้วมีปัญหาอะครับช่วยผมที
Nut_Au_Together พิมพ์ว่า:
fasang.Mr พิมพ์ว่า:

ไม่ทราบว่าร้านชื่ออะไรนะครับ แต่ถ้าเป็น ช.ออโต้เซอร์วิส ผมไปติดมาเเล้วครับ ก่อนติดพูดดีมาก ๆ ครับ แต่หลังจากติดเเ้ล้วไม่มีการเซอร์วิสที่ดีเลยครับ ผมติดไป 1 คัน เพื่อนผมอีก 1 คันเพราะผมเเนะนำไป ทุกวันนี้เพื่อนผมก็บอกว่าไม่น่าไปติดที่นี่เลย ถ้าจะไปร้านเเถวนนท์เเนะนำ นภัทรเจริญยนต์เลยดีกว่าครับดีกว่าเยอะ

www.unique-racingcars.com
เจ้าของอู่ชื่อ คุณเบียร์ (ผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียนะ)
ลองเข้าไปเช็คเป็นข้อมูลก่อนได้ครับ ผมมั่นใจในดีกรีของเจ้าของอู่ครับ งานก็เรียบร้อยดี ดูจากคันอื่นๆนะ
หรือจะ PM นอกรอบได้ครับ es group ด้วยกัน
pokok_619

เข้าร่วม: 22 กรกฎา 2011
ตอบ: 1

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 0
ศุกร์, 22 กรกฎา 2011 11:05 - ผมใช้ GAS LPG แล้วมีปัญหาอะครับช่วยผมที
ของผมก็เป็นแบบนั้นเลยครับ อาการเดียวกัน กระตุกสำลัก หรือบางครั้งก็ดับเลย ลองกลับเอาไปที่อู่ที่ติดตั้งเพื่อจูนใหม่ก็เป็นแบบเดิม ถอด อะไรก็ไม่รู้ไม่แน่ใจออกมาล้างก็แบบเดิม ช่างที่บอกว่าให้ไปลองให้อู่ทำแอร์เค้าปรับหรือจูนรอบแอร์ใหม่ แล้วถ้าเกิดไปทำแล้วยังเหมือนเดิมผมควรทำอย่างไรดีครับฝากผู้ร้ช่วยหน่อยครับ :o
aerate

ชื่อเล่น: อาร์ต

เข้าร่วม: 14 มกรา 2010
ตอบ: 47

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 66
ให้คำขอบคุณ: 127

ปี: 2003
อาทิตย์, 24 กรกฎา 2011 22:06 - ผมใช้ GAS LPG แล้วมีปัญหาอะครับช่วยผมที
ติดหัวฉีดยี่ฮ้ออะไรมาครับ หัวฉีดเล็กไม่กระตุกหรอกครับ แต่กราฟมันจะสูง เวลาฉีดน้ำมันกับแก๊สใกล้เคียงกันไหมเวลาจูนแก็สรอบ no load กับ full load ลองให้ช่างจูนรอบ no load กับ full load ใหม่ครับ
es04

เข้าร่วม: 09 มีนา 2009
ตอบ: 803

Guru ES
Guru ES

ได้รับคำขอบคุณ: 3485
ให้คำขอบคุณ: 342

อาทิตย์, 24 กรกฎา 2011 23:20 - ผมใช้ GAS LPG แล้วมีปัญหาอะครับช่วยผมที
ปัญหาสุตฮิต

เบาดับ เร่ง-เบรกดับเพราะแก๊สหนา
ปรับแรงดันที่หม้อ จูนใหม่
หม้อใช้ไปเรื่อยๆ พวกไดอะแฟม+สปริง
ภายในเริ่มเสื่อมล้าครับ

ต่อมาก็คือ หัวฉีดครับ(อาการเดินเบาไม่เรียบ) สปริงเริ่มล้า แกนสึก
ยางโอริงแข็งรั่วก็มี ครับ

อีกอย่างก็กรองอากาศกลับบ้านเก่า ไม่ยอมเปลี่ยนเอาแต่เป่า นี่ก็ปัญหาเช่นกัน
ตอบ
หน้า 1 จาก 1
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.