ตอบ
jonatan

ชื่อเล่น: โจ

เข้าร่วม: 02 ตุลา 2008
ตอบ: 6291

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 19304
ให้คำขอบคุณ: 13458

ปี: 2005
สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
จันทร์, 3 พฤษภาคม 2010 21:22 - +++++ วิเคราะห์เจาะลึก จะซื้อ PSP รุ่นไหนดี +++++
jumper พิมพ์ว่า:
สอบถามผู้รู้หน่อยครับของผมเป็นตัว psp 2000 เพิ่งลงเกมส์ วินนิ่ง 2010 มา เวลาเปิดเล่นแล้วหน้าจอมันค้าง แล้วดับไปเลยไม่ทราบว่าเป็นอะไรครับ เพิ่งเล่นได้ไม่นานเลยไม่ทราบวิธีแก้ครับ ใครทราบช่วยบอกวิธีแก้หน่อยนะครับ แบบว่าอยากเล่นอย่างแรงครับ รอมาตั้งนาน

ผมว่าลองถาม คุงตั๊น thanettrakool ดีก่าอ่ะคับ รู้จริง เกี่ยวกับ PSP เลยล่ะ
ผมก็ขอคำแนะนำจากน้องเค้าเนี้ยแหล่ะคับ กระจ่างเลย
ได้รับคำขอบคุณจาก: note^-^  thanettrakool 
note^-^

ชื่อเล่น: โน๊ต

เข้าร่วม: 23 ตุลา 2008
ตอบ: 1188

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1988
ให้คำขอบคุณ: 501

ปี: 2003
อังคาร, 4 พฤษภาคม 2010 13:57 - +++++ วิเคราะห์เจาะลึก จะซื้อ PSP รุ่นไหนดี +++++
jonatan พิมพ์ว่า:
สอบถามผู้รู้หน่อยครับของผมเป็นตัว psp 2000 เพิ่งลงเกมส์ วินนิ่ง 2010 มา เวลาเปิดเล่นแล้วหน้าจอมันค้าง แล้วดับไปเลยไม่ทราบว่าเป็นอะไรครับ เพิ่งเล่นได้ไม่นานเลยไม่ทราบวิธีแก้ครับ ใครทราบช่วยบอกวิธีแก้หน่อยนะครับ แบบว่าอยากเล่นอย่างแรงครับ รอมาตั้งนาน

ผมว่าลองถาม คุงตั๊น thanettrakool ดีก่าอ่ะคับ รู้จริง เกี่ยวกับ PSP เลยล่ะ
ผมก็ขอคำแนะนำจากน้องเค้าเนี้ยแหล่ะคับ กระจ่างเลย

พี่โจ มิตติ้ง แก่งกระจานเอาเกม PSP ไปเผื่อให้ผม copy ด้วยนะพี่ 555+
thanettrakool

ชื่อเล่น: ตั๊น

เข้าร่วม: 03 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 972

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1301
ให้คำขอบคุณ: 1481

สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
อังคาร, 4 พฤษภาคม 2010 14:33 - +++++ วิเคราะห์เจาะลึก จะซื้อ PSP รุ่นไหนดี +++++

ไม่ทราบว่าใช้ FW ตัวไหนอยู่เหรอครับ

แต่ถ้าอาการแบบนี้เกิดกับผม ผมจะลองทำตามนี้ครับ

1. Format เมม แล้วลงเกมส์ใหม่เลยครับ

ถ้ายังไม่หาย

2. ไปที่ System Setting แล้ว Restore Default Settings‎ เครื่องเลยครับ

ถ้ายังไม่หายอีก

3. อัพ PSP ให้เป็น 5.50 Gen D3

ถ้าทำ 3 ข้อข้างบนแล้วยังเล่นไม่ได้อีก

ต้องลองดูว่าอาการนี้เป็นเฉพาะเกมส์นี้เกมส์เดียวรึป่าว

ถ้าใช่

แสดงว่าไฟล์เ้กมส์นั้นมีปัญหาครับ
jonatan

ชื่อเล่น: โจ

เข้าร่วม: 02 ตุลา 2008
ตอบ: 6291

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 19304
ให้คำขอบคุณ: 13458

สี: เทา ซิลเวอร์สโตน (NH-630M)
อังคาร, 4 พฤษภาคม 2010 14:38 - +++++ วิเคราะห์เจาะลึก จะซื้อ PSP รุ่นไหนดี +++++
note^-^ พิมพ์ว่า:

พี่โจ มิตติ้ง แก่งกระจานเอาเกม PSP ไปเผื่อให้ผม copy ด้วยนะพี่ 555+

ยังไม่ได้หาเกมส์ใหม่ๆมาเล่นเลยอ่ะ
ที่มีอยู่ไม่รู้เก่าหรือใหม่น่ะคับ ของน้องแฟนมันอ่ะ ยังงัยเดี๋ยวลองดูล่ะกันน่ะคับ อิ อิ
ได้รับคำขอบคุณจาก: jumper 
thanettrakool

ชื่อเล่น: ตั๊น

เข้าร่วม: 03 พฤศจิกา 2008
ตอบ: 972

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 1301
ให้คำขอบคุณ: 1481

สี: ขาว ทาฟเฟต้า (NH-578)
อังคาร, 4 พฤษภาคม 2010 16:20 - +++++ วิเคราะห์เจาะลึก จะซื้อ PSP รุ่นไหนดี +++++
note^-^ พิมพ์ว่า:

ยังไม่ได้หาเกมส์ใหม่ๆมาเล่นเลยอ่ะ
ที่มีอยู่ไม่รู้เก่าหรือใหม่น่ะคับ ของน้องแฟนมันอ่ะ ยังงัยเดี๋ยวลองดูล่ะกันน่ะคับ อิ อิ

พี่โจเล่น Silent Hill - Shattered Memories รึยัง

แนะนำเลยภาคนี้ เนื้อเรื่องดีโครตๆ

เล่นๆไปเหมือนเราจะเดาเนื้อเรื่องได้ แต่พอฉากจบเท่านั้นแหละ อึ้งเลย

ตั๊นว่าจะซื้อแผ่น UMD มาเก็บด้วย

jumper

ชื่อเล่น: เหลียง

เข้าร่วม: 28 พฤศจิกา 2009
ตอบ: 1413

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2168
ให้คำขอบคุณ: 1151

ปี: 2002
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
อังคาร, 4 พฤษภาคม 2010 21:40 - +++++ วิเคราะห์เจาะลึก จะซื้อ PSP รุ่นไหนดี +++++
thanettrakool พิมพ์ว่า:

ไม่ทราบว่าใช้ FW ตัวไหนอยู่เหรอครับ

แต่ถ้าอาการแบบนี้เกิดกับผม ผมจะลองทำตามนี้ครับ

1. Format เมม แล้วลงเกมส์ใหม่เลยครับ

ถ้ายังไม่หาย

2. ไปที่ System Setting แล้ว Restore Default Settings‎ เครื่องเลยครับ

ถ้ายังไม่หายอีก

3. อัพ PSP ให้เป็น 5.50 Gen D3

ถ้าทำ 3 ข้อข้างบนแล้วยังเล่นไม่ได้อีก

ต้องลองดูว่าอาการนี้เป็นเฉพาะเกมส์นี้เกมส์เดียวรึป่าว

ถ้าใช่

แสดงว่าไฟล์เ้กมส์นั้นมีปัญหาครับ

ขอบคุณมากครับ ผมลองไปเอาเมมของเพื่อนมาใส่ มีเกมส์ วินนิ่ง 2010 ที่ของผมเล่นแล้วค้างนะครับลองใส่แล้วลองเล่นดูกับเล่นได้เฉยเลยถ้าเป็นแบบนี้คงเป็นที่เมมแน่เลย เดียวผมลอง Format เมมใหม่ก่อนครับลองดู ไงก็ขอบคุณข้อมูลมากๆนะครับ
jumper

ชื่อเล่น: เหลียง

เข้าร่วม: 28 พฤศจิกา 2009
ตอบ: 1413

ครอบครัว ES
ครอบครัว ES

ได้รับคำขอบคุณ: 2168
ให้คำขอบคุณ: 1151

ปี: 2002
สี: ดำ ไนท์ฮอว์ก (B-92P)
พุธ, 5 พฤษภาคม 2010 22:03 - +++++ วิเคราะห์เจาะลึก จะซื้อ PSP รุ่นไหนดี +++++
ขอบคุณมากๆสำหรับข้อมูลครับ format แล้วลงใหม่เล่นได้เลยครับ
chat01

เข้าร่วม: 02 กรกฎา 2011
ตอบ: 2

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 0
ให้คำขอบคุณ: 0
เสาร์, 2 กรกฎา 2011 06:44 - +++++ วิเคราะห์เจาะลึก จะซื้อ PSP รุ่นไหนดี +++++
อยากได้เครื่องpsp 2000 3000 ใครเล่นเบื่อพอจะมีขายให้บ้างมั้ยค่ะพอดีเป็นมือใหม่หัดเล่นค่ะ จะชื้อที่เขาขายมือสองกลัวโดนหลอกค่ะ พอดีเข้ามาเว็บนี้ดูแล้วให้ความรู้ดีมากทุกคนเลย ถ้ามีก็บอกกันนะค่ะกำลังหาเครื่องอยู่ ขายเท่าไรก็บอก ขอบคุณคะ
chat01

เข้าร่วม: 02 กรกฎา 2011
ตอบ: 2

น้องใหม่
น้องใหม่

ได้รับคำขอบคุณ: 0
ให้คำขอบคุณ: 0
พฤหัส, 7 กรกฎา 2011 05:32 - +++++ วิเคราะห์เจาะลึก จะซื้อ PSP รุ่นไหนดี +++++
อยากได้ค่ะใครอยากขายบ้างค่ะ
ตอบ
หน้า 2 จาก 2
ไปที่: 
ติดต่อโฆษณา admin@civicesgroup.com
Copyright © 2008-2024 Civic ES Group. All rights reserved.